Connect with us
Slider

അവാർഡിനായി രചനകൾ ഐ.പി.സി.ഗ്ലോബൽ മീഡിയ അസോസിയേഷൻ ക്ഷണിക്കുന്നു

Published

on

കുമ്പനാട്: ഇന്ത്യാ പെന്തെക്കോസ്ത് ദൈവസഭയിലെ എഴുത്തുകാരുടെയും മാധ്യമ പ്രവർത്തകരുടെയും ആഗോള സംഘടനയായ ഐ.പി.സി ഗ്ലോബൽ മീഡിയ അസോസിയേഷൻ എഴുത്തുകാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പത്രപ്രവർത്തകർക്കും എഴുത്തുകാർക്കും അവരുടെ മികച്ച രചനയക്ക് അവാർഡ് നല്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.
മെയ് 3 ന് തിരുവല്ലയിൽ ചെയർമാൻ സി.വി.മാത്യുവിന്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയിൽ തിരുവല്ലയിൽ കൂടിയ യോഗത്തിൽ രക്ഷാധികാരി പാസ്റ്റർ കെ.സി.ജോൺ, വൈസ് ചെയർമാൻ സാം കുട്ടി ചാക്കോ നിലമ്പൂർ, സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ രാജു ആനിക്കാട്, പാസ്റ്റർ സി.പി.മോനായി, എം.വി.ഫിലിപ്പ്, ജനറൽ സെക്രട്ടറി സജി മത്തായി കാതേട്ട് എന്നിവർ സംബന്ധിച്ചു.
20l 7 ജനുവരി മുതൽ 2017 ഡിസംബർ വരെ പ്രസിദ്ധീകൃതമായ മികച്ച ലേഖനം, ഫിക്ഷൻ (കഥ, കവിത), ന്യൂസ് സ്റ്റോറി / ഫീച്ചർ, ഈ കാലയളവിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുസ്തകം, ടി.വി. ഷോ എന്നിവയ്ക്കാണ് അവാർഡ് നല്കുന്നത്.
എഴുത്തുകാർക്കോ പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങളുടെ പത്രാധിപ സമിതിക്കോ എൻട്രികൾ സമർപ്പിക്കാം.
എൻട്രികൾ 20l8 ഓഗസ്റ് 15 നകം ജനറൽ സെക്രട്ടറിക്ക് അയച്ചു കൊടുക്കുകയോ നേരിട്ട് എത്തിക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.
അഡ്രസ് : പി.ഒ.ബോക്സ് നമ്പർ 1415, തൃശൂർ, 680007, കേരളാ.
ഇ.മെയിൽ: [email protected]
ഫോൺ: 944 737 27 26
ജൂറി ആവശ്യപ്പെടുന്ന പ്രകാരം ഐ.പി.സി സഭാംഗം ആണെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന രേഖ സമർപ്പിക്കേണ്ടതാണ്.

Movie

ക്രൈസ്‌തവർ ഗ്രാമം വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ്; ഇവിടെ നിൽക്കണമെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ദേവതകളെ ആരാധിക്കണമെന്ന് നിർദേശം

Published

on

 

റായ്പൂർ: തെക്കൻ ഛത്തീസ്ഗഡിലെ കോണ്ടഗാവ് ജില്ലയിൽ പിരിമുറുക്കം നിലനിന്നിരുന്നു, അവിടെ അഞ്ച് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലെ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങൾ വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളിലുള്ള വീടുകളും കൊള്ളയടിച്ചു.

1500 ഓളം ഗ്രാമവാസികൾ കോണ്ടഗാവിലെ സിംഗൻപൂരിൽ ഒത്തുകൂടി പ്രകടനം നടത്തി. ഒരു ക്രിസ്ത്യാനിക്കും തങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് താമസിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് അവരിൽ പലരും ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.ഗ്രാമീണരെ സമാധാനിപ്പിക്കാൻ പ്രാദേശിക ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്ഥലത്തെത്തിയെങ്കിലും അവർ ഉറച്ചുനിന്നതിനാൽ വെറുതെയായി.

ഗ്രാമീണർ പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളോട് ഗോത്രവർഗത്തിലേക്ക് മടങ്ങാനും അവരോടൊപ്പം താമസിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ തദ്ദേശീയ ദേവതകളെ ആരാധിക്കാനും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഗ്രാമങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന ക്രിസ്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ അംഗങ്ങൾ കോണ്ടഗാവിൽ പോലീസ് പരാതി നൽകിയിരുന്നു. നാട്ടുകാർ ആവർത്തിച്ച് ഉപദ്രവിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവരുടെ ജീവിതത്തിനും സ്വത്തിനും പേടിയാണെന്നും അവർ ആരോപിച്ചു.
കളക്ടർ, എസ്പി തുടങ്ങിയ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടായിട്ടും ക്രിസ്ത്യാനികളെ മർദ്ദിക്കുകയും അവരുടെ സ്വത്തുക്കൾ കൊള്ളയടിക്കുകയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. വിവിധ ഗ്രാമങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പത്തോളം ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ജനക്കൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണത്തിനായി പോലീസുകാരെ സമീപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഛത്തീസ്ഗ h ് ക്രിസ്ത്യൻ ഫോറം പ്രസിഡന്റ് അരുൺ പന്നലാൽ ആരോപിച്ചു.

പൂര്‍ണ്ണമായും നിസ്സഹായവസ്ഥയിലാണ് കൊണ്ടഗാവോണിലെ ക്രിസ്ത്യന്‍ കുടുംബങ്ങളുടെ ജീവിതമെന്നു ഛത്തീസ്ഗഢ്‌ ക്രിസ്ത്യന്‍ ഫോറത്തിന്റെ പ്രസിഡന്റായ അരുണ്‍ പന്നാലാല്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. ക്രൈസ്തവ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് നേരെ ആക്രമണം നടന്ന സ്ഥലത്ത് ഉണ്ടായിരുന്ന കൊണ്ടഗാവോണ്‍ ജില്ലാ കളക്ടര്‍ പുഷ്പേന്ദ്ര മീന നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങള്‍ വിശദീകരിക്കാന്‍ തയാറായിട്ടില്ല. ഭരണഘടനയില്‍ മതസ്വാതന്ത്ര്യം ഉറപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുള്ള ഭാരതത്തില്‍ യേശു ക്രിസ്തുവില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നതിന്റെ പേരില്‍ സ്വന്തം ഗ്രാമം വിടേണ്ട സാഹചര്യം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതു അത്യന്തം ഗൌരവവുള്ള വിഷയമായി അധികാരികള്‍ പരിഗണിക്കണമെന്നാണ് പൊതു സമൂഹത്തില്‍ നിന്നുയരുന്ന ആവശ്യം. ആഗോള തലത്തില്‍ ക്രൈസ്തവ വിരുദ്ധ പീഡനം രൂക്ഷമായ രാജ്യങ്ങളില്‍ പത്താം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ.

പ്രമുഖ ദേശീയ മാധ്യമമായ ഇന്ത്യന്‍ എക്സ്പ്രസാണ് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന വാര്‍ത്ത റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

Continue Reading

us news

Trump signs executive order to ensure child safety

Published

on

US President, Donald Trump announced on Wednesday that he would be signing a “Born Alive” executive order “to ensure that all precious babies born alive, no matter their circumstances, receive the medical care that they deserve.”

Trump made this announcement in a video message during the 16th Annual National Catholic Prayer Breakfast, which was held virtually in observance of coronavirus precautionary norms.

He also announced an increase in federal funding for neonatal research “to ensure that every child has the very best chance to thrive and to grow.”

“We believe in the joy of family, the blessing of freedom, the dignity of work and the eternal truth that every child born and unborn is made in the holy image of God,” Trump said.

He also stated his commitment to protecting the vital role of religion, prayer and the right to life, calling the protection of children a “sacrosanct moral duty.”

The US president recalled growing up next to a Catholic Church in Queens, New York and seeing the impact of the Catholic Church in his community.

“Catholic schools give many underserved children the chance to reach their God-given potential,” he said. Catholics of all backgrounds share the love of Christ with the most vulnerable as they care for the elderly, the homeless and neighbors in need.”

“Our nation is strong because of Catholics and all people of faith,” the president added.

Trump recalled Pope St. John Paul II’s first visit to the US, repeating the Polish saint’s words to a parish in Harlem: “let the Good News of Christ radiate from your hearts and the peace that He alone gives remain forever in your souls.”

He also expressed his gratitude to Catholics across America who bring “hope and joy and light and grace to the world.”

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Movie6 hours ago

ക്രൈസ്‌തവർ ഗ്രാമം വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ്; ഇവിടെ നിൽക്കണമെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ദേവതകളെ ആരാധിക്കണമെന്ന് നിർദേശം

  റായ്പൂർ: തെക്കൻ ഛത്തീസ്ഗഡിലെ കോണ്ടഗാവ് ജില്ലയിൽ പിരിമുറുക്കം നിലനിന്നിരുന്നു, അവിടെ അഞ്ച് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലെ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങൾ വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി....

us news7 hours ago

Trump signs executive order to ensure child safety

US President, Donald Trump announced on Wednesday that he would be signing a “Born Alive” executive order “to ensure that...

Business7 hours ago

Fake Facebook accounts are widespread; Money laundering is activated through fake accounts of top officials

Karnataka: If you are a Facebook user and get a friend request from a person having a profile photo of...

Media7 hours ago

എസ് പി ബാലസുബ്രഹ്മണ്യം അന്തരിച്ചു

ചെന്നെെ: ​ഗായകൻ എസ്.പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം(74) അന്തരിച്ചു. ചെന്നൈ അരുമ്പാക്കം നെൽസൺമാണിക്കം റോഡിലുള്ള എം.ജി.എം. ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലിരിക്കെ എസ്‌ പി ബാലസുബ്രഹ്‌മണ്യം ഇന്നലെ ഉച്ചക്ക്‌ ഒരുമണിക്കാണ്‌ അന്ത്യശ്വാസം വലിച്ചത്‌....

Sports1 day ago

റസലിങ് താരം ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് അന്തരിച്ചു

മിസൗറി: അമേരിക്കയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന പ്രഫഷണല്‍ റസ്‌ലര്‍ ജോസഫ് ലോറിനെയ്റ്റ്‌സ് (60) അന്തരിച്ചു. ചൊവ്വാഴ്ച ഒസാഗ ബീച്ചിലെ റ്റാന്‍ -റ്റാര്‍ എ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ഇദ്ദേഹത്തെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു....

Media1 day ago

പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ

ചെന്നൈ :തമിഴ്‌നാട്ടിൽ ഒരഗാടം ഐ പി സി പ്രയർ ഹൌസ് സഭയുടെ ശുശ്രൂഷകൻ ആയിരുന്ന പാസ്റ്റർ ജോൺസൻ ജോസഫ് (62) നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിലധികമായി...

Trending