Connect with us
Slider

Movie

ക്രൈസ്‌തവർ ഗ്രാമം വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ്; ഇവിടെ നിൽക്കണമെങ്കിൽ തങ്ങളുടെ ദേവതകളെ ആരാധിക്കണമെന്ന് നിർദേശം

Published

on

 

റായ്പൂർ: തെക്കൻ ഛത്തീസ്ഗഡിലെ കോണ്ടഗാവ് ജില്ലയിൽ പിരിമുറുക്കം നിലനിന്നിരുന്നു, അവിടെ അഞ്ച് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലെ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ഗ്രാമങ്ങൾ വിട്ടുപോകാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളിലുള്ള വീടുകളും കൊള്ളയടിച്ചു.

1500 ഓളം ഗ്രാമവാസികൾ കോണ്ടഗാവിലെ സിംഗൻപൂരിൽ ഒത്തുകൂടി പ്രകടനം നടത്തി. ഒരു ക്രിസ്ത്യാനിക്കും തങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് താമസിക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് അവരിൽ പലരും ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.ഗ്രാമീണരെ സമാധാനിപ്പിക്കാൻ പ്രാദേശിക ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്ഥലത്തെത്തിയെങ്കിലും അവർ ഉറച്ചുനിന്നതിനാൽ വെറുതെയായി.

ഗ്രാമീണർ പ്രാദേശിക ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളോട് ഗോത്രവർഗത്തിലേക്ക് മടങ്ങാനും അവരോടൊപ്പം താമസിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ തദ്ദേശീയ ദേവതകളെ ആരാധിക്കാനും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഗ്രാമങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന ക്രിസ്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ അംഗങ്ങൾ കോണ്ടഗാവിൽ പോലീസ് പരാതി നൽകിയിരുന്നു. നാട്ടുകാർ ആവർത്തിച്ച് ഉപദ്രവിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവരുടെ ജീവിതത്തിനും സ്വത്തിനും പേടിയാണെന്നും അവർ ആരോപിച്ചു.
കളക്ടർ, എസ്പി തുടങ്ങിയ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടായിട്ടും ക്രിസ്ത്യാനികളെ മർദ്ദിക്കുകയും അവരുടെ സ്വത്തുക്കൾ കൊള്ളയടിക്കുകയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. വിവിധ ഗ്രാമങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പത്തോളം ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബങ്ങൾ ജനക്കൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണത്തിനായി പോലീസുകാരെ സമീപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഛത്തീസ്ഗ h ് ക്രിസ്ത്യൻ ഫോറം പ്രസിഡന്റ് അരുൺ പന്നലാൽ ആരോപിച്ചു.

പൂര്‍ണ്ണമായും നിസ്സഹായവസ്ഥയിലാണ് കൊണ്ടഗാവോണിലെ ക്രിസ്ത്യന്‍ കുടുംബങ്ങളുടെ ജീവിതമെന്നു ഛത്തീസ്ഗഢ്‌ ക്രിസ്ത്യന്‍ ഫോറത്തിന്റെ പ്രസിഡന്റായ അരുണ്‍ പന്നാലാല്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. ക്രൈസ്തവ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് നേരെ ആക്രമണം നടന്ന സ്ഥലത്ത് ഉണ്ടായിരുന്ന കൊണ്ടഗാവോണ്‍ ജില്ലാ കളക്ടര്‍ പുഷ്പേന്ദ്ര മീന നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങള്‍ വിശദീകരിക്കാന്‍ തയാറായിട്ടില്ല. ഭരണഘടനയില്‍ മതസ്വാതന്ത്ര്യം ഉറപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുള്ള ഭാരതത്തില്‍ യേശു ക്രിസ്തുവില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നതിന്റെ പേരില്‍ സ്വന്തം ഗ്രാമം വിടേണ്ട സാഹചര്യം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതു അത്യന്തം ഗൌരവവുള്ള വിഷയമായി അധികാരികള്‍ പരിഗണിക്കണമെന്നാണ് പൊതു സമൂഹത്തില്‍ നിന്നുയരുന്ന ആവശ്യം. ആഗോള തലത്തില്‍ ക്രൈസ്തവ വിരുദ്ധ പീഡനം രൂക്ഷമായ രാജ്യങ്ങളില്‍ പത്താം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ.

പ്രമുഖ ദേശീയ മാധ്യമമായ ഇന്ത്യന്‍ എക്സ്പ്രസാണ് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന വാര്‍ത്ത റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

Movie

Malayalam actor Unnikrishnan Namboothiri passes away

Published

on

Veteran actor Unnikrishnan Namboothiri on Wednesday passed away at a private hospital in Kannur. He was 98.

Unnikrishnan had tested positive for COVID-19 recently. He was receiving treatment for the same at the intense care unit of a private hospital. On Tuesday, he was sent home after his COVID-test came back negative. However, on Wednesday, his health deteriorated and he was taken back to the hospital, where he breathed his last.

Unnikrishnan made his acting debut with Desadanam 1996. However, he became a household name among the Malayalam film audience for his performance as a witty grandfather in Kalyanaraman (2002). He had also played a pivotal role in Kamal Haasan’s hit comedy-drama, Pammal K Sambandam (2002).

Unnikrishnan Namboothiri was known for movies like Kaikudunna Nilavu (1998), Kaliyattam (1997), Sadanandante Samayam (2003), Madhuranombarakattu (2000), Rappakal (2005), and Pokkiri Raja (2010).

A native of Payyanur, Unnikrishnan is survived by two sons Bhavadasan and PV Kunjikrishnan and two daughters Devi and Yamuna.

Continue Reading

Movie

കവിയും ​ഗാനരചയിതാവുമായ അനിൽ പനച്ചൂരാൻ അന്തരിച്ചു.

Published

on

 

തിരുവനന്തപുരം: പ്രശസ്ത കവിയും ​ഗാനരചയിതാവുമായ അനിൽ പനച്ചൂരാൻ അന്തരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം കിംസ് ആശുപത്രിയിൽ രാത്രി എട്ടരയോടെയായിരുന്നു അന്ത്യം. കൊവിഡ് ബാധിച്ചു ചികിത്സയിൽ ആയിരുന്നു.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ തലകറങ്ങി വീണതിനെത്തുടർന്ന് ആദ്യം മാവേലിക്കരയിലെയും പിന്നീട് കരു​ഗപ്പള്ളിയിലെയും സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളിൽ ചികിത്സ തേടി. പിന്നീട് ​ഗുരുതരാവസ്ഥയിലായതോടെ തിരുവനന്തപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റുകയായിരുന്നു. ഹൃദയാഘാതമാണ് മരണകാരണമെന്നാണ് പുറത്തുവരുന്ന വിവരം.

ആലപ്പുഴ ജില്ലയിൽ കായംകുളം ഗോവിന്ദമുട്ടത്ത് വാരണപ്പള്ളി പനച്ചൂർ വീട്ടിൽ ഉദയഭാനു- ദ്രൗപതി ദമ്പതികളുടെ മകനായി 1965 നവംബർ 20നാണ് അനിൽ പനച്ചൂരാന്റെ ജനനം. അനിൽകുമാർ പി.യു. എന്നാണ്‌ യഥാർത്ഥ പേര്. നങ്ങ്യാർകുളങ്ങര ടി.കെ.എം. കോളേജ്, തിരുവനന്തപുരം ലോ അക്കാദമി, വാറംകൽ കാകദീയ സർവകലാശാല എന്നിവിടങ്ങളിലായി വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കി. ഭാര്യ: മായ, മകൾ:ഉണ്ണിമായ.

ലാൽ ജോസിന്റെ അറബിക്കഥ എന്ന ചിത്രത്തിലെ ചോര വീണ മണ്ണിൽ നിന്നു, എം. മോഹനന്റെ കഥ പറയുമ്പോൾ എന്ന ചിത്രത്തിലെ വ്യത്യസ്തനാമൊരു ബാർബറാം ബാലനെ എന്നീ ഗാനങ്ങൾ അനിൽ പനച്ചൂരാനെ പ്രശസ്തിയിലേക്കുയർത്തിയവയാണ്.

Continue Reading

Trending