Connect with us

Crime

വ്യാജ വെബ്‌സൈറ്റുകൾ വഴി പണം തട്ടുന്ന സംഘങ്ങൾക്കെതിരെ ജാഗ്രത പുലർത്തണം

Published

on

വ്യാജ വെബ്സൈറ്റുകൾ വഴി പണവും വ്യക്തി വിവരങ്ങളും തട്ടിയെടുക്കുന്ന സംഘങ്ങൾക്കെതിരെ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് കുവൈത്ത് ആഭ്യന്തരമന്ത്രാലയം. വിവിധ മന്ത്രാലയങ്ങളുടേത് ഉൾപ്പെടെ വ്യാജ വെബ്‌സൈറ്റുകൾ വ്യാപകമായ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് അധികൃതർ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയത് .

ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ഉൾപ്പെടെയുള്ള സർക്കാർ സംവിധാനങ്ങളുടെ പേരിലാണ് പിഷിംഗ് വെബ്സൈറ്റുകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. എസ്.എം.എസ്/വാട്‌സാപ് ലിങ്ക് വഴി വിവരങ്ങൾ തേടുന്നതാണ് മിക്ക സൈറ്റുകളുടെയും പ്രവർത്തനരീതി. ഷോപ്പിങ് വെബ്‌സൈറ്റുകൾ വ്യാജമായി സൃഷ്ടിച്ചും തട്ടിപ്പ് നടത്തുന്നുണ്ട്. വിദേശരാജ്യങ്ങളിൽവെച്ചാണ് പല വെബ്സൈറ്റുകളും ഓപ്പറേറ്റ് ചെയ്യുന്നത്. ഔദ്യോഗിക സംവിധാനങ്ങളുടെ പേരിൽ വ്യക്തി വിവരങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു വരുന്ന ലിങ്കുകളോട് പ്രതികരിക്കരുതെന്നും ഫോൺ കോളുകൾക്ക് പ്രതികരിച്ച് നിർണായക വിവരങ്ങൾ നൽകരുതെന്നും ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

പൊതു വൈഫൈ കണക്ഷൻ ഉപയോഗിച്ച് പണമിടപാട് നടത്തരുത്, അറിയപ്പെടാത്തെ വെബ്‌സൈറ്റുകൾക്ക് വൻതുക അയക്കരുത്, വിശ്വാസ്യതയുള്ളതാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തണം, സംശയം തോന്നുന്ന രീതിയിൽ അതിശയിപ്പിക്കുന്ന ഓഫറുകളുമായി എത്തുന്ന സൈറ്റുകളിൽ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം തുടങ്ങിയ നിർദേശങ്ങളാണ് ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അധികൃതർ നൽകുന്നത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Crime

“യേശു ക്രിസ്തു പരമോന്നതന്‍” എന്ന് പറഞ്ഞ പാക്ക് ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസിയ്ക്കു വധശിക്ഷ

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: താന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നത് യേശു ക്രിസ്തുവിലാണെന്നും, യേശു ക്രിസ്തു പരമോന്നതനാണെന്നും പറഞ്ഞതിന്റെ പേരില്‍ കഴിഞ്ഞ അഞ്ചുവര്‍ഷമായി ജയിലില്‍ കഴിഞ്ഞുവരുന്ന പാക്കിസ്ഥാനി ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസിക്ക് ലാഹോര്‍ കോടതി വധശിക്ഷ വിധിച്ചു. ഇക്കഴിഞ്ഞ തിങ്കളാഴ്ചയാണ് വിവാഹിതനും ഒരു കുട്ടിയുടെ പിതാവുമായ അഷ്ഫാഖ് മസി എന്ന ക്രിസ്ത്യന്‍ യുവാവിന് കോടതി വധശിക്ഷ വിധിച്ചത്. 2017 ജൂണില്‍ ബൈക്ക് നന്നാക്കിയതിന്റെ പണം ആവശ്യപ്പെട്ടതിന്റെ പേരില്‍ അഷ്ഫാഖ് ഒരു മുസ്ലീം കസ്റ്റമറുമായി തര്‍ക്കമുണ്ടായിരിന്നു. താനൊരു മുസ്ലിം മതവിശ്വാസിയായതിനാല്‍ തനിക്ക് ഇളവ് നല്‍കണമെന്ന് കസ്റ്റമര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍ താന്‍ ‘ക്രിസ്തുവിലാണ് വിശ്വസിക്കുന്നത്’ എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് അഷ്ഫാഖ് ഈ ആവശ്യം നിരാകരിക്കുകയായിരിന്നു.

ഈ പ്രശ്നം വലിയതര്‍ക്കത്തിലും, അഷ്ഫാഖിന്റെ അറസ്റ്റിലുമാണ് അവസാനിച്ചത്. ക്രിസ്ത്യാനിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം “യേശുവാണ് പരമോന്നതന്‍” എന്ന് അഷ്ഫാഖ് പറഞ്ഞതോടെ മുഹമ്മദ്‌ നബിയെ നിന്ദിച്ചതായി തര്‍ക്കസ്ഥലത്ത് തടിച്ചുകൂടിയ ആളുകള്‍ ആരോപിക്കുകയായിരുന്നു. സാക്ഷികള്‍ ഹാജരാവാതിരിക്കുക, ജഡ്ജി വരാതിരിക്കുക, തുടങ്ങിയ പല കാരണങ്ങളാല്‍ 2019 മുതല്‍ ഈ കേസ് പലപ്രാവശ്യം നീട്ടിക്കൊണ്ടുപോയിരിന്നു. ഇക്കാലയളവില്‍ എല്ലാം അദ്ദേഹം തടവിലായിരിന്നു. ചങ്ങലകൊണ്ട് ബന്ധിച്ച നിലയില്‍ മനുഷ്യത്വരഹിതമായിട്ടാണ് അഷ്ഫാഖിനെ വിവിധ കോടതികളില്‍ ഹാജരാക്കിയത്.

ജീവന് ഭീഷണിയുള്ളതിനാല്‍ അഷ്ഫാഖിന്റെ കുടുംബം ലാഹോറില്‍ നിന്നും താമസം മാറ്റി എന്നാണ് അറിയുവാന്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ളത്. വ്യക്തി വൈരാഗ്യം തീര്‍ക്കാനാണ് മതനിന്ദ നിയമം പാക്കിസ്ഥാനില്‍ പ്രാധാന്യമായും ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നത്. പ്രവാചകനിന്ദ എന്ന പേരില്‍ ഏത് മുസ്ലിം കൊടുക്കുന്ന കേസും അതീവ പ്രാധാന്യത്തോടെയാണ് പാക്ക് പോലീസും കോടതിയും പരിഗണിക്കുന്നത്. 1947-ലെ വിഭജനത്തിന് ശേഷമാണ് പാക്കിസ്ഥാനില്‍ മതനിന്ദാനിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുന്നത്. സിയാ-ഉള്‍-ഹഖ് അധികാരത്തിലിരുന്ന സമയത്ത് (1980-1986) ഈ നിയമത്തോടൊപ്പം ‘വധശിക്ഷ’, ജീവപര്യന്തം’ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള വ്യവസ്ഥകള്‍ കൂടി ചേര്‍ത്തിരിന്നു.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

വസീം ഹിക്കമിയുടെ ക്രിസ്തീയ അവഹേളനം: ഒടുവിൽ കോടതി ഇടപെടലിൽ കേസെടുത്തു

Published

on

കൊച്ചി: യേശുവിനെയും ദൈവമാതാവിനെയും ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസ സത്യങ്ങളെയും അവഹേളിച്ച് സംസാരിച്ച ഇസ്ലാമിക മതപ്രഭാഷകനായ വസീം അൽ ഹിക്കമിക്ക് എതിരെ കൊച്ചി സൈബർ പൊലീസ് കേസെടുത്തു. മലപ്പുറം കൊണ്ടോട്ടി സ്വദേശിയായ ഇയാൾ കഴിഞ്ഞ വർഷം വളരെ മോശകരമായ വിധത്തിൽ ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസത്തെ അവഹേളിച്ചുക്കൊണ്ട് വീഡിയോ പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. ക്രൈസ്തവരുടെ വിശ്വാസത്തെ വൃണപ്പെടുത്തുന്ന തരത്തിൽ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തിന്റെ കേന്ദ്ര ബിന്ദുവായ യേശുക്രിസ്തു “പിഴച്ച് പെറ്റ”താണന്നും, അവിഹിതത്തിൽ പിറന്നതാണെന്നും ഇയാള്‍ പ്രസംഗത്തിലൂടെ വിദ്വേഷ പ്രസംഗം നടത്തിയിരിന്നു. ക്രിസ്തുമസ് ആഘോഷിക്കുന്നതും, കേക്ക് മുറിക്കുന്നതും, ആശംസകൾ അറിയിക്കുന്നതും ഇയാള്‍ വിമർശനം നടത്തി.

ഇതിനെതിരെ വിവിധ സംഘടനകൾ പരാതി നൽകിയിരിന്നെങ്കിലും നടപടി ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഇതേ തുടർന്ന് ബിജെപി ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗത്തിലെ നേതാവ് അനൂപ് ആന്‍റണിയുടെ ഹ‍ർജിയിൽ കോടതി നിർദേശപ്രകാരമാണ് എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. സംസ്ഥാന ഡിജിപിക്കും സൈബർ ക്രൈം വിഭാഗത്തിനും അനൂപ് ആന്റണി പരാതി നൽകിയെങ്കിലും നടപടിയെടുത്തിരിന്നില്ല. തുടർന്നാണ് എറണാകുളം ചീഫ് ജു‍ഡീഷ്യൽ മജിസ്ട്രേറ്റ് കോടതിയെ സമീപിച്ചത്.

യൂട്യൂബ് ദൃശ്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ച കോടതി പോലീസിനോട് നടപടിയെടുക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുകയായിരിന്നു. തുടർന്നാണ് കൊച്ചി സൈബർ പോലീസ് വസീം അൽ ഹിക്കമിയെ പ്രതിയാക്കി കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. മതവിദ്വേഷം ഉണ്ടാക്കുക, മതവികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതിന് ബോധപൂർ‍വം പ്രവർത്തിക്കുക തുടങ്ങിയ കുറ്റങ്ങളാണ് പ്രധാനമായും ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. സമാന സ്വഭാവമുളള മറ്റൊരു പരാതിയിൽ വസീം അൽ ഹിക്കാമിക്കെതിരെ കോട്ടയം സൈബർ പൊലീസും കഴിഞ്ഞ മാസം കേസെടുത്തിരുന്നു. പക്ഷേ നടപടി ഇതുവരെ ഉണ്ടായിട്ടില്ല.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

ബൈബിൾ പഠനം നടത്തിയതിനു സുഡാനിലെ പോലീസ് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

Published

on

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ പോലീസ് (ജൂൺ 14) ഒരു ചർച്ച് ബൈബിൾ ക്ലാസിലേക്ക് നടന്നു, “പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചതിന്” രണ്ട് ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി അവരുടെ അഭിഭാഷകൻ പറന്നു .

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 77 പ്രകാരം പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച്, അന്നുതന്നെ അവരെ ജാമ്യത്തിൽ വിട്ടയച്ചു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഒരു തീവ്ര മുസ്ലീം അയൽവാസിയാണ് അവർക്കെതിരെ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത്, അവർക്കെതിരെ പ്രദേശത്തെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു, ഇത് രണ്ട് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ പോലീസിനെ പ്രേരിപ്പിച്ചു,” അവദ് പറഞ്ഞു. “തന്റെ കുട്ടികൾ ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ പാട്ടുകൾ പാടുന്നുണ്ടെന്നും അവർ ക്രിസ്ത്യാനിയായി മാറിയേക്കുമെന്ന് ഭയന്നിരുന്നതായും പരാതി നൽകിയ വ്യക്തി പോലീസിനോട് പറഞ്ഞു.”

കഴിഞ്ഞ മാസം പള്ളി കെട്ടിടത്തിന് സമീപമുള്ള ഒരു മുസ്ലീം മതവിശ്വാസി, പള്ളിയിൽ പാട്ടുപാടി ആരാധന നടത്തുന്നതിനാൽ സമാധാനം തകർക്കുന്നതായി പരാതി നൽകിയിരുന്നു, അവദ് പറഞ്ഞു. മെയ് 19 ന് പോലീസ് രണ്ട് സഭാ മേലധ്യക്ഷന്മാരെ വിളിച്ചുവരുത്തി ചോദ്യം ചെയ്യുകയും വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു.

കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് വിധിച്ചാൽ മൂന്ന് മാസം വരെ തടവോ പിഴയോ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും കൂടിയോ ലഭിക്കാം, ആരാധനകൾ നിർത്താൻ കോടതിക്ക് ഉത്തരവിടാം, അവദ് പറഞ്ഞു.

2019-ൽ ഒമർ അൽ-ബഷീറിന്റെ കീഴിലുള്ള ഇസ്ലാമിക സ്വേച്ഛാധിപത്യം അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം സുഡാനിൽ മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിലെ രണ്ട് വർഷത്തെ മുന്നേറ്റത്തെത്തുടർന്ന്, 2021 ഒക്‌ടോബർ 25-ന് സൈനിക അട്ടിമറിയിലൂടെ ഭരണകൂടം സ്‌പോൺസർ ചെയ്‌ത പീഡനം വീണ്ടും തിരിച്ചെത്തി.

2019 ഏപ്രിലിൽ 30 വർഷത്തെ അധികാരത്തിൽ നിന്ന് ബഷീറിനെ പുറത്താക്കിയ ശേഷം, പരിവർത്തന സിവിലിയൻ-സൈനിക ഗവൺമെന്റിന് ചില ശരിയത്ത് (ഇസ്ലാമിക നിയമം) വ്യവസ്ഥകൾ പഴയപടിയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ഏതെങ്കിലും മതഗ്രൂപ്പിനെ “അവിശ്വാസികൾ” എന്ന് മുദ്രകുത്തുന്നത് അത് നിയമവിരുദ്ധമാക്കി, അങ്ങനെ ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് മരണശിക്ഷ അർഹിക്കുന്ന വിശ്വാസത്യാഗ നിയമങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി റദ്ദാക്കി.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയോടെ, സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഇസ്ലാമിക നിയമത്തിന്റെ ഏറ്റവും അടിച്ചമർത്തലും കഠിനവുമായ വശങ്ങൾ തിരിച്ചുവരുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു. 2019 സെപ്റ്റംബറിൽ ആരംഭിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിയായി ഒരു പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിന് നേതൃത്വം നൽകിയ അബ്ദല്ല ഹംഡോക്ക്, മോചിപ്പിക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ഏകദേശം ഒരു മാസത്തോളം വീട്ടുതടങ്കലിലായി നവംബറിൽ അധികാരം പങ്കിടൽ കരാറിൽ പുനഃസ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയിൽ പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിനെ വേരോടെ പിഴുതെറിയുമെന്ന് സംശയിക്കപ്പെടുന്ന അതേ ആഴത്തിലുള്ള ഭരണകൂടം – ബഷീറിന്റെ ഭരണത്തിൽ നിന്ന് ദീർഘകാല അഴിമതിയും ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് “ആഴമുള്ള ഭരണകൂടവും” വേരോടെ പിഴുതെറിയുന്നതായിരുന്നു ഹാംഡോക്ക്.

അട്ടിമറിക്ക് മുമ്പും ശേഷവും ക്രിസ്ത്യാനികളെ ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ പീഡനം തുടർന്നു. ഓപ്പൺ ഡോർസിന്റെ 2022-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ, ക്രിസ്ത്യാനിയാകാൻ ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ, സുഡാൻ 13-ാം സ്ഥാനത്ത് തുടർന്നു, അവിടെ മുൻ വർഷം റാങ്ക് ചെയ്തു, ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ ആക്രമണങ്ങൾ തുടരുകയും ദേശീയ മതസ്വാതന്ത്ര്യ പരിഷ്കരണങ്ങൾ തുടരുകയും ചെയ്തു. ലെവൽ പ്രാദേശികമായി നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല.

2021-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ 13-ാം സ്ഥാനത്തെത്തിയപ്പോൾ ആറ് വർഷത്തിനിടെ ആദ്യമായി സുഡാൻ ആദ്യ 10-ൽ നിന്ന് പുറത്തായി. യു.എസ്. സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ഇന്റർനാഷണൽ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം റിപ്പോർട്ട് പ്രസ്‌താവിക്കുന്നത് വിശ്വാസത്യാഗം കുറ്റവിമുക്തമാക്കുകയും പള്ളികൾ തകർക്കുന്നത് നിർത്തുകയും ചെയ്തതോടെ സ്ഥിതിഗതികൾ അൽപ്പം മെച്ചപ്പെട്ടു, എന്നാൽ യാഥാസ്ഥിതിക ഇസ്‌ലാം ഇപ്പോഴും സമൂഹത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു; പള്ളി കെട്ടിടങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള ലൈസൻസ് നേടുന്നതിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവേചനം ക്രിസ്ത്യാനികൾ നേരിടുന്നു.

2019-ൽ യു.എസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് സുഡാനെ “മത സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വ്യവസ്ഥാപിതവും നിലവിലുള്ളതും ഗുരുതരമായതുമായ ലംഘനങ്ങളിൽ” ഏർപ്പെടുന്നതോ സഹിക്കുന്നതോ ആയ പ്രത്യേക ആശങ്കയുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ (സിപിസി) പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും ഒരു നിരീക്ഷണ പട്ടികയിലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. 2020 ഡിസംബറിൽ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് സുഡാനെ പ്രത്യേക നിരീക്ഷണ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. സുഡാൻ മുമ്പ് 1999 മുതൽ 2018 വരെ CPC ആയി നിയോഗിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 2 ദശലക്ഷം അല്ലെങ്കിൽ 43 ദശലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ 4.5 ശതമാനം ആണ്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime36 mins ago

“യേശു ക്രിസ്തു പരമോന്നതന്‍” എന്ന് പറഞ്ഞ പാക്ക് ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസിയ്ക്കു വധശിക്ഷ

ന്യൂഡല്‍ഹി: താന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നത് യേശു ക്രിസ്തുവിലാണെന്നും, യേശു ക്രിസ്തു പരമോന്നതനാണെന്നും പറഞ്ഞതിന്റെ പേരില്‍ കഴിഞ്ഞ അഞ്ചുവര്‍ഷമായി ജയിലില്‍ കഴിഞ്ഞുവരുന്ന പാക്കിസ്ഥാനി ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസിക്ക് ലാഹോര്‍ കോടതി വധശിക്ഷ...

world news45 mins ago

നൈജീരിയയിൽ സായുധര്‍ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഇറ്റാലിയൻ മിഷ്ണറി വൈദികന്‍ മോചിതനായി

അബൂജ: നൈജീരിയയിൽ സായുധര്‍ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഇറ്റാലിയൻ കത്തോലിക്ക മിഷ്ണറി വൈദികൻ ഫാ. ലൂയിജി ബ്രെണ്ണ മോചിതനായി. സോമാസ്കൻ മിഷ്ണറിയായിരിന്ന വൈദികനെ ഞായറാഴ്ചയാണ് അക്രമികള്‍ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയത്. തെക്കൻ നൈജീരിയയിലെ...

world news59 mins ago

നൈജീരിയയിലെ ക്രിസ്ത്യന്‍ ഗ്രാമങ്ങളില്‍ നടന്ന ആക്രമണത്തില്‍ മിലിട്ടറി ഹെലികോപ്റ്റര്‍ ഫുലാനികളെ സഹായിച്ചുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തല്‍

കടുണ: നൈജീരിയയിലെ കടുണ സംസ്ഥാനത്തിലെ നാലോളം ക്രിസ്ത്യന്‍ ഗ്രാമങ്ങളില്‍ ഫുലാനി ഗോത്രവര്‍ഗ്ഗക്കാര്‍ നടത്തിയ ആക്രമണങ്ങളില്‍ മിലിട്ടറി ഹെലികോപ്റ്റര്‍ ഫുലാനികളെ സഹായിച്ചുവെന്ന ആരോപണവുമായി ഗ്രാമവാസികള്‍. ഇക്കഴിഞ്ഞ ജൂണ്‍ 5ന്...

us news1 hour ago

സ്റ്റാന്‍ സ്വാമിയുടെ മരണം അന്വേഷിക്കണം ; യുഎസ് പ്രതിനിധിസഭയില്‍ പ്രമേയം

ന്യൂയോര്‍ക്ക്:ഭീമ കൊറേ​ഗാവ് കേസില്‍ കസ്റ്റഡിയിലിരിക്കെ ഇന്ത്യന്‍ ജയിലില്‍ മരിച്ച മനുഷ്യവകാശ പ്രവര്‍ത്തകനും ജെസ്യൂട്ട് സഭാ വൈദികനുമായ സ്റ്റാന്‍ സ്വാമിയുടെ മരണത്തില്‍ സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെടുന്ന പ്രമേയം യുഎസ്...

us news1 hour ago

മാരക പ്രഹരശേഷിയുള്ള തോക്കുകൾ രാജ്യവ്യാപകമായി നിരോധിക്കണം: കമല ഹാരിസ്

ഹൈലാൻഡ് പാർക്ക്: ജൂലായ് നാലിന് ഷിക്കാഗോയിലെ ഐലാൻഡ് പാർക്കിൽ ഉണ്ടായതുൾപ്പെടെയുള്ള കൂട്ടവെടിവയ്പ്പ് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് കാര്യക്ഷമമായ തോക്കു സുരക്ഷാ നിയമങ്ങൾ കൊണ്ടുവരികയും, രാജ്യവ്യാപകമായി മാരക പ്രഹരശേഷിയുള്ള ആയുധങ്ങളുടെ വിൽപ്പന...

politics2 hours ago

ഇന്ത്യന്‍ ഭരണഘടനക്കെതിരെ വിവാദ പരാമര്‍ശം; മന്ത്രി സജി ചെറിയാന്‍ രാജിവച്ചു

ഇന്നു രാവിലെ എകെജി സെൻ്ററിൽ എത്തിയ മന്ത്രി നേതാക്കളുമായി ചർച്ച നടത്തിയ ശേഷം രാജിവയ്ക്കില്ല എന്ന് അറിയിച്ചു എങ്കിലും വൈകുന്നേരം മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസിൽ എത്തി രാജി പ്രഖ്യാപിക്കുകയായിരുന്നു....

world news1 day ago

ഇനി കുട്ടികൾക്കും തൊഴിലെടുക്കാം: നിയമാനുമതിയുമായി ദുബായ്

ദുബായ്: കുട്ടികൾക്ക് തൊഴിൽ എടുക്കാൻ അനുമതി നൽകി കൊണ്ട് നിയമം കൊണ്ടുവന്ന് ദുബായ്. 15 തികഞ്ഞ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കാണ് തൊഴിൽ ചെയ്യാൻ അനുമതി നൽകിയിരിക്കുന്നത്. മാനവ വിഭവശേഷി സ്വദേശിവൽക്കരണ...

world news1 day ago

ബലിപെരുന്നാൾ: 737 തടവുകാർക്ക് മോചനം നൽകി യുഎഇ പ്രസിഡന്റ്

അബുദാബി: ബലിപെരുന്നാൾ അനുബന്ധിച്ച് (ഈദ് അൽ അദ്ഹ) 737 തടവുകാർക്ക് യുഎഇ പ്രസിഡന്റ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ സായിദ് അൽ നഹ്യാൻ മോചനം നൽകി. ചെറിയ കുറ്റങ്ങൾ...

world news1 day ago

Reports Show 2,000 Women and Girls Kidnapped in Pakistan

Pakistan – Human rights groups have reported that roughly 1,000 Christian and Hindu girls are kidnapped annually in Pakistan, to...

National1 day ago

ജനുവരി മുതല്‍ മെയ് വരെ ഭാരതത്തില്‍ നടന്നത് ഇരുനൂറിലധികം ക്രൈസ്തവ വിരുദ്ധ ആക്രമണങ്ങള്‍; ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ യു‌പിയില്‍

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഭാരതത്തില്‍ ഈ വര്‍ഷം ജനുവരി മുതല്‍ മെയ് അവസാനം വരെ 207-ഓളം ക്രൈസ്തവ വിരുദ്ധ ആക്രമണങ്ങള്‍ നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന വെളിപ്പെടുത്തലുമായി മാധ്യമ റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇന്ത്യയിലെ ക്രൈസ്തവ വിരുദ്ധ...

Crime1 day ago

വസീം ഹിക്കമിയുടെ ക്രിസ്തീയ അവഹേളനം: ഒടുവിൽ കോടതി ഇടപെടലിൽ കേസെടുത്തു

കൊച്ചി: യേശുവിനെയും ദൈവമാതാവിനെയും ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസ സത്യങ്ങളെയും അവഹേളിച്ച് സംസാരിച്ച ഇസ്ലാമിക മതപ്രഭാഷകനായ വസീം അൽ ഹിക്കമിക്ക് എതിരെ കൊച്ചി സൈബർ പൊലീസ് കേസെടുത്തു. മലപ്പുറം കൊണ്ടോട്ടി...

us news1 day ago

അമേരിക്കയെ നടുക്കി വീണ്ടും വെടിവയ്പ്പ്;ഇല്ലിനോയിയിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ ആറു മരണം

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അമേരിക്കയെ നടുക്കി വീണ്ടും ഒരു വെടിവയ്പ്പു വാര്‍ത്ത. ഇല്ലിനോയിയിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ ആറു മരണം. 16 പേര്‍ക്കു പരുക്ക്. സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷച്ചടങ്ങിന്റെ ഭാഗമായി ഹൈലാന്‍ഡ് പാര്‍ക്കില്‍ നടന്ന പരേഡിനിടെയായിരുന്നു...

Trending