Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

Travel

വിദേശസഞ്ചാരികൾക്ക് അടുത്ത മാസം 15 മുതൽ ഇന്ത്യയിലെത്താം

Published

on

ന്യൂഡൽഹി;കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ ഇളവുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വിദേശസഞ്ചാരികൾക്ക് അടുത്ത മാസം 15 മുതൽ ഇന്ത്യയിലെത്താം. ചാർട്ടേഡ് വിമാനങ്ങളിൽ എത്തുന്നവർക്ക് ഈ മാസം 15 മുതൽ വിസ അനുവദിക്കും. എന്നാൽ രാജ്യത്തെത്തുന്ന വിദേശികൾ എല്ലാ തരത്തിലുമുള്ള കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കണമെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു.

കോവിഡ് രാജ്യത്തെ ടൂറിസം മേഖലയെ വലിയ തോതിൽ ബാധിച്ചിരുന്നു. ഇതിൽനിന്നു കരകയറാന്‍ സർക്കാരിന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ തീരുമാനം സഹായിക്കുമെന്ന് ടൂർ ഓപ്പറേറ്റർമാർ പറയുന്നു. കൂടാതെ ഇപ്പോൾ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത വാണിജ്യ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ സർക്കാർ അനുവദിക്കണമെന്നും അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.വിദേശ ടൂറിസ്റ്റുകളെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്ന കേന്ദ്രസർക്കാർ തീരുമാനം ആഗോളതലത്തിൽ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് ഏറെ പ്രതീക്ഷ പകരുന്നതാണ്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Travel

ബുറൈമിയിലേക്ക് പോകാന്‍ ഇനി മുതല്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ടോ റെസിഡന്റ് കാര്‍ഡോ ആവശ്യമില്ല

Published

on

ഒമാൻ: യുഎഇ യുടെ അതിര്‍ത്തി പ്രദേശമായ ഒമാനിലെ ബുറൈമിയിലേക്ക് പോകാന്‍ ഇനി മുതല്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ടോ റെസിഡന്റ് കാര്‍ഡോ ആവശ്യമില്ല. പതിറ്റാണ്ടുകളായി നിലനിന്നിരുന്ന നിയന്ത്രണം നീക്കിയതോടെ ബുറൈമിയിലേക്കും ഒമാെന്റ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലേക്കും യാത്ര ചെയ്യാന്‍ കഴിയും.

പതിനഞ്ച് വര്‍ഷം മുമ്പ് വരെ ബുറൈമി അതിര്‍ത്തിയിലൂടെ യു.എ.ഇ.യുടെ അല്‍ ഐനിലേക്കും മറ്റും യാത്ര ചെയ്യാമായിരുന്നു. ഒമാന്‍-യു.എ.ഇ അതിര്‍ത്തി കമ്പി വല ഉപയോഗിച്ച് മറച്ചതോടെ ആ സൗകര്യം നഷ്ടമായി. ബുറൈമിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഭൂരിഭാഗം ആളുകള്‍ക്കും പാസ്‌പോര്‍ട്ട് സ്വന്തം കയ്യില്‍ ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പോകാന്‍ സാധിച്ചിരുന്നില്ല.

യു.എ.ഇ വിസയുമായി ബുറൈമി ഖത്തം ഷക്ല, ഹഫീത്ത് ബോര്‍ഡര്‍ വഴി പോകുന്നവര്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ടില്‍ എക്‌സിറ്റ് സീല്‍ ചെയ്യാന്‍ വാദി ജിസി ചെക്ക്പോസ്റ്റുവരെ 35 കി. മീ യാത്ര ചെയ്തിരുന്നത് ഈ ഒരു നിയമത്തിലൂടെ ഇല്ലാതായിട്ടുണ്ട്. ആറ് വര്‍ഷം മുമ്പ് വരെ പാസ്‌പോര്‍ട്ടിനും റെസിഡന്റ് കാര്‍ഡിനും പുറമെ സ്‌പോണ്‍സറുടെ സമ്മത പത്രമുണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ ബുറൈമിയിലേക്ക് വരുവാനും ഒമാനിലെ മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പോകുവാനും സാധിക്കുമായിരുന്നുള്ളൂ.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

 

Continue Reading

Travel

ഇന്ത്യയില്‍ റോഡ് വഴിയെത്തിയാല്‍ ഇനി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ‍യില്ല; കപ്പല്‍മാര്‍ഗ്ഗമോ വിമാനത്തിലോ എത്തണം, വിസയുടെ കാലാവധി ഒരു മാസം

Published

on

ന്യൂദല്‍ഹി: ഇന്ത്യയില്‍ ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ലഭിക്കാനുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങളില്‍ മാറ്റം. ഇനി റോഡ് മാര്‍ഗ്ഗം ഇന്ത്യയിലെത്തുന്നവര്‍ക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനിച്ചു. കപ്പല്‍മാര്‍ഗ്ഗമോ വിമാനത്തിലോ എത്തിയാല്‍ മാത്രമെ ടൂറിസ്റ്റ് വിസ നല്‍കുകയുള്ളു.

അടുത്ത 15 മുതല്‍ സാധാരണ രീതിയില്‍ വിസിറ്റ് വിസകള്‍ നല്‍കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു. വിനോദ സഞ്ചാര വിസകളില്‍ ഒരു മാസമായിരിക്കും രാജ്യത്ത് താമസിക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കുക. ഒറ്റത്തവണ മാത്രമെ ഈ വിസ ഉപയോഗിച്ച്‌ രാജ്യത്ത് പ്രവേശിക്കാന്‍ സാധിക്കൂ. മുമ്ബ് രണ്ട് തവണ പ്രവേശിക്കാന്‍ സാധിക്കുമായിരുന്നു.

ചൈന, പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, ഭൂട്ടാന്‍, നേപ്പാള്‍ , മ്യാന്‍മര്‍ എന്നീ അതിര്‍ത്തികളിലൂടെ റോഡ് മാര്‍ഗ്ഗം ഇനി വിനോദ സഞ്ചാരികളെ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല. ഒരോ രാജ്യങ്ങളും ഇന്ത്യന്‍ സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്ന കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളായിരിക്കും ഇനി ആ രാജ്യങ്ങളോടും പിന്തുടരുക. ഉദാഹരണത്തിന് ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള സഞ്ചാരികള്‍ക്ക് ക്വാറന്റീന്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിട്ടുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവര്‍ക്ക് ഇവിടെയും ക്വാറന്റീന്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തും.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news4 hours ago

അമേരിക്കയിൽ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള പെർഫ്യൂം

ന്യൂയോർക്ക്: അമേരിക്കയിൽ വിവിധയിടങ്ങളിലുണ്ടായ ദുരൂഹമരണങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് കയറ്റി അയച്ച പെർഫ്യൂം എന്ന് സംശയം. അമേരിക്കയിലെ സെൻറർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി)...

us news4 hours ago

യുഎസിൽ 650 പേർ ചികിത്സയിൽ വൈറസ് ബാധ സവോളയിൽ നിന്ന്

വാഷിങ്ടൺ: സവോളയിൽ നിന്ന് പടർന്ന സാൽമൊണെല്ല വൈറസ് ബാധയെ തുടർന്ന് യുഎസിൽ 650 ലധികം പേർ ചികിത്സയിൽ. 37 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യുഎസ്...

Business5 hours ago

സൗജന്യമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു; ഇനി സർവീസ് ചാർജും: പുതിയ നീക്കവുമായി ഫോൺ പേ

പ്രൊസസിങ് ഫീ ഈടാക്കി യുപിഐ പേമെന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനായ ഫോണ്‍ പേ. 50 രൂപയ്ക്ക് മുകളില്‍ മൊബൈല്‍ റീച്ചാര്‍ജ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു രൂപ മുതല്‍ രണ്ട് രൂപ വരെയാണ്...

Media5 hours ago

അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ വിലക്കി സർക്കാർ

കോളജ് അധ്യാപകരുടെ സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കാൻ സർക്കാർ. ട്യൂഷൻ വിലക്കിക്കൊണ്ട് കോളജ് വിദ്യാഭ്യാസ ഡയരക്ടർ സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിച്ചു. സ്വകാര്യ ട്യൂഷൻ സ്ഥാപന നടത്തിപ്പിന്റെ ഭാഗമായതായി വിജിലൻസ്...

Media6 hours ago

Egyptian Coptic Christians Disappear in Libya

International Christian Concern (ICC) has learned that since September 30, 2021, at least 17 Egyptian Coptic Christians have gone missing...

us news6 hours ago

Haitian gang head threatens to kill 17 abducted missionaries if demands not met

The boss of a notorious Haitian gang accused of kidnapping 17 members of a U.S.-based missionary group last weekend is...

Trending