Connect with us

Crime

ബൈബിൾ പഠനം നടത്തിയതിനു സുഡാനിലെ പോലീസ് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു

Published

on

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ പോലീസ് (ജൂൺ 14) ഒരു ചർച്ച് ബൈബിൾ ക്ലാസിലേക്ക് നടന്നു, “പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചതിന്” രണ്ട് ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി അവരുടെ അഭിഭാഷകൻ പറന്നു .

ഖാർത്തൂമിൽ നിന്ന് നൈൽ നദിക്ക് അക്കരെയുള്ള ഒംദുർമാനിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആഫ്രിക്കൻ ഇൻലാൻഡ് ചർച്ചിലെ പാസ്റ്റർ കബാഷി ഇദ്രിസിനെയും ഇൻഡിപെൻഡന്റ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിലെ സുവിശേഷകൻ യാക്കൂബ് ഇഷാഖിനെയും ഹായ് അൽ തവ്റ വെസ്റ്റിലെ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് പള്ളിയിൽ ബൈബിൾ പഠനത്തിനെത്തിയവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. നഗരത്തിന്റെ പ്രദേശം, അറ്റോർണി ഷിൻബാഗോ അവാദ് പറഞ്ഞു.

സുഡാനിലെ ശിക്ഷാനിയമത്തിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 77 പ്രകാരം പൊതു ക്രമം ലംഘിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച്, അന്നുതന്നെ അവരെ ജാമ്യത്തിൽ വിട്ടയച്ചു, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഒരു തീവ്ര മുസ്ലീം അയൽവാസിയാണ് അവർക്കെതിരെ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത്, അവർക്കെതിരെ പ്രദേശത്തെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു, ഇത് രണ്ട് സഭാ നേതാക്കളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ പോലീസിനെ പ്രേരിപ്പിച്ചു,” അവദ് പറഞ്ഞു. “തന്റെ കുട്ടികൾ ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ പാട്ടുകൾ പാടുന്നുണ്ടെന്നും അവർ ക്രിസ്ത്യാനിയായി മാറിയേക്കുമെന്ന് ഭയന്നിരുന്നതായും പരാതി നൽകിയ വ്യക്തി പോലീസിനോട് പറഞ്ഞു.”

കഴിഞ്ഞ മാസം പള്ളി കെട്ടിടത്തിന് സമീപമുള്ള ഒരു മുസ്ലീം മതവിശ്വാസി, പള്ളിയിൽ പാട്ടുപാടി ആരാധന നടത്തുന്നതിനാൽ സമാധാനം തകർക്കുന്നതായി പരാതി നൽകിയിരുന്നു, അവദ് പറഞ്ഞു. മെയ് 19 ന് പോലീസ് രണ്ട് സഭാ മേലധ്യക്ഷന്മാരെ വിളിച്ചുവരുത്തി ചോദ്യം ചെയ്യുകയും വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തു.

കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് വിധിച്ചാൽ മൂന്ന് മാസം വരെ തടവോ പിഴയോ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും കൂടിയോ ലഭിക്കാം, ആരാധനകൾ നിർത്താൻ കോടതിക്ക് ഉത്തരവിടാം, അവദ് പറഞ്ഞു.

2019-ൽ ഒമർ അൽ-ബഷീറിന്റെ കീഴിലുള്ള ഇസ്ലാമിക സ്വേച്ഛാധിപത്യം അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം സുഡാനിൽ മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിലെ രണ്ട് വർഷത്തെ മുന്നേറ്റത്തെത്തുടർന്ന്, 2021 ഒക്‌ടോബർ 25-ന് സൈനിക അട്ടിമറിയിലൂടെ ഭരണകൂടം സ്‌പോൺസർ ചെയ്‌ത പീഡനം വീണ്ടും തിരിച്ചെത്തി.

2019 ഏപ്രിലിൽ 30 വർഷത്തെ അധികാരത്തിൽ നിന്ന് ബഷീറിനെ പുറത്താക്കിയ ശേഷം, പരിവർത്തന സിവിലിയൻ-സൈനിക ഗവൺമെന്റിന് ചില ശരിയത്ത് (ഇസ്ലാമിക നിയമം) വ്യവസ്ഥകൾ പഴയപടിയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ഏതെങ്കിലും മതഗ്രൂപ്പിനെ “അവിശ്വാസികൾ” എന്ന് മുദ്രകുത്തുന്നത് അത് നിയമവിരുദ്ധമാക്കി, അങ്ങനെ ഇസ്ലാം ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് മരണശിക്ഷ അർഹിക്കുന്ന വിശ്വാസത്യാഗ നിയമങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി റദ്ദാക്കി.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയോടെ, സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഇസ്ലാമിക നിയമത്തിന്റെ ഏറ്റവും അടിച്ചമർത്തലും കഠിനവുമായ വശങ്ങൾ തിരിച്ചുവരുമെന്ന് ഭയപ്പെടുന്നു. 2019 സെപ്റ്റംബറിൽ ആരംഭിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിയായി ഒരു പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിന് നേതൃത്വം നൽകിയ അബ്ദല്ല ഹംഡോക്ക്, മോചിപ്പിക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ഏകദേശം ഒരു മാസത്തോളം വീട്ടുതടങ്കലിലായി നവംബറിൽ അധികാരം പങ്കിടൽ കരാറിൽ പുനഃസ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു.

ഒക്‌ടോബർ 25-ലെ അട്ടിമറിയിൽ പരിവർത്തന ഗവൺമെന്റിനെ വേരോടെ പിഴുതെറിയുമെന്ന് സംശയിക്കപ്പെടുന്ന അതേ ആഴത്തിലുള്ള ഭരണകൂടം – ബഷീറിന്റെ ഭരണത്തിൽ നിന്ന് ദീർഘകാല അഴിമതിയും ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് “ആഴമുള്ള ഭരണകൂടവും” വേരോടെ പിഴുതെറിയുന്നതായിരുന്നു ഹാംഡോക്ക്.

അട്ടിമറിക്ക് മുമ്പും ശേഷവും ക്രിസ്ത്യാനികളെ ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ പീഡനം തുടർന്നു. ഓപ്പൺ ഡോർസിന്റെ 2022-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ, ക്രിസ്ത്യാനിയാകാൻ ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ, സുഡാൻ 13-ാം സ്ഥാനത്ത് തുടർന്നു, അവിടെ മുൻ വർഷം റാങ്ക് ചെയ്തു, ഇതര സംസ്ഥാന അഭിനേതാക്കളുടെ ആക്രമണങ്ങൾ തുടരുകയും ദേശീയ മതസ്വാതന്ത്ര്യ പരിഷ്കരണങ്ങൾ തുടരുകയും ചെയ്തു. ലെവൽ പ്രാദേശികമായി നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല.

2021-ലെ വേൾഡ് വാച്ച് ലിസ്റ്റിൽ 13-ാം സ്ഥാനത്തെത്തിയപ്പോൾ ആറ് വർഷത്തിനിടെ ആദ്യമായി സുഡാൻ ആദ്യ 10-ൽ നിന്ന് പുറത്തായി. യു.എസ്. സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ഇന്റർനാഷണൽ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം റിപ്പോർട്ട് പ്രസ്‌താവിക്കുന്നത് വിശ്വാസത്യാഗം കുറ്റവിമുക്തമാക്കുകയും പള്ളികൾ തകർക്കുന്നത് നിർത്തുകയും ചെയ്തതോടെ സ്ഥിതിഗതികൾ അൽപ്പം മെച്ചപ്പെട്ടു, എന്നാൽ യാഥാസ്ഥിതിക ഇസ്‌ലാം ഇപ്പോഴും സമൂഹത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു; പള്ളി കെട്ടിടങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള ലൈസൻസ് നേടുന്നതിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവേചനം ക്രിസ്ത്യാനികൾ നേരിടുന്നു.

2019-ൽ യു.എസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് സുഡാനെ “മത സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ വ്യവസ്ഥാപിതവും നിലവിലുള്ളതും ഗുരുതരമായതുമായ ലംഘനങ്ങളിൽ” ഏർപ്പെടുന്നതോ സഹിക്കുന്നതോ ആയ പ്രത്യേക ആശങ്കയുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ (സിപിസി) പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും ഒരു നിരീക്ഷണ പട്ടികയിലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. 2020 ഡിസംബറിൽ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് സുഡാനെ പ്രത്യേക നിരീക്ഷണ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. സുഡാൻ മുമ്പ് 1999 മുതൽ 2018 വരെ CPC ആയി നിയോഗിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

സുഡാനിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ജനസംഖ്യ 2 ദശലക്ഷം അല്ലെങ്കിൽ 43 ദശലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ 4.5 ശതമാനം ആണ്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Crime

യുപിയിൽ ജന്മദിനാഘോഷത്തിനിടെ പ്രാര്‍ത്ഥന നടത്തിയ 6 ക്രൈസ്തവ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജയില്‍ ശിക്ഷ

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: വടക്കേ ഇന്ത്യന്‍ സംസ്ഥാനമായ ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ മഹാരാജ് ഗഞ്ച് ഏരിയയിലെ അസ്മാഗഗഡില്‍ ജന്മദിനാഘോഷത്തിനിടെ നടത്തിയ പ്രാര്‍ത്ഥനയുടെ പേരില്‍ 6 ദളിത്‌ ക്രൈസ്തവ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജയില്‍ ശിക്ഷ. ജൂലൈ 30ന് നടന്ന ജന്മദിനാഘോഷം നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനമാണെന്ന തീവ്ര ഹിന്ദുത്വ സംഘടനയായ വിശ്വഹിന്ദു പരിഷദിന്റെ (വി.എച്ച്.പി) വ്യാജ ആരോപണത്തിന്റെ പേരിലായിരുന്നു അറസ്റ്റ്. അതേസമയം അവിടെ നടന്ന പ്രാര്‍ത്ഥന രാഷ്ട്രീയ നേട്ടത്തിനായി വി.എച്ച്.പി മതപരിവര്‍ത്തനത്തിനുള്ള ശ്രമമാക്കി വരുത്തിത്തീര്‍ക്കുകയായിരുന്നെന്നാണ് അറസ്റ്റിലായവരുടെ അഭിഭാഷകനും, കുടുംബാംഗങ്ങളും പറയുന്നത്. ഇന്ദ്ര കാലാ, സുബഗി ദേവി, സാധ്ന സവിത, സുനിത എന്നിവരേയാണ് ഇന്ദ്ര കാലായുടെ കുഞ്ഞിന്റെ ജന്മദിനാഘോഷത്തിനിടെ വി.എച്ച്.പി ബ്ലോക്ക് പ്രസിഡന്റ് അഷുതോഷ് സിംഗിന്റെ വ്യാജ പരാതിയുടെ പുറത്ത് യു.പി പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

ജന്മദിനാഘോഷത്തിന്റെ മറവില്‍ മതപരിവര്‍ത്തനം നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന് തങ്ങള്‍ക്ക് അറിവ് കിട്ടിയതായും, തങ്ങള്‍ ഇക്കാര്യം പോലീസിനെ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നു ജിജി അഷുതോഷ് സിംഗ് ആരോപിച്ചു. സ്ത്രീകള്‍ തന്നെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായും സിംഗിന്റെ പരാതിയില്‍ പറയുന്നുണ്ട്. പീനല്‍ കോഡിലെ 504, 506 വകുപ്പുകള്‍ അനുസരിച്ച് സമാധാന ലംഘനത്തിനും, ഭീഷണിപ്പെടുത്തലിനുമാണ് കേസ് ചാര്‍ജ്ജ് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. അറസ്റ്റിലായ സ്ത്രീകളെ പ്രത്യേകമായി സി.ജെ.എം കോടതിയിലാണ് ഹാജരാക്കിയതെന്നതും സംശയാസ്പദമാണ്. ഓഗസ്റ്റ് 16-ന് ഈ കേസ് വീണ്ടും പരിഗണിക്കും.

അതേസമയം ജന്മദിനാഘോഷത്തില്‍ പരസ്പരം അറിയാവുന്നവരും സുഹൃത്തുക്കളും മാത്രമാണ് പങ്കെടുത്തത്. യേശുവില്‍ വിശ്വസിക്കുന്ന അവര്‍ കേക്ക് മുറിക്കുന്നതിനു മുന്‍പ് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുക മാത്രമാണ് ചെയ്തതെന്നും ഇതിനിടയില്‍ അമിത് സിംഗ് എന്ന യുവാവ് അവിടെ എത്തി നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം ആരോപിക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകനായ ദിനനാഥ്‌ ജെയിസ്വാര്‍ പറഞ്ഞു. ചുമത്തിയിരിക്കുന്ന കുറ്റങ്ങള്‍ അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്നു സ്ത്രീകളുടെ അഭിഭാഷകനായ മുനീഷ് ചന്ദ്ര പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നേട്ടത്തിനും ജനസമ്മതിക്കുമായി നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം ആരോപിക്കുന്നത് പച്ച പരമാര്‍ത്ഥമാണെന്നും, സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജാമ്യം നിഷേധിക്കപ്പെട്ടതില്‍ രാഷ്ട്രീയ സമ്മര്‍ദ്ധമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അറസ്റ്റിലായ സ്ത്രീകളില്‍ ഒരാള്‍ വികലാംഗയും, മറ്റൊരാള്‍ക്ക് ഭിന്നശേഷിയുള്ള കുട്ടിയുമുണ്ട്.

ഇന്ത്യയില്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മാത്രം ഏതാണ്ട് മുന്നൂറോളം കുറ്റകൃത്യങ്ങളാണ് ക്രൈസ്തവര്‍ക്കെതിരെ നടന്നിട്ടുള്ളത്‌. ക്രിസ്ത്യാനിയായി ജീവിക്കുന്നതിന് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളെ കുറിച്ച് സന്നദ്ധ സംഘടനയായ ഓപ്പണ്‍ഡോഴ്സ് പുറത്തുവിട്ട വാര്‍ഷിക റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പത്താമതാണ് ഇന്ത്യയുടെ സ്ഥാനം.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

 

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

Christian Father and Son Stabbed in Egypt in String of Incidents

Published

on

Egypt – A Christian father and son in Egypt were attacked by a known radical on July 28 just outside the father’s shop. 43-year-old Joseph Israel and his son were stabbed in the Omranya district of Giza in the early morning hours. The assailant, Ahmad Muhammad, stabbed the two, shouting “Allahu Akbar” (God is Great), infidels, and “La illaha ila Allah” (No God but God), before some Muslim neighbors intervened and handed him over to authorities.

Joseph and his son Emil were transported to the hospital with threatening injuries. Video footage of the incident and eyewitnesses revealed that that the perpetrator first attacked Joseph and later turned on Emil when he rushed to his father’s aid.

The Coptic Christian victim owned a store selling alcoholic drinks. In a Muslim-majority country like Egypt, only Christians are able to establish liquor stores, leading to potential conflict with extremist Muslims, though conservatives often look down on the stores as well. However, the assailant had no prior relationship with the victims, leading many to conclude that Muhammad’s actions were driven by religious hatred.

One Coptic journalist, Nader Shokry, noted in a Facebook post that the recent escalation in attacks against Coptic Christians has been fanned by hate speech by Islamist leaders like Sheikh Abdullah Rushdy and Sheikh Mabrook Attia. Sheikh Attia made controversial statements about a 21-year-old girl who was stabbed after declining a marriage proposal, saying it occurred because she was not wearing a hijab. He also mocked Jesus and the Sermon on the Mount in a later video.

The attack against the Christian father and son is the latest in a string of attacks dating back to April when a Coptic priest was stabbed on the street. Another Christian man was shot 22 times in April, a woman was attacked with a sickle in June, and a mob reportedly attacked Christian homes later that month.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

പള്ളിയിലെ ആരാധനയ്ക്കിടെ തോക്കുചൂണ്ടി ആഭരണം കവർന്നു

Published

on

ന്യൂയോർക്ക്: പള്ളിയിൽ ആരാധനയ്ക്കിടെ തോക്കു ധാരികളായ മൂന്നുപേർ കടന്നുവന്നു ബിഷപ്പിന്റെയും ഭാര്യയുടെയും ഒരുമില്യൻ ഡോളർ വിലമതിക്കുന്ന ആഭരണങ്ങൾ കവർന്നു. സൗത്ത് ഈസ്റ്റേൺ ബ്രൂക്ക്‌ലിനിലുള്ള ഇന്റർനാഷനൽ മിനിസ്ട്രീസിലെ ബിഷപ്പ് ലാമർ എം വൈറ്റ് ഹെഡിനും ഭാര്യയ്ക്കുമാണ് ഈ ദുരനുഭവം ഉണ്ടായതെന്ന് ബ്രൂക്ക്‌ലിൻ പൊലീസ് പറഞ്ഞു.

കവർച്ചയ്ക്കു മുൻപ്, പള്ളിയിൽ നടക്കുന്ന ആരാധനയും പ്രസംഗവും യുട്യൂബിലൂടെ മറ്റുള്ളവരും കണ്ടിരുന്നു. കറുത്ത വസ്ത്രവും മുഖം മൂടിയും ധരിച്ചവരാണ് കവർച്ച നടത്തിയത്. ആരാധനയ്ക്ക് എത്തിയവർക്കു നേരെ നിറയൊഴിക്കുമോ എന്നു ഞാൻ ഭയപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ അവർ എന്റെ ആഭരണങ്ങളും സ്വർണ്ണ കുരിശും വാച്ചും ബലമായി ഊരിയെടുത്തു, 38 വയസ്സുള്ള ഭാര്യയുടെ നേരെ തോക്കുചൂണ്ടി അവരുടെ ആഭരണങ്ങളും തട്ടിയെടുത്തു, വൈറ്റ് ഹെഡ് പറഞ്ഞു.

മോഷണത്തിനുശേഷം തോക്കു ധാരികൾ കാറിൽ കടന്നു കളഞ്ഞു. കുട്ടികളുടെ നേർക്കും ഇവർ തോക്കുചൂണ്ടി ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. സംഭവത്തെ കുറിച്ചു പൊലീസ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Disease8 hours ago

മറവിരോ​ഗത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ കണ്ടെത്തി ​ഗവേഷകർ

ലോകത്താകമാനം 5.5 കോടിയിലധികം ആളുകളെ മറവിരോഗം ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് കണക്ക്. ഓരോ വർഷം കഴിയുന്തോറും മറവിരോഗികളുടെ എണ്ണം കുത്തനെ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. പ്രമേഹം, വിഷാദം, രക്താതിമർദ്ദം, അമിതമായ മദ്യപാനം, പുകവലി...

breaking news9 hours ago

800 വര്‍ഷങ്ങള്‍ പഴക്കമുള്ള ബൈബിള്‍ കൈയെഴുത്തു പ്രതി ഗ്ലാസ്റ്റണ്‍ബറി ആശ്രമത്തില്‍ തിരിച്ചെത്തി

ലണ്ടന്‍: ഇസ്രായേലിന്റേയും യൂദയായുടെയും ചരിത്രത്തേക്കുറിച്ച് വിവരിക്കുന്ന 800 വര്‍ഷങ്ങളുടെ പഴക്കമുള്ള ബൈബിളിന്റെ കയ്യെഴുത്ത് പേജ് നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ക്ക് ശേഷം അതെഴുതപ്പെട്ട സ്ഥലത്ത് പൊതുപ്രദര്‍ശനത്തിന്. 1225 – 1250 കാലയളവില്‍...

world news9 hours ago

Believers in Hong Kong fear that the Chinese Bible will not be available

As the Chinese Communist Party imposes restrictions on religious content in Hong Kong, a shortage of Bibles is being reported...

world news9 hours ago

പാക്കിസ്ഥാനില്‍ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകപ്പെട്ട 15 വയസ്സുള്ള ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടി മോചിതയായി

ഫൈസലാബാദ്: മതന്യൂനപക്ഷങ്ങളില്‍പ്പെട്ട പെണ്‍കുട്ടികള്‍ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകപ്പെടുന്നത് പതിവായ പാക്കിസ്ഥാനില്‍ ഇക്കഴിഞ്ഞ മെയ് 5-ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകപ്പെട്ട പതിനഞ്ചുകാരിയായ ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടിക്ക് ഒടുവില്‍ മോചനം. ക്രിസ്ത്യന്‍ മനുഷ്യാവകാശ പ്രവര്‍ത്തകനായ ലാല റോബിന്‍...

us news9 hours ago

അമേരിക്കയില്‍ പകര്‍ച്ചപ്പനി അതിരൂക്ഷമാകുമെന്ന് ആരോഗ്യവിദഗ്ധര്‍; കൂടുതലായി ബാധിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ളത് കുട്ടികളെ

രണ്ടുവര്‍ഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്കുശേഷം അമേരിക്കയില്‍ കൂടുതല്‍ കരുത്തോടെ പകര്‍ച്ചപ്പനി ആഞ്ഞടിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യമേഖലയിലുള്ളവര്‍ മുന്നറിയിപ്പു നല്‍കുന്നു. ഇത് കൂടുതലായി ബാധിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ളത് കുട്ടികളെയാണെന്നും അവര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ മുന്‍കരുതലെടുക്കണമെന്നും വിദഗ്ധര്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്നു....

Disease1 day ago

ചൈ​ന​യി​ൽ പു​തി​യ വൈ​റ​സ് രോ​ഗം പടരുന്നു

ബെ​യ്ജിം​ഗ്: മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്ന് പ​ട​രു​ന്ന ഹെ​നി​പാ വൈ​റ​സ് രോ​ഗ​ബാ​ധ​യു​ടെ പു​തി​യ വ​ക​ഭേ​ദം ചൈ​ന​യി​ൽ ക​ണ്ടെ​ത്തി. ലംഗ്യ വൈ​റ​സ് (​ലെ​യ് വി) ​ബാ​ധി​ച്ച് 35-ഓ​ളം പേ​രെ ഷാ​ൻ​ഡോം​ഗ്, ഹെ​നാ​ൻ...

world news1 day ago

Iranian Court Denies Retrial Requests for Christian Converts

Iran – The Iranian Supreme Court has denied the retrial and release requests for Iranian Armenian Anooshavan Avedian, Christian convert...

Tech1 day ago

‘ആരുമറിയില്ല’;ശല്യമാവുന്ന വാട്‌സാപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ ഇനി ആരുമറിയാതെ പുറത്തുപോവാം

മെറ്റ സിഇഒ മാർക്ക് സക്കർബർഗ് വാട്ട്സ്ആപ്പിൽ പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കൂടുതൽ സ്വകാര്യത നൽകുന്നതിനാണ് പുതിയ ഫീച്ചർ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. പുതിയ ഫീച്ചറിലൂടെ, വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അവർ...

world news1 day ago

Shooting at Catholic Church in Denver

A gunman shot at a Denver-area Catholic church in separate early morning incidents Saturday and Monday. No one was hurt,...

world news1 day ago

നിക്കരാഗ്വേയില്‍ വേട്ടയാടല്‍ തുടര്‍ന്ന് ഒര്‍ട്ടേഗ ഭരണകൂടം; മെത്രാനും വൈദികരും വീട്ടു തടങ്കലില്‍

മനാഗ്വേ: നിക്കരാഗ്വേയില്‍ ഏകാധിപത്യപരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒര്‍ട്ടേഗ ഭരണകൂടത്തിന്റെ കത്തോലിക്ക സഭക്കെതിരെയുള്ള കിരാത നടപടികള്‍ തുടരുന്നു. ഗവണ്‍മെന്റിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുവാന്‍ അക്രമി സംഘങ്ങളെ സംഘടിപ്പിക്കുവാന്‍ ശ്രമിച്ചുവെന്ന അടിസ്ഥാനരഹിതമായ ആരോപണം ഉന്നയിച്ച്...

Crime1 day ago

യുപിയിൽ ജന്മദിനാഘോഷത്തിനിടെ പ്രാര്‍ത്ഥന നടത്തിയ 6 ക്രൈസ്തവ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജയില്‍ ശിക്ഷ

ന്യൂഡല്‍ഹി: വടക്കേ ഇന്ത്യന്‍ സംസ്ഥാനമായ ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ മഹാരാജ് ഗഞ്ച് ഏരിയയിലെ അസ്മാഗഗഡില്‍ ജന്മദിനാഘോഷത്തിനിടെ നടത്തിയ പ്രാര്‍ത്ഥനയുടെ പേരില്‍ 6 ദളിത്‌ ക്രൈസ്തവ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജയില്‍ ശിക്ഷ. ജൂലൈ...

world news2 days ago

Muslim extremists beat, kill evangelist in his home in retaliation for preaching

Kenya — Muslim extremists went to the home of an evangelist who had held open-air events in eastern Uganda and...

Trending