Connect with us
Slider

Mobile

വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് : വോയിസ് കോളുകള്‍ക്കുള്ള നിയന്ത്രണം യു.എ.ഇ നീക്കുന്നു

Published

on

 

ദുബായ്: വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റന്റ് മെസേജ് ആപ്പിലൂടെ ചെയ്യാവുന്ന വോയ്‌സ് കോളുകള്‍ക്കുള്ള നിയന്ത്രണം നീക്കാന്‍ ആലോചിക്കുന്നതായി യു.എ.ഇ ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി. വോയിസ് കോളുകള്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിലൂടെ ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് സന്തോഷംപകരുന്നതാണ് ഈ വാര്‍ത്ത. മറ്റുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിലൂടെ വോയ്‌സ്‌കോള്‍ ചെയ്യാനുള്ള സംവിധാനം ലഭ്യമാകുമ്പോഴാണ് യു.എ.ഇയില്‍ ഇതിന് നിയന്ത്രണം വന്നത്.

വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് കൂടാതെ സ്‌കൈപ്പ്, ടാന്‍ഗോ, ഫെയ്‌സ്‌ടൈം, വൈബര്‍ എന്നീ ആപ്പുകളിലൂടെയും വോയിസ് കോളുകള്‍ ചെയ്യാനുള്ള സംവിധാനം അതോറിറ്റി നിയന്ത്രണവിധേയമാക്കിയിരുന്നു. ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പോലെ ലോകമാകമാനം പ്രചാരമുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകളുമായുള്ള സഹകരണം മെച്ചപ്പെടുത്തി വരുന്നതായി യു.എ.ഇയിലെ ദേശീയ ഇലക്‌ട്രോണിക് സുരക്ഷാ അതോറിറ്റി എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ മുഹമ്മദ് അലി കുവൈത്തി ഒരു ദേശീയ മാദ്ധ്യമത്തിനു നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കുകയുണ്ടായി. വാട്ട്‌സ്ആപ്പുമായുള്ള സഹകരണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനാണ് തീരുമാനം. വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് കോളുകള്‍ക്കുള്ള നിയന്ത്രണം വളരെപ്പെട്ടെന്നു തന്നെ നീക്കും. അതേസമയം ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് യു.എ.ഇ ഇതു സംബന്ധിച്ച് പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. വോയ്‌സ് കോളുകള്‍ അനുവദിക്കപ്പെടുന്ന ഇന്‍സ്റ്റന്റ് മെസേജിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍സിന്റെ സേവനദാതാക്കളുമായി അടുത്ത ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുകയും ഇത്തരം സംവിധാനങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ മനസ്സിലാക്കുകയുമാണ് തങ്ങളുടെ ഉദ്ദേശ്യമെന്ന് സ്മാര്‍ട്ട് ദുബായ് ഓഫീസ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഡോ. ഐഷ ബിന്‍ ബുട്ടി ബിന്‍ ബിഷര്‍ വ്യക്തമാക്കി. കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം യു.എ.ഇ ടെലികോം അതോറിറ്റിയുമായി നടന്ന ചര്‍ച്ചയില്‍ തങ്ങളുടെ ഭാഗമായുള്ള സ്‌കൈപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റന്റ് മെസേജിംഗ് ആപ്പിന്റെ നിയന്ത്രണം നീക്കുന്നതു സംബന്ധിച്ച് സംസാരിച്ചിരുന്നതായി മൈക്രോസോഫ്റ്റും വ്യക്തമാക്കി.

യു.എ.ഇയില്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് കോളുകള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും യു.എ.ഇ ലൈസന്‍സുള്ള വോയിസ് കോളുകള്‍ക്ക് അംഗീകാരമുണ്ട്. അതേസമയം വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് വോയിസ് കോളുകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം നീക്കുമെന്ന വാര്‍ത്ത വരുന്നതിനിടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് മെസേജിംഗിന് ടെലികോം അതോറിറ്റി യാതൊരു നിയന്ത്രണവും ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുമില്ല. ഏതായാലും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ജനതയുടെ ഇഷ്ട മെസേജിംഗ് ആപ്പായ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ വോയിസ് കോള്‍ നിയന്ത്രണം നീക്കുന്നുവെന്ന വാര്‍ത്തയെ യു.എ.ഇ ജനത സന്തോഷപൂര്‍വ്വമാണ് സ്വീകരിക്കുന്നത്.

Mobile

ഇന്ത്യയുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ആപ്പ്; ‘എലിമെന്റ്സ്’ അവതരിപ്പിച്ച്‌ ഉപരാഷ്ട്രപതി

Published

on

ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക സോഷ്യല്‍ മീഡിയ സൂപ്പര്‍ ആപ്പ് എന്ന അവകാശവാദവുമായി പുതിയ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ആപ്പ്. വൈസ് പ്രസിഡന്‍്റ് വെങ്കയ്യ നായുഡു ആണ് ആപ്പ് അവതരിപ്പിച്ചത്. ശ്രീ ശ്രീ രവിശങ്കറിന്‍്റെ ആര്‍ട്ട് ഓഫ് ലിവിംഗ് വളണ്ടിയര്‍മാരും ആയിരത്തിലധികം ഐടി വിദഗ്ധരും ചേര്‍ന്നാണ് ആപ്പ് നിര്‍മ്മിച്ചത്.

‘ഇന്ത്യ ഒരു ഐടി പവര്‍ഹൗസാണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഐടി വിദഗ്ധരില്‍ ചിലര്‍ രാജ്യത്തുണ്ട്. ഇത്ര മികച്ച ആളുകള്‍ ഉള്ളതുകൊണ്ട് തന്നെ ഭാവിയിലും ഇത്തരം പുതിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവട്ടെ’- ആപ്പ് അവതരിപ്പിച്ചു കൊണ്ട് വെങ്കയ്യ നായിഡു പറഞ്ഞു.

എട്ട് ഇന്ത്യന്‍ ഭാഷകളില്‍ എലിമെന്റ്‌സ് ലഭ്യമാണ്. ഫെയ്‌സ്ബുക്ക് മാതൃകയിലുള്ള സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഫീഡും ചാറ്റ് സൗകര്യവും ആപ്പിന്റെ പ്രത്യേകതകളില്‍പ്പെടും. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഓഡിയോ, വീഡിയോ കോള്‍ സൗകര്യവും എലിമെന്റ്‌സ് ആപ്പ് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നുണ്ട്. പൂര്‍ണമായും ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച എലിമെന്റ്‌സ് ആപ്പ് ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറിന് പുറമെ ആപ്പിള്‍ ആപ്പ് സ്റ്റോറിലും ലഭിക്കും. സുമേരു സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ സൊല്യൂഷന്‍സാണ് ആപ്പിന്റെ സൃഷ്ടാക്കള്‍. ഇത് സ്വകാര്യതയ്ക്ക് പ്രാധാന്യം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്നും എല്ലാ സെര്‍വറുകളും ഇന്ത്യയ്ക്കുള്ളില്‍ ഹോസ്റ്റുചെയ്യുന്നുവെന്നും അപ്ലിക്കേഷന്‍ പറയുന്നു.

അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ ശക്തിപ്പെടുത്തുക, ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക, മാനവ വിഭവശേഷി സമ്ബുഷ്ടമാക്കുക, ശക്തമായ വിതരണ ശൃംഖലകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുക എന്നിവയിലൂടെ രാജ്യത്തിന്റെ സാമ്ബത്തിക ശേഷിയിലേക്ക് ഒരു പുതിയ ഉത്തേജനം നല്‍കുകയെന്നതാണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷ്യമെന്നും വെങ്കയ്യ നായിഡു വ്യക്തമാക്കി.

നേരത്തെ, രാജ്യത്ത് പ്രചാരമേറിയ 59 ചൈനീസ് ആപ്പുകള്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ നിരോധിച്ചിരുന്നു. രാജ്യത്തിന്റെ അഖണ്ഡതയ്ക്ക് ഭീഷണിയാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് ടിക്‌ടോക്ക്, ഹെലോ ഉള്‍പ്പടെയുള്ള ആപ്പുകള്‍ക്ക് വിലക്കു വീണത്.

Continue Reading

Mobile

MyGovIndia by opening an account on TicketTalk and ShareChat platform

Published

on

 

As a large flock of India’s internet users shun TikTok and other 58 Chinese apps, the indigenous apps are seeing a sudden spike in their adoption. ShareChat Wednesday said it has clocked 15 million downloads within 36 hours of the announcement banning Chinese apps in India. The social media app was downloaded at a rate of 5 lakh per hour while the new users flooded the platform with over 1 lakh posts supportive of the government’s decision.

Founded by three IIT Kanpur graduates in 2015, ShareChat has prioritised communication in local languages, which includes posts, hashtags, creative banners, and posters. With the ban now effective in India, India’s internet population is moving to other options, which, at hand, are the Indian counterparts. ShareChat, an alternative to social media and content-creation platforms, has said the content on its platform is shared on WhatsApp over 1 billion times a month and that its users spend over 25 minutes daily on the app. It has over 160 million users now and 60 million monthly active users.

With the anti-China sentiments at its peak, not only the citizens but the Indian government is also jumping on the bandwagon. MyGov, the digital e-governance department of the Narendra Modi government, launched its official account on ShareChat a day after the ban was announced. The government can reach over 60 million users on ShareChat in as many as 15 Indic languages, the company said.

“We are excited to see the way people are exploring ShareChat for the endless possibilities it offers to the people and making it the preferred Indian social media platform,” said Farid Ahsan, COO and Co-founder of ShareChat. “We are thankful for their continuous support and yet again, enabling us to emerge as the leader in the Indian social media landscape. We are confident that this sets up the foundation of another success for ShareChat.”

ShareChat is a direct rival to platforms such as TikTok, which was one of the 59 apps that have been placed under a moratorium as the tensions between India and China have been simmering after the face-off in Ladakh. Much like ShareChat, other indigenous apps such as Chingari and Mitron are flourishing by the day as swaths of India’s internet users turn to adopt homegrown apps. The two apps have also posed as an alternative to the uber-hit short-form video creating platform TikTok, owned by China’s ByteDance, which had over 200 million users in India.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news17 hours ago

World renowned evangelist Dr. Morris cerullo Passes Away at 88

World-renowned evangelist Morris Cerullo passed away on July 10 at the age of 88. On Friday, Dr. Cerullo’s family posted...

us news18 hours ago

Dispute between believers; Attack on church in South Africa; 5 were killed; Injury to many

South African police said they had rescued men, women and children from a “hostage situation” on the outskirts of Johannesburg...

us news18 hours ago

Floods in China: 3.8 crore flood victims, 141 missing

Beijing: China raised its flood response alert on Sunday to the second highest level as heavy rain battered regions along...

Media19 hours ago

Christian Preacher Shot Dead In Maharashtra

Pastor Munsi Deo Tando was abducted and murdered in cold blood near his village named Bhatpar, situated in the Bhamaragad...

Life2 days ago

പയർ തേങ്ങാ കൊത്തു പൊരിയൽ.

  ചേരുവകൾ വൻപയർ ഒരു കപ്പ് സവാള ഒരു വലുത് അരിഞ്ഞത് തേങ്ങാക്കൊത്ത് അറ മുറി തേങ്ങയുടെ വെളിച്ചെണ്ണ മൂന്നു ടേബിൾസ്പൂൺ ഇഞ്ചി അറ ഇഞ്ചു കഷ്ണം...

Media2 days ago

Eritrea arrests 30 people attending Christian wedding amid faith crackdown

Some 45 people attending Christian gatherings have reportedly been arrested in recent months in the capital city of Eritrea, a...

Trending