Connect with us
Slider

Health

രാവിലെ ഒഴിവാക്കേണ്ട 10 ഭക്ഷണസാധനങ്ങള്‍

Published

on

രാവിലെ നാം വെറും വയറ്റില്‍ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണസാധനങ്ങള്‍ ശരീരത്തിന് ദോഷം ചെയ്യുന്നവയാണ്. ഉറക്കമുണര്‍ന്ന് ഒരു മണിക്കൂറെങ്കിലും കഴിഞ്ഞു പ്രഭാത ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതാണ് നല്ലതെന്ന് ഭക്ഷണ വിദഗ്ധര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു.വെറും വയറ്റില്‍ ഒഴിവാക്കേണ്ട ആഹാര സാധനങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെയാണ്.


1. കാപ്പി : ആമാശയത്തിലെ ഹൈഡ്രോക്ലോറിക് ആസിഡിന്റെ ഉല്‍പാദനത്തെ കാപ്പി ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിനാല്‍ അസിഡിറ്റിക്കു കാരണമായി തീരുന്നു.


2. മധുര പലഹാരങ്ങള്‍ : മധുര പലഹാരങ്ങളില്‍ ഇന്‍സുലിന്‍ അധികമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാല്‍ അത് പാന്‍ക്രിയാസിനെ ബാധിച്ച് നിങ്ങളെ പ്രമേഹ രോഗിയാക്കുന്നു.


3. കേക്ക് : കേക്കില്‍ യീസ്റ്റ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാല്‍ അത് ദഹനത്തെ ക്ര്യമായി ബാധിക്കുന്നു.


4. സോഫ്റ്റ് ഡ്രിങ്ക്‌സ് : പാനീയത്തിലെ കാര്‍ബണേറ്റഡ് ആസിഡുകള്‍ ആമാശയത്തിലെ ആസിഡുകളുമായി ചേര്‍ന്ന് വയറുവേദന, മനംപുരട്ടല്‍, ഗ്യാസ്ട്രബിള്‍ എന്നിവ ഉണ്ടാക്കും.

Tasty yellow banana isolated on white background.

5. പഴം : പഴം ശരീരത്തിലെ മഗ്നീഷ്യം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനു നല്ലതല്ല.


6. തക്കാളി : സിട്രിക് ആസിഡ് ധാരാളം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാല്‍ തക്കാളി അസിഡിറ്റി, ഗ്യാസ്റ്റിക്, അള്‍സര്‍ എന്നിവ ഉണ്ടാക്കുന്നു.


7. തൈര് : വെറും വയറ്റില്‍ തൈര് കഴിച്ചാല്‍ വയറ്റില്‍ ഹൈഡ്രോക്ലോറിക് ആസിഡ് ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഇത് ലാക്ടിക് ആസിഡ് ബാക്ടീരിയയെ നശിപ്പിക്കുന്നു.


8. വെള്ളരിക്ക : ഇതില്‍ അമിനോ ആസിഡ് അടങ്ങിയതിനാല്‍ നെഞ്ചെരിച്ചില്‍, വയറെരിച്ചില്‍ ശരീരത്തില്‍ അസ്വസ്ഥതകള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നു.


9. എരിവുള്ളത് : എരിവുള്ള ആഹാരസാധനങ്ങള്‍ ദഹന ഗ്രന്ഥിയെ ബാധിച്ച് ദഹനം നടക്കാതെ ഗ്യാസ്ട്രബിള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നു.


10. പുളിയുള്ള പഴങ്ങള്‍ : ഓറഞ്ച്, നാരങ്ങ പോലുള്ള പുളിയുള്ള സാധനങ്ങള്‍ രാവിലെ കഴിച്ചാല്‍ നെഞ്ചെരിച്ചില്‍, ഗ്യാസ് എന്നീ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നു.

Health

വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത ഒ​രു കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണെ​ന്ന് തെ​ളി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന

Published

on

ജ​നീ​വ : നിലവില്‍ ഇ​തു​വ​രെ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത ഒ​രു കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണെ​ന്ന് തെ​ളി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന . 2021 പ​കു​തി​യോ​ടെ​യ​ല്ലാ​തെ വാ​ക്സി​ന്‍ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത ഇ​ല്ലെ​ന്ന് സം​ഘ​ട​ന വ​ക്താ​വ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് പ​റ​ഞ്ഞു .

ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ​സം​ഘ​ട​ന ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന 50 ശ​ത​മാ​നം ഫ​ല​പ്രാ​പ്തി തെ​ളി​യി​ക്കാ​ന്‍ ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ മു​ന്നി​ലു​ള്ള ഒ​രു വാ​ക്സി​നു​മാ​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ലഭിക്കുന്ന വി​വ​രം. റ​ഷ്യ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ച വാ​ക്സി​ന്‍ ര​ണ്ട് മാ​സ​ത്തെ ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ​യാ​ണ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അറിയിച്ചത് .

ഒ​ക്ടോ​ബ​ര്‍ ആ​ദ്യം കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​ന്‍ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും ഫൈ​സ​ര്‍ ക​ന്പ​നി​യും അറിയിച്ചിരുന്നു . എ​ന്നാ​ല്‍, അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം പ​കു​തി​യോ​ടെ​യ​ല്ലാ​തെ വാ​ക്സി​ന്‍റെ വ്യാ​പ​ക​മാ​യ വി​ത​ര​ണം ന​ട​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് വ്യക്തമാക്കുന്നത്.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

Continue Reading

Health

12 വയസിനു മുകളിലുള്ള കുട്ടികൾക്കും മാസ്ക്ക് നിർബന്ധമാക്കി ലോകാരോഗ്യസംഘടന

Published

on

ജനീവ: 12 വയസിന് മുകളിലുള്ള കുട്ടികൾ നിർബന്ധമായും മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് ലോകാരോഗ്യസംഘടന. കുട്ടികളിലും രോഗവ്യാപനം ക്രമാതീതമായി വർധിക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ലോകരോഗ്യസംഘടനയുടെ ഈ മുന്നറിയിപ്പ്. കൂടാതെ ഒരു മീറ്റര് സാമൂഹിക അകലവും നിർബന്ധമാക്കി.

കോവിഡ് പകർച്ചാസാധ്യത മുതിർന്നവരിലുള്ളതുപോലെ തന്നെയാണ് ഈ പ്രായക്കാരിലുള്ളതെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അറിയിച്ചു. എന്നാൽ, ആറ് വയസ്സിനും 11 വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾ സാഹചര്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി മാത്രം മാസ്ക് ധരിച്ചാൽ മതിയാകും എന്നാണ് ലോകാരോഗ്യസംഘടന നിർദേശിച്ചത്.

എന്നാൽ, അഞ്ച് വയസിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് മാസ്ക് നിർബന്ധമില്ല. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കും താല്പര്യത്തിനുമാകണം പരിഗണന നൽകേണ്ടതെന്നും ലോകാരോഗ്യസംഘടന വ്യക്തമാക്കി. രോഗവ്യാപനമുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ, മാസ്ക് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള കുട്ടികളുടെ പരിചയം, മുതിർന്നവരുടെ നിയന്ത്രണവും മേൽനോട്ടവും എന്നിവയും പരിഗണിക്കണം.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Movie4 hours ago

ക്രൈസ്‌തവർ ഗ്രാമം വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ്; ഇവിടെ നിൽക്കണമെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ദേവതകളെ ആരാധിക്കണമെന്ന് നിർദേശം

  റായ്പൂർ: തെക്കൻ ഛത്തീസ്ഗഡിലെ കോണ്ടഗാവ് ജില്ലയിൽ പിരിമുറുക്കം നിലനിന്നിരുന്നു, അവിടെ അഞ്ച് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലെ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങൾ വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി....

us news5 hours ago

Trump signs executive order to ensure child safety

US President, Donald Trump announced on Wednesday that he would be signing a “Born Alive” executive order “to ensure that...

Business5 hours ago

Fake Facebook accounts are widespread; Money laundering is activated through fake accounts of top officials

Karnataka: If you are a Facebook user and get a friend request from a person having a profile photo of...

Media5 hours ago

എസ് പി ബാലസുബ്രഹ്മണ്യം അന്തരിച്ചു

ചെന്നെെ: ​ഗായകൻ എസ്.പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം(74) അന്തരിച്ചു. ചെന്നൈ അരുമ്പാക്കം നെൽസൺമാണിക്കം റോഡിലുള്ള എം.ജി.എം. ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലിരിക്കെ എസ്‌ പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം ഇന്നലെ ഉച്ചക്ക്‌ ഒരുമണിക്കാണ്‌ അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചത്‌....

Sports1 day ago

റസലിങ് താരം ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് അന്തരിച്ചു

മിസൗറി: അമേരിക്കയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന പ്രഫഷണല്‍ റസ്‌ലര്‍ ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് (60) അന്തരിച്ചു. ചൊവ്വാഴ്ച ഒസാഗ ബീച്ചിലെ റ്റാന്‍ -റ്റാര്‍ എ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ഇദ്ദേഹത്തെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു....

Media1 day ago

പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ

ചെന്നൈ :തമിഴ്‌നാട്ടിൽ ഒരഗാടം ഐ പി സി പ്രയർ ഹൌസ് സഭയുടെ ശുശ്രൂഷകൻ ആയിരുന്ന പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിലധികമായി...

Trending