Connect with us

Health

DRDO യുടെ പൊടിമരുന്ന് എത്തി;രോഗികൾക്ക്‌ വെള്ളത്തിൽ അലിയിപ്പിച്ച്‌ കഴിക്കാം

Published

on

ന്യൂഡൽഹി:പ്രതിരോധ ഗവേഷണ വികസന സംഘടന(ഡിആർഡിഒ) വികസിപ്പിച്ച കോവിഡ്‌ പ്രതിരോധ മരുന്നിന്റെ ആദ്യ ബാച്ച്‌ പുറത്തിറക്കി. 2–-ഡിഓക്‌സി–-ഡി–-ഗ്ലൂക്കോസ്‌ (2–-ഡിജി) മരുന്ന്‌ പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ്‌സിങ്ങില്‍ നിന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹർഷ്‌വർദ്ധൻ ഏറ്റുവാങ്ങി. ഡിആർഡിഒ ലാബായ ഇൻസ്‌റ്റിറ്റ്യൂട്ട്‌ ഓഫ്‌ ന്യൂക്ലിയർ മെഡിസിൻ ആൻഡ്‌ അലയഡ്‌ സയൻസസും (ഐഎൻഎംഎഎസ്‌) ഹൈദരാബാദിലെ ഡോ. റെഡ്ഡീസ്‌ ലബോറട്ടറീസും ചേർന്നാണ്‌ മരുന്ന്‌ വികസിപ്പിച്ചത്‌.ജൂൺമുതൽ എല്ലാ ആശുപത്രിയിലും

2–-ഡിജി മരുന്ന്‌ ജൂൺമുതൽ രാജ്യത്തെ എല്ലാ ആശുപത്രിയിലും ലഭ്യമാക്കുമെന്ന്‌ ഡിആർഡിഒ ചെയർമാൻ ജി സതീഷ്‌ റെഡ്ഡി അറിയിച്ചു. മരുന്നിന്റെ ആദ്യബാച്ച്‌ നിയന്ത്രിതരീതിയിൽ ഡൽഹി എയിംസിലും സൈനികആശുപത്രികളിലും ഡിആർഡിഒ ആശുപത്രികളിലും ഉപയോഗിക്കും. 2–-ഡിജി മരുന്ന്‌ രോഗികൾക്ക്‌ വെള്ളത്തിൽ അലിയിപ്പിച്ച്‌ കഴിക്കാം.

കോവിഡ്‌ ബാധിച്ച കോശങ്ങളിൽ കടന്നുചെല്ലുന്ന മരുന്ന്‌ രോഗബാധിത കോശങ്ങൾ ഇരട്ടിക്കുന്നത്‌ തടയും. രോഗികളുടെ പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കും. അഞ്ചോ ഏഴോ ദിവസം രണ്ടുനേരം വീതം മരുന്ന്‌ കഴിക്കേണ്ടി വരും.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

Health

ലബോറട്ടറിയിൽ നിർമ്മിച്ച രക്തം ആദ്യമായി മനുഷ്യനില്‍ പരീക്ഷിച്ചു

Published

on

ലണ്ടന്‍: ലബോറട്ടറിയിൽ നിർമ്മിച്ച രക്തം ആദ്യമായി മനുഷ്യരിൽ പരീക്ഷിച്ചു. മനുഷ്യരിൽ ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്തുകയാണ് ലക്ഷ്യം.

പരീക്ഷണത്തിന് സന്നദ്ധരായ രണ്ട് ആളുകളിൽ ഏതാനും സ്പൂൺ രക്തമാണ് കുത്തിവച്ചത്. ആരോഗ്യമുള്ള 10 പേരിലാണ് പരീക്ഷണം നടത്തുന്നത്. രക്തദാതാക്കളെ തേടി അലയേണ്ട അവസ്ഥയും അപൂർവ രക്തഗ്രൂപ്പുകൾ ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടും ഒഴിവാക്കുകയാണ് ലാബിൽ രക്തം ഉണ്ടാക്കുന്നതിന്‍റെ ഉദ്ദേശ്യം. എന്നാൽ ഇത് പരീക്ഷണത്തിന്‍റെ വിജയത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും.

ബ്രിസ്റ്റല്‍, കേംബ്രിഡ്ജ്, ലണ്ടൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെയും എൻഎച്ച്എസ് ബ്ലഡ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പ്ലാന്റിലെയും ഗവേഷകരാണ് പരീക്ഷണത്തിന് പിന്നിൽ. ചുവന്ന രക്താണുക്കളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് പരീക്ഷണം. ഒരു വ്യക്തിയിൽ നിന്ന് 470 മില്ലിഗ്രാം രക്തം എടുക്കുക എന്നതാണ് ആദ്യ ഘട്ടം. ചുവന്ന രക്താണുക്കളാകാൻ കഴിവുള്ള മൂലകോശങ്ങളെ അതിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചെടുക്കും. പിന്നീട് അവ ലബോറട്ടറിയിൽ വളർത്തി ചുവന്ന രക്താണുക്കളാകാൻ വിടും.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Health

അസ്ട്രാസെനക വാക്സീൻ എടുത്തവരിൽ രക്തം കട്ടപിടിക്കൽ സാധ്യത കൂടുതല്‍: പഠനം

Published

on

ന്യൂഡൽഹി ∙ രക്തം കട്ടപിടിക്കുന്നതു പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ അസ്ട്രാസെനക, ഫൈസർ വാക്സീനുകളെടുത്തവരിൽ നേരിയ തോതിലെങ്കിലും കണ്ടെത്തിയെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ട്. ഫൈസർ, ജാൻസെൻ, മോഡേണ വാക്സീനുകളെക്കാൾ അസ്ട്രാസെനകയ്ക്ക് ഈ സാധ്യത കൂടുതലായിരുന്നുവെന്നും യുഎസ്, യുകെ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിലെ കണക്കുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള റിപ്പോർട്ടിലുണ്ട്. രക്തം കട്ടപിടിക്കുകയും (ത്രോംബോസിസ്) പ്ലേറ്റ്ലറ്റ് കുറയുകയും ചെയ്യുന്ന സ്ഥിതിയാണ് (ത്രോംബോസൈറ്റോപീനിയ) ചിലരിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. ഇതെത്തുടർന്ന് അസ്ട്രാസെനക കുത്തിവയ്ക്കുന്നത് അൽപകാലം നിർത്തിവച്ചിരുന്നു.

പല രാജ്യങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്ത വാക്സീനുകളെടുത്ത ഒരു കോടിയാളുകളെയാണ് പഠനവിധേയമാക്കിയത്. അസ്ട്രാസെനകയുടെ കോവിഡ് വാക്സീനാണ് ഇന്ത്യയിൽ കോവിഷീൽഡ് എന്ന പേരിൽ വ്യാപകമായി നൽകിയത്. ഇന്ത്യയിൽ ഈ പ്രശ്നമുണ്ടായിട്ടില്ലെന്നാണ് ആരോഗ്യമന്ത്രാലയത്തിന്റെ നിലപാട്.
Sources:manoramaonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Health

തളർന്നുപോയവർക്ക്‌ കൂട്ടായി ഇനി കേരളത്തിന്റെ സ്വന്തം റോബോട്ടുകൾ

Published

on

തിരുവനന്തപുരം: അപകടത്തെയും പക്ഷാ​ഘാതത്തെയും തുടർന്ന് തളർന്നുപോയവർക്ക്‌ കൂട്ടായി ഇനി കേരളത്തിന്റെ സ്വന്തം റോബോട്ടുകൾ. കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പായ ജെൻ റോബോട്ടിക്സിന്റെ ജി ​ഗായിറ്റർ റോബോട്ടുകളാണ് ചികിത്സയിലുള്ള രോ​ഗികൾക്കൊപ്പം നടക്കാനൊരുങ്ങുന്നത്. നിലവിൽ ഫിസിയോതെറാപ്പിസ്റ്റുകളുടെ സഹായത്തിലാണ് രോ​ഗികളെ നടത്തിക്കുന്നത്. ഇത്‌ ഒഴിവാക്കാൻ ജി ​ഗായിറ്ററിന് കഴിയുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

രോഗികളുടെ ഉയരത്തിന് അനുസരിച്ച് മാറ്റം വരുത്താൻ റോബോട്ടിനാകും. വെർച്വൽ റിയാലിറ്റിയുടെയും പ്രത്യേകം സജ്ജീകരിച്ച ഇയർഫോൺ വഴി ശബ്ദത്തിന്റെ സഹായത്തോടെയും രോഗികൾക്ക് അവർക്ക് ഏറ്റവും ഇഷ്ടമുള്ള സ്ഥലം അനുഭവിച്ചറിയാനും റോബോട്ടിൽ ക്രമീകരണമുണ്ട്. രോ​ഗികളിലുണ്ടാകുന്ന അനുദിനമുള്ള പുരോഗതി ജി ഗായിറ്റർ കൃത്യമായി ഡോക്ടറിന് ലഭ്യമാക്കും. ഫിസിക്കൽ മെഡിക്കൽ റീഹാബിലിറ്റേഷൻ മേഖലയിൽ എളുപ്പത്തിലും കാര്യക്ഷമമായും പരിശീലനം ഒരുക്കാൻ ജി -ഗായിറ്ററിന് കഴിയുമെന്ന് ജെൻ റോബോട്ടിക്സ് ചീഫ് മാർക്കറ്റിങ് ഓഫീസർ അഫ്‌സൽ മുട്ടിക്കൽ പറഞ്ഞു. മാൻഹോളുകൾ വൃത്തിയാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ‘ബാൻഡിക്കൂട്ട്’ റോബോട്ടുകളിലൂടെ ശ്രദ്ധേയരായ സ്റ്റാർട്ടപ്പാണ് ജെൻ റോബോട്ടിക്സ്.

“കോളേജ് പ്രോജക്ടിന്റെ ഭാ​ഗമായി 2016ൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത എക്സോ സ്കെലിട്ടൻ ടെക്നോളജിയെ വികസിപ്പിച്ചെടുത്താണ് ജി​ ഗായിറ്റർ. സൈന്യത്തിലും നിർമാണ മേഖലകളിലും റോബോട്ടിനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്നായിരുന്നു ആദ്യം വിചാരിച്ചത്‌. പിന്നീടാണ് പാരാപ്ലീജിയ വിഭാ​ഗത്തിന്റെ ഉപയോ​ഗങ്ങൾക്കായി വികസിപ്പിച്ചത്. ആദ്യഘട്ടം സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കാനാണ് ആലോചന. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചർച്ചകളും നടപടികളും അവസാനഘട്ടത്തിലാണ്‌’ –- അഫ്സൽ മുട്ടിക്കൽ പറഞ്ഞു. തിങ്കൾ പകൽ മൂന്നിന് ടെക്നോപാർക്ക് സി ഡാക് ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ നടക്കുന്ന ചടങ്ങിൽ ആരോ​ഗ്യമന്ത്രി വീണ ജോർജ് ജി ​ഗായിറ്റർ ലോഞ്ച് ചെയ്യും.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 weeks ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 weeks ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News4 weeks ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News2 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News3 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News3 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News3 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News3 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News4 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News4 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending