Connect with us

us news

ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട്; എതിര്‍പ്പും ഉയരുന്നു

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: സുരക്ഷാ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കരുതെന്ന് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടും ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. ലബ്ബോക്ക് ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് പരിപാടിയിലാണ് അബോട്ട് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. ഇതു സംബന്ധിച്ച എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവും പുറപ്പെടുവിച്ചു. മാര്‍ച്ച് 10 മുതല്‍ എല്ലാ നിയന്ത്രണങ്ങളും നീക്കും. ബിസിനസുകളെല്ലാം 100 ശതമാനം തുറക്കാന്‍ അനുവദിക്കുമെന്ന് അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”നിരവധി ടെക്‌സസ് സ്വദേശികളെ കോവിഡ് തൊഴിലവസരങ്ങളില്‍ നിന്ന് മാറ്റി നിര്‍ത്തി. നിരവധി ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകള്‍ അവരുടെ ബില്ലുകള്‍ അടയ്ക്കാന്‍ പാടുപെട്ടു. ഇത് അവസാനിപ്പിക്കണം. ഇപ്പോള്‍ തുറക്കേണ്ട സമയമായി…” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എല്ലാ കൗണ്ടി മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റുകള്‍ക്കും അവസാനിക്കുമെന്നും 100 ശതമാനം ശേഷിയില്‍ ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാമെന്നും മിസിസിപ്പി ഗവര്‍ണര്‍ ടേറ്റ് റീവ്‌സും ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. പുതിയ ഓര്‍ഡറുകള്‍ ബുധനാഴ്ച പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുമെന്ന് ടേറ്റ് പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങളുടെ ആശുപത്രികളും കേസ് നമ്പറുകളും ഇടിഞ്ഞു, വാക്‌സിന്‍ അതിവേഗം വിതരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. എല്ലാം തുറന്നിടാന്‍ സമയമായി…” റീവ്‌സ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

കോവിഡ് 19 കേസുകളും ആശുപത്രി പ്രവേശനവും രാജ്യത്തുടനീളം തുടരുന്നതിനാലാണ് അബോട്ടിന്റെ പ്രഖ്യാപനം. എന്നാല്‍, ഇപ്പോള്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ ഇളവ് വരുത്തുന്നത് മറ്റൊരു കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും വേരിയന്റുകള്‍ വ്യാപിക്കുന്ന ഘട്ടത്തില്‍. ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് തിങ്കളാഴ്ച വരെ 6.57 ശതമാനം ടെക്‌സസ് സ്വദേശികള്‍ക്കും പൂര്‍ണ്ണമായി വാക്‌സിനേഷന്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ചൊവ്വാഴ്ച വരെ സംസ്ഥാനത്ത് 5.7 ദശലക്ഷം വാക്‌സിന്‍ ഷോട്ടുകള്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളുടെ (പിപിഇ) സ്‌റ്റോക്ക് ആവശ്യത്തിനുണ്ടെന്നും ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തില്‍ ഇത് മിച്ചമാണെന്നും 10 ദശലക്ഷം ടെക്‌സസ് സ്വദേശികള്‍ കോവിഡില്‍ നിന്ന് മുക്തമാണെന്നും അബോട്ട് പറഞ്ഞു.

ഗവര്‍ണറുടെ തീരുമാനത്തോട് വിയോജിപ്പുണ്ടെന്ന് ഹാരിസ് കൗണ്ടി ജഡ്ജി ലിന ഹിഡാല്‍ഗോ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഗുരുതരമായ പൊതുജനാരോഗ്യ ഇടപെടലുകള്‍ ടെക്‌സസ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ സുരക്ഷിതമാക്കുകയോ സാധാരണ നിലയിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവ് വേഗത്തിലാക്കുകയോ ചെയ്യില്ലെന്ന് ഹിഡാല്‍ഗോ പറഞ്ഞു. ”പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികള്‍ പിന്‍വലിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശനം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു…” ഹില്‍ഡാഗോയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. രാജ്യം ‘ഈ മഹാമാരിയുടെ അന്തിമരേഖയോട് അടുക്കുകയാണ്’ എന്ന് ഹില്‍ഡാഗോ പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങള്‍ നേടാന്‍ വളരെയധികം പരിശ്രമിച്ച നേട്ടങ്ങള്‍ തിരിച്ചെടുക്കാനുള്ള സമയമല്ല ഇത്…” ജഡ്ജിയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

സംസ്ഥാനം 100 ശതമാനം തുറക്കുന്നത് അവരുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റികളില്‍ കോവിഡ് വഷളാകാന്‍ ഇടയാക്കുമെന്ന് ചില ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആശങ്കപ്പെടുമെന്ന് തനിക്ക് അറിയാമെന്ന് അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”ടെക്‌സസിലെ 22 ആശുപത്രി പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഏതെങ്കിലും കോവിഡ് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് തുടര്‍ച്ചയായ ഏഴു ദിവസത്തേക്ക് ആ പ്രദേശത്തെ ആശുപത്രി കിടക്കയുടെ 15 ശതമാനത്തില്‍ കൂടുതലാണെങ്കില്‍, ആ പ്രദേശത്തെ ഒരു കൗണ്ടി ജഡ്ജിക്ക് അവരുടെ രാജ്യത്ത് കോവിഡ് ലഘൂകരണ തന്ത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കാം…” അബോട്ട് പറഞ്ഞു. കോവിഡ് ഉത്തരവുകള്‍ പാലിക്കാത്തതിന് ഒരു ജഡ്ജിക്ക് ആരെയും ജയിലില്‍ അടയ്ക്കാനാവില്ലെന്നും മാസ്‌ക് ധരിക്കാത്തവര്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്താനാവില്ലെന്നും അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”കൗണ്ടി തലത്തില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളെയും കുറഞ്ഞത് 50% ശേഷിയെങ്കിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അനുവദിക്കണം…” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അബോട്ടിന്റെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവ് വകവയ്ക്കാതെ, മാസ്‌ക് ധരിക്കാന്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയോ അതത് നഗര കെട്ടിടങ്ങളില്‍ മാസ്‌ക് ആവശ്യപ്പെടുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് മിഷന്‍, ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍, ഡാളസ് മേയര്‍മാര്‍ പറഞ്ഞു. മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍, ഡോക്ടര്‍മാര്‍, നഴ്‌സുമാര്‍, ഇ.എം.എസ് തൊഴിലാളികള്‍, അഗ്‌നിശമന സേനാംഗങ്ങള്‍, പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, മുനിസിപ്പല്‍ തൊഴിലാളികള്‍, സമൂഹത്തിലെ ആളുകള്‍ എന്നിവര്‍ ചെയ്ത ത്യാഗങ്ങളെ അബ്ബോട്ടിന്റെ പ്രഖ്യാപനം ശരിക്കും ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍ മേയര്‍ സില്‍വെസ്റ്റര്‍ ടര്‍ണര്‍ പറഞ്ഞു. താനും ട്രാവിസ് കൗണ്ടി ജഡ്ജി ആന്‍ഡി ബ്രൗണും ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ഗവര്‍ണറുടെ ഓഫീസിലേക്ക് ഒരു കത്ത് അയച്ചതായി അഡ്‌ലര്‍ പറഞ്ഞു. നഗരം മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് തുടരുമെന്ന് ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍ ട്രാവിസ് കൗണ്ടിയിലെ ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് വ്യക്തമാക്കി.
Sources:nerkazhcha

us news

മത്തൻ കുത്തിയാൽ “ചന്ദ്രനി’ലും മുളയ്‌ക്കും ; ചാന്ദ്രമണ്ണിൽ സസ്യങ്ങൾ വളരുമെന്ന്‌ ശാസ്‌ത്രജ്ഞർ

Published

on

വാഷിങ്‌ടൺ:ചന്ദ്രനിൽനിന്ന്‌ കൊണ്ടുവന്ന മണ്ണിൽ ആദ്യമായി സസ്യങ്ങൾ വളർത്തി ശാസ്‌ത്രജ്ഞർ. ഫ്ലോറിഡ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ശാസ്‌ത്രജ്ഞരാണ്‌ ചാന്ദ്രമണ്ണിൽ സസ്യങ്ങൾ വളരുമെന്ന്‌ തെളിയിച്ചത്‌. അപ്പോളോ ചാന്ദ്രദൗത്യങ്ങളിലെ സഞ്ചാരികൾ കൊണ്ടുവന്ന മണ്ണിലായിരുന്നു പരീക്ഷണം.

മണ്ണിൽ മുളച്ച സസ്യങ്ങളുടെ ചിത്രം നാസ ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവച്ചു. സാധാരണ സസ്യം വളർത്തുന്ന രീതിയിൽത്തന്നെയായിരുന്നു പരീക്ഷണം. 12 ഗ്രാം മണ്ണിൽ അറബിഡോപ്‌സിസ്‌ ചെടിയുടെ വിത്തിട്ട്‌ വെള്ളവും വെളിച്ചവും പോഷകങ്ങളും നൽകി. മണ്ണിലെ ഘടകങ്ങളോട്‌ സസ്യങ്ങൾ പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ടെന്നും നട്ട എല്ലാത്തരം വിത്തുകളും മുളപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും ഗവേഷക സംഘത്തിലെ അന്ന-ലിസ പോൾ പറഞ്ഞു. നാസയുമായി സഹകരിച്ച്‌ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ്‌ ഫ്ലോറിഡയാണ്‌ ഗവേഷണം നടത്തിയത്‌. ചന്ദ്രനിൽ ഭക്ഷണം പാകംചെയ്യുന്നതിനും ഓക്‌സിജൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാനുമുള്ള നീക്കത്തിന്‌ പരീക്ഷണം നിർണായകമാകും.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ പത്ത് പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

Published

on

ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ പത്ത് പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു. നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരുക്കേറ്റു. പട്ടാളക്കാരന്റേത് എന്ന് തോന്നിപ്പിക്കുന്ന വസ്ത്രം ധരിച്ചെത്തിയ തോക്കുധാരിയാണ് ബഫലോയിലെ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ആളുകള്‍ക്ക് നേരെ വെടിയുതിര്‍ത്തത്. അക്രമി സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലേക്ക് ആദ്യം കയറുകയും ശേഷം പുറത്തിറങ്ങി വാഹനങ്ങള്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുന്നതിന് സമീപമെത്തി ആളുകള്‍ക്ക് നേരെ വെടിയുതിര്‍ക്കുകയുമായിരുന്നെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു. കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ ഒരാള്‍ സ്ഥാപനത്തില്‍ സെക്യൂരിറ്റി ജോലി ചെയ്യുന്ന, വിരമിച്ച ഒരു പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ്.

അന്വേഷണം പ്രാരംഭഘട്ടത്തിലാണെന്നും അക്രമിയുടെ ഉദ്ദേശം വ്യക്തമായിട്ടില്ലെന്നും പൊലീസ് പറഞ്ഞു. ഇയാളെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം ബഫലോ നഗരത്തില്‍ നിന്ന് ഏതാണ്ട് അഞ്ച് കിലോമീറ്റര്‍ മാറിയുള്ള സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന പ്രദേശം, കറുത്ത വംശജര്‍ കൂടുതല്‍ താമസിക്കുന്ന സ്ഥലമാണെന്നും വംശീയ പ്രേരിതമാണോ ആക്രമണമെന്ന് അന്വേഷിക്കുമെന്നും ഉന്നത പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ അറിയിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഒക്കലഹോമ നേറ്റീവ് അമേരിക്കന്‍ മിഷന്‍ വി.ബി.എസ്. ജൂണ്‍ 6 മുതല്‍

Published

on

ഒക്കലഹോമ: നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കാ-യൂറോപ്പ് മാര്‍ത്തോമാ ഭദ്രാസനത്തിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ ഒക്കലഹോമ നേറ്റീവ് അമേരിക്കന്‍ മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ചോക്ക്റ്റൊ യൂത്ത് ക്യാമ്പും വെക്കേഷന്‍ ബൈബിള്‍ സ്‌കൂളും ജൂണ്‍ 6 മുതല്‍ 8 വരെ ബ്രോക്കന്‍ബൊ ഇസ്രായേല്‍ ഫോള്‍സം ക്യാമ്പില്‍ വെച്ചു നടത്തപ്പെടുമെന്ന് ക്യാമ്പ് കണ്‍വീനര്‍ റവ.ക്രിസ്റ്റഫര്‍ ദാനിയേല്‍ അറിയിച്ചു.

ക്യാമ്പില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നതിന് താത്പര്യമുള്ളവര്‍ മെയ് 15ന് മുമ്പ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണമെന്നും റവ.തോമസ് മാത്യൂ, ജിബിന്‍ മാത്യു എന്നിവരും അറിയിച്ചു. ആവശ്യമായ അപേക്ഷകള്‍ അതത് ഇടവക വികാരിമാരില്‍ നിന്നും ലഭിക്കും. നേറ്റീവ് അമേരിക്കന്‍ മിഷന്‍ സജ്ജീവ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലുള്ള ഒ.സി. ഏബ്രഹാം, നിര്‍മല അബ്രഹാം എന്നിവരേയും ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്.

വി.ബി.എസില്‍ ഡിവോഷന്‍, ഗാനാലാപനം, സംഗീതം, ക്രാഫ്റ്റ്, കള്‍ച്ചറള്‍ ഇവന്റ്സ്, സാക്ഷ്യയോഗം, ബൈബിള്‍ പഠനം എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും. പ്രവേശനം സൗജന്യമാണ്.

ഡാളസ്സില്‍ നിന്നും പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ ബ്രോക്കല്‍ ബോയിലേക്ക് ജൂണ്‍ ആറിന് വൈകുന്നേരം അഞ്ചിന് പുറപ്പെടേണ്ടതാണ്.

പാന്‍ഡമിക്കിനെ തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വര്‍ഷമായി വിബിഎസ് നടത്തുവാന്‍ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ലെന്നും, ഈ വര്‍ഷം വീണ്ടും നടത്തുന്ന വി.ബി.എസില്‍ ഒക്കലഹോമ, ഹൂസ്റ്റണ്‍, ഡാളസ്, ഒക്കലഹോമ, ഓസ്റ്റിന്‍ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവര്‍ താല്‍പര്യപൂര്‍വ്വം പങ്കെടുക്കണമെന്ന് സംഘാടകര്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. വോളണ്ടിയര്‍മാരായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുവാന്‍ താല്‍പര്യമുള്ളവര്‍ അതതു ഇടവക വികാരിമാരെ ബന്ധപ്പെടേണ്ടതാണ്. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് ഒ.സി.അബ്രഹാം (കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍, 302 239 7119)
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National18 hours ago

Indian Authorities Demand Pastors Cease Religious Activities

India – Last week, authorities in the Basti district of Uttar Pradesh summoned several Pastors to the police station. The...

world news18 hours ago

ICC Supports a Café to Reach Muslims with the Gospel

Indonesia – Rita* and Zairus* are two field workers who felt called by God to serve in a remote area...

breaking news19 hours ago

യുക്രൈനിൽ നിന്ന് തിരികെയെത്തിയ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ പഠനം തുടരാനാകില്ലെന്ന് കേന്ദ്രം

യുക്രൈനിൽ നിന്നും നാട്ടിലെത്തിയ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ പഠനം തുടരാനാകില്ലെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ. വിദ്യാർഥികൾക്ക് മെഡിക്കൽ കോളജുകളിൽ പഠനം അനുവദിച്ച ബംഗാൾ സർക്കാരിന്റെ നീക്കം കേന്ദ്രസർക്കാർ തടഞ്ഞു. വിദേശത്ത്...

Tech19 hours ago

ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് ഇനി ‘ലെഫ്റ്റാകാം’, ആരും അറിയാതെ

വാട്സപ് ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് എക്സിറ്റ് ആയാൽ ഗ്രൂപ്പിലുള്ളവരെല്ലാം അറിയുമെന്ന പേടി ഇനി വേണ്ട. പുതിയ ഫീച്ചർ വരുന്നതോടെ ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് ആരുമറിയാതെ ഇറങ്ങിപോകാൻ സാധിച്ചേക്കും. മെറ്റാ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള...

world news19 hours ago

യുഎഇയിൽ പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ടിൽ വീസ പതിച്ച് നൽകുന്നത് നിർത്തലാക്കി

അബുദാബി : യുഎഇയിൽ പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ടിൽ വീസ പതിച്ച് നൽകുന്നത് പൂർണമായും നിർത്തലാക്കി. ഇനി എമിറേറ്റ്സ് െഎ‍ഡിയിലായിരിക്കും വീസ. ദുബായ് ഒഴികെയുള്ള എമിറേറ്റുകൾ പ്രത്യേക എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി...

National20 hours ago

സ്‌കൂളുകൾ ജൂൺ ഒന്നിന് തുറക്കും; നടപടികൾ സജ്ജമെന്ന് മന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ സ്കൂളുകള്‍ ജൂണ്‍ ഒന്നിന് തുറക്കം. സ്കൂള്‍ തുറക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മുന്നൊരുക്കങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ചചെയ്യാന്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ വകുപ്പ് മന്ത്രിയും വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിയും യോഗം ചേർന്നു. സ്കൂള്‍...

Business20 hours ago

വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി ഇന്ത്യയിലെത്തി

ടെക് ലോകത്തെ വമ്പന്മാരായ വൺപ്ലസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സ്മാർട് ഫോൺ മോഡൽ വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി എൻഡുറൻസ് എഡിഷൻ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. 150W സൂപ്പർവൂക് (SUPERVOOC) ചാർജിങ്...

world news20 hours ago

ക്രിസ്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയുടെ ഘാതകരെ മോചിപ്പിക്കണം: നൈജീരിയന്‍ കത്തീഡ്രല്‍ ദേവാലയത്തിന് നേരെ ഇസ്ലാമിസ്റ്റുകളുടെ ആക്രമണം

അബൂജ: നൈജീരിയയിൽ മതനിന്ദ ആരോപിച്ച് ക്രൈസ്തവ വിദ്യാർത്ഥിനിയെ ക്രൂരമായി കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ അറസ്റ്റിലായവരെ വിട്ടയയ്ക്കണമെന്നു ആവശ്യപ്പെട്ട് മുസ്ലിം യുവാക്കള്‍ കത്തോലിക്ക കത്തീഡ്രൽ ദേവാലയം ആക്രമിച്ചു. സോകോടോ രൂപതയിലെ...

Crime2 days ago

ക്രിസ്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയുടെ ക്രൂര നരഹത്യയില്‍ നീതി കിട്ടണമെന്ന് നൈജീരിയന്‍ ക്രൈസ്തവര്‍: പ്രതികളെ കുറ്റവിമുക്തരാക്കണമെന്ന് മതമൗലികവാദികള്‍

സൊകോട്ട; മതനിന്ദ നടത്തിയെന്ന ആരോപണത്തിന്റെ പേരില്‍ നൈജീരിയയില്‍ കല്ലെറിഞ്ഞു കൊലപ്പെടുത്തി മൃതദേഹം അഗ്നിക്കിരയാക്കിയ നൈജീരിയന്‍ ക്രൈസ്തവ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയ്ക്കു നീതി ലഭിക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി നൈജീരിയയില്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹങ്ങളുടെ കൂട്ടായ്മയായ...

world news2 days ago

തുർക്മെനിസ്ഥാനിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് ഇറുക്കമുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കുന്നതിന് വിലക്ക്

തുർക്മെനിസ്ഥാനിൽ (Turkmenistan) സ്ത്രീകൾക്ക് സൗന്ദര്യവർധകസേവനങ്ങൾക്ക് വിലക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. അതിൽ പ്ലാസ്റ്റിക് സർജറി, മാനിക്യൂർ എന്നിവയെല്ലാം പെടുന്നു. തീർന്നില്ല, കൃത്രിമ നഖങ്ങൾ വയ്ക്കാനോ, മുറുക്കമുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കാനോ, മുടി...

world news2 days ago

കാലിഫോര്‍ണിയ ചര്‍ച്ചിലും, ഹൂസ്റ്റണ്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലും കൂട്ടവെടിവെപ്പ്:3 മരണം, നിരവധിപേര്‍ക്ക് പരിക്ക്

ഹൂസ്റ്റണ്‍: ഞായറാഴ്ച കാലിഫോര്‍ണിയാ ഓറഞ്ച്കൗണ്ടിയിലെ പ്രിസ്ബറ്ററി ചര്‍ച്ചില്‍ ആരാധനക്കുശേഷം അക്രമി നടത്തിയ വെടിവെപ്പില്‍ ഒരാള്‍ മരിക്കുകയും, നാലുപേര്‍ക്ക് ഗുരുതരമായി പരിക്കേല്‍ക്കുകയും ചെയ്തതായി കൗണ്ടി ഷെറിഫ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് അറിയിച്ചു....

world news2 days ago

പട്ടാള അട്ടിമറി നടക്കും: പുടിൻ അധികാരഭ്രഷ്ടനാകും; ഇന്റലിജന്‍സ് റിപ്പോര്‍ട്ട്

മോസ്‌കോ: റഷ്യയില്‍ പട്ടാള അട്ടിമറി നടക്കുമെന്നും പ്രസിഡന്റ് വ്ലാഡിമിര്‍ പുടിന് അധികാരം നഷ്ടപ്പെടുമെന്നും, ഇന്റലിജന്‍സ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. അദ്ദേഹത്തെ സ്ഥാനഭ്രഷ്ടനാക്കാനുള്ള സൈനിക അട്ടിമറി അണിയറയില്‍ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകളാണ് പുറത്തു...

Trending