Connect with us

Hot News

2024 ൽ പ്രത്യേകം പ്രാർത്ഥിക്കേണ്ട അക്രമബാധിതമായ പത്ത് രാജ്യങ്ങളെ കുറിച്ചറിയാം

Published

on

ഈ പുതുവർഷം പ്രാർത്ഥനയിൽ പ്രത്യേകം അനുസ്മരിക്കേണ്ട പത്ത് രാജ്യങ്ങൾ ഇവയാണ്.

പൊന്തിഫിക്കൽ ഫൗണ്ടേഷൻ എയ്ഡ് ടു ദ ചർച്ച് ഇൻ നീഡ് (എ.സി.എൻ) ആണ് ഈ രാജ്യങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കിയത്.

1. വിശുദ്ധ നാട്

ഒക്ടോബറിൽ ഇസ്രായേലിലേക്ക് ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ട് ഹമാസ് കൊന്നൊടുക്കിയത് ഡസൻ കണക്കിന് നിരപരാധികളായ സാധാരണക്കാരെയാണ്. ഇതിന് തിരിച്ചടിക്കാൻ ഇസ്രായേലും ആരംഭിച്ചു. ഇതോടെ വിശുദ്ധ നാട് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ സംഘർഷങ്ങൾ അത്യന്തം രൂക്ഷമായി. ക്രിസ്തുമസിനു പോലും ഇവിടെ സ്ഥിതിഗതികൾ ശാന്തമായിരുന്നില്ല.

2.ഉക്രെയ്ൻ

2014 -ലാണ് റഷ്യയും ഉക്രെയ്നും തമ്മിലുള്ള സംഘർഷം ആരംഭിക്കുന്നത്. എന്നാൽ 2022 -ഓടെ ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിൽ യുദ്ധംതന്നെ ആരംഭിച്ചു. ആയിരങ്ങൾ കൊല്ലപ്പെടുകയും നിരവധി കെട്ടിടങ്ങളും പട്ടണങ്ങളും നാമാവശേഷമാവുകയും ചെയ്തു.

3. മ്യാന്മർ

2011 -ലെ സൈനിക അട്ടിമറിക്കുശേഷം മ്യാന്മർ അത്യന്തം ദുരിതങ്ങളിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്. അതിനുശേഷം, ഭരണകക്ഷിയായ സൈനിക ഭരണകൂടം ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരായ പീഡനങ്ങൾ തീവ്രമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

4. സുഡാൻ

2019 -ലെ അട്ടിമറിക്കുശേഷം സുഡാനിലും രാജ്യത്തെ ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹത്തെ ഗുരുതരമായി ബാധിക്കുന്ന ഒരു ആഭ്യന്തരയുദ്ധത്തിലേക്ക് സാഹചര്യങ്ങൾ നയിച്ചു.

5. ബുർക്കിന ഫാസോ

ഈ ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യത്തിലെ ജിഹാദിസ്റ്റ് ഗ്രൂപ്പുകൾ ക്രൈസ്തവരെ വളരെയധികം ബാധിക്കുന്ന നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്. നിരവധി നിരപരാധികളായ ക്രൈസ്തവരെയാണ് ഇവിടെ കൊന്നൊടുക്കുന്നത്.

6. ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കോംഗോ

പതിറ്റാണ്ടുകളായി കോംഗോയിലും, പ്രത്യേകിച്ച് അയൽരാജ്യമായ റുവാണ്ടയുമായും വംശീയസംഘർഷങ്ങൾ പതിവാണ്.

7. എത്യോപ്യ

ടൈഗ്രേയിലെ സംഘട്ടനത്തിന്റെ ഫലമായി, എത്യോപ്യ ആഭ്യന്തര പിരിമുറുക്കങ്ങളുള്ള ഒരു സാഹചര്യത്തിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്. 2023 -ൽ, അംഹാരയും ഒറോമിയ മിലിഷ്യകളും തമ്മിലുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ വർധിച്ചുവരികയാണ്. ഇത് രാജ്യത്തിന്റെ അസ്ഥിരതയും പ്രശ്നങ്ങളും തീവ്രമാക്കുന്നു.

8. കാമറൂൺ

2016 മുതൽ കാമറൂണിൽ ആഭ്യന്തരയുദ്ധം നടക്കുകയാണ്. ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ സംഘർഷത്തിൽ മരിച്ചു. അര ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾ അവരുടെ വീടുകൾ വിട്ടുപോകാൻ നിർബന്ധിതരായി.

9. ഇന്ത്യ

മണിപ്പൂരിൽ അക്രമം ആരംഭിച്ചതോടെ 2023ൽ ഇന്ത്യയിൽ വംശീയവും മതപരവുമായ സംഘർഷങ്ങൾ വളരെയധികം രൂക്ഷമായി.

10.ഹെയ്യ്തി

2021 -ൽ പ്രസിഡന്റ് ജോവനൽ മോയ്സിന്റെ കൊലപാതകത്തെ തുടർന്ന്, ഹെയ്തി വർധിച്ചു വരുന്ന അരാജകത്വത്തിലേക്ക് കൂപ്പുകുത്തി; തെരുവുസംഘർഷങ്ങൾ പ‌തിവായി. ദാരിദ്ര്യം, കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ, ലൈംഗികാതിക്രമങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ രാജ്യം നേരിടുന്നുണ്ട്.
Sources:marianvibes

http://theendtimeradio.com

Hot News

ക്രിസ്തീയ ഗാനസന്ധ്യ “സ്വർഗീയ നാദം” ഒക്ടോബർ 14 ന് ഡാളസ്സിൽ

Published

on

ഡാളസ്: ഡാളസ് സെലിബ്രേറ്റ് സിംഗേഴ്സ് സംഗീത ഗ്രൂപ്പ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന “സ്വർഗീയ നാദം” ഗാനസന്ധ്യ ഒക്ടോബർ 14നു നടക്കും. ഗാർലൻഡ് പട്ടണത്തിലുള്ള ഫിലഡൽഫിയ പെന്തകോസ്റ്റ് ചർച്ച് ഓഫ് ഡാലസിൽ,6: 30ന് (2915 Broadway Blvd, Garland, TX 75041) സംഗീത വിരുന്നിന് ആരംഭം കുറിക്കും.

ഡാളസിൽ ഉള്ള ക്രിസ്തീയ ഗായകരുടെ കൂട്ടായ്മയാണ് ഡാളസ് സെലിബ്രേറ്റ് സിംഗേഴ്സ്. അനുഗ്രഹിത ഗായകർ മലയാളം, ഹിന്ദി, തമിഴ്, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ ഭാഷയിലുള്ള ഗാനങ്ങൾ ആലഭിക്കും. ഡാളസിലെ പ്രസിദ്ധ ക്രിസ്തീയ പ്രാസംഗികനും, യുവജനങ്ങൾക്കിടയിൽ അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ട ശുശ്രൂഷ ചെയ്യുന്ന പാസ്റ്റർ. തോമസ് ജോൺ(TJ) പ്രധാന സന്ദേശം നൽകുകയും ചെയ്യും.

എല്ലാ സംഗീത ആസ്വാദകരുടെയും പ്രാർത്ഥനാ പൂർവ്വമായ സഹകരണം പ്രോഗ്രാം ചുമതലയുള്ള റോയ് വർഗീസ് , ബ്ലസൻ ജേക്കബ് എന്നിവർ അഭ്യർത്ഥിച്ചു. പ്രവേശനം സൗജന്യമായിരിക്കും. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് : കൺവീനർ. ബിനു കോശി(972 415 6587)
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

ഫോണെടുക്കുന്നില്ലെന്ന,പരാതി ഇനി വേണ്ട.. വൈദ്യുതി സംബന്ധമായ പരാതി നല്‍കാൻ ട്രോള്‍ ഫ്രീ നമ്പര്‍ അവതരിപ്പിച്ച് കെഎസ്‌ഇബി

Published

on

തിരുവനന്തപുരം: ഇപ്പോള്‍ എല്ലാ വീടുകളിലേയും പ്രധാന പ്രശ്നം കറന്റ് ഇല്ലാത്തതാണ്. മഴയും കാറ്റും കാരണം ഇടയ്ക്കിടെ കറന്റ് പോക്കാണ്. ശക്തമായ കാറ്റില്‍ പോസ്റ്റും മരവും ഒടിഞ്ഞ് വീണ് വൈദ്യുതി ബന്ധം വിച്ഛേദിക്കപ്പെടുന്നത് സാധാരണം ആണ്.

എന്നാല്‍ പരാതി പറയാൻ വിളിച്ചാലോ.. കെഎസ്‌ഇബി ഓഫീസിലേക്ക് വിളിച്ച്‌ വിളിച്ച്‌ മടുത്തിരിക്കുന്നവരായിരിക്കും പലരും. എത്ര വിളിച്ചാലും ഫോണെടുക്കുന്നില്ല എന്ന പരാതി ഇനി വേണ്ട.. വൈദ്യുതി സംബന്ധമായ പരാതി നല്‍കാൻ ട്രോള്‍ ഫ്രീ നമ്പര്‍ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ് കെഎസ്‌ഇബി. വൈദ്യുതി സംബന്ധമായ പരാതി നല്‍കാൻ ഉടൻ തന്നെ ടോള്‍ ഫ്രീ സേവനം പ്രയോജനപ്പെടുത്താവുന്നതാണെന്ന് കെഎസ്‌ഇബി അറിയിച്ചു.

‘വൈദ്യുതി സംബന്ധമായ പരാതി രേഖപ്പെടുത്താനും വിവരങ്ങള്‍ അറിയാനും അതത് സെക്ഷൻ ഓഫീസിലോ 1912 എന്ന 24/7 ടോള്‍ഫ്രീ നമ്പറിലോ വിളിക്കാം. 9496001912 എന്ന നമ്പറിലേക്ക് വിളിച്ചോ വാട്‌സാപ് വഴിയോ തികച്ചും അനായാസം പരാതി രേഖപ്പെടുത്താനും വാതില്‍പ്പടി സേവനങ്ങള്‍ നേടാനും കഴിയും. കെഎസ്‌ഇബിയുടെ ഫേസ്ബുക്ക് കുറിപ്പില്‍ പറയുന്നു.
Sources:NEWS AT TIME

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Christians in Pakistan flee homes for safety after blasphemy accusation

Published

on

Pakistan — A third accusation of blasphemy in less than a month compelled Christians fearful of Islamic retribution to flee their homes in an eastern city in Pakistan this week, sources said.

Muslim crowds, including members of Islamic extremist groups, blocked the main Sargodha-Faisalabad highway for hours on Sunday after mosque announcements urged people in Sargodha to protest posters allegedly bearing derogatory caricatures and comments about Muhammad, the prophet of Islam and his wife Aisha that were pasted on mosque walls.

“The situation was already tense in Sargodha after two Christians were arrested and charged with blasphemy, but this incident has put the security of the entire community at risk,” former provincial lawmaker Tahir Naveed Chaudhry told Morning Star News.

The Christian politician told Morning Star News that the 3,500 to 4,000 Christian families of Maryam Town, a suburb of Sargodha, panicked when they heard the announcements.

“The posters were pasted on a mosque’s wall in Green Town which is adjacent to the Christian settlement,” Chaudhry said. “As word of the alleged blasphemy spread, hundreds of angry Muslims started congregating on the highway raising fears of violence in Maryam Town. Thankfully, the police responded in time, and a large contingent was deployed on all entry and exit points of the colony.”

The handwritten posters also reportedly lauded the desecration of the Koran in Sweden last month and were critical of the Abrahamic tradition of animal sacrifice, he added.

“The mosque announcements accused Christians of being involved in the incident because the posters were purportedly written by ‘an unknown soldier of Maryam Town,’” Chaudhry said.

Hundreds of Muslims blocked traffic and burned tires on the Faisalabad road intersection near Maryam Town at about 10 a.m., threatening to take matters into their own hands if police failed to arrest the unknown offender within 48 hours, he said.

The mobs dispersed after police registered a case under Sections 295-A, 295-B, 295-C, and 298-A against an unknown offender and also formed a committee of religious leaders to investigate the incident in coordination with the administration, Chaudhry said.

Another source told Morning Star News that nearly half of the Christian population in the area fled their homes fearing attacks by Muslims.

“Christian settlements across Sargodha district were alarmed when they heard about the protests near Maryam Town,” said Sanawar Balam, a member of the district’s human rights committee. “Though police were deployed in Christian neighborhoods, many Christian families left their homes due to fears of retribution.”

He said that at least 15 Christian men were taken into custody on Sunday based only on their identity cards stating Maryam Town as their address.

“Most of these men were picked up from the streets when they were shopping for groceries or going for some work,” Balam told Morning Star News. “They were released after interrogation but then more people were taken into custody on Monday and Tuesday. I believe there are four or five men still in police custody.”

Both Chaudhry and Balam expressed suspicions of a conspiracy against Sargodha’s Christians.

“The posters were pasted on a mosque’s wall in Green Town which is adjacent to the Christian settlement,” Chaudhry said. “As word of the alleged blasphemy spread, hundreds of angry Muslims started congregating on the highway raising fears of violence in Maryam Town. Thankfully, the police responded in time, and a large contingent was deployed on all entry and exit points of the colony.”

The handwritten posters also reportedly lauded the desecration of the Koran in Sweden last month and were critical of the Abrahamic tradition of animal sacrifice, he added.

“The mosque announcements accused Christians of being involved in the incident because the posters were purportedly written by ‘an unknown soldier of Maryam Town,’” Chaudhry said.

Hundreds of Muslims blocked traffic and burned tires on the Faisalabad road intersection near Maryam Town at about 10 a.m., threatening to take matters into their own hands if police failed to arrest the unknown offender within 48 hours, he said.

The mobs dispersed after police registered a case under Sections 295-A, 295-B, 295-C, and 298-A against an unknown offender and also formed a committee of religious leaders to investigate the incident in coordination with the administration, Chaudhry said.

Another source told Morning Star News that nearly half of the Christian population in the area fled their homes fearing attacks by Muslims.

“Christian settlements across Sargodha district were alarmed when they heard about the protests near Maryam Town,” said Sanawar Balam, a member of the district’s human rights committee. “Though police were deployed in Christian neighborhoods, many Christian families left their homes due to fears of retribution.”

He said that at least 15 Christian men were taken into custody on Sunday based only on their identity cards stating Maryam Town as their address.

“Most of these men were picked up from the streets when they were shopping for groceries or going for some work,” Balam told Morning Star News. “They were released after interrogation but then more people were taken into custody on Monday and Tuesday. I believe there are four or five men still in police custody.”

Both Chaudhry and Balam expressed suspicions of a conspiracy against Sargodha’s Christians.
Sources:Christian Post

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

Articles11 hours ago

God is always at work for us and for our good

Psalm 18 is a psalm of David, a song celebrating “the day when the Lord rescued him from the hand...

National12 hours ago

ബീഹാറിൽ പാസ്റ്റർ സണ്ണി സുവിശേഷ വിരോധികളുടെ ക്രൂരമായ പീഡനങ്ങൾക്ക് ഇരയായി.

പട്ന: ബീഹാറിലെ ജമ്മു ജില്ലയിൽ സുവിശേഷ വേല ചെയ്യുന്ന പാസ്റ്റർ സണ്ണി സുവിശേഷ വിരോധികളുടെ ക്രൂരമായ പീഡനങ്ങൾക്ക് ഇരയായി. മാർച്ച് 3 ന് ഞയറാഴ്ച സിക്കൻന്ധ്ര ഗ്രാമത്തിൽ...

world news12 hours ago

7 രാജ്യക്കാരുടെ വീസ വിലക്ക് നീക്കി കുവൈത്ത്

കുവൈത്ത് സിറ്റി : പാക്കിസ്ഥാൻ ഉൾപ്പെടെ 7 രാജ്യക്കാർക്ക് കുവൈത്ത് ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന കുടുംബ, സന്ദർശക വീസ വിലക്ക് നീക്കി. സിറിയ, യെമൻ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, ഇറാഖ്, ഇറാൻ, സുഡാൻ...

world news12 hours ago

നൈജീരിയയില്‍ 21.7 ദശലക്ഷം നൈറയുടെ ബൈബിളുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു

ലാഗോസ്: സൗജന്യ ബൈബിൾ വിതരണ യജ്ഞത്തിന്റെ ഭാഗമായി നൈജീരിയയിലെ ബൈബിൾ സൊസൈറ്റി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം വിതരണം ചെയ്തത് 21.7 ദശലക്ഷം നൈജീരിയന്‍ നൈറയുടെ ബൈബിളുകള്‍. ജയിൽ തടവുകാര്‍...

world news1 day ago

Greg Laurie’s Powerful Message About Prayer, Jesus, and the ‘Last Days’: ‘Conflicts, War, Turmoil, Terrorism’

When it comes to evangelism, Pastor Greg Laurie has seen — and done — it all. From packed-out stadiums to...

world news1 day ago

Church Attendence Increases Due to New Roof on Church

A church was attacked multiple times by Fulani militants in rural Nigeria, causing attendance to suffer. For many months, the...

Trending