Connect with us
Slider

us news

ഇസ്രയേലിലെ ചൈനീസ് സ്ഥാനപതിയെ വീടിനുള്ളില്‍ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

Published

on

 

ജറുസലേം:ഇസ്രയേലിലെ ചൈനീസ് അംബാസിഡറെ വീടിനുള്ളില്‍ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി. ചൈനീസ് അംബാസഡര്‍ ഡു വേ (57) യെയാണ് മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയതെന്നു പോലീസും ഇസ്രയേല്‍ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയവും നല്‍കുന്ന വിവരം. എന്നാല്‍ മരണകാരണം വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. സംഭവത്തില്‍ അന്വേഷണം നടത്തിവരികയാണെന്ന് ഇസ്രയേല്‍ പോലീസിനെ ഉദ്ധരിച്ച്‌ അല്‍ജസീറ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. അനുശോചനം അറിയിക്കുന്നതിനായി ഇസ്രയേലിലെ ഡെപ്യൂട്ടി ചൈനീസ് അംബാസിഡറുമായി സംസാരിച്ചതായി ഇസ്രയേല്‍ വിദേശകാര്യമന്ത്രാലയത്തിന്റെ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ യുവാല്‍ റോട്ടെം പ്രതികരിച്ചു.

ചൈനീസ് എന്ത് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിലും നിര്‍വ്വഹിക്കാമെന്ന് അദ്ദേഹം അറിയിച്ചതായും ഇസ്രയേലി ദിനപത്രം ഹാര്‍ട്ടെസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഹെര്‍സലിയിലെ ഇസ്രയേല്‍ അംബാസിഡറുടെ വസതിയില്‍ നിന്ന് ശനിയാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെയാണ് ഇദ്ദേഹത്തെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയതെന്നാണ് പോലീസ് വക്താവ് അറിയിച്ചത്. ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ കീഴില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ് മൃതദേഹം കണ്ടത്. ഹൃദയാഘാതം മൂലമാണ് ഇദ്ദേഹം മരിച്ചതെന്നാണ് പ്രാഥമിക റിപ്പോര്‍ട്ടുകളെന്നാണ് മാധ്യമറിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. എന്നാല്‍ ഇത് സംബന്ധിച്ച്‌ ഔദ്യോഗിക സ്ഥിരീകരണം പുറത്തുവന്നിട്ടില്ല.

ഉക്രൈനിലെ ചൈനീസ് അംബാസഡറായി സേവനമനുഷ്ടിച്ചിരുന്ന ഡു ഫെബ്രുവരിയിലാണ് ഇസ്രയേലിലെത്തുന്നതെന്നാണ് എംബസി വെബ്സൈറ്റ് നല്‍കുന്ന വിവരം. ഭാര്യയും മകനുമടങ്ങുന്നതാണ് ഡുവിന്റെ കുടുംബമെങ്കിലും ഇവര്‍ രണ്ടു പേരും ഇസ്രയേലിലില്ല. ഇസ്രയേലിലെ ചൈനീസ് നിക്ഷേപങ്ങളെയും വിമര്‍ഷിച്ച്‌ രംഗത്തെത്തിയ മൈക്ക് പോംപിയോയുടെ പ്രസ്താവനയെ വിമര്‍ശിച്ച്‌ ഡൂ രംഗത്തെത്തിയത് രണ്ട് ദിവസം മുമ്ബാണ്.

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തില്‍ ചൈനയെ കുറ്റപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടുള്ള പോംപിയോയുടെ പ്രസ്താവനകളെ രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിച്ചാണ് ഇസ്രയേലിലെ ചൈനീസ് എംബസി രംഗത്തെത്തിയത്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഇസ്രയേല്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചപ്പോഴായിരുന്നു മൈക്കിന്റെ ആരോപണങ്ങള്‍.

us news

അമേരിക്കന്‍ പൗരത്വം ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള പരീക്ഷ ലളിതമാക്കി യുഎസ്

Published

on

വാഷിങ്ടന്‍ ഡി സി: അമേരിക്കന്‍ പൗരത്വം ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള പരീക്ഷ ലളിതമാക്കി ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ഉത്തരവിറക്കി. ട്രംപ് ഭരണകൂടം പരിഷ്ക്കരിച്ച പൗരത്വ പരീക്ഷ സംബന്ധിച്ച് വിവിധ സംഘടനകളില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ന്ന പരാതിയും പരീക്ഷാര്‍ഥികളുടെ ബുദ്ധിമുട്ടും കണക്കിലെടുത്താണു പഴയ രീതിയിലേക്ക് പരീക്ഷ മാറ്റിയത്. മാര്‍ച്ച് 1 മുതലാണ് ഇത് പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുക.

2020ല്‍ ട്രംപ് പരിഷ്ക്കരിച്ച പൗരത്വ പരീക്ഷയ്ക്ക് 128 ചോദ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന 20 ചോദ്യങ്ങള്‍ക്കാണ് ഉത്തരം നല്‍കേണ്ടത്. എന്നാല്‍ പഴയ പരീക്ഷ സംമ്പ്രദായമനുസരിച്ച് (2008 ല്‍) നൂറു ചോദ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും 10 ചോദ്യങ്ങള്‍ക്കാണ് ഉത്തരം നല്‍കേണ്ടത്. പരീക്ഷയില്‍ 60 ശതമാനം മാര്‍ക്ക് ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

മാര്‍ച്ച് 1 മുതല്‍ പുതിയ നിയമം നിലവില്‍ വരുന്നതിനാല്‍ പരീക്ഷയ്ക്ക് തയാറെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് 2020 ലെയോ, 2008 ലെയോ പരീക്ഷ രീതി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള അവസരം ലഭിക്കും. ഡിസംബര്‍ 1 (2020) മുതല്‍ മാര്‍ച്ച് 1 (2021) വരെ അപേക്ഷിക്കുന്നവര്‍ക്കാണ് ഇതു ബാധകം.

പരീക്ഷയെ കുറിച്ചുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ സിറ്റിസണ്‍ ഷിപ്പ് റിസോഴ്‌സ് സെന്റര്‍ (USCIS WEBSITE) ല്‍ നിന്നും ലഭിക്കും. നിലവിലെ പരീക്ഷ രീതി പ്രയാസമാണെന്നതിനാല്‍ അര്‍ഹമായ പലര്‍ക്കും പൗരത്വം നിഷേധിക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് പരാതി ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. കൂടുതല്‍ പേര്‍ക്ക് അമേരിക്കന്‍ പൗരത്വം നല്‍കുക എന്ന ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തിന്റെ നയമാണ് പൗരത്വ പരീക്ഷ കൂടുതല്‍ ലളിതമായ രീതിയിലേക്ക് തിരിച്ചുകൊണ്ടുപോകുന്നതിന് പ്രേരിപ്പിച്ചത്.
Sources:Nerkazhcha

Continue Reading

us news

Jihadist Fulani Kidnap Three Christians, Kill Church Elder

Published

on

Nigeria – According to The Morning Star News, Fulani herdsmen shot and killed 65-year-old Mati Sani, a lay-leader of Evangelical Church Winning All (ECWA) and abducted three Christians while hospitalizing another. The attack occurred in Kankara County, Katsina state, in the early morning hours of February 16th.

Mati Sani’s son, Reverend Ali Mati, was paraphrased in a Morning Star News report: “’Fulani Bandits’ also abducted Ibrahim Lawal, Mamar Rahila and Hafsat Yusuf, besides shooting and wounding Danjuma Sani Mati, who was receiving treatment at the Federal Medical Center in the city of Katsina. The victims are all Christians who are related to each other” said Mati.

This past December, Kankara County was also attacked by Fulani militant herdsmen when students at the Government Secondary School were abducted, only to be released after a government paid ransom.

The United Kingdom’s All-Party Parliamentary Group for International Freedom or Belief, (APPG), commented on Nigeria’s lack of governmental control over killer Fulani: “In 2015, Muhammadu Buhari, a Fulani, was elected president of Nigeria…he has done virtually nothing to address the behavior of his fellow tribesmen in the Middle Belt and in the south of the country”. On December 7th, The U.S. State Department added Nigeria to their list of Countries of Particular Concern for tolerating “systematic, ongoing, egregious violations of religious freedom.”

Please pray for President Muhammadu Buhari and the Nigerian government, that God will give them the wisdom and strength to eradicate corruption in their political systems. Please join us in praying for our brothers and sisters in Nigeria, for the Lord to strengthen the Nigerian church and heal His persecuted children of their trauma. Please also pray for the souls of those who persecute the church, that all will repent and find salvation in Christ.
Sources:persecution

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Articles14 hours ago

നമ്മുടെ വഴികളെ ഉപേക്ഷിക്കുക

  ജോൺസൺ ശാമുവേൽ കണ്ണൂർ ദൈവമേ ഒരു വഴിതുറക്കണമേ എന്ന് നമ്മൾ പ്രാർത്ഥിക്കും നമ്മുടെ മനസ്സിലെ വഴിയെ വിട്ടുകളയുകയുമില്ല സ്വന്തമനസ്സിലെ ആശയപ്രകാരം ഒരു വഴിയുണ്ട് അത് നിരപ്പാക്കി...

us news14 hours ago

അമേരിക്കന്‍ പൗരത്വം ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള പരീക്ഷ ലളിതമാക്കി യുഎസ്

വാഷിങ്ടന്‍ ഡി സി: അമേരിക്കന്‍ പൗരത്വം ലഭിക്കുന്നതിനുള്ള പരീക്ഷ ലളിതമാക്കി ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ഉത്തരവിറക്കി. ട്രംപ് ഭരണകൂടം പരിഷ്ക്കരിച്ച പൗരത്വ പരീക്ഷ സംബന്ധിച്ച് വിവിധ സംഘടനകളില്‍ നിന്നും...

Media15 hours ago

Young Indian Christian Falsely Accused by In-Laws of Violating Anti-Conversion Law

India – In January 2021, Raja Kartami, a 20-year-old Christian from India’s Odisha state, was falsely accused of violating the...

us news15 hours ago

Jihadist Fulani Kidnap Three Christians, Kill Church Elder

Nigeria – According to The Morning Star News, Fulani herdsmen shot and killed 65-year-old Mati Sani, a lay-leader of Evangelical...

Cricket15 hours ago

Motera Stadium renamed; The largest stadium in the world is now named after Narendra Modi

The world’s largest cricket stadium at Motera in Ahmedabad was renamed the Narendra Modi Stadium and inaugurated on Wednesday by...

us news15 hours ago

ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡിന്റെ മുൻ ജനറൽ ഓവര്സീയർ ഡോ. പോൾ എൽ. വാക്കർ നിത്യതയിൽ

ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡിന്റെ മുൻ ജനറൽ ഓവര്സീയർ ഡോ. പോൾ എൽ. വാക്കർ 2021 ഫെബ്രുവരി 23 ഇന്ന് നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു 1996 ൽ ജനറൽ ഓവര്സീയർ...

Trending