Connect with us
Slider

Business

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം; ആഗോള ഷിപ്പിംഗ് കുഴപ്പത്തിലേക്ക്, സാധനങ്ങള്‍ക്ക് ക്ഷാമവും ഉയര്‍ന്ന വിലയും

Published

on

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ ബാധിച്ചു തുടങ്ങിതായി വ്യാപാര സംഘടനകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. എവര്‍ ഗിവണ്‍ എന്ന ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പല്‍ സൂയസ് കനാലിൽ കുടുങ്ങിയതോടെയാണ് ഇതുവഴിയുള്ള കപ്പല്‍ ഗതാഗതം പൂര്‍ണമായി തടസപ്പെട്ടത്. സൂയസ് പ്രശ്‌നത്തെ തുടര്‍ന്ന് കനാല്‍ ഉടനെ തുറക്കില്ലെന്നായതോടെ എണ്ണവില ബാരലിന് 62.64 ഡോളറിലേക്കുയര്‍ന്നു. ഇത് ഇന്ത്യയില്‍ എണ്ണവില ഉയരുന്നതിനും പൊതു വിപണിയിൽ സാധന സാമഗ്രികളുടെ വിലവര്ധനയ്ക്കും ഇടയാക്കിയേക്കും. അതേസമയം തന്നെ യൂറോപ്പ്, നോര്‍ത്ത് അമേരിക്ക, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും കയറ്റുമതി ചെയ്ത തുണികള്‍, മരുന്നുകള്‍, ഫര്‍ണിച്ചറുകള്‍, യന്ത്രസാമഗ്രികൾ, ഓട്ടോ മൊബൈല്‍ ഭാഗങ്ങള്‍ എന്നിവയും ഗതാഗത കൂരുക്കില്‍പെട്ടു കിടക്കുകയാണ്.

രണ്ടാഴ്ചയോളം ഈ തടസം തുടരാനാണ് സാധ്യത, അത് ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ കാര്യമായി തന്നെ ബാധിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കൂടാതെ ഇന്ത്യ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങളും ഇത്തരത്തില്‍ പെട്ടുകിടക്കുന്നതിനാല്‍ വിലകയറ്റത്തിന് ഇടയാകുമെന്നും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. സൂയസ് കനാലിലൂടെയുള്ള യാത്രക്ക് പകരം ആഫ്രിക്ക ചുറ്റിയുള്ള കപ്പല്‍യാത്രയ്ക്ക് അഞ്ചു ദിവസം അധികമായി വേണം. ഇത് ഷിപ്പിംഗ് കമ്പനികള്‍ക്ക് ഭീമമായ ബാധ്യത ഉണ്ടാക്കും.യാത്ര തുടരാനാവാതെ നിര്‍ത്തിയിട്ടിരിക്കുന്ന 185 കപ്പലുകളിൽനിന്നായി 9600 കോടി യു.എസ്. ഡോളര്‍ മൂല്യമുള്ള ചരക്കുകളാണ് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നത്. ഗതാഗതം വൈകുന്ന ഓരോ ദിവസവും നഷ്ടമുണ്ടാകുന്നത് ഏകദേശം 900 കോടി ഡോളര്‍ വീതമാണെന്നാണ് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

കനാലിൽ കുടുങ്ങിയ ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പലിനെ ചലിപ്പിക്കാന്‍ 20,000 ക്യൂബിക് മീറ്റര്‍ മണല്‍ നീക്കേണ്ടി വരുമെന്നാണ് കനാല്‍ അധികൃതര്‍ പറയുന്നത്. സമുദ്രപാതയിലൂടെയുള്ള ഗതാഗതം താത്ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യമാണ് സൂയസ് കനാലില്‍ എവര്‍ഗ്രീന്‍ എന്ന കപ്പല്‍ പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥയില്‍ കുടുങ്ങിപ്പോയത്. പടിഞ്ഞാറും കിഴക്കും തമ്മിലുള്ള പ്രധാന റൂട്ട് ദീര്‍ഘനേരം അടഞ്ഞു കിടക്കുന്നത് കാര്യങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ വഷളാക്കും. ഇതു മറികടക്കാന്‍ കാലതാമസമോ ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ റൂട്ടുകളിലേക്കുള്ള വഴിതിരിച്ചുവിടലോ വേണ്ടിവന്നേക്കും. ശേഷി പരിമിതികള്‍ നേരിടുന്ന ബിസിനസ്സുകളില്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തും. ഏഷ്യയില്‍ നിന്ന് യൂറോപ്പിലേക്കും വടക്കേ അമേരിക്കയിലേക്കും കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതും കാര്‍ഷിക ഉല്‍പന്നങ്ങള്‍ വിപരീത ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നതിനും ഇതു കാലതാമസം വരുത്തുന്നു. ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 12% കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കനാല്‍ മറികടക്കാന്‍ ഓയില്‍ ടാങ്കറുകളും ഡസന്‍ കണക്കിന് കണ്ടെയ്‌നര്‍ കപ്പലുകളും ഉള്‍പ്പെടെ 237 കപ്പലുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ കാത്തു കിടക്കുന്നു.

ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 80% ത്തിലധികവും കടലിലൂടെയാണ് നീങ്ങുന്നു. ആഗോളതലത്തില്‍, 40 അടി കണ്ടെയ്‌നര്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശരാശരി ചെലവ് കഴിഞ്ഞ ജൂണില്‍ 1,040 ഡോളറില്‍ നിന്ന് മാര്‍ച്ച് ഒന്നിന് 4,570 ഡോളറായി ഉയര്‍ന്നതായി എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പ്ലാറ്റ്‌സ് പറയുന്നു. ദിവസങ്ങള്‍ കഴിയും തോറും ആ ചെലവുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. ഫെബ്രുവരിയില്‍, കടല്‍ത്തീര യുഎസ് ചരക്ക് ഇറക്കുമതിക്കുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് 5.2 ബില്യണ്‍ ഡോളറാണ്, 2020 ലെ ഇതേ മാസത്തില്‍ ഇത് 2 ബില്യണ്‍ ഡോളറായിരുന്നുവെന്ന് എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഈ ചെലവുകള്‍ ഉടന്‍ തന്നെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന വില അടിച്ചേല്‍പ്പിക്കും, ഇത് പണപ്പെരുപ്പത്തിന്റെ വര്‍ദ്ധനവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. വാള്‍സ്ട്രീറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇതൊരു പേടിസ്വപ്‌നമാണ്. വിലക്കയറ്റം ഫെഡറല്‍ റിസര്‍വിനെ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തില്‍ പലിശനിരക്ക് ഉയര്‍ത്താന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലം കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ആഗോള വിതരണ ശൃംഖലയില്‍ കനത്ത നാശം നേരിട്ടിരുന്നു. ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ മൂലം ഫാക്ടറികള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി അടയ്ക്കുകയും വ്യാപാരത്തിന്റെ സാധാരണ പ്രവാഹത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനം ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു, തുടര്‍ന്നുണ്ടായ വ്യാപാര അളവുകളുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള തിരിച്ചുവരവിനായി കമ്പനികള്‍ കാവല്‍ നില്‍ക്കുമ്പോഴാണ് ഇപ്പോള്‍ ചരക്കുനീക്കം സ്തംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് യുഎസ് കടല്‍ ഇറക്കുമതി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇതേ മാസത്തേക്കാള്‍ 30 ശതമാനം വര്‍ധനയും 2019 ഫെബ്രുവരിയില്‍ 20 ശതമാനവും ഉയര്‍ന്നു. അമേരിക്കയിലും മറ്റിടങ്ങളിലും ഇറക്കുമതി കുതിച്ചുയരുന്നത് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമത്തിന് കാരണമായി. കാറുകളും യന്ത്രങ്ങളും മുതല്‍ വസ്ത്രങ്ങളും മറ്റ് ഉപഭോക്തൃ സ്‌റ്റേപ്പിളുകളും വരെ ഈ മെറ്റല്‍ ബോക്‌സുകളില്‍ കയറ്റി അയയ്ക്കുന്നു. അവ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഫാക്ടറികള്‍ കൂടുതലും ചൈനയിലാണ്, അവയില്‍ പലതും പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ അടച്ചിരുന്നു, ഇത് പുതിയ ശേഷി ഉയര്‍ത്തുന്നതിന്റെ വേഗത കുറയ്ക്കുന്നുവെന്ന് റോജേഴ്‌സ് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ലോകത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ചൈന കയറ്റുമതി വളരെ വേഗത്തില്‍ വീണ്ടെടുത്തു. അതേ സമയം, പ്രധാന ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകള്‍ ഡസന്‍ കണക്കിന് കപ്പലുകള്‍ റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. ഫലമായി, ശൂന്യമായ കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ തെറ്റായ സ്ഥലങ്ങളില്‍ കുന്നുകൂട്ടി, യൂറോപ്പിലും വടക്കേ അമേരിക്കയിലും ഏഷ്യയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച സാധനങ്ങള്‍ക്കായുള്ള ആവശ്യം നിറവേറ്റാനായില്ല. ഈ തിരക്ക് ഒഴിവാക്കാന്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകളിലൊന്നായ ഹപാഗ്‌ലോയ്ഡ് (എച്ച്പിജിഎല്‍വൈ) 52 ഓളം അധിക കപ്പലുകള്‍ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള സ്ഥലത്തേക്ക് കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ കൂടുതലായി അയയ്ക്കുന്നു. കൂടുതല്‍ സാധാരണ സമയങ്ങളില്‍, 10 ല്‍ താഴെ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ. ഇറക്കുമതിയുടെ വരവ് കോവിഡ് 19 മൂലമുണ്ടായ തൊഴില്‍ ക്ഷാമവും സാമൂഹിക വിദൂര നടപടികളും തുറമുഖങ്ങളില്‍ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് തുറമുഖത്തിലേക്കോ അയല്‍രാജ്യമായ ലോംഗ് ബീച്ചിലേക്കോ പ്രവേശിക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന രണ്ട് ഡസന്‍ കപ്പലുകള്‍ ബുധനാഴ്ചയുണ്ടെന്ന് പോര്‍ട്ട് ഓഫ് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് വക്താവ് ഫിലിപ്പ് സാന്‍ഫീല്‍ഡ് പറഞ്ഞു.

114 വര്‍ഷത്തെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ മാസമായിരുന്നു ഈ ഫെബ്രുവരി. ഇതാവട്ടെ, 800,000 കണ്ടെയ്‌നറുകളോളം തുറമുഖത്ത് നീക്കം ചെയ്യാനാവാതെ ബുദ്ധിമുട്ടുകയായിരുന്നു. അണ്ടര്‍ ആര്‍മര്‍ (യുഎ), ഹസ്‌ബ്രോ (എച്ച്എഎസ്) മുതല്‍ ഡോളര്‍ ട്രീ (ഡിഎല്‍ടിആര്‍), അര്‍ബന്‍ ള ട്ട്ഫിറ്റേഴ്‌സ് (യുആര്‍ബിഎന്‍), ക്രോക്കുകള്‍ (ക്രോക്‌സ്) എന്നീ കമ്പനികള്‍ അടുത്തിടെ സപ്ലൈ ചെയിന്‍ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമം, തുറമുഖ തിരക്ക്, ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് ഒപ്പം ലോജിസ്റ്റിക് വെല്ലുവിളികളും ഇവര്‍ നേരിടുന്നു. ഷിപ്പിംഗ് കൗണ്ടറുകളുടെയും തടസ്സങ്ങളുടെയും അഭാവം മൂലം ഇറക്കുമതി ചെയ്ത പാല്‍ക്കട്ടകള്‍ സംഭരിക്കുന്നതില്‍ പ്രശ്‌നമുണ്ടെന്ന് കോസ്റ്റ്‌കോ (കോസ്റ്റ്) ഈ മാസം ആദ്യം പറഞ്ഞു.

എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ നടത്തിയ ആഗോള, ജനുവരി, ഫെബ്രുവരി മാസങ്ങളിലെ 7,000 കമ്പനി വരുമാന കോളുകളുടെ വിശകലനത്തില്‍ നാലിലൊന്ന് ഭാഗവും ‘ചരക്ക്’, 37% ‘ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്’, ആയിരുന്നുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ബ്യൂറോ ഓഫ് ലേബര്‍ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, യുഎസ് ഇറക്കുമതി വിലകള്‍ 2012 മാര്‍ച്ചിനുശേഷം ജനുവരിയില്‍ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിമാസ വര്‍ദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി കഴിഞ്ഞു. സാധനങ്ങള്‍ നീക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് 2019 ല്‍ ഘടനാപരമായി ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ടെന്നും കരാറുകള്‍ അത് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉപഭോക്തൃ വിലകളിലേക്ക് ഇത് എത്രത്തോളം ഫീഡ് ചെയ്യുന്നു എന്നത് ഒരു ഉല്‍പ്പന്നത്തില്‍ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് വ്യത്യാസപ്പെട്ടേക്കാം. ഇറക്കുമതി ചെയ്ത ഘടകങ്ങളെ കൂടുതല്‍ ആശ്രയിക്കുന്ന ചരക്കുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ചിലവ് വരും. അതേസമയം, ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ചരക്കുകളുടെ വില ഗണ്യമായി ഉയരുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഈ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ലഭ്യമാവുകയോ ചെയ്താല്‍, അത് ആഭ്യന്തര ഉല്‍പാദകര്‍ക്ക് വില വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കൂടുതല്‍ അവസരമൊരുക്കുമെന്ന് ഐഎന്‍ജിയുടെ മുതിര്‍ന്ന സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധന്‍ ജോവാന കോണിംഗ്‌സ് പറഞ്ഞു. സംഭവത്തിന്റെ ഫലമായി ടാങ്കര്‍ നിരക്ക് കൂടുതലായതിനാല്‍ സൂയസ് പ്രതിസന്ധി കൂടുതല്‍ ചെലവേറിയതാക്കുമെന്ന് കൊമേഴ്‌സ്ബാങ്ക് അനലിസ്റ്റുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച ക്ലയന്റുകള്‍ക്ക് നല്‍കിയ കുറിപ്പില്‍ പറഞ്ഞു.

Business

യോനോ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് യുപിഐ ബോധവല്‍ക്കരണ കാമ്പയിനുമായി എസ്ബിഐ-എന്‍പിസിഐ

Published

on

യുപിഐ ഇടപാടുകള്‍ വ്യാപകമാക്കുന്നതിനായി സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയും (എസ്ബിഐ) നാഷണല്‍ പേമെന്റ്‌സ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയും (എന്‍പിസിഐ) സംയുക്തമായി ബോധവത്കരണ പ്രചാരണ പരിപാടികള്‍ ആരംഭിക്കും.

എസ്ബിഐയുടെ ബാങ്കിംഗ്, ലൈഫ്സ്‌റ്റൈല്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ യോനോയുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ യുപിഐ പേമെന്റുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് പ്രോത്സാഹനം നല്‍കുവാനാണ് ഈ പ്രചാരണപരിപാടി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

2017ല്‍ ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം, യോനോയ്ക്ക് 34 ലക്ഷം യുപിഐ രജിസ്‌ട്രേഷനുകളും 62.5 ലക്ഷത്തിലധികം ഇടപാടുകള്‍ വഴി 2,520 കോടി രൂപയുടെ കൈമാറ്റവും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. നിലവില്‍ കഴിഞ്ഞ 30 ദിവസത്തെ പ്രതിദിന ശരാശരി ഇടപാട് 27,000 ആണ്.

കൂടുതല്‍ ഉപഭോക്താക്കളെ യോനോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിനും യുപിഐയുടെ പ്രയോജനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവരെ ബോധവത്കരിക്കുന്നതിനും ഈ പ്രചാരണ പരിപാടിയിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് എന്‍പിസിഐ സിഒഒ പ്രവീണ റായ് പറഞ്ഞു. യുപിഐ ഐഡി അറിഞ്ഞിരുന്നാല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ യോനോ ആപ്പില്‍നിന്ന് പണം നല്‍കുവാനോ സ്വീകരിക്കുവാനോ എളുപ്പത്തില്‍ സാധിക്കുമെന്ന് റായ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഇക്കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തില്‍ യോനോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോംവഴി 53 ലക്ഷം ഇടപാടുകളാണ് നടന്നത്. ഇതിന്റെ മൂല്യം ഏതാണ്ട് 2086 കോടി രൂപയാണ്. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട ഡിജിറ്റല്‍ പേമെന്റ് മാതൃകകളിലൊന്നായി യുപിഐ മാറിയിരിക്കുകയാണ്. യുപിഐ 207 ബാങ്കുകളുമായി ബന്ധിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓരോമാസവും യുപിഐ മികച്ച വളര്‍ച്ച നേടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഡിജിറ്റല്‍ പേമെന്റുകളുടെ സ്വീകാര്യത വര്‍ധിക്കുന്നതിനുള്ള തെളിവുകൂടിയാണ് ഈ പ്രതിമാസ വളര്‍ച്ച, എസ്ബിഐ ഡിഎംഡി (സ്ട്രാറ്റജി ആന്‍ഡ് ചീഫ് ഡിജിറ്റല്‍ ഓഫീസര്‍) രവീന്ദ്ര പാണ്ഡെ പറഞ്ഞു.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

Continue Reading

Business

Leading electronics brand bids farewell to smartphone manufacturing

Published

on

South Korea’s LG Electronics said on Monday it will wind down its loss-making mobile division – a move that is set to make it the first major smartphone brand to completely withdraw from the market.

Its decision to pull out will leave its 10 percent share in North America, where it is the No. 3 brand, to be gobbled up by smartphone titans Apple and Samsung Electronics.

The division has logged nearly six years of losses totaling some $ 4.5 billion (roughly Rs. 33,010 crore), and dropping out of the fiercely competitive sector would allow LG to focus on growth areas such as electric vehicle components, connected devices and smart homes, it said in a statement.

In better times, LG was early to market with a number of cell phone innovations including ultra-wide angle cameras and was once in 2013 the world’s third-largest smartphone manufacturer behind Samsung and Apple.

But later, its flagship models suffered from both software and hardware mishaps which combined with slower software updates saw the brand steadily slip in favor. Analysts have also criticized the company for lack of expertise in marketing compared to Chinese rivals.

Currently its global share is only about 2 percent. It shipped 23 million phones last year which compares with 256 million for Samsung, according to research provider Counterpoint.

In addition to North America, it does have a sizeable presence in Latin America, where it ranks as the No. 5 brand.

“In South America, Samsung and Chinese companies such as Oppo, Vivo, and Xiaomi are expected to benefit in the low to mid-end segment,” said Park Sung-soon, an analyst at Cape Investment & Securities.

While other well-known mobile brands such as Nokia, HTC, and Blackberry have also fallen from lofty heights, they have yet to disappear completely.

LG’s smartphone division – the smallest of its five divisions, accounting for about 7 percent of revenue – is expected to be wound down by July 31.

In South Korea, the division’s employees will be moved to other LG Electronics businesses and affiliates while elsewhere decisions on employment will be made at the local level.

LG will provide service support and software updates for customers of existing mobile products for a period of time which will vary by region, it added.

Talks to sell part of the business to Vietnam’s Vingroup fell through due to differences about terms, sources with knowledge of the matter have said.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news10 hours ago

Covid-19 ‘shakes’ Brazil; Most children and young people die

Brazil has been one of the worst-hit nations by the coronavirus disease (Covid-19) pandemic but the unusual high deaths among...

us news11 hours ago

Russia prepares for devastating war; 30,000 more troops cross border; Ukraine shocked

Thirty thousands of Russian troops massing near the Ukrainian border, convoys of tanks, and a deadly escalation in the grinding...

us news11 hours ago

Christian pastor released from prison in Laos

A Laotian pastor who was kept in police detention for more than a year for conducting religious activities related to...

us news11 hours ago

ഫ്ലോറിഡായില്‍ കോവിഡ് മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു

ഫ്ലോറിഡ ∙ കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ ദുരന്തഫലം ഏറ്റവും കൂടുതൽ അനുഭവിക്കേണ്ടി വന്ന ഫ്ലോറിഡാ സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് മരണനിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. മരണനിരക്ക് ഒറ്റ സംഖ്യയിൽ എത്തിയതായി ഫ്ലോറിഡാ...

us news11 hours ago

Malayalee Rose Mary in the American Cancer Society’s Shave to Save program

Rosemary Cherian, a Malayalee, is participating in ‘Shave to Save’, a fundraising event for the American Cancer Society’s Hope Lodge,...

us news11 hours ago

ഒസിഐ കാര്‍ഡുകള്‍ വീണ്ടും പുതുക്കേണ്ടതില്ല, 20 വര്‍ഷ കാലാവധിയും ഉപേക്ഷിക്കും, പ്രവാസികള്‍ക്ക് വന്‍ നേട്ടം

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഓവര്‍സീസ് സിറ്റിസണ്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ഒസിഐ) കാര്‍ഡുകള്‍ വീണ്ടും പുതുക്കുന്നതിനുള്ള നിയമങ്ങള്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വ്യാഴാഴ്ച ഒഴിവാക്കി. പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇത് വലിയ നേട്ടമുണ്ടാക്കും. ഒസിഐ കാര്‍ഡുകള്‍...

Trending