Connect with us
Slider

Business News

ഓഡിയുടെ ആദ്യ ഇലക്ട്രിക് കാര്‍ ഇന്ത്യയില്‍ വരുന്നു

Published

on

സാന്‍ഫ്രാന്‍സിസ്‌കോയില്‍ ഈ വര്‍ഷം നടന്ന ഓഡി ഗ്ലോബല്‍ സമ്മിറ്റില്‍ അവതരിപ്പിച്ച ഇ-ട്രോണ്‍ ഇലക്ട്രിക് കാറാണ് ഇന്ത്യയിലെത്തുന്നത്.
ഓഡി Q സീരിസിനോട് സാമ്യമുള്ള മോഡലാണ് ഇ-ട്രോണിനുള്ളത്. ഓഡി Q 5നും ഓഡി Q 7നും ഇടയിലാണ് ഇ-ട്രോണിന്റെ സ്ഥാനം. 6.6 സെക്കന്റില്‍ 100 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗം കൈവരിക്കുന്ന ഇ-ട്രോണിന് പരമാവധി 200 കി.മീ വേഗത്തില്‍ സഞ്ചരിക്കാനാകും. മുന്നിലെ മോട്ടോറിന് 125 കിലോവാട്ട് കരുത്തും പുറകിലേത്തതിന് 140 കിലോവാട്ട് കരുത്തുമുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് ഒരു ചാര്‍ജിങ്ങില്‍ 400 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരം ഓടാനാകും. രണ്ട് ആക്‌സിലുകളിലുമായി രണ്ട് ഇലക്ട്രിക് മോട്ടോറുകളും സ്റ്റൈലന്‍ ലുക്കിനായി എല്‍ഇഡി ടൈല്‍ ലൈറ്റ്‌സും പിന്‍ഭാഗത്തുണ്ട്. ഒരു സ്വിച്ച് പോലും ഡാഷ്‌ബോര്‍ഡിലില്ല എല്ലാം രണ്ടു ഡിസ്‌പ്ലേ സ്‌ക്രീനുകളിലായി ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. 660 ലിറ്റര്‍ ബൂട്ട് സ്‌പേസുള്ള ലഗേജ് യൂണിറ്റുണ്ട്. 5 പേര്‍ക്ക് സുഗമമായി യാത്ര ചെയ്യാവുന്ന ഇതില്‍ മികവുറ്റ ഇന്റീരിയറുമാണുള്ളത്. 66.92 ലക്ഷം രൂപ മുതലാണ് ഇതിന്റെ വില.

Business

പേടിഎം വഴി ഇനി കൊവിഡ് വാക്‌സിന്‍ ബുക്ക് ചെയ്യാൻ സൗകര്യം

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഓണ്‍ലൈന്‍ ബാങ്കിങ് ആപ്പായ പേ ടിഎം വഴി ഇനി മുതല്‍ കൊവിഡ് വാക്‌സിന്‍ ബുക്ക് ചെയ്യാം. വാക്സിന്‍ ലഭ്യത പരിശോധിക്കനും വാക്‌സിന്‍ ബുക്ക് ചെയ്യാനും ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് കമ്പനി വ്യക്തമാക്കി.

കൊവാക്‌സിന്‍, കൊവിഷീല്‍ഡ് വാക്‌സിനുകള്‍ ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കുമെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു. സ്വകാര്യ ആപ്പുകള്‍ വഴി വാക്‌സിന്‍ ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ സൗകര്യം ഒരുക്കുമെന്ന് മുന്‍പ് കേന്ദ്രം അറിയിച്ചിരുന്നു. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ നമ്പര്‍ ഉപയോഗിച്ച് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം. കൂടാതെ പിന്‍കോഡ് അല്ലെഹ്കില്‍ ജില്ല അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വാക്‌സിന്‍ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ കണ്ടെത്താന്‍ സാധിക്കും. കോവിന്‍ ആപ്പ് വഴിയും ബുക്കിംഗ് തുടരും.
Sources:globalindiannews

Continue Reading

Business

6 കോടി ഡോസ് ജോൺസൺ ആൻ്റ് ജോൺസൺ കൊവിഡ് വാക്സിൻ നശിപ്പിക്കാൻ യുഎസ് കമ്പനി

Published

on

ബാള്‍ട്ടിമൂര്‍: നിര്‍മാണത്തിലെ പാകപ്പിഴ മൂലം ആറു കോടി ഡോസ് ജോൺസൺ ആൻ്റ് ജോൺസൺ കൊവിഡ് 19 വാക്സിൻ നശിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. യുഎസ് നഗരമായ ബാള്‍ട്ടിമൂറിൽ ഉത്പാദിപ്പിച്ച കൊവിഡ് 19 വാക്സിനാണ് നിര്‍മാണത്തിൽ പാളിച്ചയുണ്ടായെന്ന സംശയത്തെ തുടര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചതെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. എമര്‍ജൻ്റ് ബയോസൊല്യൂഷൻസ് ഫാക്ടറി എന്ന നിര്‍മാണശാലയിൽ ഉത്പാദിപ്പിച്ച വാക്സിനാണ് നശിപ്പിച്ചത്.

ഈ നിര്‍മാണകേന്ദ്രത്തിൽ ഉത്പാദിപ്പിച്ച വാക്സിനിൽ ഒരു ചേരുവ കൂടിപ്പോയതിൻ്റെ പേരിൽ ഏപ്രിലിലും ഒന്നരക്കോടി ഡോസ് വാക്സിൻ നശിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇതേത്തുടര്‍ന്ന് ഫാക്ടറിയിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തിവെക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഇതിനു രണ്ട് മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് സമാനമായ സംഭവം ആവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഒറ്റ ഡോസ് മാത്രം ഉപയോഗിക്കേണ്ട ജോൺസൺ ആൻ്റ് ജോൺസൺ വാക്സിൻ്റെ 10 കോടിയോളം ഡോസ് നിലവിൽ ഈ കേന്ദ്രത്തിൽ മാറ്റി വെച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇതിനു പുറമെ ഫൈസര്‍ വാക്സിനും ഇവിടെ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്.

നിലവിൽ ഈ സ്ഥാപനത്തിൽ നിന്ന് ഉത്പാദിപ്പിച്ച ഒരു കോടി ഡോസ് വാക്സിനു മാത്രമാണ് യുഎസിലെ ഫുഡ് ആൻ്റ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ വിതരണത്തിന് അനുമതി കൊടുത്തിട്ടുള്ളത്. ബാക്കി ബാച്ചുകളുടെ കാര്യം പിന്നീട് അറിയിക്കാമെന്നാണ് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ളത്. എന്നാൽ ഇവിടെ ഉത്പാദിപ്പിച്ച പല ബാച്ചുകള്‍ക്കും വേണ്ടത്ര ഗുണനിലവാരമില്ലെന്ന് എഫ്ഡിഎ അധികതര്‍ വ്യക്താക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ആറു കോടി ഡോസോളം വരുമെന്നാണ് ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. വൃത്തിയില്ലാത്ത അന്തരീക്ഷത്തിൽ വേണ്ടത്ര പരിശീലനമില്ലാത്ത ജീവനക്കാരാണ് വാക്സിൻ നിര്‍മാണത്തിൽ ഏര്‍പ്പെട്ടിരുന്നതെന്നും ഇൻസ്പെക്ടര്‍മാര്‍ വ്യക്തമാക്കി. പരിശോധനയ്ക്കു ശേഷം മാത്രമേ ഇവിടെ ഉത്പാദിപ്പിച്ച വാക്സിന് വിതരണാനുമതി നല്‍കുന്ന കാര്യം പരിഗണിക്കൂ എന്നു ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വ്യക്തമാക്കി. കൂടാതെ വാക്സനു അനുമതി നല്‍കിയാലും കമ്പനി ഗുണനിലവാര മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിച്ചിട്ടില്ലെന്ന മുന്നറിയിപ്പ് വാക്സിൻ കുപ്പികളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുമെന്നും ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news14 hours ago

ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ.. ആറുമാസത്തിനിടെ നൈജീരിയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3000ലധികം ക്രൈസ്തവർ.

നൈജീരിയ: ക്രൈസ്തവഹത്യക്ക്‌ കുപ്രസിദ്ധി നേടി നൈജീരിയ കഴിഞ്ഞ ആറ് മാസത്തിനിടയിൽ നൈജീരിയയിൽ മാത്രം കൊല്ലപ്പെട്ടത് 3462 ലധികം ക്രൈസ്തവരെന്ന് റിപ്പോർട്ട്.ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്ക് നേരിടേണ്ടി വരുന്ന മതപീഡനങ്ങളെ കുറിച്ച് പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന...

Media15 hours ago

ദേശീയ പാതയ്ക്കായി ആരാധനാലയങ്ങൾ പൊളിക്കേണ്ടി വന്നാൽ ദൈവം പൊറുത്തോളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി

ദേശീയ പാതാ വികസനത്തിനായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ആരാധനാലയങ്ങളെ ബാധിച്ചാൽ അത് ദൈവം പൊറുത്തു കൊള്ളുമെന്ന് ഹൈക്കോടതി. ദേശീയപാതക്കായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നത് ചോദ്യം ചെയ്ത് സമർപ്പിച്ച ഹർജികൾ തള്ളിക്കൊണ്ടാണ്...

Media15 hours ago

സൗദിയിൽ സൂപ്പർവൈസർ ജോലിയും സ്വദേശിവത്കരിക്കുന്നു

റിയാദ്: പ്രവാസികൾക്ക് തിരിച്ചടിയായി സൗദി അറേബ്യയിൽ കൂടുതൽ മേഖലകളിലേക്ക് തൊഴിൽ രംഗത്തെ സ്വദേശിവത്കരണം. സര്‍ക്കാര്‍, അര്‍ദ്ധ സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഓപ്പറേഷന്‍ ആന്റ് മെയിന്റനന്‍സ് ജോലികള്‍ ഏറ്റെടുക്കുന്ന കമ്പനികളിലെ...

us news15 hours ago

Police Clarify No Burning of Church in North Sumatra

Indonesia– The Indonesian police clarify that a recent brawl did not specifically target a local church, although the church was...

Media15 hours ago

30 Christians have been arrested in UP this month under the guise of anti-conversion laws

Mumbai – Police recently arrested nine Christians in Uttar Pradesh for allegedly violating the state’s controversial anti-conversion law, which criminalises...

Media15 hours ago

Heavy rains and floods; The death toll in Maharashtra has risen to 112

MUMBAI – At least 112 people have died in the western Indian state of Maharashtra, authorities said on Friday, after...

Trending