Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

us news

മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണോ?

Published

on

ഹൂസ്റ്റൻ : രണ്ടു ഡോസ് വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുത്തവർക്ക് മൂന്നാമതൊരു ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് കൂടി അനിവാര്യമാണെന്ന വാദം അമേരിക്കയിൽ ശക്തമായി. കുട്ടികള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വാക്‌സിനേഷന്‍ പരീക്ഷണം ഫലപ്രദമായി നടക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസിന്റെ കാര്യം ഉയര്‍ന്നു വരുന്നത്. ഫൈസര്‍ ബയോടെക് വാക്‌സീന്‍ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്കാണ് ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് വേണ്ടത്. മോഡേണ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്കും സമാന പ്രശ്‌നമുണ്ടെങ്കിലും കമ്പനി ഇതുവരെ അവരുടെ ആരോഗ്യനയം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ഇവരുടെ രണ്ടു പേരുടെയും പ്രതിരോധ സാങ്കേതികവിദ്യ ഫലപ്രദമായിരുന്നുവെങ്കിലും ജനിതക മാറ്റം സംഭവിക്കുന്ന വൈറസുകളെ നേരിടാന്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസുകള്‍ കൂടിയേ തീരുവെന്നാണ് പുതിയ വാദം ഉയര്‍ന്നു വന്നിരിക്കുന്നത്. മാത്രമല്ല, കൊറോണ വൈറസ് വാക്‌സീനുകള്‍ എത്രത്തോളം ഫലപ്രദമാണെന്ന ഗവേഷണം തുടരുന്നതിനാല്‍, ദുര്‍ബലരായ ജനങ്ങള്‍ക്ക് ബൂസ്റ്റര്‍ ഷോട്ടുകള്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് ബൈഡന്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥരും കരുതുന്നു.

65 വയസോ അതില്‍ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ളവരോ രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥയില്‍ വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്തവരോ ആയ ആളുകള്‍ക്ക് മിക്കവാറും ഫൈസര്‍ബയോടെക് അല്ലെങ്കില്‍ മോഡേണയില്‍ നിന്ന് മൂന്നാമത്തെ ഷോട്ട് ആവശ്യമായി വരുമെന്ന് മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നു. ഒരേ സാങ്കേതികവിദ്യയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രണ്ട് വാക്‌സീനുകള്‍ ഭൂരിഭാഗം പേര്‍ക്കും കുത്തിവയ്പ് നല്‍കാന്‍ ഉപയോഗിച്ചു. ബൂസ്റ്ററുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ഇതുവരെ മതിയായ തെളിവുകള്‍ ഇല്ലെന്ന് ഭരണകൂടം കരുതിയിരുന്നതെങ്കില്‍ ഏതാനും ആഴ്ചകള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ കഥ മാറിയിരിക്കുകയാണ്.

ആറുമാസത്തിനുശേഷം കൊറോണ വൈറസിനെതിരെ ഫൈസര്‍ വാക്‌സീന്‍ ഫലപ്രദമല്ലെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്ന ഗവേഷണവുമായി ചില അമേരിക്കക്കാര്‍ എത്തിയിരുന്നു. അവരുടെ നിര്‍ദ്ദേശമാണ് ഒരു ബൂസ്റ്റര്‍ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന അഭിപ്രായത്തിലേക്ക് മാറിയത്. ജനിതകമാറ്റം വന്ന വൈറസുകളെ പിടിച്ചു നിര്‍ത്താന്‍ രണ്ടു ഡോസുകള്‍ക്ക ്കഴിയില്ലെന്ന വാദവും ശക്തമാണ്. ഫൈസര്‍ വാക്‌സീനാണ് പുതിയ ബൂസ്റ്റര്‍ വേണമെന്നു പറയുന്നത്. യുഎസില്‍ ഇതുവരെ പൂര്‍ണ്ണമായി വാക്‌സീനേഷന്‍ നടത്തിയവരില്‍ പകുതിയിലധികം പേര്‍ക്കും ഫൈസറിന്റെ വാക്‌സീനാണ് ലഭിച്ചത്. രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് നാലോ ആറോ മാസത്തിനുശേഷം, രോഗലക്ഷണ അണുബാധയ്‌ക്കെതിരായ വാക്‌സീനുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തി 95 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 84 ശതമാനമായി കുറയുന്നുവെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.
Sources:globalindiannews

us news

ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികള്‍ക്ക് സമ്പൂർണ വിലക്ക്,ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ച് ചൈന

Published

on

ബീജിങ്: ക്രിപ്‌റ്റോ കറന്‍സികള്‍ക്ക് സമ്പൂര്‍ണ നിരോധനവുമായി ചൈന രംഗത്ത്. ലോകത്ത് ആദ്യമായാണ് ഒരു രാജ്യം ഇക്കാര്യത്തില്‍ ഇത്രയും കടുത്ത തീരുമാനവുമായി രംഗത്ത് വരുന്നത്. ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികളും അവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ഇടപാടുകളും നിയമവിരുദ്ധമായി പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട് ചൈന.

ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികളുടെ കാര്യത്തില്‍ തീരെ ഉദാരമല്ലാത്ത സമീപനം ആണ് ചൈന സ്വീകരിച്ചുവരുന്നത്. ഇതുസംബന്ധിച്ച് ചൈനയുടെ പല നിയന്ത്രണങ്ങളും നേരത്തേ തന്നെ ക്രിപ്‌റ്റോ വിപണിയെ വലിയ തോതില്‍ ബാധിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാല്‍, ഇപ്പോഴത്തെ നീക്കം ക്രിപ്‌റ്റോവിപണികളുടെ അടിത്തറ തന്നെ ഇളക്കിയേക്കും. ചൈനീസ് തീരുമാനം വന്നതിന് പിറകെ ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികളുടെ മൂല്യത്തില്‍ വലിയ ഇടിവും സംഭവിച്ചു.

ചൈനയുടെ കേന്ദ്ര ബാങ്ക് ആയ പീപ്പിള്‍സ് ബാങ്ക് ഓഫ് ചൈനയാണ് ഇക്കാര്യത്തില്‍ കൃത്യമായ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുള്ളത്. ക്രിപറ്റോകറന്‍സികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എല്ലാ ഇടപാടുകളും നിയമവിരുദ്ധമായിരിക്കുമെന്നും നിര്‍ബന്ധമായും നിരോധിക്കപ്പെടേണ്ടതാണെന്നും ബാങ്ക് അവരുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് മുഖേന വ്യക്തമാക്കിക്കഴിഞ്ഞു. ബിറ്റ്‌കോയിന്‍ എന്നോ, എഥേറിയം എന്നോ ടെഥര്‍ എന്നോ വ്യത്യാസമില്ലാത്തെ എല്ലാ ക്രിപ്‌റ്റോ കറന്‍സികള്‍ക്കും ഇത് ബാധകമായിരിക്കും.

ചൈനക്കാരുടെ കൈവശമുള്ളവരുടെ ബിറ്റ്‌കോയിനുകള്‍ക്ക് ഇനി എന്ത് സംഭവിക്കും എന്നത് സംബന്ധിച്ച ചര്‍ച്ചകളും പുരോഗമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ചൈനയിലെ താമസക്കാര്‍ക്ക് ഓഫ്‌ഷോര്‍ എക്‌സ്‌ചേഞ്ചുകള്‍ വഴി നല്ഡകപ്പെട്ടിരുന്ന ക്രിപ്‌റ്റോ സേവനങ്ങള്‍ കൂടി നിരോധനത്തിന്റെ പരിധിയില്‍ വരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ഇത്തരം ഒരു ആശങ്ക ഉയര്‍ന്നിരിക്കുന്നത്.
Sources:globalindiannews

Continue Reading

us news

Shooting in Tennessee; Two deaths, including the attacker

Published

on

A gunman attacked a grocery store in an upscale Tennessee suburb on Thursday afternoon, killing one person and wounding 12 others before he was found dead of an apparent self-inflicted gunshot wound at the store, authorities said.

Collierville Police Chief Dale Lane said the shooting broke out at a Kroger grocery in his suburban community about 30 miles (50 kilometres) east of Memphis. He said the gunman shot 13 others and himself, and that 12 of the victims were taken to hospitals, some with very serious injuries.

One Kroger worker, Brignetta Dickerson, told WREG-TV she was working a cash register when she heard what at first she thought were balloons popping.

“And, here he comes right behind us and started shooting,” Dickerson said. “And, he kept on shooting, shooting, shooting. He shot one of my co-workers in the head and shot one of my customers in the stomach.”

Lane said police received a call about 1:30 pm about the shooting and arrived almost immediately, finding multiple people with gunshots when they entered the building.

He said a police SWAT team and other officers went aisle to aisle in the store to find people who sought cover or were in hiding, taking them to safety. He said the shooter, whom he described as male, was found dead of an apparent self-inflicted gunshot wound.

The identities of the shooter and the victims were not immediately released. At a news briefing Thursday evening, Lane declined to reveal more about the suspect, citing the ongoing investigation, including search warrants that will be carried out.

“We’re going to carry this thing as far as we can to see and make sure that there’s no else involved,” Lane said, adding that there was “no credible evidence” that there was a second shooter.

The chief also said, “As far as we know there wasn’t any other incident that led up to this.”

Dickerson, the employee, said her co-worker, who is in his 20s, was shot in the head and said he wanted his mother to be notified.

“I left her a voicemail that he was alert and talking,” Dickerson said, adding that she was still trying to reach her later in the day.

“I was walking back towards the floral department and I heard a gunshot,” she said. “It sounded like it was coming from the deli. And I ran out the front door and they had already shot the front door.”

Lane called it a sad day for his department in his initial briefing with reporters.

“I’ve been involved in this for 34 years and I’ve never seen anything like it,” he said Thursday afternoon.

The suspect’s vehicle was in the store’s parking lot and remained there as part of the investigation, the chief said.

He added that investigators were seeking to piece together how the shooting unfolded, adding, “It’s going to take a little bit before we know what happened.”

“Let’s get through the investigation,” Lane said. “Remember, we’re two hours away from the most horrific event that’s occurred in Collierville history.”

Collierville is a growing suburb of more than 51,000 people with a median household income of about $114,000, according to US census figures. Set in a rural and historic area, the town square has largely become known for its boutiques and bed and breakfasts.

Earlier this year, Tennessee became the latest state to allow most adults 21 and older to carry handguns without first clearing a state-level background check and training. The measure was signed into law by Republican Gov. Bill Lee over objections from some law enforcement groups and gun control advocates concerned the measure would possibly lead to more gun violence.

The Kroger Co., based in Cincinnati, Ohio, issued a statement that it was “deeply saddened” by the shooting and was cooperating with law enforcement. The company in 2019 asked its customers not to openly carry guns while visiting its stores.

A Kroger spokesperson said the Collierville store will be closed until further notice.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news23 mins ago

ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികള്‍ക്ക് സമ്പൂർണ വിലക്ക്,ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ച് ചൈന

ബീജിങ്: ക്രിപ്‌റ്റോ കറന്‍സികള്‍ക്ക് സമ്പൂര്‍ണ നിരോധനവുമായി ചൈന രംഗത്ത്. ലോകത്ത് ആദ്യമായാണ് ഒരു രാജ്യം ഇക്കാര്യത്തില്‍ ഇത്രയും കടുത്ത തീരുമാനവുമായി രംഗത്ത് വരുന്നത്. ക്രിപ്‌റ്റോകറന്‍സികളും അവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട...

us news31 mins ago

Shooting in Tennessee; Two deaths, including the attacker

A gunman attacked a grocery store in an upscale Tennessee suburb on Thursday afternoon, killing one person and wounding 12...

us news42 mins ago

50 Killed During Incessant Attacks on Nigerian Christian Community

Nigeria –According to Daily Post Nigeria, suspected Fulani militants have murdered 50 villagers, destroyed 254 homes, and attacked seven churches,...

us news1 day ago

രാജ്യത്തിന്റെ വികസനത്തിനായി ക്രൈസ്തവർ രാജ്യത്ത് തുടരണം : കുർദിഷ് പ്രസിഡന്റ്.

കുർദിസ്ഥാൻ :രാജ്യത്തിന്റെ വികസനത്തിനുവേണ്ടി ക്രൈസ്തവർ കുർദിസ്ഥാനിൽ തുടരണമെന്ന അഭ്യർത്ഥനയുമായി പ്രസിഡന്റ് നെച്ചിർവാൻ ബർസാനി. ഐസിസ് അധിനിവേശത്തെ തുടർന്ന് ഇറാഖിൽനിന്ന് അഭയംതേടി കുർദിസ്ഥാനിൽ എത്തിയ ക്രൈസ്തവർ രാജ്യത്തിന്റെ വികസനം...

us news1 day ago

ഒക്‌ലഹോമയിൽ കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 600,800 കവിഞ്ഞു

ഒക്‌ലഹോമ : ഒക്‌ലഹോമ സംസ്ഥാനത്തു കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചവരുടെ എണ്ണം ബുധനാഴ്ചയോടെ 600,800 കവിഞ്ഞതായി ഒക്‌ലഹോമ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ഹെൽത്ത് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. 2020 മാർച്ചിൽ കോവിഡ്...

Media1 day ago

ജോർജ് മത്തായി സി പി എ (71) കർത്തൃസന്നിധിയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു.

ഡാളസ്: പ്രശസ്ത മാധ്യമ പ്രവർത്തകനും , എഴുത്തുകാരനും ,ജീവ കാരുണ്യ പ്രവർത്തകനുമായ ബ്രദർ ജോർജ് മത്തായി സി പി എ (ഉപദേശിയുടെ മകൻ) (71) സെപ്റ്റംബർ 23...

Trending