Connect with us

National

വാഹനാപകടം : ആറന്മുളയിൽ ബൈക്ക് കാറുമായി കൂട്ടിയിടിച്ച് രണ്ടു സുവിശേഷകര്‍ മരിച്ചു

Published

on

പത്തനംതിട്ട: ആറന്മുള പൊന്നുംതോട്ടത്തിന് സമീപം സ്‌കൂട്ടറും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചുണ്ടായ അപകടത്തില്‍(Accident) രണ്ട് സുവിശേഷകര്‍ മരിച്ചു(Death). പുനലൂര്‍ ഇടമണ്‍ ഉരുക്കുന്ന് മേരി വിലാസം ബെനന്‍സ് ഡേവിഡ്(43), ഇടുക്കി കട്ടപ്പന തോപ്രാംകുടി ചരുവിളയില്‍ വീട്ടില്‍ ജയിംസ് (പ്രസന്നന്‍-49) എന്നിവരാണ് മരിച്ചത്.

വെള്ളിയാഴ്ച മൂന്നരയോടെയാണ് അപകടമുണ്ടായത്. കാറിനെ മറികടക്കുന്നതിനിടെ എതിരെവന്ന കാറിന്റെ വശത്ത്തട്ടി റോഡിലേക്ക് തെറിച്ചുവീണതെന്നാണ് പ്രാഥമീക നിഗമനം. ബെനന്‍സാണ് വാഹനമോടിച്ചിരുന്നെന്നാണ് വിവരം. അപകടത്തില്‍ റോഡിലേക്ക് തെറിച്ചുവീണ ജയിംസിനെ തൊട്ടുപിന്നാലെ വന്ന വാഹനത്തില്‍ കോഴഞ്ചേരി ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി.

ബെനന്‍സിനെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാനായി പിന്നാലെയെത്തിയ വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് കൈകാട്ടിയെങ്കിലും ആരും നിര്‍ത്താന്‍ തയ്യാറായില്ലെന്ന് നാട്ടുകാര്‍ പറഞ്ഞു. പിന്നീട് ഇതുവഴിയെത്തിയ കാറില്‍ കോഴഞ്ചേരി ജില്ലാ ആശുപത്രിയില്‍ എത്തിച്ചെങ്കിലും രക്ഷിക്കാനായില്ല. മൃതദേഹങ്ങള്‍ കോഴഞ്ചേരി ജില്ലാ ആശുപത്രി മോര്‍ച്ചറിയില്‍ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുകയാണ്.
http://theendtimeradio.com

National

ഇന്ത്യയുടെ മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമത്തിന്റെ പഴുതുകൾ

Published

on

കഴിഞ്ഞ മെയ് മാസം, ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളുടെ പ്രതിനിധി സംഘം തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനമായ കർണാടകയുടെ ഗവർണർ തവർ ചന്ദ് ഗെലോട്ടുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ ഓർഡിനൻസിൽ ഒപ്പിടുന്നതിൽ നിന്ന് ഗവർണർ ഗെഹ്‌ലോട്ടിനെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്തുക എന്നതായിരുന്നു അവരുടെ ലക്ഷ്യം. മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ ഓർഡിനൻസ് അശാന്തി ഇളക്കിവിടാൻ മതതീവ്രവാദികളെ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ബംഗളൂരു ആർച്ച് ബിഷപ്പ് പീറ്റർ മച്ചാഡോ വിശേഷിപ്പിച്ചത് “വിനയപൂർവ്വവും സ്വാഗതാർഹവുമായ” സ്വീകരണം എന്നാണ്, ഗെഹ്‌ലോട്ട് അടുത്ത ദിവസം മെയ് 17 ന് ഓർഡിനൻസിൽ ഒപ്പുവച്ചു, ഇത്തരത്തിൽ നിയമനിർമ്മാണം നടത്തുന്ന ഇന്ത്യയിലെ 29 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ 13-ാമത്തെ സംസ്ഥാനമായി കർണാടകയെ മാറ്റി.

“നിർബന്ധം, അനാവശ്യ സ്വാധീനം, നിർബന്ധം, വശീകരണം അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും വഞ്ചനാപരമായ മാർഗം അല്ലെങ്കിൽ വിവാഹം എന്നിവയിലൂടെ” മതപരിവർത്തനം ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിരവധി പെരുമാറ്റങ്ങളെ ഓർഡിനൻസ് നിരോധിക്കുന്നു, കൂടാതെ മതപരിവർത്തനത്തിന് സഹായിക്കുന്നതിൽ നിന്നും ഗൂഢാലോചനയിൽ നിന്നും ആരെയും വിലക്കുന്നു. പരിവർത്തനത്തിനപ്പുറമുള്ള ആളുകളെ—കുടുംബാംഗങ്ങളോ ബന്ധുക്കളോ സഹപ്രവർത്തകരോ ഉൾപ്പെടെ—പരാതികൾ ഫയൽ ചെയ്യാൻ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു.

മൂന്ന് മുതൽ അഞ്ച് വർഷം വരെ തടവും 25,000 രൂപ പിഴയും (ഏകദേശം 320 ഡോളർ) ഓർഡിനൻസ് വ്യവസ്ഥ ചെയ്യുന്നു. മതം മാറിയ സ്ത്രീയോ കുട്ടിയോ ദലിതനോ ആണെങ്കിൽ ശിക്ഷ 10 വർഷം വരെ തടവുശിക്ഷ വരെ വർദ്ധിപ്പിക്കാം.

ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമം 1967-ൽ മധ്യപ്രദേശിൽ പാസാക്കി. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, ഹിന്ദു ദേശീയവാദിയായ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി (ബിജെപി) ഇന്ത്യയിലുടനീളം അധികാരം നേടിയതിനാൽ, പാർട്ടി ഈ നിയമങ്ങൾ പ്രചാരണ പാതയിൽ പതിവായി വാഗ്ദാനം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

എന്നാൽ ഈ നിയമം പാസാക്കുന്നത് കർണാടകയിൽ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞതായി തെളിഞ്ഞു, നിരവധി ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികളുടെ സാങ്കേതിക കേന്ദ്രമായ ബെംഗളൂരുവിന്റെ (ബാംഗ്ലൂരിന്റെ) ഹോം എന്ന് പാശ്ചാത്യർ വ്യാപകമായി അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു സംസ്ഥാനം. ഒരു മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ ബിൽ പാസാക്കാനുള്ള വോട്ടുകൾ ഭൂരിപക്ഷ പാർട്ടിക്ക് ഇല്ലെന്ന് ഭയന്ന്, ഗവർണർ അത് ഒരു ഓർഡിനൻസായി അല്ലെങ്കിൽ താൽക്കാലിക നിയമമായി നേരിട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചു, അത് ഒരു നിയമം ഉപയോഗിച്ച് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്നതുവരെ പ്രാബല്യത്തിൽ തുടരാം.

ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തിന്റെയും പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെയും ശക്തമായ എതിർപ്പ് അവഗണിച്ചാണ് സർക്കാർ ഈ ബിൽ പാസാക്കാൻ ശ്രമിച്ചതെന്ന് ഇവാഞ്ചലിക്കൽ ഫെല്ലോഷിപ്പിലെ നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ അർബൻ ട്രാൻസ്ഫോർമേഷൻ നയിക്കുന്ന അതുൽ വൈ അഘംകർ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യ (EFI). “എന്നിരുന്നാലും, അവർക്ക് അവിടെ ഭൂരിപക്ഷം ലഭിക്കാത്തതിനാൽ ലെജിസ്ലേറ്റീവ് കൗൺസിലിലൂടെ അത് നേടാനായില്ല.

“അതിനാൽ, നിയമസഭയും കൗൺസിലും സെഷനിൽ ഇല്ലാത്തപ്പോൾ ഈ ബിൽ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുകയും പിൻവാതിൽ ഓർഡിനൻസിലൂടെ പാസാക്കുകയും ചെയ്തു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇരുസഭകളിലും ബില്ലിന്മേലുള്ള ചർച്ചയെ നേരിടാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ അത് തന്നെ സർക്കാരിന്റെ ഉദ്ദേശശുദ്ധിയെ കാണിക്കുന്നു.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

തഞ്ചാവൂരിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കപെട്ട ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ കണ്ടെടുത്തു

Published

on

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട് തഞ്ചാവൂർസരസ്വതി മഹൽ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്ന് മോഷണം പോയ ഏകദേശം 300 വർഷം മുമ്പ് അച്ചടിച്ച ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ ലണ്ടനിലെ മ്യൂസിയത്തിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തി. കണ്ടെത്തിയ കൈയെഴുത്തുപ്രതി തിരികെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് തമിഴ്നാട് സ്റ്റേറ്റ് പുരാവസ്തു ഗവേഷണ വകുപ്പ്. 2005ൽ തഞ്ചാവൂരിൽ നിന്നാണ് ബൈബിൾ മോഷണം പോയത്. പതിനേഴ് വർഷം മുമ്പ് സരസ്വതി മഹൽ ലൈബ്രറിയിലെത്തിയ വിദേശികളാണ് പുരാതന ബൈബിൾ മോഷ്ടിച്ചതെന്ന് സംശയിക്കുന്നു. തഞ്ചാവൂർ ജില്ലയിൽ അച്ചടിശാല സ്ഥാപിച്ചതിന് ശേഷം 1715-1718 കാലഘട്ടത്തിൽ ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് മിഷനറി ബർത്തലോമിയസ് സീഗൻബാൽഗ് ആണ് ബൈബിൾ അച്ചടിച്ചത്. കൈയെഴുത്തുപ്രതി തഞ്ചാവൂർ ബോൺസ്ലെ രാജവംശത്തിന്റെ അന്നത്തെ ഭരണാധികാരിയായിരുന്ന തുലാജി രാജ സെർഫോജിക്ക് സമ്മാനിച്ചതായിരുന്നു
.2005 ഒക്ടോബർ 10-ന് തഞ്ചാവൂർ ജില്ലയിലെ സെർഫോജി കൊട്ടാരത്തിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർ തഞ്ചാവൂർ വെസ്റ്റ് പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ പുരാതന ബൈബിൾ മോഷണം പോയതായി കാണിച്ച് പരാതി നൽകുകയും അന്വേഷണത്തിൽ പുരോഗതി ഇല്ലാത്തതിനെ തുടർന്ന് പോലീസ് സിഎസ്ആർ മാത്രം രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത് കേസ് അവസാനിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ, 2017 ഒക്ടോബർ 17-ന് സരസ്വതി മഹൽ ഗ്രന്ഥശാലാ ഭാരവാഹിയായ ഇ രാജേന്ദ്രൻ പുരാതന ബൈബിൾ കാണാതായതായി ഐഡൽ വിംഗ് സിഐഡിക്ക് പരാതി നൽകിയിരുന്നു. ഐപിസി സെക്ഷൻ 380 (താമസ ഭവനത്തിലെ മോഷണം) പ്രകാരം കേസെടുത്ത് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ്, ഐഡൽ വിംഗ്, കെ ജയന്ത് മുരളി, മറ്റ് മുതിർന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുടെ പുതിയ നിർദ്ദേശങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, രണ്ട് വർഷം മുമ്പ് കാണാതായ ബൈബിൾ കണ്ടെത്താൻ പോലീസ് ഇൻസ്പെക്ടർക്ക് കീഴിൽ പ്ര സംഘം രൂപീകരിച്ചു.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

Indian Bishop Calls for Peace After Beheading

Published

on

India – Yesterday, an Indian Bishop appealed for peace rather than violence following the beheading of a tailor by Muslim radicals in the country. The murderers targeted the tailor in his own shop after he had allegedly taken to social media in support of a Bharatiya Janata Party (BJP) politician. The politician had angered the Muslim community in May by making negative statements about their revered Prophet Mohammed on television. The killing of this tailor is the most recent and gruesome result of escalated tensions between Hindu nationalists and Muslims stemming from May’s televised controversy. Shockingly, the perpetrators recorded the tailor’s beheading and posted it online. The killers, shown in the video, were soon arrested by police.

The Indian Bishop who yesterday appealed for peace is local to the incident. He said, “As a representative of the Christian community here in Udaipur, I appeal for peace and harmony among all the communities. […] We stand for religious tolerance, dialogue, and peaceful co-existence among all communities. I pray that good sense may prevail among us.” In recent times, Christians have made consistent and concerted efforts to push back against religious violence and intolerance in India, phenomena which are growing in prevalence. Christians are particularly motivated in part because they themselves are commonly the targets of such violence and intolerance. The problem of anti-Christian persecution in India has worsened to such a degree that a coalition of Christians are even taking the issue to India’s Supreme Court for a hearing, as International Christian Concern reported earlier this week.

That the Muslim killers of the Hindu tailor have been arrested is certainly a just response by the Indian government. Unfortunately, the government has not been so quick to act on behalf of Christian victims. We pray that this discrimination would cease, and that the Indian government would serve and protect its Christian communities.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

us news4 hours ago

Seattle police arrest street preacher for reading the Bible: ‘Risk to public safety’

Seattle police arrested a street preacher on charges of being a risk to public safety for reading his Bible aloud...

National4 hours ago

ഇന്ത്യയുടെ മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമത്തിന്റെ പഴുതുകൾ

കഴിഞ്ഞ മെയ് മാസം, ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളുടെ പ്രതിനിധി സംഘം തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനമായ കർണാടകയുടെ ഗവർണർ തവർ ചന്ദ് ഗെലോട്ടുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ ഓർഡിനൻസിൽ...

National5 hours ago

തഞ്ചാവൂരിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കപെട്ട ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ കണ്ടെടുത്തു

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട് തഞ്ചാവൂർസരസ്വതി മഹൽ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്ന് മോഷണം പോയ ഏകദേശം 300 വർഷം മുമ്പ് അച്ചടിച്ച ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ ലണ്ടനിലെ മ്യൂസിയത്തിൽ നിന്ന്...

us news6 hours ago

വിദേശ പൗരത്വമെടുത്തവർക്ക് ഇനി നാട്ടിലെ ബന്ധുക്കൾക്കു പ്രതിവർഷം 10 ലക്ഷം രൂപ വരെ അയയ്ക്കാം

ന്യൂഡൽഹി : വിദേശ പൗരത്വമെടുത്തവർക്ക് ഇനി നാട്ടിലെ ബന്ധുക്കൾക്കു പ്രതിവർഷം 10 ലക്ഷം രൂപ വരെ കേന്ദ്രസർക്കാരിനെ അറിയിക്കാതെ അയയ്ക്കാം. നിലവിൽ ഇതിനുള്ള പരിധി ഒരു ലക്ഷം...

world news7 hours ago

Chinese Government Trains “Auditors” to Monitor Online Religious Activity

China – As part of a wider effort to crack down on the spreading of religious information online, the Ethnic...

National1 day ago

Indian Bishop Calls for Peace After Beheading

India – Yesterday, an Indian Bishop appealed for peace rather than violence following the beheading of a tailor by Muslim...

us news1 day ago

റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്നും കാലുമാറിയ ജോയ് ഹൊപ്മിസ്റ്റര്‍ ഒക്കലഹോമാ ഡെമോക്രാറ്റിക്ക് പാര്‍ട്ടി ഗവര്‍ണ്ണര്‍ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി

ഒക്കലഹോമ: ഒക്കലഹോമ ഗവര്‍ണര്‍ പ്രൈമറി തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഡമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്നും മത്സരിച്ച ഒക്കലഹോമ പബ്ലിക്ക് എഡുക്കേഷന്‍ സൂപ്രണ്ട് ജോയ് ഹോപ്മിസ്റ്റര്‍ക്ക് തിളക്കമാര്‍ന്ന വിജയം.തെരഞ്ഞെടുപ്പു പ്രഖ്യാപനത്തിന് തൊട്ടുമുമ്പാണ് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍...

National1 day ago

കര്‍ണാടകയില്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ സ്ത്രീയുടെ വീട്ടില്‍ ഹിന്ദുത്വവാദികളുടെ അതിക്രമം; ബൈബിള്‍ അഗ്നിക്കിരയാക്കി

ചിത്രദുര്‍ഗ്ഗ: കര്‍ണാടകയിലെ ചിത്രദുര്‍ഗ്ഗയില്‍ അറുപത്തിരണ്ടു വയസ്സുള്ള ക്രിസ്ത്യന്‍ സ്ത്രീയുടെ വീട്ടില്‍ അതിക്രമിച്ച് കയറിയ നാലംഗ ഹിന്ദുത്വവാദി സംഘം ബൈബിള്‍ അഗ്നിക്കിരയാക്കി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. ഇക്കഴിഞ്ഞ ചൊവ്വാഴ്ച ചിത്രദുര്‍ഗയിലെ ഹിരിയൂര്‍...

world news1 day ago

Nicaragua shuts down Mother Teresa charity, 100 other groups

Nicaragua: Nicaragua has shut down 101 civic organizations and charities, including the local branch of the Missionaries of Charity established...

world news2 days ago

ജപ്പാനിൽ ഇനി വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ വീട് തകരില്ല,ഒഴുകും

ജപ്പാൻ: ജാപ്പനീസ് ഹോം ബിൽഡിംഗ് കമ്പനിയായ ഇച്ചിജോ കമ്മ്യൂണിറ്റി വെള്ളപ്പൊക്കത്തെ നേരിടാൻ ഒരു ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹൗസ് നിർമ്മിച്ചു. വാട്ടർപ്രൂഫ് രീതിയിലാണ് വീട് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഒരു സാധാരണ...

us news2 days ago

അമേരിക്ക പിടിമുറുക്കുന്നു; ആപ്പ്‌സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് ടിക് ടോക്ക് പിൻവലിക്കണമെന്ന് യുഎസ് എഫ്‌സിസി

ചൈനീസ് ഹ്രസ്വ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷനായ ടിക് ടോക്ക് ആപ്പ്സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ഗൂഗിളിനും, ആപ്പിളിനും യുഎസ് ഫെഡറൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് കമ്മീഷൻ (എഫ്സിസി) കമ്മീഷണർ ബ്രൻഡൻ കാറിന്റെ...

Life2 days ago

ഇന്ത്യയുടെ പോളാർ സാറ്റലൈറ്റ് ലോഞ്ച് വെഹിക്കിളിൽ സി53 വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു

ശ്രീഹരിക്കോട്ട: സിംഗപ്പൂരിൽ നിന്ന് മൂന്ന് ഉപഗ്രഹങ്ങളുമായി ഇന്ത്യയുടെ പോളാർ സാറ്റലൈറ്റ് ലോഞ്ച് വെഹിക്കിളിൽ സി53 (PSLV C53) ഐഎസ്ആര്‍ഒ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാൻ സ്‌പേസ്...

Trending