Connect with us

us news

മതപരിവര്‍ത്തനത്തിന് വിസമ്മതിച്ച ക്രിസ്ത്യന്‍ സഹോദരികളെ പാക്കിസ്ഥാനില്‍ പീഡിപ്പിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി

Published

on

ലാഹോര്‍: ലാഹോറിലെ ഗാര്‍മെന്റ് ഫാക്ടറിയില്‍ ജോലിചെയ്തിരുന്ന സഹോദരിമാരായ രണ്ട് ക്രിസ്ത്യന്‍ യുവതികളെ മതപരിവര്‍ത്തനത്തിന് വിസമ്മതിച്ചതിന്റെ പേരില്‍ ഫാക്ടറിയുടെ ഉടമയും സഹായിയും പീഡിപ്പിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി. ലാഹോറിലെ മഖന്‍ കോളനി നിവാസികളും സഹോദരിമാരുമായ ഇരുപത്തിയെട്ടുകാരിയായ സാജിദയും, ഇരുപത്തിയാറുകാരിയായ ആബിദയുമാണ് ഫാക്ടറി ഉടമസ്ഥനായ മൊഹമ്മദ്‌ നയീം ബട്ടിന്റേയും, സൂപ്പര്‍വൈസറായ മൊഹമ്മദ് ഇംതിയാസിന്റേയും മതഭ്രാന്തിനും ക്രൂരതയ്ക്കും ഇരയായത്. ഇസ്ലാമിലേക്ക് മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യാന്‍ വിസമ്മതിച്ചതാണ് നിഷ്കളങ്കരായ യുവതികളെ ബലാല്‍സംഗം ചെയ്ത് കൊലപ്പെടുത്തുവാനുള്ള കാരണമായി നിരീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നത്.

ഇസ്ലാമിലേക്ക് മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുവാന്‍ നയീം ബട്ട് തങ്ങളെ നിര്‍ബന്ധിച്ചിരുന്നതായി വിവാഹിതരായ ഈ സഹോദരിമാര്‍ പലപ്പോഴും പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ക്രൈസ്തവ പീഡനങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കുന്ന പീസ് വേള്‍ഡ് വൈഡ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഇംതിയാസിന്റെ ഇതേ ആവശ്യം ഇരുവരും നേരത്തെ തള്ളിക്കളഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാല്‍ നയീമിന്റെ ആവശ്യം തള്ളിക്കളഞ്ഞതിന് ശേഷമാണ് പ്രതികള്‍ യുവതികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുവാന്‍ തുടങ്ങിയത്. ഇക്കഴിഞ്ഞ നവംബര്‍ 26നു ഈ സഹോദരിമാരെ വീട്ടുകാര്‍ അവസാനമായി കണ്ടത്. ഇവരെ കണ്ടെത്തുവാന്‍ ഭര്‍ത്താക്കന്‍മാര്‍ നടത്തിയ ശ്രമങ്ങളും പോലീസില്‍ നല്‍കിയ പരാതിയും വെറുതേയായി. പിന്നീട് ഡിസംബര്‍ 14നും, ജനുവരി 4നുമായി ഇരുവരുടേയും മൃതദേഹങ്ങള്‍ മലിനജല ഓടയില്‍ നിന്നും കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു. പ്രതികള്‍ അറസ്റ്റിലാകുകയും നയീം ബട്ട് കുറ്റം സമ്മതിച്ചുവെന്നും ദേശീയ മാധ്യമമായ ‘ട്രൈബ്യൂണ്‍’ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

എന്നാല്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട യുവതികള്‍ നിര്‍ധനരായ ക്രിസ്ത്യന്‍ കുടുംബത്തില്‍ നിന്നും പ്രതികളായവര്‍ ധനിക മുസ്ലീം കുടുംബങ്ങളില്‍ നിന്നുമുള്ളവരായതു കൊണ്ട് പ്രതികള്‍ അനായാസം കുറ്റവിമുക്തരായി പുറത്തുവരുമെന്ന ആശങ്കയിലാണ് ക്രിസ്ത്യന്‍ സമൂഹം. ക്രൈസ്തവര്‍ക്കെതിരെ ആസൂത്രിതമായൊരു വംശഹത്യ പാക്കിസ്ഥാനില്‍ നടക്കുന്നുണ്ടെന്ന്‍ ‘പീസ്‌ വേള്‍ഡ് വൈഡ്’ സന്നദ്ധ സംഘടനയുടെ ചെയര്‍മാനായ ഹെക്ടര്‍ അലീം നേരത്തേ വെളിപ്പെടുത്തിയിരിന്നു. ഇതിന്റെ പേരില്‍ രാജ്യത്തെ അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തി എന്ന ആരോപണം തനിക്കെതിരെ ഉയര്‍ന്നിരിക്കുകയാണെന്ന്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ ക്രൈസ്തവര്‍ക്കായി പ്രത്യേകം പ്രാര്‍ത്ഥിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.
കടപ്പാട് :പ്രവാചക ശബ്ദം

us news

കാനഡ ടൊറോന്റൊയിൽ എത്തുന്ന ക്രിസ്തീയ മലയാളികൾക്ക് മനസു തുറന്ന് ആരാധിക്കുവാൻ എബനേസർ കേരള പെന്തെക്കോസ്തു സഭ

Published

on

കാനഡ ടൊറോന്റൊയിൽ എത്തുന്ന ക്രിസ്തീയ മലയാളികൾക്ക് മനസു തുറന്ന് ആരാധിക്കുവാൻ എബനേസർ കേരള പെന്തെക്കോസ്തു സഭ മികച്ച സൗകര്യങ്ങളാണ് ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ടൊറോന്റൊ , സ്കാർ ബ്രോയിലാണ് സഭ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. Seneca, Centenniel, Lambton, Durham, St. clair എന്നീ കോളേജുകളിൽ പഠനത്തിനായി വരുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും , ഇമിഗ്രന്റായി വരുന്നവർക്കും , കേരള ശൈലിയിൽ തന്നെ ആരാധന ക്രമീകരണങ്ങളാണ് EKPC യിൽ ഉള്ളത്. കഴിഞ്ഞ 16 വർഷത്തോളമായി പാസ്റ്റർ എബി കെ. ബന്നും കുടുംബവും സ്ക്കാർ ബ്രോയിൽ താമസിച്ച് സൂവിശേഷ പ്രവർത്തനം നടത്തിവരുന്നു. 5 പേരിൽ ആരംഭിച്ച കൂട്ടാഴ്മ ഇന്ന് വളർച്ചയുടെ പാതയിലാണ്. ഇന്ന് 125-ഓളം വിശ്വാസികൾ ആരാധനയ്ക്കായ് വരുന്നുണ്ട്. ഐ.പി.സിയുടെ അഫിലിയേഷനുള്ള ഒരു സഭയാണ് EKPC . പാസ്റ്റർ എബി കെ. ബെൻ ഐ.പി.സി കാനഡ റീജിയന്റെ ചുമതലക്കാരനുമാണ്.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഐ.പി.സി അയർലൻഡ് റീജിയൻ: സംയുക്ത സഭാ യോഗം ഏപ്രിൽ 29ന്

Published

on

അയർലൻഡ് : ഐ.പി.സി. അയർലൻഡ് റീജിയനിലെ സഭകളുടെ പൊതു ആരാധനയും ഓർഡിനേഷൻ ശുശ്രൂഷയും ഏപ്രിൽ 29ന് രാവിലെ 11 മുതൽ 1 വരെ കൗണ്ടി മയോയിൽ നടക്കും. ലിവിങ് ഹോപ്പ് ക്രിസ്ത്യൻ ഫെലോഷിപ്പ് ചർച്ച് ആഥിഥേയത്വം വഹിക്കും.

അന്നേ ദിവസം വിവിധ ബോർഡുകളുടെ പ്രവർത്തനഉദ്ഘാടനവും ഓർഡിനേഷൻ ശുശ്രൂഷയും നടക്കും. റീജിയൻ പ്രസിഡണ്ട് പാസ്റ്റർ സി.റ്റി. എബ്രഹാം, വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് ജിജി എം. വർഗീസ്, സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ സാനു പി. മാത്യു, ജോയിൻ സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ ഷൈൻ മാത്യു, കൗൺസിൽ അംഗം പാസ്റ്റർ ബിജു മാത്യു എന്നിവർ നേതൃത്വം നൽകും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ​യി​ലും ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലും ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ്; ഏ​ഴ് പേ​ർ മ​രി​ച്ചു

Published

on

വാ​ഷിം​ഗ്ട​ൺ ഡി​സി: അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ​യി​ലും ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലും വീ​ശി​യ​ടി​ച്ച ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ അ​ക​പ്പെ​ട്ട് ഏ​ഴ് പേ​ർ മ​രി​ച്ചു. നി​ര​വ​ധി പേ​ർ പ​രി​ക്കേ​റ്റ് ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​ണ്.

ശ​നി​യാ​ഴ്ച പു​ല​ർ​ച്ചെ​യാ​ണ് ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ് നാ​ശം​വി​ത​യ്ക്കാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. വ​ട​ക്ക​ൻ ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലെ സം​ഗീ​ത നി​ശ ന​ട​ക്കു​ന്ന കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ന്‍റെ മേ​ൽ​ക്കൂ​ര ത​ക​ർ​ന്നു​വീ​ണ് ഒ​രാ​ൾ മ​രി​ച്ചു. 28 പേ​ർ​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​റ്റു. ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ​പ്പെ​ട്ട് ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട​ത് മൂ​ന്ന് പേ​രാ​ണ്.

ക​ടു​ത്ത മ​ഴ​യി​ലും കാ​റ്റി​ലും അ​ക​പ്പെ​ട്ട് ഇ​ൻ​ഡ്യാ​ന​യി​ൽ മൂ​ന്ന് പേ​ർ​ക്കാ​ണ് ജീ​വ​ൻ ന​ഷ്ട​മാ​യ​ത്. നി​ര​വ​ധി വീ​ടു​ക​ളും കെ​ട്ടി​ട​ങ്ങ​ളും ത​ക​രു​ക​യും മ​ര​ങ്ങ​ൾ ക​ട​പു​ഴ​കി വീ​ഴു​ക​യും ചെ​യ്തു.

ഒ​രാ​ഴ്ച മു​മ്പ് മി​സി​സി​പ്പി​യി​ൽ വീ​ശി​യ​ടി​ച്ച ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ 26 പേ​രു​ടെ മ​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. തെ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളാ​യ അ​ല​ബാ​മ​യി​ലും ടെ​ന്ന​സി​യി​ലും ഇ​തേ ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ് നാ​ശം വി​ത​ച്ചി​രു​ന്നു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 weeks ago

West Virginia Governor Signs Law to Protect Religious Freedom from Government Interference

The governor of West Virginia has signed a law to protect religious freedom across his state. On Thursday, Republican Gov....

Hot News1 month ago

Pastor, congregation stop gunmen in church with prayer

A gang of armed young men who allegedly entered the All Creation Northview Holiness Family Church in Ferguson, Missouri, to...

Hot News5 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News5 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News5 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News6 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News6 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News7 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News7 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News7 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Trending