Connect with us

Crime

ഛത്തീസ്ഗഡിൽ ഭവന ആരാധനകൾ നടത്തിയതിന് ക്രിസ്ത്യൻ സഹോദരന് പീഡനം

Published

on

ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ തുടർച്ചയായ പീഡനങ്ങൾ, നിയമവിരുദ്ധമായ ആക്രമണങ്ങളുടെയും അറസ്റ്റുകളുടെയും അഭൂതപൂർവമായ എണ്ണമറ്റ ആക്രമണങ്ങളുടെയും അമ്പരപ്പിക്കുന്ന വർദ്ധനവ്. ക്രിസ്ത്യാനികളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ ദുരിതകാലം മുമ്പത്തേക്കാളും ഇപ്പോൾ പ്രാർത്ഥനയിൽ ഐക്യപ്പെടാനുള്ള സഭയുടെ ഉണർവ് ആഹ്വാനമാണ്. ദേശീയ മത തീവ്രവാദ സംഘടനകളുടെ പിൻവാങ്ങാനുള്ള സമ്മർദം ക്രിസ്ത്യാനികളെ അവരുടെ വാസസ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കുന്നതിലേക്ക് മാത്രമല്ല, സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക സഹായം പെട്ടെന്ന് തടസപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഇടയാക്കി. സഹോദരൻ രാം രാജ്ഗിരിയുടെയും ഛത്തീസ്ഗഡിലെ ബഡ്കപാറയിലെ ക്രിസ്ത്യൻ സഹോദരന്മാരുടെയും അനുഭവം , യേശുക്രിസ്തുവിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നതിനും അവരിലുള്ള വിശ്വാസത്തിനുമായി ക്രിസ്ത്യാനികൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന മതപരമായ വിദ്വേഷത്തെ നമുക്കു മുന്നിൽ കൊണ്ടുവരുന്നു.

ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കെതിരായ നിയമവിരുദ്ധമായ കേസുകളിൽ നിന്നുകൊണ്ട് പോരാടി ക്രിസ്ത്യാനികൾക്ക് വേണ്ടി ജീവൻ പണയപ്പെടുത്തുന്ന ക്രിസ്ത്യൻ സഹോദരൻ റാം രാജ്ഗിരിയും സഹോദരൻ ദീപക്കും വിവരിക്കുകയും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയും ചെയ്ത സംഭവം, സംസ്ഥാനത്തെ ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തോടുള്ള വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന വിദ്വേഷം വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഛത്തീസ്ഗഡ്, ജില്ല സൂരജ്പൂർ, ഗ്രാമം ബഡ്കപാര. മതഭ്രാന്തന്മാർ പറയുന്നതനുസരിച്ച് അദ്ദേഹം ചെയ്ത കുറ്റം അദ്ദേഹം ഭവന ആരാധനകൾ നടത്തുകയും പങ്കെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, മതപരിവർത്തന ആചാരങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരുന്നു എന്നായിരുന്നു.

2021 ഡിസംബർ 12 ന് ഒരു സഹോദരി തുമ്പയുടെ വീട്ടിലെ വീട്ടിലെ പൂജാ ചടങ്ങിൽ സഹോദരൻ പങ്കെടുത്ത അത്തരത്തിലുള്ള ഒരു സംഭവത്തിൽ, സഹോദരനും സഹോദരി തുമ്പയും സഹോദരി അനുപ്രിയയും അവളുടെ 8 വയസ്സുള്ള മകളും മറ്റുള്ളവരോടൊപ്പം മോശമായി പീഡിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. 100 പേരടങ്ങുന്ന ഒരു സംഘമാണ് അവിടെ ഒത്തുകൂടിയത്. സഹോദരൻ രാം രാജ്ഗിരിയെ ക്രൂരമായി മർദ്ദിച്ചു, ശരീരത്തിൽ ആന്തരിക മുറിവുകളും മുഖത്ത് ചതവുകളും ഉണ്ടാക്കി. ആൾക്കൂട്ടം അവർക്ക് നേരെ അധിക്ഷേപങ്ങളും മതപരിവർത്തന ആരോപണങ്ങളും ആരോപിച്ചു . ആന്തരികാവയവങ്ങൾക്ക് ക്ഷതമേറ്റ അദ്ദേഹം അന്നുമുതൽ പ്രാദേശിക സർക്കാർ ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു.

സഹോദരൻ രാം രാജ്ഗിരിയെയും സഹോദരി അനുപ്രിയയെയും ഈ മതഭ്രാന്തന്മാർ അറസ്റ്റുചെയ്ത് സൂരജ്പൂർ ലോക്കൽ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കൊണ്ടുവന്ന് പോലീസ് ചോദ്യം ചെയ്തു. അവരെ നിയമവിരുദ്ധമായി തടങ്കലിൽ വയ്ക്കുകയും ക്രിമിനൽ നടപടി ചട്ടം 1973 പ്രകാരം 151, 107, 116 വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം കേസെടുത്തു, കൂടാതെ അവർക്കെതിരെ ചുമത്തിയ ആരോപണങ്ങളൊന്നും തെളിയിക്കപ്പെട്ടില്ല. സൂരജ്പൂരിലെ സഹ പാസ്റ്റർമാരുടെയും ക്രിസ്ത്യൻ അസോസിയേഷന്റെയും ഇടപെടലിനെത്തുടർന്ന് സഹോദരി അനുപ്രിയയെ അതേ ദിവസം വൈകുന്നേരം മോചിപ്പിക്കുകയും സഹോദരൻ റാം രാജ്ഗിരിയെ ഒരു ദിവസത്തേക്ക് ലോക്കപ്പ് ചെയ്യുകയും അടുത്ത ദിവസം 13.12.2021 ജാമ്യത്തിൽ വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു. മതപരിവർത്തന കേസുകളിൽ ഇത്തരം വ്യാജ ആരോപണങ്ങൾക്ക് വ്യക്തമായ തെളിവുകളില്ലാതെ, ഈ സംഘം ഗ്രാമവാസികളെ സഹോദരനെതിരെ കള്ളം പറയാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ഇതിന് തെളിവായി ഒരു എഫ്‌ഐആർ പകർപ്പും അദ്ദേഹത്തിന് കൈമാറിയില്ല. 2022 ജനുവരി 7 ന് സൂരജ്പൂർ തഹസിൽദാറുടെ ഓഫീസിലേക്ക് അദ്ദേഹത്തെ വിളിപ്പിച്ചു.

പാസ്റ്റർ റാം രാജ്ഗിരി 2006 മുതൽ ഒരു ക്രിസ്ത്യാനിയാണ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബത്തിൽ നിന്നുള്ള പുറത്താക്കൽ, വിവേചനം, ഇപ്പോൾ തീക്ഷ്ണതയുള്ളവരുടെ മാരകമായ ആക്രമണം തുടങ്ങിയ നിരവധി വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അദ്ദേഹം ക്രിസ്തുവിലുള്ള വിശ്വാസത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നു.

ക്രിസ്ത്യൻ ന്യൂനപക്ഷ സമുദായത്തെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുകയും അക്രമാസക്തമായ ആക്രമണങ്ങൾ നടത്തുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് ഈ തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകൾ അവരുടെ ക്രിസ്ത്യൻ വിരുദ്ധ പ്രചാരണം ഉയർത്താൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റൊരു ഉപകരണമാണ് ശിക്ഷ ഒഴിവാക്കൽ.

സഹോദരൻ രാം രാജ്ഗിരി, സഹോദരി തുമ്പ, സഹോദരി അനുപ്രിയ, അവളുടെ മകൾ, ഛത്തീസ്ഗഡിലെ സൂരജ്പൂർ, ബഡ്കപാര ഗ്രാമത്തിലെ ക്രിസ്ത്യൻ സഹോദരന്മാർക്ക് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിക്കുക, അവരുടെ അനീതിയും ആവശ്യങ്ങളും വികാരങ്ങളും വാചാലരാകാൻ കഴിയില്ല, ദൈവം തന്റെ അഗാധമായ കരുണയിലും ജ്ഞാനത്തിലും സംരക്ഷിക്കുകയും നയിക്കുകയും നിറവേറ്റുകയും ചെയ്യും. അവരുടെ എല്ലാ ആവശ്യങ്ങളും.

ഈ ഹീനമായ അക്രമങ്ങൾ നടത്തുന്ന കുറ്റവാളികൾ യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ രക്ഷാകര കൃപയിലേക്ക് വരികയും അവരുടെ കഠിനഹൃദയങ്ങളിൽ അവന്റെ സ്നേഹം ലഭിക്കുകയും ചെയ്യട്ടെ എന്ന് ദയവായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.

ഭൂമിയിൽ പീഡിപ്പിക്കുന്ന സംഘങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുകയും വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞ ജീവിതം നയിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവരുടെ മനസ്സ് മനുഷ്യരുടെ ഹൃദയങ്ങളെ മാത്രം ഭരിക്കുന്ന നമ്മുടെ ദൈവത്തിന്റെ ശക്തിയും പരമാധികാരവും അറിയാൻ ദയവായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.

സംഘർഷഭരിതമായ ഛത്തീസ്ഗഢിൽ ദൈവരാജ്യം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള സുവിശേഷ പ്രവർത്തങ്ങൾ വർധിക്കാനും ദൈവ മഹത്വത്തിനായി ആത്മാക്കളുടെ ഒരു വലിയ വിളവെടുപ്പ് ഉണ്ടാകാനും ദയവായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Crime

ക്രൈസ്തവ ദേവാലയങ്ങളിൽ കത്തി ആക്രമണo : ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു വൈദീകന്റെ നില ഗുരുതരം

Published

on

മാഡ്രിഡ്: സ്പെയിനിലെ രണ്ട് ദേവാലയങ്ങളിൽ കത്തി ആക്രമണo.ആക്രമണത്തിൽ ദൈവാലയ ശുശ്രൂഷി കൊല്ലപ്പെടുകയും വൈദീകൻ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി പേർക്ക് ഗുതരമായി പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. അൽഗെകിരാസ് നഗരത്തിലെ സാൻ ഇസിദ്രോ, ന്യുഎസ്ത്രാ സെനോരാ ദെ പാൽമ എന്നീ ദൈവാലങ്ങളിൽ ഇന്നലെ രാത്രിയാണ് ആക്രമണം നടന്നത്. ന്യുഎസ്ത്രാ സെനോരാ ദെ പാൽമ ദൈവാലയത്തിലെ ശുശ്രൂഷിയായ ഡിയേഗോ വലൻസിയയാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. പരിക്കേറ്റ ഫാ. ആന്റണി റോഡ്രിഗസ് സാൻ ഇസിദ്രോ ദൈവാലയ വികാരിയാണ്. ആക്രമണത്തിന് പിന്നിൽ തീവ്രവാദ ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് അധികൃതരുടെ നിഗമനം.

300 മീറ്റർ ദൂരത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ദൈവാലയങ്ങളിലേക്ക് കുതിച്ചെത്തിയ അക്രമി, പ്രകോപനം കൂടാതെ വെട്ടുകത്തി ഉപയോഗിച്ച് ജനങ്ങളെ വെട്ടി പരിക്കേൽപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. സാൻ ഇസിദ്രോ ദൈവാലയത്തിലെ വസ്തുക്കൾ തട്ടിത്തെറിപ്പിച്ച ശേഷമാണ് ദെ പാൽമ ദൈവാലയത്തിന് വെളിയിൽ നിൽക്കുകയായിരുന്ന വലൻസിയയെ ആക്രമി വെട്ടി വീഴ്ത്തിയത്. നാല് പേർക്ക് പരിക്കേറ്റതായി സ്‌പെയിനിലെ ‘എൽ മുണ്ടോ’ പത്രം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. അക്രമിയെ പൊലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തെങ്കിലും പേരോ മറ്റ് വിവരങ്ങളോ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല.

ദിവ്യബലി അർപ്പണത്തിനിടെയാണ് ഫാ. ആന്റണി ആക്രമിക്കപ്പെട്ടതെന്നും റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്.
Sources:marianvibes

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

നൈജീരിയയില്‍ കത്തോലിക്ക വൈദികനെ ചുട്ടുക്കൊന്നു

Published

on

അബൂജ: ക്രൈസ്തവരുടെ കുരുതിക്കളമായി മാറിയ നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും കത്തോലിക്ക വൈദികന്‍ ദാരുണമായി കൊല്ലപ്പെട്ടു. നൈജര്‍ സംസ്ഥാനത്തിലെ മിന്നാ രൂപതയിലെ സെന്റ്‌ കഫിന്‍ കോരോയിലെ വിശുദ്ധ പത്രോസിന്റെയും പൗലോസിന്റെയും നാമധേയത്തിലുള്ള കത്തോലിക്ക ദേവാലയത്തിലെ വികാരിയായ ഫാ. ഐസക്ക് അച്ചിയെ അക്രമികള്‍ അഗ്നിയ്ക്കിരയാക്കി കൊലപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. ഇടവക റെക്ടറിയും അഗ്നിക്കിരയായി. ഇന്നലെ ജനുവരി 15 പുലര്‍ച്ചെ 3 മണിയ്ക്കായിരിന്നു സംഭവം. ഫാ. അച്ചിയോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്ന ഫാ. കോളിന്‍സ് ഒമേക്ക് വെടിയേറ്റുവെങ്കിലും ഒരുവിധം രക്ഷപ്പെട്ട അദ്ദേഹം ഇപ്പോള്‍ ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലാണ്. 2021-ല്‍ ഇതേ ദിവസം ഇതേ രൂപതയില്‍ തന്നെ വൈദികനായ ഫാ. ജോണ്‍ഗബാകനും കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

നൈജറിലെ ഗവര്‍ണറായ അല്‍ഹാജി സാനി ബെല്ലോ ആക്രമണത്തെ കടുത്തഭാഷയില്‍ അപലപിച്ചു. “ദൈവവിരുദ്ധവും, മനുഷ്യത്വരഹിതവും” എന്നു ആക്രമണത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ച അദ്ദേഹം അക്രമികളെ ഉടനടി കണ്ടെത്തുവാന്‍ പ്രാദേശിക സുരക്ഷാ മേധാവികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സങ്കടകരമായ നിമിഷമാണെന്നും അതിക്രൂരമായ രീതിയിലാണ് വൈദികന്‍ കൊലചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതെന്നും ഈ നരഹത്യകളെ തടയുവാന്‍ കടുത്ത നടപടികള്‍ ആവശ്യമാണെന്നും സാനി ബെല്ലോ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഗബാഗി/കോറോ ദേശത്ത് നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ തദ്ദേശീയ കത്തോലിക്കാ വൈദികനായിരിന്നു ഫാ. ഐസക്ക്. വൈദികന്റെ അകാല വിയോഗത്തില്‍ മിന്ന രൂപത അതീവ ദുഃഖം രേഖപ്പെടുത്തി.

നൈജീരിയന്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ അസോസിയേന്റെ (സി.എ.എന്‍) പ്രാദേശിക വിഭാഗത്തിന്റെ ചെയര്‍മാന്‍ കൂടിയായിരുന്നു കൊല്ലപ്പെട്ട ഫാ. അച്ചി. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മതനിന്ദ ആരോപിച്ച് ദെബോറ സാമുവല്‍ എന്ന ക്രിസ്ത്യന്‍ കോളേജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയെ ഇസ്ലാമികവാദികള്‍ ക്രൂരമായി മര്‍ദ്ദിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി മൃതദേഹം ചുട്ടെരിച്ച സംഭവം ആഗോള സമൂഹത്തിന്റെ മനസാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ചിരുന്നു. ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദി സംഘടനയായ ബൊക്കോഹറാമും, ഇസ്ലാമിക വാദികളായ ഫുലാനി ഗോത്രവര്‍ഗ്ഗക്കാരും, കവര്‍ച്ചക്കാരും നൈജീരിയയിലെ ക്രൈസ്തവരുടെ ജീവിതം ദുരിതപൂര്‍ണ്ണമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ലോകത്ത് ഒരു ക്രൈസ്തവനായി ജീവിക്കുകയെന്നത് ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടേറിയ രാജ്യങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള ഓപ്പണ്‍ഡോഴ്സിന്റെ പട്ടികയില്‍ ഏഴാമതാണ് നൈജീരിയയുടെ സ്ഥാനം.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

കോംഗോയിൽ ക്രൈസ്തവ ദേവാലയത്തിന് നേരെ ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദി ആക്രമണം; അഞ്ച് മരണം, 15 പേര്‍ക്ക് പരിക്ക്

Published

on

കിന്‍ഹാസ: ആഫ്രിക്കയിലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കോംഗോയിൽ ക്രൈസ്തവ ദേവാലയത്തെ ലക്ഷ്യംവെച്ച് നടന്ന ബോംബ് ആക്രമണത്തിൽ അഞ്ച് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഇന്നു ഞായറാഴ്ച (15 ജനുവരി 2023) നടന്ന സംഭവം ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റുമായി ബന്ധമുള്ള തീവ്രവാദി ആക്രമണമാണെന്നാണ് അനുമാനിക്കപ്പെടുന്നത്. ഉഗാണ്ടയോട് ചേര്‍ന്ന അതിർത്തിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന കസിൻഡി ഗ്രാമത്തിൽ നടന്ന തീവ്രവാദി ആക്രമണത്തിൽ പതിനഞ്ചോളം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റുവെന്ന് ആർമി വക്താവ് ആന്റണി മൗളുഷെ അന്താരാഷ്ട്ര വാര്‍ത്ത ഏജന്‍സിയായ റോയിട്ടേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു. ശരീരങ്ങൾ ദേവാലയത്തിൽ കിടക്കുന്ന വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ പുറത്തുവന്നിട്ടുണ്ട്. മറ്റൊരു വീഡിയോയിൽ പരിക്കുപറ്റിയവരെ മെഡിക്കൽ സഹായം ലഭ്യമാക്കാൻ ട്രക്കിലേക്ക് കയറ്റുന്നതും ദൃശ്യങ്ങളില്‍ വ്യക്തമാണ്.

ഒരു ജ്ഞാനസ്നാനം നടക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ആക്രമണം ഉണ്ടായതെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തെ ഭൂരിപക്ഷം ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസികൾ ആണെങ്കിലും, തുടർച്ചയായി തീവ്ര ഇസ്ലാമികവാദികളില്‍ നിന്ന് ഭീഷണി നേരിടുന്ന സമൂഹമാണ് കോംഗോയിലുള്ളത്. അലയൻസ് ഫോർ ഡെമോക്രാറ്റിക് ഫോഴ്സ് എന്ന സംഘടനയാണ് രാജ്യത്തിന്റെ കിഴക്ക് ക്രൈസ്തവർക്കും, ദേവാലയങ്ങൾക്ക് നേരെ ക്രൂരമായ ആക്രമണം അയച്ചു വിടുന്നതെന്ന് ഓപ്പൺഡോർസ് എന്ന ക്രൈസ്തവ സന്നദ്ധ സംഘടന പറയുന്നു. രാജ്യത്തെ കിഴക്കൻ മേഖലയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അക്രമങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധവുമായി പതിനായിരകണക്കിന് ക്രൈസ്തവര്‍ കഴിഞ്ഞമാസം തെരുവിൽ ജാഥ നടത്തിയിരിന്നു.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News5 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending