Connect with us

Media

സുവിശേഷം മധുരമായി കേൾക്കാം; മലയാളം ബൈബിൾ 24 മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള ഓഡിയോ ബുക്ക്

Published

on

മലയാളം ബൈബിൾ 24 മണിക്കൂറോളം ദൈർഘ്യമുള്ള ഓഡിയോ ബൈബിളായി പുറത്തിറക്കി. ഒന്നര വർഷത്തെ ശ്രമഫലമായാണ് ഓഡിയോ ബൈബിൾ യാഥാർഥ്യമായത്. മൂന്നരപ്പതിറ്റാണ്ടായി ക്രിസ്തീയ ഭക്തിഗാനരംഗത്തെ സജീവസാന്നിധ്യമായ ബിനോയ്‌ ചാക്കോയുടെ ശബ്ദത്തിലാണ് ഓഡിയോ ബൈബിൾ. ആറായിരത്തിലേറെ ഗാനങ്ങൾ പാടിയിട്ടുള്ള ബിനോയിയുടേതാണ് ജീസസ് സിനിമയുടെ മലയാളം പതിപ്പിലെ ക്രിസ്തുവിന്റെ ശബ്ദം. പതിനായിരത്തിലധികം പരസ്യങ്ങൾക്ക് ശബ്ദം നൽകിയിട്ടുള്ള അദ്ദേഹം ദേശത്തും വിദേശത്തുമായി നൂറുകണക്കിന് വേദികളിൽ പാടിയിട്ടുണ്ട്. സുനിൽ സോളമന്റെയും വി ജെ പ്രതീഷിന്റെയും നേതൃത്വത്തിലാണ് സംഗീത പശ്ചാത്തലം. കഴിഞ്ഞ രണ്ടു പതിറ്റാണ്ടിലേറെയായി ശബ്ദലേഖന രംഗത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്റ്റാൻലി ജേക്കബിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ 12 പേരടങ്ങുന്ന ടീമാണ് ബൈബിൾ സാക്ഷാത്ക്കരിച്ചത്.
യൂട്യുബിലും മറ്റെല്ലാ ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ് ഫോമുകളിലും പെൻഡ്രൈവിലും ഓഡിയോ ബൈബിൾ ലഭ്യമാകും. മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷനും ലഭ്യമാകും.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Articles

വചനം ‍ വിശ്വസിച്ച് വായിച്ചാല്‍ പിന്നെ ഒന്നിനെക്കുറിച്ചും വ്യകുലപ്പെടേണ്ടി വരുന്നില്ല

Published

on

ജീവിതത്തിൽ മനുഷ്യനു മാർഗനിർദേശം കൂടിയേ തീരൂ. അത്തരം മാർഗനിർദേശം നൽകാൻ ഏറ്റവും യോഗ്യതയുള്ളതു ദൈവത്തിനാണ്‌. ദൈവം മാർഗനിർദേശം നൽകുന്നത് ദൈവവചനത്തിലൂടെയാണ്. നാം അജ്ഞരോ ബലഹീനരോ ആയിത്തീരുന്ന സമയത്ത് നമ്മെ ഉണര്‍ത്തുവാനും, ശക്തീകരിക്കുവാനും പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുവാനും ദൈവവചനത്തിനു സാധിക്കുന്നു. വചനം മനുഷ്യ ജീവിതങ്ങള്‍ക്ക് വഴികാട്ടിയാണ്. ദൈവത്തിൻറെ വചനം നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പാപത്തിന്റെ അവസ്ഥകളെ തുറന്നു കാണിക്കുകയും, നമ്മുടെ തെറ്റുകളെ തിരുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു വ്യക്തി എങ്ങനെ ജീവിക്കണമെന്നും എന്തു ചെയ്യണമെന്നും എന്തായിത്തീരുമെന്നുമൊക്കെ വചനം വളരെ വ്യക്തമാക്കിത്തരുന്നു.

ദൈവവചനത്തിനു ശക്തിയുണ്ട്. ദൈവത്തിന്റെ വചനം മനുഷ്യന്റെ ഹൃദയാന്തരാളത്തിലേക്ക് തുളഞ്ഞ് ഇറങ്ങിയാൽ മനുഷ്യന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളേയും ആഗ്രഹങ്ങളേയും ഇച്ഛാശക്തിയേയും, വേര്‍തിരിക്കുവാൻ ദൈവവചനത്തിനു കഴിയും. ലോകത്തിൽ മനുഷ്യന് ഏറ്റവും കൂടുതൽ രൂപാന്തീകരണം നടന്നിട്ടുള്ളത് ദൈവത്തിന്റെ വചനത്തിൽ കൂടിയാണ്. വചനം ‍ വിശ്വസിച്ച് വായിച്ചാല്‍ പിന്നെ ഒന്നിനെക്കുറിച്ചും വ്യകുലപ്പെടേണ്ടി വരുന്നില്ല എന്നതാണ് സത്യം. ജീവിതത്തിൽ പ്രതിസന്ധികൾ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ദൈവത്തിന്റെ വചനത്തിൽ നിന്ന് ഉത്തരം കണ്ടെത്തുക. യേശു സാത്താൻ പരീക്ഷിക്കാൻ വന്നപ്പോൾ അകറ്റിയത് ദൈവത്തിന്റെ ശക്തിയാൽ ആണ്.

നാം പ്രകാശമായ ദൈവത്തിൻ വചനം അംഗീകരിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, അത് അന്ധകാരത്തിൽ നടക്കുന്നതിൽ ചെന്ന് അവസാനിക്കും, അതായത്, പാപത്തിൽ. കാരണം ദൈവവചനം പരിശുദ്ധ മാർഗത്തിലുടെയുള്ള അനുദിന ജീവിതം നയിക്കുന്നതിനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ തരുന്നു. പഴയ നിയമത്തിലെ വിശ്വാസികളും ദൈവത്തിന്റെ വചനം മുലം ലഭിക്കുന്ന ബലത്തെ അനുഭവിച്ചു. ഭൂമിയിലെ ദൈവത്തിന്റെ സൃഷ്ടിയിൽ പോലും തിരുവചനത്തിന്റെ നിഴൽ കാണുവാൻ സാധിക്കും. നാം ഒരോരുത്തർക്കും സത്യവചനത്തെ ഹൃദയത്തിൽ സ്വീകരിക്കുന്നവരും അനുസരിക്കുന്നവരാകാം
Sources:marianvibes

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Articles

ഒരോ പ്രവർത്തിയും ദൈവിക വിശുദ്ധിക്കും ദൈവത്തിന്റെ ഹിതത്തിനും അനുസരിച്ചായിരിക്കണം

Published

on

ഭൂമിയിലെ സകല ചരാചരങ്ങളെയും സൃഷ്ടിച്ച ദൈവത്തിന് കഴിയാത്തത് ഉണ്ടോ? ജനനത്തെയും, മരണത്തെയും അവിടുന്ന് നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ജീവിതത്തിൽ ദൈവിക പ്രവർത്തിക്കുവേണ്ടി വളരെനാൾ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം. ദൈവത്തിന്റെ സമയത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള കാത്തിരിപ്പ് വളരെ കയ്പ്പ് നിറഞ്ഞതാണ്. പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിൽ നൂറു ശതമാനം കർത്താവിനെ ആസ്രയിക്കുക എന്നതാണ് നാം ചെയ്യേണ്ടത്. ദൈവത്തിന്റെ മക്കളായ നാം ഒരോരുത്തരും എന്ത് ചെയ്താലും, ദൈവത്തിന്റെ സംരക്ഷണം ഉണ്ടാകും എന്നു വിചാരിക്കരുത്. നാം ചെയ്യുന്ന ഒരോ പ്രവർത്തിയും, ദൈവിക വിശുദ്ധിക്കും ദൈവത്തിന്റെ ഹിതത്തിനും അനുസരിച്ച് ആയിരിക്കണം എന്നതാണ് പ്രധാനം.

യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ ജീവിതം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ അവന്റെ പ്രവൃത്തികളും പ്രവർത്തനങ്ങളും എല്ലാം സമൂഹത്തിൽ ഒറ്റപ്പെട്ട് പോയവരോടും ഒഴിവാക്കപ്പെട്ടവരോടും അകറ്റിനിർത്തിയവരോടും ഒപ്പം ചേർത്തുകൊണ്ടായിരുന്നു എന്ന് നമുക്ക് മനസിലാക്കാൻ സാധിക്കും. വചനം വായിക്കുമ്പോൾ ക്ഷാമകാലത്ത് പോലും എളിയവരും ദരിദ്രരോടുമുള്ള കരുതൽ’ ദൈവത്തിന് എത്രമാത്രം ഉണ്ടെന്ന് മനസിലാക്കാൻ നമുക്ക് സാധിക്കും. ദൈവം മരുഭൂമിയിലൂടെയുള്ള യാത്രയിൽ ഇസ്രായേൽ ജനത്തിനു സ്വർഗ്ഗത്തിൽ നിന്ന് മന്ന നൽകി അവരുടെ വിശപ്പടക്കി. പുതിയ നിയമത്തിൽ നാലു സുവിശേഷകരും ഒരു പോലെ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഒരു അത്ഭുതമാണ് ഈശോ അഞ്ചപ്പവും രണ്ടു മീനും കൊണ്ട് അയ്യായിരത്തിലധികം പേരെ തൃപ്തരാക്കിയ സംഭവം.

പഴയനിയമത്തിൽ ദാവീദ് രാജാവിന്റെ കാലത്തും, ജോഷ്വയുടെ കാലത്തും, സോളമൻ രാജാവിന്റെ കാലത്തും നടന്ന യുദ്ധത്തിൽ തന്റെ ജനതയെ സംരക്ഷിക്കുന്ന ദൈവത്തെ വചനത്തിൽ ഉടനീളം കാണാം. നമ്മുടെ ആവശ്യങ്ങളിൽ കണ്ടറിഞ്ഞു സഹായിക്കുന്ന ദൈവത്തെയാണ് നാം കാണുന്നത്. നാം പ്രാർത്ഥിച്ച കാര്യത്തിന് ദൈവം ഉത്തരം നൽകുവാൻ താമസിക്കുകയാണെങ്കിൽ പോലും നാം ദൈവത്തിൽ നിന്ന് അകന്നു പോകാതെ ചേർന്ന് നിൽക്കുകയും, പ്രാർത്ഥനയിൽ മടുപ്പ് കാണിക്കുകയും ചെയ്യരുത്. നമ്മളെ കാത്തു പരിപാലിക്കുന്ന ദൈവത്തിന് നന്ദി പറയാം.
Sources:marianvibes

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Articles

How Psalm 100 teaches us how to practice true thanksgiving

Published

on

We have been working through Psalm 100 and considering five principles that are critical for believers of Jesus Christ to understand as we reflect on the Lord’s call to give Him thanks.

The first principle was the Proclamation of Thanksgiving. The second is the Practice of Thanksgiving.

Notice verse 2. “Serve the LORD with gladness.” Then verse 4 toward the end: “Give thanks to Him.” These two statements, although perhaps not as evident in our translation, have official religious service ideas behind them. That’s why the NIV translates verse 2, “Worship the LORD with gladness,” recognizing the official worship behind the idea of service. Giving thanks, likewise has the idea of an official proclamation of thanksgiving, and together, these words point to a sacrifice of thanksgiving. The idea is the religious observance that someone who is truly thankful practices in their worship of the victorious King.

As we think about this, New Covenant believers, of course, no longer offer sacrifices because Jesus is the once-for-all, final, perfect sacrifice. To offer any other blood sacrifices, or to go back to the sacrifices commanded in the Mosaic Law, would be an insult to the blood of Christ. But the New Testament has many things to say about our acts of service that reflect thanksgiving. For example, in Hebrews 13:15-16, we find this: “Through Him (Jesus), then, let us continually offer up a sacrifice of praise to God.” Now, the letter to the Hebrews has been a long polemic against the Mosaic Law now that Christ has come with a better covenant, a better priesthood, a better everything! So, the writer immediately clarifies what he means when he says a sacrifice of praise to God: “That is, the fruit of lips that give thanks to His name. And do not neglect doing good and sharing, for with such sacrifices God is pleased.”

Here we see the New Covenant believer’s sacrifice of thanksgiving to God. It happens in community, because we can’t do good without someone else, a brother or sister, who benefits from our good work and sharing. The sacrifice of thanksgiving for the new covenant believer is not a ram or a bull or a goat or a grain offering, but it is lips that thank God out loud in the covenant community and a life that shows gratitude through generosity. That’s the practice of thanksgiving: gratitude reflected in word and deed.

The third principle contained in Psalm 100 is the Place of Thanksgiving.

Now this is fascinating. Notice verse 2 again. “Come before Him with joyful singing.” And the parallel is in verse 4: “Enter His gates with thanksgiving and His courts with praise.” This is a powerful truth. The place of thanksgiving, to put it simply, is before the face of God — in His presence.

When the Psalmist says in verse 2, “Come before Him with joyful singing,” he undoubtedly has the Temple in mind. That’s why in the parallel, he references the gates of God and the courts of God, which are clear references to Temple worship in Israel. This is significant for at least two reasons. First, remember the call-in verse 1 is to all the earth. God has called all nations to come into His temple to worship Him, thank Him, and give Him praise, honor, and glory.

Again, we have one of those mysteries in the Old Testament that could not be fully understood until Christ came. How are the Gentiles going to be able to come into the gates and courts of the Temple of Adonai Yawheh and worship Him? Aren’t they unclean and outsiders? Here, though, we see God calling all the earth to come into His temple, into His very presence, into the place where only holy people are allowed to come, to praise and thank Him.

Second, this is significant because it reminds us that when we give God thanks, we do so in His very presence. God is not far away, off in some other world, distant, watching us from afar as we give Him thanks. Not at all! Rather, when we come together for worship and to give Him thanks, and when we set aside time to show our gratitude to God, we are in His very presence, before His very face. The Lord is near. He hears us, and He is with us. Giving God thanks is a holy, personal communion with the living God. It is a joyful, song-filled, praise-filled, thanksgiving-filled time in presence of God.

The question this raises pertains to the temple. How do we, unclean sinners, get into the presence of God as acceptable to Him? How do we, especially we who are Gentiles, enter God’s courts and His gates? When John wrote his Gospel, the Jerusalem temple was gone, and based on some things John wrote it seems that worship without the temple was a question on many people’s minds, both within and without the church. It comes up in Jesus’ discussion with the woman from Samaria in John 4, where Jesus declares that a day would come when worship would not take place either in Samaria or in Jerusalem, but it would happen in Spirit and truth, almost as if Spirit and truth were geographic locations.

Earlier, in John 2, Jesus told the Jews that if they destroyed the temple, He would raise it up in three days. They were incredulous since it took 46 years to build the temple, but John notes in John 2:21, “But He was speaking of the temple of His body.” The disciples took a while to understand the significance of this. “So, when He was raised from the dead, His disciples remembered that He said this; and they believed the Scripture and the word which Jesus had spoken.” They didn’t get it until after the resurrection. Jesus essentially said, “You try to come into the presence of God by going into a building. The true path to the presence of God is Me. If you want to enter into the gates of God, if you want to enter His courts, if you want to come before Him, I am the only way.”

The place of thanksgiving, then, is in the presence of God not through being in a geographic location but by being in Christ. That’s why Paul wrote in Ephesians 2:18, “For through Him we both (Jews and Gentiles alike) have our access in one Spirit to the Father.”

If we are in Christ, we give thanks to God, not at a distance, but in His very presence, before His face. What a glorious truth that we have access through Jesus to the very presence of God, to the holiest place, and not only that, but God in this Psalm has called us to enter there to give Him thanks.
Sources:Christian Post

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

Articles21 hours ago

വചനം ‍ വിശ്വസിച്ച് വായിച്ചാല്‍ പിന്നെ ഒന്നിനെക്കുറിച്ചും വ്യകുലപ്പെടേണ്ടി വരുന്നില്ല

ജീവിതത്തിൽ മനുഷ്യനു മാർഗനിർദേശം കൂടിയേ തീരൂ. അത്തരം മാർഗനിർദേശം നൽകാൻ ഏറ്റവും യോഗ്യതയുള്ളതു ദൈവത്തിനാണ്‌. ദൈവം മാർഗനിർദേശം നൽകുന്നത് ദൈവവചനത്തിലൂടെയാണ്. നാം അജ്ഞരോ ബലഹീനരോ ആയിത്തീരുന്ന സമയത്ത്...

world news21 hours ago

എല്ലാ രാജ്യാന്തര കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്കും 30 ശതമാനം വരെ കിഴിവുമായി സൗദി എയര്‍ലൈന്‍സ്

ജിദ്ദ : സൗദി എയര്‍ലൈന്‍സ് എല്ലാ രാജ്യാന്തര കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്കും 30 ശതമാനം വരെ കിഴിവോടെ ‘ഗ്രീന്‍ ഫ്ലൈ ഡേ ഓഫര്‍’ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഈ ആനുകൂല്യം ഉപയോഗപ്പെടുത്തി ഡിസംബര്‍...

National21 hours ago

നാരായണ്‍പൂര്‍ സംഘര്‍ഷത്തിന് ഒരു വര്‍ഷം: മരണപ്പെട്ടവരെ അടക്കം ചെയ്യുന്നതിന് പോലും സമ്മതിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഛത്തീസ്ഗഡിലെ ആദിവാസി ക്രൈസ്തവര്‍

നാരായണ്‍പൂര്‍: ഛത്തീസ്ഗഡിലെ നാരായണ്‍പൂര്‍ ജില്ലയില്‍ ആദിവാസി ക്രൈസ്തവര്‍ക്ക് നേരെയുണ്ടായ സംഘര്‍ഷത്തിന് ഒരു വര്‍ഷം തികയുവാന്‍ പോകുന്ന സാഹചര്യത്തിലും തങ്ങള്‍ക്കെതിരെയുള്ള ആക്രമണങ്ങളില്‍ യാതൊരു കുറവുമില്ലെന്ന പരാതിയുമായി ആദിവാസി ക്രൈസ്തവര്‍....

National21 hours ago

ഐ പി സി പുനലൂർ സെൻ്റർ കൺവൻഷന് ഒരുക്കങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു.

പുനലൂർ: ഐ പി സി പുനലൂർ സെൻ്ററിൻ്റെ 48- മത് വാർഷിക കൺവൻഷൻ്റെ ഒരുക്കങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു.2024 ജനുവരി 31 മുതൽ ഫെബ്രുവരി 4 വരെ ഐ പി...

Tech22 hours ago

ക്ലീനിങ് തുടങ്ങി ഗൂഗിൾ, വെളുപ്പിക്കും; ജിമെയിൽ മുതൽ യൂട്യൂബ് വരെ എല്ലാം പോകും! പണി നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക്

ഈയാഴ്ച മുതൽ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടുകൾ നീക്കം ചെയ്തു തുടങ്ങും. വർഷങ്ങളായി ഉപയോഗിക്കാത്ത ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടുകളാണ് ഈയാഴ്ച മുതൽ നീക്കം ചെയ്യുന്നത്. കാലിഫോർണിയ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഗൂഗിൾ ഈ വർഷം...

Articles2 days ago

ഒരോ പ്രവർത്തിയും ദൈവിക വിശുദ്ധിക്കും ദൈവത്തിന്റെ ഹിതത്തിനും അനുസരിച്ചായിരിക്കണം

ഭൂമിയിലെ സകല ചരാചരങ്ങളെയും സൃഷ്ടിച്ച ദൈവത്തിന് കഴിയാത്തത് ഉണ്ടോ? ജനനത്തെയും, മരണത്തെയും അവിടുന്ന് നിയന്ത്രിക്കുന്നു. ജീവിതത്തിൽ ദൈവിക പ്രവർത്തിക്കുവേണ്ടി വളരെനാൾ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നേക്കാം. ദൈവത്തിന്റെ സമയത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള...

Trending