Connect with us
Slider

Health

ഭക്ഷണ ശേഷം ഒഴിവാക്കേണ്ട എട്ട് കാര്യങ്ങൾ

Published

on

 

ആഹാരം കഴിച്ചശേഷം എന്താണ് വേണ്ടത്, വേണ്ടാത്തത് എന്ന് പലർക്കും അറിയില്ല. നന്നായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുക പോലെ പ്രധാനമാണ് അത് നന്നായി ശരീരത്തിലെത്തുക എന്നതും.  കഴിക്കുന്ന ആഹാരം ഊർജ്ജമായി മാറിയാലേ അവയങ്ങളെല്ലാം ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കൂ. അതുകൊണ്ട് തന്നെ കൃത്യമായി ആഹാരം കഴിക്കുന്നതിനൊപ്പം മറ്റു ചില കാര്യങ്ങൾ കൂടി ശ്രദ്ധിക്കണം.

ഉടനെയുള്ള ഉറക്കം ഉപേക്ഷിക്കാം

ഭക്ഷണം കഴിച്ചാലുടൻ കുറച്ചു നേരം വിശ്രമിക്കുന്നത് പലരുടെയും ശീലമാണ്. എന്നാലത് ചെയ്യരുത്. ഭക്ഷണം കഴിച്ച ഉടനെ ഉറങ്ങുന്നത് ആസിഡ് റിഫ്ളക്ഷ ഉണ്ടാക്കും. ഇത് വയറിന് അസ്വസ്ഥതയും ദഹനപ്രശ്നങ്ങളും വരുത്തും. അമിതവണ്ണത്തിനും കുടവയറിനും കാരണവുമാകും. ആഹാരശേഷം ഒന്ന് രണ്ട് മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞ് ഉറങ്ങുന്നതാണ് നല്ലത്.

വെള്ളംകുടി മിതമാകാം

ഭക്ഷണം കഴിച്ച് 30 മിനിറ്റ് കഴിഞ്ഞേ വെള്ളം കുടിക്കാവൂ എന്നാണ് ആരോഗ്യ വിദഗ്ദർ പറയുന്നത്. ഭക്ഷണശേഷം ഉടൻ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ഉമിനീരിന്റെ ശക്തി ഇല്ലാതാക്കും. ഉമിനീര് ദഹനത്തിനു സഹായിക്കുമെന്നും ആഹാരത്തിലുള്ള ചീത്ത ബാക്ടീരിയകളെ നശിപ്പിക്കുമെന്നുമാണ് വിദഗ്ദരുടെ അഭിപ്രായം.

ഉടനെ കുളിക്കരുത്

ഭക്ഷണം കഴിച്ച് 45 മിനിട്ടെങ്കിലും കഴിഞ്ഞേ കുളിക്കാവൂ. കാരണം ഭക്ഷണത്തിന്റെ ദഹനത്തിന് നല്ല രക്തയോട്ടത്തിന്റെ ആവശ്യമുണ്ട്. ആഹാരം കഴിഞ്ഞയുടൻ കുളിച്ചാൽ ശരീരത്തിന്റെ താപനില കുറയുകയും രക്തയോട്ടം കുറയുകയും ചെയ്യും. അത് കഴിച്ച ആഹാരത്തിന്റെ ഫലം ഇല്ലാതക്കും.

ചായ ഒഴിവാക്കാം

ആഹാരം കഴിച്ചയുടൻ ചായ ഒഴിവാക്കുന്നതാണ് ഏറ്റവും ഉത്തമം. ചായയിലടങ്ങിയ ആസിഡുകൾ ഭക്ഷണത്തിലെ പ്രോട്ടീനുകളെ വലിച്ചെടുത്ത് കട്ടിയാക്കും. അതോടെ പ്രോട്ടീൻ ആഗിരണം ചെയ്യാനുള്ള ആമാശയത്തിന്റെ കഴിവ് ഇല്ലാതാകും.

വ്യായമം ചെയ്യരുത്

ഭക്ഷണം കഴിച്ചയുടൻ വ്യായമം ചെയ്യുന്നത് ആമാശയത്തെ മന്ദതയിലേക്ക് നയിക്കും. ഇത് ദഹന പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാക്കും. വ്യായമത്തിന് മുമ്പ് വയറു നിറയെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം.

പഴങ്ങൾ കഴിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കണം

ആഹാരശേഷം പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് നല്ലതു തന്നെ എന്നാൽ ചില പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത്  ദഹനക്കുറവ്, നെഞ്ചെരിച്ചിൽ തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് ഇവ കാരണമാകും. പഴങ്ങൾ ദഹിക്കാൻ പലതരം എൻസൈമുകൾ ആവശ്യമാണ്. ആഹാരം കഴിച്ച ഉടൻ പഴങ്ങൾ കഴിക്കുമ്പോൾ ശരിയായ ദഹനം നടക്കാതെ വരുന്നു. ഭക്ഷണത്തിന് ഒരു മണിക്കൂർ മുമ്പോ രണ്ടു മണിക്കൂർ ശേഷമോ കഴിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം.

പുകവലി ഒഴിവാക്കാം

ആഹാരം കഴിച്ചയുടൻ നിർബന്ധമായും ഒഴിവാക്കേണ്ട ഒന്നാണ് പുകവലി. ആഹാരത്തിനു മുൻപും ശേഷവും പുകവലി ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷമാണ്. സിഗററ്റിലെ കാർസിനോജനുകൾ അർബുദമുണ്ടാക്കാം. അതിനുള്ളിലെ നിക്കോട്ടിൻ കുടലുകളുടെയും മറ്റ് ആന്തരിക അവയവങ്ങളുടെയും ആരോഗ്യം നശിപ്പിക്കും. ആഹാരശേഷം  വലിക്കുന്ന ഒരു സിഗരറ്റ് 10 എണ്ണം വലിക്കുന്നതിന് തുല്യമാണെന്നാണ് ആരോഗ്യവിദഗ്ധർ പറയുന്നത്.

വായന വേണ്ട

ആഹാരം കഴിച്ച ഉടൻ ഉള്ള സമയം വായനയ്ക്ക് നന്നല്ല. പുസ്തകം വായിക്കുമ്പോൾ ഏകാഗ്രത ആവശ്യമാണ്. ആ സമയം രക്തയോട്ടം കണ്ണുകളിലേക്കു കേന്ദ്രീകരിക്കപ്പെടും. ശരിയായ ദഹനത്തിന് നല്ല രക്തയോട്ടം ഉണ്ടാകണം. വായന ദഹനവ്യവസ്ഥയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും വയറ്റിൽ അസ്വസ്ഥത ഉണ്ടാകുന്നതിനു കാരണമാകുകയും ചെയ്യുന്നു. ആഹാരം കഴിച്ച് 30 മിനിറ്റിന് ശേഷം ഒന്നു നടക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്.

Health

വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത ഒ​രു കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണെ​ന്ന് തെ​ളി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന

Published

on

ജ​നീ​വ : നിലവില്‍ ഇ​തു​വ​രെ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത ഒ​രു കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണെ​ന്ന് തെ​ളി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന . 2021 പ​കു​തി​യോ​ടെ​യ​ല്ലാ​തെ വാ​ക്സി​ന്‍ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത ഇ​ല്ലെ​ന്ന് സം​ഘ​ട​ന വ​ക്താ​വ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് പ​റ​ഞ്ഞു .

ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ​സം​ഘ​ട​ന ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന 50 ശ​ത​മാ​നം ഫ​ല​പ്രാ​പ്തി തെ​ളി​യി​ക്കാ​ന്‍ ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ മു​ന്നി​ലു​ള്ള ഒ​രു വാ​ക്സി​നു​മാ​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ലഭിക്കുന്ന വി​വ​രം. റ​ഷ്യ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ച വാ​ക്സി​ന്‍ ര​ണ്ട് മാ​സ​ത്തെ ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ​യാ​ണ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അറിയിച്ചത് .

ഒ​ക്ടോ​ബ​ര്‍ ആ​ദ്യം കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്സി​ന്‍ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും ഫൈ​സ​ര്‍ ക​ന്പ​നി​യും അറിയിച്ചിരുന്നു . എ​ന്നാ​ല്‍, അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം പ​കു​തി​യോ​ടെ​യ​ല്ലാ​തെ വാ​ക്സി​ന്‍റെ വ്യാ​പ​ക​മാ​യ വി​ത​ര​ണം ന​ട​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് മാ​ര്‍​ഗ​ര​റ്റ് ഹാ​രി​സ് വ്യക്തമാക്കുന്നത്.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

Continue Reading

Health

12 വയസിനു മുകളിലുള്ള കുട്ടികൾക്കും മാസ്ക്ക് നിർബന്ധമാക്കി ലോകാരോഗ്യസംഘടന

Published

on

ജനീവ: 12 വയസിന് മുകളിലുള്ള കുട്ടികൾ നിർബന്ധമായും മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് ലോകാരോഗ്യസംഘടന. കുട്ടികളിലും രോഗവ്യാപനം ക്രമാതീതമായി വർധിക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ലോകരോഗ്യസംഘടനയുടെ ഈ മുന്നറിയിപ്പ്. കൂടാതെ ഒരു മീറ്റര് സാമൂഹിക അകലവും നിർബന്ധമാക്കി.

കോവിഡ് പകർച്ചാസാധ്യത മുതിർന്നവരിലുള്ളതുപോലെ തന്നെയാണ് ഈ പ്രായക്കാരിലുള്ളതെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അറിയിച്ചു. എന്നാൽ, ആറ് വയസ്സിനും 11 വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾ സാഹചര്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി മാത്രം മാസ്ക് ധരിച്ചാൽ മതിയാകും എന്നാണ് ലോകാരോഗ്യസംഘടന നിർദേശിച്ചത്.

എന്നാൽ, അഞ്ച് വയസിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് മാസ്ക് നിർബന്ധമില്ല. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കും താല്പര്യത്തിനുമാകണം പരിഗണന നൽകേണ്ടതെന്നും ലോകാരോഗ്യസംഘടന വ്യക്തമാക്കി. രോഗവ്യാപനമുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ, മാസ്ക് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള കുട്ടികളുടെ പരിചയം, മുതിർന്നവരുടെ നിയന്ത്രണവും മേൽനോട്ടവും എന്നിവയും പരിഗണിക്കണം.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Movie4 hours ago

ക്രൈസ്‌തവർ ഗ്രാമം വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ്; ഇവിടെ നിൽക്കണമെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ദേവതകളെ ആരാധിക്കണമെന്ന് നിർദേശം

  റായ്പൂർ: തെക്കൻ ഛത്തീസ്ഗഡിലെ കോണ്ടഗാവ് ജില്ലയിൽ പിരിമുറുക്കം നിലനിന്നിരുന്നു, അവിടെ അഞ്ച് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലെ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങൾ വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി....

us news5 hours ago

Trump signs executive order to ensure child safety

US President, Donald Trump announced on Wednesday that he would be signing a “Born Alive” executive order “to ensure that...

Business5 hours ago

Fake Facebook accounts are widespread; Money laundering is activated through fake accounts of top officials

Karnataka: If you are a Facebook user and get a friend request from a person having a profile photo of...

Media5 hours ago

എസ് പി ബാലസുബ്രഹ്മണ്യം അന്തരിച്ചു

ചെന്നെെ: ​ഗായകൻ എസ്.പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം(74) അന്തരിച്ചു. ചെന്നൈ അരുമ്പാക്കം നെൽസൺമാണിക്കം റോഡിലുള്ള എം.ജി.എം. ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലിരിക്കെ എസ്‌ പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം ഇന്നലെ ഉച്ചക്ക്‌ ഒരുമണിക്കാണ്‌ അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചത്‌....

Sports1 day ago

റസലിങ് താരം ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് അന്തരിച്ചു

മിസൗറി: അമേരിക്കയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന പ്രഫഷണല്‍ റസ്‌ലര്‍ ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് (60) അന്തരിച്ചു. ചൊവ്വാഴ്ച ഒസാഗ ബീച്ചിലെ റ്റാന്‍ -റ്റാര്‍ എ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ഇദ്ദേഹത്തെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു....

Media1 day ago

പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ

ചെന്നൈ :തമിഴ്‌നാട്ടിൽ ഒരഗാടം ഐ പി സി പ്രയർ ഹൌസ് സഭയുടെ ശുശ്രൂഷകൻ ആയിരുന്ന പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിലധികമായി...

Trending