Connect with us

Business

ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ബില്‍ പേയ്‌മെന്റില്‍ മാറ്റം വരുന്നു; ഫോണ്‍ പേ, ക്രെഡ് ആപ്പുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാനാകില്ല

Published

on

ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് ബില്‍ പേയ്മെന്റുകള്‍ റിസര്‍വ്ബാങ്കിന്റെ കേന്ദ്രീകൃത ബില്ലിങ് സംവിധാനത്തിലൂടെ നടത്തണമെന്ന നിബന്ധന രാജ്യത്തെ ഫിന്‍ ടെക് കമ്പനികളെ ബാധിക്കും.ഫോണ്‍പേ, ക്രെഡ്, ബില്‍ഡെസ്‌ക്, ഇന്‍ഫിബീം അവന്യൂ തുടങ്ങിയ ഫിന്‍ടെക് കമ്പനികള്‍ക്കാണ് പുതിയ നിയന്ത്രണം ബാധകമാകുന്നത്. ജൂലൈ ഒന്ന് മുതല്‍ നിയന്ത്രണം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുന്നതായിരിക്കും. ജൂണ്‍ 30ന് മുമ്പ് എല്ലാ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് പണമിടപാടുകളും ബിബിപിഎസ് വഴി നടത്തണമെന്ന് ആര്‍ബിഐ പറഞ്ഞു.

ആക്‌സിസ് ബാങ്ക്, എച്ച്‌ഡിഎഫ്‌സി ബാങ്ക്, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് എന്നീ ബാങ്കുകളില്‍ ഭാരത് ബില്ല് പേയ്‌മെന്റ് സിസ്റ്റം (ബിബിപിഎസ്) പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമായിട്ടില്ല. നിലവില്‍ അഞ്ച് കോടിയിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഈ ബാങ്കുകളില്‍ നിന്നും ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ജൂണ്‍ 30ന് മുമ്പ് എല്ലാ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡ് പണമിടപാടുകളും ബിബിപിഎസ് വഴി നടത്തണമെന്ന് ആര്‍ബിഐ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Business

മുദ്ര ലോണ്‍ എടക്കുന്നവര്‍ക്ക് സന്തോഷവാര്‍ത്ത; സുപ്രധാന പ്രഖ്യാപനം എത്തി

Published

on

മുദ്ര ലോണ്‍ എടുത്ത് സംരംഭം തുടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് സന്തോഷം പകര്‍ന്ന് ധനമന്ത്രി നിര്‍മല സീതാരാമന്റെ ബജറ്റ് പ്രഖ്യാപനം. മുദ്ര വായ്പയുടെ പരിധി 10 ലക്ഷം രൂപയില്‍ നിന്ന് 20 ലക്ഷം രൂപയായി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി. മുന്‍പ് തരുണ്‍ വിഭാഗത്തില്‍ വായ്പ എടുത്ത് തിരിച്ചടച്ചവര്‍ക്കും ഇതിന്റെ പ്രയോജനം ലഭിക്കും.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ സ്വപ്‌നപദ്ധതിയായി 2015-ല്‍ ആരംഭിച്ചതാണ് പ്രധാനമന്ത്രി മുദ്ര യോജന അഥവാ പി.എം.എം.വൈ. ശിശു, കിഷോര്‍, തരുണ്‍ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് തരം മുദ്രാ ലോണുകളാണ് ഉള്ളത്. 20 ലക്ഷം രൂപ വരെ മുദ്രയുടെ പരിധി ഉയര്‍ത്തിയതോടെ സംരംഭകര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ ബിസിനസ് വിപുലീകരിക്കാനുള്ള അവസരമാണ് ലഭിക്കുന്നത്.

മുദ്ര വായ്പ വിഭാഗങ്ങള്‍

ശിശു: 50,000 രൂപ വരെയുള്ള വായ്പ ഈ വിഭാഗത്തില്‍ പെടുന്നു.

കിശോര്‍: 50,000 രൂപ മുതല്‍ അഞ്ച് ലക്ഷം വരെയുള്ള വായ്പകള്‍

തരുണ്‍: അഞ്ച് ലക്ഷം മുതല്‍ പത്തുലക്ഷം വരെയുള്ള വായ്പകള്‍ പരമാവധി പത്തുലക്ഷം വരെയാണ് മുദ്ര വായ്പാ പദ്ധതി പ്രകാരം വിതരണം ചെയ്യുന്നത്.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

പൾസർ മുതൽ ഡോമിനാർ വരെ അവഞ്ചർ മുതൽ പ്ലാറ്റിന വരെ ഇനി എല്ലാ ബജാജ് ബൈക്കുകളും ഫ്ലിപ്കാർട്ടിൽ ലഭ്യം

Published

on

ഇ-കൊമേഴ്‌സ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടിൽ ബജാജ് ഓട്ടോ തങ്ങളുടെ മുഴുവൻ മോട്ടോർസൈക്കിളുകളും ഇനി മുതൽ ലഭ്യമാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ബജാജ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ ശ്രേണിയിലെ പൾസർ, ഡോമിനാർ, അവഞ്ചർ, പ്ലാറ്റിന, സിടി തുടങ്ങിയ ബ്രാൻഡുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. വില 69,000 രൂപ മുതൽ 2.31 ലക്ഷം രൂപ വരെ (എക്സ്-ഷോറൂം).

രാജ്യത്തെ 25 നഗരങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടിൽ ബജാജ് മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ ബുക്ക് ചെയ്യാം. യഥാസമയം കൂടുതൽ നഗരങ്ങൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കും. കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം പുതിയ ബജാജ് ഫ്രീഡം 125 ചേർക്കപ്പെടുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടുമായുള്ള സഹകരണം ബ്രാൻഡിൻ്റെ ഓമ്‌നി-ചാനൽ അനുഭവത്തിലേക്കുള്ള ഒരു ചുവടുവയ്പ്പാണ്, കൂടാതെ ബജാജ് ഓട്ടോയുടെ വിശാലമായ നെറ്റ്‌വർക്കിലേക്ക് ചേർക്കുന്നു, ഇത് വാങ്ങാനുള്ള അവസരം ലളിതവും വേഗത്തിലുള്ളതുമാക്കുന്നു.

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് 5,000 രൂപ വരെ കിഴിവ്, 12 മാസത്തെ നോ-കോസ്റ്റ് EMI, ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടിൽ ലഭ്യമായ കാർഡ് ഓഫറുകൾ എന്നിവയുടെ പ്രത്യേക ലോഞ്ച് ഓഫറുകളിൽ നിന്ന് പരിമിത കാലയളവിലേക്ക് പ്രയോജനം നേടാം.

“ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ബജാജ് മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ എങ്ങനെ വാങ്ങാം എന്നതിൻ്റെ ഒരു പുതിയ യുഗം അടയാളപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്. ഈ സംരംഭം നൂതനത്വത്തിനും ഉപഭോക്തൃ സൗകര്യത്തിനുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. ഫ്ലിപ്പ്കാർട്ടിൽ ഞങ്ങളുടെ വിശാലമായ മോട്ടോർസൈക്കിളുകൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിലൂടെ ഞങ്ങൾ വിപുലീകരിക്കുക മാത്രമല്ല ചെയ്യുന്നത്. ഞങ്ങളുടെ എത്തിച്ചേരൽ മാത്രമല്ല ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് തടസ്സമില്ലാത്തതും വേഗത്തിലുള്ളതുമായ വാങ്ങൽ അനുഭവം നൽകുന്നു,” ബജാജ് ഓട്ടോ മോട്ടോർസൈക്കിൾ ബിസിനസ്സ് പ്രസിഡൻ്റ് സാരംഗ് കാനഡെ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ ഓമ്‌നി-ചാനൽ തന്ത്രത്തിലേക്കുള്ള ഒരു സുപ്രധാന ചുവടുവയ്പ്പാണ് ഈ സഹകരണം, ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഞങ്ങളുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളിലേക്ക് ഓൺലൈനിലും ഓഫ്‌ലൈനിലും ആക്‌സസ് ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും അവരുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള അനുഭവം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ ഈ പുതിയതും ആവേശകരവുമായ രീതിയിൽ സേവിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Business

ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തില്‍ തിളങ്ങാന്‍ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വിലകൂടിയ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറുമായി ബിഎംഡബ്ല്യു

Published

on

ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ അവതരിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങി ജര്‍മ്മന്‍ ആഡംബര വാഹന നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ബിഎംഡബ്ല്യു മോട്ടോറാഡ്. ജൂലൈ 24ന് കമ്പനി ബിഎംഡബ്ല്യു സിഇ 04 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കും. നിലവില്‍ ബൈക്കിന്റെ ബുക്കിംഗ് ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വിലകൂടിയ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടര്‍ കൂടിയാണിത്. വിലവിവരങ്ങള്‍ കൃത്യമായി ലഭ്യമല്ലെങ്കിലും ഏകദേശം ഒമ്പത് ലക്ഷം മുതല്‍ 12 ലക്ഷം രൂപ വരെ പ്രാരംഭ വിലയില്‍ ഈ സ്‌കൂട്ടര്‍ എത്തിയേക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ബിഎംഡബ്ല്യു സിഇ 04 ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറിന് നീളമുള്ള വീല്‍ബേസ് ഉണ്ടായിരിക്കും. ഭാരവും വളരെ ഉയര്‍ന്നതായിരിക്കും. രൂപവും വളരെ വ്യത്യസ്തമാണ്.

ഇതിന് 15kW ലിക്വിഡ്-കൂള്‍ഡ് സിന്‍ക്രണസ് മോട്ടോര്‍ ഉണ്ട്. ഇത് 41bhp കരുത്തും 61Nm ടോര്‍ക്കും സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഇതിന് 8.9kWh ബാറ്ററി പാക്ക് ഉണ്ട്. ഒറ്റ ചാര്‍ജില്‍ 130 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരം സഞ്ചരിക്കാന്‍ ഈ ഇലക്ട്രിക് സ്‌കൂട്ടറിന് കഴിയും. 2.6 സെക്കന്‍ഡിനുള്ളില്‍ 0-50 കി.മീ / മണിക്കൂര്‍ വേഗത കൈവരിക്കാന്‍ ഇതിന് കഴിയും.

ഇതിന്റെ ഉയര്‍ന്ന വേഗത മണിക്കൂറില്‍ 120 കി.മീ. സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ചാര്‍ജര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 4 മണിക്കൂറിനുള്ളിലും ഫാസ്റ്റ് ചാര്‍ജര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 1.40 മണിക്കൂറിനുള്ളിലും നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് പൂര്‍ണ്ണമായി ചാര്‍ജ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും.ഫ്‌ലോട്ടിംഗ് സീറ്റ്, ലേയേര്‍ഡ് സൈഡ് പാനല്‍, എല്‍ഇഡി ഹെഡ്ലൈറ്റ്, 3 റൈഡ് മോഡുകള്‍, ASC, ഡ്യുവല്‍-ചാനല്‍ ABS, കീലെസ് ആക്സസ്, BMW മോട്ടോറാഡ് കണക്റ്റഡ് ടെക്നോളജി തുടങ്ങി നിരവധി സവിശേഷതകള്‍ ഈ സ്‌കൂട്ടറില്‍ ഉണ്ടാകും.
Sources:Metro Journal

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news4 hours ago

Concerning Stats Reveal Why Knowing Scripture Is So Important

Believers serious about following Jesus need to understand Scripture. That’s the argument Dr. Peter Bylsma, author of “The Bible I...

world news5 hours ago

കോംഗോയിൽ ഭീകരാക്രമണം; 3 ക്രൈസ്തവർ കൊല്ലപ്പെട്ടു

കോംഗോ : കോംഗോയിലെ മാമോവിന് സമീപമുള്ള ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ ഗ്രാമത്തിനു നേരെയാണ് ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് അലൈഡ് ഡെമോക്രാറ്റിക് ഫോഴ്‌സ് എന്ന ഭീകരവാദികൾ ആക്രമണം നടത്തിയത്. ആക്രമണത്തിൽ മൂന്ന് ക്രൈസ്തവർ...

National5 hours ago

ഇൻ്റർ നാഷണൽ സിയോൻ അസംബ്ലി ; സ്വാതന്ത്ര്യ ദിന സന്ദേശ യാത്ര ആഗസ്റ്റ് 15 ന്

കാട്ടാക്കട:- ഇൻ്റർ നാഷണൽ സീയോൻ അസംബ്ലി സഭയുടെ യുവജന വിഭാഗത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് തിരുവനന്തപുരം ജില്ലയുടെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിൽ സ്വാതന്ത്ര്യദിന സന്ദേശ യാത്ര നടക്കും....

Tech5 hours ago

വാട്സ്ആപ്പിൽ ഇനി യൂസർനെയിം സെറ്റ് ചെയ്യാം

ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ മെസ്സേജിങ് അപ്ലിക്കേഷനായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് മിക്കപ്പോഴും അപ്‌ഡേറ്റുകൾ നൽകികൊണ്ട് വാർത്തയിൽ ഇടം നേടാറുണ്ട്. ഇപ്പോളിതാ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അതിന്റെ കാതൽ മാറ്റുന്ന ഒരു പുതിയ സവിശേഷതയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു....

world news5 hours ago

ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് ആരോഗ്യഇൻഷൂറൻസ് പദ്ധതിയുമായി യു.എ.ഇ

ദുബൈ: ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് ആരോഗ്യഇൻഷൂറൻസ് പദ്ധതിയുമായി യു.എ.ഇ. രാജ്യത്തെ ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡന്ററി, സിറ്റിസൻഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് പോർട്ടാണ് (ICP) രാജ്യത്ത് ടൂറിസ്റ്റുകളായി എത്തുന്നവർക്ക് ആരോഗ്യ ഇൻഷൂറൻസ്...

Business5 hours ago

മുദ്ര ലോണ്‍ എടക്കുന്നവര്‍ക്ക് സന്തോഷവാര്‍ത്ത; സുപ്രധാന പ്രഖ്യാപനം എത്തി

മുദ്ര ലോണ്‍ എടുത്ത് സംരംഭം തുടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് സന്തോഷം പകര്‍ന്ന് ധനമന്ത്രി നിര്‍മല സീതാരാമന്റെ ബജറ്റ് പ്രഖ്യാപനം. മുദ്ര വായ്പയുടെ പരിധി 10 ലക്ഷം രൂപയില്‍ നിന്ന്...

Trending