Connect with us

us news

മത സ്വാതന്ത്ര്യം ഉറപ്പാക്കുവാൻ അന്താരാഷ്ട്ര സ്വാധീനം വഴി പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസ്

Published

on

 

മത സ്വാതന്ത്ര്യം ഉറപ്പാക്കുവാന്‍ തങ്ങളാല്‍ സാധ്യമായതെല്ലാം ചെയ്യുമെന്നും അതിന് അന്താരാഷ്ട്ര സ്വാധീനം വഴി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സുഹൃത്തുക്കളും, പങ്കാളികളുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്നും ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോണ്‍സന്റെ പ്രസ്താവന. എല്ലാവര്‍ക്കും എല്ലായിടത്തും മതസ്വാതന്ത്ര്യം ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുമെന്നുമുള്ള ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവന അന്താരാഷ്ട്ര പ്രതിനിധികളുടെ കൂടിക്കാഴ്ചക്കിടയില്‍ പ്രതിനിധി ടാരിക് ലോര്‍ഡ് അഹമ്മദാണ് വായിച്ചത്. മതവിശ്വാസത്തിന്റെ പേരിലുള്ള അക്രമങ്ങള്‍ക്കിരയായവരെ അനുസ്മരിച്ചുകൊണ്ടുള്ള പ്രത്യേക ദിനാചരണത്തിന്റെ ഭാഗമായായിരിന്നു പ്രസ്താവന.

ലോകത്ത് ഏറ്റവുമധികം പീഡിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന വിഭാഗം ക്രിസ്ത്യാനികളാണെന്ന്‍ വ്യക്തമായതിന്റെ വെളിച്ചത്തില്‍ ഇതിനെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിച്ച് സ്വതന്ത്രമായൊരു റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കുവാന്‍ ട്രൂറോയിലെ ആംഗ്ലിക്കന്‍ മെത്രാനെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയ കാര്യവും അദ്ദേഹം പ്രസ്താവനയില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നുണ്ട്. ബിഷപ്പ് സമര്‍പ്പിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അതേപടി നടപ്പിലാക്കുമെന്ന്‍ ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. മതപരമോ, വംശീയമോ, ന്യൂനപക്ഷ വിഷയമായോ ബന്ധപ്പെട്ട സായുധ അക്രമങ്ങളില്‍ നിന്നും സാധാരണക്കാരായ ജനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുവാന്‍ സാധ്യമായതെല്ലാം തങ്ങള്‍ ചെയ്യും.

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ സെക്യൂരിറ്റി കൗണ്‍സില്‍ സ്ഥിര അംഗത്വമുള്‍പ്പെടെയുള്ള നയതന്ത്രപരമായ മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ ഇതിനായി ഉപയോഗിക്കുവാനാണ് തങ്ങളുടെ തീരുമാനമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. സായുധ ആക്രമങ്ങള്‍, കൂട്ടക്കൊല, ക്രൂരമായ മര്‍ദ്ദനം, വിവേചനം പോലെയുള്ള നിരവധി വെല്ലുവിളികളാണ് മതന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് നേരിടേണ്ടി വരുന്നതെന്നും ഫിലിപ്പീന്‍സ്, ബുര്‍ക്കിനാ ഫാസോ, ന്യൂസിലന്‍ഡ്‌, ശ്രീലങ്ക തുടങ്ങിയ ഇടങ്ങളില്‍ ഈ വര്‍ഷം നടന്ന ക്രൂരമായ ആക്രമണങ്ങള്‍ മതസ്വാതന്ത്ര്യമെന്ന മനുഷ്യന്റെ മൗലീകാവകാശം കടുത്ത ഭീഷണിയിലാണെന്നതിന്റെ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തലാണെന്നും അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു. ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ സംഘടിപ്പിച്ച പരിപാടി ന്യൂയോര്‍ക്കിലാണ് പരിപാടി നടന്നത്.

us news

A Young Woman Shares the Gospel in an Airplane Full of Passengers, and Her Video Goes Viral

Published

on

An Instagram influencer shared the Gospel in an airplane full of passengers.
Instagram influencer

Eliana Grace Flores testified on her Instagram account how God prompted her to share the Gospel with everyone while she was on an airplane. During the flight, Eliana shared how the Lord kept on telling her to preach the Gospel. Thinking that she couldn’t do it, she said, “God, I’m not there yet.”

“Okay let me begin with this… if there was any person who was the most scared to preach the Gospel publicly, it was me.”

After spending some time with the Lord, she suddenly felt excited to share the Gospel. Before she stood up and opened her mouth to speak, she spent the entire flight praying and reading the Word of God. When the plane finally landed, she knew that it was her time to let Jesus be known.

“When it came to the time, the enemy began to lie saying, ‘You don’t need to do it. Just talk to one person and that’s it.’ But I heard the Holy Spirit right after speak to me twice and what He said is so important for us to know as Christians, He said, ‘Eliana, all you have to do is open your mouth, and I will fill it.'”

Shared Gospel in an airplane

Everyone on that plane got to hear about Jesus and how He changed Eliana’s life. Today, her testimony has gone viral with over 457,000 likes! Many are also encouraged by Eliana’s courage and passion for the Lord.

“This is a word for someone: you’re bolder than you think,” she wrote at the end of her post.
Sources:BREAKING CHRISTIAN NEWS

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

‘Please…Pray For Us!’: Wife of Man Fighting For Life After Being Shot in Head While Preaching Pens Powerful Message

Published

on

The wife of a Christian man shot in the head Nov. 15 while preaching is imploring people to continue fervently praying for her husband and family.

Zulya Schmidt, wife of 26-year-old Hans Schmidt, wrote a touching Thanksgiving message on her Facebook page Thursday, expressing her profound gratitude despite the family’s tragic circumstances.

As CBN Digital reported, Schmidt, a 26-year-old dad of two and the outreach director at Victory Chapel First Phoenix in Arizona, was taken to the hospital Nov. 15 on suspicion of having been assaulted.

But a CT scan revealed he had been shot. Schmidt has reportedly remained in serious condition, as his family hopes and prays for a miracle.

Despite facing such grim days, Zulya Schmidt is looking to God for peace.

“So much to be grateful for,” she wrote on her Facebook page. “I am thankful for the amazing husband I got blessed with and all the fun adventures we’ve experienced and will experience.”

Schmidt went on to write a message directly to her husband, expressing her thankfulness also for the love he has shown her and their children.

“You blessed me with two sweet and beautiful children,” Schmidt wrote. “You are such a great and fun dad! I’ve always loved and admired your humility and willingness to help and serve.”

She also expressed appreciation for the messages of support and emotional assistance she has received since the shooting made headlines and shocked the nation.

“I’m grateful for all the love, support, and prayers we have received during this time,” Schmidt wrote. “Lastly, so grateful for a God we believe in and serve who upholds us during times like this.”

She continued, “Hans should have been gone that first night, but he’s still here fighting. Please continue to pray for us! We desperately need it.”

Victory Chapel First Phoenix is currently raising money for the family and has been updating the public about the tragic situation.

“Our outreach director, Hans Schmidt, was shot while street preaching on Wednesday night (Nov 15th) before service,” the church’s website explains. “He is in critical condition and in desperate need of a miracle.”

According to Blaze Media, the incident unfolded in Glendale, Arizona, with authorities investigating the shooting after initially receiving a report someone had been assaulted.

Officer Gina Winn, public information official with the Glendale Police Department, called the horrific event is a “horrible, horrible offense,” and said authorities believe someone in the community knows information about what unfolded.

Continuing praying for Schmidt’s recovery — and for his family.
Sources:faithwire

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

കനത്ത മൂടല്‍മഞ്ഞ്: ഐഡഹോയില്‍ കാറുകളും ട്രക്കുകളും കൂട്ടിയിടിച്ചു: നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരിക്ക്

Published

on

ഐഡഹോ: ഐഡഹോയിലെ പൊക്കാറ്റെല്ലോയ്ക്ക് സമീപം ഡസന്‍ കണക്കിന് കാറുകളും ട്രക്കുകളും കൂട്ടിയിടിച്ച് അപകടം. തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ കനത്ത മൂടല്‍മഞ്ഞിനെ തുടര്‍ന്നാണ് അപകടമുണ്ടായത്. സംഭവത്തില്‍ നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു.

പൊക്കാറ്റെല്ലോയുടെ പടിഞ്ഞാറ് ഇന്റര്‍സ്റ്റേറ്റ് 86-ല്‍ കനത്ത മൂടല്‍മഞ്ഞാണ് അനുഭവപ്പെട്ടത്. രാവിലെ 8 മണിയോടെയാണ് അപകടങ്ങളുണ്ടായതെന്ന് ഐഡഹോ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് പറയുന്നു. വാഹനങ്ങള്‍ മൂടല്‍മഞ്ഞ് മൂലം പെട്ടെന്ന് വേഗത കുറയ്ക്കുകയും തുടര്‍ന്ന് പിന്നാലെ വാഹനങ്ങള്‍ കൂട്ടിയിടിക്കുകയുമായിരുന്നുവെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു. ഒന്നിലധികം സെമി ട്രക്കുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ 30 ഓളം വാഹനങ്ങള്‍ കൂട്ടിയിടിയില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

നിസാര പരിക്കുകളേറ്റ ഒരാളെ ചികിത്സയ്ക്കായി ആംബുലന്‍സില്‍ പ്രാദേശിക ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. മറ്റ് നിരവധി പേര്‍ സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളില്‍ ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോയതായി ഐഎസ്പി അറിയിച്ചു. അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനായി ഏഴ് മണിക്കൂറോളം ഗതാഗതം നിര്‍ത്തിവച്ചു.

സമീപത്തെ പോക്കാറ്റെല്ലോ റീജിയണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ അപകടസമയത്ത് താപനില ഏകദേശം 5 ഡിഗ്രി ആയിരുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. രാവിലെ മുഴുവന്‍ ഇവിടെ മൂടല്‍മഞ്ഞ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. അപകടത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം തുടരുകയാണെന്ന് ഐഎസ്പി പറഞ്ഞു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National17 hours ago

ന്യൂ ലൈഫ് ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് സംസ്ഥാന സമ്മേളനം ഡിസംബർ 9ന്

ന്യൂ ലൈഫ് ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ദൈവസഭയുടെ ലേഡീസ് മിനിസ്ട്രി ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ സംസ്ഥാന സമ്മേളനം ഡിസംബർ 9 ാം തീയതി ന്യൂ ലൈഫ് ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ്...

National18 hours ago

തട്ടിപ്പിന് ഉപയോഗിച്ച 3200 ഫോണുകളും ടാബുകളും നിർവീര്യമാക്കി

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് 3200 മൊബൈല്‍ ഫോണുകളും ടാബുകളും നിര്‍ജീവമാക്കി. നാല് മാസത്തിനിടെ കേരളത്തില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ സാമ്പത്തിക തട്ടിപ്പ് നടത്തിയതും അതിനു ശ്രമിച്ചതുമായ മൊബൈല്‍ ഫോണുകളും ടാബുകളുമാണ് കേരള...

world news18 hours ago

ഫിലിപ്പീൻസിൽ കുർബാനയ്ക്കിടെ സ്ഫോടനം; 4 മരണം

പാരിസ് : ഫിലിപ്പീൻസിലും പാരിസിലും 2 ഭീകരാക്രമണങ്ങളിൽ 5 പേർ മരിച്ചു. തെക്കൻ ഫിലിപ്പീൻസിലെ മറാവി നഗരത്തിലെ മിൻഡനാവ് സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ജിംനേഷ്യത്തിൽ നടന്ന ഞായറാഴ്ച കുർബാനയ്ക്കിടെ...

Business18 hours ago

ഇടപാടുകൾ ഇനി ഫ്രീ ആയിരിക്കില്ലെന്ന് സൂചന നൽകി ഗൂഗിൾ പേ

ഇടപാടുകൾ ഇനി ഫ്രീ ആയിരിക്കില്ലെന്ന് സൂചന നൽകി ഗൂഗിൾ പേ. മൊബൈൽ റീച്ചാർജുകൾക്ക് ഗൂഗിൾ പേ 3 രൂപ കൺവീനിയൻസ് ഫീ ഈടാക്കുന്നതായി കാണിച്ച് ഒരു ട്വിറ്റർ...

world news18 hours ago

നൈജീരിയയിൽ വീണ്ടും ക്രൈസ്തവർക്ക് നേരെ ആക്രമണം; ഏഴുപേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു

നൈജീരിയയിലെ രണ്ട് ഗ്രാമങ്ങളിൽ നവംബർ 30 ന് ഫുലാനി തീവ്രവാദികൾ നടത്തിയ ആക്രമണത്തിൽ ഏഴ് ക്രൈസ്തവർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. മാംഗു കൗണ്ടിയിലെ പുക, ഡിന്റർ ഗ്രാമങ്ങൾ പുലർച്ചെ ഒരു...

world news2 days ago

Christian teen forced into marriage makes daring escape, shares her story

Nayab Gill was just 13 years old when she was taken from her home in Gujranwala, Pakistan, by her Muslim...

Trending