Connect with us

National

എംപവര്‍ 2018 മ്യൂസിക്കല്‍ ലൈവ് ഇവന്റ് നാളെ മുതല്‍

Published

on

ഐ പി സി ബഥേല്‍ സഭ ഒരുക്കുന്ന എംപവര്‍ ഗോസ്പല്‍ & മ്യൂസിക് ലൈവ് ഇവന്റ് നവംബര്‍ 19,20,21 തിയതികളില്‍ ബഹ്‌റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം ഹാളില്‍ വെച്ചു വൈകിട്ട് 7 മുതല്‍ 9.30 വരെ നടത്തപ്പെടുന്നു. പാസ്റ്റര്‍ ബാബു ചെറിയാന്‍ പിറവം ദൈവവചന ശുശ്രൂഷ നടത്തും. പാസ്റ്റര്‍ ലോര്‍ഡ്‌സണ്‍ ആന്റണിയും സിസ്റ്റര്‍ പെര്‍സിസ് ജോണും ആരാധനയ്ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കും. ചിക്കു ഡാന്‍ ജേക്കബ്, സജി എബ്രഹാം മാത്യൂ, ജീന്‍സ് മാത്യൂ, അലക്‌സ് റ്റി ജെ എന്നിവര്‍ സംഗീത ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതായിരിക്കും.

National

ഗാന്ധിജിയുടെ പ്രിയഗാനം ക്രിസ്തീയ സ്തുതിയെന്ന പേരിൽ നീക്കം ചെയ്തത് ഫിയക്കോന അപലപിച്ചു

Published

on

ഇന്ത്യയുടെ റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ നിന്ന് മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഗാനം നീക്കം ചെയ്തു. ഗാന്ധിജി ഹൃദയത്തോട് ചേർത്തുവച്ചിരുന്ന ‘അബൈഡ്‌ വിത്ത് മി’, എന്ന് തുടങ്ങുന്ന ക്രിസ്തീയ സ്തുതിഗീതമാണ് എടുത്തുമാറ്റിയത്. കഴിഞ്ഞ 73 വർഷമായി എല്ലാ വർഷവും ഇന്ത്യൻ ആർമി ബാൻഡ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന ഔദ്യോഗിക പരേഡിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ഈ ഗാനം.

മോഡി സർക്കാരിന്റെ ഈ നീക്കത്തെ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ ക്രിസ്ത്യൻ ഓർഗനൈസേഷൻസ് (ഫിയാക്കോണ) അപലപിക്കുന്നതായി പ്രസിഡന്റ് കോശി ജോർജ് വ്യക്തമാക്കി. ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തോട് മോഡി ഭരണകൂടം പുലർത്തുന്ന വിദ്വേഷവും വെറുപ്പും ഇതിൽ നിന്ന് പ്രകടമാണെന്ന് കോശി ജോർജ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഇന്ത്യയിൽ യഥാർത്ഥ സ്വാതന്ത്ര്യം പുലരണമെങ്കിൽ, കൊളോണിയൽ ഭൂതകാലവും ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസവും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഉപേക്ഷിക്കണമെന്നാണ് ഹിന്ദുത്വ പാർട്ടി വളരെക്കാലമായി വാദിക്കുന്നത്.

ഹിന്ദു ദേശീയവാദികൾ ഇന്ത്യയിലെ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണത്തിന്റെ ശേഷിപ്പായി കണക്കാക്കുന്നത് അവരുടെ അറിവില്ലായ്മകൊണ്ടാണെന്നും ക്രിസ്തുമത വിശ്വാസം ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ട് മുതൽ ഇന്ത്യയിൽ ഉള്ളതാണെന്നും ഫിയക്കോന ബോർഡ് അംഗമായ ജോൺ മാത്യു ചൂണ്ടിക്കാട്ടി .

“മോഡിയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടിയും ചേർന്ന് ക്രിസ്തീയ മതവിശ്വാസത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണത്തിന്റെ അവശിഷ്ടമായി കണക്കാക്കുന്നു. അനേകം ക്രിസ്ത്യൻ മിഷനറിമാർ ഗാന്ധിജിയുടെ സന്ദേശം പ്രചരിപ്പിക്കാൻ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല, കൊളോണിയൽ ശക്തിയുടെ അന്യായമായ നയങ്ങൾക്കെതിരെ അവർ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം നിലകൊണ്ടിരുന്നു എന്ന വസ്തുതയും മറക്കുന്നു.ബ്രിട്ടീഷ് ഭരണത്തിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യക്ക് സ്വാതന്ത്ര്യം ലഭിച്ചതിന് ശേഷം പതിനായിരക്കണക്കിന് ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിൽ ചേരുകയും മാതൃരാജ്യത്തിന്റെ രക്ഷയ്ക്കായി പോരാടുകയും ജീവൻ ബലിയർപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു . ‘ഹിന്ദുയിസം’ എന്ന വാക്കുപോലും കൊളോണിയലിസത്തിന്റെ സംഭാവനയാണെന്ന് വിസ്മരിക്കരുത്, ബോർഡ് അംഗം കൂടിയായ ജോർജ്ജ് എബ്രഹാം ഓർമ്മപ്പെടുത്തി.

ജനാധിപത്യപരമായ രീതികളും പാരമ്പര്യവും തുടച്ചുനീക്കുന്നതിലൂടെ മത സ്വേച്ഛാധിപത്യം സ്ഥാപിക്കാനാണ് ശ്രമമെന്ന് കരുതുന്നതായി ടെന്നസിയിലെ ഹൗസ് ഓഫ് പ്രയർ പാസ്റ്ററും ഏഷ്യൻ ചിൽഡ്രൻസ് എജ്യുക്കേഷൻ ഫെലോഷിപ്പിന്റെ പ്രസിഡന്റുമായ റവ. ബ്രയാൻ നെറെൻ പ്രസ്താവിച്ചു.
ഡെമോക്രാറ്റിക് എന്ന് സ്വയം ഘോഷിക്കുന്ന സർക്കാർ, സമൂഹത്തിലെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളോടും നിഷ്പക്ഷവും ആദരവുമുള്ളവരുമായിരിക്കണമെന്നും ബോർഡ് ചെയർമാൻ ജോൺ പ്രഭുദോസ് പറഞ്ഞു..

ഇത്ര തുറന്ന രീതിയിൽ ശത്രുതാമനോഭാവം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത് വംശഹത്യയിലേക്ക് പോലും നയിക്കുമെന്നും, അടുത്ത വംശഹത്യ ഇന്ത്യയിലായിരിക്കും നടക്കുകയെന്ന് ജനസൈഡ് വാച്ചിലെ ഡോ. ഗ്രിഗറി സ്റ്റാന്റനെപ്പോലുള്ളവർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നതിൽ അതിശയിക്കാനില്ലെന്നും നാഷണൽ കൗൺസിൽ ഓഫ് ചർച്ചസിന്റെ (NCC-USA) ഭാഗമായ ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ ഓഫ് ചർച്ചസിന്റെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ റവ. പീറ്റർ കുക്ക് പറഞ്ഞു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യമായ ഇന്ത്യ, മതാന്ധത ബാധിച്ച ഗവൺമെന്റിന്റെ കൈകളിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കുന്നതിന്, ക്രിസ്ത്യൻ, ഹിന്ദു, മുസ്ലീം, സിഖ്, ബുദ്ധമതം തുടങ്ങി എല്ലാ മതവിശ്വാസികളോടും ജനുവരി 26-നും ജനുവരി 30-നും ഒത്തുചേർന്നുകൊണ്ട് ‘അബൈഡ്‌ വിത്ത് മി’ എന്ന സ്തുതിഗീതം പാടി ഐക്യദാർഢ്യത്തോടെ നിലകൊള്ളണമെന്നും ഫിയാക്കോണ ആഹ്വാനം ചെയ്തു.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

അഞ്ച് വയസ്സിൽ താഴെയുള്ളവർക്ക് മാസ്‌ക് വേണ്ട: പുതുക്കിയ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശവുമായി കേന്ദ്രം

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി : 12 വയസ്സിന് മുകളിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾ പൊതുഇടങ്ങളിൽ നിർബന്ധമായും മാസ്‌ക് ധരിക്കണമെന്ന നിർദ്ദേശവുമായി കേന്ദ്രസർക്കാർ. ഒമിക്രോൺ പടർന്ന് പിടിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് കേന്ദ്രം പുതുക്കിയ മാര്‍ഗനിർദ്ദേശം പുറത്തിറക്കിയത്. 6 മുതൽ 11 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾക്ക് മാതാപിതാക്കളുടെ നിരീക്ഷണത്തിൽ സുരക്ഷിതമായി മാസ്‌ക് ധരിക്കാം. അഞ്ച് വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് മാസ്‌ക് നിർബന്ധമായി ശുപാർശ ചെയ്യില്ലെന്നും കേന്ദ്രം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ആന്റിവൈറൽ ,മോണോക്ലോക്കൽ ആന്റിബോഡികളുടെ ഉപയോഗം ഗുരുതരാവസ്ഥ ഇല്ലാത്ത 18 വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്കായി നിർദ്ദേശിക്കുന്നില്ലെന്നും മാര്‍ഗനിര്‍ദേശത്തിൽ പറയുന്നു. ഗുരുതരമല്ലാത്ത കോവിഡ് കേസുകളിൽ സ്റ്റിറോയിഡ് ഉപയോഗം അപകടകരമാണെന്നാണ് പറയുന്നത്. ഗുരുതരാവസ്ഥയില്‍ ആശുപത്രിയില്‍ കഴിയുന്നവര്‍ക്ക് കര്‍ശനമായ നിരീക്ഷണത്തില്‍ മാത്രമേ സ്റ്റിറോയ്ഡ് ഉപയോഗിക്കാവൂ. ഇത് സംബന്ധിച്ചുള്ള വിശദമായ മാനദണ്ഡങ്ങളും മാര്‍ഗനിര്‍ദേശത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യത്തിന് ഇനി പുതിയ യൂണിഫോം

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇനി മുതല്‍ ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യത്തിന് പുതിയ യൂണിഫോം. കരസേന ദിനത്തിന്റെ ഭാഗമായുള്ള പരേഡില്‍ പുതിയ ഫീല്‍ഡ് യൂണിഫോം ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യം ഔദ്യോഗികമായി പുറത്തിറക്കി . രാവിലെ ഡല്‍ഹിയിലെ ദേശീയ യുദ്ധസ്മാരകത്തില്‍ പുഷ്പചക്രം അര്‍പ്പിച്ച ശേഷമാണ് 74-ാം കരസേന ദിനാഘോഷങ്ങള്‍ക്ക് തുടക്കമായത്. സൈനികരുടെ അഭിവാദ്യം സ്വീകരിച്ച കരസേനാ മേധാവി ജനറല്‍ എം.എം.നരവനെ സേന മെഡലുകളും വിതരണം ചെയ്തു. ഈ സമയം അവതരിപ്പിച്ച പരേഡിലാണ് പുതിയ യൂണിഫോം പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചത്.

നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഫാഷന്‍ ടെക്നോളജിയുമായി സഹകരിച്ചാണ് പുതിയ യൂണിഫോം രൂപപ്പെടുത്തിയത്. യുഎസ് ആര്‍മി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഡിജിറ്റല്‍ പാറ്റേണ്‍ മോഡലില്‍ ഉള്ളതാണ് ഈ യൂണിഫോം. ഇന്‍സര്‍ട്ട് ചെയ്യണ്ട എന്നതാണ് യൂണിഫോമിന്റെ ഒരു പ്രത്യേകത. യൂണിഫോമിന് അടിയിലായിരിക്കും ഇതിന്റെ ബെല്‍റ്റ് വരുന്നത്. എര്‍ത്തേണ്‍, ഒലിവ് നിറങ്ങളാണ് വസ്ത്രത്തില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. ശത്രുവിന് ദൂരെനിന്ന് എളുപ്പം തിരിച്ചറിയാനാകില്ലെന്നതാണ് ഈ നിറങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കാരണം.

സ്ത്രീകള്‍ക്കും പുരുഷന്മാര്‍ക്കും ഒരേ പോലെ സൗകര്യപ്രദമായ രീതിയിലാണ് ഇത് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. കരസേനയിലെ 13 ലക്ഷത്തോളം വരുന്ന സൈനികര്‍ ഈ വര്‍ഷം മുതല്‍ പുതിയ ഫീല്‍ഡ് യൂണിഫോമിലേക്ക് മാറും. തദ്ദേശീയമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തത് ആയുധങ്ങളും സൈനിക പരേഡില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime8 hours ago

Christian Girl Abducted and Raped in Pakistan

Pakistan – Earlier this month, 16-year-old Christian girl was kidnapped near her college in Okara by a Muslim man. She...

world news8 hours ago

Attacks on Christians in Nigeria again; 17 girls were abducted.

Nigeria — Islamic extremists have abducted 17 girls in northeast Nigeria, witnesses said Saturday as the West African nation’s military...

world news9 hours ago

ദൈവ വചനത്തിന്റെ വാഹകരാകണമെന്നത് ക്രൈസ്തവരുടെ ദൗത്യം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: ലോകത്തിൽ ദൈവവചനത്തിന്റെ സന്ദേശവാഹകരാകണമെന്നത് എല്ലാ ക്രൈസ്തവരുടേയും ദൗത്യമാണെന്ന് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ദൈവവചന ഞായറായി ആചരിക്കുന്ന ആണ്ടുവട്ടത്തിലെ മൂന്നാം ഞായറിൽ (23/01/22) അർപ്പിച്ച ദിവ്യബലി മധ്യേ...

Health9 hours ago

വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധ പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനം

വാക്സീന്‍ രണ്ട് ഡോസ് എടുത്തിട്ടും കോവിഡ് ബാധിതരായി എന്ന് പരാതിപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധയ്ക്ക് രോഗസങ്കീര്‍ണത കുറവാകുമെന്ന് മാത്രമല്ല...

Business9 hours ago

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍...

Life9 hours ago

റേഷൻ കടകൾ ഇന്ന് മുതൽ സാധാരണ നിലയിൽ പ്രവർത്തിക്കും; റേഷൻ കടകളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന ക്രമീകരണം പിൻവലിച്ചു.

ജനുവരി 27 മുതൽ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ റേഷൻ കടകളും രാവിലെ 8.30 മുതൽ 12.30 വരെയും വൈകിട്ടു മൂന്നു മുതൽ 6.30 വരെയും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നു ഭക്ഷ്യ –...

Business1 day ago

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക്...

Sports1 day ago

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന...

us news1 day ago

വാക്‌സിനേഷനെതിരെ വന്‍ പ്രതിഷേധം: ആയിരങ്ങള്‍ തെരുവിലിറങ്ങി

പാരീസ്: വാക്‌സിനേഷനെതിരെ യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ വൻ പ്രതിഷേധം. ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ യൂറോപ്പിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് പേര്‍ തെരുവിലിറങ്ങി. ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പ്രധാന പ്രതിഷേധം. അമ്പതിനായിരത്തിലേറെ പേര്‍ ഇവിടെ...

world news1 day ago

Police Only Ask Witnesses Three Years after Pastor and Wife Went Missing

Malaysia – The Malaysian police only interviewed two witnesses nearly three years after Pastor Joshua Hilmy and his Indonesian wife...

Crime1 day ago

Boko Haram Terrorists Abduct 17 Girls, Kill “Many Christians”, and Burn Down Two Churches in Single Attack

Nigeria – Boko Haram terrorists abducted 17 girls in the Chibok area of Borno state on Thursday, January 20th. The...

us news2 days ago

യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍/വാഷിങ്ടണ്‍: യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും തങ്ങളുടെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു. റ​ഷ്യ​ന്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ ആ​ശ​ങ്ക​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ആണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങിയത്....

Trending