Connect with us

National

ഭൂട്ടാന്‍ സി ജി ശാലേം ഫെയ്ത്ത് മിനിസ്ട്രി വാര്‍ഷിക കണ്‍വന്‍ഷന്‍

Published

on

ജയ്‌ഗോണ്‍: ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ശാലേം ഫെയ്ത്ത് മിനിസ്ട്രി ഭൂട്ടാന്‍ റീജിയന്‍ 8 മത് വാര്‍ഷിക കണ്‍വന്‍ഷന്‍ ഒക്‌ടോബര്‍ 18 മുതല്‍ 20 വരെ ജയ്‌ഗോണ്‍ ആനന്ദഹോട്ടല്‍ ഓഡിറ്റോറിയത്തില്‍ നടക്കും. ചര്‍ച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് വേള്‍ഡ് മിഷന്‍ ഫീല്‍ഡ് ഡയറക്ടര്‍ ബിഷപ്പ് റവ. ആന്‍ഡ്രൂ ബിന്‍ഡ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. ഭൂട്ടാന്‍ റെപ്രസന്റേറ്റീവ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റര്‍ പാസ്റ്റര്‍ എ.എം. വര്‍ഗീസ് അദ്ധ്യക്ഷത വഹിക്കും. പാസ്റ്റര്‍മാരായ ജോണ്‍ തോമസ് ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍, സാംകുട്ടി വര്‍ഗീസ് ടെന്നസി എന്നിവര്‍ പ്രസംഗിക്കും. സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റര്‍ ഉമ്മന്‍ എബനേസര്‍, പാസ്റ്റര്‍ ശാമുവല്‍ സറാക്കി, പാസ്റ്റര്‍ സുജിത്ത്, സുവി. സാഗര്‍ കാര്‍ക്കോളി യൂത്ത് ഡയറക്ടര്‍ എന്നിവര്‍ നേതൃത്വം നല്‍കും.
ബൈബിള്‍ ക്ലാസ്, യുപിജി സമ്മേളനം, യൂത്ത് സമ്മേളനം, ടെയ്‌ലറിംഗ് സ്‌കൂള്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് വിതരണം, സ്‌നാനം, പൊതുയോഗം എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും.
ശാലേം ഫെയ്ത്ത് മിനിസ്ട്രിയുടെ ചുമതലയില്‍ ഭൂട്ടാനില്‍ പുഞ്ചിലിംഗ്, ഗദു, ശീമക്കുട്ടി, ഷിംലോക്ക്, സാംജി, പുനക്കാ, തിംബു, മാഞ്ചര്‍, വാങ്ങടി, റാംഫോക്ക്റ്റാക്ക്, ബാബസാ,റാമിറ്റംഗ് മുതലായ സ്ഥലങ്ങളിലും ഇന്ത്യന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ ജയ്‌ഗോണ്‍, ദുര്‍മാറി, സിലിഗുഡി,ഡാല്‍സിംഗ്പാറ, ജല്‍പാഗുരി മുതലായ സ്ഥലങ്ങളിലും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടക്കുന്നു. ടെയ്‌ലറിംഗ് സെന്ററില്‍ ഏഴുമാസത്തെ ട്രെയിനിംഗ് നല്‍കി ഓരോ ബാച്ചിലും 10 സഹോദരിമാരെ പരിശീലിപ്പിച്ച് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും തയ്യല്‍മെഷീനും കൊടുക്കുന്നു. കൂടാതെ 40 ഓളം കുട്ടികളെ ഡേ-കെയറില്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നു.

National

മാതൃകാ പാസ്റ്റർ അവാർഡുമായി കുറവിലങ്ങാട് സെന്റർ

Published

on

നന്നായി ശുശ്രൂഷിച്ച പാസ്റ്റർക്കും ലോക്കൽ സഭകളിൽ മികച്ച പ്രവർത്തനം നടത്തിയ സെക്രട്ടറിക്കും ട്രഷറർക്കും ഐപിസി കുറവിലങ്ങാട് സെന്റർ ഏർപ്പെടുത്തിയ പാ രിതോഷികങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്തു. മികച്ച പാസ്റ്ററായി ഇറുമ്പയം സഭാ ശുശ്രൂഷകൻ ഹാൻസൺ TP യും മികച്ച സെക്രട്ടറിയായി തോട്ടുവാ സഭയിലെ റെജിമോൻ എംകെ യും മികച്ച ട്രഷററായി അതിരമ്പുഴ സഭയിലെ ബിനോയി തോമസും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. സെന്റർ ജനറൽ ബോഡി യോഗത്തിൽ മൂവർക്കുമുള്ള പാരിതോഷികങ്ങൾ സ്റ്റേറ്റ് കൗൺസിൽ അംഗങ്ങളായ പാസ്റ്റർ KK ജെയിംസ്, ബ്രദർ ഗ്ലാഡ്സൻ ജേക്കബ്, ബ്രദർ ബെന്നി പുള്ളോ ലിക്കൽ എന്നിവർ വിതരണം ചെയ്തു. 10 ചോദ്യങ്ങൾ അടങ്ങിയ ഫാറം എല്ലാവർക്കും നൽകിയിരുന്നു. എത്ര പേര് ഈ വർഷം സ്‌നാനപ്പെട്ടു,എത്ര പരസ്യ യോഗങ്ങൾ നടത്തി തുടങ്ങിയ ചോദ്യങ്ങളായിരുന്നു പാസ്റ്റർമാർക്കുണ്ടായിരുന്നത്.നടത്തിയ നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ,താലന്തു പരിശോധനകളിൽ സഭയ്ക്കു ലഭിച്ച പോയിന്ററുകൾ എന്നിവ സെക്രട്ടറിമാർക്കുള്ള ചോദ്യങ്ങളായപ്പോൾ സെന്ററിൽ സഭ നൽകിയ ദശാശം, സഭയിൽ എത്ര തവണ കണക്ക് വായിച്ചു, ശുശ്രൂഷകന് എത്ര രൂപ സഭ നൽകി തുടങ്ങിയവ ട്രഷറർക്കുള്ള ചോദ്യങ്ങളായി.മാതൃകാ പാസ്റ്റർക്ക് ഒരു വാഷിംഗ്‌ മെഷീനും സെക്രട്ടറിയ്ക്കും ട്രഷറർക്കും ഓരോ ഗ്യാസ് സ്റ്റവ്വുമായിരുന്നു ഉപഹാരം.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

സുപ്രിംകോടതി ഭരണഘടനാ ബെഞ്ച് നടപടികള്‍ തത്സമയം കാണാം; ഓണ്‍ലൈന്‍ സംവിധാനം വരുന്നു

Published

on

സുപ്രിംകോടതി ഭരണഘടനാ ബെഞ്ച് നടപടികള്‍ തത്സമയം ഓണ്‍ലൈനില്‍ ലഭ്യമാകാനൊരുങ്ങുന്നു. ഈ മാസം 27 മുതല്‍ ലൈവ്‌സ്ട്രീം സംവിധാനമുണ്ടാകും. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് യു യു ലളിത് വിളിച്ചുചേര്‍ത്ത ജഡ്ജിമാരുടെ സമ്പൂര്‍ണ യോഗത്തിലാണ് ഏകകണ്ഠ തീരുമാനം.

യൂട്യൂബ് ചാനല്‍ വഴിയാകും ആദ്യം കോടതി നടപടികള്‍ തത്സമയം കാണിക്കുക. ഇതിനു ശേഷം വൈകാതെ തന്നെ സ്വന്തമായി പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വികസിപ്പിക്കും. ഇതുവഴിയാകും ശേഷം സംപ്രേക്ഷണം.

നിലവില്‍ സാമ്പത്തികമായി പിന്നാക്കം നില്‍ക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള സംവരണമുള്‍പ്പെടെയുള്ള സുപ്രധാന കേസുകളാണ് സുപ്രിംകോടതിയുടെ പരിഗണനയിലുള്ളത്. ബോറ സമുദായത്തിന്റെ അവകാശം, ഭോപ്പാല്‍ വാതക ദുരന്തത്തിലെ നഷ്ടപരിഹാരം, അഖിലേന്ത്യാ ബാര്‍ പരീക്ഷാ കേസ്, തുടങ്ങിയവയാണ് നിലവില്‍ പരിഗണിക്കുന്ന കേസുകളില്‍ ചിലത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

National

India Calls on Pakistan to Stop Persecuting Religious Minorities

Published

on

India – Last week during a session of the United Nations, India called on Pakistan to stop its discriminatory practices against religious minorities.

While India’s calls for ending the persecution are welcomed, perhaps it is a good time to quote a verse from Matthew Chapter 7. “Why do you see the speck that is in your brother’s eye, but do not notice the log that is in your own eye? Or how can you say to your brother, ‘Let me take the speck out of your eye,’ when there is the log in your own eye? You hypocrite, first take the log out of your own eye, and then you will see clearly to take the speck out of your brother’s eye…”

India is on the same track as Pakistan in terms of persecuting religious minorities. Since Prime Minister Modi took power in 2014, cases of persecution against Christians and other religious minorities have increased dramatically. Pakistan certainly is not the poster child of religious harmony. Still, regardless of what India might say publicly, the situation for religious minorities in India is growing worse.

Several states across India have passed anti-conversion laws which restrict the ability of people to change their religion from Hinduism to Christianity or another faith. The laws embolden vigilantism for radical Hindu nationalists who commit violence against religious minorities. Local law enforcement in these states will support the attackers and even arrest the victims.

“India’s religious freedom is in complete decline,” said Matias Perttula, Director of Advocacy at International Christian Concern, “No matter what Modi and his administration may claim publicly, persecution is on the rise in India and people are suffering greatly. The international community must publicly condemn the persecution and implement international pressure against India for these egregious human rights violations.”
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Movie12 hours ago

‘Fast and Furious’ actor Lucas Black says role in new Christian film was an answer to prayer

Hollywood actor Lucas Black, who’s best known for his roles in “The Fast and The Furious” franchise and “NCIS: New...

world news12 hours ago

കാമറൂണിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ക്രൈസ്തവരെ മോചിപ്പിക്കണമെന്ന് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ച് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

റോം: തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ കാമറൂണിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ വൈദികര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള കത്തോലിക്ക വിശ്വാസികളെ മോചിപ്പിക്കണമെന്ന് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ച് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. അഞ്ച് വൈദികരും ഒരു കത്തോലിക്ക സന്യാസിനിയും ഉൾപ്പെടെ മാംഫെ രൂപതയിൽ...

world news12 hours ago

കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത സുവിശേഷ പ്രഘോഷകരെ മോചിപ്പിക്കാൻ ചൈനയോട് ആവശ്യപ്പെട്ട് സന്നദ്ധ സംഘടന

ചൈന): ക്രൈസ്തവ കൂട്ടായ്മ സംഘടിപ്പിച്ചതിന്റെ പേരിൽ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത സുവിശേഷപ്രഘോഷകരെ മോചിപ്പിക്കാൻ ക്രിസ്ത്യൻ സോളിഡാരിറ്റി വേൾഡ് വൈഡ് എന്ന സന്നദ്ധ സംഘടന ചൈനീസ് അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മ്യാൻമറിന് സമീപമുള്ള...

Travel12 hours ago

അതിവേഗം കൊച്ചിയിലെത്താം; ജനശതാബ്ദി മോഡല്‍ എ.സി ബസ് സര്‍വ്വീസുമായി കെഎസ്ആര്‍ടിസി

കൊച്ചി: കൊച്ചിയിലേക്ക് പുതിയ അതിവേഗ സര്‍വ്വീസുമായി കെഎസ്ആര്‍ടിസി. ദിർഘ ദൂര യാത്രക്കാർക്ക് വളരെ വേഗത്തിൽ തിരുവനന്തപുരത്ത് നിന്ന് എറണാകുളത്ത് എത്തുന്നതിനും തിരികെ വരുന്നതിനും, സർക്കാർ ഓഫീസുകളും മറ്റു...

politics2 days ago

മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ആര്യാടൻ മുഹമ്മദ് അന്തരിച്ചു

കോഴിക്കോട് : മുൻമന്ത്രിയും മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവുമായ ആര്യാടൻ മുഹമ്മദ് (87) അന്തരിച്ചു. കോഴിക്കോട്ടെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ ഞായറാഴ്ച രാവിലെ 7.40നാണ് അന്ത്യം. ഒരാഴ്ചയായി ചികിത്സയിലായിരുന്നു. ആര്യാടൻ...

world news2 days ago

ദുബൈയില്‍ താമസിക്കുന്നവര്‍ ഒപ്പം കഴിയുന്നവരുടെ വിവരങ്ങള്‍ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കകം രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണം

ദുബൈ: ദുബൈയില്‍ താമസിക്കുന്നവര്‍ തങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം കഴിയുന്നവരുടെ വിവരങ്ങള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണം. കെട്ടിട ഉടമകള്‍, പ്രോപ്പര്‍ട്ടി മാനേജ്‍മെന്റ് കമ്പനികള്‍, വാടകക്കാര്‍ എന്നിവര്‍ക്കെല്ലാം ഇത് നിര്‍ബന്ധമാണെന്ന് ദുബൈ ലാന്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്...

Travel2 days ago

ജപ്പാൻ നിർമ്മിത ബുള്ളറ്റ് ട്രെയിനിനെ മറികടന്ന് വന്ദേ ഭാരത് എക്സ്പ്രസ്

പൂർണ്ണമായും തദ്ദേശീയമായി നിർമ്മിച്ച ഇന്ത്യൻ ട്രെയിനായ വന്ദേഭാരത് എക്സ്പ്രസ് വേഗതയുടെ കാര്യത്തിൽ ഒരു സുപ്രധാന നാഴികക്കല്ല് സ്വന്തമാകിയിരിക്കുകയാണ്. അർദ്ധ-അതിവേഗ ട്രെയിൻ വന്ദേഭാരത് എക്സ്പ്രസ് വെറും 52 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ...

world news2 days ago

കുവൈത്തിൽ പ്രവാസികൾക്ക്‌ പുതിയ തൊഴിൽ വിസ അനുവദിക്കുന്നതിന് ടെസ്റ്റ്‌

കുവൈത്തിൽ പ്രവാസികൾക്ക്‌ പുതിയ തൊഴിൽ വിസ അനുവദിക്കുന്നതിനും താമസരേഖ പുതുക്കുന്നതിനും, ടെസ്റ്റ്‌ ഏർപ്പെടുത്താൻ തീരുമാനിച്ചു. കുവൈത്ത്‌ എഞ്ചിനീയേർസ് സൊസൈറ്റിയുടെ സഹകരണത്തോടെയായിരിക്കും ടെസ്റ്റ്‌. ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ എഞ്ചിനീയർ തസ്തികയിലുള്ളവരിലായിരിക്കും...

world news2 days ago

നൈജീരിയയിൽ എൺപതിലധികം ക്രൈസ്തവരെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി

അബൂജ: വടക്ക് – മധ്യ ഭാഗത്തും വടക്ക് പടിഞ്ഞാറൻ നൈജീരിയയിലുമായി രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ക്രൈസ്തവ ദേവാലയങ്ങളില്‍ നടത്തിയ ആക്രമണത്തില്‍ സായുധരായ അക്രമികള്‍ എണ്‍പതിലധികം ക്രൈസ്തവരെ ബന്ധികളാക്കി തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായി...

breaking news2 days ago

ബ്രിട്ടീഷ് രാജ്ഞിയുടെ ചെങ്കോലിനെ അലങ്കരിച്ച ഏറ്റവും വലിയ വജ്രം ‘കുള്ളിനൻ I’ മടക്കി നൽകണമെന്ന് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക

ബ്രിട്ടീഷ് രാജകുടുംബത്തിന്റെ ചെങ്കോലിനെ അലങ്കരിച്ച ലോകത്തെ അറിയപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ക്ലിയർ കട്ട് വജ്രമായ ‘ഗ്രേറ്റ് സ്റ്റാർ ഓഫ് ആഫ്രിക്ക’ മടക്കി നൽകണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക. കുള്ളിനൻ I...

Media2 days ago

ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് സണ്ടേസ്കൂളിന്റെ നവീകരിച്ച Website, Switch on ചെയ്തു.

മുളക്കുഴ: ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് കേരളാ സ്റ്റേറ്റ് സണ്ടേസ്കൂൾ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ നവീകരിച്ച വെബ് സൈറ്റിന്റെ സ്വിച്ച് ഓൺ കർമ്മം, സ്റ്റേറ്റ് ഓവർസിയർ പാസ്റ്റർ സി.സി. തോമസ് നിർവ്വഹിച്ചു....

Crime3 days ago

തീവ്രവാദി ആക്രമണം: മൂന്നാഴ്ചക്കിടെ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 25 ക്രൈസ്തവർ

നൈജീരിയയിൽ മൂന്നാഴ്ചക്കിടെ തീവ്രവാദി ആക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 25 ഓളം ക്രൈസ്തവർ.ഏറ്റവും ഒടുവിലായി സെപ്റ്റംബർ 18 -ന് ബെന്യൂ സ്റ്റേറ്റിൽ ഫുലാനി തീവ്രവാദികളും മറ്റ് ഭീകരരും ചേർന്ന് നടത്തിയ...

Trending