Connect with us
Slider

Business

10 ജി ബി റാമില്‍ ഷവോമിയുടെ ബ്ലാക്ക് ഷാര്‍ക്ക് ഹലോ ഉടന്‍ വിപണിയില്‍

Published

on

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ചൈനീസ് വിപണിയിലിറക്കിയ ബ്ലാക്ക് ഷാര്‍ക്ക് സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണിന്റെ പിന്‍ഗാമിയാണ് ബ്ലാക്ക് ഷാര്‍ക്ക് ഹലോ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ഈ ഫോണിന്റെ പ്രധാന സവിശേഷത 10 ജി ബി റാമും 845 സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ പ്രൊസസറുമാണ്. ആദ്യമായാണ് 10 ജി ബി റാമില്‍ ഫോണ്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

ഗെയിമിങ് ആരാധകരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഫോണ്‍ ആയതിനാല്‍ അതിനാവശ്യമായ രീതിയിലാണ് ഫോണ്‍ രൂപകല്‍പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. പ്രൊസസര്‍, ഡിസ്‌പ്ലേ, ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള കാര്യങ്ങളെ കാര്യക്ഷമമായി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഗെയിം സ്റ്റുഡിയോ ഫീച്ചര്‍ ഈ ഫോണിലുണ്ട്. ഫോണിന്റെ വശങ്ങളിലായി ആര്‍ജിബി ലൈറ്റുകളുണ്ട്. ഫോണില്‍ ഡ്യുല്‍ സ്പീക്കറും രണ്ട് വശങ്ങളിലും ഗെയിം പാഡ് അറ്റാച്ച്‌മെന്റ് സൗകര്യവും ഉണ്ട്. 6.1 ഇഞ്ച് അമോലെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേ, 12 എംപി, 20 എംപി റിയര്‍ ക്യാമറയും 20 എംപി സെല്‍ഫി ക്യാമറയുമുണ്ട്. 4,000 എംഎഎച്ച് ആണ് ബാറ്ററി. 6 ജിബി, 8 ജിബി, 10 ജിബി റാമുള്ള മൂന്നു വേര്‍ഷനുകളാണ് കമ്പനി അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

6 ജിബി റാം 128 ജിബി സ്റ്റോറേജിന് 33,791 രൂപയും, 8 ജിബി റാം 128 ജിബി സ്റ്റോറേജിന് 36,978 രൂപയുമാണ്. 10 ജിബി റാം സ്റ്റോറേജ് മോഡലിന്റെ വില പുറത്തു വിട്ടിട്ടില്ല. ഉടന്‍ തന്നെ ഫോണ്‍ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നാണ് സൂചന.

Business

ബാങ്കിന്റെ വ്യാജസൈറ്റുണ്ടാക്കി ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പ്

Published

on

തൃശ്ശൂർ: എസ്.ബി.ഐ.യുടെ വ്യാജ സൈറ്റ് ഉണ്ടാക്കി ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പ്. ഓൺലൈൻ ബാങ്കിങ് ആപ്ലിക്കേഷനായ യോനോയുടെ പേരിലാണ് തട്ടിപ്പ് നടക്കുന്നത്. ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ ബ്ലോക്ക് ചെയ്തെന്ന സന്ദേശമാണ് തട്ടിപ്പിന്റെ ആദ്യപടി. ഇതോടൊപ്പമുള്ള ലിങ്കിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുന്നതോടെ എസ്.ബി.ഐ.യുടേതെന്ന് തോന്നിക്കുന്ന വെബ്സൈറ്റിൽ പ്രവേശിക്കും.

അവിടെ യൂസർ നെയിം, പാസ്വേഡ്, ഒ.ടി.പി. എന്നിവ ടൈപ്പ് ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടും. യഥാർഥ വെബ്സൈറ്റ് എന്ന് തെറ്റിദ്ധരിച്ച് ഉപഭോക്താവ് അവരുടെ വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നു. ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലുള്ള പണം നഷ്ടപ്പെടും.

തൃശ്ശൂർ സിറ്റി പോലീസ് പരിധിയിൽ മാത്രം പന്ത്രണ്ടോളം പരാതികളാണ് ഇതുവരെ കിട്ടിയത്. എന്നാൽ തട്ടിപ്പിനിരയായ വിവരം പലരും അറിയുന്നില്ലെന്നാണ് പോലീസ് പറയുന്നത്. എ.ടി.എം. വഴിയാണ് പണം പിൻവലിക്കുന്നതെന്നതിനാൽ ഇരുപതിനായിരം രൂപയ്ക്ക് താഴെയുള്ള തുകയാണ് ഒരുതവണ നഷ്ടപ്പെടുന്നത്. ജനങ്ങൾ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. സുരക്ഷാനിർദേശങ്ങളും പുറത്തിറക്കി.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

Continue Reading

Business

പുതുതായി ഉപഭോക്താക്കളെ ചേര്‍ക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് മാസ്റ്റര്‍കാര്‍ഡിനെ വിലക്കി റിസര്‍വ് ബാങ്ക്

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: പുതുതായി ഉപഭോക്താക്കളെ ചേര്‍ക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് മാസ്റ്റര്‍കാര്‍ഡിനെ വിലക്കി റിസര്‍വ് ബാങ്ക്. റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ വിവര സംഭരണ മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നതില്‍ വീഴ്ച വരുത്തിയതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയത്.

രാജ്യത്തെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ജൂലൈ 22 മുതല്‍ പുതിയ മാസ്റ്റര്‍ കാര്‍ഡുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യരുതെന്നാണ് നിര്‍ദ്ദേശം. നിലവില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മാസ്റ്റര്‍ കാര്‍ഡുകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം ബാധകമല്ല. ആവശ്യത്തിന് സമയം നല്‍കിയിട്ടും റിസര്‍വ് ബാങ്ക് നല്‍കിയ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാത്തതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

മുന്‍പ് സമാനമായ രീതിയില്‍ അമേരിക്കന്‍ എക്‌സ്പ്രസ് ബാങ്കിങ് കോര്‍പ്, ഡൈനേഴ്സ് ക്ലബ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എന്നീ കാര്‍ഡുകളും റിസര്‍വ് ബാങ്ക് വിലക്കിയിരുന്നു. 2018 ല്‍ പുറത്തിറക്കിയ സര്‍ക്കുലര്‍ പ്രകാരം എല്ലാ കാര്‍ഡ് ദാതാക്കളോടും പേയ്മെന്റ് സംവിധാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ തന്നെ ശേഖരിച്ച് രേഖപ്പെടുത്തണമെന്ന് നിര്‍ദേശിച്ചിരുന്നു. സര്‍ക്കുലര്‍ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാത്തതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് ഇപ്പോള്‍ നടപടിയെടുത്തത്.
Sources:globalindiannews

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news17 hours ago

ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ.. ആറുമാസത്തിനിടെ നൈജീരിയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3000ലധികം ക്രൈസ്തവർ.

നൈജീരിയ: ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനിടയിൽ നൈജീരിയയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3462 ലധികം ക്രൈസ്തവരെന്ന് റിപ്പോർട്ട്.ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്ക് നേരിടേണ്ടി വരുന്ന മതപീഡനങ്ങളെ കുറിച്ച് പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന...

Media18 hours ago

ദേശീയ പാതയ്ക്കായി ആരാധനാലയങ്ങൾ പൊളിക്കേണ്ടി വന്നാൽ ദൈവം പൊറുത്തോളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി

ദേശീയ പാതാ വികസനത്തിനായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ആരാധനാലയങ്ങളെ ബാധിച്ചാൽ അത് ദൈവം പൊറുത്തു കൊള്ളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി. ദേശീയപാതക്കായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ചോദ്യം ചെയ്ത് സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ തള്ളിക്കൊണ്ടാണ്...

Media18 hours ago

സൗദിയിൽ സൂപ്പർവൈസർ ജോലിയും സ്വദേശിവത്കരിക്കുന്നു

റിയാദ്: പ്രവാസികൾക്ക് തിരിച്ചടിയായി സൗദി അറേബ്യയിൽ കൂടുതൽ മേഖലകളിലേക്ക് തൊഴിൽ രംഗത്തെ സ്വദേശിവത്കരണം. സര്‍ക്കാര്‍, അര്‍ദ്ധ സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഓപ്പറേഷന്‍ ആന്റ് മെയിന്റനന്‍സ് ജോലികള്‍ ഏറ്റെടുക്കുന്ന കമ്പനികളിലെ...

us news18 hours ago

Police Clarify No Burning of Church in North Sumatra

Indonesia– The Indonesian police clarify that a recent brawl did not specifically target a local church, although the church was...

Media18 hours ago

30 Christians have been arrested in UP this month under the guise of anti-conversion laws

Mumbai – Police recently arrested nine Christians in Uttar Pradesh for allegedly violating the state’s controversial anti-conversion law, which criminalises...

Media18 hours ago

Heavy rains and floods; The death toll in Maharashtra has risen to 112

MUMBAI – At least 112 people have died in the western Indian state of Maharashtra, authorities said on Friday, after...

Trending