Connect with us
Slider

Travel

ഇരുച്ചക്രവാഹനങ്ങളില്‍ ഹാന്‍ഡ്‌ഹോള്‍ഡുകള്‍, ഫൂട്ട്‌റെസ്റ്റ്, സാരിഗാര്‍ഡ് എന്നിവ നിര്‍ബന്ധം; മോട്ടോര്‍ വാഹന നിയമം ഭേദഗതി ചെയ്തു

Published

on

ന്യൂഡല്‍ഹി: മോട്ടോര്‍ബൈക്കുകളില്‍ ഹാന്‍ഡ്‌ഹോള്‍ഡുകള്‍, ഫൂട്ട്‌റെസ്റ്റ്, വസ്ത്രങ്ങള്‍ കുടുങ്ങിപ്പോകാതിരിക്കാനുള്ള ‘സാരി ഗാര്‍ഡ്’ തുടങ്ങിയവ നിര്‍ബന്ധമാക്കി മോട്ടോര്‍ വാഹന നിയമം കേന്ദ്രം ഭേദഗതി ചെയ്തു.

ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ ഇത്തരം സുരക്ഷാ ഫീച്ചറുകളില്ലാത്ത ബൈക്കുകളുടെ രൂപകല്പന തന്നെ മാറ്റേണ്ടി വരുമെന്ന് വാഹനമേഖലയിലുള്ളവര്‍ പറയുന്നു.

കേന്ദ്ര മോട്ടോര്‍ വാഹന നിയമം (1989) ഭേദഗതി ചെയ്ത് പുതിയ ചട്ടങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി തിങ്കളാഴ്ച കേന്ദ്ര ഗതാഗത മന്ത്രാലയം ഗസറ്റ് നോട്ടിഫിക്കേഷന്‍ പുറപ്പെടുവിച്ചിരുന്നു.

ഭേദഗതി ചെയ്ത നിയമപ്രകാരം വാഹനത്തിന് പിറകിലിരിക്കുന്നവര്‍ക്കായി വാഹനത്തിന്റെ വശങ്ങളിലായോ അല്ലെങ്കില്‍ ഡ്രൈവര്‍ സീറ്റിന് പുറകിലായോ ഹാന്‍ഡ്‌ഹോള്‍ഡുകള്‍ ഉറപ്പാക്കണം. ഫൂട് റെസ്റ്റുകളും നിര്‍ബന്ധം. വസ്ത്രങ്ങള്‍ ചക്രത്തില്‍ കുടുങ്ങാതിരിക്കാന്‍ പിന്നിലെ ചക്രം പകുതിയോളം മറയുന്ന മറയുന്ന രക്ഷാ കവചവും വേണം.

രണ്ടായിരത്തിന്റെ തുടക്കം മുതല്‍ ഇത്തരം സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങള്‍ വേണമെന്ന് നിയമത്തില്‍ പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇത്തരം സംവിധാനങ്ങളില്ലാതെ വാഹനങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് അഭിഭാഷകനായ സുരേഷ് സൗളി പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ ആര്‍ടിഒ ഓഫീസുകളില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് ഇരുച്ചക്ര വാഹനങ്ങളില്‍ പിന്നിലിരിക്കുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്കായി സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങള്‍ ഒരുക്കേണ്ടത് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയതായും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. ഇത്തരം സംവിധാനങ്ങള്‍ ഇല്ലാത്ത ബൈക്കുകളില്‍ അത് ഒരുക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇരുച്ചക്രവാഹനങ്ങളില്‍ സുരക്ഷാ വ്യവസ്ഥകള്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കിയ 2018ലെ സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കേന്ദ്രത്തിന്റെ പുതിയ തീരുമാനം. 2022 ജനുവരി ഒന്നു മുതല്‍ ഇറക്കുന്ന വാഹനങ്ങളില്‍ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങള്‍ ഉറപ്പാക്കണമെന്നാണ് കേന്ദ്ര നിര്‍ദ്ദേശം.

Travel

ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം

Published

on

ഡ്രൈവിംഗ് ലേണേഴ്സ് ടെസ്റ്റ് വീട്ടിലിരുന്ന് എഴുതാം. കോവിഡ് 19 പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി മാര്‍ച്ച്‌ രണ്ടാം വാരത്തോടെ നിര്‍ത്തിവെച്ച ലേണേഴ്സ് ഡ്രൈവിംഗ് ടെസ്റ്റുകള്‍ അണ്‍ലോക്ക് രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായി പുനരാരംഭിക്കാന്‍ തീരുമാനമായി. അപേക്ഷകര്‍ക്ക് parivaahan.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിലൂടെ ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിച്ച്‌ അവരവരുടെ സ്ഥലങ്ങളിലിരുന്ന് ടെസ്റ്റില്‍ പങ്കെടുക്കാം.

അപേക്ഷിക്കുമ്ബോള്‍ ആവശ്യമായ മെഡിക്കല്‍, കാഴ്ച പരിശോധന സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ വയസ്സ്, അഡ്രസ്സ് എന്നിവ തെളിയിക്കുന്ന രേഖകളും അപ്ലോഡ് ചെയ്യണം. ഓണ്‍ലൈന്‍ ടെസ്റ്റിനായി അപേക്ഷിക്കുമ്ബോള്‍ അപേക്ഷകന് സൗകര്യപ്രദമായ ദിവസവും തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ടെസ്റ്റിനായി അനുവദിച്ച 30 മിനിറ്റ് സമയത്തിനുള്ളില്‍ 50 ഒബ്ജക്ടീവ് ടൈപ്പ് ചോദ്യത്തില്‍ 30 ശരിയുത്തരങ്ങളാണ് നല്‍കേണ്ടത്.

പാസായവര്‍ക്ക് സാരഥി സോഫ്റ്റ് വെയറിലൂടെ ലേണേഴ്സ് ലൈസന്‍സ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്തെടുക്കാം. ലേണേഴ്സ് പരീക്ഷയില്‍ പരാജയപ്പെടുന്ന പക്ഷം ഓണ്‍ലൈനിലൂടെ റീ ടെസ്റ്റിനുള്ള ഫീസ് അടച്ച്‌ മറ്റൊരു പരീക്ഷാ ദിവസം തിരഞ്ഞെടുക്കാം. പരീക്ഷാ സഹായി mvd.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്.

Continue Reading

Travel

The Eiffel Tower reopened three months later

Published

on

Eiffel Tower finally reopens after a hiatus of three months. This famous landmark of Paris is the world’s most visited paid monument, and sees a footfall of around 7 million visitors every year. Today after reopening, it welcomed a dozen visitors, after remaining in lockdown to contain the spread of COVID-19.

However, there is a catch. Elevators are out of service as of now, which means, visitors will now be able to access the tower floors only via stairs. Elevators, for the time being, are off-limits to ensure people are able to maintain safe distance from each other. Further, visitors will not be allowed to go above the second floor, and anyone below the age of 11, will be required to wear a face covering.

There are 674 steps that take visitors up the second floor. Although the stairway to the top is never open to the public, taking stairs to that floor takes around 45 min.

Today, the first set of visitors were allowed in from 10 AM, and it was a symbolic moment as France gradually started to open up for tourism after the virus shut down. Keen tourists were able to grab their tickets on June 18, when the online ticket office opened for bookings.

Talking about the security measures, an operator stated that to ensure ascending and descending visitors do not meet in the stairs, ascent will take place from the East pillar, whereas they will descend by the West pillar. Also, only a limited number of visitors will be allowed per floor at a time.

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media11 hours ago

സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ മതിയായ ചികിത്സ ലഭിക്കാതെ നാണയം വിഴുങ്ങിയ പിഞ്ചു കുഞ്ഞിന് ദാരുണാന്ത്യം

ആലുവ: സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ മതിയായ ചികിത്സ ലഭിക്കാതെ നാണയം വിഴുങ്ങിയ മൂന്നു വയസുകാരന് ദാരുണാന്ത്യം. ആലുവ കടുങ്ങല്ലൂരില്‍ രാജു നന്ദിനി ദമ്ബതികളുടെ മകന്‍ മൂന്നുവയസ്സുള്ള പൃഥ്വിരാജാണ് ആശുപത്രിയില്‍...

Business12 hours ago

Apple overtakes Saudi Arabia’s Aramco to become world’s most valuable company

Riding on strong quarter results despite the pandemic, Apple has surpassed Saudi Aramco to become the worlds most valuable company...

Media12 hours ago

Pastor in Nepal Released After More Than Three Months in Jail

Nepal – According to Morning Star News, Pastor Keshab Raj Acharya, who was arrested in March on charges of spreading...

Mobile12 hours ago

വാട്‌സാപ്പ് അക്കൗണ്ടുകൾ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടുന്നു ; നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി പോലീസ് സൈബര്‍ഡോം

തിരുവനന്തപുരം: സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി കേരള പോലീസ് സൈബര്‍ഡോം. അടുത്തിടെയായി സോഷ്യല്‍മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ വ്യാപകമായി ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സാഹചര്യത്തിലാണ് പുതിയ നിര്‍ദ്ദേശം. വാട്‌സാപില്‍...

Media13 hours ago

പാസ്റ്റർ സിജു ഉള്ളന്നൂർ (36) നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു

ചെങ്ങന്നൂർ ശാരോൻ ഫെല്ലോഷിപ്പ് ചർച്ച് ശുശ്രൂഷകനും, എക്സൽ വി ബി എസ് പ്രവർത്തകനുമായ കർത്താവിന്റെ പ്രിയ ദാസൻ പാസ്റ്റർ സിജു ഉള്ളന്നൂർ (36 വയസ്സ്) നിത്യതയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു...

Business1 day ago

ദീർഘകാല ഇൻഷുറൻസ്​ ഇനിയില്ല; ഓഗസ്റ്റ് ​ മുതൽ വാഹന വില കുറയും

  തിരുവനന്തപുരം: ഓഗസ്റ്റ് ഒന്നുമുതൽ കാർ, എസ്​.യു.വി, ബൈക്ക്​, സ്​കൂട്ടർ എന്നിവയുടെ ഒാൺറോഡ്​ വില കുറയാൻ സാധ്യത. ഇൻഷുറൻസ്​ റെഗുലേറ്റർ ആൻഡ്​ ഡെവലപ്​മ​െൻറ്​ അതോറിറ്റി ഒാഫ്​ ഇന്ത്യ...

Trending