Connect with us

Sports

വേള്‍ഡ് അത്‌ലറ്റിക്‌സിന്റെ വുമണ്‍ ഓഫ് ദി ഇയര്‍ പുരസ്‌ക്കാരം അഞ്ജു ബോബി ജോര്‍ജിന്

Published

on

മൊണാക്കോ: വേള്‍ഡ് അത്‌ലറ്റിക്‌സിന്റെ ഈ വര്‍ഷത്തെ വുമണ്‍ ഓഫ് ദി ഇയര്‍ പുരസ്‌ക്കാരത്തിന് മുന്‍ ഇന്ത്യന്‍ അത്‌ലറ്റിക്‌സ് താരവും പരിശീലകയുമായ അഞ്ജു ബോബി ജോര്‍ജ് അര്‍ഹയായി. കായിക രംഗത്തു നിന്നും വിരമിച്ച ശേഷവും ഈ മേഖലയിൽ നടത്തിക്കൊണ്ടിരുന്ന സേവനങ്ങളാണ് പുരസ്‌കാരത്തിന് അർഹയാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ബുധനാഴ്ച്ച രാത്രിയായിരുന്നു പുരസ്‌കാരം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

ലോക അത്‌ലറ്റിക്‌സ് ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പില്‍ ലോങ് ജമ്പില്‍ വെങ്കല മെഡല്‍ നേടിയിട്ടുളള വ്യക്തി കൂടിയാണ് അഞ്ചു. ബെംഗളൂരു കേന്ദ്രമായി അത്‌ലറ്റിക്‌സ് അക്കാദമി സ്ഥാപിച്ച് 2016 മുതല്‍ പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് പരിശീലനം നല്‍കുന്നുണ്ട്.

ഇന്ത്യന്‍ അത്‌ലറ്റിക്‌സ് ഫെഡറേഷന്റെ സീനിയര്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റാണ് വേള്‍ഡ് അത്‌ലറ്റിക്‌സിന്റെ ഈ വര്‍ഷത്തെ മികച്ച പുരുഷ താരമായി നോര്‍വെയുടെ കാര്‍സ്റ്റന്‍ വാര്‍ഹോമും വനിത താരമായി ജമൈക്കയുടെ എലൈന്‍ തോംപ്‌സണും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Sports

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

Published

on

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന രീ​​തി​​യി​​ൽ ടൂ​​ർ​​ണ​​മെ​​ന്‍റ് ന​​ട​​ത്താ​​നാ​​ണ് ആ​​ലോ​​ച​​ന. രാ​​ജ്യ​​ത്ത് കോ​​വി​​ഡ് വ‍്യാ​പ​നം മാ​​റ്റ​​മി​​ല്ലാ​​തെ തു​​ട​​രു​​ന്ന സാ​​ഹ​​ച​​ര്യ​​ത്തി​​ലാ​​ണ് ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​യ്ക്കു​​ന്ന​​തെ​​ന്ന് സം​​ഘ​​ട​​ക സ​​മി​​തി അ​​റി​​യി​​ച്ചു.

മ​​ഞ്ചേ​​രി പ​​യ്യ​​നാ​​ട് സ്റ്റേ​​ഡി​​യം, മ​​ല​​പ്പു​​റം കോ​​ട്ട​​പ്പ​​ടി സ്റ്റേ​​ഡി​​യം എ​​ന്നി​​വി​​ട​​ങ്ങ​​ളി​​ലാ​​യി ഒ​​രു​​ക്ക​​ങ്ങ​​ൾ അ​​ന്തി​​മ​​ഘ​​ട്ട​​ത്തി​​ൽ എ​​ത്ത​​വെ​​യാ​​ണ് ചാമ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​യ​​ത്. കോ​​വി​​ഡ് കേ​​സു​​ക​​ൾ മാ​​റ്റ​​മി​​ല്ലാ​​തെ തു​​ട​​രു​​ന്ന സാ​​ഹ​​ച​​ര്യ​​ത്തി​​ൽ അ​​ഖി​​ലേ​​ന്ത്യാ ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ഫെ​​ഡ​​റേ​​ഷ​​ൻ കേ​​ര​​ള സ​​ർ​​ക്കാ​​രു​​മാ​​യി കൂ​​ടി​​യാ​​ലോ​​ചി​​ച്ചാ​​ണ് ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​യ്ക്കു​​ന്ന തി​​രു​​മാ​​നം അ​​റി​​യി​​ച്ച​​ത്.

ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി മൂ​​ന്നാം വാ​​രം സ്ഥി​​തി​​ഗ​​തി​​ക​​ൾ വി​​ല​​യി​​രു​​ത്തി പു​​തി​​യ തി​​യ​​തി പ്ര​​ഖ്യാ​​പി​​ക്കും. ടൂ​​ർ​​ണ​​മെ​​ന്‍റ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചെ​​ങ്കി​​ലും ഇ​​രു ഗ്രൗ​​ണ്ടു​​ക​​ളി​​ലെ പു​​ല്ലു​​ക​​ളു​​ടെ പ​​രി​​പാ​​ല​​ന​​വും അ​​നു​​ബ​​ന്ധ പ്ര​​വൃ​​ത്തി​​ക​​ളും യ​​ഥാ​​സ​​മ​​യം പൂ​​ർ​​ത്തി​​യാ​​ക്കും.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Sports

ഇന്ത്യന്‍ ടെന്നിസ് താരം സാനിയ മിര്‍സ വിരമിക്കുന്നു.

Published

on

ഇന്ത്യന്‍ ടെന്നിസ് താരം സാനിയ മിര്‍സ വിരമിക്കുന്നു. ഈ സീസണിലെ മല്‍സരങ്ങള്‍ക്കുശേഷം വിരമിക്കുമെന്ന് സാനിയ മിര്‍സ വ്യക്തമാക്കി. 2022 ആസ്‌ട്രേലിയൻ ഓപ്പണിലെ വനിതാ ഡബിൾസിൽ ആദ്യ റൗണ്ട് തോൽവിക്ക് പിന്നാലെയാണ് വിരമിക്കല്‍ കാര്യം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

‘ഇത് എന്റെ അവസാന സീസണായിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ തീരുമാനിച്ചുകഴിഞ്ഞു. ആഴ്ചതോറും പ്രകടനം വിലയിരുത്തി മുന്നോട്ടു പോകാനാണ് ശ്രമം. ഈ സീസൺ മുഴുവൻ കളിക്കാനാകുമോ എന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല. കളിക്കണം എന്നാണ് ആഗ്രഹം’ – മത്സരശേഷം സാനിയ വ്യക്തമാക്കി. ഇത് സാനിയയുടെ അവസാന സീസണായിരിക്കുമെന്ന് പിതാവ് ഇമ്രാൻ മിർസ ‘ഇഎസ്പിഎന്നി’നോട് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വനിതാ ഡബിൾസിൽ മുൻ ലോക ഒന്നാം നമ്പർ താരം കൂടിയാണ് മുപ്പത്തഞ്ചുകാരിയായ സാനിയ. സിംഗിൾസിൽ 27–ാം റാങ്കിലെത്തിയതാണ് ഏറ്റവും മികച്ച നേട്ടം. നിലവിൽ 68–ാം റാങ്കിലാണ് സാനിയ

2016 ന് ശേഷം കുടുംബത്തോടൊപ്പം ചെലവഴിക്കാനായി ടെന്നീസ് കോർട്ടിൽ നിന്നും വിട്ടുനിന്ന സാനിയ 2020ലാണ് മത്സരത്തിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയത്. വിംബിള്‍ഡണില്‍ കിരീടം ലഭിക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരിയാണ്. ഖേല്‍രത്ന, അര്‍ജുന അവാര്‍ഡുകള്ഡ നേടി രാജ്യം ആദരിച്ച പ്രതിഭയാണ് സാനിയ. പാക് ക്രിക്കറ്റ് താരം ഷുഹൈബ് മാലിക്കാണ് ഭര്‍ത്താവ്.
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Sports

Alabama coach Nick Saban credits his Catholic faith with his success

Published

on

Nick Saban didn’t become the winningest coach in college football history by being a nice guy. Known for his all-business, hard-nosed approach to the sport, Saban expects a lot out of his players in terms of preparation and execution on the field. And they deliver.

In his 15 years as head coach at the University of Alabama, Saban has become a legend, leading his team to six national championships. In 2020, with the team’s victory over Ohio State, Saban broke Bear Bryant’s record for the most championship titles in college football history.

On Monday, January 10, he and the Alabama Crimson Tide will once again be vying for the National Championship on Monday, January 10, against the University of Georgia Bulldogs.

What might be surprising to some who don’t know him is that Saban is a devout Catholic and sees his faith as central to his success as a leader. He sees his investment in his players as people as paying dividends for them in their lives long after the last whistle is blown.

“I go to church”
In 2020, following a victory in the SEC Championship, Saban surprised football fans when asked on the SEC Network whether he planned to watch a program announcing the College Football Playoff selection.

“I go to church from 11 to 12, so they’re going to have to either schedule it at a different time, or I’m going to find out when I get out of church,” Saban answered.

Saban and his wife Terry are regular Mass-goers at St. Francis of Assisi Church in Tuscaloosa, Alabama. The couple were major contributors to the construction of a Catholic student center at the church, which church leaders named the Saban Catholic Student Center.

Serving over 6,000 Catholic students, the Saban Catholic Student Center features weekly Wednesday night speakers, “Mass and Meal” dinners on Sunday nights, and small group Bible studies.

When asked about the Catholic student center, Saban told, “We’ve tried to raise money for it as well as making a significant contribution,” Saban said.

“My wife, Terry, is very involved in it. We have a lot of Catholic participation by our students here. We felt it would be great for them to have a place where they can go socialize and develop the kind of relationships that might be helpful to them and their faith development.”

The Sabans were also involved in fundraising for the construction of the church itself, and addressed parishioners from the lectern with appeals for donations, according to an article in TheLeaven.org.

Fr. Tom Ackerman, pastor at St. Francis, told The Leaven that people have become accustomed to seeing the Sabans, probably Tuscaloosa’s biggest celebrity couple, in church.

“When they are in town, they’re here,” Father Ackerman said.

“My observance is that people have gotten used to them being there (at church), and they don’t garner a lot of extra attention,” he said.

Faith and leadership
Saban was asked whether he thought his Catholic faith had anything to do with his extraordinary success as a coach.

“I don’t think there’s any question about the fact that character, moral development are all a part of leadership,” Saban told. “… I look at it as, we always say, ‘God have mercy,’ but that mercy is not a well. It’s not a cistern. It’s a channel that should run through us to other people. That’s part of what we try to do for our players, so they have a chance to be more successful in life.”
http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

Crime2 hours ago

Christian Girl Abducted and Raped in Pakistan

Pakistan – Earlier this month, 16-year-old Christian girl was kidnapped near her college in Okara by a Muslim man. She...

world news2 hours ago

Attacks on Christians in Nigeria again; 17 girls were abducted.

Nigeria — Islamic extremists have abducted 17 girls in northeast Nigeria, witnesses said Saturday as the West African nation’s military...

world news3 hours ago

ദൈവ വചനത്തിന്റെ വാഹകരാകണമെന്നത് ക്രൈസ്തവരുടെ ദൗത്യം: ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ

വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി: ലോകത്തിൽ ദൈവവചനത്തിന്റെ സന്ദേശവാഹകരാകണമെന്നത് എല്ലാ ക്രൈസ്തവരുടേയും ദൗത്യമാണെന്ന് ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ. ദൈവവചന ഞായറായി ആചരിക്കുന്ന ആണ്ടുവട്ടത്തിലെ മൂന്നാം ഞായറിൽ (23/01/22) അർപ്പിച്ച ദിവ്യബലി മധ്യേ...

Health3 hours ago

വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധ പ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് പഠനം

വാക്സീന്‍ രണ്ട് ഡോസ് എടുത്തിട്ടും കോവിഡ് ബാധിതരായി എന്ന് പരാതിപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാക്സീന്‍ എടുത്ത ശേഷം വരുന്ന കോവിഡ് ബാധയ്ക്ക് രോഗസങ്കീര്‍ണത കുറവാകുമെന്ന് മാത്രമല്ല...

Business3 hours ago

വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്ക് ഉയര്‍ത്തിയേക്കും; സൂചന നല്‍കി സിഇഒ

കടുത്ത സാമ്പത്തിക ബാധ്യതയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ മുന്‍നിര ടെലികോം സേവന ദാതാക്കളായ വോഡഫോണ്‍ ഐഡിയ ഈ വര്‍ഷവും നിരക്കുകള്‍ വര്‍ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സൂചന. കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ വളരാനായി നിരക്കുകള്‍...

Life3 hours ago

റേഷൻ കടകൾ ഇന്ന് മുതൽ സാധാരണ നിലയിൽ പ്രവർത്തിക്കും; റേഷൻ കടകളുടെ പ്രവർത്തന സമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്ന ക്രമീകരണം പിൻവലിച്ചു.

ജനുവരി 27 മുതൽ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ റേഷൻ കടകളും രാവിലെ 8.30 മുതൽ 12.30 വരെയും വൈകിട്ടു മൂന്നു മുതൽ 6.30 വരെയും പ്രവർത്തിക്കുമെന്നു ഭക്ഷ്യ –...

Business1 day ago

ഗൂഗിള്‍ പരസ്യത്തില്‍ അടിമുടി മാറ്റം ; പതിനെട്ടു വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കിയേക്കും

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പരസ്യവിതരണത്തില്‍ അടിമുടിമാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍.18 വയസില്‍ താഴെയുള്ളവരെ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന നിലാപാട് എടുത്തിരിക്കുകയാണ് കമ്ബനി. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി 18 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക്...

Sports1 day ago

കോവിഡ് വ്യാപനം; മലപ്പുറത്ത് നടക്കേണ്ട സ​ന്തോ​ഷ് ട്രോ​ഫി ഏപ്രിലേക്ക് മാറ്റിവച്ചു

മ​​ല​​പ്പു​​റം: മ​​ല​​പ്പു​​റ​​ത്തും മ​​ഞ്ചേ​​രി​​യി​​ലു​​മാ​​യി ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി 20 മു​​ത​​ൽ മാ​​ർ​​ച്ച് ആ​​റു​​വ​​രെ ന​​ട​​ക്കേ​​ണ്ടി​​യി​​രു​​ന്ന സ​​ന്തോ​​ഷ് ട്രോ​​ഫി ഫു​​ട്ബോ​​ൾ ചാ​​മ്പ്യ​​ൻ​​ഷി​​പ്പ് മാ​​റ്റി​​വ​​ച്ചു. ഏ​​പ്രി​​ൽ മൂ​​ന്നാം​വാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച് മേ​​യ് ആ​​ദ്യ​വാ​​രം സ​​മാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന...

us news1 day ago

വാക്‌സിനേഷനെതിരെ വന്‍ പ്രതിഷേധം: ആയിരങ്ങള്‍ തെരുവിലിറങ്ങി

പാരീസ്: വാക്‌സിനേഷനെതിരെ യുറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിൽ വൻ പ്രതിഷേധം. ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ യൂറോപ്പിലെ വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് പേര്‍ തെരുവിലിറങ്ങി. ബെല്‍ജിയം കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നു പ്രധാന പ്രതിഷേധം. അമ്പതിനായിരത്തിലേറെ പേര്‍ ഇവിടെ...

world news1 day ago

Police Only Ask Witnesses Three Years after Pastor and Wife Went Missing

Malaysia – The Malaysian police only interviewed two witnesses nearly three years after Pastor Joshua Hilmy and his Indonesian wife...

Crime1 day ago

Boko Haram Terrorists Abduct 17 Girls, Kill “Many Christians”, and Burn Down Two Churches in Single Attack

Nigeria – Boko Haram terrorists abducted 17 girls in the Chibok area of Borno state on Thursday, January 20th. The...

us news2 days ago

യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു

ല​ണ്ട​ന്‍/വാഷിങ്ടണ്‍: യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍ ​നി​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​യും ബ്രി​ട്ട​നും തങ്ങളുടെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കുന്നു. റ​ഷ്യ​ന്‍ അ​ധി​നി​വേ​ശ ആ​ശ​ങ്ക​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ആണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും യു​ക്രെ​യ്​​നി​ലെ എം​ബ​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങിയത്....

Trending