Connect with us

Business

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം; ആഗോള ഷിപ്പിംഗ് കുഴപ്പത്തിലേക്ക്, സാധനങ്ങള്‍ക്ക് ക്ഷാമവും ഉയര്‍ന്ന വിലയും

Published

on

സൂയസ് കനാലിലെ ഗതാഗത തടസം ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ ബാധിച്ചു തുടങ്ങിതായി വ്യാപാര സംഘടനകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. എവര്‍ ഗിവണ്‍ എന്ന ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പല്‍ സൂയസ് കനാലിൽ കുടുങ്ങിയതോടെയാണ് ഇതുവഴിയുള്ള കപ്പല്‍ ഗതാഗതം പൂര്‍ണമായി തടസപ്പെട്ടത്. സൂയസ് പ്രശ്‌നത്തെ തുടര്‍ന്ന് കനാല്‍ ഉടനെ തുറക്കില്ലെന്നായതോടെ എണ്ണവില ബാരലിന് 62.64 ഡോളറിലേക്കുയര്‍ന്നു. ഇത് ഇന്ത്യയില്‍ എണ്ണവില ഉയരുന്നതിനും പൊതു വിപണിയിൽ സാധന സാമഗ്രികളുടെ വിലവര്ധനയ്ക്കും ഇടയാക്കിയേക്കും. അതേസമയം തന്നെ യൂറോപ്പ്, നോര്‍ത്ത് അമേരിക്ക, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും കയറ്റുമതി ചെയ്ത തുണികള്‍, മരുന്നുകള്‍, ഫര്‍ണിച്ചറുകള്‍, യന്ത്രസാമഗ്രികൾ, ഓട്ടോ മൊബൈല്‍ ഭാഗങ്ങള്‍ എന്നിവയും ഗതാഗത കൂരുക്കില്‍പെട്ടു കിടക്കുകയാണ്.

രണ്ടാഴ്ചയോളം ഈ തടസം തുടരാനാണ് സാധ്യത, അത് ഇന്ത്യന്‍ വ്യാപാരമേഖലയെ കാര്യമായി തന്നെ ബാധിക്കുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കൂടാതെ ഇന്ത്യ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങളും ഇത്തരത്തില്‍ പെട്ടുകിടക്കുന്നതിനാല്‍ വിലകയറ്റത്തിന് ഇടയാകുമെന്നും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. സൂയസ് കനാലിലൂടെയുള്ള യാത്രക്ക് പകരം ആഫ്രിക്ക ചുറ്റിയുള്ള കപ്പല്‍യാത്രയ്ക്ക് അഞ്ചു ദിവസം അധികമായി വേണം. ഇത് ഷിപ്പിംഗ് കമ്പനികള്‍ക്ക് ഭീമമായ ബാധ്യത ഉണ്ടാക്കും.യാത്ര തുടരാനാവാതെ നിര്‍ത്തിയിട്ടിരിക്കുന്ന 185 കപ്പലുകളിൽനിന്നായി 9600 കോടി യു.എസ്. ഡോളര്‍ മൂല്യമുള്ള ചരക്കുകളാണ് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നത്. ഗതാഗതം വൈകുന്ന ഓരോ ദിവസവും നഷ്ടമുണ്ടാകുന്നത് ഏകദേശം 900 കോടി ഡോളര്‍ വീതമാണെന്നാണ് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

കനാലിൽ കുടുങ്ങിയ ഭീമന്‍ ചരക്കുകപ്പലിനെ ചലിപ്പിക്കാന്‍ 20,000 ക്യൂബിക് മീറ്റര്‍ മണല്‍ നീക്കേണ്ടി വരുമെന്നാണ് കനാല്‍ അധികൃതര്‍ പറയുന്നത്. സമുദ്രപാതയിലൂടെയുള്ള ഗതാഗതം താത്ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യമാണ് സൂയസ് കനാലില്‍ എവര്‍ഗ്രീന്‍ എന്ന കപ്പല്‍ പ്രതികൂല കാലാവസ്ഥയില്‍ കുടുങ്ങിപ്പോയത്. പടിഞ്ഞാറും കിഴക്കും തമ്മിലുള്ള പ്രധാന റൂട്ട് ദീര്‍ഘനേരം അടഞ്ഞു കിടക്കുന്നത് കാര്യങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ വഷളാക്കും. ഇതു മറികടക്കാന്‍ കാലതാമസമോ ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ റൂട്ടുകളിലേക്കുള്ള വഴിതിരിച്ചുവിടലോ വേണ്ടിവന്നേക്കും. ശേഷി പരിമിതികള്‍ നേരിടുന്ന ബിസിനസ്സുകളില്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തും. ഏഷ്യയില്‍ നിന്ന് യൂറോപ്പിലേക്കും വടക്കേ അമേരിക്കയിലേക്കും കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതും കാര്‍ഷിക ഉല്‍പന്നങ്ങള്‍ വിപരീത ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നതിനും ഇതു കാലതാമസം വരുത്തുന്നു. ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 12% കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കനാല്‍ മറികടക്കാന്‍ ഓയില്‍ ടാങ്കറുകളും ഡസന്‍ കണക്കിന് കണ്ടെയ്‌നര്‍ കപ്പലുകളും ഉള്‍പ്പെടെ 237 കപ്പലുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ കാത്തു കിടക്കുന്നു.

ആഗോള വ്യാപാരത്തിന്റെ 80% ത്തിലധികവും കടലിലൂടെയാണ് നീങ്ങുന്നു. ആഗോളതലത്തില്‍, 40 അടി കണ്ടെയ്‌നര്‍ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശരാശരി ചെലവ് കഴിഞ്ഞ ജൂണില്‍ 1,040 ഡോളറില്‍ നിന്ന് മാര്‍ച്ച് ഒന്നിന് 4,570 ഡോളറായി ഉയര്‍ന്നതായി എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പ്ലാറ്റ്‌സ് പറയുന്നു. ദിവസങ്ങള്‍ കഴിയും തോറും ആ ചെലവുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. ഫെബ്രുവരിയില്‍, കടല്‍ത്തീര യുഎസ് ചരക്ക് ഇറക്കുമതിക്കുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് 5.2 ബില്യണ്‍ ഡോളറാണ്, 2020 ലെ ഇതേ മാസത്തില്‍ ഇത് 2 ബില്യണ്‍ ഡോളറായിരുന്നുവെന്ന് എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഈ ചെലവുകള്‍ ഉടന്‍ തന്നെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന വില അടിച്ചേല്‍പ്പിക്കും, ഇത് പണപ്പെരുപ്പത്തിന്റെ വര്‍ദ്ധനവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. വാള്‍സ്ട്രീറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇതൊരു പേടിസ്വപ്‌നമാണ്. വിലക്കയറ്റം ഫെഡറല്‍ റിസര്‍വിനെ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തില്‍ പലിശനിരക്ക് ഉയര്‍ത്താന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലം കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ആഗോള വിതരണ ശൃംഖലയില്‍ കനത്ത നാശം നേരിട്ടിരുന്നു. ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ മൂലം ഫാക്ടറികള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി അടയ്ക്കുകയും വ്യാപാരത്തിന്റെ സാധാരണ പ്രവാഹത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനം ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു, തുടര്‍ന്നുണ്ടായ വ്യാപാര അളവുകളുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള തിരിച്ചുവരവിനായി കമ്പനികള്‍ കാവല്‍ നില്‍ക്കുമ്പോഴാണ് ഇപ്പോള്‍ ചരക്കുനീക്കം സ്തംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്. എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് യുഎസ് കടല്‍ ഇറക്കുമതി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇതേ മാസത്തേക്കാള്‍ 30 ശതമാനം വര്‍ധനയും 2019 ഫെബ്രുവരിയില്‍ 20 ശതമാനവും ഉയര്‍ന്നു. അമേരിക്കയിലും മറ്റിടങ്ങളിലും ഇറക്കുമതി കുതിച്ചുയരുന്നത് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമത്തിന് കാരണമായി. കാറുകളും യന്ത്രങ്ങളും മുതല്‍ വസ്ത്രങ്ങളും മറ്റ് ഉപഭോക്തൃ സ്‌റ്റേപ്പിളുകളും വരെ ഈ മെറ്റല്‍ ബോക്‌സുകളില്‍ കയറ്റി അയയ്ക്കുന്നു. അവ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഫാക്ടറികള്‍ കൂടുതലും ചൈനയിലാണ്, അവയില്‍ പലതും പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ അടച്ചിരുന്നു, ഇത് പുതിയ ശേഷി ഉയര്‍ത്തുന്നതിന്റെ വേഗത കുറയ്ക്കുന്നുവെന്ന് റോജേഴ്‌സ് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

ലോകത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ചൈന കയറ്റുമതി വളരെ വേഗത്തില്‍ വീണ്ടെടുത്തു. അതേ സമയം, പ്രധാന ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകള്‍ ഡസന്‍ കണക്കിന് കപ്പലുകള്‍ റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. ഫലമായി, ശൂന്യമായ കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ തെറ്റായ സ്ഥലങ്ങളില്‍ കുന്നുകൂട്ടി, യൂറോപ്പിലും വടക്കേ അമേരിക്കയിലും ഏഷ്യയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച സാധനങ്ങള്‍ക്കായുള്ള ആവശ്യം നിറവേറ്റാനായില്ല. ഈ തിരക്ക് ഒഴിവാക്കാന്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കണ്ടെയ്‌നര്‍ ഷിപ്പിംഗ് ലൈനുകളിലൊന്നായ ഹപാഗ്‌ലോയ്ഡ് (എച്ച്പിജിഎല്‍വൈ) 52 ഓളം അധിക കപ്പലുകള്‍ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള സ്ഥലത്തേക്ക് കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ കൂടുതലായി അയയ്ക്കുന്നു. കൂടുതല്‍ സാധാരണ സമയങ്ങളില്‍, 10 ല്‍ താഴെ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ. ഇറക്കുമതിയുടെ വരവ് കോവിഡ് 19 മൂലമുണ്ടായ തൊഴില്‍ ക്ഷാമവും സാമൂഹിക വിദൂര നടപടികളും തുറമുഖങ്ങളില്‍ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് തുറമുഖത്തിലേക്കോ അയല്‍രാജ്യമായ ലോംഗ് ബീച്ചിലേക്കോ പ്രവേശിക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന രണ്ട് ഡസന്‍ കപ്പലുകള്‍ ബുധനാഴ്ചയുണ്ടെന്ന് പോര്‍ട്ട് ഓഫ് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് വക്താവ് ഫിലിപ്പ് സാന്‍ഫീല്‍ഡ് പറഞ്ഞു.

114 വര്‍ഷത്തെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ മാസമായിരുന്നു ഈ ഫെബ്രുവരി. ഇതാവട്ടെ, 800,000 കണ്ടെയ്‌നറുകളോളം തുറമുഖത്ത് നീക്കം ചെയ്യാനാവാതെ ബുദ്ധിമുട്ടുകയായിരുന്നു. അണ്ടര്‍ ആര്‍മര്‍ (യുഎ), ഹസ്‌ബ്രോ (എച്ച്എഎസ്) മുതല്‍ ഡോളര്‍ ട്രീ (ഡിഎല്‍ടിആര്‍), അര്‍ബന്‍ ള ട്ട്ഫിറ്റേഴ്‌സ് (യുആര്‍ബിഎന്‍), ക്രോക്കുകള്‍ (ക്രോക്‌സ്) എന്നീ കമ്പനികള്‍ അടുത്തിടെ സപ്ലൈ ചെയിന്‍ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, കണ്ടെയ്‌നര്‍ ക്ഷാമം, തുറമുഖ തിരക്ക്, ഷിപ്പിംഗ് ചെലവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് ഒപ്പം ലോജിസ്റ്റിക് വെല്ലുവിളികളും ഇവര്‍ നേരിടുന്നു. ഷിപ്പിംഗ് കൗണ്ടറുകളുടെയും തടസ്സങ്ങളുടെയും അഭാവം മൂലം ഇറക്കുമതി ചെയ്ത പാല്‍ക്കട്ടകള്‍ സംഭരിക്കുന്നതില്‍ പ്രശ്‌നമുണ്ടെന്ന് കോസ്റ്റ്‌കോ (കോസ്റ്റ്) ഈ മാസം ആദ്യം പറഞ്ഞു.

എസ് ആന്റ് പി ഗ്ലോബല്‍ പഞ്ജിവ നടത്തിയ ആഗോള, ജനുവരി, ഫെബ്രുവരി മാസങ്ങളിലെ 7,000 കമ്പനി വരുമാന കോളുകളുടെ വിശകലനത്തില്‍ നാലിലൊന്ന് ഭാഗവും ‘ചരക്ക്’, 37% ‘ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്’, ആയിരുന്നുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ബ്യൂറോ ഓഫ് ലേബര്‍ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, യുഎസ് ഇറക്കുമതി വിലകള്‍ 2012 മാര്‍ച്ചിനുശേഷം ജനുവരിയില്‍ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിമാസ വര്‍ദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി കഴിഞ്ഞു. സാധനങ്ങള്‍ നീക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് 2019 ല്‍ ഘടനാപരമായി ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ടെന്നും കരാറുകള്‍ അത് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉപഭോക്തൃ വിലകളിലേക്ക് ഇത് എത്രത്തോളം ഫീഡ് ചെയ്യുന്നു എന്നത് ഒരു ഉല്‍പ്പന്നത്തില്‍ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് വ്യത്യാസപ്പെട്ടേക്കാം. ഇറക്കുമതി ചെയ്ത ഘടകങ്ങളെ കൂടുതല്‍ ആശ്രയിക്കുന്ന ചരക്കുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ചിലവ് വരും. അതേസമയം, ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ചരക്കുകളുടെ വില ഗണ്യമായി ഉയരുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഈ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ലഭ്യമാവുകയോ ചെയ്താല്‍, അത് ആഭ്യന്തര ഉല്‍പാദകര്‍ക്ക് വില വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കൂടുതല്‍ അവസരമൊരുക്കുമെന്ന് ഐഎന്‍ജിയുടെ മുതിര്‍ന്ന സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധന്‍ ജോവാന കോണിംഗ്‌സ് പറഞ്ഞു. സംഭവത്തിന്റെ ഫലമായി ടാങ്കര്‍ നിരക്ക് കൂടുതലായതിനാല്‍ സൂയസ് പ്രതിസന്ധി കൂടുതല്‍ ചെലവേറിയതാക്കുമെന്ന് കൊമേഴ്‌സ്ബാങ്ക് അനലിസ്റ്റുകള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച ക്ലയന്റുകള്‍ക്ക് നല്‍കിയ കുറിപ്പില്‍ പറഞ്ഞു.

Business

വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി ഇന്ത്യയിലെത്തി

Published

on

ടെക് ലോകത്തെ വമ്പന്മാരായ വൺപ്ലസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സ്മാർട് ഫോൺ മോഡൽ വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി എൻഡുറൻസ് എഡിഷൻ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. 150W സൂപ്പർവൂക് (SUPERVOOC) ചാർജിങ് സപ്പോർട്ട് ലഭിക്കുന്ന വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി വേരിയന്റ് സ്മാർട് ഫോൺ വിപണിയിലെ തന്നെ അതിവേഗ വയർഡ് ചാർജിങ് സംവിധാനമുള്ള സ്മാർട്ഫോണുകളിൽ ഒന്നാണ്. ഈ കാറ്റഗറിയിൽ കമ്പനി പുറത്തിറക്കുന്ന ആദ്യ ഫോണാണിത്.

വൺപ്ലസിന്റെ ഉയർന്ന നിലവാരം നിലനിർത്തുന്ന തരത്തിൽ മികച്ച ചാർജിങ് ഉറപ്പുവരുത്തുന്ന വിവിധ പരിശോധനകളിലൂടെ കടന്നു പോയി ടിയുവി റെയ്ൻലൻഡ് (TUV Rheinland) അംഗീകാരം നേടിയ ഫാസ്റ്റ് ചാർജിങ് സംവിധാനമാണ് പുത്തൻ എഡിഷനിൽ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. കൂടാതെ മീഡിയടെക് ഡൈമൻസിറ്റി 8100 മാക്സ് ഒക്ടാ-കോർ ചിപ്സെറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് നിർമിച്ച വൺപ്ലസ് 10ആർ 2.85GHz വരെ സിപിയു വേഗവും മുൻ തലമുറകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ 11 ശതമാനം മെച്ചപ്പെട്ട മൾട്ടി കോർ പെർഫോമൻസും കാഴ്ചവയ്ക്കുന്നു.

50 എംപി സോണി ഐഎംഎക്സ്766 ട്രിപ്പിൾ ക്യാമറ സിസ്റ്റവുമാണ് ഈ പതിപ്പിന്റെ മറ്റൊരു പ്രത്യേകത. 119 ഡിഗ്രി ഫീൽഡ് വ്യൂവോടു കൂടിയ 8 എംപിയുടെ അൾട്രാവൈഡ് ക്യാമറയും 2 എംപി മാക്രോ ക്യാമറയും ഉൾപ്പെടുന്ന റിയർ ക്യാമറയും ഇലക്ട്രോണിക് ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷനോടു കൂടിയ 16 എംപി സെൽഫി ക്യാമറയും വൺപ്ലസ് 10 നെ കൂടുതൽ ആകർഷകമാക്കുന്നു. മാത്രമല്ല അതിമനോഹരമായ ഡിസൈനിലും അനായാസം കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന രീതിയിലാണ് ഫോൺ രൂപകൽപന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

Elon Musk Twitter Deal Now ‘Temporarily On Hold’

Published

on

Elon Musk announced Friday that his $44 billion deal for Twitter is “temporarily on hold” until he gets one request met. (Screengrab image)

“Twitter deal temporarily on hold pending details supporting calculation that spam/fake accounts do indeed represent less than 5% of users,” Musk said in a tweet.

The Tesla and SpaceX CEO has been criticizing the Biden administration, liberal media, and Twitter itself on the Big Tech platform for weeks.

With over 92.7 million followers, Musk suggested former President Trump should be restored to Twitter.

“Even though I think a less divisive candidate would be better in 2024, I still think Trump should be restored to Twitter,” Musk tweeted Thursday night.

He also said, “Biden’s mistake is that he thinks he was elected to transform the country, but actually everyone just wanted less drama.”

After his announcement of the temporary pause on the deal, Twitter shares dropped 17.7 percent to $37.10 in premarket trading, Reuters reports.

If the deal does fall apart, Musk has agreed to pay a $1 billion termination fee, the outlet reports.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

20 ല​ക്ഷം രൂ​പയ്ക്ക് മുകളിലുള്ള ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ൾ​ക്ക് പാ​ൻ, ആ​ധാ​ർ നി​ർ​ബന്ധം

Published

on

മും​​​​ബൈ: ​​ഒ​​​​രു സാ​​​​ന്പ​​​​ത്തി​​​​ക​​വ​​​​ർ​​​​ഷ​​​​ത്തി​​​​ൽ 20 ല​​​​ക്ഷം രൂ​​​​പ​​​​യിൽ‌ കൂ​​​​ടു​​​​ത​​​​ൽ നി​​​​ക്ഷേ​​​​പി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​തി​​​​നും പി​​​​ൻ​​​​വ​​​​ലി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​തി​​​​നും ആ​​​​ധാ​​​​ർ അ​​​​ല്ലെ​​​​ങ്കി​​​​ൽ പാ​​​​ൻ നി​​​​ർ​​​​ബ​​​​ന്ധ​​​​മാ​​​​ക്കി കേ​​​​ന്ദ്ര പ്ര​​​​ത്യക്ഷ നി​​​​കു​​​​തി ബോ​​​​ർ​​​​ഡ്.

ക​​​​റ​​​​ന്‍റ് അ​​​​ക്കൗ​​​​ണ്ട് അ​​​​ല്ലെ​​​​ങ്കി​​​​ൽ കാ​​​​ഷ് ക്രെ​​​​ഡി​​​​റ്റ് അ​​​​ക്കൗ​​​​ണ്ട് തു​​​​റ​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​തി​​​​നും ഈ ​​​​നി​​​​ബ​​​​ന്ധ​​​​ന ബാ​​​​ധ​​​​ക​​​​മാ​​​​ണ്.

ഇ​​​​ട​​​​പാ​​​​ടു​​​​ക​​​​ളി​​​​ൽ സു​​​​താ​​​​ര്യ​​​​തകൊ​​​​ണ്ടു​​​​വ​​​​രു​​​​ന്ന​​​​തി​​​​ന്‍റെ ഭാ​​​​ഗ​​​​മാ​​​യാ​​​​ണ് ന​​​​ട​​​​പ​​​​ടി. പോ​​​​സ്റ്റ് ഓ​​​​ഫീ​​​​സ്, കോ- ​​​​ഓ​​​​പ്പ​​​​റേ​​​​റ്റീ​​വ് ബാ​​​​ങ്ക് ഇ​​​​ട​​​​പാ​​​​ടു​​​​ക​​​​ളി​​​​ലും മേ​​​​ൽ​​​​പ്പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞ നി​​​​ബ​​​​ന്ധ​​​​ന ബാ​​​​ധ​​​​ക​​​​മാ​​​​ണ്.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National19 hours ago

Indian Authorities Demand Pastors Cease Religious Activities

India – Last week, authorities in the Basti district of Uttar Pradesh summoned several Pastors to the police station. The...

world news19 hours ago

ICC Supports a Café to Reach Muslims with the Gospel

Indonesia – Rita* and Zairus* are two field workers who felt called by God to serve in a remote area...

breaking news20 hours ago

യുക്രൈനിൽ നിന്ന് തിരികെയെത്തിയ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ പഠനം തുടരാനാകില്ലെന്ന് കേന്ദ്രം

യുക്രൈനിൽ നിന്നും നാട്ടിലെത്തിയ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇന്ത്യയിൽ പഠനം തുടരാനാകില്ലെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ. വിദ്യാർഥികൾക്ക് മെഡിക്കൽ കോളജുകളിൽ പഠനം അനുവദിച്ച ബംഗാൾ സർക്കാരിന്റെ നീക്കം കേന്ദ്രസർക്കാർ തടഞ്ഞു. വിദേശത്ത്...

Tech20 hours ago

ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് ഇനി ‘ലെഫ്റ്റാകാം’, ആരും അറിയാതെ

വാട്സപ് ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് എക്സിറ്റ് ആയാൽ ഗ്രൂപ്പിലുള്ളവരെല്ലാം അറിയുമെന്ന പേടി ഇനി വേണ്ട. പുതിയ ഫീച്ചർ വരുന്നതോടെ ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് ആരുമറിയാതെ ഇറങ്ങിപോകാൻ സാധിച്ചേക്കും. മെറ്റാ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള...

world news20 hours ago

യുഎഇയിൽ പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ടിൽ വീസ പതിച്ച് നൽകുന്നത് നിർത്തലാക്കി

അബുദാബി : യുഎഇയിൽ പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ടിൽ വീസ പതിച്ച് നൽകുന്നത് പൂർണമായും നിർത്തലാക്കി. ഇനി എമിറേറ്റ്സ് െഎ‍ഡിയിലായിരിക്കും വീസ. ദുബായ് ഒഴികെയുള്ള എമിറേറ്റുകൾ പ്രത്യേക എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി...

National20 hours ago

സ്‌കൂളുകൾ ജൂൺ ഒന്നിന് തുറക്കും; നടപടികൾ സജ്ജമെന്ന് മന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്തെ സ്കൂളുകള്‍ ജൂണ്‍ ഒന്നിന് തുറക്കം. സ്കൂള്‍ തുറക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മുന്നൊരുക്കങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ചചെയ്യാന്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ വകുപ്പ് മന്ത്രിയും വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിയും യോഗം ചേർന്നു. സ്കൂള്‍...

Business20 hours ago

വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി ഇന്ത്യയിലെത്തി

ടെക് ലോകത്തെ വമ്പന്മാരായ വൺപ്ലസിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സ്മാർട് ഫോൺ മോഡൽ വൺപ്ലസ് 10ആർ 5ജി എൻഡുറൻസ് എഡിഷൻ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. 150W സൂപ്പർവൂക് (SUPERVOOC) ചാർജിങ്...

world news21 hours ago

ക്രിസ്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയുടെ ഘാതകരെ മോചിപ്പിക്കണം: നൈജീരിയന്‍ കത്തീഡ്രല്‍ ദേവാലയത്തിന് നേരെ ഇസ്ലാമിസ്റ്റുകളുടെ ആക്രമണം

അബൂജ: നൈജീരിയയിൽ മതനിന്ദ ആരോപിച്ച് ക്രൈസ്തവ വിദ്യാർത്ഥിനിയെ ക്രൂരമായി കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ അറസ്റ്റിലായവരെ വിട്ടയയ്ക്കണമെന്നു ആവശ്യപ്പെട്ട് മുസ്ലിം യുവാക്കള്‍ കത്തോലിക്ക കത്തീഡ്രൽ ദേവാലയം ആക്രമിച്ചു. സോകോടോ രൂപതയിലെ...

Crime2 days ago

ക്രിസ്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയുടെ ക്രൂര നരഹത്യയില്‍ നീതി കിട്ടണമെന്ന് നൈജീരിയന്‍ ക്രൈസ്തവര്‍: പ്രതികളെ കുറ്റവിമുക്തരാക്കണമെന്ന് മതമൗലികവാദികള്‍

സൊകോട്ട; മതനിന്ദ നടത്തിയെന്ന ആരോപണത്തിന്റെ പേരില്‍ നൈജീരിയയില്‍ കല്ലെറിഞ്ഞു കൊലപ്പെടുത്തി മൃതദേഹം അഗ്നിക്കിരയാക്കിയ നൈജീരിയന്‍ ക്രൈസ്തവ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയ്ക്കു നീതി ലഭിക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി നൈജീരിയയില്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹങ്ങളുടെ കൂട്ടായ്മയായ...

world news2 days ago

തുർക്മെനിസ്ഥാനിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് ഇറുക്കമുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കുന്നതിന് വിലക്ക്

തുർക്മെനിസ്ഥാനിൽ (Turkmenistan) സ്ത്രീകൾക്ക് സൗന്ദര്യവർധകസേവനങ്ങൾക്ക് വിലക്കെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. അതിൽ പ്ലാസ്റ്റിക് സർജറി, മാനിക്യൂർ എന്നിവയെല്ലാം പെടുന്നു. തീർന്നില്ല, കൃത്രിമ നഖങ്ങൾ വയ്ക്കാനോ, മുറുക്കമുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കാനോ, മുടി...

world news2 days ago

കാലിഫോര്‍ണിയ ചര്‍ച്ചിലും, ഹൂസ്റ്റണ്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലും കൂട്ടവെടിവെപ്പ്:3 മരണം, നിരവധിപേര്‍ക്ക് പരിക്ക്

ഹൂസ്റ്റണ്‍: ഞായറാഴ്ച കാലിഫോര്‍ണിയാ ഓറഞ്ച്കൗണ്ടിയിലെ പ്രിസ്ബറ്ററി ചര്‍ച്ചില്‍ ആരാധനക്കുശേഷം അക്രമി നടത്തിയ വെടിവെപ്പില്‍ ഒരാള്‍ മരിക്കുകയും, നാലുപേര്‍ക്ക് ഗുരുതരമായി പരിക്കേല്‍ക്കുകയും ചെയ്തതായി കൗണ്ടി ഷെറിഫ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് അറിയിച്ചു....

world news2 days ago

പട്ടാള അട്ടിമറി നടക്കും: പുടിൻ അധികാരഭ്രഷ്ടനാകും; ഇന്റലിജന്‍സ് റിപ്പോര്‍ട്ട്

മോസ്‌കോ: റഷ്യയില്‍ പട്ടാള അട്ടിമറി നടക്കുമെന്നും പ്രസിഡന്റ് വ്ലാഡിമിര്‍ പുടിന് അധികാരം നഷ്ടപ്പെടുമെന്നും, ഇന്റലിജന്‍സ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. അദ്ദേഹത്തെ സ്ഥാനഭ്രഷ്ടനാക്കാനുള്ള സൈനിക അട്ടിമറി അണിയറയില്‍ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകളാണ് പുറത്തു...

Trending