Connect with us

Articles

പാര്‍ക്കര്‍ സിറ്റി കൗണ്‍സിലിലേയ്ക്ക് ഡോ. ഡയാന എബ്രഹാം തിരഞ്ഞടുക്കപ്പെട്ടു.

Published

on

ഡാളസ് പട്ടണത്തിനു സമീപ പ്രദേശമായ പാര്‍ക്കര്‍ സിറ്റി കൗണ്‍സിലിലേയ്ക്ക് മെയ് 4 നു നടന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ഡോ. ഡയാന ഏബ്രഹാം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. സിറ്റി കൗണ്‍സിലിലേയ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യ ഇന്‍ഡ്യന്‍ അമേരിക്കന്‍ വ്യക്തിയാണ് ഡയാന.
ഒക്കലഹോമയില്‍ പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസം പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയും, 1997 ല്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് സെന്‍ട്രല്‍ ഒക്കലഹോമയില്‍ നിന്ന് മന:ശാസ്ത്ര പഠനത്തില്‍ ബിരുദമെടുക്കുകയും, 1999 ല്‍ സ്പ്രിംഗ് ഫീല്‍ഡ് മിസൗറിയില്‍ നിന്നും ഇതേ വിഷയത്തില്‍ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയശേഷം 2001 ല്‍ ക്ലിനിക്കല്‍ സൈക്കോളജി വിഭാഗത്തില്‍ ന്യൂറോ സൈക്കോളജിയിലും, മനോരോഗ ചികിത്സാ ശാസ്ത്രത്തിലും ഡോക്ടറേറ്റ് നേടി. അമേരിക്കന്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ജസ്റ്റീസ് ഉദ്യാഗസ്ഥയായി ജോലി തുടരവെ ഗവര്‍ണ്‍മെന്റിന്റെ പ്രത്യേക നിയോഗപ്രകാരം ന്യൂഡല്‍ഹിയിലെ യു എസ് നയതന്ത്ര കാര്യാലയത്തില്‍ 4 വര്‍ഷം പ്രതിനിധിയായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. ഇന്‍ഡ്യയിലെ ദൗത്യനിര്‍വഹണത്തിനുശേഷം 2016 ല്‍ മടങ്ങിയെത്തി. ഔദ്യാഗികമായ ജീവിതത്തോടൊപ്പം പാര്‍ക്കര്‍ സിറ്റിയിലെ വിവിധ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളിലും വ്യാപൃതയായിരുന്നു.സിറ്റി കൗണ്‍സിലിലേയ്ക്ക് മത്സരിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് സിറ്റി ഹോം റൂള്‍ ചാര്‍ട്ടര്‍ കമ്മീഷന്‍ അംഗമായി സേവനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു.
അമേരിക്കന്‍ മലയാളി മാതാപിതാക്കളായ ജോര്‍ജ്ജ് മത്തായി- ഐറിന്‍ ദമ്പതികളുടെ മകളാണ് ഡയാന.
ഡാളസ് ഐപിസി ഹെബ്രോന്‍ സഭയിലെ അംഗങ്ങളായ ഡോ. ഡയാന – ജോണ്‍സണ്‍ ഏബ്രഹാം മേലേടത്ത് ദമ്പതികള്‍ക്ക് ഗബ്രിയേല, അനബെല്ല എന്ന രണ്ടു മക്കളുമുണ്ട്.

Articles

നമ്മുടെ വഴികളെ ഉപേക്ഷിക്കുക

Published

on

 

ജോൺസൺ ശാമുവേൽ കണ്ണൂർ

ദൈവമേ ഒരു വഴിതുറക്കണമേ എന്ന് നമ്മൾ പ്രാർത്ഥിക്കും നമ്മുടെ മനസ്സിലെ വഴിയെ വിട്ടുകളയുകയുമില്ല സ്വന്തമനസ്സിലെ ആശയപ്രകാരം ഒരു വഴിയുണ്ട് അത് നിരപ്പാക്കി തരുവാനാണ് ഉപവസിച്ച് പ്രാർത്ഥിക്കുന്നത് അത് സാധിച്ചാൽ ദൈവം എനിക്കു വേണ്ടി പ്രവർത്തിച്ചു എന്നുപറയും, അല്ലാത്ത പക്ഷം ദൈവം എന്നെ ഉപേക്ഷിച്ചു, ഇതാണ് പൊതുവേ കണ്ടു വരുന്നത്.
എന്നാൽ സങ്കീ: 5 : 8ൽ പറയുന്നു “യഹോവേ എൻ്റെ മുമ്പിൽ നിൻ്റെ വഴിയെ നിരപ്പാക്കി തരേണമേ” ദൈവത്തിൻ്റെ വഴി നിരപ്പായി വരണമെങ്കിൽ നമ്മുടെ വഴി ഉപേക്ഷിക്കണം, മാത്രമല്ല ക്ഷമയോടെ അതിനായി കാത്തിരിക്കുകയും വേണം.

ചെങ്കടലിലും മരുഭൂമിയിലും തിച്ചുളയിലും സിംഹ കുട്ടിലും പൊട്ടക്കിണറ്റിലും അടിമചന്തയിലും ദൈവത്തിന് കാരാഗ്രഹത്തിലും ദൈവത്തിന് വഴിയുണ്ട്, സ്വർഗം ഈ പറയുന്ന മേഖലയിലുടെയാണ് റോഡ് വെട്ടിയിരിക്കുന്നത്.

പ്രിയ വായനക്കാരെ എല്ലാവരേയും പ്രസാദിപ്പിച്ച് സകലരുടേയും ആദരവുകൾ ഏറ്റ് വാങ്ങി ആഘോഷമായി പോകുന്ന ഉല്ലാസയാത്രയല്ല ക്രിസ്തീയ ജീവിതം, പ്രത്യുത നിന്ദകളും അപമാനങ്ങളും സഹിച്ച് ക്രൂശുമേന്തി പോകുന്ന സാഹസിക യാത്രയാണത്.
കരകവിയുന്ന യോർദ്ദാനിൽ ദൈവത്തിന് വഴിയുണ്ട്, പോരാട്ടത്തെ പ്രതിക്ഷിച്ചും കർത്തുകരങ്ങളിൽ തങ്ങളെ ഭരമേല്പ്പിച്ച് കൊണ്ടും യിസ്രയേൽജനം അക്കരയ്ക്ക് കാൽ വെക്കുകയാണ്, ഈ വഴിക്ക് നിങ്ങൾ മുമ്പേ പോയിട്ടില്ലല്ലോ? എന്ന് യോശുവ ചോദിക്കുന്നുണ്ട്, ഓരോ ദിവസവും ഇതിന് മുമ്പ് പോയിട്ടില്ലാത്ത വഴിയിൽ കൂടിയല്ലേ ദൈവം നമ്മെ നടത്തുന്നത്.

സങ്കി : 23. തിരുനാമം നിമിത്തം നീതി പാതകളിൽ എന്നെ നടത്തുന്നു, കൂരിരുൾ താഴ് വരയിൽ കൂടി നടന്നാലും ഞാൻ ഒരു അനർത്ഥവും ഭയപ്പെടുകയില്ല. മരണ നിഴലിൻ താഴ്വരയാണത് . ദൈവത്തിൻ്റെ ഹൈവേ ഇതിലുടെയാണ്, ഇത് നാം ഉൾക്കൊള്ളാൻ തയാറാകണം, നമ്മൾ തനിയേ പോകുകയല്ല. . ലോകവസാനത്തോളം എല്ലാ നാളും ഞാൻ നിങ്ങളോട് കൂടെയുണ്ടന്ന് വാക്ക് പറഞ്ഞവൻ കുടെ കൂട്ടിന് വരും.

“നി എന്നോടുകൂടെ ഇരിക്കുന്നുവല്ലോ” ഈ യാത്രയിൽ പലതും എനിക്കെതിരെ അലറി അടുക്കുന്നുണ്ട് എന്നാൽ ഞാൻ കുലുങ്ങാത്തത് അവിടുന്ന് എൻ്റെ കുടെയുണ്ട്, നമുക്കു വേണ്ടി മാത്രമുള്ള വഴി മറ്റാരും ഇതുവരെ നടന്നിട്ടില്ലാത്ത വഴി മറ്റാർക്കും നടക്കാനുമാകാത്ത ദൈവത്തിൻ്റെ പ്രത്യക വഴി, ആ വഴിയെ നടപ്പാൻ പാകത്തിൽ നിരപ്പാക്കി തരണമേ എന്ന് പ്രാർത്ഥിക്കാം.

ദൈവത്തിൻ്റെ പ്രത്യേക വഴിയെ സമർപ്പണമുള്ളവർക്കു മാത്രമേ യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിയൂ. തണ്ട് വെച്ച പടകും പ്രതാപമുള്ള കപ്പലും ഈ വഴിയേ പോകയില്ല, നമ്മുടെ വഴികളെ ഉപേക്ഷിച്ച് നിൻ്റെ ഹിതം പോലെ എന്നെ നടത്തണമേ എന്ന് പറഞ്ഞ് നിരുപാധികം നമ്മെ സമർപ്പിക്കണം.
സങ്കി.25 :9ൽ. “സൗമ്യതയുള്ളവരെ അവൻ ന്യായത്തിൽ നടത്തുന്നു സൗമ്യതയുള്ളവർക്ക് തൻ്റെ വഴി പഠിപ്പിച്ച് കൊടുക്കുന്നു”.
ശിഷ്യപ്പെടുവാൻ തയ്യാറാകാത്തവരെ എങ്ങനെ പഠിപ്പിക്കും, നാശത്തിലേക്കുള്ള വഴി വിശാലമാണ് എന്നാൽ ഈ വഴി വളരെ ഇടുക്കം ഞെരുക്കം ഇതു വഴി വരുന്നവർ ചുരുക്കമാണ്.
ഈ ലോകർ ആക്ഷേപം ചൊല്ലിയാലും ദുഷ്ടർ പരിഹാസം ഓതിയാലും എൻ പ്രാണനാഥൻ പോയതായ പാത മതി, എന്ന് ഭക്തൻ പാടിയത് വെറുതെയല്ല, ദൈവത്തിൻ്റെ വഴിയുടെ പ്രത്യകത നേരുള്ളവന് ഇത് ഒരു ദുർഗമാണ്, നടപ്പിൽ നിർമ്മലനായവന് ഇത് അഭയമാണ്.

ഉഡായിപ്പുകാർ എപ്പോഴും കുറുക്കുവഴി തേടും, പരിശോധന നടത്തുന്ന ഉദ്യേഗസ്ഥരെ വെട്ടിച്ച് പോകാനാണ്. എന്നാൽ പരമാർത്ഥതയോടെ പോകുന്നവന് അതിൻ്റെ ആവശ്യമില്ല കാരണം സത്യം അവരുടെ അരകച്ചയാണ്, നേരുള്ളവരുടെ നിഷ്കളങ്കത്വം അവരെ വഴി നടത്തും. ദൈവത്തിൽ ആശ്രയിക്കുന്നവൻ തിരമാലകളുടെ മുകളിലുടെ വഴിയുണ്ടാക്കി പോകും, ഇളകി മറിയുന്ന സാഗരത്തിലും ദൈവത്തിന് വഴിയുണ്ട് .യിസ്രയേൽമക്കൾക്ക് ചെങ്കടൽ ഉണങ്ങിയ നിലമായെങ്കിൽ ഫറവോന്യസൈന്യത്തിന് അത് മരണത്തിൻ്റെ പാതയായി മാറി. മറ്റാർക്കും കടക്കുവാൻ കഴിയാത്ത വഴിയാണ് ദൈവം നമുക്കു വേണ്ടി തുറക്കുന്നത്.

എല്ലായ്പ്പോഴും പട്ടുവിരിച്ച പരവതാനിയിലുടെ നടത്തുമെന്ന് വിചാരിക്കരുത്. കല്ലും മുള്ളും കാടും മേടും നിറഞ്ഞ പാതകളിലുടെ മരണ നിഴലിൽ താഴ്വരകളിലൂടെ ഒരു പക്ഷേ യാത്ര ചെയ്യേണ്ടി വന്നേക്കാം, പതറി പോകരുത്, സർവ്വശക്തൻ്റെ കരം കുടെയുണ്ട്, നമ്മെ എത്തേണ്ടിടത്ത് എത്തിക്കുവാനുള്ള ബൈപാസ് റോഡുകളാണത് . ഒന്നിലും തളരുവാൻ പാടില്ല. ക്രുരമാം ശോധനകൾ നിറഞ്ഞ കൂരിരുൾ പാതകളിലൂടെ ഈ പുതിയ വർഷം യാത്ര ചെയ്യേണ്ടി വന്നാൽ ആടിയുലഞ്ഞ് പോകരുത്, ദൈവഹിതം സംബന്ധിച്ച് ഒക്കെയും പൂർണ്ണ നിശ്ചയം പ്രാപിച്ച് മുമ്പോട്ട് പോകുക, നമ്മെ അവിടുന്ന് എത്തേണ്ടിടത്ത് എത്തിക്കും.
ആകയാൽ നമ്മുടെ വഴികളെ ഉപേക്ഷിക്കുക.
★★★★★★★★★★★★★★★

Continue Reading

Articles

3 Keys Mental Health Lessons From Jesus

Published

on

Lorna Breen was the medical director of the emergency department at New York-Presbyterian Allen Hospital. She died by suicide on April 26.

Her father, Dr. Philip C. Breen, later explained: “She tried to do her job, and it killed her.”

She had no history of mental illness. However, she described to her father an onslaught of patients who were dying before they could even be removed from ambulances.

“She was truly in the trenches of the front line,” he said.

Nearly half of respondents in a recent Kaiser Family Foundation survey reported that their mental health has been negatively impacted by the ongoing coronavirus pandemic. An article in the New England Journal of Medicine noted that during public health emergencies, “emotional distress is ubiquitous in affected populations.”

Counselors warn that the isolation created by stay-at-home restrictions can especially contribute to psychological harm.

As a pastor and a theologian, I am not qualified to offer medical advice or professional counseling to those suffering from anxiety and depression. But I can point us to Jesus. His example highlights three principles that offer us help and hope in these hard days.

1: SOCIAL DISTANCING CAN BE REFRAMED AS AN OPPORTUNITY FOR SPIRITUAL GROWTH.

Jesus prayed alone at the beginning of his day (Mark 1:35) and at its end (Matthew 14:23). He agonized in solitary prayer before his arrest and crucifixion (Matthew 26:36–46). Times of isolation became opportunities for worship as he sought the strength of his Father.

Praying, fasting, reading Scripture, and meditating on the word and works of God are gifts we give ourselves in solitude. And they position us to experience the joy and peace of the Lord (Philippians 4:6–7).

Would you make time to be alone with your Father today?

2: GRATITUDE IN HARD TIMES CAN LEAD TO GREAT JOY.

According to research reported by the Harvard Medical School, gratitude is strongly and consistently associated with greater happiness. My purpose here is not to encourage naivete: the crises of our day are unprecedented in living memory.

But the One who came to save all of mankind faced challenges we cannot begin to imagine. And yet he lived a life of worship and praise: he gave thanks for his food (John 6:11; Mark 14:22–23); he praised his Father for revealing his will (Luke 10:21); he thanked him for hearing his prayer (John 11:41).

If we choose to “give thanks in all circumstances” (1 Thessalonians 5:18), we will seek reasons for gratitude amid our challenges. For example, we can thank our Father for his presence in our pain (Matthew 28:20). We can thank him for healthcare heroes fighting this pandemic, researchers who are working to end it, and workers who are supplying essential services.

Would you thank God for a specific gift of grace right now? If you do, you will testify that “the joy of the Lord is your strength” (Nehemiah 8:10).

3: OUR PHYSICAL HEALTH DIRECTLY AFFECTS OUR MENTAL HEALTH.

The Risk Index for Depression shows that an individual is more likely to become depressed if their diet is poor and they do not exercise. According to the Sleep Foundation, sleep is especially important during a time of crisis as it empowers our immune system, heightens brain function, enhances mood, and improves mental health.

Jesus modeled such self-care throughout his life. He rested beside a Samaritan well (John 4:6) and slept in a boat even during a storm (Mark 4:38). He ate with Matthew and his friends (Matthew 9:11) and with his disciples (Luke 22:14–15). During a season of intense activity, he led his disciples to “come away by yourselves to a desolate place and rest a while” (Mark 6:31).

Paul similarly prayed: “May your whole spirit and soul and body be kept blameless at the coming of our Lord Jesus Christ” (1 Thessalonians 5:23). Would you make his prayer yours?

I am convinced that God redeems all he allows. One way he would redeem this pandemic is by using it to lead us into transforming personal encounters with him through worship and to self-care for his glory and our good.

Billy Graham observed, “When wealth is lost, nothing is lost; when health is lost, something is lost; when character is lost, all is lost.”

In the midst of this financial and medical crisis, let’s take steps to strengthen our character as we imitate the Son of God to the glory of God.

Continue Reading

Articles

പൗലോസ് ചരിത്രം

Published

on

ശൗൽ എന്നത് എബ്രായാനാമവും പൗലോസ് എന്നത് ലത്തീൻ(റോമൻ ) നാമവുമാണ്. ഇംഗ്ലീഷിൽ പോൾ എന്നു പറയുന്നു. എങ്കിലും മലയാളത്തിൽ ലത്തീൻ നാമമായ പൗലോസ് എന്നു തന്നെ സ്വീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. റോമാ സാമ്രാജ്യത്തിൽ വിശേഷാൽ റോമൻ പൗരന്മാരായിരുന്ന യെഹൂദന്മാർക്ക് ഒരു എബ്രായ നാമവും ഔദ്യോഗികമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് റോമൻ നാമവും ഉണ്ടായിരുന്നു.പൗലോസ് ബെന്യാമീൻ ഗോത്രക്കാരനും എട്ടാം ദിവസം പരിച്ഛേദനയേറ്റവൻ എന്നഭിമാനിക്കുന്ന പരീശന്റെ മകനായ പരീശനും ആയിരുന്നു.(റോമർ.11:1,ഫിലിപ്പിയർ.3:5, അപ്പോസ്തോല.പ്രവർത്തി.23:6).ശൗൽ ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ അന്തകനായിട്ടാണ് രംഗ പ്രവേശനം ചെയ്തത്. അവൻ തീവ്രവാദിയായ പരീശനായിരുന്നു.(റോമർ 11:1, അപ്പോസ്തോല.പ്രവർത്തി.23:6 അപ്പോസ്തോല.പ്രവർത്തി.16:37,21:39, 22:3,25,26) പ്രകാരം ശൗൽ റോമൻ പൗരനും പ്രസിദ്ധ വിദ്യാകേന്ദ്രമായിരുന്ന തർസോസ് നഗരത്തിൽ ജനിച്ച ഒരു യഹൂദനും ആയിരുന്നു.സർവ്വജ്ഞപീഠം കയറിയ ഹില്ലേൽ എന്ന മഹാന്റെ കൊച്ചുമകനായ ഗമാലിയേലിന്റെ കീഴിൽ ഇരുന്ന് നിയമ പഠനം ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ വിദ്യാഭ്യാസവും പൂർത്തിയാക്കിയവനാണ് ശൗൽ.(അപ്പോസ്തോല.പ്രവർത്തി 22:3,23:16) പ്രകാരം യെരുശലേമിൽ ഉന്നത സ്ഥാനമുള്ള കുടുംബക്കാരനായിരുന്നു ശൗൽ എന്ന് മനസിലാക്കാം.
കർത്താവ് ജനിച്ച കാലത്തു തന്നെ ആയിരിക്കണം പൗലോസിന്റെയും ജനനം. വളരെ സമ്പന്ന കുടുംബത്തിനു മാത്രമേ അന്ന് ഗമാലിയേലിന്റെ ശിഷ്യനായി പഠിക്കുവാൻ കഴിയുമായിരുന്നുള്ളൂ.പൗലോസ് വിവാഹിതനായിരുന്നുവെന്നും ക്രിസ്ത്യാനിയായി തീർന്നതിനാൽ ഭാര്യ തന്നെ ഉപേക്ഷിച്ചു പോയി എന്നും പാരമ്പര്യം പറയുന്നു.അമ്മ ചെറുപ്പത്തിലേ മരിച്ചു പോയി എന്നും വിശ്വസിച്ചു പോരുന്നു. ശൗൽ എന്നതിന് ചോദിച്ചു വാങ്ങിയവൻ എന്നും പൗലോസ് എന്നതിന് ചെറിയവൻ( കുഞ്ഞുമോൻ) എന്നും അർത്ഥമുണ്ട്. അപ്പോ 26:10 ൽ ഞാനും സമ്മതം കൊടുത്തു എന്നു പറയുന്നതിൽ നിന്നും പൗലോസ് സന്നിദ്രീം സംഘത്തിലെ അംഗമായിരുന്നു എന്നും തെളിയുന്നു. അപ്പോ 5:34-39 പ്രകാരം ഗമാലിയേൽ ഒരു ക്രിസ്തീയ അനുകൂല വാദിയായിരുന്നു. അവന്റെ മരണത്തോടെ ന്യായപ്രമാണത്തിന്റെ വിശുദ്ധിയും വേർപാടും മാന്യതയും അസ്തമിച്ചു എന്നു പറയപ്പെടുന്നു. യെരൂശലേമിൽ പത്ത് വർഷത്തെ വിദ്യാഭ്യാസ കാലത്ത് താൻ കർത്താവിനെ കണ്ടിരിക്കാം. 1 കൊരിന്ത്യർ 9:1, 2 കൊരി 5:16 ഭാഗങ്ങൾ അതിനു തെളിവാണ്. പൗലോസിനെ താഴെപ്പറയും പ്രകാരം വർണ്ണിച്ചിരിക്കുന്നു.
1. ഏകദേശം നൂറ്റി അൻപത്തി എട്ട് സെന്റിമീറ്റർ (അഞ്ചടി മൂന്നിഞ്ച്) ഉയരം.
2. ഇഴ അകലമുള്ള തലമുടി
3. തമ്മിൽ കൂടിച്ചേർന്ന പുരികങ്ങൾ
4. നീണ്ടു വളഞ്ഞ് ഗാംഭീര്യമുള്ള മൂക്ക്.
5. കാലുകൾക്ക് അല്പം വളവ്
6. ദൈവദൂതന്റെ മുഖതേജസ്സ്
റോമിലെ ഒന്നാം ജയിൽവാസ കാലത്ത് താൻ ലേഖനങ്ങളിൽ സന്തോഷിപ്പിൻ എന്ന് അനേക വട്ടം പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.(ഫിലി 1:18,2:18, 3:1,4:4) ഉപദ്രവകാരിയായിരുന്ന ശൗൽ ഉപകാരിയായി മാറി. കൊലപാതകൻ ആയിരങ്ങളുടെ രക്ഷകനായി മാറി. ക്രൂരനായിരുന്ന വൻ ക്രുപാലുവായി, ചെന്നായ് ആട്ടിൻകുട്ടിയായ് മാറി. കർത്താവിന്റെ ഹൃദയവിശാലത പോലെ, എന്റെ പേരിൽ കണക്കിട്ടു കൊൾക എന്ന് പറയുന്നവനായി പൗലോസ് തീർന്നു.
*പൗലോസിന്റെ അന്ത്യം*
അന്നത്തെ ലോക സാമ്രാജ്യത്തിന്റെ തലസ്ഥാനമായ റോമിലേക്കു തന്നെ വന്നു പ്രയോജനകരമായ ചില വേലകൾ ചെയ്തു തീർക്കണം എന്ന്. തീരുമാനിച്ചിരുന്ന പൗലോസ് എ.ഡി 67-ൽ റോമിൽ തടവുകാരനായി തിരിച്ചെത്തി.റോമാ നഗരം മനോഹരമാക്കാൻ തീരുമാനിച്ച നീറോ കൈസർ നിർദ്ദേശം കൊടുത്തതനുസരിച്ച് റോമിലെ പഴക്കം ചെന്ന കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിര കളെല്ലാം തീ വെച്ചു നശിപ്പിച്ചു.ഏഴു ദിവസം അവ നിന്നു കത്തിയെരിഞ്ഞു. രാത്രിയിൽ നടന്ന തീവെപ്പിൽ അനേകർ ചത്തൊടുങ്ങി. ആ സമയം നീറോ സന്തോഷം കൊണ്ട് തുള്ളി വീണ വായിച്ചാനന്ദിച്ചുപോലും! ഒടുവിൽ തീവെപ്പ് ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ പണിയാണന്ന് പരസ്യപ്പെടുത്തുകയും യെഹൂദമതാനുകൂലിയായിരുന്ന നീറോ, ക്രിസ്ത്യാനികളെ മുഴുവൻ കൂട്ടക്കൊല ചെയ്യാൻ ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തു. രാത്രികാലങ്ങളിൽ അവരെ തീപ്പന്തങ്ങളായി എണ്ണയൊഴിച്ച് കത്തിച്ചും ,ക്രൂശിച്ചും, വാളിന്നിരയാക്കിയും ആയിരങ്ങളെ കൊന്നൊടുക്കിയെന്നാണു ചരിത്രം.അനേകരെ തടവിലാക്കുകയും ചെയ്തു. പൗലോസിനെ ത്രോവാസിൽ നിന്നും പിടികൂടിയെങ്കിലും മഹാനായ ഒരു റോമാ പൗരനാകയാൽ കൊല്ലാതെ കഠിന തടവിൽ സൂക്ഷിച്ചു. എന്നാൽ മുമ്പിലത്തെ ജയിൽവാസകാലത്തെപ്പോലെ തന്നെ സുവിശേഷ വേല താൻ തുടർന്നുകൊണ്ടിരുന്നു. എ.ഡി 68ന്റെ ഒടുവിലായി തിമോഥിയോസിനുള്ള രണ്ടാം ലേഖനം താൻ എഴുതി അയച്ചു.(2 തിമോ4:6-18).തന്റെ നിര്യാണകാലം അടുത്തു എന്നും തിമോഥിയോസിനോടു വേഗത്തിൽ വരണം എന്നും പറഞ്ഞു.പാരമ്പര്യ രേഖകൾ പ്രകാരം തിമോഥെയോസ് എത്തിയപ്പോഴേക്കും പൗലോസിന്റെ ശിരച്ഛേദം നടന്നു കഴിഞ്ഞിരുന്നു.പൗലോസ് ആഗ്രഹിച്ചതു പോലെ ശീതകാലത്ത് ജയിലിൽ തണുത്ത് മരവിച്ചിരിക്കുന്ന അവന് സഹായകമാകുവാൻ തക്കവണ്ണം തിമോഥിയോസിന് എത്താനായില്ല. നീണ്ട താടിയും മുടിയുമുണ്ടായിരുന്ന പൗലോസ്, എന്റെ മകൻ തിമോഥിയോസ് എത്തിയില്ലല്ലോ എന്ന് ദിവസവും കണ്ണുനീരോടെ സഹതടവുകാരോടു പറയുമായിരുന്നു. ഒരു ദിവസം വലിയ ചുമടുമായി തിമോഥിയോസ് എത്തി. തടവുകാർ ചോദിച്ചു നീയാണോ തിമോഥിയോസ് – അതെ എന്ന മറുപടി കേട്ടപ്പോൾ അവർ പറഞ്ഞു.: നിന്റെ പിതാവ് രണ്ടുനാൾ മുമ്പ് ശിരഛേദം ചെയ്യപ്പെട്ടു. അവന്റെ സാധനങ്ങൾ ഞങ്ങളെ ഏല്പിച്ചിരിക്കുന്നത് ഇതാ കൊണ്ടു പൊയ്ക്കോളൂ.. തന്റെ കൈവശമിരുന്ന വലിയ കെട്ടുമായി നിലം പതിച്ച് പൊട്ടിക്കരഞ്ഞ തിമോഥിയോസിന്  ആശ്വാസം ഉൾക്കൊള്ളുവാൻ പിന്നെ എത്ര നാൾ എടുത്തു എന്ന് ആർക്കും അറിയില്ല.റോമാ നഗരത്തിലെ ‘ഓസ്റ്റിയൻ ‘റോഡിൽ ‘ ട്രിഫോൻേറൺ ‘ എന്ന സ്ഥലത്തു വച്ച് അധികാരികൾ പൗലോസിനെ ശിരഛേദം ചെയ്തു. തന്നെ സ്നേഹിക്കുന്ന പലരും കൂടി ഉടൽ അവിടെ എടുത്തു തന്നെ അടക്കി. എ.ഡി 324 ൽ ക്രിസ്ത്യാനിയായിത്തീർന്ന റോമൻ ചക്രവർത്തി ‘ കോൺസ്റ്റന്റയിൻ ‘ പൗലോസിന്റെ ഓർമ്മയ്ക്കായി അവിടെ ഒരു വലിയ പള്ളി പണി കഴിപ്പിച്ചു. പല പ്രാവശ്യം പുതുക്കിപ്പണിത് മോഡി പിടിപ്പിച്ച ആ പള്ളി ഇന്നും നിലനില്ക്കുന്നു. കർത്താവിനു വേണ്ടി കത്തിജ്വലിച്ച ആ ദീപം അണഞ്ഞു. എന്നാൽ പൗലോസിന്റെ ആഗ്രഹം നിറവേറി.റോം ക്രിസ്തീയ ലോകതലസ്ഥാനമായി മാറി. പക്ഷെ, നീറോയ്ക്കെന്തു സംഭവിച്ചു? പിറ്റെ വർഷം തന്നെ റോമിലെ ആഭ്യന്തര കലാപത്തിൽ മാനസികനില തകരാറിലായ നീറോ ആത്മഹത്യ ചെയ്തു.”എനിക്കു ഭവിച്ചത് സുവിശേഷത്തിന്റെ അഭിവൃദ്ധിക്കു കാരണമായിത്തീർന്നു എന്നു നിങ്ങൾ അറിവാൻ ഞാൻ ഇച്ഛിക്കുന്നു” എന്ന് ഫിലി1-12ൽ ഒന്നാമത്തെ ജയിൽ വാസത്തിൽ താൻ പറഞ്ഞത് സത്യമായി നിറവേറിയല്ലോ എന്നോർത്ത് നമുക്ക് ദൈവത്തെ സ്തുതിക്കാം.
എ.ഡി 33 ൽ സ്തേഫാനോസ് മരിക്കുമ്പോൾ 32 കാരനായിരുന്ന ശൗൽ മുപ്പത്തിയാറു വർഷം  കർത്താവിനു വേണ്ടി അദ്ധ്വാനിച്ച് അറുപത്തിയെട്ടാമത്തെ വയസ്സിൽ നീറോയാൽ വധിക്കപ്പെട്ടു.
*പ്രിയ സഹോദര/സഹോദരി, യേശുവിനെ താങ്കൾ രക്ഷിതാവും കർത്താവുമായി സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ യേശു അവസ്ഥയ്ക്ക് മാറ്റം വരുത്തും. പൗലോസിന്റെ ജീവിതം വായിച്ചപ്പോൾ ക്രൂരനായ പൗലോസിനെ നിത്യരാജ്യത്തിന്റെ അവകാശി ആക്കിത്തീർത്തു. യേശുവിനെ അറിയുമ്പോൾ ബന്ധുക്കാരും,ചർച്ചക്കാരും,എല്ലാം ഉപേക്ഷിക്കും എന്നാലും യേശു താങ്കളെ സ്നേഹിക്കുന്നു. ദൈവം ധാരാളമായി അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ..
Continue Reading

Latest News

politics21 hours ago

‘സർക്കാർ ജീവനക്കാർ ഫോണിൽ ‘ഹലോ’ക്ക് പകരം ‘വന്ദേമാതരം’ പറയണം’

മുംബൈ: മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ ജീവനക്കാർ ഇനി ഫോൺ കോളുകൾ സ്വീകരിക്കുകയും ‘ഹലോ’ എന്നതിനുപകരം ‘വന്ദേമാതരം’ എന്ന് പറയുകയും വേണം. സാംസ്കാരിക മന്ത്രി സുധീർ മുംഗന്തിവാറാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്....

world news21 hours ago

റീ-എന്‍ട്രി വിസയില്‍ പോയി തിരിച്ച് വരാത്തവര്‍ക്ക് സൗദിയിൽ 3 വർഷം പ്രവേശന വിലക്ക്

റിയാദ്: സൗദി അറേബ്യയിൽ നിന്ന് റീ-എൻട്രി വിസയിൽ പുറത്തുപോയ ശേഷം നിശ്ചിത കാലയളവിനുള്ളിൽ തിരിച്ചുവരാത്തവര്‍ക്ക് ഹിജ്റ കലണ്ടർ പ്രകാരം മൂന്ന് വർഷത്തെ പ്രവേശന വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് പാസ്പോർട്ട്...

Tech21 hours ago

വാട്ട്സ്ആപ്പിൽ പുതിയ ഫീച്ചർ; പ്രൊഫൈൽ ചിത്രത്തിന് പകരം ‘അവതാറുകൾ’

വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഒരു പുതിയ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഇത്തവണ, വ്യത്യസ്തമായതും ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതുമായ ഒരു ഫീച്ചറാണ് ആപ്ലിക്കേഷനിൽ ചേർക്കുന്നത്. പ്രൊഫൈൽ ചിത്രത്തിന് പകരം ‘അവതാറുകൾ’ വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഡിസ്പ്ലേ പിക്ചർ...

world news21 hours ago

നിക്കരാഗ്വേ ഏകാധിപതി ഡാനിയല്‍ ഒര്‍ട്ടേഗയുടെ കത്തോലിക്കാ വിരുദ്ധ നടപടികള്‍ക്കെതിരെ അന്താരാഷ്ട്ര നേതാക്കള്‍

മനാഗ്വെ: നിക്കരാഗ്വേയില്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡാനിയല്‍ ഒര്‍ട്ടേഗയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഏകാധിപത്യ ഭരണകൂടം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന കത്തോലിക്ക സഭക്കെതിരായ അടിച്ചമര്‍ത്തലുകള്‍ക്കെതിരെ ശക്തമായ നിലപാട് സ്വീകരിക്കണമെന്ന് ‘പൊളിറ്റിക്കല്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഫോര്‍ വാല്യൂസ്’ എന്ന...

world news22 hours ago

ഈജിപ്റ്റിൽ ക്രിസ്ത്യൻ പള്ളിയിൽ തീപിടിത്തം; 41 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു

കെയ്റോ: ഈജിപ്റ്റിന്‍റെ തലസ്ഥാനമായ കെയ്റോയിൽ കോപ്റ്റിക് ക്രിസ്ത്യൻ പള്ളിയിലുണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 41 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. 55 പേർക്ക് പൊള്ളലേൽക്കുകയും ചെയ്തു. ഇംബാബയിലെ അബു സിഫീൻ പള്ളിയിലാണ് തീപിടിത്തമുണ്ടായത്....

world news2 days ago

പുതിയ യു.എ.ഇ വിസകൾ സെപ്തംബർ മുതൽ

യുഎഇ ഗവൺമെൻറ് കഴിഞ്ഞ ഏപ്രിലിൽ പ്രഖ്യാപിച്ച പുതിയ വിസകൾ അടുത്ത മാസം പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. അഞ്ചുവർഷ ഗ്രീൻവിസ, മൾടിപ്പ്ൾ എൻട്രി ടൂറിസ്റ്റ് വിസ, തൊഴിലന്വേഷകർക്ക് പ്രത്യേക എൻട്രി...

breaking news2 days ago

ബെത്സയ്ദായില്‍ കണ്ടെത്തിയ പുരാതന ദേവാലയം വിശുദ്ധ പത്രോസിന്റെ ഭവനമിരുന്നിടത്ത് നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടതാണെന്നു ഗവേഷകര്‍

ഗലീലി കടലിനു സമീപം ബെത്സയ്ദായില്‍ നിന്നും 2019-ല്‍ കണ്ടെത്തിയ ദേവാലയ അവശേഷിപ്പ് യേശു ക്രിസ്തുവിന്റെ ശിഷ്യന്മാരായ വിശുദ്ധ പത്രോസിന്റേയും അന്ത്രയോസിന്റേയും ഭവനമിരുന്നിടത്ത് നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടിരുന്നതാണെന്ന പുതിയ കണ്ടെത്തലുമായി പുരാവസ്തു...

us news2 days ago

പാസ്‌പോര്‍ട്ട് സ്റ്റാംപ് ചെയ്യണമെന്ന നിര്‍ദേശം: ഇന്ത്യന്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് തലവേദനയാകും

എച്ച്് 1 ബി തൊഴില്‍വിസയ്ക്കുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ കര്‍ശനമാക്കി അമേരിക്ക. അമേരിക്കയില്‍ എച്ച്് 1 ബി തൊഴില്‍വിസ കരസ്ഥമാക്കുന്ന ഇന്ത്യാക്കാരുടെ എണ്ണം പ്രതിവര്‍ഷം വര്‍ധിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇതിനായുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ അമേരിക്കന്‍...

Tech2 days ago

വി​എ​ല്‍​സി​യും നി​രോ​ധി​ച്ചോ..? ജ​ന​പ്രീ​യ മീ​ഡി​യ പ്ലെ​യ​ര്‍ വി​എ​ല്‍​സി ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നി​രോ​ധി​ച്ചു​വെ​ന്ന് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്; പ്ര​തി​ക​രി​ക്കാ​തെ കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍

ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: ജ​ന​പ്രീ​യ മീ​ഡി​യ പ്ലെ​യ​ര്‍ വി​എ​ല്‍​സി ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നി​രോ​ധി​ച്ചു​വെ​ന്ന് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്. സോ​ഫ്റ്റ് വെ​യ​ര്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച ചി​ല​രാ​ണ് ആ​പ്പ് രാജ്യത്തു നി​രോ​ധി​ച്ച വി​വ​രം ക​ണ്ടെ​ത്തി‌യ​ത്. വി​ഡി​യോ​ലാ​ന്‍ പ്രോ​ജ​ക്ട് വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത...

us news2 days ago

ഭയപ്പെടേണ്ട, അടുത്തത് നിങ്ങളാണ്! സല്‍മാന്‍ റഷ്ദിയെ പിന്തുണച്ചതിന് ജെ കെ റൗളിംഗിന് പാക്കിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ള വധഭീഷണി

ആക്രമിക്കപ്പെട്ട എഴുത്തുകാരന്‍ സല്‍മാന്‍ റഷ്ദിയെ പിന്തുണച്ചതിന് ഹാരിപോട്ടറിന്റെ രചിയിതാവും ലോക പ്രശസ്ത സാഹിത്യകാരിയുമായ ജെ.കെ റൗളിങ്ങിന് പാക് മതമൗലികവാദിയുടെ വധഭീഷണി. സല്‍മാന്‍ റഷ്ദിക്ക് കുത്തേറ്റതിനെ തുടര്‍ന്ന് ‘ഈ...

us news3 days ago

ഐപിസി മിഡ് വെസ്റ്റ് റീജിയൻ വാർഷിക കൺവൻഷൻ ഹൂസ്റ്റണിൽ.

ഹൂസ്റ്റണ്‍: ഐപിസി മിഡ് വെസ്റ്റ് റീജിയൻ കൺവൻഷൻ സെപ്റ്റംബർ 2 മുതൽ 4 വരെ ഹൂസ്റ്റണിലെ ഹെബ്രോൻ സഭയിൽ നടക്കും. റവ. ഡോ. സാബു വർഗീസ് (ന്യൂയോർക്ക്)...

world news3 days ago

ജീസസ് യൂത്ത് മിനിസ്ട്രിയുടെ പ്രവർത്തനം പാക്കിസ്ഥാനിൽ ശക്തമാകുന്നു

ആഗോളസഭയ്ക്ക് കേരളസഭ സമ്മാനിച്ച ‘ജീസസ് യൂത്ത്’ മിനിസ്ട്രിയുടെ പ്രവർത്തനം ഇസ്ലാമിക രാജ്യമായ പാക്കിസ്ഥാനിലും ശക്തമാകുന്നു. ജീവിതസാക്ഷ്യത്തിലൂടെ ക്രിസ്തുവിനെ പ്രഘോഷിക്കാൻ യുവജനങ്ങളെ പ്രാപ്തരാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള പ്രാർത്ഥനാ കൂട്ടായ്മകൾക്കും...

Trending