Connect with us

us news

ചൈല്‍ഡ് ടാക്സ് ക്രെഡിറ്റിന്റെ അധിക സഹായം അവസാനിക്കുന്നു

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: കുട്ടികളുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കന്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെത്തുടര്‍ന്ന് അധികസഹായം കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം ലഭിച്ചിരുന്നു. ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പ്രതിമാസ ശിശു ആനുകൂല്യം കഴിഞ്ഞ ജൂലൈയില്‍ ആരംഭിച്ചിരുന്നു. ഇത് മിക്ക കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും പ്രതിമാസം നൂറുകണക്കിന് ഡോളര്‍ വീതം, ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കന്‍ കുടുംബങ്ങളെ ഭക്ഷണം, വാടക, ശിശു സംരക്ഷണം എന്നിവയ്ക്കായി പണം നല്‍കാന്‍ സഹായിച്ചു. ഈ പേയ്മെന്റുകള്‍ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കുട്ടികളെ ദാരിദ്ര്യത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറ്റി. ഗവണ്‍മെന്റ് ഡാറ്റയും സ്വതന്ത്ര ഗവേഷണവും അനുസരിച്ച് യുഎസ് സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് കോടിക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്തു. ഇപ്പോള്‍, ആനുകൂല്യം – നിലവിലുള്ള ചൈല്‍ഡ് ടാക്‌സ് ക്രെഡിറ്റിന്റെ വിപുലീകരണം – അവസാനിക്കുകയാണ്, കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ തരംഗം ആളുകളെ ജോലിയില്‍ നിന്ന് വീട്ടില്‍ നിര്‍ത്തുകയും പുതിയ റൗണ്ട് ആരംഭിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഇനി എന്ത് എന്ന അനിശ്ചിതാവസ്ഥ മുന്നിലുണ്ട്.

അവസാനിക്കുന്ന സഹായത്തിന്റെയും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകളും കടുത്ത സാമ്പത്തിക വീണ്ടെടുപ്പിനെ ബാധിക്കും. ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്ക് സമീപം താമസിക്കുന്ന ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് കടുത്ത ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുമെന്നു സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. ”അടുത്ത മാസം ഇത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും, അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുമ്പോള്‍, എനിക്ക് സുബോധം നഷ്ടപ്പെടുന്നു” ഡബ്ല്യു.വി.എയിലെ ഹണ്ടിംഗ്ടണിലുള്ള രണ്ട് കൊച്ചുകുട്ടികളുടെ അമ്മ അന്ന ലാറ പറഞ്ഞു. ലാറയ്ക്ക് പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു, കുട്ടികളുടെ പരിചരണത്തിന്റെ ചെലവ് വര്‍ദ്ധിച്ചതോടെ അവര്‍ക്ക് ജോലിയിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. അവളുടെ പങ്കാളിയും തന്റെ ജോലി നിലനിര്‍ത്തി, പക്ഷേ വരുമാനം കുറയുകയും വിലകള്‍ ഉയരുകയും ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് കുട്ടികളുടെ ആനുകൂല്യം ദമ്പതികളെ ജീവിതത്തിന്റെ രണ്ടറ്റം കൂട്ടിമുട്ടിക്കാന്‍ സഹായിച്ചിരുന്നു. പാന്‍ഡെമിക് എയ്ഡ് പ്രോഗ്രാമുകള്‍ കാലഹരണപ്പെട്ടതിനാല്‍ അമേരിക്കക്കാര്‍ അഭിമുഖീകരിച്ച ‘ക്ലിഫ്സ്’ ആനുകൂല്യങ്ങളുടെ ഒരു നീണ്ട നിരയിലെ ഏറ്റവും പുതിയതാണ് മാതാപിതാക്കള്‍ക്കുള്ള അധിക സഹായം അവസാനിച്ചത്.

ലക്ഷക്കണക്കിന് ചെറുകിട ബിസിനസ്സുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പേ ചെക്ക് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ പ്രോഗ്രാം മാര്‍ച്ചില്‍ അവസാനിച്ചു. വിപുലീകരിച്ച തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ സെപ്റ്റംബറില്‍ അവസാനിച്ചു. ഫെഡറല്‍ എവിക്ഷന്‍ മൊറട്ടോറിയം കഴിഞ്ഞ വേനല്‍ക്കാലത്ത് അവസാനിച്ചു. ഉത്തേജക പേയ്മെന്റുകളുടെ അവസാന റൗണ്ട് കഴിഞ്ഞ വസന്തകാലത്ത് അമേരിക്കക്കാരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളില്‍ എത്തിയിരുന്നു. ആ പ്രോഗ്രാമുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്, ചൈല്‍ഡ് ടാക്‌സ് ക്രെഡിറ്റിലെ റോള്‍ബാക്ക് ചെറുതാണ്. ഓരോ മാസവും ഓരോ കുട്ടിക്കും 300 ഡോളര്‍ വരെ ചെക്കുകളുടെയും നേരിട്ടുള്ള നിക്ഷേപങ്ങളുടെയും രൂപത്തില്‍ ട്രഷറി വകുപ്പ് ഏകദേശം 80 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നല്‍കി. കഴിഞ്ഞ മാര്‍ച്ചില്‍ ഒരു ദിവസം നല്‍കിയ 240 ബില്യണ്‍ ഡോളറിലധികം ഉത്തേജക പേയ്മെന്റുകളേക്കാള്‍ വളരെ കുറവാണ് ഇത്.

പാന്‍ഡെമിക്കിന് പ്രതികരണമായി സൃഷ്ടിച്ച മറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, കുട്ടികളുടെ ആനുകൂല്യം ഒരിക്കലും താല്‍ക്കാലികമായി ഉദ്ദേശിച്ചിരുന്നില്ല. 1.9 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ അമേരിക്കന്‍ റെസ്‌ക്യൂ പ്ലാനിന്റെ ഭാഗമായി ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് കോണ്‍ഗ്രസ് ഇത് അംഗീകരിച്ചു, എന്നാല്‍ പേയ്മെന്റുകള്‍ ഒരിക്കല്‍ ആരംഭിച്ചാല്‍ അത് നിര്‍ത്താന്‍ കഴിയാത്തവിധം ജനപ്രിയമാകുമെന്ന് പല പുരോഗമനവാദികളും പ്രതീക്ഷിച്ചു. എന്നാല്‍ അത് നടന്നില്ല. അഭിപ്രായങ്ങള്‍ പക്ഷപാതപരവും തലമുറപരവുമായ രീതിയില്‍ വിഭജിച്ചുകൊണ്ട്, പ്രോഗ്രാം നീട്ടണമോ എന്ന കാര്യത്തില്‍ പൊതുജനങ്ങളില്‍ ഏകദേശം ഭിന്നതയുണ്ടെന്ന് വോട്ടെടുപ്പ് കണ്ടെത്തി. ബൈഡന്റെ കാലാവസ്ഥ, നികുതി, സാമൂഹികം എന്നിവയെ എതിര്‍ക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തില്‍ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ചെലവും ഘടനയും സംബന്ധിച്ച ആശങ്കകള്‍ ഉദ്ധരിച്ച വെസ്റ്റ് വെര്‍ജീനിയയിലെ ഡെമോക്രാറ്റ് സെനറ്റര്‍ ജോ മഞ്ചിന്‍ III, വിപുലീകരിച്ച ടാക്‌സ് ക്രെഡിറ്റ് വ്യക്തിയെ വിജയിപ്പിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് പറഞ്ഞു. ബില്‍ഡ് ബാക്ക് ബെറ്റര്‍ ആക്ട് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ബില്ലിന് മിസ്റ്റര്‍ മഞ്ചിന്റെ പിന്തുണയില്ലാതെ തുല്യമായി വിഭജിക്കപ്പെട്ട സെനറ്റില്‍ മുന്നോട്ട് പോകാനാവില്ല.

കുട്ടികളുടെ ആനുകൂല്യത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, അത് നീട്ടുന്നതിലെ പരാജയം പ്രത്യേകിച്ച് നിരാശാജനകമാണ്, കാരണം മിക്ക വിശകലനങ്ങളും അനുസരിച്ച്, പ്രോഗ്രാം തന്നെ ശ്രദ്ധേയമായ വിജയമാണ്. കൊളംബിയ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകര്‍ കണക്കാക്കുന്നത് നവംബറില്‍ 3.8 ദശലക്ഷം കുട്ടികളെ ദാരിദ്ര്യത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറ്റി. ഈ പണമടയ്ക്കല്‍, കുട്ടികളുടെ ദാരിദ്ര്യനിരക്കില്‍ ഏകദേശം 30 ശതമാനം കുറവ് വരുത്തി. മറ്റ് പഠനങ്ങള്‍ ഈ ആനുകൂല്യം പട്ടിണി കുറയ്ക്കുകയും സ്വീകര്‍ത്താക്കള്‍ക്കിടയില്‍ സാമ്പത്തിക സമ്മര്‍ദ്ദം കുറയ്ക്കുകയും മൊത്തത്തിലുള്ള ഉപഭോക്തൃ ചെലവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു, പ്രത്യേകിച്ച് ആളോഹരി പണം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ലഭിക്കുന്ന ഗ്രാമീണ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍.

കോണ്‍ഗ്രസ് കഴിഞ്ഞ വസന്തകാലത്ത് നിലവിലുള്ള ചൈല്‍ഡ് ടാക്സ് ക്രെഡിറ്റ് മൂന്ന് തരത്തില്‍ വിപുലീകരിച്ചു. ആദ്യം, ഇത് ആനുകൂല്യം കൂടുതല്‍ ഉദാരമാക്കി, ഒരു കുട്ടിക്ക് 2,000 ഡോളറില്‍ നിന്ന് 3,600 ഡോളര്‍ വരെ നല്‍കുന്നു. രണ്ടാമതായി, ഇത് പ്രതിമാസ തവണകളായി ക്രെഡിറ്റ് അടയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങി, സാധാരണയായി സ്വീകര്‍ത്താക്കളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് നേരിട്ട് നിക്ഷേപിച്ചു, വര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ ലഭിക്കുന്ന വിന്‍ഡ്ഫാള്‍ യൂറോപ്പില്‍ പൊതുവായുള്ള കുട്ടികളുടെ അലവന്‍സുകളോട് കൂടുതല്‍ അടുപ്പമുള്ള ഒന്നാക്കി മാറ്റി. അവസാനമായി, യോഗ്യത നേടുന്നതിന് വളരെ കുറച്ച് സമ്പാദിച്ചതിനാല്‍ മുമ്പ് ക്രെഡിറ്റിന്റെ പൂര്‍ണ്ണ പ്രയോജനം നേടാന്‍ കഴിയാതിരുന്ന ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് ബില്‍ മുഴുവന്‍ ആനുകൂല്യവും ലഭ്യമാക്കി. നികുതി പദപ്രയോഗങ്ങളില്‍ ‘പൂര്‍ണ്ണമായ റീഫണ്ടബിലിറ്റി’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന മാറ്റം പ്രത്യേകിച്ചും പ്രാധാന്യമര്‍ഹിക്കുന്നതായി ദാരിദ്ര്യ വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു.

എന്നാല്‍ വിപുലീകരിച്ച ടാക്‌സ് ക്രെഡിറ്റ് ദരിദ്രര്‍ക്ക് മാത്രമല്ല പോകുന്നത്. പ്രതിവര്‍ഷം 150,000 ഡോളര്‍ വരെ സമ്പാദിക്കുന്ന ദമ്പതികള്‍ക്ക് മുഴുവന്‍ 3,600 ഡോളറിന്റെ ആനുകൂല്യവും ലഭിക്കും. 6 വയസും അതില്‍ കൂടുതലുമുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് 3,000 ഡോളറും. ഇത് കൂടാതെ സമ്പന്ന കുടുംബങ്ങള്‍ പോലും യഥാര്‍ത്ഥ 2,000 ഡോളറിന്റെ ക്രെഡിറ്റിന് യോഗ്യത നേടുന്നു. താരതമ്യേന നല്ല നിലയിലുള്ള കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് സഹായം നല്‍കുന്നതില്‍ അര്‍ത്ഥമില്ലെന്ന് മഞ്ചിന്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള നയത്തെ വിമര്‍ശിക്കുന്നവര്‍ വാദിച്ചു. ക്രെഡിറ്റിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പലരും പറയുന്നത്, ദരിദ്രര്‍ക്കായി അത് പരിപാലിക്കുന്നതിന് പകരമായി സമ്പന്നരായ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് അതിന്റെ ലഭ്യത സന്തോഷപൂര്‍വ്വം പരിമിതപ്പെടുത്തുമെന്നാണ്. ഈ പണമിടപാടുകളെ മഞ്ചിന്‍ പരസ്യമായി ചോദ്യം ചെയ്യുകയും സ്വീകര്‍ത്താക്കള്‍ക്ക് പണം ഒപിയോയിഡുകള്‍ക്കായി ചെലവഴിക്കാമെന്ന ആശങ്കകള്‍ സ്വകാര്യമായി പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാല്‍ സെന്‍സസ് ബ്യൂറോ നടത്തിയ ഒരു സര്‍വേയില്‍ ഭൂരിഭാഗം സ്വീകര്‍ത്താക്കളും ഭക്ഷണമോ വസ്ത്രമോ മറ്റ് അവശ്യസാധനങ്ങളോ വാങ്ങാന്‍ പണം ഉപയോഗിച്ചു, പലരും കുറച്ച് പണം ലാഭിക്കുകയോ കടം വീട്ടുകയോ ചെയ്തുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. മറ്റ് സര്‍വേകളും സമാനമായ ഫലങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ
http://theendtimeradio.com

us news

കാനഡ ടൊറോന്റൊയിൽ എത്തുന്ന ക്രിസ്തീയ മലയാളികൾക്ക് മനസു തുറന്ന് ആരാധിക്കുവാൻ എബനേസർ കേരള പെന്തെക്കോസ്തു സഭ

Published

on

കാനഡ ടൊറോന്റൊയിൽ എത്തുന്ന ക്രിസ്തീയ മലയാളികൾക്ക് മനസു തുറന്ന് ആരാധിക്കുവാൻ എബനേസർ കേരള പെന്തെക്കോസ്തു സഭ മികച്ച സൗകര്യങ്ങളാണ് ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ടൊറോന്റൊ , സ്കാർ ബ്രോയിലാണ് സഭ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. Seneca, Centenniel, Lambton, Durham, St. clair എന്നീ കോളേജുകളിൽ പഠനത്തിനായി വരുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും , ഇമിഗ്രന്റായി വരുന്നവർക്കും , കേരള ശൈലിയിൽ തന്നെ ആരാധന ക്രമീകരണങ്ങളാണ് EKPC യിൽ ഉള്ളത്. കഴിഞ്ഞ 16 വർഷത്തോളമായി പാസ്റ്റർ എബി കെ. ബന്നും കുടുംബവും സ്ക്കാർ ബ്രോയിൽ താമസിച്ച് സൂവിശേഷ പ്രവർത്തനം നടത്തിവരുന്നു. 5 പേരിൽ ആരംഭിച്ച കൂട്ടാഴ്മ ഇന്ന് വളർച്ചയുടെ പാതയിലാണ്. ഇന്ന് 125-ഓളം വിശ്വാസികൾ ആരാധനയ്ക്കായ് വരുന്നുണ്ട്. ഐ.പി.സിയുടെ അഫിലിയേഷനുള്ള ഒരു സഭയാണ് EKPC . പാസ്റ്റർ എബി കെ. ബെൻ ഐ.പി.സി കാനഡ റീജിയന്റെ ചുമതലക്കാരനുമാണ്.
Sources:gospelmirror

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ഐ.പി.സി അയർലൻഡ് റീജിയൻ: സംയുക്ത സഭാ യോഗം ഏപ്രിൽ 29ന്

Published

on

അയർലൻഡ് : ഐ.പി.സി. അയർലൻഡ് റീജിയനിലെ സഭകളുടെ പൊതു ആരാധനയും ഓർഡിനേഷൻ ശുശ്രൂഷയും ഏപ്രിൽ 29ന് രാവിലെ 11 മുതൽ 1 വരെ കൗണ്ടി മയോയിൽ നടക്കും. ലിവിങ് ഹോപ്പ് ക്രിസ്ത്യൻ ഫെലോഷിപ്പ് ചർച്ച് ആഥിഥേയത്വം വഹിക്കും.

അന്നേ ദിവസം വിവിധ ബോർഡുകളുടെ പ്രവർത്തനഉദ്ഘാടനവും ഓർഡിനേഷൻ ശുശ്രൂഷയും നടക്കും. റീജിയൻ പ്രസിഡണ്ട് പാസ്റ്റർ സി.റ്റി. എബ്രഹാം, വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് ജിജി എം. വർഗീസ്, സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ സാനു പി. മാത്യു, ജോയിൻ സെക്രട്ടറി പാസ്റ്റർ ഷൈൻ മാത്യു, കൗൺസിൽ അംഗം പാസ്റ്റർ ബിജു മാത്യു എന്നിവർ നേതൃത്വം നൽകും.
Sources:onlinegoodnews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ​യി​ലും ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലും ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ്; ഏ​ഴ് പേ​ർ മ​രി​ച്ചു

Published

on

വാ​ഷിം​ഗ്ട​ൺ ഡി​സി: അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ​യി​ലും ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലും വീ​ശി​യ​ടി​ച്ച ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ അ​ക​പ്പെ​ട്ട് ഏ​ഴ് പേ​ർ മ​രി​ച്ചു. നി​ര​വ​ധി പേ​ർ പ​രി​ക്കേ​റ്റ് ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​ണ്.

ശ​നി​യാ​ഴ്ച പു​ല​ർ​ച്ചെ​യാ​ണ് ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ് നാ​ശം​വി​ത​യ്ക്കാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. വ​ട​ക്ക​ൻ ഇ​ല്ലി​നോ​യി​ലെ സം​ഗീ​ത നി​ശ ന​ട​ക്കു​ന്ന കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ന്‍റെ മേ​ൽ​ക്കൂ​ര ത​ക​ർ​ന്നു​വീ​ണ് ഒ​രാ​ൾ മ​രി​ച്ചു. 28 പേ​ർ​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​റ്റു. ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ​പ്പെ​ട്ട് ആ​ർ​ക്ക​ൻ​സ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട​ത് മൂ​ന്ന് പേ​രാ​ണ്.

ക​ടു​ത്ത മ​ഴ​യി​ലും കാ​റ്റി​ലും അ​ക​പ്പെ​ട്ട് ഇ​ൻ​ഡ്യാ​ന​യി​ൽ മൂ​ന്ന് പേ​ർ​ക്കാ​ണ് ജീ​വ​ൻ ന​ഷ്ട​മാ​യ​ത്. നി​ര​വ​ധി വീ​ടു​ക​ളും കെ​ട്ടി​ട​ങ്ങ​ളും ത​ക​രു​ക​യും മ​ര​ങ്ങ​ൾ ക​ട​പു​ഴ​കി വീ​ഴു​ക​യും ചെ​യ്തു.

ഒ​രാ​ഴ്ച മു​മ്പ് മി​സി​സി​പ്പി​യി​ൽ വീ​ശി​യ​ടി​ച്ച ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റി​ൽ 26 പേ​രു​ടെ മ​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. തെ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളാ​യ അ​ല​ബാ​മ​യി​ലും ടെ​ന്ന​സി​യി​ലും ഇ​തേ ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ് നാ​ശം വി​ത​ച്ചി​രു​ന്നു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 weeks ago

West Virginia Governor Signs Law to Protect Religious Freedom from Government Interference

The governor of West Virginia has signed a law to protect religious freedom across his state. On Thursday, Republican Gov....

Hot News1 month ago

Pastor, congregation stop gunmen in church with prayer

A gang of armed young men who allegedly entered the All Creation Northview Holiness Family Church in Ferguson, Missouri, to...

Hot News5 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News5 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News5 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News6 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News6 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News7 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News7 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News7 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Trending