Connect with us

Tech

ഒരു അക്കൗണ്ടിൽ ഒന്നിലധികം പ്രൊഫൈലുകൾ; പുത്തൻ ഫീച്ചറുമായി ഫെയ്സ്ബുക്ക്

Published

on

സോഷ്യൽ മീഡിയ ഭീമനായ ഫെയ്സ്ബുക്ക് തങ്ങളുടെ ഉപയോക്താക്കളെ ആപ്പിൽ നിലനിർത്താൻ പുതിയ മാർഗങ്ങളുമായി എത്തുന്നു. ഇത്തവണ, മാർക്ക് സുക്കർബർഗിന്‍റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള കമ്പനി ഒരേ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് ഒന്നിലധികം പ്രൊഫൈലുകൾ ലിങ്കുചെയ്യാൻ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ഫീച്ചർ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഒരു ഉപയോക്താവിന് ഒരു സമയം പരമാവധി അഞ്ച് പ്രൊഫൈലുകൾ വരെ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും എന്നതാണ് ഈ സവിശേഷതയുടെ പ്രത്യേകത. ഈ അഞ്ച് പ്രൊഫൈലുകളും ഒരേ അക്കൗണ്ടിൽ ഉപയോഗിക്കാം. അതേസമയം, ഈ സവിശേഷതയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ഹൈലൈറ്റ് വ്യത്യസ്ത അക്കൗണ്ടുകൾ ജീവിതത്തിന്റെ വ്യത്യസ്ത മേഖലകളിൽ ഉള്ള ആളുകളുമായി ഇടപഴകാൻ ഉപയോഗിക്കാം എന്നതാണ്. ഇപ്പോൾ ഒരു അക്കൗണ്ടിന് കീഴിൽ സുഹൃത്തുക്കൾക്കായി ഒരു പ്രൊഫൈലും കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കായി മറ്റൊന്നും ജോലി ചെയ്യുന്നവർക്കും മാത്രമായി വേറൊരു പ്രൊഫൈലും ഉപയോഗിക്കാം.

നിലവിൽ, ഈ ഫീച്ചർ കുറച്ച് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ. ബീറ്റാ ഘട്ടത്തിൽ ട്രയൽ ഘട്ടം പൂർത്തിയായ ശേഷം ഇത് എല്ലാ ഉപയോക്താക്കൾക്കും ലഭ്യമാകും. ഒരൊറ്റ ടാപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് ഒരു പ്രൊഫൈലിൽ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് മാറാനും കഴിയും.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Tech

ജി പി ടിക്ക് മറുപടിയുമായി ഗൂഗിളിന്റെ സമാന്തര പ്ലാറ്റ്‌ഫോം

Published

on

ജി പി ടി ചാറ്റ് ബോട്ട് ടെക് ലോകത്ത് തരംഗം സൃഷ്ടിച്ച് ദിവസങ്ങള്‍ക്കകം, സമാനമായ ടെക്‌നോളജി പുറത്തിറക്കി ഗൂഗിള്‍. ബാര്‍ഡ് എന്നാണ് ഗൂഗിള്‍ പുതുതായി പുറത്തിറക്കിയ എ ഐ അധിഷ്ഠിത പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിന്റെ പേര്. ഗൂഗിളിന്റെ ലാംഡ സാങ്കേതികവിദ്യയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് പുതിയ ചാറ്റ്‌ബോട്ട് എന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസം റിപ്പോര്‍ട്ട് വന്നിരുന്നു.

ചാറ്റ് ജിപിടിയുടെ മൊബൈല്‍ ആപ്പ് പുറത്തിറക്കാന്‍ കമ്പനി ഒരുങ്ങുന്നുവെന്ന പ്രഖ്യാപനം പുറത്തുവന്നതിന് മണിക്കൂറുകള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് ഗൂഗിളിന്റെ ഈ നീക്കം. ഇത് സംബന്ധിച്ച് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഗൂഗിള്‍ സി ഇ ഒ സുന്ദര്‍ പിച്ചൈ പ്രതികരിച്ചിരുന്നു. ഗൂഗിളിന്റെ സെര്‍ച്ച് എഞ്ചിനില്‍ എഐ അധിഷ്ഠിത സംവിധാനം ഒരുക്കുമെന്നായിരുന്നു സുന്ദര്‍പിച്ചൈ അറിയിച്ചത്. വാര്‍ത്താ വെബ്സൈറ്റായ സെമഫോറാണ് ഇത് സംബന്ധിച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത് വിട്ടത്.

നിലവില്‍ ഓണ്‍ലൈനായി കമ്പ്യൂട്ടറുകളിലും സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണുകളിലുമാണ് ചാറ്റ് ജി പി ടിയുടെ സേവനം ലഭ്യമാകുന്നത്. എന്നാല്‍ കൂടുതല്‍ സേവനം ചാറ്റ് ജിപിടിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുമെന്നും പുത്തന്‍ അപ്ഡേറ്റായ ‘ജി പി ടി 4’ വേര്‍ഷനില്‍ കൂടുതല്‍ ജനപ്രിയത വര്‍ധിപ്പിക്കാനുള്ള ഇടപെടല്‍ ഉണ്ടാകുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്.

ജനറേറ്റീവ് പ്രീട്രെയിന്‍ ട്രാന്‍സ്ഫോമര്‍ എന്നതിന്റെ ചുരുക്കമാണ് ജിപിടി. പരസ്പരം സംസാരിച്ച് വിവരങ്ങള്‍ കൈമാറുന്ന രീതിയിലാണ് ചാറ്റ് ജിപിടിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനം. കമ്പ്യൂട്ടര്‍ നല്‍കുന്ന പോലെയല്ല, മനുഷ്യര്‍ നല്‍കുന്ന പോലെയുള്ള ഉത്തരമാണ് ചാറ്റ് ജിപിടി നല്‍കുന്നതെന്നാണ് വലിയ പ്രത്യേകത. അതുതന്നെ ഉപയോഗിക്കുന്നവരുടെ ആവശ്യം പോലെയായിരിക്കും. ഏത് ഭാഷാരീതിയിലും ചാറ്റ് ജിപിടി മറുപടി നല്‍കും. കുട്ടി പറയുന്നപോലെ പറയാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടാല്‍, കുട്ടികളുടെ ഭാഷ ഉപയോഗിക്കാനും ജിപിടിക്ക് മടിയില്ല. ഇത്തരം ഫീച്ചേഴ്സ് തന്നെയാണ് ജിപിടിയെ ജനപ്രിയമാക്കിയത് എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Tech

ഗ്രൂപ്പ് ചാറ്റുകളിൽ എൻഡ്-ടു-എൻഡ് എൻക്രിപ്ഷൻ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങി ഗൂഗിൾ

Published

on

ഗ്രൂപ്പ് ചാറ്റുകൾ കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാക്കാൻ പുതിയ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ് ഗൂഗിൾ. ഗൂഗിളിന്റെ മെസേജിംഗ് ആപ്പുകൾ മുഖാന്തരമുള്ള ഗ്രൂപ്പ് ചാറ്റുകളിൽ എൻഡ്-ടു-എൻഡ് എൻക്രിപ്ഷൻ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിക്കാനാണ് പദ്ധതിയിടുന്നത്. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ ഗൂഗിൾ മെസേജ് ആപ്പ് ബീറ്റ പ്രോഗ്രാമിലെ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഈ ഫീച്ചർ ലഭിക്കുന്നതാണ്. ചാറ്റുകൾ എൻക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഗൂഗിൾ റിച്ച് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സർവീസ് (Google RCS) ചാറ്റ് ഫീച്ചറും അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ വൺ-ടു-വൺ മെസേജുകൾക്ക് മാത്രമായിരുന്നു ഈ ഫീച്ചർ ലഭിച്ചിരുന്നത്. എന്നാൽ, ഗ്രൂപ്പ് ചാറ്റുകൾക്കും ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്. അടുത്തിടെ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി ഇമോജി റിയാക്ഷൻ ഫീച്ചർ ഗൂഗിൾ അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇതോടെ, അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത എസ്എംഎസ് പതിപ്പിൽ 7 ഇമോജികളാണ് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുക. ഗൂഗിളിന്റെ മറ്റ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലും പുതിയ ഫീച്ചറുകൾ അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ കമ്പനി നടത്തുന്നുണ്ട്.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Tech

ഇനി മാൽവെയറിൽ നിന്നും രക്ഷ നേടാം, പുതിയ അപ്ഡേറ്റുമായി ഗൂഗിൾ

Published

on

ആൻഡ്രോയിഡ് 13 ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിലും സമാനമായ സുരക്ഷാ കവചം ഗൂഗിൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. ആൻഡ്രോയിഡ് സ്മാർട്ട്ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾ നേരിടുന്ന പ്രധാന പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് മാൽവെയറിന്റെ കടന്നുകയറ്റം. ആപ്പുകളും മറ്റും ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഉപയോക്താവ് അറിയാതെ തന്നെ ഫോണുകളിലേക്ക് മാൽവെയർ കടക്കുന്നു. ഇത്തരത്തിലുള്ള മാൽവെയറുകൾ നേരിടാൻ മികച്ച അപ്ഡേറ്റുമായാണ് ഗൂഗിൾ എത്തുന്നത്. ആൻഡ്രോയിഡ് 14 ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിലാണ് മാൽവെയറുകളെ നേരിടാനുള്ള കവചം ഒരുക്കുന്നത്. ഇതോടെ, കാലഹരണപ്പെട്ട ആപ്പുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതും തടയാൻ സാധിക്കും.

പ്രധാനമായും കാലഹരണപ്പെട്ട സുരക്ഷാ പാച്ചുകളും കേടുപാടുകളുമുള്ള ആൻഡ്രോയ്ഡിന്റെ പഴയ പതിപ്പുകളെയാണ് മാൽവെയറുകൾ ബാധിക്കുക. നിലവിൽ, ആൻഡ്രോയിഡ് 13 ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റത്തിലും സമാനമായ സുരക്ഷാ കവചം ഗൂഗിൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. മാൽവെയർ വ്യാപനത്തിൽ നിന്ന് മികച്ച രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഗൂഗിളിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ എപിഐ പരിധി ആൻഡ്രോയിഡ് 6.0 ആയിട്ടാണ് ഉയർത്തിയിട്ടുള്ളത്
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News5 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending