Connect with us
Slider

us news

അനുതാപത്തോടെ ദൈവത്തെ വിളിച്ചപേക്ഷിക്കാതെ മുന്നോട്ട് പോകാന്‍ കഴിയില്ല: ഫ്രാങ്ക്ളിൻ ഗ്രഹാമിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ്

Published

on

അമേരിക്കയെ ബാധിച്ചിരിക്കുന്ന ഗുരുതര പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുവാന്‍ ദൈവത്തിനു മാത്രമേ കഴിയുകയുള്ളുവെന്നും അനുതപിക്കുകയും സര്‍വ്വശക്തനേ വിളിച്ച് അപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യാതെ രാജ്യത്തിന് മുന്നോട്ട് പോകാന്‍ കഴിയില്ലായെന്നും ലോക പ്രശസ്ത വചനപ്രഘോഷകന്‍ ഫ്രാങ്ക്ളിൻ ഗ്രഹാം. ഈ ശനിയാഴ്ച വാഷിംഗ്‌ടണ്‍ ഡി.സിയില്‍വെച്ച് നടക്കുന്ന ദേശീയ പ്രാര്‍ത്ഥനാറാലിയെ കുറിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ പോസ്റ്റിനു നല്‍കിയ ടെലിഫോണ്‍ അഭിമുഖത്തിലാണ് അന്തരിച്ച പ്രശസ്ത സുവിശേഷകന്‍ ബില്ലി ഗ്രഹാമിന്റെ മകന്‍ കൂടിയായ ഫ്രാങ്ക്ളിൻ ഗ്രഹാം ഈ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. കൊറോണ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ തുടര്‍ന്നുള്ള ലോക്ക്ഡൌണ്‍ മൂലമുണ്ടായ തൊഴിലില്ലായ്മയും, കച്ചവട സ്ഥാപനങ്ങളുടെ അടച്ചുപൂട്ടലുമാണ് ദേശീയ പ്രാര്‍ത്ഥനാറാലി സംഘടിപ്പിക്കുവാനുള്ള പ്രധാന കാരണമെന്നു അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തി.

“ദൈവവും, ദൈവീക വഴികളും ഗവണ്‍മെന്റുകളില്‍ നിന്നും, വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ നിന്നും സമൂഹങ്ങളില്‍ നിന്നും നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ടുകഴിഞ്ഞു. അമേരിക്കയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള ആത്മീയ അന്ധകാരം നീക്കുവാന്‍ ആര്‍ക്കും സാധ്യമല്ല. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍സിനോ, ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ക്കോ ഇത് പരിഹരിക്കുവാന്‍ കഴിയുകയില്ല”. ഫ്രാങ്ക്ലിന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. നമ്മുടെ തെരുവുകളിലും, ചില സമൂഹങ്ങളിലും അസ്വസ്ഥതകള്‍ ഉണ്ടെന്നും, ജനങ്ങള്‍ പാര്‍ശ്വവത്കരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ അവരുടെ മുറവിളി ആരും കേള്‍ക്കുന്നില്ലെന്നും ഇതെല്ലാം ഒരു സമയത്ത് തന്നെ തിളച്ചു മറിയുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നമ്മള്‍ അനുതപിക്കുകയും സര്‍വ്വശക്തനായ ദൈവത്തെ വിളിച്ചപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തില്ലെങ്കില്‍ അമേരിക്കക്ക് മുന്നോട്ട് പോകുവാന്‍ കഴിയില്ല. “പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുന്ന ആളുകള്‍ ഇപ്പോഴും അമേരിക്കയില്‍ ഉണ്ടോ? ഒരു വലിയ ഉയര്‍ത്തെഴുന്നേല്‍പ്പിന് സാധ്യതയുണ്ടോ?” എന്ന ചോദ്യത്തിന്, ‘വിരളം’ എന്നായിരുന്നു ഫ്രാങ്ക്ലിന്റെ മറുപടി. ക്രിസ്ത്യന്‍ സന്നദ്ധ സംഘടനയായ സമരിറ്റന്‍സ് പഴ്സിന്റേയും, ബില്ലി ഗ്രഹാം ഇവാഞ്ചലിസ്റ്റ് അസോസിയേഷന്റേയും പ്രസിഡന്‍റാണ് ഫ്രാങ്ക്ലിന്‍.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

us news

One Christian Killed, Four Kidnapped in Nigeria

Published

on

Nigeria– A bus driver was killed and four female members of an Anglican Church abducted while driving along Kaduna-Kachia road on Tuesday, April 6th, reports the Barnabus Fund.

“Bandits blockaded the road and opened fire on the church bus and another truck. In addition to the Christian bus driver, named as Alfred Makinde, three others were killed in the gunfire,” stated the news source.

The kidnappers contacted the church demanding a N100 million (about $245,000) ransom.

“My conversation with the Anglican church is there were 15 members in the bus but the others ran into the bush and others were shot and sustained injuries, but the bandits took four persons; one old woman and three young ladies” said Reverend Joseph Hayab, the Kaduna Christian Association of Nigeria chairman.

The attack comes just twelve days after eight Christians were abducted while driving on the same Kaduna-Kachia road, about 20 miles outside of Kaduna city. Christians are particularly targeted in this area of Nigeria, often referred to as the middle belt, where the Muslim majority north meets Nigeria’s mostly Christian south, creating an environment of ethnic tension which often results in severe Christian persecution. Christian communities are targeted, and thousands of believers have been kidnapped, tortured and killed with nowhere to turn for safety. While the government denies religious motive behind these attacks, the frequent burning of churches and targeting of believers shows that a hatred of Christianity plays a key role in the violence throughout the Middle Belt.

Please pray for the safe return of all who have been kidnapped. Please join us in praying for our brothers and sisters in Nigeria, for the Lord to strengthen the Nigerian church and heal His persecuted children of their trauma. Please also pray for the world to recognize the scale of the suffering that believers are having to endure in Nigeria, as well as for the souls of those who persecute the church, that all will repent and find salvation in Christ.
Sources:persecution

Continue Reading

us news

പാസ്റ്റർ ജോൺ വർഗീസിൻ്റെ (രാജൻ പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ) സഹധർമ്മിണി ഏലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി -71) അമേരിക്കയിൽ നിര്യാതയായി

Published

on

 

ഒക്കലഹോമ: ഐ.പി.സി. ഹെബ്രോൻ മുൻ ശുശ്രുഷകനും സിനിയർ പാസ്റ്ററുമായ Rev. Dr. ജോൺ വർഗീസിന്റ (രാജൻ. പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ, ആഞ്ഞിലിത്താനം ) ഭാര്യ എലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി – 71) ഏപ്രിൽ 10-ന് പ്രഭാതത്തിൽ താൻ പ്രിയം വെച്ച കർത്തൃ സന്നിധിയിൽ ചേർക്കപ്പെട്ടു. മെമ്മോറിയൽ സർവ്വീസ് ഏപ്രിൽ 16 നു വെള്ളിയാഴ്ച വൈകിട്ട് 6- മണിക്കും സംസ്കാര ശ്രുശ്രുഷ ഏപ്രിൽ 17- നു രാവിലെ 10 മണിക്കും നടത്തപ്പെടുന്നതായിരിക്കും . രണ്ടു ശുശ്രുഷകളും ഒക്കലഹോമ ഐ.പി.സി. ഹെബ്രോൻ സഭാ ഹാളിൽ വെച്ച് നടത്തപ്പെടുന്നതായിരിക്കും.

മകൾ : ഫെബി മാത്യു.
മരുമകൻ: ജോൺസൻ മാത്യു (ബോബി ).

കൊച്ചുമക്കൾ: ജോയാന, രൂത്ത് & ക്രിസ്റ്റഫർ

Viewing:- Wednesday 4 – 7.30pm (prayer meeting 6.30 pm – 7.30pm)

Memorial service:- Friday 6.30 pm. @IPCH

Home Going Service:- Saturday 10 am. @ IPCH

Follow CDC guidelines.
Come and go as you wish.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്:

Continue Reading

Subscribe

Enter your email address

Featured

Media9 hours ago

പതിനാറ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഇഫ്താർ വിതരണം നടത്താനൊരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ

റിയാദ്: പതിനാറ് രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇഫ്താര്‍ വിതരണം നടത്തുന്ന പദ്ധതിക്ക് തുടക്കം കുറിക്കാനൊരുങ്ങി സൗദി അറേബ്യ. കൊവിഡ് പ്രതിരോധ, മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ പാലിച്ച് സൗദി 16 രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇഫ്താര്‍...

us news10 hours ago

One Christian Killed, Four Kidnapped in Nigeria

Nigeria– A bus driver was killed and four female members of an Anglican Church abducted while driving along Kaduna-Kachia road...

Media10 hours ago

Court in India Grants Bail to Men Accused of Harassing Nuns

India – According to the Union of Catholic Asian News (UCAN), a court in India’s Uttar Pradesh state has granted...

Media10 hours ago

2 Children Dead In Fire In Noida, Nearly 150 Huts Caught In Flames

New Delhi:A massive fire broke out near Noida’s sector 63 on sunday, after which the police and fire officials rushed...

us news11 hours ago

പാസ്റ്റർ ജോൺ വർഗീസിൻ്റെ (രാജൻ പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ) സഹധർമ്മിണി ഏലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി -71) അമേരിക്കയിൽ നിര്യാതയായി

  ഒക്കലഹോമ: ഐ.പി.സി. ഹെബ്രോൻ മുൻ ശുശ്രുഷകനും സിനിയർ പാസ്റ്ററുമായ Rev. Dr. ജോൺ വർഗീസിന്റ (രാജൻ. പ്ലാന്തോട്ടത്തിൽ, ആഞ്ഞിലിത്താനം ) ഭാര്യ എലിക്കുട്ടി വർഗീസ് (ലില്ലി...

Disease1 day ago

യൂറിക് ആസിഡ് കുറക്കാൻ പ്രകൃതിദത്തമായ വഴികള്‍ എന്തൊക്കെയാണ്?

  1. പ്രകൃതിദത്തമായ ഡിടോക്സിഫയര്‍ (detoxifier) ആണ് അപ്പിള്‍ സിഡര്‍ വിനഗര്‍ . ഇതില്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന മാലിക് ആസിഡ് ശരീരത്തിലെ യൂറിക് ആസിഡ് പുറത്തേക്ക് തള്ളുന്നു. ഒന്നോ...

Trending