Connect with us

breaking news

ഇന്ത്യൻ സിനിമയിൽ നിന്നും പാകിസ്താന്‍ സിനിമാപ്രവര്‍ത്തകർക്ക്​ വിലക്ക്​

Published

on

 

പുൽവാമ ഭീകരാക്രമണത്തി​​െൻറ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ പാകിസ്താന്‍ സിനിമാപ്രവര്‍ത്തകർക്ക്​ ഇന്ത്യന്‍ സിനിമയില്‍ വിലക്ക്​. ഓള്‍ ഇന്ത്യ സിനി വര്‍ക്കേഴ്‌സ് അസോസിയേഷനാണ് പാക്​ സിനിമ പ്രവർത്തകരെ ഇന്ത്യൻ ഫിലിം ഇൻഡസ്​ട്രിയുടെ ഭാഗമാക്കില്ലെന്ന്​ വാര്‍ത്താകുറിപ്പിലൂടെ അറിയിച്ചത്​. പാകിസ്​താനിൽ നിന്നുള്ള നടീനടൻമാരോ കലാകാരൻമാരോ മറ്റ്​ പ്രവർത്തക​രോ ഇനി മുതൽ ഇന്ത്യൻ സിനിമയുടെ ഭാഗമാകില്ലെന്ന്​ അസോസിയേഷൻ നേരത്തെ നിലപാടെടുത്തിരുന്നു. ഇക്കാര്യം തിങ്കാളാഴ്​ച എ.ഐ.സി.ഡബ്ല്യു.എ ജനറൽ സെക്രട്ടറി റോനക്​ സുരേഷ് ജെയിൻ ഒപ്പുവെച്ച പത്രകുറിപ്പിലൂടെ ഒൗദ്യോഗികമായി അറിയിച്ചു

ഉറി ഭീകരാക്രമണത്തി​​െൻറ പശ്ചാത്തലത്തിലും പാക് താരങ്ങള്‍ക്ക്‌ ഇന്ത്യൻ സിനിമയിൽ നിന്ന്​ അനൗദ്യോഗിക വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പുൽവാമ ആക്രമണത്തി​​െൻറ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ടീ സീരിസ്​ യുട്യൂബിൽ നിന്ന്​ പാക്​ ഗായകരുടെ പാട്ടുകൾ നീക്കം ചെയ്​തിരുന്നു.​ റാഹേത്ത്​ ഫത്തേഹ്​ അലി ഖാൻ, ആത്തിഫ്​ അസ്​ലം തുടങ്ങിയവരുടെ പാട്ടുകളാണ്​ യുട്യൂബിൽ നിന്ന്​ നീക്കം ചെയ്​തത്​

breaking news

ലോകത്തിലെ അപൂർവമായ സ്വർണ കടുവകൾ സഊദിയിൽ

Published

on

 

ജിദ്ദ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും അപൂർവമായ 3 ഇനം സ്വർണ കടുവകൾ സഊദിയിലെത്തി. ജിദ്ദ സീസണിന്റെ ഭാഗമായി നടക്കുന്ന
ജിദ്ദ ജംഗിളിലാണ് ഏവരെയും ആകർഷിക്കുന്ന അപൂർവ്വ സ്വർണ്ണ കടുവകൾ എത്തിയത്.

ജനിതകമാറ്റം സംഭവിക്കുന്ന അപൂർവയിനം കടുവകളിൽ ഒന്നായാണ് ഇവയെ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. ലോകത്ത് ഇത്തരത്തിൽ 30 കടുവകൾ മാത്രമേയുള്ളൂ. അതിൽ നിന്നാണ് 3 എണ്ണം ഇപ്പോൾ ജിദ്ദ ജംഗിളിൽ എത്തിയത്.

കൂടാതെ, അപൂർവ്വങ്ങളിൽ അപൂർവമായ വെള്ളക്കടുവയും ജിദ്ദ ജംഗിളിലെ കൌതുകമാണ്. ഓരോ 10,000 കടുവ പ്രസവിക്കുമ്പോഴും മാത്രമാണ് ഒരു വെളുത്ത കടുവയുടെ ജനനമെന്നാണ് ഇത് അപൂർവയിനം കടുവകളിൽ പെടാൻ കാരണം.

ജിദ്ദ ജംഗിൾ സന്ദർശകർക്ക് നിരവധി പ്രവർത്തനങ്ങളും അനുഭവങ്ങളും വിനോദ ഗെയിമുകളും ഒരുക്കികിയിട്ടുണ്ട്. ആനകളുടെ പ്രദേശം, പബ്ലിക് പാർക്ക്, ഫാം ഏരിയ, ഓപ്പൺ ഗാർഡൻ, ലൈറ്റഡ് ഗാർഡൻ എന്നിങ്ങനെ വൈവിധ്യമാർന്ന മേഖലകളും ഇവിടെ കാണാം.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

breaking news

ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തില്‍ സുനാമി ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: കിഴക്കന്‍ തിമോര്‍ തീരത്തുണ്ടായ ഭൂചലനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തില്‍ സുനാമി ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ ഇന്ത്യന്‍ സമയം എട്ട് മണിയോടെ 6.1 തീവ്രതരേഖപ്പെടുത്തിയ ഭൂചലനമായിരുന്നു അനുഭവപ്പെട്ടതെന്ന് യു എസ് ജിയോളജിക്കല്‍ സര്‍വേ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.ഭൂകമ്പത്തില്‍ ഇതുവരെ നാശനഷ്ടങ്ങളൊന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല.

കിഴക്കന്‍ തിമോറിനും ഇന്തോനേഷ്യയ്ക്കും ഇടയില്‍ തിമോര്‍ ദ്വീപിന്റെ കിഴക്കന്‍ അറ്റത്ത് നിന്ന് 51.4 കിലോമീറ്റര്‍ ആഴത്തില്‍ സമുദ്രത്തിലാണ് ഭൂചലനം ഉണ്ടായതെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇന്ത്യന്‍ ഓഷ്യന്‍ സുനാമി വാണിംഗ് ആന്റ് മിറ്റിഗേഷന്‍ സിസ്റ്റം മേഖലയില്‍ സുനാമി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

കിഴക്കന്‍ തിമോറിന്റെ തലസ്ഥാനമായ ദിലിയില്‍ ചെറിയ തോതില്‍ ഭൂചലനം അനുഭവപ്പെട്ടതായി എ എഫ് പി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. കിഴക്കന്‍ തിമോറും ഇന്തോനേഷ്യയും തെക്ക് കിഴക്കന്‍ ഏഷ്യയിലൂടെയും പസഫിക് തടത്തിലൂടെയും വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന തീവ്രമായ ഭൂകമ്പ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന്റെ മേഖലയില്‍ പെടുന്നതാണ്.13 ലക്ഷം ജനസംഖ്യയുള്ള ദ്വീപ് രാഷ്ട്രമാണ് കിഴക്കന്‍ തിമോര്‍.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

breaking news

Catholic leaders condemn Israeli violence at funeral of Palestinian-American journalist

Published

on

JERUSALEM — The top Catholic clergyman in the Holy Land on Monday condemned the police beating of mourners carrying the casket of Al Jazeera journalist Shireen Abu Akleh, accusing the authorities of violating human rights and disrespecting the Catholic Church.

Latin Patriarch Pierbattista Pizzaballa told reporters at St. Joseph Hospital in Jerusalem that Friday’s incident, broadcast around the world, was a “disproportionate use of force” to the Palestinian flag-waving crowd of thousands proceeding from the hospital to a nearby Catholic church in Jerusalem’s Old City. The attack drew worldwide condemnation and added to the shock and outrage of Abu Akleh’s killing as she covered a shootout in the occupied West Bank.

The police attack, Pizzaballa told reporters, “is a severe violation of international norms and regulations, including the fundamental human right of freedom of religion, which must be observed also in a public space.” He spoke as the leaders and clergy of other Christian churches sat nearby.

On May 16, the Justice and Peace Commission of the Latin Patriarchate released a statement—entitled “Bloodshed Follows Bloodshed,” taken from a line in the book of Hosea—decrying the attacks.

“We mourn all the victims of this unending bloodshed, Jewish Israelis, Palestinian Arabs and others who have died,” the statement read. “We continue to cry out that violence is wrong and will not bring a solution but only more violence.”

“It needs to be repeated with unequivocal clarity: the root cause and primary context of the violence is the occupation of Palestine, an occupation that has gone on for fifty-five years,” it went on to say.

Israel and the Palestinians are locked in a war of narratives over Abu Akleh’s killing. The reporter, a Palestinian-American, a Catholic and a 25-year veteran of the satellite channel, was shot Wednesday while covering an Israeli military raid in the Jenin refugee camp. She was wearing a blue vest clearly marked “Press.” Abu Akleh was a household name across the Arab world, known for documenting the hardship of Palestinian life under Israeli rule.

Palestinian officials and witnesses, including journalists who were with her, say she was killed by army fire. The military, after initially saying Palestinian gunmen might have been responsible, later backtracked and now says it’s not clear who fired the deadly bullet.

The funeral violence caused another international uproar, with the United States and the United Nations among Israel’s critics.

Israeli police have claimed that they agreed with funeral arrangements ahead of time with Abu Akleh’s family, and that a crowd of mourners violated that agreement by marching with the coffin, instead of driving with it, and shouting nationalistic slogans.

But Abu Akleh’s brother, Anton, disputed those claims. He said Monday that the family had given the funeral arrangements to Israeli police, and said the police did not want slogans or Palestinian flags. But he said “this is something we cannot control.”

Anton, who was one of the pallbearers, said police also wanted to know the funeral route, and there was no other agreement. “We wanted to put the coffin in the car,” he said. “We were going to the car when they attacked us.”

Israeli police launched an investigation into the conduct of the officers who attacked the mourners, causing the pallbearers to nearly drop the casket.

Meanwhile, Israel and the Palestinians have continued to argue over the investigation into the shooting.

Israel has sought the bullet, saying it must be analyzed by ballistics experts to reach firm conclusions. Palestinian officials have refused, saying they don’t trust Israel. Human rights groups say Israel has a poor record of investigating wrongdoing by its security forces.

After earlier saying they would accept an outside partner, the Palestinians said late Sunday that they would handle the investigation alone and deliver results very soon.

“We also refused to have an international investigation because we trust our capabilities as a security institution,” Prime Minister Mohammed Shtayyeh announced. “We will not hand over any of the evidence to anyone because we know that these people are able to falsify the facts.”

Amid the wrangling, several research and human rights groups have launched their own investigations.

Bellingcat, a Dutch-based international consortium of researchers, published an analysis of video and audio evidence gathered on social media. The material came from both Palestinian and Israeli military sources, and the analysis looked at such factors as time stamps, the locations of the videos, shadows and a forensic audio analysis of gunshots.

The group found that while gunmen and Israeli soldiers were both in the area, the evidence supported witness accounts that Israeli fire killed Abu Akleh.

“Based on what we were able to review, the IDF Israeli soldiers were in the closest position and had the clearest line of sight to Abu Akleh,” said Giancarlo Fiorella, the lead researcher of the analysis.

Fiorella acknowledged that the analysis cannot be 100 percent certain without such evidence as the bullet, weapons used by the army and GPS locations of Israeli forces. But he said the emergence of additional evidence typically bolsters preliminary conclusions and almost never overturns them.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

National21 hours ago

അനിൽ കൊടിത്തോട്ടത്തിനെതിരെ മതമൗലിക ശക്തികളുടെ ആക്രമണശ്രമം

അടൂർ: ക്രൈസ്തവപ്രഭാഷകനും പ്രമുഖ സംവാദകനുമായ അനിൽ കൊടിത്തോട്ടത്തെ ആക്രമിക്കാൻ നടത്തിയ ഗൂഢശ്രമങ്ങൾ തന്റെ ചില സ്നേഹിതന്മാരുടെ സമയോചിതമായ ഇടപെടൽ മൂലം വിഫലമായി. മെയ് 25 ബുധനാഴ്ച മാവേലിക്കര...

National21 hours ago

വാഹനാപകടം : ആറന്മുളയിൽ ബൈക്ക് കാറുമായി കൂട്ടിയിടിച്ച് രണ്ടു സുവിശേഷകര്‍ മരിച്ചു

പത്തനംതിട്ട: ആറന്മുള പൊന്നുംതോട്ടത്തിന് സമീപം സ്‌കൂട്ടറും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചുണ്ടായ അപകടത്തില്‍(Accident) രണ്ട് സുവിശേഷകര്‍ മരിച്ചു(Death). പുനലൂര്‍ ഇടമണ്‍ ഉരുക്കുന്ന് മേരി വിലാസം ബെനന്‍സ് ഡേവിഡ്(43), ഇടുക്കി കട്ടപ്പന...

breaking news23 hours ago

ലോകത്തിലെ അപൂർവമായ സ്വർണ കടുവകൾ സഊദിയിൽ

  ജിദ്ദ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും അപൂർവമായ 3 ഇനം സ്വർണ കടുവകൾ സഊദിയിലെത്തി. ജിദ്ദ സീസണിന്റെ ഭാഗമായി നടക്കുന്ന ജിദ്ദ ജംഗിളിലാണ് ഏവരെയും ആകർഷിക്കുന്ന അപൂർവ്വ സ്വർണ്ണ...

world news23 hours ago

ദൈവം നമ്മോടു കൂടെയുണ്ട് : ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പാ

ഒരിക്കലും ദൈവം നമ്മെ തനിച്ചാക്കില്ലെന്നും അവിടുന്ന് നമ്മുടെ കൂടെയുണ്ടെന്നും ഉദ്ബോധിപ്പിച്ച് ഫ്രാൻസിസ് പാപ്പാ. മെയ് 26 ന് വത്തിക്കാനിൽ പൊതുസദസ്സിലെത്തിയ വിശ്വാസികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു പാപ്പാ.“സ്വർഗ്ഗാരോഹണം...

breaking news23 hours ago

ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തില്‍ സുനാമി ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്

ന്യൂഡല്‍ഹി: കിഴക്കന്‍ തിമോര്‍ തീരത്തുണ്ടായ ഭൂചലനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്രത്തില്‍ സുനാമി ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ ഇന്ത്യന്‍ സമയം എട്ട് മണിയോടെ 6.1 തീവ്രതരേഖപ്പെടുത്തിയ...

world news23 hours ago

സൗദിയില്‍ സെന്‍സസില്‍ സ്വയം പേര് ഉള്‍പ്പെടുത്താനുള്ള സമയം നീട്ടി

റിയാദ്: സൗദിയില്‍ സെന്‍സസില്‍ സ്വയം പേര് ഉള്‍പ്പെടുത്താനുള്ള സമയം ആറു ദിവസം കൂടി നീട്ടി നല്‍കി. ജനറല്‍ അതോറിറ്റി ഓഫ് സ്റ്റാറ്റിറ്റിക്സാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴി...

Crime23 hours ago

The priests were abducted from Sokoto, where Deborah was brutally murdered

Ace rights advocacy group, the Human Rights Writers Association of Nigeria, HURIWA, has given the nation’s security agencies two days...

world news24 hours ago

ആശങ്ക ഒഴിയാതെ ന്യൂനപക്ഷം: പാക്കിസ്ഥാനില്‍ വീണ്ടും ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടിയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി

ഫൈസലാബാദ്: ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടികളെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലിനും നിര്‍ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനത്തിനും വിവാഹത്തിനിരയാകുന്നതിന്റെ പേരില്‍ കുപ്രസിദ്ധിയാര്‍ജ്ജിച്ച പാക്കിസ്ഥാനില്‍ വീണ്ടും സമാന സംഭവം. പഞ്ചാബ് പ്രവിശ്യയില്‍ ഫൈസലാബാദിന് സമീപമുള്ള മദീന പട്ടണത്തിലേക്ക് തന്റെ...

world news2 days ago

Arrested for Selling Audio Bibles in China

On July 22, 2019, in China’s Guangdong province, seven employees at Shenzhen Cedar Electronics, a company that sells audio Bibles,...

Sports2 days ago

വേള്‍ഡ് തായ്ക്വോണ്ടോ പൂംസേ ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പില്‍ കന്യാസ്ത്രീക്ക് റെക്കോർഡ് നേട്ടം

ദക്ഷിണ കൊറിയയില്‍വെച്ച് നടന്ന ലോക തായ്ക്വോണ്ടോ ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പില്‍ അറുപത്തിയേഴുകാരിയായ കത്തോലിക്ക കന്യാസ്ത്രീക്ക് റെക്കോർഡ് നേട്ടം. ഫ്രാന്‍സിസ്കന്‍ മിഷണറീസ് ഓഫ് ദി ഡിവൈന്‍ മദര്‍ഹുഡ് (എഫ്.എം.ഡി.എം) സന്യാസ സഭാംഗമായ...

Business2 days ago

രാജ്യത്ത് വാഹന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പ്രീമിയം വര്‍ധിപ്പിച്ചു

രാജ്യത്ത് വാഹന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പ്രീമിയം വര്‍ധിപ്പിച്ച് വിജ്ഞാപനം ഇറക്കി. ജൂണ്‍ ഒന്നു മുതല്‍ പുതിയ നിരക്ക് പ്രബല്യത്തില്‍ വരും. കാറുകള്‍ക്ക് 1000 സിസി 2094 രൂപയും, 1000...

Business2 days ago

ലോകം സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തിലേക്ക്; മുന്നറിയിപ്പുമായി ലോകബാങ്ക്

ലോകം സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തിലേക്കെന്ന് ലോകബാങ്കിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്. ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കള്‍ക്കും ഇന്ധനത്തിനും വളത്തിനും വില കുതിച്ചുകയറുന്നത് ആഗോള മാന്ദ്യത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് ലോകബാങ്ക് മേധാവി ഡേവിഡ് മാല്‍പാസ് വിലയിരുത്തി. (world bank...

Trending