Connect with us

world news

ക്രിസ്തു വിശ്വാസം സ്വീകരിച്ചതില്‍ എനിക്കൊരിക്കലും ഖേദിക്കേണ്ടി വന്നിട്ടില്ല: യേശുവിനെ രക്ഷകനായി സ്വീകരിച്ച മുന്‍ ഇസ്ലാമിന്റെ സാക്ഷ്യം ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു

Published

on

ഡോസോ: പടിഞ്ഞാറന്‍ ആഫ്രിക്കയിലെ ഇസ്ലാമിക ഭൂരിപക്ഷ രാജ്യമായ രാജ്യമായ നൈജറില്‍ ക്രൈസ്തവര്‍ കനത്ത വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്നതിനിടെ ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിച്ച് ക്രിസ്തു വിശ്വാസം സ്വീകരിച്ച പരിവര്‍ത്തിത ക്രൈസ്തവന്റെ ജീവിത സാക്ഷ്യം ശ്രദ്ധ നേടുന്നു. ഡോസോ മിഷനില്‍ നിന്നുള്ള സൊസൈറ്റി ഓഫ് ആഫ്രിക്കന്‍ മിഷന്‍സ് (എസ്.എം.എ) .വൈദികനായ ഫാ. റാഫേല്‍ കാസാമേയറാണ് ഡോസോയിലെ കത്തോലിക്ക കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ ഭാഗമായി പ്രേഷിത ദൗത്യത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന പിയറെ എന്ന പരിവര്‍ത്തിത ക്രൈസ്തവന്റെ സാക്ഷ്യം ‘ഏജന്‍സിയ ഫിദെസ്’മായി പങ്കുവെച്ചത്. ക്രിസ്ത്യന്‍ വിശ്വാസത്തിലേക്ക് പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്തതില്‍ തനിക്കൊരിക്കലും ഖേദിക്കേണ്ടി വന്നിട്ടില്ലെന്നു പിയറെ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു.

“പിയറെയേ കണ്ടെത്തുവാന്‍ എനിക്ക് അധിക സമയം വേണ്ടി വന്നില്ല. അധികം സംസാരിക്കാതെ തന്നിലേക്ക് ഒതുങ്ങി ജീവിക്കുകയായിരുന്നു വിവേകശാലിയായ അവന്‍. ഞങ്ങളുടെ പ്രേഷിത ദൗത്യത്തിലെ ഒരു നിധിയാണ് അവന്‍. കാരണം നമ്മുടെ വിശ്വാസത്തിന്റെ കേന്ദ്രത്തിലേക്കും, ദൈവത്തോടും അയല്‍ക്കാരനോടുമുള്ള സ്നേഹത്തിലേക്കും നമ്മളെ നേരിട്ട് കൊണ്ടുപോവുകയാണ് അവന്‍”. മുസ്ലീം വിദ്യാഭ്യാസത്തില്‍ വളര്‍ന്ന പിയറെ സ്കൂള്‍ വിദ്യാഭ്യാസം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഖുറാന്‍ പഠിപ്പിക്കുന്ന മദ്രസ്സയില്‍ ചേര്‍ന്ന്‍ തന്റെ സമപ്രായക്കാരോടൊപ്പം ഇസ്ലാമിക ആശയങ്ങള്‍ പഠിച്ചു. കൗമാരപ്രായം കഴിയാറായപ്പോഴേക്കും ഒരു വെല്‍ഡറായി ജോലി ആരംഭിച്ചു. ഒരു ദിവസം ജോലിക്കിടയില്‍ മേശപ്പുറത്ത് ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട ചില പുസ്തകങ്ങള്‍ പിയറെ കണ്ടു.

അതിലൊരെണ്ണം എടുത്ത് വീട്ടില്‍ കൊണ്ടുവന്ന പിയറെ അത് വായിക്കുവാന്‍ ആരംഭിച്ചു. അന്നുമുതല്‍ ഇന്നു വരെ ആ പുസ്തകം താന്‍ കൈവിട്ടിട്ടില്ല എന്നാണ് പിയറെ പറയുന്നത്. ബൈബിളിലെ പുതിയ നിയമമായിരുന്നു ആ പുസ്തകം. “ആ പുസ്തകം വായിക്കുന്നത് എനിക്ക് ഇഷ്ടമായിരുന്നു. അത് എന്റെ ഹൃദയത്തെ സ്പര്‍ശിച്ചു, അതേക്കുറിച്ച് എന്റെ മുസ്ലീം സഹപ്രവര്‍ത്തകരോട് സംസാരിക്കുന്നതും എനിക്കിഷ്ടമായിരുന്നു. പാവപ്പെട്ടവരോട് കരുണയും, അടുപ്പവും കാണിക്കുന്നതിനെ കുറിച്ചുള്ള കഥകളായിരുന്നു ആ പുസ്തകത്തില്‍, എന്നാല്‍ ഇവ യഥാര്‍ത്ഥ ജീവിതവുമായി എങ്ങനെ പൊരുത്തപ്പെടും എന്നതിനെ കുറിച്ച് എനിക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നു, എനിക്ക് ഒരു ക്രൈസ്തവനെയും പരിചയമില്ലായിരുന്നു” .

“പിന്നീട് അഗാദെസില്‍ ജോലിക്ക് പോയപ്പോഴാണ് ഞാന്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹവുമായി അടുക്കുന്നത്. ഞാന്‍ അവരുമായി ചേര്‍ന്നു. സുവിശേഷത്തേക്കുറിച്ചും, ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ ജീവിതത്തേക്കുറിച്ചും എനിക്ക് കൂടുതല്‍ അറിയണമായിരുന്നു” പിയറെ പറയുന്നു. അഗാദെസിലെ ജീവിതകാലത്ത് വിവിധ ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുവാന്‍ തനിക്ക് കഴിഞ്ഞു. അതാണ് സത്യ വിശ്വാസത്തിലേക്ക് തന്നെ നയിച്ചത്. ക്രിസ്തു വിശ്വാസത്തെ പ്രതി തനിക്ക് ഒരിക്കലും ലജ്ജിക്കേണ്ടി വന്നിട്ടില്ലായെന്നും തന്റെ മക്കള്‍ ഇപ്പോഴും ഇസ്ലാം പിന്തുടരുന്നുവെന്നത് മാത്രമാണ് തന്നെ അലട്ടുന്നതെന്നും പിയറെ പറയുന്നു.. ഇന്ന്‍ തന്റെ കൊച്ചു ജീവിതത്തിനിടെയില്‍ കര്‍ത്താവിന്റെ വചനം മറ്റുള്ളവരുമായി പങ്കുവെയ്ക്കുകയാണ് ഈ സഹോദരന്‍. നൈജര്‍ ജനസംഖ്യയിലെ 99%വും ഇസ്ലാം പിന്തുടരുന്നവരാണ്.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

world news

Nicaragua shuts down Mother Teresa charity, 100 other groups

Published

on

Nicaragua: Nicaragua has shut down 101 civic organizations and charities, including the local branch of the Missionaries of Charity established by Mother Teresa, the country’s national assembly said in a statement late on Wednesday.

The move, the latest in a spate of closures under the government of President Daniel Ortega that the opposition has said is an attack on civil society, claimed the groups “failed to comply with obligations established by national legislation”.

The Missionaries of Charity, which works with impoverished communities, had been operating in Nicaragua for over 34 years.

In April, Nicaragua’s parliament, controlled by Ortega allies, shut down 25 non-governmental organizations many of which had openly criticized the government. Lawmakers argued the NGOs had violated Nicaraguan laws.

Ortega, one of the leaders of the Sandinista rebellion that toppled former dictator Anastasio Somoza in 1979, was sworn into office for his fourth consecutive term as president in January, two months after winning an election dismissed by the United States and other Western nations as fraudulent.

In March, the Vatican protested to Nicaragua over the effective expulsion of its ambassador to capital Managua, saying the unilateral action was unjustified and incomprehensible.

Archbishop Waldemar Sommertag, who was ambassador since 2018, had to leave the country abruptly after the government withdrew its diplomatic approval of the envoy, known in diplomatic language as an agrément.

“The Ortega regime in Nicaragua has systematically canceled legal registration of human rights organizations and other NGO’s in an effort to demolish the few trenches of democracy that still survive in the country,” Juan Pappier, senior researcher on Latin America at Human Rights Watch, told.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ജപ്പാനിൽ ഇനി വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ വീട് തകരില്ല,ഒഴുകും

Published

on

ജപ്പാൻ: ജാപ്പനീസ് ഹോം ബിൽഡിംഗ് കമ്പനിയായ ഇച്ചിജോ കമ്മ്യൂണിറ്റി വെള്ളപ്പൊക്കത്തെ നേരിടാൻ ഒരു ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹൗസ് നിർമ്മിച്ചു. വാട്ടർപ്രൂഫ് രീതിയിലാണ് വീട് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഒരു സാധാരണ വീട് പോലെ കാണപ്പെടുമെങ്കിലും ജലനിരപ്പ് ഉയരുന്നതോടെ വീട് ഒഴുകാൻ തുടങ്ങും.

അഞ്ച് മീറ്റർ വരെ പൊങ്ങിക്കിടക്കാൻ കഴിയുന്ന കേബിളുമായി വീട് ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇരുമ്പ് ദണ്ഡുകൾ കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച വീട് വാട്ടർപ്രൂഫ് ആണെന്നും അതിനാൽ വെള്ളം മൂലം കേടുപാടുകൾ സംഭവിക്കുന്നില്ലെന്നതുമാണ് മറ്റൊരു സവിശേഷത.

ഇത്തരം വീടുകൾക്ക് വെള്ളപ്പൊക്ക മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു. വീടിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങളെ ധരിപ്പിച്ചതായും കമ്പനി അറിയിച്ചു. ഇച്ചിജോ കമ്മ്യൂണിറ്റി മുമ്പും ദുരിതബാധിത പ്രദേശങ്ങളിൽ വീടുകൾ നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2011 ഓഗസ്റ്റിലെ ഭൂകമ്പത്തിൽ കമ്പനി 376 യൂണിറ്റ് വീടുകൾ നിർമ്മിച്ചു. ഈ വീടുകൾ ഭൂകമ്പത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നവയായിരുന്നു. രണ്ട് സിംഗിള്‍ ബെഡുകള്‍ ഇടാന്‍ സൗകര്യമുള്ളവയും ഭൂകമ്പത്തെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ കഴിവുള്ളവയുമായിരുന്നു അവ.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ICC Names Afghanistan, Fulani Militants, and Ayatollah Ali Khamenei as Worst Persecutors

Published

on

International Christian Concern (ICC) today revealed its annual “Persecutor of the Year Awards” report at the International Religious Freedom Summit in Washington D.C. The comprehensive 150-page document lists the world’s top 16 persecutors of Christians across the globe within the last year, breaking down these actors by country, entities and individuals while documenting their activities and methods.

The top three “2022 Persecutor of the Year Awards” go to the following dis-honorees:

• COUNTRY: Afghanistan – In the fallout of the U.S. withdrawal from Afghanistan, the Taliban assumed de facto control of the government, declaring a new Islamic Emirate of Afghanistan. By the end of 2021, the Taliban employed harsh tactics to expose the country’s Christians. This has brought persecution in Afghanistan to its highest levels since the Taliban’s first government, established in 1996.

• ENTITY: Fulani Militants – This is a faction of the wider Fulani people group, who represent the largest nomadic ethnic group in Nigeria. Since 2000, the Fulani militants in Nigeria have killed tens of thousands of Christians and left many more homeless. Having seen increasing violence against Nigeria’s Christian population in the Middle Belt, it is alleged that the Fulani militant aggression is aided by stakeholders within the Nigerian government.

• INDIVIDUAL: Ayatollah Ali Khamenei – The Grand Ayatollah of Iran serves as the country’s Supreme Leader, an honorific title for his clerical role in Shia Islam. As the leader of Iran, Khamenei exerts control over every aspect of Iranian life, both physically and spiritually. As an Islamic republic, Iran poses severe limits on the ability of Christians to practice their religion, enforcing a hardline regime that allows the brutal torture and execution of many Iranian Christians.

Jeff King, president of ICC, along with testifying survivors of global religious persecution, provided insight into the report during a press conference at the International Religious Freedom Summit.

“Across the globe, Christians are beaten, imprisoned, tortured, and murdered simply because of what they believe in. I’ve been doing this for 20 years and it’s not getting better but getting worse,” said King. “Religious freedom is often a very complicated subject. This annual report is a primer for our allies to understand it and see it.”

Akram, a Muslim background believer originally from Iran, who has been assisting ICC in rescuing Christians in Afghanistan, shared stories from those with whom she is in contact. “With all the pain and suffering that they are going through, their faith is unbelievable,” she said.

Following global headlines earlier in June detailing the massacre of at least 40 worshippers from St. Francis Xavier Church in Ondo, Nigeria at the hands of the Fulani militants – which was awarded Persecutor of the Year in the “Entity” category — ICC featured a video testimony from a partner in the country.

“We call on the people in the West to properly understand the fact that what is going on in Nigeria, persecuted by the Fulani militants, is genocide,” said Rev. “Gab,” who addressed the crowd under an alias and with his face blurred for security purposes amid the ongoing violence in the region toward Christians. “The government should not overlook its responsibility in dealing with these militants. The dictionary definition of genocide is targeting of an ethnic group and killing them in large numbers. The Fulani militants have been doing just that.”

The press conference also featured via video Dr. Daniel Shayesta, a persecution survivor from Iran. Shayesta was one of the radical Muslim leaders who helped start Hezbollah. He later became a candidate for the Islamic Parliament, but his growing political opposition to the Ayatollah resulted in an arrest and death sentence.

He managed to escape to Turkey and began a “journey to faith in Jesus Christ,” establishing the organization, Exodus From Darkness, in 2000.

Shayesta recounted being a closely aligned leader to the Ayatollah Ali Khamenei’s rise to power in Iran. Ayatollah Ali Khamenei received the “award” for ICC’s 2022 Persecutor of the Year for the “Individual” category.

“I do not think all the prisons in the world are as painful as those of the Ayatollah – especially for female protesters,” Shayesta said. He described the torment that the women who oppose the Ayatollah suffer, becoming sex slaves before being killed for what they believe. “It is because of the Ayatollah’s viciousness that now many Iranians hate Islam… Christ is the only solution to the cruelty of the Ayatollahs.”

Rashad Hussain, Ambassador of International Religious Freedom, offered remarks in person that praised ICC’s work. “The efforts of International Christian Concern are very critical. I want to commend your leadership,” he said.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National11 hours ago

Indian Bishop Calls for Peace After Beheading

India – Yesterday, an Indian Bishop appealed for peace rather than violence following the beheading of a tailor by Muslim...

us news11 hours ago

റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്നും കാലുമാറിയ ജോയ് ഹൊപ്മിസ്റ്റര്‍ ഒക്കലഹോമാ ഡെമോക്രാറ്റിക്ക് പാര്‍ട്ടി ഗവര്‍ണ്ണര്‍ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി

ഒക്കലഹോമ: ഒക്കലഹോമ ഗവര്‍ണര്‍ പ്രൈമറി തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഡമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്നും മത്സരിച്ച ഒക്കലഹോമ പബ്ലിക്ക് എഡുക്കേഷന്‍ സൂപ്രണ്ട് ജോയ് ഹോപ്മിസ്റ്റര്‍ക്ക് തിളക്കമാര്‍ന്ന വിജയം.തെരഞ്ഞെടുപ്പു പ്രഖ്യാപനത്തിന് തൊട്ടുമുമ്പാണ് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍...

National12 hours ago

കര്‍ണാടകയില്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ സ്ത്രീയുടെ വീട്ടില്‍ ഹിന്ദുത്വവാദികളുടെ അതിക്രമം; ബൈബിള്‍ അഗ്നിക്കിരയാക്കി

ചിത്രദുര്‍ഗ്ഗ: കര്‍ണാടകയിലെ ചിത്രദുര്‍ഗ്ഗയില്‍ അറുപത്തിരണ്ടു വയസ്സുള്ള ക്രിസ്ത്യന്‍ സ്ത്രീയുടെ വീട്ടില്‍ അതിക്രമിച്ച് കയറിയ നാലംഗ ഹിന്ദുത്വവാദി സംഘം ബൈബിള്‍ അഗ്നിക്കിരയാക്കി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. ഇക്കഴിഞ്ഞ ചൊവ്വാഴ്ച ചിത്രദുര്‍ഗയിലെ ഹിരിയൂര്‍...

world news12 hours ago

Nicaragua shuts down Mother Teresa charity, 100 other groups

Nicaragua: Nicaragua has shut down 101 civic organizations and charities, including the local branch of the Missionaries of Charity established...

world news1 day ago

ജപ്പാനിൽ ഇനി വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ വീട് തകരില്ല,ഒഴുകും

ജപ്പാൻ: ജാപ്പനീസ് ഹോം ബിൽഡിംഗ് കമ്പനിയായ ഇച്ചിജോ കമ്മ്യൂണിറ്റി വെള്ളപ്പൊക്കത്തെ നേരിടാൻ ഒരു ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹൗസ് നിർമ്മിച്ചു. വാട്ടർപ്രൂഫ് രീതിയിലാണ് വീട് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഒരു സാധാരണ...

us news1 day ago

അമേരിക്ക പിടിമുറുക്കുന്നു; ആപ്പ്‌സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് ടിക് ടോക്ക് പിൻവലിക്കണമെന്ന് യുഎസ് എഫ്‌സിസി

ചൈനീസ് ഹ്രസ്വ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷനായ ടിക് ടോക്ക് ആപ്പ്സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ഗൂഗിളിനും, ആപ്പിളിനും യുഎസ് ഫെഡറൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് കമ്മീഷൻ (എഫ്സിസി) കമ്മീഷണർ ബ്രൻഡൻ കാറിന്റെ...

Life2 days ago

ഇന്ത്യയുടെ പോളാർ സാറ്റലൈറ്റ് ലോഞ്ച് വെഹിക്കിളിൽ സി53 വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു

ശ്രീഹരിക്കോട്ട: സിംഗപ്പൂരിൽ നിന്ന് മൂന്ന് ഉപഗ്രഹങ്ങളുമായി ഇന്ത്യയുടെ പോളാർ സാറ്റലൈറ്റ് ലോഞ്ച് വെഹിക്കിളിൽ സി53 (PSLV C53) ഐഎസ്ആര്‍ഒ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാൻ സ്‌പേസ്...

us news2 days ago

അമേരിക്കയില്‍ കത്തോലിക്ക ദേവാലയത്തിനെതിരെ ഗര്‍ഭഛിദ്ര അനുകൂലികളുടെ ആക്രമണം

വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡി‌.സി: വാഷിംഗ്ടണിലെ ബെല്ലേവുവിലുളള സെന്റ് ലൂയിസി കത്തോലിക്ക ദേവാലയത്തെ ലക്ഷ്യമാക്കി നടന്ന ആക്രമണ ദൃശ്യങ്ങൾ പുറത്തുവന്നു. രാജ്യത്ത് ഭ്രൂണഹത്യ നിയമവിധേയമാക്കിയ 1973ലെ റോ വെസ് വേഡ്...

us news2 days ago

ചൂടേറ്റു മരിച്ച അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരുടെ എണ്ണം 51 കവിഞ്ഞു

സാൻ അന്റോണിയോ (ടെക്സസ്): യുഎസിലെ ടെക്‌സസിൽ സാൻ അന്റോണിയോയിൽ ട്രക്കിനുള്ളിൽ ചൂടേറ്റു മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 51 ആയി. 34 പേരെ തിരിച്ചറിഞ്ഞതായി ബെസ്കർ കൗണ്ടി കമ്മിഷണർ റെബേക്ക...

world news2 days ago

ICC Names Afghanistan, Fulani Militants, and Ayatollah Ali Khamenei as Worst Persecutors

International Christian Concern (ICC) today revealed its annual “Persecutor of the Year Awards” report at the International Religious Freedom Summit...

world news2 days ago

ജീവന്‍ വിരുദ്ധ ഭേദഗതിയ്ക്കെതിരെ സ്പെയിനില്‍ അണിനിരന്നത് ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍

മാഡ്രിഡ്: സ്പെയിനിലെ ഭ്രൂണഹത്യ നിയമങ്ങളില്‍ വരുത്തുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ക്കെതിരെയും, മാനുഷികാന്തസ്സ് ലംഘിക്കുന്ന മറ്റ് ബില്ലുകള്‍ക്കെതിരെയും മാഡ്രിഡില്‍ സംഘടിപ്പിച്ച ‘മാര്‍ച്ച് ഫോര്‍ ലൈഫ്’ റാലിയില്‍ പങ്കെടുത്തത് ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍....

Programs2 days ago

ചർച്ച്‌ ഓഫ്‌ ഗോഡ്‌ ഓസ്ട്രേലിയ ഇൻഡ്യൻ ചാപ്റ്റർ നാഷണൽ കോൺഫറൻസും ആലയ സമർപ്പണ ശുശ്രുഷയും ബ്രിസ്ബണിൽ

ചർച്ച്‌ ഓഫ്‌ ഗോഡ്‌ ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഇൻഡ്യൻ ചാപ്റ്ററിന്റെ മൂന്നാമത്‌ നാഷണൽ കോൺഫറൻസിനും‌ ആലയ സമർപ്പണ ശുശ്രുഷക്കും ബ്രിസ്ബൺ കബൂൾചർ വേദിയാകുന്നു. 2022 ജൂലൈ മാസം 8,9,10 തീയതികളിൽ...

Trending