Connect with us
Slider

Health

തിളങ്ങുന്ന പുഞ്ചിരി വേണ്ടേ ? പല്ലുകളെ കരുതലോടെ കാക്കാന്‍ ഭക്ഷണത്തിലും വേണം ശ്രദ്ധ

Published

on

 

മലയാളികള്‍ ഇന്നു നേരിടുന്ന വലിയൊരു പ്രശ്‌നമാണ് ദക്ഷക്ഷയം. കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലെ പ്രശ്‌നവും സമയക്കുറവുമാണ് ദക്ഷക്ഷയത്തിലേക്കു നയിക്കുന്നവ. പല്ലില്‍ പറ്റിപ്പിടിച്ചിരിക്കുന്ന ആഹാരാംശങ്ങള്‍ ആധുനിക ഭക്ഷണത്തില്‍ കൂടുതലായതാണ് ദന്തക്ഷയത്തിനുള്ള ഒരു കാരണം. ദന്തശുചീകരണോപാദികള്‍ അതിന് കൊടുക്കുന്ന ശ്രദ്ധ എന്നിവ മറ്റൊരു കാരണമാണ്. പല്ലിലെ പോട് പാരന്പര്യമായി വരാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്. കാരണം ഇതൊരു ജീവിതശൈലി രോഗമാണ്.

പോട് വന്ന പല്ലുകള്‍ എടുത്തുകളഞ്ഞാല്‍ പോരേ എന്നാണ് പലരുടെയും സംശയയും ചോദ്യവും. ഒരുകാരണവശാലും മതിയായ കാരണങ്ങളില്ലാതെ പല്ല് എടുത്തുകളയാന്‍ പാടില്ല. പ്രാരംഭഘത്തില്‍തന്നെ കണ്ടുപിടിച്ചാല്‍ 100 ശതമാനം ഫലവത്തായ ചികിത്സവഴി ചെറിയ ചെലവില്‍ ജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ സ്വന്തം പല്ലുകളെ നിലനിര്‍ത്താന്‍ സാധിക്കും. പോടുകള്‍ ആഴത്തിലെത്തി രക്തക്കുഴലുകളെയും ഞരമ്പുകളെയും ബാധിക്കുമ്പോഴാണ് റൂട്ട്കനാല്‍ ചികിത്സപോലുള്ള ചികിത്സ നടത്തേണ്ടതായി വരുന്നത്. പോടുകള്‍ വരാതിരിക്കാന്‍ ജീവിതശൈലി മാറ്റുകയും ഭക്ഷണശൈലി, ശുചീകരണശൈലി എന്നിവ കൃത്യമായ രീതിയില്‍ ശീലിക്കുകയും വേണം. പല്ല് തേയ്ക്കുന്ന രീതി ശരിയായി പഠിക്കുക, കൃത്യമായി ചെയ്യുക. ശുചീകരണ ഉപാധികള്‍ ഡോക്ടറുടെ നിര്‍ദേശാനുസരണം ഉപയോഗിക്കുക. വര്‍ഷത്തില്‍ രണ്ടുതവണ ദന്തഡോക്ടറെ കണ്ട് പരിശോധിപ്പിക്കുക. ആവശ്യമെങ്കില്‍ എക്‌സ്‌റേ പരിശോധന നടത്തി പ്രശ്‌നങ്ങളില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക. ചെറിയ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍പോലും കാര്യമായി പരിഗണിച്ചു ഡോക്ടറെ കാണിക്കുക. പല്ലിന്റെ കാര്യത്തില്‍ കൃത്യമായ ഒരു ശ്രദ്ധ ഉണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ തിളങ്ങുന്ന പുഞ്ചിരി നിലനിര്‍ത്താന്‍ മലയാളികള്‍ക്ക് സാധിക്കുകയുള്ളൂ.

Health

COVID-19 vaccine to be launched by August 15: All about India’s Covaxin by Bharat Biotech

Published

on

New Delhi: Amid doubts over ICMR’s claim to launch the COVID-19 vaccine by August 15, the Indian Council of Medical Research has written to the hospitals selected for a clinical trial of the vaccine to not delay the process. “Non-compliance will be viewed very seriously,” ICMR Director-General Dr Balram Bhargava wrote in his letter.

Mentioning that this is one of the top priority projects, the ICMR chief wrote, “Covaxin is being monitored at the top-most level of the government.”

The trial sites included AIIMS, New Delhi, AIIMS, Patna and SRM Medical College Hospital and Research Centre in Tamil Nadu.

“It is envisaged to launch the vaccine for public health use latest by August 15 after completion of all clinical trials. BBIL is working expeditiously to meet the target, however, the final outcome will depend on the cooperation of all clinical trial sites involved in this project,” Bhargava said in the letter.

“You have been chosen as a clinical trial site of the BBV152 COVID vaccine. In view of the public health emergency due to COVID-19 pandemic and urgency to launch the vaccine, you are strictly advised to fast track all approvals related to the initiation of the clinical trial and ensure that the subject enrolment is initiated no later than July 7.”

COVID-19 vaccine candidate Covaxin, developed by the Hyderabad-based Bharat Biotech in collaboration with the ICMR and the National Institute of Virology (NIV), had recently got the nod for human clinical trials from the DCGI.

Separately, Zydus, which is part of Cadila Healthcare Ltd., said in a statement on Friday that it has received approval from authorities to start human trials for its COVID-19 vaccine contender.

However, it is not clear how the clinical trials can be completed and the vaccine released on August 15 when the normal period for a vaccine to be approved is 12 to 18 months. Many experts said it is impossible to start clinical trial recruitment on July 7 as its pre-clinical development is still ongoing. Also, how the efficacy of it can be decided within a month is being questioned.

What is COVAXIN?

Covaxin is a vaccine candidate that was developed by BBIL in collaboration with the National Institute of Virology (NIV) for the treatment of highly infectious and deadly disease COVID-19.

Continue Reading

Disease

‘പാൻഡെമിക് സാധ്യതയുള്ള’ ഫ്ലൂ വൈറസ് ചൈനയിൽ കണ്ടെത്തി.

Published

on

ലോകം കോവിഡ് 19 എന്ന മഹാമാരിയെ നേരിടുന്നതിനിടെ, ഇത്തരത്തില്‍ പടര്‍ന്നു പിടിക്കാന്‍ ശേഷിയുള്ള പുതിയൊരു തരം വൈറസിനെ ഗവേഷകര്‍ ചൈനയില്‍ കണ്ടെത്തി. നിലവില്‍ അത് ഭീഷണിയല്ലെങ്കിലും, അതിന് മനുഷ്യരില്‍ പകരാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു. പന്നികളിലാണ് പുതിയ ഫ്‌ളൂ വൈറസ് വകഭേദം കണ്ടെത്തിയത്. ‘G4 EA H1N1’ എന്ന് ഗവേഷകര്‍ വിളിക്കുന്ന പുതിയ വൈറസ് വകഭേദത്തിന്, വ്യതിയാനം സംഭവിച്ച് ഒരു വ്യക്തിയില്‍ നിന്ന് മറ്റൊരാളിലേക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ പടരാന്‍ ശേഷി ലഭിച്ചാല്‍,ആഗോളതലത്തില്‍ തന്നെ അത് ഭീഷണി സൃഷ്ടിച്ചേക്കാമെന്ന്, യു എസ് ഗവേഷണ ജേര്‍ണലായ ‘പ്രൊസീഡിങ്‌സ് ഓഫ് നാഷണല്‍ അക്കാദമി ഓഫ് സയന്‍സസി’ല്‍ (PNAS) ‘പ്രൊസീഡിങ്‌സ് ഓഫ് നാഷണല്‍ അക്കാദമി ഓഫ് സയന്‍സസി’ല്‍ (PNAS) പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനറിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു.

എന്നാല്‍ ഈ വൈറസ് പുതിയതായതിനാല്‍ വൈറസിന് പ്രതിരോധശേഷി കുറവായിരിക്കാം. പന്നികളിലെ വൈറസ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും പന്നികളിലെ വ്യവസായത്തൊഴിലാളികളെ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളണമെന്ന് പ്രൊസീഡിംഗ്‌സ് ഓഫ് നാഷണല്‍ അക്കാദമി ഓഫ് സയന്‍സസ് ജേണലില്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്. അപകടകരമായ ജനിതക ഘടനയോട് കൂടിയതാണ് ഈ വൈറസ് എന്നതും ശാസ്ത്രഞ്ജര്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്.

നിലവിലെ കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ ലോകം ശ്രമിക്കുമ്പോഴും വിദഗ്ധര്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന പ്രധാന രോഗ ഭീഷണികളില്‍ ഒന്നാണ് ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സയുടെ വരവ്. കൃത്യമായ മുന്‍കരുതല്‍ എടുത്തില്ലെങ്കില്‍ ലോകം മുഴുവന്‍ പടര്‍ന്ന് പിടിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത ഉണ്ട് എന്ന് തന്നെയാണ് ഗവേഷകര്‍ ഉറപ്പിച്ച് പറയുന്നത്. ജി4 എന്നാണ് ഇതിന് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. 2009-ല്‍ പടര്‍ന്ന് പിടിച്ച എച്ച്1 എന്‍1 വൈറസിനോട് സാമ്യമുള്ളതാണ് ഇപ്പോള്‍ കണ്ടെത്തിയ വൈറസ്.

ജി 4 ഇഎ എച്ച് 1 എന്‍ 1 എന്ന് ഗവേഷകര്‍ വിളിക്കുന്ന ഈ വൈറസിന് മനുഷ്യനിലേക്ക് വായുമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ സഞ്ചരിക്കാന്‍ സാധിക്കും എന്നാണ് പറയുന്നത്. എന്നാല്‍ ഇത് മനുഷ്യരില്‍ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് പടരുന്നതിന് ഉള്ള സാധ്യതയെ ഇപ്പോള്‍ പറയാനാവില്ല. എന്നാല്‍ ഇത്തരത്തില്‍ സംഭവിച്ചാല്‍ അത് വളരെ വലിയ ഭീഷണിയായി മാറും എന്ന കാര്യത്തില്‍ സംശയം വേണ്ട. 2011 മുതല്‍ 2018 വരെയുള്ള ഡാറ്റ പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ ചൈനയിലെ അബാറ്റോയിറുകളിലും പന്നി വ്യവസായത്തിലും ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ആളുകളില്‍ അടുത്തിടെയുള്ള അണുബാധയുടെ തെളിവുകള്‍ അവര്‍ കണ്ടെത്തി.

പന്നികളുമായി അടുത്തിടപഴകുന്നവര്‍ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കണം എന്ന് തന്നെയാണ് ഗവേഷകാഭിപ്രായം. മാത്രമല്ല മനുഷ്യ ശരീരത്തില്‍ പെട്ടെന്ന് പടര്‍ന്ന് പിടിക്കാവുന്ന തരത്തിലാണ് ജി4ന്റെ ജനിതക ഘടന. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത് വളരെയധികം ആശങ്കയുണ്ടാക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് ചൈനീസ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്റ് പ്രിവന്‍ഷനിലെ ഗവേഷകര്‍ ഉള്‍പ്പടെയുള്ളവര്‍ പറയുന്നത്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങള്‍ അല്‍പം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് തന്നെയാണ്.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news16 hours ago

World renowned evangelist Dr. Morris cerullo Passes Away at 88

World-renowned evangelist Morris Cerullo passed away on July 10 at the age of 88. On Friday, Dr. Cerullo’s family posted...

us news17 hours ago

Dispute between believers; Attack on church in South Africa; 5 were killed; Injury to many

South African police said they had rescued men, women and children from a “hostage situation” on the outskirts of Johannesburg...

us news18 hours ago

Floods in China: 3.8 crore flood victims, 141 missing

Beijing: China raised its flood response alert on Sunday to the second highest level as heavy rain battered regions along...

Media19 hours ago

Christian Preacher Shot Dead In Maharashtra

Pastor Munsi Deo Tando was abducted and murdered in cold blood near his village named Bhatpar, situated in the Bhamaragad...

Life2 days ago

പയർ തേങ്ങാ കൊത്തു പൊരിയൽ.

  ചേരുവകൾ വൻപയർ ഒരു കപ്പ് സവാള ഒരു വലുത് അരിഞ്ഞത് തേങ്ങാക്കൊത്ത് അറ മുറി തേങ്ങയുടെ വെളിച്ചെണ്ണ മൂന്നു ടേബിൾസ്പൂൺ ഇഞ്ചി അറ ഇഞ്ചു കഷ്ണം...

Media2 days ago

Eritrea arrests 30 people attending Christian wedding amid faith crackdown

Some 45 people attending Christian gatherings have reportedly been arrested in recent months in the capital city of Eritrea, a...

Trending