Connect with us

breaking news

കരയില്‍ നിന്നും വായുവില്‍ നിന്നും കടലില്‍ നിന്നും റഷ്യ ഉക്രെയ്‌നെ ആക്രമിക്കുന്നു

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: മൂന്നു ഭാഗത്തു നിന്നു ഉക്രെയ്‌നെ ആക്രമിച്ച് റഷ്യ. പ്രതിരോധിക്കാനാവാതെ വലഞ്ഞ് ഉക്രെയ്ന്‍. ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആണവ അപകടസ്ഥലമായ ചെര്‍ണോബില്‍ പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ റഷ്യന്‍ സൈന്യം ശ്രമിക്കുന്നതായി ഉക്രെയ്ന്‍ പ്രസിഡന്റ് വോളോഡിമര്‍ സെലെന്‍സ്‌കി ട്വിറ്ററില്‍ പറഞ്ഞു. ബെലാറസില്‍ നിന്ന് ഉക്രെയ്‌നിന്റെ തലസ്ഥാനമായ കീവിലേക്കുള്ള ഏറ്റവും ചെറിയ നേരിട്ടുള്ള പാതയുടെ ഭാഗം ഉള്‍പ്പെടെ, ഏകദേശം 1,000 ചതുരശ്ര മൈല്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള ഒരു സംരക്ഷിത മേഖലയിലാണ് സൈറ്റ് ഇപ്പോള്‍. ‘ഇത് മുഴുവന്‍ യൂറോപ്പിനുമെതിരായ യുദ്ധ പ്രഖ്യാപനമാണ്,’ സെലെന്‍സ്‌കി പറഞ്ഞു. കരയിലും കടലിലും വായുവിലും റഷ്യന്‍ സൈന്യം ഉക്രെയ്‌നിലേക്ക് മുന്നേറുമ്പോള്‍ വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ നടന്ന പോരാട്ടത്തില്‍ 40 ലധികം ഉക്രേനിയന്‍ സൈനികര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഡസന്‍ പേര്‍ക്ക് പരിക്കേല്‍ക്കുകയും ചെയ്തു.

കരിങ്കടല്‍ തുറമുഖ നഗരമായ ഒഡെസയ്ക്ക് പുറത്ത് നടന്ന ആക്രമണത്തില്‍ 18 സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു, അവിടെ റഷ്യന്‍ നാവികസേനയില്‍ നിന്നുള്ള ആംഫിബിയസ് കമാന്‍ഡോകള്‍ കരയിലേക്ക് വന്നതായി ഒഡെസയുടെ മേയറുടെ സഹായിയായ സെര്‍ജി നസറോവ് പറഞ്ഞു. ഏകദേശം 10:30 മണിയോടെ ഒഡെസയ്ക്ക് ചുറ്റും സ്‌ഫോടനങ്ങള്‍ മുഴങ്ങി, അഗ്‌നിശമന സേനാംഗങ്ങള്‍ തീ അണയ്ക്കാനും സമീപത്തുള്ള ആളുകളെ രക്ഷിക്കാനും ഓടിച്ചെന്നുവെന്ന് നഗരത്തിലെ എമര്‍ജന്‍സി സര്‍വീസ് ഏജന്‍സി അറിയിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ഉച്ചയോടെ, ഒഡേസയിലെ പോരാട്ടം ശമിച്ചതായി കാണപ്പെട്ടു, നഗരത്തില്‍ റഷ്യന്‍ സൈന്യത്തിന്റെ ഒരു സൂചനയും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല, നസറോവ് പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തിന്റെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ദിമിട്രോ കുലേബ പറഞ്ഞു, ഉക്രെയ്ന്‍ ‘ഒന്നിലധികം ദിശകളില്‍ നിന്നുള്ള പൂര്‍ണ്ണ തോതിലുള്ള ആക്രമണം’ നേരിടുന്നു, എന്നാല്‍ റഷ്യന്‍ മുന്നേറ്റത്തില്‍ നിന്ന് അത് ‘സ്വയം പ്രതിരോധിക്കുന്നത് തുടരുന്നു’. പ്രസിഡന്റ് വ്ളാഡിമിര്‍ വി പുടിന്റെ സേനയ്ക്കെതിരെ ആയുധമെടുക്കാന്‍ റിക്രൂട്ട്മെന്റ് ഓഫീസുകളില്‍ സാധാരണക്കാര്‍ അണിനിരന്നു. നേരം പുലരുന്നതിന് മുമ്പ്, റഷ്യന്‍ സൈന്യം ഒന്നിലധികം സ്ഥലങ്ങളിലൂടെ ഉക്രെയ്‌നിലേക്ക് കടന്നു, മെഷീന്‍ ഗണ്‍ വെടിവയ്പ്പിന്റെ മറവില്‍ ഹെലികോപ്റ്ററില്‍ പറക്കുന്ന സൈനികര്‍, കരിങ്കടലില്‍ നിന്ന് കരയിലേക്ക് വരുന്ന നാവിക യൂണിറ്റുകള്‍, റഷ്യ പിടിച്ചെടുത്ത ഉപദ്വീപായ ക്രിമിയയില്‍ നിന്ന് സൈനിക വാഹനങ്ങളും ഇവിടേക്ക് കടന്നു.

പ്രധാന നഗരങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം നിലനിര്‍ത്താന്‍ കൂടുതല്‍ ശക്തമായ പോരാട്ടത്തില്‍ നിരവധി റഷ്യന്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങളും ഒരു ഹെലികോപ്റ്ററും വെടിവച്ചിട്ടതായി ഉക്രേനിയന്‍ സേന അറിയിച്ചു. രണ്ട് പ്രധാന നഗരങ്ങളിലെ റഷ്യന്‍ മുന്നേറ്റങ്ങളെ ഉക്രേനിയന്‍ സൈന്യം പിന്തിരിപ്പിച്ചിരുന്നു: വടക്ക്, ബെലാറസ് അതിര്‍ത്തിക്കടുത്തുള്ള ചെര്‍നിഹിവ്, റഷ്യയോട് ചേര്‍ന്നുള്ള വടക്കുകിഴക്ക് ഖാര്‍കിവ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ആക്രമണം രൂക്ഷമായിരുന്നുവെന്ന് ഒരു മുതിര്‍ന്ന ഉക്രേനിയന്‍ സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു. കുറഞ്ഞത് അര ഡസന്‍ റഷ്യന്‍ ഹെലികോപ്റ്ററുകളെങ്കിലും പടിഞ്ഞാറോട്ട് ഡൈനിപ്പര്‍ നദിക്ക് മുകളിലൂടെ ഉക്രേനിയന്‍ തലസ്ഥാനമായ കീവിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശത്തുള്ള ഹോസ്റ്റോമല്‍ നഗരത്തിലേക്ക് പറക്കുന്നത് വീഡിയോയില്‍ കാണിച്ചു. ചില ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ഹോസ്റ്റോമലിന്റെ വിമാനത്താവളത്തെ ആക്രമിക്കുന്നതായി ട്വിറ്ററിലെ വീഡിയോകളില്‍ കാണിച്ചു. ഉക്രെയ്‌നിന്റെ സായുധ സേന പുറത്തുവിട്ട ഒരു വീഡിയോ, ആ ഹെലികോപ്റ്ററുകളില്‍ ഒരെണ്ണമെങ്കിലും വെടിവെച്ചിട്ടതായി കാണിക്കുന്നു.

സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത മറ്റ് വീഡിയോകളില്‍, രണ്ടാമത്തെ വലിയ നഗരമായ ഖാര്‍കിവിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശത്ത് റഷ്യന്‍ സൈനിക വാഹനങ്ങള്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്നത് കാണിച്ചു, അവിടെ സൈനികര്‍ ഒരു പ്രധാന റോഡില്‍ ചെക്ക്പോസ്റ്റുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. ഉക്രേനിയന്‍ സൈന്യത്തെ റഷ്യന്‍ സൈന്യം മോശമായി തോല്‍പ്പിക്കുന്നതും കാണാം. റഷ്യന്‍ സേനയെ പിന്തിരിപ്പിച്ച് ഒരു പ്രതിരോധം ശക്തമാക്കുന്നതിന്റെ ഒരു സൂചനയില്‍, രണ്ട് റഷ്യന്‍ കവചിത വാഹകര്‍ക്ക് കേടുപാടുകള്‍ സംഭവിച്ചതായി കാണപ്പെട്ടു, ഒന്ന് കിഴക്കന്‍ ഉക്രേനിയന്‍ പട്ടണമായ ഷ്ചസ്ത്യയില്‍ വ്യാഴാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ മരത്തില്‍ ഇടിച്ചു. കിഴക്കന്‍ യുക്രെയിനിലെ ക്രാമാറ്റോര്‍സ്‌കില്‍, 20 മുതല്‍ 50 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള നൂറോളം പുരുഷന്മാര്‍, പട്ടണത്തിലെ സൈനിക വിമാനത്താവളത്തിന്റെ ദിശയില്‍ നിന്ന് സ്‌ഫോടനങ്ങളുടെ മുഷിഞ്ഞ മുഴക്കം കേള്‍ക്കുമ്പോള്‍ പോലും, ഒരു സൈനിക റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ഓഫീസില്‍ എത്തി. അവര്‍ ഒരു ഇടനാഴിയില്‍ കയറി സൈന്യത്തില്‍ ചേരാനുള്ള ഫോമുകള്‍ പൂരിപ്പിച്ചു, ഉക്രെയ്‌നിന്റെ പ്രതിരോധ മന്ത്രി ഒലെക്സി റെസ്നിക്കോവിന്റെ ആഹ്വാനത്തിന് ചെവികൊടുത്തു, കഴിവുള്ള എല്ലാ പൗരന്മാരോടും രാജ്യത്തിന്റെ ടെറിട്ടോറിയല്‍ ഡിഫന്‍സ് യൂണിറ്റുകളില്‍ ഉടന്‍ ചേരാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

യുഎസ് ഇന്റലിജന്‍സ് കമ്മ്യൂണിറ്റി റഷ്യന്‍ ആക്രമണം മുന്‍കൂട്ടി ശരിയായി മനസ്സിലാക്കി, ഒരു എതിരാളിയുടെ രഹസ്യ ആസൂത്രണം കണ്ടെത്തി. അവര്‍ ഉക്രെയ്‌നില്‍ ഒരു പൂര്‍ണ്ണ തോതിലുള്ള അധിനിവേശം നടത്താനുള്ള റഷ്യയുടെ ഉദ്ദേശ്യങ്ങള്‍ കൃത്യമായി പ്രവചിക്കുകയും സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. മാസങ്ങളായി, ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം – സഖ്യകക്ഷികളുമായും പൊതുജനങ്ങളുമായും – പ്രസിഡന്റ് വ്ളാഡിമിര്‍ വി. പുടിന്റെ ഉദ്ദേശ്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള രഹസ്യാന്വേഷണം നടത്തുന്നു. അതിശയിപ്പിക്കുന്ന എല്ലാ ഘടകങ്ങളും എടുത്തുകളയുകയും റഷ്യന്‍ നേതാവിന്റെ തെറ്റായ കാരണം പറഞ്ഞ് യുദ്ധത്തിന് പോകാനുള്ള കഴിവ് ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാല്‍ കാര്യമായ ഉപരോധത്തിന്റെയും സഖ്യകക്ഷികളുടെ ഐക്യത്തിന്റെയും ഭീഷണി ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, വ്യാഴാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ ആരംഭിച്ച വിശാലമായ ആക്രമണത്തില്‍ നിന്ന് പുടിനെ പിന്തിരിപ്പിക്കാന്‍ അത് പര്യാപ്തമായില്ല.

എന്നാല്‍ മോസ്‌കോയ്ക്കെതിരെയും ട്രാന്‍സ്-അറ്റ്‌ലാന്റിക് സഖ്യത്തെ ഒരു ഏകീകൃത മുന്നണിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാനുള്ള വാഷിംഗ്ടണിന്റെ കഴിവ് ഇത് മെച്ചപ്പെടുത്തി. റഷ്യയില്‍ ചിലവ് ചുമത്തുന്നതിനുള്ള ഉപരോധങ്ങളുടെയും മറ്റ് നടപടികളുടെയും തിരമാലകള്‍ തയ്യാറാക്കാനായി. അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, ഇറാഖ്, മറ്റ് ആഗോള പ്രതിസന്ധികള്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ദശാബ്ദങ്ങളായി ഉയര്‍ന്ന രഹസ്യാന്വേഷണ പരാജയങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, പുടിനെക്കുറിച്ചുള്ള രഹസ്യാന്വേഷണത്തിന്റെയും വിശകലനത്തിന്റെയും കൃത്യത സി.ഐ.എ ഉയര്‍ത്തി. റഷ്യന്‍ സൈന്യത്തിന്റെ പദ്ധതികള്‍ പ്ലഗ് ചെയ്ത് പരസ്യമായി തുറന്നുകാട്ടിക്കൊണ്ട് പുടിന്റെ തന്ത്രത്തെ തകര്‍ക്കാനുള്ള അവസാന ശ്രമവും ഉള്‍പ്പെടെ നാല് മാസത്തെ ശ്രദ്ധേയമായ നയതന്ത്രവും പ്രതിരോധവും നടത്താന്‍ അമേരിക്കന്‍ നേതൃത്വത്തിനായി. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ള പിന്‍വാങ്ങലില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഇത് മിക്കവാറും കുറ്റമറ്റ രീതിയില്‍ നടപ്പിലാക്കി. ജര്‍മ്മനികളും മറ്റ് യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളും പോലും റഷ്യന്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്ന വാതകത്തെ വളരെയധികം ആശ്രയിക്കുന്ന പ്ലേബുക്കില്‍ ഒപ്പുവച്ചു.

പ്രതിസന്ധി കെട്ടിപ്പടുക്കുമ്പോള്‍ യു.എസ് അതിന്റെ ബുദ്ധിശക്തി നൂതനമായ രീതിയില്‍ ഉപയോഗിച്ചു. വില്യം ജെ. ബേണ്‍സ്, സി.ഐ.എ. ഡയറക്ടര്‍, റഷ്യന്‍ സര്‍ക്കാരിനെ അതിന്റേതായ യുദ്ധ പദ്ധതികളുമായി നേരിട്ടു. ദേശീയ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗം ഡയറക്ടര്‍ അവ്രില്‍ ഡി. ഹെയ്ന്‍സ്, അമേരിക്കന്‍ വിലയിരുത്തലിന് പിന്തുണ നല്‍കുന്നതിനായി സഖ്യകക്ഷി സര്‍ക്കാരുകളുമായി രഹസ്യാന്വേഷണം പങ്കിട്ടു. പുടിന്റെ പദ്ധതികള്‍ തുറന്നുകാട്ടാനും അദ്ദേഹം ആക്രമിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കാരണം നിഷേധിക്കാനും വൈറ്റ് ഹൗസും സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റും ചില തരംതിരിവില്ലാത്ത രഹസ്യാന്വേഷണങ്ങള്‍ പരസ്യമായി പങ്കിട്ടു.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

breaking news

താലിബാന്‍ പരസ്യമായി ശിക്ഷിക്കാന്‍ തുടങ്ങി; മോഷണക്കുറ്റം ആരോപിച്ച് പൊതുസ്ഥലത്ത് നാല് പേരുടെ കൈ വെട്ടി ശിക്ഷ നടപ്പാക്കി

Published

on

മോഷണക്കുറ്റം ആരോപിച്ച് പൊതുസ്ഥലത്ത് നാല് പേരുടെ കൈ വെട്ടി താലിബാന്‍. ബുധനാഴ്ച അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ കാണ്ഡഹാറിലെ ഫുട്‌ബോള്‍ സ്റ്റേഡിയത്തിലാണ് നാല് പേരുടെ കൈ വെട്ടിയത്. സുപ്രീംകോടതിയുടെ ഉത്തരവ് പ്രകാരം അഹമ്മദ് ഷാഹി സ്റ്റേഡിയത്തിലാണ് ഉത്തരവ് നടപ്പാക്കിയത്.

സംഭവം നടക്കുമ്പോള്‍ താലിബാന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും മതപുരോഹിതന്മാരും മുതിര്‍ന്നവരും നാട്ടുകാരും സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. മോഷണക്കുറ്റവും പ്രകൃതിവിരുദ്ധ ലൈംഗിക ബന്ധവും ആരോപിച്ച് ചൊവ്വാഴ്ച 9 പേരെ പൊതു സ്ഥലത്ത് ചാട്ട കൊണ്ട് അടിച്ചു.കുറ്റവാളികളെ 3539 തവണയാണ് ചാട്ടയടിച്ചത്.

ആളുകളെ ചാട്ടയടിക്കുന്നതും അംഗഛേദം ചെയ്യുന്നതും കൃത്യമായ വിചാരണയില്ലാതെയാണെന്ന് ആരോപണമുണ്ട്. അഫ്ഗാന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകന്‍ താജുഡെന്‍ സൊറൂഷ് സ്റ്റേഡിയത്തിന് പുറത്തുള്ള ഒരു ദൃശ്യത്തിന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററില്‍ പങ്കിട്ടു, ‘ചരിത്രം ആവര്‍ത്തിക്കുന്നു. 1990 കളിലെ പോലെ താലിബാന്‍ പരസ്യമായി ശിക്ഷിക്കാന്‍ തുടങ്ങി’ എന്നാണ് ദൃശ്യങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്ത്.

2022 ഡിസംബര്‍ ഏഴിന് ഫറ നഗരത്തില്‍ വെച്ച് കൊലപാതക കുറ്റം ചുമത്തപ്പെട്ട ഒരാളെ താലിബാന്‍ പൊതുസ്ഥലത്ത് വെച്ച് വധിച്ചിരുന്നു. താലിബാന്‍ അധികാരത്തില്‍ തിരിച്ചെത്തിയതിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യ പൊതു വധശിക്ഷയായിരുന്നു ഇത്. നൂറുകണക്കിന് ആളുകളും നിരവധി ഉന്നത താലിബാന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും നോക്കിനില്‍ക്കെ കൊല്ലപ്പെട്ടയാളുടെ പിതാവ് ഒരു റൈഫിള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കിയതെന്ന് ദി സണ്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

breaking news

നേപ്പാള്‍ വിമാനദുരന്തത്തില്‍ മരിച്ചവരില്‍ പത്തനംതിട്ടയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയ 3 മിഷണറിമാരും

Published

on

പത്തനംതിട്ട:നേപ്പാള്‍ വിമാനപകടത്തില്‍ മരിച്ചവരില്‍ പത്തനംതിട്ട ആനിക്കാട് നിന്നുപോയ മൂന്ന് നേപ്പാള്‍ മിഷനറി പ്രവര്‍ത്തകരും. 45 വർഷത്തോളം നേപ്പാളില്‍ സുവിശേഷ പ്രവര്‍ത്തകനായിരുന്ന ആനിക്കാട് സ്വദേശി മാത്യൂ ഫിലിപ്പിന്റെ സംസ്‌കാര ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ അഞ്ചംഗ സംഘം കേരളത്തില്‍ എത്തിയത്.വെള്ളിയാഴ്ചയായിരുന്നു സംസ്‌കാരചടങ്ങ്.ഇതില്‍ പങ്കെടുത്തശേഷം സ്വദേശത്തേക്ക് മടങ്ങവേയാണ് അപകടത്തില്‍പെട്ടത്.

റാബില്‍ ഹമല്‍,അനില്‍ ഷാഹി,രാജു ടക്കൂരി എന്നിവരാണ് ദുരന്തത്തിന് ഇരയായത്. ഇതില്‍ ദീപക്ക് തമാഹ്, സരൺ എന്നിവർ അപകടത്തിന് തൊട്ടുമുമ്പ് കാഠ്മണ്ഡു വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഇറങ്ങിയത് മൂലം രക്ഷപ്പെട്ടു.നേപ്പാള്‍ വിമാനപകടത്തില്‍ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 68 ആയി.5 ഇന്ത്യാക്കാരടക്കം 72 പേരാണ് വിമാനത്തിലുണ്ടായിരുന്നത്. മരിച്ചവരില്‍ 2 പിഞ്ചുകുട്ടികളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.പൊഖാറ വിമാനത്താവളത്തിന് സമീപം 72 സീറ്റുള്ള യതി എയര്‍ലൈന്‍സ് വിമാനമാണ് തകര്‍ന്നു വീണത്.

മൂന്നു കിലോമീറ്റർ മാത്രമാണ് ഇരുവിമാനത്താവളങ്ങൾക്കും ഇടയിലുള്ള ദൂരം. 35 പേരുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെടുത്തതായി റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്. വിമാനം പൂർണമായി കത്തിനശിച്ചു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ആരെങ്കിലും രക്ഷപ്പെടാനുള്ള സാധ്യതയും കുറവാണ്.

യതി എയർലൈൻസിന്‍റെ ചെറു വിമാനമാണ് അപകടത്തിൽപ്പെട്ടത്. നേപ്പാളിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ ആഭ്യന്തര വിമാന കമ്പനിയാണ് യതി. കാഠ്മണ്ഡുവിൽനിന്ന് 200 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ് പൊഖാറ വിമാനത്താവളം. ലാൻഡിങ്ങിന് തയാറെടുക്കുന്നതിനിടെയാണ് അപകടമെന്നാണ് വിവരം. വിമാനത്താവളത്തിനു സമീപം വലിയ ഗർത്തത്തിലേക്ക് വിമാനം തകർന്നു വീഴുകയായിരുന്നു. അപകടത്തെ തുടർന്ന് പൊഖാറ ഇന്റർനാഷനൽ എയർപോർട്ട് താൽക്കാലികമായി അടച്ചു. രക്ഷാപ്രവർത്തനം പുരോഗമിക്കുകയാണ്.

ചൈനീസ് സാഹയത്തോടെ നിർമിച്ച പുതിയ പൊഖാറ വിമാനത്താവളം 15 ദിവസം മുമ്പാണ് തുറന്നത്. നേപ്പാൾ പ്രധാനമന്ത്രി പുഷ്പ കമാൽ ദഹാൽ പ്രചണ്ഡയാണ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തത്. നേപ്പാളിലെ പ്രധാന വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമാണ് പൊഖാറ. യാത്രക്കാരെല്ലാം നേപ്പാൾ സ്വദേശികളാണെന്നാണ് പുറത്തുവരുന്ന വിവരം.

പൊഖാറയിലെ പഴയ വിമാനത്താവളത്തിനും പുതിയ വിമാനത്താവളത്തിനും ഇടയിലാണ് വിമാനം തകർന്നുവീണതെന്ന് യതി എയർലൈൻസ് വക്താവ് സുദർശൻ ബർത്വാല പറഞ്ഞു. അപകടസമയം കാലാവസ്ഥ ലാൻഡിങ്ങിന് അനുകൂലമായിരുന്നില്ലെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ.

നേപ്പാൾ താഴ്‌വരയിൽ കാലാവസ്ഥ വളരെ വേഗത്തിൽ മാറുമെന്നും അതിനാൽ പൊഖാറ വിമാനത്താവളത്തിലെ ലാൻഡിങ് ഏറെ വെല്ലുവിളിയാണെന്നും വ്യോമയാന വിദഗ്ധൻ സുർജീത് പനേസർ പറഞ്ഞു. പൊഖാറയിൽ വിമാനമിറങ്ങുമ്പോൾ പൈലറ്റുമാർ അതീവ ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അപകടത്തിന്റെ കൃത്യമായ കാരണം വിശദമായ അന്വേഷണത്തിൽ മാത്രമേ വ്യക്തമാകൂമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

http://theendtimeradio.com

 

Continue Reading

breaking news

ചെന്നായ ആകണം; 18 ലക്ഷം രൂപ മുടക്കി ജാപ്പനീസ് യുവാവ്

Published

on

പലര്‍ക്കും പലതരത്തിലെ ആഗ്രഹങ്ങള്‍ കാണും. ചിലര്‍ക്ക് പറക്കാനായിരിക്കും മറ്റ് ചിലര്‍ക്ക് മറ്റൊരാളായി മാറാനൊ അപ്രത്യക്ഷനാകാനൊ ആയിരിക്കും മോഹം.

അപൂര്‍വം ആളുകള്‍ അവരുടെ ഇത്തരം ആശകളെ പൂര്‍ത്തീകരിക്കാന്‍ ഇറങ്ങിത്തിരിക്കാറുണ്ട്.
ജപ്പാനില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു യുവാവ് ഇത്തരത്തില്‍ വേഷം മാറി തന്‍റെ ആഗ്രഹം സഫലീകരിച്ച് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വെെറലായിരിക്കുകയാണിപ്പോള്‍.

ചെന്നായ ആയി മാറാനായിരുന്നു ഇദ്ദേഹം ആഗ്രഹിച്ചത്. അതിനായി 3,000,000 യെന്‍(18.5 ലക്ഷം രൂപ) ആണ് ഈ യുവാവ് ചെലവഴിച്ചത്. സെപ്പെറ്റ് എന്ന കമ്പനിയാണ് ഇതിനായുള്ള വസ്ത്രം തയാറാക്കിയത്. ഏകദേശം 50 ദിവസമെടുത്താണ് അവര്‍ ഈ വസ്ത്രം തയ്യാറാക്കിയത്.

കുട്ടിക്കാലം മുതല്‍ തനിക്ക് മൃഗങ്ങളോട് വല്ലാത്ത സ്‌നേഹമായിരുന്നെന്ന് യുവാവ് പറയുന്നു. വസ്ത്രം ധരിച്ചപ്പോള്‍ തന്‍റെ സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിച്ചെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News4 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending