Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

breaking news

അത്യാവശ്യ സഹായത്തിനെല്ലാം ഇ​നി ഒറ്റ നമ്പർ;​ 112.

Published

on

 

അത്യാവശ്യ ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ സ​ഹാ​യം ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ഇ​നി ഒ​രൊ​റ്റ ന​മ്പ​ർ; 112. ഈ ​ന​മ്പ​റി​ൽ​ വി​ളി​ച്ചാ​ൽ പൊ​ലീ​സ്, അ​ഗ്​​നി​ശ​മ​ന​സേ​ന, ആം​ബു​ല​ൻ​സ്​ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം ല​ഭി​ക്കു​ന്ന സം​വി​ധാ​ന​മാ​ണ്​ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​ത്. 100, 101, 108, 1091 എ​ന്നീ എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി ന​മ്പ​റു​ക​ളെ ​‘112’എ​ന്ന ഒ​റ്റ​ന​മ്പ​റി​ൽ ഏകോപിപ്പിക്കുന്ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​ണ്​ അ​ന്തി​മ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ. ദി​വ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ളി​ൽ പ​ദ്ധ​തി യാ​ഥാ​ർ​ഥ്യ​മാ​കും.

കേ​ന്ദ്ര ഫ​ണ്ട്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്​ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി റെ​സ്​​പോ​ൺ​സ്​ സ​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ സി​സ്​​റ്റം പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ്​ വി​വി​ധ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളെ ഒ​രു കു​ട​ക്കീ​ഴി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന ഇ​ൻ​റ​ഗ്രേ​റ്റ​ഡ്​ ക​ൺ​ട്രോ​ൾ റൂം ​നി​ല​വി​ൽ വ​രു​ന്ന​ത്. പൊ​ലീ​സ്​ ആ​സ്ഥാ​ന​ത്താ​കും ക​ൺ​ട്രോ​ൾ റൂം. ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ ക​ൺ​ട്രോ​ൾ റൂ​മു​ക​ളെ പൊ​ലീ​സ്​ ആ​സ്ഥാ​ന​ത്തു​ള്ള സ്​​റ്റേ​റ്റ്​ എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി റെ​സ്​​പോ​ൺ​സ്​ സ​െൻറ​ർ (എ​സ്.​ഇ.​ആ​ർ.​സി) എ​ന്ന ഇ​ൻ​റ​ഗ്രേ​റ്റ​ഡ്​ ക​ൺ​ട്രോ​ൾ റൂം ​നി​യ​ന്ത്രി​ക്കും. 112ലേ​ക്ക്​ വ​രു​ന്ന സ​ഹാ​യ​കോ​ളു​ക​ൾ അ​ത​ത്​ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലെ ക​ൺ​ട്രോ​ൾ റൂ​മു​ക​ളി​ൽ കൈ​മാ​റി സ​ഹാ​യം ല​ഭ്യ​മാ​ക്കും. ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വി​സ്​ അ​തി​വേ​ഗം ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും പ്ര​കൃ​തി​ദു​​ര​ന്തമുണ്ടാകുമ്പോൾ വ​കു​പ്പു​ക​ളെ ഏ​കോ​പി​പ്പി​ക്കാ​നും ക്ര​മ​സ​മാ​ധാ​ന​പാ​ല​നം സു​ഗ​മ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും നി​യ​മ​ലം​ഘ​നം ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​നും ഇ​തി​ലൂ​ടെ കഴിയും.

breaking news

Earthquake in Rome: 3.7 magnitude recorded on Richter scale

Published

on

 

Rome: An earthquake in the early hours of this morning has termed the earthquake of COVID. Details of damages or injuries have not been revealed, but according to data provided by the Italian Geological Institute, the magnitude of 3.2 to 3.7 was recorded on the Richter scale.

The epicenter is Fonte Nueva, a small town in the northeast of the province of Rome. The sudden earthquake in Italy, which is gradually liberating from Covid’s danger, is distressing.

Continue Reading

breaking news

ഉത്തർപ്രദേശിൽ ശക്തമായ കാറ്റിലും മഴയിലും 25 മരണം;11 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു

Published

on

 

ലഖ്നൗ: ഉത്തർപ്രദേശിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഉണ്ടായ ശക്തമായ കാറ്റിലും മഴയിലും 25 മരണം. 11 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു.സംസ്ഥാനത്തെ 38 ജില്ലകളിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടായി. മരിച്ചവരുടെ കുടുംബത്തിന് യുപി സർക്കാർ നാല് ലക്ഷം രൂപ ധനസഹായം പ്രഖ്യാപിച്ചു. പരിക്കേറ്റവർക്ക് ഉടൻ വൈദ്യചികിത്സ നൽകണമെന്നും യുപി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ജില്ലാ ഭരണകൂടങ്ങൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കൊടുങ്കാറ്റിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് നഷ്ടം കണക്കാക്കിയാൽ ഉടൻ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകണമെന്ന് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റിനോടും മുഖ്യമന്ത്രി നിർദ്ദേശിച്ചു. വിളനാശം കണക്കാക്കാനും അവരുടെ റിപ്പോർട്ടുകൾ എത്രയും വേഗം സർക്കാരിന് അയയ്ക്കാനും ഡിഎംമാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news14 hours ago

Five Bible Verses to Remember When You’re Overwhelmed by the News

Social media can be great; it provides a bridge to people with whom we might otherwise rarely — if ever...

Media14 hours ago

Seven Pastors Jailed on False Forced Conversion Claims

India – According to the Union of Catholic Asian News (UCA), seven pastors were arrested during a prayer meeting in...

Tech14 hours ago

Five times faster than sound; Nuclear-powered hypersonic missile: China tests

China secretly tested a nuclear-capable hypersonic missile in August, the Financial Times reported late Saturday. The weapon, a hypersonic glide...

us news15 hours ago

Myanmar Junta Burns Church and Houses After Arresting Civilians

Myanmar – In a “clearance operation” aimed at eliminating the opposition in Chin state, the Burmese Army (Tatmadaw) set an...

Media15 hours ago

കർണാടകയിൽ ക്രിസ്തീയ സഭകളുടെ എണ്ണമെടുക്കാൻ സർക്കാർ നിർദേശം; എതിര്‍പ്പുമായി ക്രിസ്ത്യന്‍ സഭകള്‍ രംഗത്ത്

ബംഗളുരു:കര്‍ണാടകയിലെ ക്രിസ്ത്യന്‍ മിഷ്ണറിമാരെ നിരീക്ഷിക്കുവാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം കനക്കുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 13ന് ഹോസ്ദുര്‍ഗയിലെ ബി.ജെ.പി എം.എല്‍.എ ഗൂലിഹട്ടി ശേഖറിന്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന യോഗത്തിലാണ് നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനമെന്ന...

Media2 days ago

Two Nuns “Dragged” to Police Station by Hindu Nationalists in India

India – According to Asia News, radical Hindu nationalists “dragged” two nuns to a nearby police station while they were...

Trending