Connect with us

us news

1.9 ട്രില്യണ്‍ പാക്കേജ് പാസ്സാക്കി, വേതനവര്‍ദ്ധനവിന് നീക്കം

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്റെ 1.9 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ഉത്തേജക പദ്ധതി ശനിയാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ വോട്ടെടുപ്പില്‍ സഭ പാസാക്കി. തൊഴിലില്ലാത്ത അമേരിക്കക്കാര്‍ക്കും, സമരം ചെയ്യുന്ന കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും ബിസിനസുകള്‍ക്കും സ്‌കൂളുകള്‍ക്കും കൊറോണ വൈറസ് വാക്‌സിനുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനും കോടിക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ നല്‍കുന്ന ഒരു മഹത്തായ പാന്‍ഡെമിക് സഹായ പാക്കേജാണിത്. 212 നെതിരെ 219 വോട്ടുകള്‍ക്കാണ് ഇത് പാസായത്. ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ ഏകകണ്ഠമായ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ എതിര്‍പ്പിനെ മറികടന്നു. അര്‍ദ്ധരാത്രി വരെ നീണ്ടുനിന്ന മണിക്കൂറുകളുടെ സംവാദത്തിനുശേഷം, രണ്ട് ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ മെയിനിലെ പ്രതിനിധികളായ ജേര്‍ഡ് ഗോള്‍ഡന്‍, ഒറിഗോണിലെ കുര്‍ട്ട് ഷ്രഡെര്‍ എന്നിവര്‍ തങ്ങളുടെ പാര്‍ട്ടിയുമായി പിരിഞ്ഞ് ബില്ലിനെതിരെ വോട്ട് ചെയ്തു.

പ്രതിവര്‍ഷം 75,000 ഡോളര്‍ വരെ സമ്പാദിക്കുന്ന വ്യക്തികള്‍ക്കും 150,000 ഡോളര്‍ വരെ വരുമാനം ലഭിക്കുന്ന ദമ്പതികള്‍ക്കും 1,400 ഡോളര്‍ നേരിട്ട് പേയ്‌മെന്റ് ഈ പദ്ധതി നല്‍കും. മാര്‍ച്ച് പകുതിയോടെ അവസാനിക്കുന്ന പ്രതിവാര ഫെഡറല്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യവും ഇത് വിപുലീകരിക്കും, പേയ്‌മെന്റുകള്‍ ആഴ്ചയില്‍ 400 ഡോളറായി 300 ഡോളറില്‍ നിന്ന് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഓഗസ്റ്റ് അവസാനം വരെ നീട്ടുകയും ചെയ്യും. ഇത് കുട്ടികളുടെ നികുതി ക്രെഡിറ്റ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും; വാക്‌സിന്‍ വിതരണം, പരിശോധന, കണ്ടെത്തല്‍ എന്നിവയ്ക്കായി 50 ബില്യണ്‍ ഡോളറിലധികം നല്‍കും; െ്രെപമറി, സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂളുകള്‍ക്ക് 200 ബില്യണ്‍ ഡോളറും സംസ്ഥാന, പ്രാദേശിക, ഗോത്ര സര്‍ക്കാരുകള്‍ക്ക് 350 ബില്യണ്‍ ഡോളറും അനുവദിക്കും.

ബൈഡന്റെ ആദ്യത്തെ സുപ്രധാന നിയമനിര്‍മ്മാണ സംരംഭമാണ് ഈ സഹായ പാക്കേജ്. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരില്‍ നിന്നുള്ള വ്യാപകമായ എതിര്‍പ്പിനെ മറികടന്ന ഈ നടപടി വളരെ ചെലവേറിയതും വ്യാപ്തിയില്‍ വളരെ വിശാലവുമാണെന്ന് വാദിച്ചു. രണ്ട് സഭകളിലും നിയന്ത്രണത്തിന്റെ നേരിയ മാര്‍ജിനുകളുള്ള ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍, അനുരഞ്ജനം എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു അതിവേഗ ബജറ്റ് പ്രക്രിയ ഉപയോഗിച്ച് കോണ്‍ഗ്രസിലൂടെ നിയമനിര്‍മ്മാണം നടത്തുകയായിരുന്നു.

‘ഇത് ഒരു ദുരിതാശ്വാസ ബില്ലല്ല,’ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ നേതാവ് കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ പ്രതിനിധി കെവിന്‍ മക്കാര്‍ത്തി പറഞ്ഞു. ‘ഇത് ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ രാഷ്ട്രീയ സഖ്യകക്ഷികളെ പരിപാലിക്കുന്നു, അതേസമയം അമേരിക്കന്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് കൈമാറുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെടുന്നു.’ നിയമനിര്‍മ്മാണം ഇപ്പോള്‍ സെനറ്റിലേക്ക് പോകുന്നു, അവിടെ ഭേദഗതി വരുത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്ന കോണ്‍ഗ്രസില്‍ അന്തിമ വോട്ടെടുപ്പിനായി സഭയിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചു. സെനറ്റ് പരിഗണനയില്‍ ബില്ലില്‍ കാര്യമായ മാറ്റം വരാം. 2025 ഓടെ ഫെഡറല്‍ മിനിമം വേതനം മണിക്കൂറിന് 15 ഡോളറായി ഉയര്‍ത്താനുള്ള മാര്‍ക്യൂ പുരോഗമന നിര്‍ദ്ദേശം അതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, അനുരഞ്ജന ബില്ലുകള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്ന കര്‍ശനമായ ബജറ്റ് നിയമങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി ഇത് യോഗ്യത നേടിയിട്ടില്ലെന്ന് ഒരു സെനറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വിശാലമായ പദ്ധതിയെ ബാധിക്കാതെ ഉത്തേജക പാക്കേജിലെ വേതന വര്‍ദ്ധനവിന്റെ ഒരു പതിപ്പ് നിലനിര്‍ത്താന്‍ ബദല്‍ മാര്‍ഗങ്ങള്‍ സെനറ്റ് ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ അന്വേഷിക്കുകയായിരുന്നു. അന്തിമ നിയമനിര്‍മ്മാണത്തില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യേണ്ടിവന്നാലും, ബില്ലിലെ വേതന വര്‍ദ്ധനവ് ഹൗസ് ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ സംരക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ സ്പീക്കര്‍ നാന്‍സി പെലോസി പറഞ്ഞു.

മിനിമം വേതന വര്‍ദ്ധനവ് ‘ഒരു മൂല്യമാണ്, ഇത് ഒരു മുന്‍ഗണനയാണ്, ഞങ്ങള്‍ അത് പൂര്‍ത്തിയാക്കും, പക്ഷേ ഈ നിയമനിര്‍മ്മാണത്തില്‍ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് കാത്തിരുന്നു കാണാം’ പെലോസി പറഞ്ഞു. ‘ഇത് അതിശയകരമായ നിയമനിര്‍മ്മാണമാണ്. അതിന്റെ ഒരു വശം പാസാക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് സെനറ്റ് ഞങ്ങളെ താല്‍ക്കാലികമായി തടഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, ഇവിടെയുള്ള കാര്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് വ്യതിചലിക്കാതിരിക്കട്ടെ, കാരണം ഇത് ഒരു വലിയ ബില്ലാണ്. ‘

അടിയന്തിരമായി ആവശ്യമായ പാന്‍ഡെമിക് എയ്ഡ് പാക്കേജ് ഒഴിവാക്കാതെ ഫെഡറല്‍ മിനിമം വേതനത്തില്‍ വലിയ വര്‍ധനവ് വരുത്താനുള്ള ശ്രമം സെനറ്റില്‍ ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ സംരക്ഷിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു. ഉത്തേജക പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി മിനിമം വേതനം ഇരട്ടിയാക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ എന്ന ആശയത്തെ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരും ചില സെന്‍ട്രിസ്റ്റ് ഡെമോക്രാറ്റുകളും എതിര്‍ക്കുന്നു. സെനറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ വിധിക്ക് ശേഷം, ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ഡെമോക്രാറ്റും ഭൂരിപക്ഷ നേതാവുമായ സെനറ്റര്‍ ചക് ഷുമറും മറ്റ് ഉന്നത ഡെമോക്രാറ്റുകളും തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് മണിക്കൂറില്‍ 15 ഡോളറില്‍ താഴെ വേതനം നല്‍കുന്ന കോര്‍പ്പറേഷനുകള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തുന്ന ഒരു പദ്ധതി വെള്ളിയാഴ്ച പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് ഒരു മുതിര്‍ന്ന ഡെമോക്രാറ്റിക് സഹായി പറഞ്ഞു.

കമ്പനികളുടെ ഏതെങ്കിലും തൊഴിലാളികള്‍ ഒരു നിശ്ചിത മണിക്കൂറില്‍ താഴെ വേതനം നേടിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, 5 ശതമാനം മുതല്‍ ആരംഭിക്കുന്ന വന്‍കിട കോര്‍പ്പറേഷനുകളുടെ ശമ്പളപ്പട്ടികയില്‍ നികുതി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ധനകാര്യ സമിതി ചെയര്‍മാന്‍ ഒറിഗണിലെ സെനറ്റര്‍ റോണ്‍ വൈഡന്‍ പറഞ്ഞു. നികുതി ഒഴിവാക്കുന്നതിനായി കമ്പനികള്‍ തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിടുന്നതും അവരെ കരാര്‍ ജീവനക്കാരെ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്നതും തടയുന്നതിനായി ‘സുരക്ഷാ മാര്‍ഗങ്ങള്‍’ എന്ന് ബൈഡന്‍ വിളിച്ചതും അതില്‍ ഉള്‍പ്പെടും.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

us news

എച്ച് 1 ബി വിസക്കാരുടെ പങ്കാളികൾക്ക് ഇനി മുതൽ അമേരിക്കയിൽ ജോലി ചെയ്യാം

Published

on

എച്ച്1ബി വിസയുള്ളവരുടെ ഭാര്യാഭർത്താക്കന്മാർക്ക് ഇനി അമേരിക്കയിൽ ജോലി ചെയ്യാമെന്ന പുതിയ കോടതി വിധി ഇന്ത്യക്കാർക്കും ആശ്വാസം നൽകുന്നു. ടെക് മേഖലയിലെ ജോലികളിൽ കൂട്ടപിരിച്ചുവിടൽ ഉണ്ടായതിനാൽ ഈ കോടതി വിധിയോടെ വിദേശ തൊഴിലാളികൾക്ക് അമേരിക്കയിൽ തുടർന്നും നിൽക്കാമെന്ന് കുറച്ചെങ്കിലും പ്രതീക്ഷ നൽകുന്നു. എച്ച്1ബി വിസ ഉടമകളുടെ ചില വിഭാഗങ്ങളിലെ പങ്കാളികൾക്ക് തൊഴിൽ അംഗീകാര കാർഡുകൾ അനുവദിക്കുന്ന ഒബാമയുടെ കാലത്തെ നിയന്ത്രണം തള്ളിക്കളയാൻ ആവശ്യപ്പെട്ട് സേവ് ജോബ്സ് യുഎസ്എ ഫയൽ ചെയ്ത വ്യവഹാരത്തിന് ശേഷമാണ് തീരുമാനം.

ആമസോൺ, ആപ്പിൾ, ഗൂഗിൾ, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ടെക് ഭീമന്മാർ എതിർത്തു. എച്ച്1ബി തൊഴിലാളികളുടെ ജീവിതപങ്കാളികൾക്ക് ഏകദേശം 100,000 വർക്ക് ഓതറൈസേഷനുകൾ യുഎസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്, ഇതിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം ഇന്ത്യക്കാരാണ്.വിദഗ്ധരായ വിദേശ തൊഴിലാളികൾക്ക് അമേരിക്കയിൽ വരാനും അമേരിക്കൻ കമ്പനികളിൽ ജോലി ചെയ്യാനും കഴിയുന്ന തരത്തിലാണ് എച്ച് 1 ബി വിസ പ്രോഗ്രാം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. അടുത്ത കാലം വരെ എച്ച് 1 ബി പങ്കാളികൾക്ക് ജോലി ചെയ്യാൻ അനുവാദമില്ലായിരുന്നു, ഇത് പലപ്പോഴും കുടുംബങ്ങൾക്ക് കാര്യമായ സാമ്പത്തിക ബാധ്യത ഉണ്ടാക്കിയിരുന്നു.

‘എച്ച്1ബി പങ്കാളികളെ ജോലി ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നത് സാമ്പത്തിക നീതിയുടെ മാത്രം കാര്യമല്ല, മറിച്ച് കുടുംബ ഐക്യത്തിന്റെയും സ്ഥിരതയുടെയും കാര്യമാണ്. കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ ഞാൻ അഭിനന്ദിക്കുന്നു, കൂടുതൽ അനുകമ്പയും നീതിയുക്തവുമായ ഇമിഗ്രേഷൻ സംവിധാനത്തിലേക്കുള്ള ആദ്യപടി മാത്രമാണിതെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” കുടിയേറ്റ അവകാശങ്ങൾക്കു വേണ്ടി പോരാടുന്ന അജയ് ബൂട്ടോറിയ പറഞ്ഞു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഐ.പി.സി സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് റീജിയൻ: പുത്രിക സംഘടനകൾക്ക് നവ നേതൃത്വം

Published

on

ഫ്ളോറിഡ: ഐപിസി നോർത്ത് അമേരിക്കൻ സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് റീജിയൻ യുവജന സംഘടന ഭാരവാഹികളെ തിരഞ്ഞെടുത്തു.

സിബി എബ്രഹാം (പ്രസിഡന്റ്), ഷോൺ എം കുരുവിള (വൈസ് പ്രസിഡന്റ്), റിജോ രാജു (സെക്രട്ടറി), ജയ്സിൽ കൊടുന്തറ (ട്രഷറർ), സാം ജോസഫ് (സൺഡേ സ്കൂൾ ഡയറക്ടർ) എന്നിവരാണ് പുതിയ ഭാരവാഹികൾ. പാസ്റ്റർ കെ.സി ജോൺ, പാസ്റ്റർ എ.സി ഉമ്മൻ, പാസ്റ്റർ റോയി വാകത്താനം, നിബു വെള്ളവന്താനം, എബ്രഹാം തോമസ് എന്നിവർ റീജിയൻ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകുന്നു.

ഫ്ലോറിഡ, ജോർജിയ, ടെന്നസ്സി, സൗത്ത്‌ കരോലിന തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള സഭകളാണ് സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് റീജിയനിലുള്ളത്.
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ലോകത്തിലെ അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ ഗതശതമന പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് തുടക്കം കുറിയ്ക്കുന്നു

Published

on

ഡാളസ്: ലോകത്തിലെ അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഗതശതമന പ്രാർത്ഥന ഏപ്രിൽ 7 ന് ആരംഭിച്ച് 8 ന് അവസാനിക്കും. റവ. മാത്യൂ ശമുവേലിനൊടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്ന സഹ ശുശ്രൂഷകരാണ് റവ.പി. എം.ജോർജ്ജ്, റവ.റ്റി എ. ശമുവേൽ. എല്ലാ ദിവസവും 24 മണിക്കൂറും തുടർ മാനമായുള്ള പ്രാർത്ഥനയാണ് ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഡാളസിലെ 40 ൽ പരം സഭാ ശുശ്രൂഷകരും, സഭകളിൽ നിന്നുള്ള വിശ്വാസികളും, ലീഡേഴ്സും, വിവിധ മിനിസ്ടികളിൽ പ്രവർത്തിയ്ക്കൂന്നവരുമാണ് ഗതശമന പ്രാർത്ഥനയുടെ സഹകാരികൾ,ലോക സമാധാനത്തിനും , ഇന്ത്യയുടെ ഭരണകർത്താക്കൾക്കും, 29 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ ജനങൾക്കും, കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്താൽ മരണപെട്ടവരുടെ കുടംബാഗുങ്ങളുടെ ഉദ്ധാരണവും , ആത്മീയ ഉണർവ്വുംമാണ് പ്രാർത്ഥനയുടെ മഖ്യ വിഷയങ്ങൾ. കൊറോണ വ്യാപനത്താൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രേഷിത ദൗത്യത്തിൽ പങ്കാളിത്വം വഹിച്ചിരുന്ന ഗതശതമന പ്രാർത്ഥന ഗ്രൂപ്പിന്റെ 210 ശുശ്രൂഷകരാണ് ഇന്ത്യയിൽ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ ദൗത്യത്തിൽ നിന്ന് പിൻമാറിയത്. 1000 ശുശ്രൂഷാർ കൊറോണ വൈറസ് മൂലം മരണപ്പെട്ടു. ഇവിടെയുള്ള ജനങ്ങളുടെ ഉദ്ധാരണവും വിവിധ സാമൂഹ്യ പ്രതിബദ്ധതയുമാണ് ഗതശമന പ്രയർ ഗ്രൂപ്പ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. എല്ലാ രാഷ്ട്രങ്ങളുടെ ആത്മീയ ഉണർവ്വിനും, ഉദ്ധാരണത്തിനുമായ് പ്രതിമാസം ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്ന സിറ്റി വൈഡിന്റെ പ്രയർ ഗ്രൂപ്പിലും ഗതശതമന പ്രാർത്ഥനാ ഗ്രൂപ്പിലേക്ക് ഏവരേയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു.വിശദ വിവരങ്ങൾക്ക് ബന്ധപ്പെടുക: സിറ്റി വൈഡ് കേ ാർഡിനേറ്റർ റവ. മാത്യൂ ശമുവേൽ : 469 258 8118.പ്രയർലൈൻ: 214 666 6221.
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News2 weeks ago

West Virginia Governor Signs Law to Protect Religious Freedom from Government Interference

The governor of West Virginia has signed a law to protect religious freedom across his state. On Thursday, Republican Gov....

Hot News1 month ago

Pastor, congregation stop gunmen in church with prayer

A gang of armed young men who allegedly entered the All Creation Northview Holiness Family Church in Ferguson, Missouri, to...

Hot News5 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News5 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News5 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News6 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News6 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News7 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News7 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News7 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Trending