Connect with us

Business

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം; ആഗോള ഷിപ്പിംഗ് കുഴപ്പത്തിലേക്ക്, സാധനങ്ങള്‍ക്ക് ക്ഷാമവും ഉയര്‍ന്ന വിലയും

Published

on

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ ബാധിച്ചു തുടങ്ങിതായി വ്യാപാര സംഘടനകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. എവര്‍ ഗിവണ്‍ എന്ന ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പല്‍ സൂയസ് കനാലിൽ കുടുങ്ങിയതോടെയാണ് ഇതുവഴിയുള്ള കപ്പല്‍ ഗതാഗതം പൂര്‍ണമായി തടസപ്പെട്ടത്. സൂയസ് പ്രശ്‌നത്തെ തുടര്‍ന്ന് കനാല്‍ ഉടനെ തുറക്കില്ലെന്നായതോടെ എണ്ണവില ബാരലിന് 62.64 ഡോളറിലേക്കുയര്‍ന്നു. ഇത് ഇന്ത്യയില്‍ എണ്ണവില ഉയരുന്നതിനും പൊതു വിപണിയിൽ സാധന സാമഗ്രികളുടെ വിലവര്ധനയ്ക്കും ഇടയാക്കിയേക്കും. അതേസമയം തന്നെ യൂറോപ്പ്, നോര്‍ത്ത് അമേരിക്ക, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും കയറ്റുമതി ചെയ്ത തുണികള്‍, മരുന്നുകള്‍, ഫര്‍ണിച്ചറുകള്‍, യന്ത്രസാമഗ്രികൾ, ഓട്ടോ മൊബൈല്‍ ഭാഗങ്ങള്‍ എന്നിവയും ഗതാഗത കൂരുക്കില്‍പെട്ടു കിടക്കുകയാണ്.

രണ്ടാഴ്ചയോളം ഈ തടസം തുടരാനാണ് സാധ്യത, അത് ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ കാര്യമായി തന്നെ ബാധിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കൂടാതെ ഇന്ത്യ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങളും ഇത്തരത്തില്‍ പെട്ടുകിടക്കുന്നതിനാല്‍ വിലകയറ്റത്തിന് ഇടയാകുമെന്നും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. സൂയസ് കനാലിലൂടെയുള്ള യാത്രക്ക് പകരം ആഫ്രിക്ക ചുറ്റിയുള്ള കപ്പല്‍യാത്രയ്ക്ക് അഞ്ചു ദിവസം അധികമായി വേണം. ഇത് ഷിപ്പിംഗ് കമ്പനികള്‍ക്ക് ഭീമമായ ബാധ്യത ഉണ്ടാക്കും.യാത്ര തുടരാനാവാതെ നിര്‍ത്തിയിട്ടിരിക്കുന്ന 185 കപ്പലുകളിൽനിന്നായി 9600 കോടി യു.എസ്. ഡോളര്‍ മൂല്യമുള്ള ചരക്കുകളാണ് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നത്. ഗതാഗതം വൈകുന്ന ഓരോ ദിവസവും നഷ്ടമുണ്ടാകുന്നത് ഏകദേശം 900 കോടി ഡോളര്‍ വീതമാണെന്നാണ് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

കനാലിൽ കുടുങ്ങിയ ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പലിനെ ചലിപ്പിക്കാന്‍ 20,000 ക്യൂബിക് മീറ്റര്‍ മണല്‍ നീക്കേണ്ടി വരുമെന്നാണ് കനാല്‍ അധികൃതര്‍ പറയുന്നത്. സമുദ്രപാതയിലൂടെയുള്ള ഗതാഗതം താത്ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യമാണ് സൂയസ് കനാലില്‍ എവര്‍ഗ്രീന്‍ എന്ന കപ്പല്‍ പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥയില്‍ കുടുങ്ങിപ്പോയത്. പടിഞ്ഞാറും കിഴക്കും തമ്മിലുള്ള പ്രധാന റൂട്ട് ദീര്‍ഘനേരം അടഞ്ഞു കിടക്കുന്നത് കാര്യങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ വഷളാക്കും. ഇതു മറികടക്കാന്‍ കാലതാമസമോ ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ റൂട്ടുകളിലേക്കുള്ള വഴിതിരിച്ചുവിടലോ വേണ്ടിവന്നേക്കും. ശേഷി പരിമിതികള്‍ നേരിടുന്ന ബിസിനസ്സുകളില്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തും. ഏഷ്യയില്‍ നിന്ന് യൂറോപ്പിലേക്കും വടക്കേ അമേരിക്കയിലേക്കും കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതും കാര്‍ഷിക ഉല്‍പന്നങ്ങള്‍ വിപരീത ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നതിനും ഇതു കാലതാമസം വരുത്തുന്നു. ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 12% കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കനാല്‍ മറികടക്കാന്‍ ഓയില്‍ ടാങ്കറുകളും ഡസന്‍ കണക്കിന് കണ്ടെയ്‌നര്‍ കപ്പലുകളും ഉള്‍പ്പെടെ 237 കപ്പലുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ കാത്തു കിടക്കുന്നു.

ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 80% ത്തിലധികവും കടലിലൂടെയാണ് നീങ്ങുന്നു. ആഗോളതലത്തില്‍, 40 അടി കണ്ടെയ്‌നര്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശരാശരി ചെലവ് കഴിഞ്ഞ ജൂണില്‍ 1,040 ഡോളറില്‍ നിന്ന് മാര്‍ച്ച് ഒന്നിന് 4,570 ഡോളറായി ഉയര്‍ന്നതായി എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പ്ലാറ്റ്‌സ് പറയുന്നു. ദിവസങ്ങള്‍ കഴിയും തോറും ആ ചെലവുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. ഫെബ്രുവരിയില്‍, കടല്‍ത്തീര യുഎസ് ചരക്ക് ഇറക്കുമതിക്കുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് 5.2 ബില്യണ്‍ ഡോളറാണ്, 2020 ലെ ഇതേ മാസത്തില്‍ ഇത് 2 ബില്യണ്‍ ഡോളറായിരുന്നുവെന്ന് എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഈ ചെലവുകള്‍ ഉടന്‍ തന്നെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന വില അടിച്ചേല്‍പ്പിക്കും, ഇത് പണപ്പെരുപ്പത്തിന്റെ വര്‍ദ്ധനവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. വാള്‍സ്ട്രീറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇതൊരു പേടിസ്വപ്‌നമാണ്. വിലക്കയറ്റം ഫെഡറല്‍ റിസര്‍വിനെ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തില്‍ പലിശനിരക്ക് ഉയര്‍ത്താന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലം കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ആഗോള വിതരണ ശൃംഖലയില്‍ കനത്ത നാശം നേരിട്ടിരുന്നു. ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ മൂലം ഫാക്ടറികള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി അടയ്ക്കുകയും വ്യാപാരത്തിന്റെ സാധാരണ പ്രവാഹത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനം ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു, തുടര്‍ന്നുണ്ടായ വ്യാപാര അളവുകളുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള തിരിച്ചുവരവിനായി കമ്പനികള്‍ കാവല്‍ നില്‍ക്കുമ്പോഴാണ് ഇപ്പോള്‍ ചരക്കുനീക്കം സ്തംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് യുഎസ് കടല്‍ ഇറക്കുമതി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇതേ മാസത്തേക്കാള്‍ 30 ശതമാനം വര്‍ധനയും 2019 ഫെബ്രുവരിയില്‍ 20 ശതമാനവും ഉയര്‍ന്നു. അമേരിക്കയിലും മറ്റിടങ്ങളിലും ഇറക്കുമതി കുതിച്ചുയരുന്നത് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമത്തിന് കാരണമായി. കാറുകളും യന്ത്രങ്ങളും മുതല്‍ വസ്ത്രങ്ങളും മറ്റ് ഉപഭോക്തൃ സ്‌റ്റേപ്പിളുകളും വരെ ഈ മെറ്റല്‍ ബോക്‌സുകളില്‍ കയറ്റി അയയ്ക്കുന്നു. അവ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഫാക്ടറികള്‍ കൂടുതലും ചൈനയിലാണ്, അവയില്‍ പലതും പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ അടച്ചിരുന്നു, ഇത് പുതിയ ശേഷി ഉയര്‍ത്തുന്നതിന്റെ വേഗത കുറയ്ക്കുന്നുവെന്ന് റോജേഴ്‌സ് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ലോകത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ചൈന കയറ്റുമതി വളരെ വേഗത്തില്‍ വീണ്ടെടുത്തു. അതേ സമയം, പ്രധാന ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകള്‍ ഡസന്‍ കണക്കിന് കപ്പലുകള്‍ റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. ഫലമായി, ശൂന്യമായ കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ തെറ്റായ സ്ഥലങ്ങളില്‍ കുന്നുകൂട്ടി, യൂറോപ്പിലും വടക്കേ അമേരിക്കയിലും ഏഷ്യയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച സാധനങ്ങള്‍ക്കായുള്ള ആവശ്യം നിറവേറ്റാനായില്ല. ഈ തിരക്ക് ഒഴിവാക്കാന്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകളിലൊന്നായ ഹപാഗ്‌ലോയ്ഡ് (എച്ച്പിജിഎല്‍വൈ) 52 ഓളം അധിക കപ്പലുകള്‍ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള സ്ഥലത്തേക്ക് കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ കൂടുതലായി അയയ്ക്കുന്നു. കൂടുതല്‍ സാധാരണ സമയങ്ങളില്‍, 10 ല്‍ താഴെ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ. ഇറക്കുമതിയുടെ വരവ് കോവിഡ് 19 മൂലമുണ്ടായ തൊഴില്‍ ക്ഷാമവും സാമൂഹിക വിദൂര നടപടികളും തുറമുഖങ്ങളില്‍ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് തുറമുഖത്തിലേക്കോ അയല്‍രാജ്യമായ ലോംഗ് ബീച്ചിലേക്കോ പ്രവേശിക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന രണ്ട് ഡസന്‍ കപ്പലുകള്‍ ബുധനാഴ്ചയുണ്ടെന്ന് പോര്‍ട്ട് ഓഫ് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് വക്താവ് ഫിലിപ്പ് സാന്‍ഫീല്‍ഡ് പറഞ്ഞു.

114 വര്‍ഷത്തെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ മാസമായിരുന്നു ഈ ഫെബ്രുവരി. ഇതാവട്ടെ, 800,000 കണ്ടെയ്‌നറുകളോളം തുറമുഖത്ത് നീക്കം ചെയ്യാനാവാതെ ബുദ്ധിമുട്ടുകയായിരുന്നു. അണ്ടര്‍ ആര്‍മര്‍ (യുഎ), ഹസ്‌ബ്രോ (എച്ച്എഎസ്) മുതല്‍ ഡോളര്‍ ട്രീ (ഡിഎല്‍ടിആര്‍), അര്‍ബന്‍ ള ട്ട്ഫിറ്റേഴ്‌സ് (യുആര്‍ബിഎന്‍), ക്രോക്കുകള്‍ (ക്രോക്‌സ്) എന്നീ കമ്പനികള്‍ അടുത്തിടെ സപ്ലൈ ചെയിന്‍ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമം, തുറമുഖ തിരക്ക്, ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് ഒപ്പം ലോജിസ്റ്റിക് വെല്ലുവിളികളും ഇവര്‍ നേരിടുന്നു. ഷിപ്പിംഗ് കൗണ്ടറുകളുടെയും തടസ്സങ്ങളുടെയും അഭാവം മൂലം ഇറക്കുമതി ചെയ്ത പാല്‍ക്കട്ടകള്‍ സംഭരിക്കുന്നതില്‍ പ്രശ്‌നമുണ്ടെന്ന് കോസ്റ്റ്‌കോ (കോസ്റ്റ്) ഈ മാസം ആദ്യം പറഞ്ഞു.

എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ നടത്തിയ ആഗോള, ജനുവരി, ഫെബ്രുവരി മാസങ്ങളിലെ 7,000 കമ്പനി വരുമാന കോളുകളുടെ വിശകലനത്തില്‍ നാലിലൊന്ന് ഭാഗവും ‘ചരക്ക്’, 37% ‘ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്’, ആയിരുന്നുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ബ്യൂറോ ഓഫ് ലേബര്‍ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, യുഎസ് ഇറക്കുമതി വിലകള്‍ 2012 മാര്‍ച്ചിനുശേഷം ജനുവരിയില്‍ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിമാസ വര്‍ദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി കഴിഞ്ഞു. സാധനങ്ങള്‍ നീക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് 2019 ല്‍ ഘടനാപരമായി ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ടെന്നും കരാറുകള്‍ അത് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉപഭോക്തൃ വിലകളിലേക്ക് ഇത് എത്രത്തോളം ഫീഡ് ചെയ്യുന്നു എന്നത് ഒരു ഉല്‍പ്പന്നത്തില്‍ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് വ്യത്യാസപ്പെട്ടേക്കാം. ഇറക്കുമതി ചെയ്ത ഘടകങ്ങളെ കൂടുതല്‍ ആശ്രയിക്കുന്ന ചരക്കുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ചിലവ് വരും. അതേസമയം, ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ചരക്കുകളുടെ വില ഗണ്യമായി ഉയരുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഈ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ലഭ്യമാവുകയോ ചെയ്താല്‍, അത് ആഭ്യന്തര ഉല്‍പാദകര്‍ക്ക് വില വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കൂടുതല്‍ അവസരമൊരുക്കുമെന്ന് ഐഎന്‍ജിയുടെ മുതിര്‍ന്ന സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധന്‍ ജോവാന കോണിംഗ്‌സ് പറഞ്ഞു. സംഭവത്തിന്റെ ഫലമായി ടാങ്കര്‍ നിരക്ക് കൂടുതലായതിനാല്‍ സൂയസ് പ്രതിസന്ധി കൂടുതല്‍ ചെലവേറിയതാക്കുമെന്ന് കൊമേഴ്‌സ്ബാങ്ക് അനലിസ്റ്റുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച ക്ലയന്റുകള്‍ക്ക് നല്‍കിയ കുറിപ്പില്‍ പറഞ്ഞു.

Business

ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ചും യു.പി.ഐ ഇടപാടുകൾ പുതിയ നീക്കവുമായി നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ

Published

on

യു.പി.ഐ ഇടപാടുകള്‍ നടത്താന്‍ ആളുകള്‍ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളായ ഗൂഗിള്‍ പേ, പേടിഎം പോലുള്ള സേവനദാതാക്കളുമായി സഹകരിച്ച് ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഇടപാടുകള്‍ സുഗമമാക്കാന്‍ നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ തീരുമാനിച്ചു. റുപേ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡും യൂനിഫൈഡ് പെയ്മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ് (യുപിഐ) തമ്മില്‍ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ തീരുമാനത്തെ തുടര്‍ന്നാണ് നാഷണല്‍ പേയ്മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ പുതിയ നീക്കം.

നിലവില്‍ റുപേ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകളില്‍ മാത്രമാണ് ഈ സേവനം ലഭിച്ചിരുന്നത്.അടുത്തിടെയാണ് റുപേ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച് യു.പി.ഐ ഇടപാടുകള്‍ നടത്താന്‍ ആർ.ബി.ഐ അനുമതി നല്‍കിയത്. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് യു.പി.ഐ ഉപയോ​ഗിച്ചുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇടപാടുകളുടെ സാധ്യത പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ കൂടുതല്‍ സേവനദാതാക്കളുമായി സഹകരിക്കാന്‍ നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ തീരുമാനിച്ചത്.രാജ്യത്ത് യു.പി.ഐയില്‍ റുപേ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഇടപാടുകള്‍ സാധ്യമാക്കുന്നതിനായി ഭാരത്പേ, കാഷ്ഫ്രീ പേയ്മെന്റ്, ഗൂഗിള്‍ പേ, റേസര്‍പേ, പേടിഎം, പേയു, പൈന്‍ ലാബ്സ് തുടങ്ങിയവ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയതായി എന്‍പിസിഐ അറിയിച്ചു.

നേരത്തെ യു.പി.ഐ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകള്‍, ഓവര്‍ഡ്രാഫ്റ്റ് അക്കൗണ്ടുകള്‍, പ്രീപെയ്ഡ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ എന്നിവയിലൂടെ മാത്രമേ ഇടപാടുകള്‍ നടത്താന്‍ കഴിയുമായിരുന്നുള്ളൂ. എന്നാല്‍ റുപേ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ യു.പി.ഐയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് പേയ്മെന്റുകള്‍ക്കായി എപ്പോഴും ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ കൈവശം വയ്‌ക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്ന് എന്‍പിസിഐ അറിയിച്ചു.‘ഇത് വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ എല്ലാ പങ്കാളികളുടെയും പിന്തുണ നിര്‍ണായകമാണ്. ഭാവിയില്‍ സുഗമവും കൂടുതല്‍ വിശ്വസനീയവും സുരക്ഷിതവുമായ ക്രെഡിറ്റ് അധിഷ്ഠിത ഇടപാടുകൾ നടത്താൻ യു.പി.ഐയില്‍ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ വഴിയുള്ള ഡിജിറ്റല്‍ പേയ്മെന്റുകള്‍ സഹായിക്കുമെന്നും’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ഏകദേശം 250 ദശലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാര്‍ അവരുടെ ദൈനംദിന ഇടപാടുകള്‍ക്കായി യു.പി.ഐ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ അഞ്ച് കോടിയിലധികം വ്യാപാരികളും യു.പി.ഐ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് ബാങ്കുകള്‍ തമ്മില്‍ ഇടപാടുകള്‍ സുഗമമാക്കാനും ഇൻസ്റ്റന്റ് പേയ്മെന്റ് പ്രോസസ്സിംഗിനായും ജനങ്ങള്‍ ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്നും മറ്റൊരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക് പെട്ടെന്ന് പണം അയക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യാണ് യൂണിഫൈഡ് പെയ്മെന്റ് ഇന്റഫെയ്സ് അഥവാ യു.പി.ഐ. റിസർവ്വ് ബാങ്കിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള നാഷണൽ പെയ്മെന്റ് കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ ( NPCI)യാണ് ഇത് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. പുതിയ തീരുമാനത്തിലൂടെ ഇടപാടുകള്‍ കൂടുതല്‍ സുഗമമായി നടത്താന്‍ ഇതുവഴി സാധിക്കുമെന്നാണ് നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ വിലയിരുത്തല്‍. I
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

എല്ലാ യുപിഐ പേയ്‌മെന്റുകളും ഇനി സൗജന്യമാകില്ല

Published

on

എല്ലാ യുപിഐ പേയ്‌മെന്റുകളും ഇനി സൗജന്യമാകില്ല. പ്രീപെയ്ഡ് ഇൻസ്ട്രമെന്റ്‌സായ കാർഡ്, വോളറ്റ് തുടങ്ങിയവ വഴി കടക്കാർ നടത്തുന്ന പണമിടപാടുകൾക്കാണ് ഇനി ഇന്റർചേഞ്ച് ഫീസ് ഏർപ്പെടുത്തുന്നത്. നാഷ്ണൽ പേയ്‌മെന്റ്‌സ് കോർപറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ ആണ് ഇത് സംബന്ധിച്ച നിർദേശം നൽകിയിരിക്കുന്നത്.

എൻപിസിഐ സർക്കുലർ പ്രകാരം 2000 രൂപയ്ക്ക് മുകളിൽ ട്രാൻസാക്ഷൻ നടത്തുന്ന കച്ചവടക്കാരായ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ് 1.1 ശതമാനം ട്രാൻസാക്ഷൻ നിരക്ക് ഏർപ്പെടുത്താൻ എൻപിസിഐ തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഈ അധിക തുക കൂടി വരുന്നതോടെ, പിപിഐ ഉപയോക്താക്കൾ ഇനി മുതൽ 15 ബേസ് പോയിന്റ് വോളറ്റ് ലോഡിംഗ് സർവീസ് ചാർജായി ബാങ്കിന് നൽകേണ്ടി വരും.

എന്നാൽ വ്യക്തികൾ തമ്മിലുള്ള ഇടപാടിനോ, വ്യക്തികളും കടക്കാരും തമ്മിലുള്ള ഇടപാടിനോ പണം ഈടാക്കില്ലെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

രാജ്യത്തെ മുഴുവൻ സർക്കിളുകളിലും 99 രൂപയുടെ അടിസ്ഥാന പ്ലാൻ നിർത്തലാക്കി എയർടെൽ

Published

on

രാജ്യത്തെ മുഴുവൻ സർക്കിളുകളിലും പുതിയ മാറ്റവുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് പ്രമുഖ ടെലികോം സേവന ദാതാവായ ഭാരതി എയർടെൽ. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രീപെയ്ഡ് പ്ലാനായ 99 രൂപയുടെ പ്ലാൻ മുഴുവൻ സർക്കിളുകളിലും നിർത്തലാക്കിയിരിക്കുകയാണ് എയർടെൽ. നിലവിൽ, എയർടെൽ ഉപഭോക്താക്കൾ സിം സജീവമായി നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ ഏറ്റവും ചുരുങ്ങിയത് 155 രൂപയ്ക്കാണ് റീചാർജ് ചെയ്യേണ്ടത്. വിവിധ സർക്കിളുകളിൽ പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിൽ 99 രൂപയുടെ പ്ലാൻ നിർത്തലാക്കിയിരുന്നു.

ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ 2022 നവംബർ മാസത്തിൽ ഹരിയാന, ഒഡിഷ എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ 99 രൂപയുടെ പ്ലാൻ നിർത്തലാക്കിയിരുന്നു. 2023 ഫെബ്രുവരിയിലാണ് മഹാരാഷ്ട്രയിലും കേരളത്തിലും 99 രൂപയുടെ പ്ലാൻ അവസാനിപ്പിച്ച്, 155 രൂപയുടെ പ്ലാൻ പ്രാബല്യത്തിലായത്. ഈ പ്ലാനിൽ അൺലിമിറ്റഡ് കോളിംഗ്, 300 എസ്എംഎസ്, 1 ജിബി ഡാറ്റ എന്നിവ ലഭിക്കുന്നതാണ്. 24 ദിവസമാണ് ഈ പ്ലാനിന്റെ കാലാവധി.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 weeks ago

West Virginia Governor Signs Law to Protect Religious Freedom from Government Interference

The governor of West Virginia has signed a law to protect religious freedom across his state. On Thursday, Republican Gov....

Hot News1 month ago

Pastor, congregation stop gunmen in church with prayer

A gang of armed young men who allegedly entered the All Creation Northview Holiness Family Church in Ferguson, Missouri, to...

Hot News5 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News5 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News5 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News6 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News6 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News7 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News7 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News7 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Trending