Connect with us

us news

പി.സി.എന്‍.എ.കെ നേരത്തേയുള്ള രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ 2020 മാര്‍ച്ച് 31 വരെ

Published

on

അറ്റ്‌ലാന്റ: പെന്‍സില്‍വേനിയായിലെ ലാങ്കാസ്റ്റര്‍ കൗി കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ സെന്ററില്‍ വെച്ച് 2020 ജൂലൈ 2 മുതല്‍ 5 വരെ നടത്തപ്പെടുന്ന മുപ്പത്തെട്ടമത് നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കന്‍ മലയാളി പെന്തക്കോസ്ത് കോണ്‍ഫറന്‍സിന്റെ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ നിരക്ക് ഇളവോടുകൂടി ലഭിക്കുന്നതിന്റെ അവസാന തിയതി മാര്‍ച്ച് 31, 2020 വരെ ആയിരിക്കുമെന്നും, കോണ്‍ഫറന്‍സില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ ഇതു വരെ രജിസ്ട്രര്‍ ചെയ്തിട്ടില്ലായെങ്കില്‍ എത്രയും വേഗം രജിസ്ട്രര്‍ ചെയ്യണമെന്നും പി.സി.എന്‍.എ.കെ നാഷണല്‍ സെക്രട്ടറി സാമുവേല്‍ യോഹന്നാന്‍ അറിയിച്ചു.

സ്‌പോണ്‍സേര്‍സിനായിരിക്കും കോണ്‍ഫറന്‍സ് സെന്ററിനോട് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ഹോട്ടല്‍ മുറികള്‍ ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രഥമഗണന. കോണ്‍ഫറന്‍സില്‍ കടന്നുവരുന്നവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും മെച്ചമായ നിലവാരത്തിലുള്ള താമസവും ഭക്ഷണവും നല്‍കുവാനുള്ള ക്രമീകരണങ്ങളാണു നാഷണല്‍ കമ്മറ്റിയും പ്രാദേശിക കമ്മറ്റിയും അടങ്ങിയ സംഘാടകര്‍ ചെയ്തു വരുന്നത്.  “എന്നില്‍ വസിപ്പിന്‍” യൊഹന്നാന്‍ 15:4 എന്നതാണു കോണ്‍ഫറന്‍സിന്റെ ചിന്താവിഷയം. ഈ
മഹാസമ്മേളനത്തിന്റെ മലയാളം, ഇംഗ്ലീഷ് സെഷനുകളില്‍ ഈ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രഗത്ഭരായ പ്രസംഗകര്‍ വചനശുശ്രൂഷ നടത്തുമെന്ന് നാഷണല്‍ കണ്‍വീനര്‍ പാസ്റ്റര്‍ റോബി മാത്യു അറിയിച്ചു.

നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കയിലും കാനഡായിലുമായി വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ വെച്ച് നടത്തപ്പെടുന്ന പ്രമോഷണല്‍ യോഗങ്ങളിലും പി.സി.എന്‍.എ.കെ രജിസ്‌ട്രേഷനും ധനസമാഹരണവും മികച്ച പ്രതികരണമാണ് എല്ലാ പട്ടണങ്ങളില്‍ നിന്നും ലഭിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നത് എന്ന് നാഷണല്‍ ട്രഷറാര്‍ വില്‍സണ്‍ തരകന്‍ അറിയിച്ചു. ഫെബ്രുവരി 22 സൗത്ത് ഫ്‌ളോറിഡ, ഫെബ്രുവരി 23 സെന്റര്‍ ഫ്‌ളോറിഡ, മാര്‍ച്ച് 7 ടെന്നസി, മാര്‍ച്ച് 22
ഒക്കലഹോമ എന്നീ പട്ടണങ്ങളിവെച്ച് അടുത്ത പ്രമൊഷണല്‍ യോഗങ്ങള്‍ നടക്കുന്നതാണ് .

പാസ്റ്റര്‍ റോബി മാത്യു (കണ്‍വീനര്‍), ബ്രദര്‍ സാമുവേല്‍ യോഹന്നാന്‍ (സെക്രട്ടറി), ബ്രദര്‍ വില്‍സന്‍ തരകന്‍
(ട്രഷറര്‍), ബ്രദര്‍ ഫിന്നി ഫിലിപ്പ് (യൂത്ത് കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍), സിസ്റ്റര്‍ സോഫി വര്‍ഗീസ് (ലേഡീസ് കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍)
എന്നിവരടങ്ങുന്ന ഭരണ സമിതിയാണ് 2020 പി.സി.എന്‍.എ.കെയിക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നത്.
കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കും ഒണ്‍ലൈന്‍ രജിസ്‌ട്രേഷനും (www.2020pcnak.org) എന്ന വെബ്‌സൈറ്റ് സന്ദര്‍ശിക്കുക.

us news

106-Year-Old Woman Points To ‘My Lord’ as ‘Secret’ to Long Life

Published

on

Hulda Erdman turned 106 years old this month and, when asked for the secret to her longevity, the centenarian offered a simple yet profound response: “My Lord.”

After telling FKYR-TV she doesn’t know “where those 106 years went,” she credited God and her involvement in her church choir for her long life.

“Well, my dear, there is no secret,” Erdman said. “My Lord has just made me that old. Singing in the choir and all that kind of stuff.”

Next to her faith in the Lord, the most significant part of Erdman’s life has been her affinity for music. She has played piano for years — a skill she learned from watching her brother play, although she doesn’t know how to read music; she plays entirely by ear.

“That’s all in my head,” Erdman said after playing a song on the piano at Baptist Health and Rehab in Bismarck, North Dakota, where she lives. “My arms got tired. They said, ‘Enough is enough, Grandma!’”

Despite some general aches from arthritis, Erdman is very healthy.
Sources:faithwire

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഫാ. സ്റ്റാന്‍ സ്വാമിയുടെ മരണത്തില്‍ ഇന്ത്യ സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണം നടത്തണം: യു.എസ് പാര്‍ലമെന്റില്‍ പ്രമേയം

Published

on

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മനുഷ്യാവകാശ പ്രവര്‍ത്തകനായിരുന്ന ഫാദര്‍ സ്റ്റാന്‍ സ്വാമി കസ്റ്റഡിയിലിരിക്കെ മരിച്ച സംഭവത്തില്‍ ഇന്ത്യ സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണം നടത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് യു.എസ് പാര്‍ലമെന്റില്‍ പ്രമേയം. ജനപ്രതിനിധി സഭയില്‍യുവാന്‍ വര്‍ഗാസ്, ജിം മക്ഗവേണ്‍, ആന്ദ്രേ കാഴ്സന്‍ എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നാണ് പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചത്. ഇന്ത്യയില്‍ ഭീകരവിരുദ്ധ നിയമം ഉപയോഗിച്ച് മനുഷ്യാവകാശ പ്രവര്‍ത്തകരെയും രാഷ്ട്രീയ എതിരാളികളെയും ഇല്ലായ്മ ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന ആശങ്കയോടെയാണ് പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചത്. 2021 ജൂലൈ അഞ്ചിനാണ് സ്റ്റാന്‍ സാമി അന്തരിച്ചത്. രാജ്യദ്രോഹ നിയമം പൂര്‍ണമായും ഇല്ലാതാക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ പാര്‍ലമെന്റ് തയാറാകണമെന്ന് പ്രമേയത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കൊളോണിയല്‍ കാലഘട്ടത്തില്‍ നിലവില്‍വന്ന രാജ്യദ്രോഹ നിയമം റദ്ദാക്കിയ സുപ്രീംകോടതി നടപടിയെ യു.എസ് പാര്‍ലമെന്റ് അംഗങ്ങള്‍ പ്രകീര്‍ത്തിച്ചു. 1948ല്‍ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ സ്വീകരിച്ച സാര്‍വത്രിക മനുഷ്യാവകാശ പ്രഖ്യാപനത്തിലെ 19-ാം വകുപ്പു പ്രകാരം, അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യം എന്നത് മൗലികാവകാശമാണെന്ന് പ്രമേയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. സ്റ്റാന്‍ സാമി ശബ്ദമില്ലാത്തവരുടെ ശബ്ദമായിരുന്നു. ആദിവാസികള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ അരികുവത്കരിക്കപ്പെട്ടവര്‍ക്കായി അദ്ദേഹം പ്രവര്‍ത്തിച്ചുവെന്നും പ്രമേയത്തില്‍ പറയുന്നു.
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ബെറിൽ കൊടുങ്കാറ്റിൽ ഉലഞ്ഞ് ടെക്സസ്; എട്ട് മരണം, 24 മണിക്കൂറിന് ശേഷവും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് വൈദ്യുതിയില്ല, മലയാളികളും ദുരിതത്തിൽ

Published

on

ഹൂസ്റ്റൺ: ബെറിൽ ചുഴലിക്കാറ്റ് തെക്ക്-കിഴക്കൻ ടെക്സസിലും ലൂസിയാനയിലും ആഞ്ഞടിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് കുറഞ്ഞത് എട്ട് പേർ മരിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. നിരവധി മലയാളി കുടുംബങ്ങൾ അടക്കം ഏകദേശം മൂന്ന് ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് വൈദ്യുതി വിച്ഛേദിച്ചു.
തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ കാറ്റഗറി വൺ ചുഴലിക്കാറ്റായി ബെറിൽ തെക്കൻ യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സിൽ പതിച്ചെങ്കിലും പിന്നീട് അത് ഉഷ്ണമേഖലാ ന്യൂനമർദമായി തരംതാഴ്ത്തപ്പെട്ടു.

വിനാശകരമായ കാറ്റ്, 15 ഇഞ്ച് (38 സെൻ്റീമീറ്റർ) വരെ മഴ പെയ്യുമെന്നും “ജീവന് ഭീഷണി ആണെന്നും” ഉദ്യോഗസ്ഥർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. ഹൂസ്റ്റണിലെ പ്രധാന വിമാനത്താവളത്തിൽ തിങ്കളാഴ്ച 1,100-ലധികം ഫ്ലൈറ്റുകൾ റദ്ദാക്കിയതായി flightaware.com റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ വരെ ടെക്‌സാസിലെ 2.3 ദശലക്ഷം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വൈദ്യുതി ഇല്ലായിരുന്നു. ലൂസിയാനയിലും അർക്കൻസസിലും പലയിടത്തും മോശം അവസ്ഥ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. ബുധനാഴ്ച അവസാനത്തോടെ കുറഞ്ഞത് ഒരു ദശലക്ഷം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വൈദ്യുതി പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ടെക്സസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള യൂട്ടിലിറ്റി പ്രൊവൈഡറായ സെൻ്റർപോയിൻ്റ് എനർജി പറഞ്ഞു.

ചുഴലിക്കാറ്റ് കരീബിയൻ ദ്വീപുകളിൽ വൻ നാശം വിതച്ചു. കുറഞ്ഞത് 10 പേർക്ക് ജീവഹാനി സംഭവിച്ചു. യുഎസിൽ, ടെക്‌സാസിലെ ഹാരിസ്, മോണ്ട്‌ഗോമറി കൗണ്ടികളിൽ ഏഴു പേർ മരിച്ചതായും അയൽരാജ്യമായ ലൂസിയാനയിൽ ഒരു മരണം കൂടി സ്ഥിരീകരിച്ചതായും അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

ഹാരിസ് കൗണ്ടിയിൽ കാറ്റിൽ വൈദ്യുതി ലൈനുകൾ തകരുകയും വീടിന് മുകളിൽ മരം പതിക്കുകയും ചെയ്തു. മേൽക്കൂര തകർന്ന് 53 കാരനായ ഒരാൾ മരിച്ചു. ഹൂസ്റ്റണിൻ്റെ ചില ഭാഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന അതേ കൗണ്ടിയിൽ, 73 വയസ്സുള്ള മുത്തശ്ശി മരിയ ലോറെഡോ വീടിന്റെ മേൽക്കൂരയിലൂടെ മരം വീണ് മരിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

മരം വീണപ്പോൾ മകനും ഭാര്യയും രണ്ടും ഏഴും വയസ്സുള്ള രണ്ട് പേരക്കുട്ടികളുമൊത്ത് അവൾ വീട്ടിലായിരുന്നുവെന്ന് ലോറെഡോയുടെ കുടുംബം വാർത്താ സ്റ്റേഷനോട് പറഞ്ഞു. മറ്റ് കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് പരിക്കേറ്റിട്ടില്ല. ഹാരിസ് കൗണ്ടിയിൽ, ഹൂസ്റ്റൺ പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ജീവനക്കാരനായ റസ്സൽ റിച്ചാർഡ്‌സൺ (54) ജോലിസ്ഥലത്തേക്ക് പോകുന്ന വഴിയിൽ പ്രളയ വെള്ളത്തിലൂടെ വാഹനമോടിക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിനെ തുടർന്ന് മുങ്ങിമരിച്ചുവെന്ന് ഹൂസ്റ്റൺ പോലീസ് അറിയിച്ചു. ഇടിമിന്നലിൽ ഉണ്ടായ തീപിടുത്തത്തിൽ ഒരാൾ കൂടി മരിച്ചതായി ഹൂസ്റ്റൺ മേയർ പറഞ്ഞു.

മോണ്ട്ഗോമറി കൗണ്ടിയിൽ മൂന്ന് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ട്രാക്ടർ ഓടിക്കുന്നതിനിടെ മരം വീണ് ഒരാൾ മരിച്ചതായും ടെന്റിന് മുകളിൽ മരം വീണ് വീടില്ലാത്ത രണ്ട് പേർ മരിച്ചതായും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു. ഹ്യൂസ്റ്റൺ താഴ്ന്ന തീരദേശ നഗരമാണ്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത് വെള്ളപ്പൊക്കത്തിന് സാധ്യതയുണ്ട്.

ഹൂസ്റ്റൺ മേഖലയിൽ കാറ്റിൻ്റെ വേഗത 75 മൈൽ (120 കിമീ/മണിക്കൂർ) ആയി ഉയർന്നു. കൊടുങ്കാറ്റ് ആഞ്ഞടിച്ചപ്പോൾ കാറ്റ് 87 മൈൽ വരെ എത്തി. ദേശീയ ചുഴലിക്കാറ്റ് കേന്ദ്രം റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ബെറിലിന് ക്രമേണ വടക്ക്-വടക്കുകിഴക്ക് ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നതിനാൽ ശക്തി കുറയുന്നത് തുടരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, പക്ഷേ മിന്നൽ വെള്ളപ്പൊക്കവും കനത്ത മഴയും അപകടസാധ്യതയായി തുടരുന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ കൊടുങ്കാറ്റിനെത്തുടർന്ന് 20,000-ത്തിലധികം ആളുകൾക്ക് വൈദ്യുതിയില്ലാതേ ലൂസിയാനയിൽ കഴിയേണ്ടി വന്നു. ലൂസിയാനയിൽ തിങ്കളാഴ്ച ബെറിൽ ചുഴലിക്കാറ്റ് സൃഷ്ടിച്ചതായി നാഷണൽ വെതർ സർവീസ് (NWS) പറഞ്ഞു. ചൊവ്വാഴ്ച, മിസോറി, ടെന്നസി, കെൻ്റക്കി, ഇല്ലിനോയിസ്, ഇന്ത്യാന, ഒഹായോ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് ട്വിസ്റ്ററുകളുടെ അപകടസാധ്യത മാറുമെന്ന്വിലയിരുത്തുന്നു. കോർപസ് ക്രിസ്റ്റി, ഹൂസ്റ്റൺ, ഗാൽവെസ്റ്റൺ, ഫ്രീപോർട്ട്, ടെക്‌സസ് സിറ്റി തുറമുഖങ്ങളെല്ലാം അടച്ചു.

ടെക്സസ് നാഷണൽ ഗാർഡിലെ അംഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ബെറിലിൻ്റെ അനന്തരഫലങ്ങൾ നേരിടാൻ 2,500-ലധികം എമർജൻസി റെസ്‌പോണ്ടർമാരെ സജ്ജരാക്കിയിട്ടുണ്ട്.
ബെറിൽ മിസിസിപ്പി ഉൾപ്പെടെയുള്ള അമേരിക്കയുടെ മധ്യ സംസ്ഥാനങ്ങളിലൂടെ കിഴക്കോട്ട് നീങ്ങുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു.
നിലവിൽ മിതമായതോ കഠിനമായതോ ആയ വരൾച്ച നേരിടുന്ന പ്രദേശങ്ങളായ സെൻട്രൽ, പടിഞ്ഞാറൻ ടെക്സാസ് ഒഴിവാക്കുമെന്ന് ആണ് പ്രവചിക്കപ്പെട്ടത്.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news2 hours ago

106-Year-Old Woman Points To ‘My Lord’ as ‘Secret’ to Long Life

Hulda Erdman turned 106 years old this month and, when asked for the secret to her longevity, the centenarian offered...

world news2 hours ago

ലോകത്തിൽ ഏറ്റവും മോശം മതസ്വാതന്ത്ര്യമുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടിക പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു

ലോകത്തിൽ മതസ്വാതത്ര്യം ഏറ്റവും മോശം നിലയിലുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടിക തയ്യാറാക്കി യു. എസ്. സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ്. ജൂൺ അവസാനത്തോടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച അന്താരാഷ്ട്ര മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ...

world news2 hours ago

ക്രൈസ്തവർക്കുമേൽ കടുത്ത നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്താൻ ഒരുങ്ങി ചൈന

ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കും ഒപ്പം മറ്റെല്ലാ മതവിഭാഗങ്ങൾക്കും മേൽ കടുത്ത നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്താൻ ചൈനീസ് അധികൃതർ ഒരുങ്ങുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്. ഈ ലക്ഷ്യം മുന്നിൽ കണ്ടുകൊണ്ട് ചൈനയിലെ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് ഭരണകൂടം വിവിധ...

National2 hours ago

സൗജന്യ ലഹരിവിമോചന ക്യാമ്പ് ജൂലൈ 14 മുതൽ 21 വരെ വയനാട്ടിൽ

കൊയിലേരി കേന്ദ്രീകരിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചുവരുന്ന താബോർ ഹിൽ ഡീ അഡിക്ഷൻ സെൻ്ററിൻ്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഒമ്പതാമത് ലഹരി വിമോചന ക്യാമ്പ് ജൂലൈ 14 മുതൽ ജൂലൈ 21 വരെ കൊയിലേരി...

world news3 hours ago

പെന്തക്കോസ്തൽ കോൺഫറൻസ് ഓഫ് ഇൻഡോ കനേഡിയൻസിന്റെ ഒരുക്കങ്ങൾ അവസാന ഘട്ടത്തിലേക്ക്

മലയാളി പെന്തക്കോസ്തൽ സഭകളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടക്കുന്ന പ്രഥമ കാനഡ കോൺഫറൻസിന്റെ ഒരുക്കങ്ങൾ അവസാനഘട്ടത്തിലേക്ക്. ഓഗസ്റ്റ് മാസം 1,2,3തീയതികളിൽ കാനഡ ക്രിസ്ത്യൻ കോളേജ്, വിറ്റ്ബിയിൽ വച്ച് നടക്കുന്നു. ഈ...

National1 day ago

Son of Bihar Pastor Killed as He Slept at Home

India — In the middle of the night on July 7, Hindu extremists broke into the home of Pastor Sushil...

Trending