Connect with us
Slider

us news

കോവിഡിന് ഉടനടി പരിഹാരം നിലവില്‍ ഇല്ല, ഉണ്ടായില്ലെന്നും വരാം: ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

Published

on

വാക്‌സിനിനെക്കുറിച്ച്‌ പ്രതീക്ഷകള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും, കോവിഡ്-19 നെതിരെ ‘ഉടനടി പരിഹാരം’ നിലവില്‍ ഇല്ലെന്നും, ഒരിക്കലും ഉണ്ടായില്ലെന്ന് വരാമെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. സാധാരണ നിലയിലേക്കുള്ള വഴി വളരെ നീണ്ടതാണെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന തിങ്കളാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയാതായി റോയിട്ടേഴ്സ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ലോകമെമ്ബാടുമുള്ള 18.14 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് കോവിഡ് ബാധിച്ചതായും 688,080 പേര്‍ മരിച്ചതായും റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്.

മാസ്ക് ധരിക്കല്‍, സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കല്‍, കൈ കഴുകല്‍, പരിശോധന തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ നടപടികള്‍ കര്‍ശനമായി നടപ്പാക്കണമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളുടെ ചുമതലയുള്ള മൈക്ക് റയാനും എല്ലാ രാജ്യങ്ങളോടും പറഞ്ഞു.

“ജനങ്ങള്‍ക്കും സര്‍ക്കാരുകള്‍ക്കുമുള്ള സന്ദേശം വ്യക്തമാണ്:’ എല്ലാം മുന്‍കരുതലും ചെയ്യുക ‘,” ടെഡ്രോസ് ജനീവയിലെ യു.എന്‍ ആസ്ഥാനത്തു നിന്നുള്ള ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. മാസ്കുകള്‍ ലോകമെമ്ബാടുമുള്ള ഐക്യദാര്‍ഢ്യത്തിന്റെ പ്രതീകമായി മാറണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നിരവധി വാക്സിനുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ മൂന്നാം ഘട്ട ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങളിലാണ്, ആളുകളെ അണുബാധയില്‍ നിന്ന് തടയാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഫലപ്രദമായ നിരവധി വാക്സിനുകള്‍ ലഭിക്കുമെന്ന് നമ്മള്‍ എല്ലാവരും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഉടനടിയുള്ള ഫലപ്രദമായ പരിഹാരം നിലവില്‍ ഇല്ല – ഒരിക്കലും ഉണ്ടായില്ലെന്നും വരാം. ”

“ബ്രസീല്‍, ഇന്ത്യ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ഉയര്‍ന്ന കോവിഡ് നിരക്ക് ഉള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ ഒരു വലിയ യുദ്ധത്തിന് തയ്യാറാകേണ്ടതുണ്ട്. പ്രതിസന്ധിയില്‍ നിന്നും പുറത്തുകടക്കാനുള്ള വഴി വളരെ വലുതാണ്, അതിന് സ്ഥിരമായ പ്രതിബദ്ധത ആവശ്യമാണ്,” മൈക്ക് റയാന്‍ പറഞ്ഞു.
Sources:azchavattomonline

us news

Kachin Christians Beaten by Police before Release

Published

on

Myanmar – International Christian Concern has learned that the 11 Christians in Myanmar’s Shan state (previously reported as 14 Christians) who were taken away during a police raid at Kachin Baptist Convention (KBC) in Lashio on February 28, were released by the authorities.

The four ministers and seven youth listed below were taken in broad daylight from the KBC compound by police and soldiers, after the latter broke the gate and violently arrested them.

Zau Doi Awng
Maw She
Seng Ra Awng
Hkangda Naw Mai
Lagang Dau Gyung
HkangKum Hkawng Gyung
Gum Sut Nan
Peter
Hawng Hkawng
Zau Ja Hpraw
Dan Seng Awng
Although they have safely returned to their loved ones, these Christians were beaten during detention. Some were traumatized to the extent that they were not able to speak properly.

As the military junta increasingly targets anti-coup protestors with rifles and rubber bullets, anybody who dares to stand in the way of the Tatmadaw (Burmese Army) could easily become the next victim. Please continue to pray for peace and restoration of the democratically elected NLD government in Myanmar.
Sources:persecution

Continue Reading

us news

ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട്; എതിര്‍പ്പും ഉയരുന്നു

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: സുരക്ഷാ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കരുതെന്ന് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടും ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. ലബ്ബോക്ക് ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് പരിപാടിയിലാണ് അബോട്ട് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. ഇതു സംബന്ധിച്ച എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവും പുറപ്പെടുവിച്ചു. മാര്‍ച്ച് 10 മുതല്‍ എല്ലാ നിയന്ത്രണങ്ങളും നീക്കും. ബിസിനസുകളെല്ലാം 100 ശതമാനം തുറക്കാന്‍ അനുവദിക്കുമെന്ന് അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”നിരവധി ടെക്‌സസ് സ്വദേശികളെ കോവിഡ് തൊഴിലവസരങ്ങളില്‍ നിന്ന് മാറ്റി നിര്‍ത്തി. നിരവധി ചെറുകിട ബിസിനസ്സ് ഉടമകള്‍ അവരുടെ ബില്ലുകള്‍ അടയ്ക്കാന്‍ പാടുപെട്ടു. ഇത് അവസാനിപ്പിക്കണം. ഇപ്പോള്‍ തുറക്കേണ്ട സമയമായി…” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എല്ലാ കൗണ്ടി മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റുകള്‍ക്കും അവസാനിക്കുമെന്നും 100 ശതമാനം ശേഷിയില്‍ ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാമെന്നും മിസിസിപ്പി ഗവര്‍ണര്‍ ടേറ്റ് റീവ്‌സും ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. പുതിയ ഓര്‍ഡറുകള്‍ ബുധനാഴ്ച പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുമെന്ന് ടേറ്റ് പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങളുടെ ആശുപത്രികളും കേസ് നമ്പറുകളും ഇടിഞ്ഞു, വാക്‌സിന്‍ അതിവേഗം വിതരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. എല്ലാം തുറന്നിടാന്‍ സമയമായി…” റീവ്‌സ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

കോവിഡ് 19 കേസുകളും ആശുപത്രി പ്രവേശനവും രാജ്യത്തുടനീളം തുടരുന്നതിനാലാണ് അബോട്ടിന്റെ പ്രഖ്യാപനം. എന്നാല്‍, ഇപ്പോള്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ ഇളവ് വരുത്തുന്നത് മറ്റൊരു കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും വേരിയന്റുകള്‍ വ്യാപിക്കുന്ന ഘട്ടത്തില്‍. ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് തിങ്കളാഴ്ച വരെ 6.57 ശതമാനം ടെക്‌സസ് സ്വദേശികള്‍ക്കും പൂര്‍ണ്ണമായി വാക്‌സിനേഷന്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ചൊവ്വാഴ്ച വരെ സംസ്ഥാനത്ത് 5.7 ദശലക്ഷം വാക്‌സിന്‍ ഷോട്ടുകള്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്, വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളുടെ (പിപിഇ) സ്‌റ്റോക്ക് ആവശ്യത്തിനുണ്ടെന്നും ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തില്‍ ഇത് മിച്ചമാണെന്നും 10 ദശലക്ഷം ടെക്‌സസ് സ്വദേശികള്‍ കോവിഡില്‍ നിന്ന് മുക്തമാണെന്നും അബോട്ട് പറഞ്ഞു.

ഗവര്‍ണറുടെ തീരുമാനത്തോട് വിയോജിപ്പുണ്ടെന്ന് ഹാരിസ് കൗണ്ടി ജഡ്ജി ലിന ഹിഡാല്‍ഗോ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഗുരുതരമായ പൊതുജനാരോഗ്യ ഇടപെടലുകള്‍ ടെക്‌സസ് കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ സുരക്ഷിതമാക്കുകയോ സാധാരണ നിലയിലേക്കുള്ള തിരിച്ചുവരവ് വേഗത്തിലാക്കുകയോ ചെയ്യില്ലെന്ന് ഹിഡാല്‍ഗോ പറഞ്ഞു. ”പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികള്‍ പിന്‍വലിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശനം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു…” ഹില്‍ഡാഗോയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. രാജ്യം ‘ഈ മഹാമാരിയുടെ അന്തിമരേഖയോട് അടുക്കുകയാണ്’ എന്ന് ഹില്‍ഡാഗോ പറഞ്ഞു. ”ഞങ്ങള്‍ നേടാന്‍ വളരെയധികം പരിശ്രമിച്ച നേട്ടങ്ങള്‍ തിരിച്ചെടുക്കാനുള്ള സമയമല്ല ഇത്…” ജഡ്ജിയുടെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

സംസ്ഥാനം 100 ശതമാനം തുറക്കുന്നത് അവരുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റികളില്‍ കോവിഡ് വഷളാകാന്‍ ഇടയാക്കുമെന്ന് ചില ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആശങ്കപ്പെടുമെന്ന് തനിക്ക് അറിയാമെന്ന് അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”ടെക്‌സസിലെ 22 ആശുപത്രി പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഏതെങ്കിലും കോവിഡ് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് തുടര്‍ച്ചയായ ഏഴു ദിവസത്തേക്ക് ആ പ്രദേശത്തെ ആശുപത്രി കിടക്കയുടെ 15 ശതമാനത്തില്‍ കൂടുതലാണെങ്കില്‍, ആ പ്രദേശത്തെ ഒരു കൗണ്ടി ജഡ്ജിക്ക് അവരുടെ രാജ്യത്ത് കോവിഡ് ലഘൂകരണ തന്ത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കാം…” അബോട്ട് പറഞ്ഞു. കോവിഡ് ഉത്തരവുകള്‍ പാലിക്കാത്തതിന് ഒരു ജഡ്ജിക്ക് ആരെയും ജയിലില്‍ അടയ്ക്കാനാവില്ലെന്നും മാസ്‌ക് ധരിക്കാത്തവര്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്താനാവില്ലെന്നും അബോട്ട് പറഞ്ഞു. ”കൗണ്ടി തലത്തില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളെയും കുറഞ്ഞത് 50% ശേഷിയെങ്കിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അനുവദിക്കണം…” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അബോട്ടിന്റെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവ് വകവയ്ക്കാതെ, മാസ്‌ക് ധരിക്കാന്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയോ അതത് നഗര കെട്ടിടങ്ങളില്‍ മാസ്‌ക് ആവശ്യപ്പെടുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് മിഷന്‍, ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍, ഡാളസ് മേയര്‍മാര്‍ പറഞ്ഞു. മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍, ഡോക്ടര്‍മാര്‍, നഴ്‌സുമാര്‍, ഇ.എം.എസ് തൊഴിലാളികള്‍, അഗ്‌നിശമന സേനാംഗങ്ങള്‍, പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, മുനിസിപ്പല്‍ തൊഴിലാളികള്‍, സമൂഹത്തിലെ ആളുകള്‍ എന്നിവര്‍ ചെയ്ത ത്യാഗങ്ങളെ അബ്ബോട്ടിന്റെ പ്രഖ്യാപനം ശരിക്കും ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍ മേയര്‍ സില്‍വെസ്റ്റര്‍ ടര്‍ണര്‍ പറഞ്ഞു. താനും ട്രാവിസ് കൗണ്ടി ജഡ്ജി ആന്‍ഡി ബ്രൗണും ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ഗവര്‍ണറുടെ ഓഫീസിലേക്ക് ഒരു കത്ത് അയച്ചതായി അഡ്‌ലര്‍ പറഞ്ഞു. നഗരം മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് തുടരുമെന്ന് ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍ ട്രാവിസ് കൗണ്ടിയിലെ ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് വ്യക്തമാക്കി.
Sources:nerkazhcha

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news9 hours ago

Kachin Christians Beaten by Police before Release

Myanmar – International Christian Concern has learned that the 11 Christians in Myanmar’s Shan state (previously reported as 14 Christians)...

Media10 hours ago

Three Indian Christians Hospitalized After Attack on Birthday Party

India – Three Christians, including two pastors, were hospitalized following a brutal attack by Bajrang Dal activists in southern India....

Sports10 hours ago

Olympics 2021: Japan to ban foreign spectators

Japan’s government is planning to stop overseas spectators coming to the Summer Olympics due to worries they will spread the...

us news10 hours ago

ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട്; എതിര്‍പ്പും ഉയരുന്നു

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: സുരക്ഷാ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കരുതെന്ന് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടും ടെക്‌സാസിലെ മാസ്‌ക് മാന്‍ഡേറ്റ് പിന്‍വലിക്കുന്നതായി ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. ലബ്ബോക്ക് ചേംബര്‍ ഓഫ്...

Business10 hours ago

Axis Bank launches WhatsApp banking

Mumbai: Axis Bank today announced the launch of banking services on WhatsApp to enable its retail customers. This will allow...

Health1 day ago

അസിഡിറ്റി എന്ന വില്ലനെ തടയാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

നമ്മളില്‍ ഭൂരിഭാഗം ആളുകളും അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഒരു പ്രശ്‌നമാണ് അസിഡിറ്റി. വയറിന്റെ ആരോഗ്യത്തെയാണ് ഇവ പ്രധാനമായും ബാധിക്കുന്നത്.  ആഹാരരീതികള്‍ തന്നെയാണ് അസിഡിറ്റിയുടെ പ്രധാന കാരണമെന്ന് പറയാം. ഇതിന് പരിഹാരമായി...

Trending