Connect with us

Crime

ബൈബിൾ പഠനം നടത്തിയതിനു സുഡാനിലെ പോലീസ് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

Published

on

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ പോലീസ് (ജൂൺ 14) ഒരു ചർച്ച് ബൈബിൾ ക്ലാസിലേക്ക് നടന്നു, “പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചതിന്” രണ്ട് ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി അവരുടെ അഭിഭാഷകൻ പറന്നു .

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 77 പ്രകാരം പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച്, അന്നുതന്നെ അവരെ ജാമ്യത്തിൽ വിട്ടയച്ചു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഒരു തീവ്ര മുസ്ലീം അയൽവാസിയാണ് അവർക്കെതിരെ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത്, അവർക്കെതിരെ പ്രദേശത്തെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു, ഇത് രണ്ട് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ പോലീസിനെ പ്രേരിപ്പിച്ചു,” അവദ് പറഞ്ഞു. “തന്റെ കുട്ടികൾ ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ പാട്ടുകൾ പാടുന്നുണ്ടെന്നും അവർ ക്രിസ്ത്യാനിയായി മാറിയേക്കുമെന്ന് ഭയന്നിരുന്നതായും പരാതി നൽകിയ വ്യക്തി പോലീസിനോട് പറഞ്ഞു.”

കഴിഞ്ഞ മാസം പള്ളി കെട്ടിടത്തിന് സമീപമുള്ള ഒരു മുസ്ലീം മതവിശ്വാസി, പള്ളിയിൽ പാട്ടുപാടി ആരാധന നടത്തുന്നതിനാൽ സമാധാനം തകർക്കുന്നതായി പരാതി നൽകിയിരുന്നു, അവദ് പറഞ്ഞു. മെയ് 19 ന് പോലീസ് രണ്ട് സഭാ മേലധ്യക്ഷന്മാരെ വിളിച്ചുവരുത്തി ചോദ്യം ചെയ്യുകയും വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു.

കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് വിധിച്ചാൽ മൂന്ന് മാസം വരെ തടവോ പിഴയോ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും കൂടിയോ ലഭിക്കാം, ആരാധനകൾ നിർത്താൻ കോടതിക്ക് ഉത്തരവിടാം, അവദ് പറഞ്ഞു.

2019-ൽ ഒമർ അൽ-ബഷീറിന്റെ കീഴിലുള്ള ഇസ്ലാമിക സ്വേച്ഛാധിപത്യം അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം സുഡാനിൽ മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിലെ രണ്ട് വർഷത്തെ മുന്നേറ്റത്തെത്തുടർന്ന്, 2021 ഒക്‌ടോബർ 25-ന് സൈനിക അട്ടിമറിയിലൂടെ ഭരണകൂടം സ്‌പോൺസർ ചെയ്‌ത പീഡനം വീണ്ടും തിരിച്ചെത്തി.

2019 ഏപ്രിലിൽ 30 വർഷത്തെ അധികാരത്തിൽ നിന്ന് ബഷീറിനെ പുറത്താക്കിയ ശേഷം, പരിവർത്തന സിവിലിയൻ-സൈനിക ഗവൺമെന്റിന് ചില ശരിയത്ത് (ഇസ്ലാമിക നിയമം) വ്യവസ്ഥകൾ പഴയപടിയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ഏതെങ്കിലും മതഗ്രൂപ്പിനെ “അവിശ്വാസികൾ” എന്ന് മുദ്രകുത്തുന്നത് അത് നിയമവിരുദ്ധമാക്കി, അങ്ങനെ ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് മരണശിക്ഷ അർഹിക്കുന്ന വിശ്വാസത്യാഗ നിയമങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി റദ്ദാക്കി.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയോടെ, സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഇസ്ലാമിക നിയമത്തിന്റെ ഏറ്റവും അടിച്ചമർത്തലും കഠിനവുമായ വശങ്ങൾ തിരിച്ചുവരുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു. 2019 സെപ്റ്റംബറിൽ ആരംഭിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിയായി ഒരു പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിന് നേതൃത്വം നൽകിയ അബ്ദല്ല ഹംഡോക്ക്, മോചിപ്പിക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ഏകദേശം ഒരു മാസത്തോളം വീട്ടുതടങ്കലിലായി നവംബറിൽ അധികാരം പങ്കിടൽ കരാറിൽ പുനഃസ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയിൽ പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിനെ വേരോടെ പിഴുതെറിയുമെന്ന് സംശയിക്കപ്പെടുന്ന അതേ ആഴത്തിലുള്ള ഭരണകൂടം – ബഷീറിന്റെ ഭരണത്തിൽ നിന്ന് ദീർഘകാല അഴിമതിയും ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് “ആഴമുള്ള ഭരണകൂടവും” വേരോടെ പിഴുതെറിയുന്നതായിരുന്നു ഹാംഡോക്ക്.

അട്ടിമറിക്ക് മുമ്പും ശേഷവും ക്രിസ്ത്യാനികളെ ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ പീഡനം തുടർന്നു. ഓപ്പൺ ഡോർസിന്റെ 2022-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ, ക്രിസ്ത്യാനിയാകാൻ ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ, സുഡാൻ 13-ാം സ്ഥാനത്ത് തുടർന്നു, അവിടെ മുൻ വർഷം റാങ്ക് ചെയ്തു, ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ ആക്രമണങ്ങൾ തുടരുകയും ദേശീയ മതസ്വാതന്ത്ര്യ പരിഷ്കരണങ്ങൾ തുടരുകയും ചെയ്തു. ലെവൽ പ്രാദേശികമായി നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല.

2021-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ 13-ാം സ്ഥാനത്തെത്തിയപ്പോൾ ആറ് വർഷത്തിനിടെ ആദ്യമായി സുഡാൻ ആദ്യ 10-ൽ നിന്ന് പുറത്തായി. യു.എസ്. സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ഇന്റർനാഷണൽ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം റിപ്പോർട്ട് പ്രസ്‌താവിക്കുന്നത് വിശ്വാസത്യാഗം കുറ്റവിമുക്തമാക്കുകയും പള്ളികൾ തകർക്കുന്നത് നിർത്തുകയും ചെയ്തതോടെ സ്ഥിതിഗതികൾ അൽപ്പം മെച്ചപ്പെട്ടു, എന്നാൽ യാഥാസ്ഥിതിക ഇസ്‌ലാം ഇപ്പോഴും സമൂഹത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു; പള്ളി കെട്ടിടങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള ലൈസൻസ് നേടുന്നതിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവേചനം ക്രിസ്ത്യാനികൾ നേരിടുന്നു.

2019-ൽ യു.എസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് സുഡാനെ “മത സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വ്യവസ്ഥാപിതവും നിലവിലുള്ളതും ഗുരുതരമായതുമായ ലംഘനങ്ങളിൽ” ഏർപ്പെടുന്നതോ സഹിക്കുന്നതോ ആയ പ്രത്യേക ആശങ്കയുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ (സിപിസി) പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും ഒരു നിരീക്ഷണ പട്ടികയിലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. 2020 ഡിസംബറിൽ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് സുഡാനെ പ്രത്യേക നിരീക്ഷണ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. സുഡാൻ മുമ്പ് 1999 മുതൽ 2018 വരെ CPC ആയി നിയോഗിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 2 ദശലക്ഷം അല്ലെങ്കിൽ 43 ദശലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ 4.5 ശതമാനം ആണ്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Crime

Pakistani man throws acid on Christian woman who refused to convert to Islam, marry him

Published

on

Pakistan — A Muslim in Karachi, Pakistan, last Wednesday threw acid on a 19-year-old Christian woman for refusing his pressure to enter into relationship and convert to Islam, sources said.

Sunita Masih, who lives with her sister after the death of her parents, left the house in Masoom Shah Colony, in Karachi’s Kala Pull area, to go to work that morning. After getting off a bus at Cantt station, her Muslim neighbor, Kamran Allah Bux, threw acid on her and fled, said her uncle, John Masih.

“Sunita is just 19, but now her whole life has been physically and mentally scarred by Kamran,” her uncle said. “Even if he is convicted for his crime, will Sunita be able to live a normal life again? We all know how our society treats acid attack survivors, even though they are the victims of this heinous crime.”

Sunita Masih suffered 20% burns in the attack.

“My eyes, face, arms and legs started burning as soon as Kamran threw the acid on me,” she told police from her hospital bed. “The pain was so excruciating that I collapsed on the road.”

Bux had been pressuring her to enter into a relationship with him, John Masih said.

“He would try to force her to renounce her Christian faith, assuring her that he would marry her once she became a Muslim, but she refused to surrender to his illegitimate demands,” Masih said. “Sunita had informed her siblings about Kamran’s harassment, and they had repeatedly complained to his parents, urging them to stop him, but that did not work.”

The family had registered a complaint with police to stop the harassment, but they did not act on it, he said. When all efforts failed, Sunita’s brother-in-law beat Bux, which also did not deter him, John Masih said.

The family, members of a Salvation Army church, was seeking justice for Sunita Masih, whose face and other parts of her body were disfigured in the attack.

Assistant Sub-Inspector Sagheer Ahmed of the Frere Police Station said officers had registered a case against Bux for causing hurt by corrosive substance (Section 336-B of the Pakistan Penal Code) and had taken him into custody.

“We obtained his two-day physical remand from a court during which he confessed to the heinous crime,” Ahmed told Morning Star News. “In his statement, Kamran claimed that he had fallen in love with Sunita and had attacked her with acid in retaliation after she rejected his marriage proposal.”

‘Doubly disadvantaged’

Pakistan has a history of violence and discrimination against women, including those belonging to vulnerable minority communities.

Acid attacks are a form of gender-based violence in which a corrosive substance is thrown on the victim with the intention of disfiguring or killing. These attacks are often carried out as a form of retaliation and are often aimed at women who reject marriage proposals or other advances from men.

Karachi, in particular, has witnessed a surge in acid attacks in recent months, with at least a dozen being reported since October.

Women belonging to religious minorities, such as Christians and Hindus, are doubly disadvantaged as they are often seen as easy targets not protected by the same social norms compared with those belonging to the majority Muslim community.

Mary James Gill, former lawmaker and executive director of the Lahore-based Center for Law and Justice, said the Federal Ministry for Religious Affairs and Interfaith Harmony insists that forced conversion was not an issue in Pakistan but refuses to acknowledge the daily dangers to Christian and Hindu females.

“Minority girls face harassment and intimidation from Muslim men every day, but their pleas for help go unheeded,” Gill said. “Who is responsible for ensuring the protection of lives and faith of these minority girls in this Islamic republic?”

Despite the efforts of various organizations and activists, the number of acid attacks in Pakistan has continued to rise, with nearly 1,500 cases reported between 2007 and 2022. The impact of these attacks on the lives of women is devastating, with many struggling to make ends meet and facing ongoing discrimination and marginalization.

Church leaders and activists say it is crucial that the government take steps to ensure the safety and protection of all women in Pakistan, regardless of their religion. This includes enforcing existing laws and regulations, as well as implementing new measures to prevent and punish those responsible for these horrific crimes.

Pakistan ranked seventh on Open Doors’ 2023 World Watch List of the most difficult places to be a Christian, up from eighth the previous year.
Sources:Christian Post

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

ക്രൈസ്തവ ദേവാലയങ്ങളിൽ കത്തി ആക്രമണo : ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു വൈദീകന്റെ നില ഗുരുതരം

Published

on

മാഡ്രിഡ്: സ്പെയിനിലെ രണ്ട് ദേവാലയങ്ങളിൽ കത്തി ആക്രമണo.ആക്രമണത്തിൽ ദൈവാലയ ശുശ്രൂഷി കൊല്ലപ്പെടുകയും വൈദീകൻ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി പേർക്ക് ഗുതരമായി പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. അൽഗെകിരാസ് നഗരത്തിലെ സാൻ ഇസിദ്രോ, ന്യുഎസ്ത്രാ സെനോരാ ദെ പാൽമ എന്നീ ദൈവാലങ്ങളിൽ ഇന്നലെ രാത്രിയാണ് ആക്രമണം നടന്നത്. ന്യുഎസ്ത്രാ സെനോരാ ദെ പാൽമ ദൈവാലയത്തിലെ ശുശ്രൂഷിയായ ഡിയേഗോ വലൻസിയയാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. പരിക്കേറ്റ ഫാ. ആന്റണി റോഡ്രിഗസ് സാൻ ഇസിദ്രോ ദൈവാലയ വികാരിയാണ്. ആക്രമണത്തിന് പിന്നിൽ തീവ്രവാദ ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് അധികൃതരുടെ നിഗമനം.

300 മീറ്റർ ദൂരത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ദൈവാലയങ്ങളിലേക്ക് കുതിച്ചെത്തിയ അക്രമി, പ്രകോപനം കൂടാതെ വെട്ടുകത്തി ഉപയോഗിച്ച് ജനങ്ങളെ വെട്ടി പരിക്കേൽപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. സാൻ ഇസിദ്രോ ദൈവാലയത്തിലെ വസ്തുക്കൾ തട്ടിത്തെറിപ്പിച്ച ശേഷമാണ് ദെ പാൽമ ദൈവാലയത്തിന് വെളിയിൽ നിൽക്കുകയായിരുന്ന വലൻസിയയെ ആക്രമി വെട്ടി വീഴ്ത്തിയത്. നാല് പേർക്ക് പരിക്കേറ്റതായി സ്‌പെയിനിലെ ‘എൽ മുണ്ടോ’ പത്രം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. അക്രമിയെ പൊലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തെങ്കിലും പേരോ മറ്റ് വിവരങ്ങളോ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല.

ദിവ്യബലി അർപ്പണത്തിനിടെയാണ് ഫാ. ആന്റണി ആക്രമിക്കപ്പെട്ടതെന്നും റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ട്.
Sources:marianvibes

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

നൈജീരിയയില്‍ കത്തോലിക്ക വൈദികനെ ചുട്ടുക്കൊന്നു

Published

on

അബൂജ: ക്രൈസ്തവരുടെ കുരുതിക്കളമായി മാറിയ നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും കത്തോലിക്ക വൈദികന്‍ ദാരുണമായി കൊല്ലപ്പെട്ടു. നൈജര്‍ സംസ്ഥാനത്തിലെ മിന്നാ രൂപതയിലെ സെന്റ്‌ കഫിന്‍ കോരോയിലെ വിശുദ്ധ പത്രോസിന്റെയും പൗലോസിന്റെയും നാമധേയത്തിലുള്ള കത്തോലിക്ക ദേവാലയത്തിലെ വികാരിയായ ഫാ. ഐസക്ക് അച്ചിയെ അക്രമികള്‍ അഗ്നിയ്ക്കിരയാക്കി കൊലപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. ഇടവക റെക്ടറിയും അഗ്നിക്കിരയായി. ഇന്നലെ ജനുവരി 15 പുലര്‍ച്ചെ 3 മണിയ്ക്കായിരിന്നു സംഭവം. ഫാ. അച്ചിയോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്ന ഫാ. കോളിന്‍സ് ഒമേക്ക് വെടിയേറ്റുവെങ്കിലും ഒരുവിധം രക്ഷപ്പെട്ട അദ്ദേഹം ഇപ്പോള്‍ ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലാണ്. 2021-ല്‍ ഇതേ ദിവസം ഇതേ രൂപതയില്‍ തന്നെ വൈദികനായ ഫാ. ജോണ്‍ഗബാകനും കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

നൈജറിലെ ഗവര്‍ണറായ അല്‍ഹാജി സാനി ബെല്ലോ ആക്രമണത്തെ കടുത്തഭാഷയില്‍ അപലപിച്ചു. “ദൈവവിരുദ്ധവും, മനുഷ്യത്വരഹിതവും” എന്നു ആക്രമണത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ച അദ്ദേഹം അക്രമികളെ ഉടനടി കണ്ടെത്തുവാന്‍ പ്രാദേശിക സുരക്ഷാ മേധാവികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സങ്കടകരമായ നിമിഷമാണെന്നും അതിക്രൂരമായ രീതിയിലാണ് വൈദികന്‍ കൊലചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതെന്നും ഈ നരഹത്യകളെ തടയുവാന്‍ കടുത്ത നടപടികള്‍ ആവശ്യമാണെന്നും സാനി ബെല്ലോ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഗബാഗി/കോറോ ദേശത്ത് നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ തദ്ദേശീയ കത്തോലിക്കാ വൈദികനായിരിന്നു ഫാ. ഐസക്ക്. വൈദികന്റെ അകാല വിയോഗത്തില്‍ മിന്ന രൂപത അതീവ ദുഃഖം രേഖപ്പെടുത്തി.

നൈജീരിയന്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ അസോസിയേന്റെ (സി.എ.എന്‍) പ്രാദേശിക വിഭാഗത്തിന്റെ ചെയര്‍മാന്‍ കൂടിയായിരുന്നു കൊല്ലപ്പെട്ട ഫാ. അച്ചി. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മതനിന്ദ ആരോപിച്ച് ദെബോറ സാമുവല്‍ എന്ന ക്രിസ്ത്യന്‍ കോളേജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയെ ഇസ്ലാമികവാദികള്‍ ക്രൂരമായി മര്‍ദ്ദിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി മൃതദേഹം ചുട്ടെരിച്ച സംഭവം ആഗോള സമൂഹത്തിന്റെ മനസാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ചിരുന്നു. ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദി സംഘടനയായ ബൊക്കോഹറാമും, ഇസ്ലാമിക വാദികളായ ഫുലാനി ഗോത്രവര്‍ഗ്ഗക്കാരും, കവര്‍ച്ചക്കാരും നൈജീരിയയിലെ ക്രൈസ്തവരുടെ ജീവിതം ദുരിതപൂര്‍ണ്ണമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ലോകത്ത് ഒരു ക്രൈസ്തവനായി ജീവിക്കുകയെന്നത് ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടേറിയ രാജ്യങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള ഓപ്പണ്‍ഡോഴ്സിന്റെ പട്ടികയില്‍ ഏഴാമതാണ് നൈജീരിയയുടെ സ്ഥാനം.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News5 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending