Connect with us

world news

യുഎഇ യിൽ ക്രൈസ്തവ ആരാധനാലയങ്ങൾക്ക് ഇനി ലൈസൻസ് നിർബന്ധം

Published

on

മുസ്ലിം ഇതര ആരാധന ആലയങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന കരടു നിയമത്തിനു യു എ ഇ ഫെഡറൽ നാഷണൽ കൌൺസിൽ അംഗീകാരം നൽകി. സഹിഷ്ണുതയുടെയും സഹവർത്തിത്യത്തിന്റെയും മൂല്യങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുവാനാണ് കരട് നിയമം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഫ്രീ സോണുകളിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നവ ഉൾപ്പെടെ യു എ ഇ യിലെ എല്ലാ അമുസ്ലിം ആരാധന ആലയങ്ങൾക്കും നിയമം ബാധകം ആണ്. കരട് നിയമം അനുസരിച്ചുള്ള മാനദന്ധങ്ങളും നടപടി ക്രമങ്ങളും അപേക്ഷ നൽകണം. ബന്ധപെട്ട അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന് അന്തിമ ലൈസൻസ് ലഭിച്ച ശേഷമേ പ്രവർത്തിക്കാനാവൂ. ആരാധന ആലായങ്ങളുടെ പേരിൽ പ്രാദേശിക ബാങ്കിൽ അക്കൗണ്ട് തുറക്കണം. നിയമ വിരുദ്ധമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നവർക്ക്‌ ഒരു ലക്ഷം മുതൽ 30 ലക്ഷം ദിർഹം വരെ പിഴ ലഭിക്കും. നിയമ ലംഘനം ആവർത്തിച്ചാൽ കടുത്ത ശിക്ഷ നേരിടേണ്ടി വരും. പുതിയ നിയമം നടപ്പിലാക്കാൻ 6 മാസത്തെ സാവകാശം നൽകും. ആവശ്യമെങ്കിൽ 6 മാസം വീതം മൊത്തം 3 തവണയായി പരമാവധി 2 വർഷം വരെ കാലാവധി നീട്ടി നൽകും. നിയമ ലംഘനം നടത്തിയാൽ നിയമ നടപടികൾ നേരിടേണ്ടിവരും
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

world news

സൗദി ഐപിസി അബു അരീഷ് വർഷിപ് സെന്ററിൽ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥന

Published

on

സൗദി: ജിസാനിൽ ഐപിസി അബു അരീഷ് വർഷിപ് സെന്ററിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥനയും ഉണർവ് യോഗങ്ങളും 2023 ഒക്ടോബർ 7മുതൽ 27 വരെ നടക്കും. അനുഗ്രഹീതരായ ദൈവദാസന്മാർ ദൈവവചനം ശുശ്രൂഷിക്കും പാസ്റ്റർ പ്രയ്സൺ കോഴാമല ശുശ്രൂഷകൾക്കു നേതൃത്വം നൽകും. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്+966 59 332 8038
Sources:faithtrack

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

സൗദിയിൽ ഫഹസ് പരിശോധനയ്ക്ക് ബുക്കിങ് നിർബന്ധം; ഓൺലൈനായി അപ്പോയിന്റ്മെൻ്റ് എടുക്കണം

Published

on

ജിദ്ദ: സൗദിയിൽ വാഹനങ്ങളുടെ ഫഹസ് എടുക്കാനുള്ള ആനുകാലിക സാങ്കേതിക പരിശോധന നടത്താൻ ഓൺലൈൻ അപ്പോയിന്റ്മെന്റ് നിർബന്ധമാക്കി. ബുക്കിങ് ഇല്ലാതെ പരിശോധനയ്ക്കെത്തിയ നിരവധി പേരെ അധികൃതർ മടക്കി അയച്ചു. വാഹന പരിശോധനാ കേന്ദ്രങ്ങളിലെ തിരക്ക് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് പുതിയ മാറ്റം.

vi.vsafety.sa/en/book എന്ന ഇലക്ട്രോണിക് പോർട്ടൽ വഴിയാണ് അപ്പോയിൻ്റ്മെൻ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യേണ്ടത്. ഇലക്ട്രോണിക് പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പ്രവേശിച്ച് വാഹന ഉടമയുടെ പേരും മൊബൈൽ നമ്പറും നൽകുന്നതോടൊപ്പം വാഹനം സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങളും നൽകണം. പരിശോധനയ്ക്ക് വാഹനവുമായി നേരിട്ടുപോകാൻ ഉടമയ്ക്ക് സാധിക്കാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ മറ്റൊരാളെ ചുമതലപ്പെടുത്താനും സാധിക്കും.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ പരിശോധനയ്ക്ക് വാഹനം കൊണ്ടുപോകുന്ന ആളുടെ വിവരങ്ങളും സൈറ്റിൽ നൽകേണ്ടതാണ്. പരിശോധനയ്ക്ക് പോകാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന സ്ഥലവും സ്റ്റേഷനും ദിവസവും സമയവും ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിന്ന് തന്നെ തെരഞ്ഞെടുക്കണം. ഇതോടെ മൊബൈലിലേക്കെത്തുന്ന രഹസ്യ കോഡ്, ബുക്കിങ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നൽകി അപ്പോയിൻ്റ്മെൻ്റ് ഉറപ്പിക്കാം.

അപ്പോയിൻ്റ്മെൻ്റ് എടുത്ത ശേഷം അതിൽ മാറ്റം വരുത്താനും ആവശ്യമില്ലെങ്കിൽ റദ്ദാക്കാനും ഇതേ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ തന്നെ സൗകര്യമുണ്ട്. എല്ലാത്തരം വാഹനങ്ങൾക്കും പുതിയ ചട്ടം ബാധകമാണെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

Archaeologists discover ‘very rare’ ancient inscription paraphrasing Psalm 86

Published

on

Archaeologists from the Hebrew University of Jerusalem recently reported that an ancient inscription paraphrasing the first two verses of Psalm 86 was uncovered from a remote site in the Judean desert of Israel.

According to a statement from the university, the four-week excavation project in the Hyrcania Fortress occurred in May, spearheaded by Oren Gutfeld and Michal Haber of the Hebrew University of Jerusalem in cooperation with Carson-Newman University and American Veterans Archaeological Recovery.

In the “pilot” season for the excavation, efforts were centered on two key areas of the fortress. In the southeast corner of the summit, a segment of a prominent upper fortification line was uncovered, dating to approximately the first or second century B.C. In the northeast corner, archeologists removed a deep layer of building stones that collapsed from the upper floor into an elongated basement hall.

A sizeable building stone lying on the plastered floor of the hall features lines of text painted in red with a cross at the top. The inscription was written in Koine Greek, the language the New Testament was written in.

The text was deciphered by epigraphist Dr. Avner Ecker of Bar-Ilan University, who says it is a paraphrase of Psalms 86: 1–2, also known as a “prayer of David.”

“Jesus Christ, guard me, for I am poor and needy,” the inscription reads.

The first two verses of Psalm 86 state, “Hear me, Lord, and answer me, for I am poor and needy. Guard my life, for I am faithful to you,” according to the New International Version.

Ecker said that Psalm 86 “is one of the most common psalms in the Christian liturgy in ancient times.”

“This psalm holds a special place in the Masoretic text as a designated prayer and is notably one of the most frequently recited psalms in Christian liturgy,” Ecker said in a statement. “Thus, the monk drew a graffito of a cross onto the wall, accompanied by a prayer with which he was very familiar.”

Gutfeld, a university teaching fellow, told The Washington Times that the discovery is the first time he can recall a phrase from the Psalms inscribed on a huge building stone.

“It’s very, very rare — a unique something [that’s] bigger than the inscription itself,” Gutfeld added.

Ecker said that “syntax errors made in the transcription” indicate that the writer of the lines “did not speak Greek as his mother tongue, but was a native of the area, perhaps even a local, and spoke a Semitic language.”

Researchers discovered another inscription at the site, but it has not yet been deciphered.

In the rubble of the excavation site, a small gold ring that appears to be child-like in size was uncovered. It has an oval turquoise stone engraved with Arabic Kufic script.

Another Arabic epigraphy expert was called to the scene to analyze the ring.

Nitzan Amitai-Preiss from the Hebrew University said a unique pattern in the script suggests the ring was also used as a seal.

“The script style is indicative of the early Islamic period, during the Umayyad and Abbasid Caliphates in the 7th and 8th centuries A.D.,” Amitai-Preiss said in a statement shared by the university.

In a joint statement, Haber and Gutfeld warned that “our excavations will draw the attention of looters.”

“The problem persists; it was here before us and will likely continue after us, underscoring the need for academic excavation — particularly in such a sensitive site as Hyrcania, though this is just one example. We are simply trying to stay a few steps ahead,” researchers reported.
Sources:Christian Post

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news15 hours ago

‘It had always been a dream of mine’: Bear Grylls gets baptised in the Jordan River

Explorer and TV presenter Bear Grylls has fulfilled a lifelong dream, by being baptised in the Jordan River, the same...

world news15 hours ago

സൗദി ഐപിസി അബു അരീഷ് വർഷിപ് സെന്ററിൽ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥന

സൗദി: ജിസാനിൽ ഐപിസി അബു അരീഷ് വർഷിപ് സെന്ററിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ 21 ദിവസത്തെ ഉപവാസ പ്രാർത്ഥനയും ഉണർവ് യോഗങ്ങളും 2023 ഒക്ടോബർ 7മുതൽ 27 വരെ നടക്കും....

Travel15 hours ago

ദുബൈയിൽ ഡ്രൈവറില്ലാ വാഹനങ്ങൾ മാത്രം ഓടുന്ന മേഖല വരുന്നു

ദുബൈയിൽ ഡ്രൈവറില്ലാ വാഹനങ്ങൾ മാത്രം ഓടുന്ന മേഖല വരുന്നു. ‘ദുബൈ ഓട്ടോണോമസ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് സോൺ’ എന്ന പേരിൽ പ്രത്യേക മേഖല രൂപീകരിക്കാൻ ശ്രമം തുടങ്ങി. അടുത്തവർഷം നടക്കുന്ന...

Articles16 hours ago

ദൈവത്തിൽ നിന്നു മനുഷ്യനു ലഭിക്കുന്ന ക്ഷണമാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ്.

ദൈവം എന്നും തന്നെ അന്വേഷിക്കുന്നവർക്കു സമീപസ്ഥനാണ്. ജീവിതത്തിൽ പലപ്പോഴും യേശു എന്ന രക്ഷകനായുള്ള തിരച്ചിലിൽ പലപ്പോഴും നാം വഴി തെറ്റിപോയിട്ടുണ്ടാകാം. ദൈവത്തിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനോട് പ്രതികരിക്കുവാൻ വേണ്ടി പരിശുദ്ധാത്മാവിന്റെ...

National16 hours ago

ജെ.ബി. കോശി കമ്മീഷൻ റിപ്പോർട്ട് തുടർനടപടികൾ വേഗത്തിലാക്കണം: സീറോ മലബാർ പബ്ലിക് അഫയേഴ്സ് കമ്മീഷൻ

ക്രൈസ്തവരുടെ പിന്നാക്കാവസ്ഥ പഠിച്ച് റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കുന്നതിനായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ നിയോഗിച്ച ജസ്റ്റിസ് ജെ.ബി. കോശി കമ്മീഷനെ വലിയ ആവേശത്തോടെയാണ് ക്രൈസ്തവ സമൂഹം വരവേറ്റത്. സംസ്ഥാന ചരിത്രത്തിൽ ഇതിനുമുമ്പ്...

Tech16 hours ago

ഗൂഗിള്‍ ക്രോം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ജാഗ്രതാ നിർദേശം നൽകി കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഏജന്‍സി

ന്യൂഡൽഹി: ഗൂഗിൾ ക്രോം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പുമായി ഇന്ത്യയിലെ കമ്പ്യൂട്ടർ എമർജൻസി റെസ്‌പോൺസ് ടീം. ഗൂഗിൾ ക്രോം ബ്രൗസർ ഉപയോഗിക്കുന്നവർ ജാഗ്രത പാലിക്കാനാണ് നിര്‍ദേശം നൽകിയത്. ഗൂഗിൾ ക്രോം...

Trending