Connect with us
img-4
1
151
151 - copy
logo-full

National

കേരള സംസഥാന ന്യൂനപക്ഷ കമ്മിഷന്റെ ബോധവത്കരണ സെമിനാർ ഫെബ്രു.16 ന്

Published

on

 

കേരള സംസഥാന ന്യൂനപക്ഷ കമ്മീഷന്റെ ജില്ലാതല ബോധവത്കരണ പരിപാടികളുടെ ഭാഗമായി കൊല്ലം ഗസ്റ്റ് ഹൗസിൽ കൂടിയ ക്രിസ്ത്യൻ പ്രതിനിധി കൂട്ടായ്‌മയിലാണ് പെന്തക്കോസ്തു സഭകളുടെ അവകാശം സംരക്ഷിക്കണം എന്ന് പി. വൈ. സിക്കു വേണ്ടി പി. വൈ. സി സോണൽ പ്രസിഡന്റ്‌ ജോഷി സാം മോറിസ്, സോണൽ സെക്കട്ടറി പാസ്റ്റർ സാം. പി. ലൂക്കോസ്, പാസ്റ്റർ ജയശങ്കർ (പി. വൈ. സി തിരുവനന്തപുരം ജില്ല വൈസ് പ്രസിഡന്റ്‌), പാസ്റ്റർ സ്റ്റാൻലി കൊല്ലം (പി. സി. ഐ കൊല്ലം താലൂക്ക് സെക്രട്ടറി) എന്നിവർ ആവശ്യപെട്ടത്.

സഭകൾക്ക് നേരെ നടക്കുന്ന ആക്രമണങ്ങൾ, അവകാശ സംരക്ഷണം, ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവയെ കുറിച്ചുള്ള വിവിധ ആവശ്യങ്ങളും പരാതികളും അവതരിപ്പിച്ചു. പെന്തക്കോസ്തു സഭകൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങളെ കുറിച്ചു പഠിക്കുന്നതിനു വേണ്ടി മാത്രം ഒരു സമിതിയെ രൂപികരിച്ചു പരാതികളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലും സമിതി നടത്തുന്ന പഠനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലും പെന്തക്കോസ്തു സഭകളുടെ സുരക്ഷയും അവകാശങ്ങളും സംരക്ഷിക്കും എന്ന്‌ കമ്മീഷൻ അറിയിച്ചു വിവിധ ക്രിസ്ത്യൻ സമുദായങ്ങളുടെ അദ്ധ്യക്ഷന്‍മാരും മുഖ്യധാര പ്രവർത്തകരും പ്രതിനിധി കമ്മിറ്റിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

കമ്മറ്റിയുടെ തീരുമാനപ്രകാരം കേരള സംസഥാന ന്യൂനപക്ഷ കമ്മിഷന്റെ ബോധവത്കരണ സെമിനാർ കൊല്ലം പട്ടത്താനം ഭാരതരാജ്ഞി ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വച്ച് ഫെബ്രു.16 ന് ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 10: 30 ന് നടക്കും. ജില്ലയിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കായി നടത്തുന്ന സെമിനാറിൽ ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗങ്ങളിലൂടെ “അവകാശങ്ങളും, ആനുകൂല്യങ്ങളും” എന്നി വിഷയങ്ങളേ കുറിച്ചു ചർച്ചയും, ക്ലാസ്സ്‌കളും ഉണ്ടായിരിക്കും. അവകാശങ്ങളെ കുറിച്ചും, ആനുകൂല്യങ്ങളെ കുറിച്ചും അറിയുവാനും സെമിനാറിൽ പങ്കെടുക്കുവാനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന പാസ്റ്റോഴ്സ് ബന്ധപെടുക: +918075205895, +9194474 16366

National

ബഹറിന്‍ ബഥേല്‍ കണ്‍വന്‍ഷനില്‍ പാസ്റ്റര്‍ പ്രിന്‍സ് റാന്നി പ്രസംഗിക്കുന്നു.

Published

on

ബഹറിന്‍: ഐ പി സി ബഥേല്‍ ബഹറിന്‍ സഭയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ സുവിശേഷയോഗവും സംഗീതവിരുന്നും അധാരി പാര്‍ക്കിലുള്ള അല്‍ദുറ ഹാളില്‍ വെച്ച് നവംബര്‍ 4 മുതല്‍ 6 വരെ എല്ലാ ദിവസവും രാത്രി 7 മണി മുതല്‍ 9.30 വരെ നടത്തപ്പെടുന്നു.മുഖ്യ പ്രാസംഗീകന്‍ പാസ്റ്റര്‍ പ്രിന്‍സ് റാന്നി ആണ്. ഡോ.ബ്ലസ്സന്‍ മേമന, ബ്ലമിന്‍ ബാബു എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ചര്‍ച്ച് ക്വയര്‍ ആരാധനയ്ക്ക് നേതൃത്വം വഹിക്കും. പാസ്റ്റര്‍ വിനില്‍. സി. ജോസഫ് മീറ്റിംഗുകള്‍ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കും.

Continue Reading

National

പുതിയ നിയമം ഇനി ബാഗ്ഡി ഭാഷയിലും

Published

on

രാജസ്ഥാന്‍: 18 ലക്ഷത്തിലധികം വരുന്ന ബാഗ്ഡി ഭാഷക്കാര്‍ക്ക് വേണ്ടി വിക്ലിഫ് പരിഭാഷകരായ ജിജി മാത്യൂ, ബീന ദമ്പതികള്‍ സുദീര്‍ഘ വര്‍ഷങ്ങള്‍ ബാഗ്ഡി ജനതയോടൊപ്പം താമസിച്ച് ഭാഷാ പരിശീലനം നേടി പരിഭാഷ നിര്‍വഹിച്ച ബാഗ്ഡി പുതിയ നിയമത്തിന്റെ സമര്‍പ്പണ ശുശ്രൂഷ ഹനുമാന്‍ഗഡില്‍ വെച്ച് സെപ്റ്റംബര്‍ 28 ന് വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യാ ചെയര്‍മാന്‍ തിമൊഥി ഡാനിയേല്‍ നിര്‍വഹിച്ചു.വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യാ സി ഇ ഒ ജോണ്‍ മത്തായി കാതേട്ട്, മാത്യൂ എബനേസര്‍, സുനില്‍ ബി മാത്യൂ തുടങ്ങിയവര്‍ സംബന്ധിച്ചു. ജിജി മാത്യൂവും കുടുംബവും, അവരോടൊപ്പം ശുശ്രൂഷയില്‍ സഹകരിച്ച മാതൃഭാഷാ പരിഭാഷകരും ബാഗ്ഡിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന നിരവധി സഭാശുശ്രൂഷകരും, വിശ്വാസികളും ഈ ചടങ്ങില്‍ സംബന്ധിച്ചു. ഹൃദയ ഭാഷയില്‍ ആദ്യമായി പ്രിന്റു ചെയ്തു ലഭിച്ച പുതിയ നിയമം ബാഗ്ഡി വിശ്വാസികള്‍ ആവേശപൂര്‍വ്വം ഏറ്റുവാങ്ങി. വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യായുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ തര്‍ജ്ജമ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ മറ്റ് 7 ഭാഷകളിലും പുതിയ നിയമം ഉടന്‍ പുറത്തിറങ്ങും.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news20 mins ago

Myanmar Junta Burns Church and Houses After Arresting Civilians

Myanmar – In a “clearance operation” aimed at eliminating the opposition in Chin state, the Burmese Army (Tatmadaw) set an...

Media41 mins ago

കർണാടകയിൽ ക്രിസ്തീയ സഭകളുടെ എണ്ണമെടുക്കാൻ സർക്കാർ നിർദേശം; എതിര്‍പ്പുമായി ക്രിസ്ത്യന്‍ സഭകള്‍ രംഗത്ത്

ബംഗളുരു:കര്‍ണാടകയിലെ ക്രിസ്ത്യന്‍ മിഷ്ണറിമാരെ നിരീക്ഷിക്കുവാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം കനക്കുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 13ന് ഹോസ്ദുര്‍ഗയിലെ ബി.ജെ.പി എം.എല്‍.എ ഗൂലിഹട്ടി ശേഖറിന്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന യോഗത്തിലാണ് നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനമെന്ന...

Media23 hours ago

Two Nuns “Dragged” to Police Station by Hindu Nationalists in India

India – According to Asia News, radical Hindu nationalists “dragged” two nuns to a nearby police station while they were...

Media23 hours ago

The Mizoram government has announced a reward for families with more children

In a bid to encourage a “baby boom,” advocated by Mizoram’s churches and civil society organisations, the state’s sports minister...

Media24 hours ago

വ്യാജ മതപരിവർത്തന കേസിൽ മൂന്ന് ക്രൈസ്തവ സ്ത്രീകൾക്ക് ജാമ്യം.

ഉത്തർപ്രദേശിൽ മതപരിവർത്തന നിരോധന നിയമം ലംഘിച്ചെന്ന് ആരോപിച്ച് പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്ത മൂന്ന് ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസികളായാ സ്ത്രീകൾക്ക് ജാമ്യം.വിശ്വാസികളായ സ്ത്രീകളെ ഒക്ടോബർ 13 -ന് പ്രാദേശിക കോടതി...

us news24 hours ago

Myanmar Military strike at two churches in Chin and Kayah states

Yangon– Churches have been targeted by the Myanmar military in two separate incidents. In the eastern Chin State, where for...

Trending