Connect with us

National

ശാരോന്‍ ഫെലോഷിപ്പ് ജനറല്‍ കണ്‍വന്‍ഷന്‍ നവം. 25 മുതല്‍ ഡിസം. 1 വരെ

Published

on

തിരുവല്ല: ശാരോന്‍ ഫെലോഷിപ്പ് സഭകളുടെ ജനറല്‍ കണ്‍വന്‍ഷന്‍ നവംബര്‍ 25 മുതല്‍ ഡിസംബര്‍ 1 വരെ തിരുവല്ല ശാരോന്‍ സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ നടക്കും. സഭാ പ്രസിഡന്റ് റവ. ജോണ്‍ തോമസ്, ദേശീയ പ്രസിഡന്റ് പാസ്റ്റര്‍ പി.എം.ജോണ്‍, റവ.ജേക്കബ് തോമസ് എന്നിവര്‍ പ്രസംഗിക്കും. വിശ്വാസത്തിനായി പോരാടുക എന്നതാണ് ചിന്താവിഷയം. ശാരോന്‍ ക്വയര്‍ സംഗീതശുശ്രൂഷ നിര്‍വഹിക്കും.
പാസ്റ്റേഴ്‌സ് സെമിനാര്‍, ബൈബിള്‍ സ്റ്റഡി, കാത്തിരിപ്പു യോഗങ്ങള്‍, മിഷന്‍ സമ്മേളനം, സി.ഇ.എം. -സണ്‍ഡേ സ്‌കൂള്‍ സംയുക്ത സമ്മേളനം. വനിതാ സമ്മേളനം എന്നിവ കണ്‍വന്‍ഷനോടനുബന്ധിച്ച് നടക്കും. ഞായറാഴ്ച ,സംയുക്ത സഭായോഗത്തോടെ സമാപിക്കും. ഇന്‍ഡ്യയിലും വിദേശരാജ്യങ്ങളിലുമുള്ള സഭാ ശുശ്രൂഷകന്‍മാരും സഭാ ജനങ്ങളും പങ്കെടുക്കും. കണ്‍വന്‍ഷന്റെ വിപുലമായ നടത്തിപ്പിനുവേണ്ടി അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ട ദൈവദാസന്‍മാര്‍ അംഗങ്ങളായുള്ള വിവിധ കമ്മറ്റികള്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരുന്നു.

National

സൂറത്തിൽ പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിനുനേരെ ആക്രമണം

Published

on

സൂററ്റിൽ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ചിന് നേരെ ആക്രമണം. സൂറത്ത് ഫെല്ലോഷിപ് പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിന്റ ബെസ്താൻ ബ്രാഞ്ച് ചർച്ചിൽ ഞായറാഴ്ച (ജൂലൈ 14) ആരാധനകഴിഞ്ഞയുടൻ വർഗീയവാദികളായ നൂറോളം ആളുകൾ ഒന്നിച്ചുകൂടി വിശ്വാസികളെ ആക്രമിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു

സഭയിലെ സഹോദരിമാർ ശക്തമായി എതിർത്തുനിന്നതിനാൽ ആരാധനാ ഹാളിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അക്രമകാരികൾക്കു കഴിഞ്ഞില്ല. സംഭവത്തിൽ പൊലീസിൽ പരാതി കൊടുക്കാൻ പോയവരെയും തടഞ്ഞുനിർത്തി ആക്രമിച്ചു. കൂടുതൽ പരുക്ക് പറ്റിയ സഹോദരൻ സൂറത്ത് ഹോസ്പിറ്റലിൽ അഡ്മിറ്റാണ്.
Sources:christiansworldnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

അസ്സംബ്ലിസ് ഓഫ് ഗോഡ്‌ മലയാളം ഡിസ്ട്രിക്ട് ക്രൈസ്റ്റ് അംബാസഡേഴ്സിന് പുതിയ ഭരണ സമിതി.

Published

on

പുനലൂർ : അസ്സംബ്ലിസ് ഓഫ് ഗോഡ്‌ മലയാളം ഡിസ്ട്രിക്ട് ആസ്ഥാനത്ത് നടന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അസ്സംബ്ലിസ് ഓഫ് ഗോഡ്‌ മലയാളം ഡിസ്ട്രിക്ടിന്റെ പുത്രിക സംഘടനയായ ക്രൈസ്റ്റ് അംബാസഡേഴ്സിന് 2024- 2026 വർഷത്തേക്കുള്ള പുതിയ ഭരണ സമിതിയെ തെരഞ്ഞെടുത്തു.
പ്രസിഡന്റായി കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ ഷിൻസ് പി റ്റി, വൈസ് പ്രസിഡന്റായി കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ അജീഷ് ക്രിസ്റ്റഫറിനെയും, സെക്രട്ടറിയായി ബ്രദർ ബിനീഷ് ബി പി, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറിയായി കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ സിജു മാത്യു, ട്രഷറായി കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ പ്രവീൺ ബി എന്നിവരെയും, ഇവാഞ്ചലിസ്സം കൺവീനറായി കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ പവീൻ ജോർജ്, ചാരിറ്റി കൺവീനറായി ബ്രദർ ജോയൽ മാത്യു എന്നിവരെയും തിരഞ്ഞെടുത്തു.
അസ്സംബ്ലിസ് ഓഫ് ഗോഡ്‌ മലയാളം ഡിസ്ട്രിക്ട് എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകി.
Sources:Middleeast Christian Youth Ministries

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

Another Discriminatory Anti-Conversion Law Proposed in India

Published

on

India — In an affidavit filed earlier this month before India’s Supreme Court, the northwestern state of Rajasthan indicated that it planned to introduce curbs on so-called forced conversions. Though the crime is nonexistent — only one person has ever been convicted of forced conversion despite thousands of charges over decades — the specter of forced conversions is a popular bugbear for Hindu nationalists who claim that religious minorities are forcibly converting Hindus to other faiths.

The proposal in Rajasthan comes after the nationalist BJP party defeated the more secular Congress party in statewide elections last December. The BJP has pushed similar proposals in several other Indian states. Currently, 12 of India’s 28 states have such a law on the books: Arunachal Pradesh, Chhattisgarh, Gujarat, Haryana, Himachal Pradesh, Jharkhand, Karnataka, Madhya Pradesh, Odisha, Rajasthan, Uttarakhand, and Uttar Pradesh.

Written under the guise of protecting citizens from coercion, these laws criminalize conversions so broadly as to outlaw nearly all minority religious activity. In a typical example, Uttar Pradesh’s anti-conversion law outlaws “conversion from one religion to another by misrepresentation, force, undue influence, coercion, allurement, or by any fraudulent means.”

Though international law would back this law up regarding its prohibition of force, the law’s definition of “allurement” is cripplingly broad and itself in tension with international law. Under the Uttar Pradesh law, allurement includes “the offer of any temptation,” including “gratification, easy money … free education in [a] reputed school run by any religious body… better lifestyle, [or] divine displeasure.”

Under this definition, any religious activity could be considered an attempt at forced conversion. Even something as innocuous as explaining one’s view of divine pleasure and eternal reward is criminal under the statute.

While these laws have their roots in early post-colonial India, afraid of Western colonists forcing their religion on Hindu Indians, the laws continue to spread decades later under the Modi administration — which came to power in 2014 — revealing that the concern behind these laws is less with colonists and more with preserving the Hindu-dominated status quo.

In his March 2023 update on India’s anti-conversion laws, Luke Wilson, a researcher for the United States Commission on International Religious Freedom (USCIRF), writes that “India’s enforcement of state-level anti-conversion laws suggests the legislations’ intent is to prevent conversions to disfavored religions — such as Christianity and Islam — and not to protect against coerced conversions.”

ICC regularly witnesses how these anti-conversion laws make minority religious life in India difficult. We work with many pastors who have been by mobs during a church service because the singing and worship could lead a Hindu to convert to Christianity. Similar mob raids also happen outside of church services, sometimes targeting church community outreach programs like food or clothing distributions.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

world news3 hours ago

മസ്‌കറ്റില്‍ എല്‍ റോയ് റിവൈവല്‍ ബൈബിള്‍ കോളജിന്റെ പ്രഥമ ഗ്രാജുവേഷന്‍ നടന്നു

എല്‍ റോയ് റിവൈവല്‍ ബൈബിള്‍ കോളജിന്റെ പ്രഥമ ഗ്രാജുവേഷന്‍ ജൂലൈ 6ന് ഗാലാ ചര്‍ച്ച് ക്യാമ്പസില്‍ നടന്നു. ഡോ. സ്റ്റാലിന്‍ കെ. തോമസ് (അയാട്ടാ ഇന്റര്‍ നാഷണല്‍...

world news3 hours ago

സൗദി അറേബ്യയിൽ ജോലിയിൽ നിന്നും വിരമിക്കാനുള്ള പ്രായം അറുപത്തി അഞ്ചായി ഉയർത്തി

റിയാദ്: സൗദി അറേബ്യയിൽ ജോലിയിൽ നിന്നും വിരമിക്കാനുള്ള പ്രായം അറുപത്തി അഞ്ചായി ഉയർത്തി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ ചേർന്ന യോഗത്തിലാണ് പുതിയ...

National4 hours ago

സൂറത്തിൽ പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിനുനേരെ ആക്രമണം

സൂററ്റിൽ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ചിന് നേരെ ആക്രമണം. സൂറത്ത് ഫെല്ലോഷിപ് പെന്തെക്കോസ്ത് ചർച്ചിന്റ ബെസ്താൻ ബ്രാഞ്ച് ചർച്ചിൽ ഞായറാഴ്ച (ജൂലൈ 14) ആരാധനകഴിഞ്ഞയുടൻ വർഗീയവാദികളായ നൂറോളം ആളുകൾ ഒന്നിച്ചുകൂടി...

us news4 hours ago

ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ പാർലമെൻ്റിൽ നിന്ന് ‘സ്വര്‍ഗസ്ഥനായ പിതാവേ…’ എന്ന പ്രാര്‍ത്ഥന നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഗ്രീന്‍സ് പാര്‍ട്ടി എം പി മെഹ്റിന്‍ ഫാറൂഖി

ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ പാര്‍ലമെന്റിലെ ഉപരി സഭയായ സെനറ്റില്‍ നടപടികള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനു മുന്നോടിയായി ചൊല്ലുന്ന ‘സ്വര്‍ഗസ്ഥനായ പിതാവേ…’ എന്ന പ്രാര്‍ത്ഥന നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ഗ്രീന്‍സ് പാര്‍ട്ടി വീണ്ടും രംഗത്ത്....

us news4 hours ago

പ്രതീക്ഷിക്കാതെ സംഭവിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ദൈവം മാത്രമാണ് രക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ട്രംപ്

യു.എസ് : പ്രതീക്ഷിക്കാത്ത സംഭവിത്തിൽ നിന്ന് ദൈവം മാത്രമാണ് രക്ഷിക്കുന്നത്. നിങ്ങളുടെ നിലപാടുകൾക്കും പ്രാർത്ഥനകൾക്കും എല്ലാവർക്കും നന്ദി. നാം ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല, പകരം നമ്മുടെ വിശ്വാസത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുകയും ദുഷ്ടതയ്‌ക്കെതിരെ...

Sports1 day ago

ബ്രസീലിയൻ ഫുട്ബോൾ പ്ലെയർ റോബർട്ടോ ഫിർമിനോ ഇനി സഭാ ശുശ്രുഷകൻ

മാസിയോ : മുൻ ബ്രസീലിയൻ ഫുട്ബോൾ പ്ലെയറും ലിവർപൂൾ സ്ട്രൈക്കറുമായിരുന്ന റോബർട്ടോ ഫിർമിനോ ബ്രസീലിലെ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ സഭയുടെ പാസ്റ്ററായി ചുമതലയേറ്റു. ജൂൺ 30 ഞായറാഴ്ച മാസിയോയിലെ തൻ്റെ...

Trending