Connect with us

world news

വനിതയെ ബഹിരാകാ​ശത്തേക്ക് അയക്കാൻ ഒരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ

Published

on

യാംബു: ബഹിരാകാശ രംഗത്ത് വിപ്ലകരമായ കുതിപ്പിനൊരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ. ഒരു വനിതയെ ബഹിരാകാശത്തേക്ക് അയക്കാൻ സൗദി സ്‌പേസ് കമീഷൻ അതോറിറ്റി ഒരുക്കം തുടങ്ങിയതായി സൗദി പ്രസ് ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. അടുത്ത വർഷത്തോടെ ഇതുണ്ടാവും. ആദ്യ വനിതാ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി ആരെന്നതും യാത്ര എന്നായിരിക്കുമെന്നതും സംബന്ധിച്ച കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കും.

ദീർഘവും ഹ്രസ്വവുമായ ബഹിരാകാശ യാത്രകളിൽ പങ്കെടുക്കാനും ശാസ്ത്രീയ പരീക്ഷണങ്ങൾ, അന്താരാഷ്ട്ര ഗവേഷണം, ഭാവി ബഹിരാകാശ സംബന്ധിയായ ദൗത്യങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പങ്കാളികളാവാനും സൗദി യുവതിയുവാക്കളെ പ്രാപ്തരാക്കാനുള്ള പദ്ധതികൾ ഫലം കണ്ട് തുടങ്ങിയെന്ന് ഈ രംഗത്തുള്ളവർ പറയുന്നു. രാജ്യത്തെ സമഗ്ര വികസന പദ്ധതിയായ ‘വിഷൻ 2030’-ന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്നായ ബഹിരാകാശ രംഗത്തെ വലിയ നേട്ടങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള പദ്ധതികളിലൊന്നാണിത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

world news

വധശിക്ഷകള്‍ ഒഴിവാക്കിയാൽ കുവൈറ്റിന് യൂറോപ്പിലേക്ക് വിസ രഹിത യാത്രയ്ക്ക് അനുമതി

Published

on

കുവൈറ്റ്: ഖത്തർ, ഒമാൻ, ഇക്വഡോർ എന്നിവിടങ്ങളിലെ പോലെ വധശിക്ഷ നിർത്തിവച്ചാൽ കുവൈറ്റ് പൗരൻമാർക്ക് 90 ദിവസം വരെ വിസ രഹിതമായി യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുമതി നൽകുമെന്ന് യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്‍റ് അറിയിച്ചു. കുവൈറ്റ്, ഖത്തർ, ഒമാൻ, ഇക്വഡോർ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരൻമാർക്ക് 90 ദിവസത്തേക്ക് വിസ രഹിത യാത്ര അനുവദിക്കാനുള്ള നിർദ്ദേശത്തിന്‍റെ കരട് യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്‍റിന്‍റെ സിവിൽ ലിബർട്ടീസ് കമ്മിറ്റി അംഗീകരിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ചത്തെ വോട്ടെടുപ്പിൽ സിവിൽ ലിബർട്ടീസ് കമ്മിറ്റിയിലെ 42 അംഗങ്ങൾ പിന്തുണച്ചപ്പോൾ 16 പേർ എതിർത്ത് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തി. കുവൈറ്റിന്‍റെ കാര്യത്തിൽ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നത് നിർത്തിവയ്ക്കണമെന്ന വ്യവസ്ഥയിൽ വിസ രഹിത യാത്ര അനുവദിക്കുന്നതിനെ അനുകൂലിക്കുമെന്ന് യൂറോപ്യൻ പാർലമെന്‍റ് അംഗങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

വിസയില്ലാതെ യാത്ര അനുവദിക്കുന്ന തീരുമാനം എടുക്കുന്നതിന് മുന്നോടിയായി ഉഭയകക്ഷി ചർച്ചകളിലൂടെ വധ ശിക്ഷകള്‍ നടപ്പാക്കുന്നത് നിര്‍ത്തിവെച്ചുകൊണ്ടുള്ള തീരുമാനം പ്രാബല്യത്തിൽ വരികയും വേണം. കുവൈറ്റ്, ഖത്തർ, ഒമാൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങൾ, മൗലികാവകാശ ലംഘനങ്ങൾ, സ്വാതന്ത്ര്യ ലംഘനങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് ഗുരുതരമായ ആശങ്കകളുണ്ട്. അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം ഈ നവംബറില്‍ കുവൈത്തില്‍ ഏഴ് പേരുടെ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കിയതാണ് യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയനെ പ്രകോപിപ്പിച്ചത്.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

1000 ദിർഹമിൻ്റെ പുതിയ കറൻസി പുറത്തിറക്കി യുഎഇ

Published

on

1000 ദിർഹമിൻ്റെ പുതിയ കറൻസി പുറത്തിറക്കി യുഎഇ സെൻട്രൽ ബാങ്ക്. രാജ്യം 51ആം ദേശീയ ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നതിൻ്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് നടപടി. ഇന്നാണ് യുഎഇയുടെ 51ആം ദേശീയ ദിനം.

പോളിമർ ഉപയോഗിച്ചാണ് പുതിയ കറൻസിയുടെ നിർമാണം. അത്യാധുനിക സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങളും നൂതന ഡിസൈനുമൊക്കെയാണ് പുതിയ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകത. അടുത്ത വർഷം തുടക്കം മുതൽ കറൻസി ലഭ്യമായിത്തുടങ്ങും. നിലവിലെ 1000 ദിർഹം കറൻസി പിൻവലിച്ചിട്ടില്ല.

നിര്യാതനായ ഷെയ്ഖ് സയിദ് ബിൻ സുൽത്താൻ അൽ നഹ്യാൻ്റെ ചിത്രമാണ് നോട്ടിൻ്റെ മുൻവശത്ത്. ഒരു സ്പേസ് ഷട്ടിലിൻ്റെ ചിത്രവും ഈ ഭാഗത്തുണ്ട്. 1976ൽ ഷെയ്ഖ് സയിദ് ബിൻ സുൽത്താൻ അൽ നഹ്യാൻ നാസ സന്ദർശിച്ചതിൻ്റെ ഓർമയാണ് ഇത്. ബറക ആണവോർജ പ്ലാൻ്റിൻ്റെ ചിത്രം കറൻസിയുടെ പിൻവശത്തുണ്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

Christian Man Brutally Injured in Attack by Somali Herders

Published

on

Kenya – David is a survivor of a heinous attack by Somali herders on October 20, 2022, in Kitui South, a province in western Kenya. He shared with an ICC staff member about the horrific incident that left him with scars that shall forever remind him of the Lord’s goodness.

David said, “I am a survivor of the recent attacks on Christian farmers here in Kitui South by the Somali camel herders. I was on my farm in Mutha and, at around noon, I got thirsty and decided to walk to the next farm about 2 kilometers away to borrow clean water. Along the way, I found Somali Muslims herding their camels onto someone’s farm. I did not talk to them since they usually kill people who question why they are invading people’s farms and grazing illegally. I went around the camels quietly and, just as I thought I had escaped unscathed, I felt a piercing pain in my back and something like a stone coming out of me.”

David managed to run away from his attackers who seem to have also fled after shooting him.

He continued, “I did not fall down immediately because I knew they would come and slaughter me. I ran away as I held my chest, but I did not manage to reach home. I fell under a tree, helpless, and gasping for air. I could not help myself. I was bleeding profusely.”

He lay in the forest from noon until the following day at noon when other farmers passed by and were able to rescue him.

“I thought someone would just pass by, but I spent the night lying down in the thick forest. I was writhing in excruciating pain, hungry, and thirsty and at that time I asked the Lord to just take my life. I have never been so helpless. Every single breath was supposed to be my last breath. At night, wild animals were approaching me. Hyenas from the nearby rocky forest caves were coming near me and I wanted them to just devour me so that I could escape from the pain I was going through. They did not even sniff me. They would come to check on me and leave before dawn. I will never forget that horrible experience.”

He continued, “I heard people passing by and I tried to call for help. My voice was weak, but they heard and saw me. They fled because they thought someone was trailing them. I called again in a much louder voice asking for help and they finally heard me and came. The first thing I asked for was water. Those people saved my life. I was dying. They raised me up so I could sit, gave me water, and called the police.”

David was taken to the hospital near his home, but they could not treat him since he was in critical condition. He was referred to another larger hospital, but they could not treat him as well.

He spent another day at this hospital waiting to be referred to Kenya’s largest medical facility located in Nairobi. On the third day, he finally got to a hospital that could handle him.

“I knew that I had a few hours to live since the hospitals could not attend to me. My condition was worsening. Once again, God gave me another chance, and after three grueling days, I was taken to the operating room in Nairobi.”

After spending three weeks at the hospital David was discharged and he is recovering at home. He is thankful to God for saving his life from the Somali herders, whom he describes as terrorists disguised as ranchers.

For several years, Somali Muslim herders have harassed Christian farmers in Kenya by letting their cattle graze on local Christians’ farms, falsely claiming that the Christians do not own the land. Please pray for those who are suffering in this conflict.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 weeks ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 weeks ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 weeks ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News2 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News2 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News3 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News3 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News3 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News4 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News4 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending