Connect with us

Media

വിദേശ പൗരത്വം എടുത്ത നിങ്ങളുടെ പേരില്‍ നാട്ടില്‍ സ്വത്തുക്കള്‍ ഉണ്ടോ ? എങ്കില്‍ അതു വില്‍ക്കുകയോ പണയം വയ്ക്കുകയോ ചെയ്യണമെങ്കില്‍ റിസര്‍വ് ബാങ്കിന്റെ പ്രത്യേക അനുമതി വേണം; സുപ്രീം കോടതിയുടെ സുപ്രധാനമായ വിധി പ്രവാസികളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കും എന്നറിയാം

Published

on

വിദേശ പൗരത്വം എടുത്തിട്ടുള്ള ഇന്ത്യാക്കാർക്ക് ഇനി നാട്ടിലുള്ള സ്വത്തുക്കൾ ക്രയവിക്രയം ചെയ്യുവാനും പണയപ്പെടുത്തുവാനുമൊക്കെ ഇനിമുതൽ റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ പ്രത്യേക അനുമതി ആവശ്യമായി വരും. ഫോറിൻ എക്സ്ചേഞ്ച് റെഗുലേഷൻ ആക്ട് (ഫെറ) 1973 ലെ സെക്ഷൻ 31 ഉയർത്തിപ്പിടിച്ചാണ് ജസ്റ്റിസ് എ എം ഖാൻവില്ക്കർ അദ്ധ്യക്ഷം വഹിച്ച സുപ്രീം കോടതി ബഞ്ചിന്റെ വിധി. ഇതനുസരിച്ച്, ഇന്ത്യൻ പൗരനല്ലാത്ത ഒരാൾക്ക് ഇന്ത്യയിലെ സ്വത്തുക്കൾ വിൽക്കുവാനോ പണയപ്പെടുത്തുവാനോ റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ പ്രത്യേകാനുമതി ആവശ്യമാണ്.

ഇത്തരത്തിലുള്ള സ്വത്തുക്കൾ കൈമാറ്റം ചെയ്യുമ്പോൾ, റിസർവ് ബാങ്ക് അനുമതി നൽകുന്നതുവരെ കൈമാറ്റത്തിന് നിയമപരമായ സാധുത ലഭിക്കുകയില്ല എന്നും ജസ്റ്റിസ് ഇന്ദു മൽഹോത്ര, അജയ് രസ്തോഗി എന്നിവർ ഉൾപ്പെട്ട ബഞ്ച വ്യക്തമാക്കി. എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ നടന്ന ഇടപാടുകൾ വീണ്ടും പുനപരിശോധിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി. ബെങ്കലൂരുവിലെ ഒരു സ്വത്തുകൈമാറ്റവുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി നടന്ന കേസിലാണ് ഈ സുപ്രധാന വിധി വന്നത്. 1977-ൽ ചാൾസ് റൈറ്റ് എന്നൊരു വിദേശിയുടെ വിധവ റിസർവ് ബാങ്ക് അനുമതി വാങ്ങാതെ സ്വത്ത് വിറ്റതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസായിരുന്നു അത്. അനുമതി വേണമെന്ന് ഉറപ്പിച്ചു പറയുമ്പോഴും പഴയ കാര്യങ്ങൾ കുത്തിപ്പൊക്കേണ്ടതില്ല എന്നതീരുമാനത്തിൽ ഈ സ്ഥലത്തിന്റെ ഇടപാട് നിയമവിധേയമാക്കുകയും ചെയ്തു.

ഒ സി ഐ കാർഡുള്ള ഇന്ത്യാക്കാരുടെ പല അവകാശങ്ങളും എടുത്തുകളഞ്ഞ് സർക്കാർ പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവരുന്ന ഘട്ടത്തിൽ തന്നെയാണ് വിദേശ ഇന്ത്യാക്കാർക്ക് മറ്റൊരു തിരിച്ചടിയായി ഈ വിധി വന്നിരിക്കുന്നത്. ഇതനുസരിച്ച്, നിങ്ങൾ വിദേശ പൗരത്വം എടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ , നാട്ടിലെ സ്വത്തിൽ എന്തെങ്കിലും ക്രയവിക്രയങ്ങൾ നടത്തുന്നതിനു മുൻപായി റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ പ്രത്യേക അനുമതി എടുത്തിരിക്കണം. അത് എടുക്കാതിരിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം ഈ സ്വത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഇടപാടുകൾക്ക് നിയമപരമായ സാധുത ഉണ്ടായിരിക്കില്ല.

നിരവധി മലയാളികളെ നേരിട്ട് ബാധിക്കുന്ന ഒരു കാര്യം തന്നെയാണിത്, പ്രത്യേകിച്ച് മദ്ധ്യ കേരളത്തിൽ. ഗൾഫ് മലയാളികൾക്ക് അവിടങ്ങളിലെ പൗരത്വമില്ലാത്തതിനാൽ എൻ ആർ ഐ സ്റ്റാറ്റസ് ആണ് ഉള്ളത്. എന്നാൽ, അമേരിക്ക, ബ്രിട്ടൻ തുടങ്ങിയ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേർന്നവർ, ഒരു നിശ്ചിത കാലാവധി തീരുമ്പോൾ അവിടത്തെ പൗരന്മാരായി മറുകയാണ് പതിവ്. ഓവർസീസ് സിറ്റിസൺസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ എന്ന പ്രത്യേക സ്റ്റാറ്റസ് ആയിരുന്നു ഇവർക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നത്.

ഇരട്ടപൗരത്വം എന്ന ആശയം ചർച്ചയിൽ നിൽക്കുന്ന സമയത്ത് ഒ സി ഐ കാർഡുള്ളവർക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാര്ക്കുള്ള എല്ലാ അവകാശങ്ങളും, വോട്ടവകാശം ഒഴികെ, നൽകിയിരുന്നു. ഇതനുസരിച്ച്, നാട്ടിൽ സ്ഥലം വാങ്ങിക്കൂട്ടിയിട്ടുള്ളവർനിരവധിയാണ്. ഇനി സ്വത്തുക്കളുടെ കാര്യത്തിൽ മുന്നോട്ട് പോവുക ഇവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം പ്രയാസമേറിയ കാര്യമാകും, പ്രത്യേകിച്ച് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ അനുമതിയൊക്കെ വാങ്ങുക എന്ന കാര്യമുള്ളപ്പോൾ. . തീർച്ചയായും ഇത് കേരളത്തിലെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലയിൽ ഒരു തിരിച്ചടിക്ക് കാരണമായേക്കാം.
കടപ്പാട് :മറുനാടൻ മലയാളി

Health

End of Covid-19 pandemic in Europe ‘plausible’ after Omicron: WHO

Published

on

In what appears as a silver lining in these days of the coronavirus disease (Covid-19), the World Health Organisation (WHO) has for the first time in a while indicated that the pandemic could come to an ‘end’ in Europe after the current Omicron-driven wave passes over after infecting around 60 per cent of the population of the continent.

Hans Kluge, the WHO Europe director, told the AFP news agency that the Covid-19 pandemic has entered a new phase with the Omicron variant, which could infect 60 percent of people in Europe by March, and that could eventually bring the pandemic to an end.

“It is plausible that the region is moving towards a kind of pandemic endgame,” Hans Kluge told AFP, although urging necessary caution due to the virus’s ability to mutate.

The Omicron variant, which studies have shown generally leads to less severe infection among vaccinated people than Delta, has raised long-awaited hopes that Covid-19 is starting to shift from a pandemic to a more manageable endemic illness like seasonal flu.

The WHO official’s comments instill some hope for Europe, currently reeling under the highly transmissible Omicron-led wave, but also has a message for the rest of the world.

Kluge said that once the current surge of cases in Europe subsides, “there will be for quite some weeks and months a global immunity, either thanks to the vaccine or because people have immunity due to the infection, and also lowering seasonality.”

Covid-19 may still make a return near the end of the year; however, that does not necessarily equate to the “pandemic” returning, he said.

“So we anticipate that there will be a period of quiet before Covid-19 may come back towards the end of the year, but not necessarily the pandemic coming back,” Kluge was quoted as saying.

It is likely that the coronavirus disease will be returning as an endemic, but that is a more favourable situation compared to the current scenario, said the WHO Europe director.

“There is a lot of talk about endemic but endemic means … that it is possible to predict what’s going to happen,” Kluge said. “This virus has surprised (us) more than once so we have to be very careful.”

In the WHO Europe region, which comprises 53 countries including several in Central Asia, Omicron represented 15 per cent of new cases as of January 18, compared to 6.3 percent a week earlier, the global health body said.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Media

അന്തർദേശീയ മാധ്യമ സംഘടന രൂപീകൃതമായി

Published

on

*അന്തർദേശീയ മാധ്യമ സംഘടന രൂപീകൃതമായി*
*Reg:No,TVM/CT/11/2022*
******************************
തിരുവനന്തപുരം: ക്രൈസ്തവ മാധ്യമ ലോകത്തിൽ ഒരു ചരിത്രപരമായ ചുവടുവെയ്പ്പ് ആണ്.ക്രിസ്ത്യൻ മീഡിയ അസോസിയേഷൻ (CMA) സഭാ വ്യത്യാസമില്ലാതെ ക്രൈസ്തവ മാധ്യമ സമൂഹം ഒന്നിച്ച് ഒരു കുടക്കീഴിൽ ഇദംപ്രദമായി അണിചേരുന്നു.ക്രിസ്ത്യൻ മീഡിയ അസോസിയേഷൻ (CMA) രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത വാർത്ത പ്രചരിച്ചതോടെ സംഘടനയ്ക്ക് ക്രൈസ്തവ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുടെ വർദ്ധിച്ച പിന്തുണയാണ് ലഭിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.
മാധ്യമ പ്രവർത്തന രംഗത്തേക്ക് പുത്തൻ തലമുറയെ വാർത്തെടുക്കുക, മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്ക് ശരിയായ ദിശാബോധം ഉണർത്തുക,മാധ്യമ പ്രവർത്തന രംഗത്ത് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന പക്ഷപാതപരമായ പ്രവർത്തന രീതിയിൽ നിന്ന് വേറിട്ട നിലപാടും, ആശയവും ഉയർത്തികാട്ടുക, എന്നിവയാണ് CMA- യുടെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ.ആഗോള തലത്തിലാണ് ഇതിന്റെ പ്രവർത്തന പരിധി.

*CMA-യുടെ ഭാരവാഹികൾ.*
*Reg: No,TVM/CT/11/2022.*
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
*ചെയർമാൻ:* പാസ്റ്റർ,തോമസ് കുര്യൻ (USA)
*ജനറൽ പ്രസിഡന്റ്:* പാസ്റ്റർ,പോൾ സുരേന്ദ്രൻ.(IPC)
*ജനറൽ വൈസ് പ്രസിഡന്റ്:* പാസ്റ്റർ,റോയി ചെറിയാൻ.(ശാരോൻ ഫെലോഷിപ്പ്)
*ജനറൽ സെക്രട്ടറി:* പാസ്റ്റർ,ബോബൻ ക്ലീറ്റസ്.(IPC)
*ജനറൽ ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി:* പാസ്റ്റർ,G.P.നിശ്ചൽ റോയി.(ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ്)
*ജനറൽ ട്രഷറാർ:* പാസ്റ്റർ,ജോൺസൺ ശാമുവേൽ.(IPC)
*എക്സിക്യൂട്ടിവ് അംഗങ്ങൾ:*
പാസ്റ്റർ,P.C ജോസഫ്, എറണാകുളം.(IPC)
പാസ്റ്റർ,വർഗീസ് ഉതുപ്പ് കോതമംഗലം.(IPC)
*USA കോഡിനേറ്റർ:* പാസ്റ്റർ,മാത്യൂസ് ഇട്ടി.(Florida)
എന്നിവരെ തെരെഞ്ഞെടുത്തു.

*CMA-യിൽ ആർക്ക് അംഗമാകാം…?*
====================
1) 18 വയസിന് മുകളിൽ പ്രായമുളളവരും,ഏതെങ്കിലും ക്രൈസ്തവ മാധ്യമത്തിലെ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട പ്രവർത്തകനോ,പ്രസാധകനോ ആയിരിക്കണം.
2) ക്രൈസ്തവ മാധ്യമ രംഗത്ത് എഴുത്തുകാരനോ,പത്രാധിപനോ എന്ന് തെളിയിക്കാൻ കഴിയുന്ന രേഖ ഉണ്ടായിരിക്കണം.
3) അംഗമായി ചേരുന്ന വ്യക്തി ഒരു ക്രിസ്തീയ സഭ വിശ്വാസി ആയിരിക്കണം.
4) അംഗമാകുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തി CMA എക്സിക്യുട്ടീവ് അംഗത്തെ കൊണ്ടോ,പ്രവർത്തിക്കുന്ന മാധ്യമ സ്ഥാപനത്തിന്റെയോ ശുപാർശ കത്ത് നല്കേണ്ടതാണ്.
5) അംഗമായി ചേരാൻ അപേക്ഷാ ഫോം പൂരിപ്പിച്ച് നല്കുകയും,അംഗത്വ ഫീസ് അടക്കേണ്ടതുമാണ്. _(കേരളത്തിലെ അംഗങ്ങൾക്ക് Id കാർഡിന് 500/- രൂപയും,ഓൾ ഇന്ത്യാ അംഗങ്ങൾക്ക് Id കാർഡിന് 2000/-രൂപയും,ഇന്റർനാഷനൽ അംഗങ്ങൾക്ക് Id കാർഡിന് 5000/- രൂപയും)_
6) അംഗമായി തീരുന്ന വ്യക്തിക്ക് ഐഡി കാർഡും,വാഹനത്തിൽ പതിപ്പിക്കാനുള്ള സ്റ്റിക്കറും,ഒരു വർഷത്തെ സൗജന്യ ഇൻഷുറൻസും ലഭിക്കുന്നതാണ്.
7) CMA – യിൽ അംഗങ്ങളേ ചേർക്കുന്നതിന്റെയും/ ആവശ്യം വന്നാൽ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന്റെയും ചുമതല CMA എക്സിക്യുട്ടിവ് കമ്മിറ്റിയിൽ നിപ്ക്ഷിത്തമായിരിക്കും.

*സംഘടന ദൗത്യം*
**********************
*1️⃣ ക്രൈസ്തവ മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്കായി നിലകൊള്ളുന്ന സംഘടന.*
a) മാധ്യമ മേഖലയിലെ ഒറ്റപ്പെടുത്തൽ അവസാനിപ്പിക്കുക.
b) മതിയായ നിയമ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കുക.
c) ഭരണഘടന അനുവദിക്കുന്ന ആവിഷ്കാര സ്വാതന്ത്ര്യവും,മാധ്യമ സ്വാതന്ത്ര്യവും ഉറപ്പാക്കുക.
d) മാധ്യമ പ്രവർത്തന മേഖലയിൽ സാമ്പത്തികമായും,ശാരീരികമായും ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് സംരക്ഷണം നൽകുക.
e) നവാഗതരായ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരെ വളർത്തിയെടുക്കുക.
*2️⃣ സാമൂഹിക സാംസ്കാരിക സാഹിത്യ മേഖലകളിൽ സജീവ സാന്നിധ്യമായി മാറുക.*
a) വായനയും,എഴുത്തും സമൂഹത്തിൽ നിലനിർത്താൻ വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുക.
b) ക്രൈസ്തവ സാഹിത്യ സൃഷ്ടികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക.
c) ഡിജിറ്റൽ ലൈബ്രറികൾ സ്ഥാപിക്കുക.
d) അർഹരായവരെ കണ്ടെത്തി ആദരിക്കുക.
e) പബ്ലിഷിംഗ് രംഗത്ത് സജീവമാകുകയും,മറ്റുള്ളവരെ ശക്തരാക്കുക.
*3️⃣ ജീവകാരുണ്യ മേഖലയിലെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ.*
a) ആരോഗ്യ രംഗത്ത് ചികിത്സാ സഹായം നൽകുക.
b) വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിൽ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് കൈത്താങ്ങൽ നൽകുക.
c) ഭവന രഹിതരെ സഹായിക്കുക.
CMA- ക്ക് വേണ്ടി സെക്രട്ടറി.
Pastor,ബോബൻ ക്ലീറ്റസ്.
☎️ *9947183879*
*9562305308*

Continue Reading

Social Media

വി​നോ​ദ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ൾക്ക് ഭീഷണിയായി അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളിയിൽ മു​ത​ല​ക​ൾ പെ​രു​കു​ന്നു

Published

on

അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി: അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ചാ​ല​ക്കു​ടി​പ്പു​ഴ​യി​ല്‍ മു​ത​ല​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം പെ​രു​കു​ന്നു.ഇ​ത് വി​നോ​ദ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളു​ടെ ജീ​വ​ന് ഭീ​ഷ​ണി​യാ​കു​മോ​യെ​ന്ന് ആ​ശ​ങ്ക. സാ​ധാ​ര​ണ​യാ​യി ഇ​വ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത് രാ​വി​ലെ​യാ​ണ്. രാ​ത്രി​യി​ല്‍ ആ​ന​മ​ല റോ​ഡി​ലും ഇ​വ അ​പൂ​ര്‍​വ​മാ​യി കാ​ണാ​റു​ണ്ട്. ആ​ദി​വാ​സി​ക​ളും മ​റ്റു​മാ​ണ് ഇ​വ​യെ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി കാ​ണാ​റ്. വെ​യി​ല്‍ കാ​ഞ്ഞ് പു​ഴ​യി​ലെ പാ​റ​ക്കെ​ട്ടു​ക​ളി​ല്‍ കി​ട​ക്കു​ന്ന​ത് സാ​ധാ​ര​ണ കാ​ഴ്ച​യാ​ണ്.

ഇ​തു​വ​രെ​യും വി​നോ​ദ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളെ ആ​ക്ര​മി​ച്ച​താ​യി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും ഇ​വ​യു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​കു​ന്ന പെ​രു​പ്പം, ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന് നേ​രി​ടു​ന്ന ക്ഷാ​മം എ​ന്നി​വ ഇ​വ​യെ അ​ക്ര​മാ​സ​ക്ത​രാ​ക്കി​യേ​ക്കാം. പു​ഴ​യി​ലെ മീ​നു​ക​ളും മ​റ്റു​മാ​ണ് ഭ​ക്ഷ​ണം. എ​ന്നാ​ല്‍, ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന് ക്ഷാ​മം നേ​രി​ടു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ഇ​വ മ​റ്റു ജ​ന്തു​ക്ക​ളെ​യും ആ​ക്ര​മി​ച്ചേ​ക്കാ​മെ​ന്ന് ഭ​യ​ക്കു​ന്നു. ചി​മ്മി​നി മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ചീ​ങ്ക​ണ്ണി​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി​യി​ല്‍ മു​ത​ല​ക​ള്‍ ക​ണ്ടി​രു​ന്നി​ല്ല.

ഏ​താ​നും വ​ര്‍​ഷം മു​മ്ബ്​ അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി വെ​ള്ള​ച്ചാ​ട്ട​ത്തി‍െന്‍റ അ​ടി​വ​ശ​ത്ത് ഒ​രു ച​ത്ത മു​ത​ല​യെ ക​ണ്ടി​രു​ന്നു. ര​ണ്ട് വ​ര്‍​ഷം മു​മ്ബ്​ അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി വെ​ള്ള​ച്ചാ​ട്ട​ത്തി​ന് സ​മീ​പം ഒ​രു വീ​ടി​നു​ള്ളി​ല്‍ മു​ത​ല എ​ത്തി​യ​തും വ​ന​പാ​ല​ക​ര്‍ അ​തി​നെ പി​ടി​കൂ​ടി​യ​തും വാ​ര്‍​ത്ത​യാ​യി​രു​ന്നു. ക​ണ്ണം​കു​ഴി മേ​ഖ​ല​യി​ലാ​ണ് മു​ത​ല​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ചു വ​രു​ന്ന​താ​യി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ഉ​ള്ള​ത്. അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി​യി​ലെ​ത്തു​ന്ന വി​നോ​ദ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളു​ടെ ഇ​ഷ്ട വി​നോ​ദം വെ​ള്ള​ച്ചാ​ട്ട​ത്തി​ന് മു​ക​ളി​ലെ പു​ഴ​യി​ലും തു​മ്പൂര്‍​മു​ഴി ഭാ​ഗ​ത്തെ പു​ഴ​യി​ലും നീ​രാ​ടു​ക​യെ​ന്ന​താ​ണ്. ഇ​വി​ടെ സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ണെ​ന്നാ​ണ് നി​ല​വി​ലു​ള്ള ധാ​ര​ണ.

വ​ന​പാ​ല​ക​ര്‍ ഇ​ട​പെ​ട്ട് മു​ത​ല​ക​ളെ മാ​റ്റി​പ്പാ​ര്‍​പ്പി​ക്കാ​നും അ​വ​യു​ടെ പെ​രു​പ്പം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​നും വേ​ണ്ട ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ അ​തി​ര​പ്പി​ള്ളി മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​ര​ത്തെ ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime1 hour ago

Christian Girl Abducted and Raped in Pakistan

Pakistan – Earlier this month, 16-year-old Christian girl was kidnapped near her college in Okara by a Muslim man. She...

world news1 hour ago

Attacks on Christians in Nigeria again; 17 girls were abducted.

Nigeria — Islamic extremists have abducted 17 girls in northeast Nigeria, witnesses said Saturday as the West African nation’s military...

world news2 hours ago

ദൈവ വചനത്തിന്റെ വാഹകരാകണമെന്നത് ക്രൈസ്തവരുടെ ദൗത്യം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: ലോകത്തിൽ ദൈവവചനത്തിന്റെ സന്ദേശവാഹകരാകണമെന്നത് എല്ലാ ക്രൈസ്തവരുടേയും ദൗത്യമാണെന്ന് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ദൈവവചന ഞായറായി ആചരിക്കുന്ന ആണ്ടുവട്ടത്തിലെ മൂന്നാം ഞായറിൽ (23/01/22) അർപ്പിച്ച ദിവ്യബലി മധ്യേ...

Health2 hours ago

വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധ പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനം

വാക്സീന്‍ രണ്ട് ഡോസ് എടുത്തിട്ടും കോവിഡ് ബാധിതരായി എന്ന് പരാതിപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധയ്ക്ക് രോഗസങ്കീര്‍ണത കുറവാകുമെന്ന് മാത്രമല്ല...

Business2 hours ago

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍...

Life2 hours ago

റേഷൻ കടകൾ ഇന്ന് മുതൽ സാധാരണ നിലയിൽ പ്രവർത്തിക്കും; റേഷൻ കടകളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന ക്രമീകരണം പിൻവലിച്ചു.

ജനുവരി 27 മുതൽ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ റേഷൻ കടകളും രാവിലെ 8.30 മുതൽ 12.30 വരെയും വൈകിട്ടു മൂന്നു മുതൽ 6.30 വരെയും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നു ഭക്ഷ്യ –...

Business1 day ago

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക്...

Sports1 day ago

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന...

us news1 day ago

വാക്‌സിനേഷനെതിരെ വന്‍ പ്രതിഷേധം: ആയിരങ്ങള്‍ തെരുവിലിറങ്ങി

പാരീസ്: വാക്‌സിനേഷനെതിരെ യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ വൻ പ്രതിഷേധം. ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ യൂറോപ്പിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് പേര്‍ തെരുവിലിറങ്ങി. ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പ്രധാന പ്രതിഷേധം. അമ്പതിനായിരത്തിലേറെ പേര്‍ ഇവിടെ...

world news1 day ago

Police Only Ask Witnesses Three Years after Pastor and Wife Went Missing

Malaysia – The Malaysian police only interviewed two witnesses nearly three years after Pastor Joshua Hilmy and his Indonesian wife...

Crime1 day ago

Boko Haram Terrorists Abduct 17 Girls, Kill “Many Christians”, and Burn Down Two Churches in Single Attack

Nigeria – Boko Haram terrorists abducted 17 girls in the Chibok area of Borno state on Thursday, January 20th. The...

us news2 days ago

യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍/വാഷിങ്ടണ്‍: യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും തങ്ങളുടെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു. റ​ഷ്യ​ന്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ ആ​ശ​ങ്ക​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ആണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങിയത്....

Trending