Connect with us

Crime

മുംബൈയിൽ ബാർ നർത്തകിമാർക്ക് നേരെ നോട്ട്​വർഷം; 47 പേർക്ക്​ പിഴ ശിക്ഷ​ കോടതി വിധിച്ചു

Published

on

 

ഇന്ത്യാന ബാർ ആൻറ്​ റസ്​റ്റോറൻറിൽ ബാർ നർത്തകിമാർ​ക്ക്​ നേരെ നോട്ടുകൾ വിതറിയ കേസിൽ അറസ്​റ്റിലായ 47 പേർക്ക്​ പിഴ ശിക്ഷ നൽകി മുംബൈ അവധിദിന കോടതി. ബദ്​ലാപൂരിലെ അനാഥമന്ദിരത്തിലേക്ക്​ ഒരോ വ്യക്തിയും 3000 രൂപ വീതം നൽക​ണമെന്നാണ്​ കോടതി ഉത്തരവിട്ടത്.

47 പേരും പൊലീസി​​െൻറ മേൽനോട്ടത്തിൽ പിഴ തുക ബദ്​ലാപൂരിലെ സത്​കർമ്​ ബാലക്​ ആശ്രമം എന്ന അനാഥമന്ദിരത്തിൽ കെട്ടിവെക്കണമെന്ന്​ മജിസ്​ട്രേറ്റ്​ സബിന മാലിക്​ ഉത്തരവിട്ടു. ഞായറാഴ്​ച വൈകിട്ട്​ ഇന്ത്യാന ബാർ ആൻറ്​ റസ്​റ്റോറൻറിൽ പൊലീസ്​ നടത്തിയ റെയ്​ഡിലാണ്​ ബാർ മാനേജർ, ജീവനക്കാർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 47 പേരെഅറസ്​റ്റു ചെയ്​തത്​. ശേഷം ഇവരെ അവധിദിന കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കുകയായിരുന്നു.

ജാമ്യാപേക്ഷ പരിഗണിച്ച മജിസ്​ട്രേറ്റ്​ സബിനാ മാലിക് പ്രതികൾ ഒരു ദിവസമെങ്കിലും ജയിൽ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കണമെന്നും എന്നാൽ മാത്രമേ ഇവർ ചെയ്​ത തെറ്റ്​ കുടുംബാംഗങ്ങൾ മനസിലാക്കൂയെന്നും​ പരാമർശം നടത്തി. എന്നാൽ ഒരു തവണമാത്രമേ ഇത്തരം കുറ്റങ്ങൾ ഒരാൾ ചെയ്യുകയുള്ളൂയെന്നും ജാമ്യം നൽകണമെന്നും പ്രതിഭാഗം അഭിഭാഷകൻ കമലേഷ്​ മോർ വാദിച്ചു. തുടർന്ന്.പിഴയോടെ ജാമ്യം നൽകാൻ ​മജിസ്​ട്രേറ്റ്​ ഉത്തരവിടുകയായിരുന്നു.

Crime

തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ: 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി

Published

on

സൗദി: തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന രീതിയിൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകിയ 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി. സൗദി വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം ആണ് പിഴ ചുമത്തിയ വിവരം പുറത്തുവിട്ടത്. രാജ്യത്ത് നിലനിൽക്കുന്ന ഇ കൊമേഴ്‌സ് നിയമം ലംഘിച്ചാണ് പരസ്യം പുറത്തുവിട്ടത്. പരസ്യങ്ങൾ പുറത്തുവിട്ടവരിൽ സ്ത്രീകളും ഉൾപ്പെടും. ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം, സ്‌നാപ്ചാറ്റ്, ടിക് ടോക്, ട്വിറ്റര്‍ തുടങ്ങിയ സോഷ്യൽ മീഡിയ വഴിയാണ് ഇവർ പരസ്യങ്ങൾ പുറത്തുവിട്ടത്.

പരസ്യങ്ങൾ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതും ആളുകളെ വഞ്ചിക്കുന്നതും ആണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള പരസ്യങ്ങൾ പങ്കുവെച്ചതിനാണ് ഇവർക്കെതിരെ കേസ് എടുത്തിരിക്കുന്നത്. പരസ്യങ്ങളിൽ ഇവർ തെറ്റായ വാദങ്ങൾ ആണ് ഉന്നയിക്കുന്നത്. തെറ്റായ അവകാശവാദങ്ങളും മുന്നോട്ടുവെക്കുന്നുണ്ട്. രാജ്യത്ത് ഇത്തരത്തിലുള്ള പരസ്യങ്ങൾ പുറത്തുവിടുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ശക്തമായ നിയമം നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് തെറ്റിച്ചതിനാണ് നടപടിയുമായി അധികൃതർ എത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇതൊരു പാഠം ആയിരിക്കുമെന്നും നിയമം എല്ലാവർക്കും ബാധകമാണെന്നും ഇ കൊമേഴ്‌സ് നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ ലംഘിച്ചാൽ ശക്തമായ നടപടി സ്വീകരിക്കും എന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

Khmer Bible editor’s treason conviction upheld in Cambodia

Published

on

Cambodia’s Supreme Court has upheld a six-year jail term imposed on Theary Seng, a prominent Christian and pro-democracy advocate who was jailed for treason after backing former opposition leader Sam Rainsy and the outlawed Cambodian National Rescue Party (CNRP).

“I think this was unfair for my client,” her defense lawyer, Choung Chou Ngy, who filed the motion to appeal in August, said after the decision.

Judge Kong Srim ordered that Theary Seng remain in prison after the Supreme Court agreed with the lower court’s verdict, adding her release would affect public order.

Theary Seng, whose work includes editing the Khmer version of the Bible, was among more than 120 people charged in three mass trials that followed Sam Rainsy’s failed bid to return to Cambodia in late 2019 when he promised to oust Prime Minister Hun Sen.

She was one of more than 50 CNRP activists convicted and jailed in June and was moved from a prison in Phnom Penh to another in Preah Vihear, in the remote north, after prison officers lodged complaints saying that she could incite other female prisoners.

“This regime will not let me go free,” she said ahead of the June verdict. “It will be an unfair and unjust verdict, because I am innocent, the others charged with me are innocent. But we are living in a dictatorship.”

Theary Seng was barred from entering the courtroom to hear her own verdict because she was dressed as the Statue of Liberty. Instead, she was arrested outside the court and jailed.

Four weeks ago an appeals court declined to grant Theary Seng – a Cambodian-American dual citizen – a request for release while her appeal was being heard.

“Given the circumstances, Theary is holding up quite well,” a close relative, who declined to be named, told UCA News recently. “She’s in good shape.”

Two more mass trials have since been launched while the marathon treason trial of former leader Kem Sokha continues amid claims by human rights groups the courts were being used to silence the government’s critics.

On Wednesday, Kem Sokha told the Phnom Penh Municipal Court that he was not involved with the Serbian-based Centre for Applied Non-violent Action and Strategies (Canvas) which the court claimed had trained 15 CNRP activists with “color revolutionary” strategies.

The CNRP was dissolved by the courts in late 2017 amid claims it was attempting to topple the government through a color revolution.

A crackdown on dissent followed and the long-ruling Cambodian People’s Party (CPP) won all 125 seats contested at national elections in July, the following year.

But the crackdown escalated dramatically after Sam Rainsy – who led the CNRP jointly with Kem Sokha – threatened to return from self-imposed exile in November 2019.

Hundreds of his supporters have been rounded up since then and jailed.
Sources:ucanews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Crime

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ സുവിശേഷ വിരോധികൾ പാസ്റ്ററെയും വിശ്വാസിയെയും ക്രൂരമായി മർദിച്ചു.

Published

on

മുംബൈ : താനെ ഭിവണ്ടി കാട്ടായി പിലാനിപ്പാഡ ഗ്രേസ് ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ച് ശുശ്രൂഷകൻ കണ്ണൂർ സ്വദേശി പാസ്റ്റർ സുജിത് ചിക്കുനിയെയും കൂടെയുണ്ടായിരുന്ന യുവ സഹോദരനെയും സെപ്റ്റംബർ 22 വ്യാഴാഴ്ച്ച ഒരു കൂട്ടം സുവിശേഷ വിരോധികൾ ആക്രമിച്ചു.
സെപ്റ്റംബർ 22 വ്യാഴാഴ്ച്ച സഭയുടെ ഭവന പ്രാർത്ഥന കഴിഞ്ഞ് മടങ്ങുമ്പോൾ വിജനമായ ഒരു സ്ഥലത്ത് വച്ച് മുഖം മൂടി ധരിച്ച ഒരു കൂട്ടം സുവിശേഷ വിരോധികൾ പാസ്റ്ററെയും ഒപ്പമുണ്ടായിരുന്ന യുവ സഹോദരനെയും ക്രൂരമായി മർദിക്കുകയായിരുന്നു.

കൂടുതൽ അക്രമ ഭീഷണി നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ പാസ്റ്റർ ഇപ്പോൾ സ്വന്തം വീട്ടിൽ ചികിത്സയിൽ കഴിയുകയാണ്. അക്രമ സംഭവത്തെ കുറിച്ച് ഭിവണ്ടി നിസാംപൂർ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 5 പേരെ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. കർത്തൃദാസന് ഭാര്യയും 12 വയസ്സുള്ള ഒരു മകനുമുണ്ട്.
പ്രിയ കർത്തൃദാസന്റെ പരിപൂർണ്ണ സൗഖ്യത്തിനായിയും, ആക്രമികളോട് അവരുടെ അറിവുകേട് കർത്താവ് ക്ഷമിക്കേണ്ടതിനും, ആക്രമികളുടെ മനസാന്തരത്തിനായും, ഈ പ്രദേശം യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ നിത്യജീവൻ നൽകുന്ന സ്നേഹമുള്ള സത്യ സുവിശേഷം അറിയേണ്ടതിനും എല്ലാ പ്രിയ ദൈവമക്കളും വിശേഷാൽ പ്രാർത്ഥിക്കുവാൻ അപേക്ഷിക്കുന്നു.
Sources:Middleeast Christian Youth Ministries

 

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

world news16 hours ago

Archaeologists discover burial cave filled with intact pottery dating to Ramses II, Exodus from Egypt

Israeli archaeologists said they have discovered an extremely rare 3,300 years old intact burial cave from the time of Pharaoh...

world news17 hours ago

യുഎഇയിൽ ജോലി അന്വേഷിച്ച് എത്തുന്നവർക്ക് ഇനി ജോബ് എക്‌സ്‌പ്ലൊറേഷന്‍ വിസ: അറിയേണ്ടതെല്ലാം

ദുബായ്: യുഎഇയിലേക്ക് ഇനി മുതല്‍ തൊഴില്‍ തേടി വരുന്നവര്‍ക്കായി പ്രത്യേക തൊഴിലന്വേഷക വിസ നടപ്പിലാക്കിയിരിക്കുകയാണ് യുഎഇ ഭരണകൂടം. ഒക്ടോബര്‍ മൂന്നു മുതല്‍ ജോബ് എക്‌സ്‌പ്ലൊറേഷന്‍ വിസ എന്ന...

world news17 hours ago

Life of Saint Peter on the wall of Saint Peter’s Basilica; Thousands witnessed the first 3D multimedia exhibition

VATICAN CITY– As thousands of people sat in the dark in St. Peter’s Square, they watched fish jump from the...

National17 hours ago

ത്രിപുരയില്‍ കത്തോലിക്ക പ്രാര്‍ത്ഥനാലയം തകര്‍ത്തു; അക്രമത്തിനിടയിലും പ്രാര്‍ത്ഥന അവസാനിപ്പിക്കാതെ വിശ്വാസികള്‍

കൊമാലി: വടക്കു കിഴക്കന്‍ ഇന്ത്യന്‍ സംസ്ഥാനമായ ത്രിപുരയിലെ കൊമാലി ഗ്രാമത്തിലെ കത്തോലിക്ക പ്രാര്‍ത്ഥനാലയം ജാമാതിയ ഗോത്രവര്‍ഗ്ഗക്കാരായ ഗ്രാമവാസികള്‍ തകര്‍ത്തു. ഇക്കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബര്‍ 2-ന് ഏതാണ്ട് പതിനഞ്ചോളം കത്തോലിക്ക...

Crime2 days ago

തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ: 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി

സൗദി: തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന രീതിയിൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകിയ 24 ഓണ്‍ലൈന്‍ പരസ്യ ദാതാക്കള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി സൗദി. സൗദി വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം ആണ് പിഴ ചുമത്തിയ വിവരം പുറത്തുവിട്ടത്....

world news2 days ago

Fr. Mbaka Now Sacked From Adoration Ministry Over Politically-related Preaching, Sent To Monastery

“Many people are wasting their time in the 2023 general elections. God said I should not reveal it,” Mbaka said...

Tech2 days ago

ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം റീല്‍സ് മാതൃകയില്‍ വീഡിയോകളുമായി ട്വിറ്റര്‍

ഹ്രസ്വ വീഡിയോകൾ ഉൾപ്പെടുത്തുന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയ വെബ്സൈറ്റുകളുടെ പട്ടികയിൽ ട്വിറ്ററും. ട്വിറ്ററിന്റെ ഐഒഎസ് ആപ്പില്‍ സ്‌ക്രീന്‍ മുഴുവനായി കാണുന്ന വീഡിയോകള്‍ ലഭ്യമാകുമെന്ന് കമ്പനി പ്രഖ്യാപിച്ചു. സെപ്റ്റംബർ 29ന്...

breaking news2 days ago

ഇന്ത്യയുടെ അഭിമാനം മംഗൾയാന് വിട;ബാറ്ററി തീര്‍ന്നു പേടകവുമായുള്ള ബന്ധം പൂർണമായും നഷ്ടപ്പെട്ടു

ബെംഗലൂരു: ഇന്ത്യയുടെ മാർസ് ഓർബിറ്റർ ക്രാഫ്റ്റ് പ്രൊപ്പല്ലന്‍റുമായി ബന്ധം പൂര്‍ണ്ണമായി നഷ്ടമായി എന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ‘മംഗൾയാൻ’ പേടകത്തിന്‍റെ ബാറ്ററി പൂര്‍ണ്ണമായും തീര്‍ന്നുവെന്നാണ് വിശദീകരണം വരുന്നത്. ഇതോടെ ഇന്ത്യയുടെ...

us news2 days ago

ദിവ്യധാര മ്യൂസിക്ക് നൈറ്റും ദിവ്യവാര്‍ത്ത 20-ാം വാര്‍ഷിക അവാര്‍ഡ് വിതരണവും നടന്നു

ഡാളസ് : ദിവ്യധാര മിനിസ്ട്രീസിന്റെ ബാനറില്‍ ദിവ്യധാര മ്യൂസിക് നൈറ്റും ദിവ്യവാര്‍ത്ത അവാര്‍ഡ് വിതരണവും നടന്നു. സെപ്റ്റംബര്‍ 18 ഞായര്‍ വൈകിട്ട് 6.30 ന് മസ്‌കിറ്റിലുള്ള (ഡാളസ്)...

Tech3 days ago

പുതിയ നോട്ട് ഫീച്ചറുമായി ഇൻസ്റ്റഗ്രാം

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ അപ്രത്യക്ഷമാകുന്ന പുതിയ നോട്ട് ഫീച്ചറുമായി ഇൻസ്റ്റഗ്രാം. ചെറിയ നോട്ടുകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ഉപഭോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്ന ഫീച്ചറാണ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. 60 അക്ഷരങ്ങൾ വരെ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം നോട്ട്സിൽ...

Medicine3 days ago

14 മരുന്നുസംയുക്തങ്ങൾ നിരോധിക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്ത് ഡിസിജിഐ

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഡ്രഗ്സ് കൺട്രോളർ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (ഡിസിജിഐ) ഉപദേശക സമിതി ‘ഫിക്സഡ് ഡോസ് കോമ്പിനേഷൻ’ വിഭാഗത്തിലുള്ള 19 കോക്ടെയിൽ (സംയോജിത) മരുന്നുകളിൽ 14 എണ്ണം നിരോധിക്കാൻ...

Crime3 days ago

Khmer Bible editor’s treason conviction upheld in Cambodia

Cambodia’s Supreme Court has upheld a six-year jail term imposed on Theary Seng, a prominent Christian and pro-democracy advocate who...

Trending