Connect with us

world news

ക്രിസ്ത്യന്‍ രാഷ്ട്രങ്ങളില്‍പോലും ദൈവ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനു ക്രൈസ്തവര്‍ ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നതായി പഠനഫലം

Published

on

ലണ്ടന്‍: ക്രിസ്ത്യന്‍ രാഷ്ട്രങ്ങളില്‍പ്പോലും ക്രൈസ്തവര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ ദൈവ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടേറിയ കാര്യമായി മാറിയിരിക്കുകയാണെന്നുമുള്ള വെളിപ്പെടുത്തലുമായി പ്രമുഖ അന്താരാഷ്ട്ര നിരീക്ഷക സംഘടനയുടെ പഠനഫലം പുറത്ത്. യൂറോപ്പിലെയും, ലാറ്റിന്‍ അമേരിക്കയിലെയും “ദി ഒബ്സര്‍വേറ്ററി ഓണ്‍ ഇന്‍ടോളറന്‍സ് ആന്‍ഡ്‌ ഡിസ്ക്രിമിനേഷന്‍ എഗൈന്‍സ്റ്റ് ക്രിസ്ത്യന്‍സ്” (ഒ.ഐ.ഡി.എ.സി) എന്ന നിരീക്ഷക സംഘടനയും, ഇന്റര്‍നാഷ്ണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോര്‍ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡമും ചേര്‍ന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്തുവിട്ടിരിക്കുന്നത്. വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന കാര്യത്തില്‍ മരവിപ്പിക്കുന്ന അനുഭവങ്ങള്‍ നേരിട്ട ആളുകളുമായി നടത്തിയ അഭിമുഖങ്ങളിലൂടെയാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടിനാവശ്യമായ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ചത്. അര്‍ത്ഥവത്തായ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുന്നതിനായി, മതേതര അസഹിഷ്ണുത മതപീഡനത്തിനുള്ള മാര്‍ഗ്ഗമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന നാല് രാഷ്ട്രങ്ങളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പഠനം.

യൂറോപ്പില്‍ ഫ്രാന്‍സിലും, ജര്‍മ്മനിയിലും ലാറ്റിന്‍ അമേരിക്കയില്‍ മെക്സിക്കോയിലും, കൊളംബിയയിലുമായിരുന്നു അഭിമുഖങ്ങള്‍. ചില ആളുകള്‍ നിയമ നടപടികള്‍ നേരിടേണ്ടി വരുമോ, ശിക്ഷകള്‍ നേരിടേണ്ടി വരുമോ എന്നൊക്കെ ഭയപ്പെട്ടപ്പോള്‍, മറ്റു ചിലര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ ജോലിസ്ഥലങ്ങളില്‍ അച്ചടക്ക നടപടികള്‍ നേരിടേണ്ടി വരുമോ എന്ന ഭയമായിരുന്നുവെന്നു റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ഭൂരിഭാഗം പേരും തങ്ങളുടെ വിശ്വാസ പ്രകടനവും, ജീവിതം, വിവാഹം, കുടുംബം തുടങ്ങിയവയെ കുറിച്ചുള്ള തങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ കാഴ്ചപ്പാടും രഹസ്യമായി സൂക്ഷിക്കുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരായിരുന്നു.

റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ചില സംഭവങ്ങള്‍ നിസ്സാരമെന്ന് തോന്നാമെങ്കിലും ഇത്തരം ചെറിയ കാര്യങ്ങള്‍ ഭാവിയില്‍ ഗൗരവമേറിയ കാര്യമായി മാറുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. വലിയതോതില്‍ വിവേചനം നേരിടുന്ന കേസുകൾ കാരണം മരവിപ്പിക്കുന്ന ഒരു അവസ്ഥയിലൂടെയാണ് പാശ്ചാത്യ ലോകത്തെ ക്രൈസ്തവര്‍ കടന്നുപോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. ഇത്തരം മരവിപ്പിക്കുന്ന അനുഭവങ്ങള്‍ തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെടുകയോ, അവഗണിക്കപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നതിനാല്‍ അദൃശ്യമായി തുടരുകയാണെന്നും, റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. സമാനമായ വിധത്തില്‍ ക്രൈസ്തവര്‍ നേരിടുന്ന വിവിധങ്ങളായ ഭീഷണികളെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നവംബറിലും റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്തുവന്നിരിന്നു.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

world news

Prayer Helps Transform a Killer and a Town in Kenya

Published

on

Church members and community leaders had gathered for prayer following a series of murders in their town in western Kenya when a young man burst in and confessed to raping and killing six young women.

The gathering was part of a three-day prayer event called in response to violence against young women and children.

“As the prayer was going on, this 29-year-old man ran into the meeting and started confessing all the past killings of the six girls that he had killed in the maize plantations,” said the native ministry leader who organized the event. “This man was so confused and possessed by demons, and as we prayed for him, he cried and groaned in pain.”

The local missionaries prayed for deliverance and salvation as the commotion drew more people to the meeting tent – including some bent on lynching the killer and burning his body, the leader said.

“We called the police, who arrested him for interrogation to find more of his friends who had been committing the killings,” he said. “This man was charged in court, and in court he confessed Christ, saying that he will not kill again and now is born again.”

In the following months, the attacks on young women and children that had terrorized the town came to a stop.

“Praise the Lord for his salvation and for the Lord revealing and exposing him,” the leader said.

Transformed Communities
The prayer event, in which community members prayed for six hours each of the three days, showed the power of the native ministry’s church to bring healing and restoration to the town, the leader said.

Another town in western Kenya experienced a dramatic turn-around when local missionaries saturated it with the gospel, he said.

“We are seeing the transformation of young people getting saved as they hear the gospel,” he said. “Also, we have started sports clubs to reach many young people in the villages with the Good News of the kingdom. The church plants have been the lighthouses of these villages.”

As more than 600 youths got involved in Christ-based sports teams, drug dens closed down in the surrounding villages, he said.

“In one known drug den, a young man went back to his car mechanic vocation just because of this outreach in sports,” the leader said. “Also, the area’s chief has allowed the church to preach the gospel even during the evenings, which previously had been cancelled. Praise the Lord.”

The ministry recently distributed more than 780 Bibles in native languages, including Swahili Bibles to a mother named Rose, who began reading them with her family every evening at the dinner table.

“The family started a prayer fellowship, and later on a home fellowship was planted in this home,” the leader said. “Mama Rose said they had never had a Bible in the home, and it was those first Bibles that brought transformation.”

Kingdom Expansion
The ministry planted 22 churches among once unreached people over a six-month period, he said.

During that time evangelistic events and other outreaches resulted in 1,500 people putting their faith in Christ, in spite of intense opposition in some areas.

“We are receiving testimony of salvations and house church growth even in these hostile areas,” the leader said. “In northeastern Kenya where Islamic forces and terrorist groups have burned down some churches and houses of Christans, we have moved two families to another town.”

Reaching people with the gospel has endangered four native missionaries working in dangerous areas, and the ministry is renting a safehouse for them for six months before they return, he said.

“The four pastors that are being housed in a safe place are being protected also by the community also that we are reaching out to,” he added.

Churches have grown and multiplied through the discipling of new Christians and mentoring of new leaders. Ministry leaders instruct every home church pastor to develop at least three other leaders tasked with starting a new home fellowship, he said.

Along with the sports evangelism, which resulted in the planting of three churches, relief aid and health programs have opened doors to establish new fellowships. Workers offered help against jiggers, or sand-fleas, which can move into the skin and cause itching, inflammation and intense pain.

“Our recent anti-jiggers campaign opened the doors for us to plant four churches among the Luhya and Saboti tribes,” the leader said.

Health programs include efforts to curtail female genital mutilation (FGM) and rescue girls threatened with the cruel and painful cultural practice.

“Our ministry has moved 12 girls to a safe place,” the leader said. “In the sponsorship programs for the rescued girls, so far we are sponsoring 30 girls to go to school, both at Shalom Preparatory School and various high schools in Kenya. Pray with us for this huge need of taking care of the girls that have been affected by the FGM scourge.”

Workers are bringing the love of Christ to troubled people throughout Kenya. Please consider a donation today to help equip and encourage them.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

പ്രവാസികൾക്ക് യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി വാങ്ങാനും ഇനി ബാങ്ക് ലോൺ

Published

on

പ്രവാസികൾക്ക് യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി വാങ്ങാനും ഇനി ബാങ്ക് ലോൺ ലഭിക്കും. അബൂദബി ഇസ്ലാമിക് ബാങ്കാണ് ആദ്യമായി പ്രവാസികൾക്ക് പ്ലോട്ട് ലോൺ സൗകര്യം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. വീട് വെക്കാനോ, സ്ഥാപനം തുടങ്ങാനോ യു.എ.യിൽ ഭൂമി സ്വന്തമാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് ഇത് സൗകര്യമാകും.

യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി വാങ്ങി സ്വന്തം വീടുവെക്കാനും കമ്പനി തുടങ്ങാനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രവാസികളുടെയും സ്വദേശികളുടെയും എണ്ണം വർധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് പ്ലോട്ട് ലോൺ സൗകര്യം ഏർപ്പെടുത്തുന്നതെന്ന് അബൂദബി ഇസ്ലാമിക് ബാങ്ക് ഗ്ലോബൽ റീട്ടെയിൽ വിഭാഗം മേധാവി സമീഹ് അവാദല്ലാഹ് പറഞ്ഞു.

ഭൂമി വിലയുടെ 60 ശതമാനം വരെ ബാങ്ക് ലോണായി നൽകും. നേരത്തേ ലോണടച്ച് തീർക്കുന്നവർക്ക് ഏർലി സെറ്റിൽമെന്റ് ചാർജിൽ അടക്കാൻ ബാക്കിയുള്ള തുകയുടെ 30 ശതമാനം വരെ ഇളവ് നൽകുമെന്നും ബാങ്ക് അധികൃതർ പറയുന്നു. സ്വദേശികൾക്ക് എന്ന പോലെ പ്രവാസികൾക്കും ഈ സൗകര്യം പ്രയോജനപ്പെടുത്തി യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി സ്വന്തമാക്കാനാകും. നിലവിൽ എഡിഐബി അൽദാർ പ്രോപ്പർട്ടീസ്, എമ്മാർ പ്രോപ്പർട്ടീസ് എന്നിവയുടെ പദ്ധതികളിൽ ഭൂമി വാങ്ങുന്നതിനാണ് പ്ലോട്ട് ലോൺ അനുവദിക്കുന്നത്. ഇസ്ലാമിക് ബാങ്കായതിനാൽ പലിശ ഇല്ലാതെ ഭൂമി ഇടപാടിൽ നിശ്ചിത ലാഭമാണ് ലോൺ എടുക്കുന്നവരിൽ നിന്ന് ബാങ്ക് ഈടാക്കുക.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ഖത്തർ പൗരന്മാർക്ക് ബ്രിട്ടനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വിസ ആവശ്യമില്ല

Published

on

ദോഹ: പുതിയ വിസ നയം അനുസരിച്ച് 2023 മുതൽ ഖത്തർ പൗരൻമാർക്ക് ബ്രിട്ടനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വിസ ആവശ്യമില്ല.
ഖത്തറിനൊപ്പം മറ്റ് ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരൻമാർക്കുള്ള വിസ നടപടിക്രമങ്ങളിലും ബ്രിട്ടൻ ഇളവ് വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പുതിയ നയം 2023 ൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നതോടെ ഖത്തർ, സൗദി അറേബ്യ, ഒമാൻ, കുവൈത്ത്, യുഎഇ, ബഹ്റൈൻ എന്നിവ ബ്രിട്ടന്റെ പുതിയ ഇലക്ട്രോണിക് ട്രാവൽ ഓതറൈസേഷനിലേക്ക് (ഇടിഎ) മാറും

പുതിയ വിസ നയം നിലവിൽ വരുന്നതോടെ ഇടിഎ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യ രാജ്യമായി ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങൾ മാറുമെന്നും യുകെയിലേക്ക് വിസ രഹിത പ്രവേശനം അനുവദിക്കുമെന്നും ബ്രിട്ടീഷ് ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി പ്രീതി പട്ടേൽ പറഞ്ഞു.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime10 hours ago

ബൈബിൾ പഠനം നടത്തിയതിനു സുഡാനിലെ പോലീസ് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ്...

National10 hours ago

Christians demand action over delayed church reconstruction

The rallies were organised by the Arunachal Pradesh Christian Forum (ACF) and protesters demonstrated in front of the District Commissioner’s...

world news10 hours ago

Prayer Helps Transform a Killer and a Town in Kenya

Church members and community leaders had gathered for prayer following a series of murders in their town in western Kenya...

world news10 hours ago

പ്രവാസികൾക്ക് യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി വാങ്ങാനും ഇനി ബാങ്ക് ലോൺ

പ്രവാസികൾക്ക് യു.എ.ഇയിൽ ഭൂമി വാങ്ങാനും ഇനി ബാങ്ക് ലോൺ ലഭിക്കും. അബൂദബി ഇസ്ലാമിക് ബാങ്കാണ് ആദ്യമായി പ്രവാസികൾക്ക് പ്ലോട്ട് ലോൺ സൗകര്യം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. വീട് വെക്കാനോ, സ്ഥാപനം...

world news11 hours ago

ഖത്തർ പൗരന്മാർക്ക് ബ്രിട്ടനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വിസ ആവശ്യമില്ല

ദോഹ: പുതിയ വിസ നയം അനുസരിച്ച് 2023 മുതൽ ഖത്തർ പൗരൻമാർക്ക് ബ്രിട്ടനിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ വിസ ആവശ്യമില്ല. ഖത്തറിനൊപ്പം മറ്റ് ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരൻമാർക്കുള്ള വിസ നടപടിക്രമങ്ങളിലും...

Tech11 hours ago

പു​തി​യ മെ​സേ​ജി​ങ്​ ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നു​മാ​യി ഇ​ത്തി​സ​ലാ​ത്ത്​; യുഎഇയിൽ ഇനി ‘ഗോ​ചാ​റ്റ്​’

യുഎഇ : യുഎഇയിലെ പ്രധാന ടെലികോം ഓപ്പറേറ്ററായ ഇത്തിസലാത്ത് പുതിയ മെസേജിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷൻ അവതരിപ്പിച്ചു. ‘ഗോചാറ്റ്’ എന്നാണ് ആപ്പിന്റെ പേര്. ആപ്പിൾ ഐഫോണുകളിലും ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലും ‘ഗോചാറ്റ്’...

us news1 day ago

Seattle police arrest street preacher for reading the Bible: ‘Risk to public safety’

Seattle police arrested a street preacher on charges of being a risk to public safety for reading his Bible aloud...

National1 day ago

ഇന്ത്യയുടെ മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ നിയമത്തിന്റെ പഴുതുകൾ

കഴിഞ്ഞ മെയ് മാസം, ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളുടെ പ്രതിനിധി സംഘം തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ ഇന്ത്യൻ സംസ്ഥാനമായ കർണാടകയുടെ ഗവർണർ തവർ ചന്ദ് ഗെലോട്ടുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. മതപരിവർത്തന വിരുദ്ധ ഓർഡിനൻസിൽ...

National1 day ago

തഞ്ചാവൂരിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കപെട്ട ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ കണ്ടെടുത്തു

ചെന്നൈ: തമിഴ്നാട് തഞ്ചാവൂർസരസ്വതി മഹൽ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്ന് മോഷണം പോയ ഏകദേശം 300 വർഷം മുമ്പ് അച്ചടിച്ച ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ തമിഴ് ബൈബിൾ ലണ്ടനിലെ മ്യൂസിയത്തിൽ നിന്ന്...

us news1 day ago

വിദേശ പൗരത്വമെടുത്തവർക്ക് ഇനി നാട്ടിലെ ബന്ധുക്കൾക്കു പ്രതിവർഷം 10 ലക്ഷം രൂപ വരെ അയയ്ക്കാം

ന്യൂഡൽഹി : വിദേശ പൗരത്വമെടുത്തവർക്ക് ഇനി നാട്ടിലെ ബന്ധുക്കൾക്കു പ്രതിവർഷം 10 ലക്ഷം രൂപ വരെ കേന്ദ്രസർക്കാരിനെ അറിയിക്കാതെ അയയ്ക്കാം. നിലവിൽ ഇതിനുള്ള പരിധി ഒരു ലക്ഷം...

world news1 day ago

Chinese Government Trains “Auditors” to Monitor Online Religious Activity

China – As part of a wider effort to crack down on the spreading of religious information online, the Ethnic...

National2 days ago

Indian Bishop Calls for Peace After Beheading

India – Yesterday, an Indian Bishop appealed for peace rather than violence following the beheading of a tailor by Muslim...

Trending