Connect with us
Slider

Travel

കേരളത്തില്‍ മാവേലി, മലബാര്‍, അമൃത എക്‌സ്പ്രസുകള്‍ അടുത്ത ആഴ്ച സര്‍വീസ് നടത്തും, റിസര്‍വേഷന്‍ ഉടന്‍

Published

on

ലോക്ക് ഡൗണ്‍ ഇളവുകളുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സംസ്ഥാനത്തിനകത്ത് സര്‍വീസ് നടത്തുന്ന തീവണ്ടികള്‍ക്ക് അനുമതി. കേരളമുള്‍പ്പടെ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ അടുത്ത ആഴ്ച മുതല്‍ ഏതാനും പ്രത്യേക തീവണ്ടി സര്‍വീസുകള്‍ നടത്തു. എന്നാല്‍ പാസഞ്ചര്‍ ട്രെയിനുകളുടെ സര്‍വീസ് കാര്യത്തില്‍ തീരുമാനമായില്ല.

പ്രത്യേക തീവണ്ടികളായി കേരളത്തില്‍ മാവേലി, മലബാര്‍, അമൃത എക്‌സ്പ്രസുകളാണ് സര്‍വീസ് നടത്തുക. മംഗളൂരുവില്‍ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്ന മാവേലിയും മലബാറും കാസര്‍കോട് നിന്നായിരിക്കും സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുക. മധുരയില്‍ നിന്ന് സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കേണ്ട അമൃത എക്‌സപ്രസ് പാലക്കാട് നിന്ന് സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കും. എന്നാല്‍ തിരുവനന്തപുരം മംഗളൂരു എക്‌സപ്രസ്, പരശുറാം എക്‌സ്പ്രസ് എന്നിവ ഉടന്‍ സര്‍വീസ് നടത്തില്ല. ഇക്കാര്യം പിന്നീട് തീരുമാനിക്കും.

ജൂണ്‍ 15 മുതലാണ് മൂന്ന് വണ്ടികളും സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുക. എല്ലാ കോച്ചുകളിലും റിസര്‍വേഷന്‍ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ. ജനറല്‍ കോച്ചുകളില്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കില്ല. ഈ വണ്ടികളിലേക്കുള്ള റിസര്‍വേഷന്‍ ശനിയാഴ്ച ആരംഭിച്ചേക്കും. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പ് ഉടനുണ്ടാകുമെന്നും അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ ജൂണ്‍ 15ന് മൂന്ന് വണ്ടികള്‍ സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുന്നു.

ലോക്ക് ഡൗണ്‍ ഇളവുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ സംസ്ഥാനത്തെ ദീര്‍ഘ ദൂര ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസുകള്‍ ഈ മാസം ആദ്യം വാരം സര്‍വീസ് നടത്തിയിരുന്നു. രണ്ട് ജനശദാബ്ദി എക്‌സ്പ്രസും വേണാട് എക്‌സ്പ്രസും സര്‍വീസ് ആരംഭിച്ചത്. കൊവിഡ് സുരക്ഷ മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിച്ച്‌ വേണം യാത്ര ചെയ്യാന്‍.

Travel

ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം

Published

on

ഡ്രൈവിംഗ് ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം. കോവിഡ് 19 പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി മാര്‍ച്ച്‌ രണ്ടാം വാരത്തോടെ നിര്‍ത്തിവെച്ച ലേണേഴ്സ് ഡ്രൈവിംഗ് ടെസ്റ്റുകള്‍ അണ്‍ലോക്ക് രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായി പുനരാരംഭിക്കാന്‍ തീരുമാനമായി. അപേക്ഷകര്‍ക്ക് parivaahan.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിലൂടെ ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിച്ച്‌ അവരവരുടെ സ്ഥലങ്ങളിലിരുന്ന് ടെസ്റ്റില്‍ പങ്കെടുക്കാം.

അപേക്ഷിക്കുമ്ബോള്‍ ആവശ്യമായ മെഡിക്കല്‍, കാഴ്ച പരിശോധന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വയസ്സ്, അഡ്രസ്സ് എന്നിവ തെളിയിക്കുന്ന രേഖകളും അപ്ലോഡ് ചെയ്യണം. ഓണ്‍ലൈന്‍ ടെസ്റ്റിനായി അപേക്ഷിക്കുമ്ബോള്‍ അപേക്ഷകന് സൗകര്യപ്രദമായ ദിവസവും തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ടെസ്റ്റിനായി അനുവദിച്ച 30 മിനിറ്റ് സമയത്തിനുള്ളില്‍ 50 ഒബ്ജക്ടീവ് ടൈപ്പ് ചോദ്യത്തില്‍ 30 ശരിയുത്തരങ്ങളാണ് നല്‍കേണ്ടത്.

പാസായവര്‍ക്ക് സാരഥി സോഫ്റ്റ് വെയറിലൂടെ ലേണേഴ്സ് ലൈസന്‍സ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്തെടുക്കാം. ലേണേഴ്സ് പരീക്ഷയില്‍ പരാജയപ്പെടുന്ന പക്ഷം ഓണ്‍ലൈനിലൂടെ റീ ടെസ്റ്റിനുള്ള ഫീസ് അടച്ച്‌ മറ്റൊരു പരീക്ഷാ ദിവസം തിരഞ്ഞെടുക്കാം. പരീക്ഷാ സഹായി mvd.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്.

Continue Reading

Travel

The Eiffel Tower reopened three months later

Published

on

Eiffel Tower finally reopens after a hiatus of three months. This famous landmark of Paris is the world’s most visited paid monument, and sees a footfall of around 7 million visitors every year. Today after reopening, it welcomed a dozen visitors, after remaining in lockdown to contain the spread of COVID-19.

However, there is a catch. Elevators are out of service as of now, which means, visitors will now be able to access the tower floors only via stairs. Elevators, for the time being, are off-limits to ensure people are able to maintain safe distance from each other. Further, visitors will not be allowed to go above the second floor, and anyone below the age of 11, will be required to wear a face covering.

There are 674 steps that take visitors up the second floor. Although the stairway to the top is never open to the public, taking stairs to that floor takes around 45 min.

Today, the first set of visitors were allowed in from 10 AM, and it was a symbolic moment as France gradually started to open up for tourism after the virus shut down. Keen tourists were able to grab their tickets on June 18, when the online ticket office opened for bookings.

Talking about the security measures, an operator stated that to ensure ascending and descending visitors do not meet in the stairs, ascent will take place from the East pillar, whereas they will descend by the West pillar. Also, only a limited number of visitors will be allowed per floor at a time.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

us news17 hours ago

World renowned evangelist Dr. Morris cerullo Passes Away at 88

World-renowned evangelist Morris Cerullo passed away on July 10 at the age of 88. On Friday, Dr. Cerullo’s family posted...

us news18 hours ago

Dispute between believers; Attack on church in South Africa; 5 were killed; Injury to many

South African police said they had rescued men, women and children from a “hostage situation” on the outskirts of Johannesburg...

us news18 hours ago

Floods in China: 3.8 crore flood victims, 141 missing

Beijing: China raised its flood response alert on Sunday to the second highest level as heavy rain battered regions along...

Media19 hours ago

Christian Preacher Shot Dead In Maharashtra

Pastor Munsi Deo Tando was abducted and murdered in cold blood near his village named Bhatpar, situated in the Bhamaragad...

Life2 days ago

പയർ തേങ്ങാ കൊത്തു പൊരിയൽ.

  ചേരുവകൾ വൻപയർ ഒരു കപ്പ് സവാള ഒരു വലുത് അരിഞ്ഞത് തേങ്ങാക്കൊത്ത് അറ മുറി തേങ്ങയുടെ വെളിച്ചെണ്ണ മൂന്നു ടേബിൾസ്പൂൺ ഇഞ്ചി അറ ഇഞ്ചു കഷ്ണം...

Media2 days ago

Eritrea arrests 30 people attending Christian wedding amid faith crackdown

Some 45 people attending Christian gatherings have reportedly been arrested in recent months in the capital city of Eritrea, a...

Trending