Connect with us

Tech

ഗൂഗിളിന് 1264 കോടിയുടെ റെക്കോഡ് പിഴ ചുമത്തി ഫ്രാന്‍സ്

Published

on

പാരീസ്: യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്റെ സ്വകാര്യതാ ചട്ടങ്ങള്‍ ലംഘിച്ചതിന് ഗൂഗിളിന് 1,264-ഉം ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന് 505-ഉം കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തിയതായി ഫ്രാന്‍സിലെ വിവരസുരക്ഷാ നിരീക്ഷകരായ സി.എന്‍.ഐ.എല്‍.

വ്യാഴാഴ്ച അറിയിച്ചു. ഗൂഗിളിന് സി.എന്‍.ഐ.എല്‍. ചുമത്തുന്ന റെക്കോഡ് പിഴയാണിത്. ഓണ്‍ലൈന്‍ ട്രാക്കറുകളായ കുക്കികള്‍ നിരസിക്കുന്നതിന് ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കിയതിനാണ് പിഴ.

ഗൂഗിളും ഫെയ്‌സ്ബുക്കും യൂട്യൂബും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് കുക്കികള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ സ്വീകരിക്കാനുള്ള സൗകര്യമൊരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍, അവ എളുപ്പത്തില്‍ നിരസിക്കാന്‍ അവസരം നല്‍കുന്നില്ലെന്ന് സി.എന്‍.ഐ.എല്‍. അറിയിച്ചു. ഈ രീതിയില്‍ മാറ്റംവരുത്താന്‍ കമ്ബനികള്‍ക്ക് മൂന്നുമാസം സമയം അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിനകം പ്രശ്‌നം പരിഹരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ കാലതാമസംവരുത്തുന്ന ഓരോ ദിവസവും 84.25 ലക്ഷം രൂപ അധികപിഴ അടയ്‌ക്കേണ്ടിവരുമെന്നും സി.എന്‍.ഐ.എല്‍. പറഞ്ഞു. പ്രശ്‌നം ഉടന്‍ പരിഹരിക്കുമെന്ന് ഗൂഗിള്‍ പ്രതികരിച്ചു.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

Tech

നിഷ്ക്രിയ യൂട്യൂബ്, ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് പൂട്ടുവീഴുന്നു, പുതിയ നീക്കവുമായി ഗൂഗിൾ

Published

on

ഉപഭോക്തൃ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നത്.നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് പൂട്ടിടാനൊരുങ്ങി ഗൂഗിൾ. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, കുറഞ്ഞത് രണ്ട് വർഷമായി ഉപയോഗിക്കാത്തതും സൈൻ ഇൻ ചെയ്യാത്തതുമായ യൂട്യൂബ്, ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾക്കാണ് ഗൂഗിൾ പൂട്ടിടുന്നത്. അടുത്തിടെ നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ട് നയങ്ങളിൽ ഗൂഗിൾ സുപ്രധാനമായ മാറ്റങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് പുതിയ നീക്കം.

ഉപഭോക്തൃ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ വലിയ തോതിലുള്ള സുരക്ഷാ ഭീഷണി ഉയർത്തുന്നതായി ഗൂഗിളിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടിരുന്നു. അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുമ്പോൾ അവയിൽ സൂക്ഷിച്ചിട്ടുള്ള എല്ലാ ഉള്ളടക്കങ്ങളും നഷ്ടമാകുമെന്ന് ഗൂഗിൾ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

സുരക്ഷാ അപകടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉപഭോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് നിഷ്ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ഒരു അക്കൗണ്ട് പ്രവർത്തനരഹിതമാകുമ്പോഴും, അവ ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുമ്പോഴും, സുരക്ഷാ ഭീഷണികൾ നിരീക്ഷിക്കപ്പെടാത്തതിനാലും അത്തരം അക്കൗണ്ടുകളിൽ സുരക്ഷാ വീഴ്ച ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇങ്ങനെയുള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ പലപ്പോഴും സൈബർ ഭീഷണി നേരിടാറുണ്ട്.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Tech

ഇനി വാട്‌സ്ആപ്പിൽ മെസേജ് എഡിറ്റ് ചെയ്യാം

Published

on

വാഷിങ്ടൺ: വമ്പൻ അപ്‌ഡേറ്റുമായി വീണ്ടും വാട്‌സ്ആപ്പ് എത്തുന്നു. മെസേജുകൾ എഡിറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ഒപ്ഷനാണ് ആപ്പ് പുതുതായി അവതരിപ്പിക്കാനിരിക്കുന്നത്. പേഴ്‌സണൽ ചാറ്റുകൾ ലോക്ക് ചെയ്യാനുള്ള ഫീച്ചർ കൊണ്ടുവന്നതിനു പിന്നാലെയാണ് വീണ്ടും ഞെട്ടിച്ച് വാട്‌സ്ആപ്പ് എത്തുന്നത്.

ഔദ്യോഗിക ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിലിലൂടെ വാട്‌സ്ആപ്പ് തന്നെയാണ് പുതിയ ഫീച്ചർ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ഷോർട്ട് വിഡിയോയിലൂടെയാണ് പുതിയ സർപ്രൈസ് വാട്‌സ്ആപ്പ് വെളിപ്പെടുത്തിയത്. മെസേജ് എഡിറ്റിങ് ഒപ്ഷൻ ഉടൻ തന്നെ എല്ലാ ഉപയോക്താക്കൾക്കും ലഭ്യമാകുമെന്ന് വാട്‌സ്ആപ്പ് അറിയിച്ചു. ഫീച്ചറിന്റെ പേരുവിവരങ്ങളും മറ്റു വിശദാംശങ്ങളും വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

മെസേജ് അയച്ച് 15 മിനിറ്റ് വരെ എഡിറ്റ് ചെയ്യാനാകുമെന്ന് വാട്സ്ആപ്പ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. അതേസമയം, പുതിയ ഫീച്ചറിന്റെ വിശദാംശങ്ങളെക്കുറിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര ടെക് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവിട്ടിട്ടുണ്ട്. നിലവിൽ ആപ്പിന്റെ ബീറ്റ വേർഷനിലായിരിക്കും പുതിയ ഫീച്ചർ ലഭ്യമാകുകയെന്ന് സൂചനയുണ്ട്.

ഇതുവരെ മെസേജ് ഡിലീറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ഒപ്ഷനാണ് വാട്‌സ്ആപ്പിലുണ്ടായിരുന്നത്. ഗ്രൂപ്പുകളിലും പേഴ്‌സണൽ ചാറ്റുകളിലും ‘ഡിലീറ്റ് ഫോർ എവരിവൺ’ എന്ന ഫീച്ചറാണുള്ളത്. ഈ ഫീച്ചർ ഉപയോഗിച്ചാൽ പക്ഷെ എന്തോ ഡിലീറ്റ് ചെയ്തതായി ഗ്രൂപ്പിലുള്ളവർക്കും സന്ദേശം അയച്ച വ്യക്തിക്കും അറിയാനാകും. ഇതിന്റെ ചമ്മൽ ഒഴിവാക്കാനുള്ള അവസരം കൂടിയാണ് പുതിയ ഫീച്ചറിലൂടെ ഒരുങ്ങുന്നത്.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Tech

ലക്ഷകണക്കിന് യൂട്യൂബ്, ജിമെയിൽ അക്കൗണ്ടുകൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യാൻ ഒരുങ്ങി ഗൂഗിൾ

Published

on

ഗൂഗിൾ അടുത്തിടെ അവരുടെ നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ട് നയങ്ങളിൽ ഒരു സുപ്രധാന മാറ്റം പ്രഖ്യാപിച്ചു. പുതിയ നയം അനുസരിച്ച്, കുറഞ്ഞത് രണ്ട് വർഷമായി ഉപയോഗിക്കാത്തതും സൈൻ ഇൻ ചെയ്യാത്തതുമായ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടുകൾ ടെക് ഭീമൻ ഇല്ലാതാക്കും. ഉപയോക്തൃ സുരക്ഷയ്ക്ക് മുൻ‌ഗണന നൽകുന്നതിനും നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ നിലനിർത്തുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപകടസാധ്യതകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനുമുള്ള ഗൂഗിളിന്റെ തുടർച്ചയായ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ് പുതിയ തീരുമാനം.

പുതിയ നയം 2023 ഡിസംബർ മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമെന്നും ജിമെയിൽ, ഡോക്‌സ്, ഡ്രൈവ്, മീറ്റ്, കലണ്ടർ, യൂട്യൂബ്, ഗൂഗിൾ ഫോട്ടോസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ അത്തരം അക്കൗണ്ടുകളിൽ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന എല്ലാ ഉള്ളടക്കവും ഇല്ലാതാക്കുമെന്നും അടുത്തിടെയുള്ള ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്‌റ്റിലൂടെ ഗൂഗിൾ അറിയിച്ചു. ഇത് 2020ലെ ഗൂഗിളിന്റെ നേരത്തെയുള്ള പ്രഖ്യാപനത്തിൽ നിന്നുള്ള കാര്യമായ മാറ്റം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു.

നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകളിൽ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന ഉള്ളടക്കം മാത്രമേ നീക്കം ചെയ്യൂ, എന്നാൽ അക്കൗണ്ടുകൾ സ്വയം ഇല്ലാതാക്കില്ല എന്ന് മുൻപ് പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാൽ, പുതുക്കിയ നയം അതിന്റെ വിപുലമായ ഉപയോക്തൃ അടിത്തറയുടെ സ്വകാര്യതയും സുരക്ഷയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള കമ്പനിയുടെ പ്രതിബദ്ധത അടിവരയിടുന്നു.

സുരക്ഷാ അപകടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉപയോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഗൂഗിൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. ഒരു അക്കൗണ്ട് പ്രവർത്തന രഹിതമാകുമ്പോൾ, അത് ഉപയോഗിക്കാത്തതിനാലും സുരക്ഷാ ഭീഷണികൾ നിരീക്ഷിക്കപ്പെടാത്തതിനാലും അതിൽ സുരക്ഷാ വീഴ്‌ച ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് കമ്പനി വിശദീകരിക്കുന്നു. മറ്റ് ഡാറ്റാ ലംഘനങ്ങളിൽ അപഹരിക്കപ്പെട്ടേക്കാവുന്ന പഴയതോ വീണ്ടും ഉപയോഗിച്ചതോ ആയ പാസ്‌വേഡുകൾ നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകളെ ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

“ഈ പരിരക്ഷകൾ (ഗൂഗിൾ വാഗ്‌ദാനം ചെയ്യുന്ന സുരക്ഷാ ഉപകരണങ്ങൾ) ഉപയോഗിച്ച് പോലും, ഒരു അക്കൗണ്ട് ദീർഘകാലത്തേക്ക് ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ, അതിൽ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. മറന്നുപോയതോ ശ്രദ്ധിക്കാത്തതോ ആയ അക്കൗണ്ടുകൾ പലപ്പോഴും പഴയതോ വീണ്ടും ആശ്രയിക്കുന്നതോ ആയതിനാലാണിത്. ഇതിൽ പാസ്‌വേഡുകൾ ശക്തമാവണമെന്നില്ല, ടു ഫാക്‌ടർ ഓതന്റിക്കേഷൻ സജ്ജീകരണം ഉണ്ടാവില്ല, കൂടാതെ ഉപയോക്താവിന് വളരെ കുറച്ച് സുരക്ഷാ സംവിധാങ്ങൾ മാത്രമേ ലഭിക്കൂ,” ഗൂഗിൾ വിശദീകരിക്കുന്നു.

ഗൂഗിളിന്റെ ആന്തരിക വിശകലനം അനുസരിച്ച്, സജീവ അക്കൗണ്ടുകളേക്കാൾ സൈബർ ഭീഷണികൾക്ക് ഇരയാകുന്നത് ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട അക്കൗണ്ടുകൾക്കാണ്. പ്രവർത്തനരഹിതമായ അക്കൗണ്ടുകൾ ടു ഫാക്‌ടർ ഓതന്റിക്കേഷൻ സജ്ജീകരിക്കുന്നതിന് സജീവ അക്കൗണ്ടുകളേക്കാൾ 10 മടങ്ങ് കുറവാണെന്ന് വിശകലനം കാണിക്കുന്നു, ഇത് ഹാക്കർമാർക്ക് എളുപ്പമുള്ള ലക്ഷ്യമാക്കി മാറ്റുന്നു. ഇത് ഉപയോക്താക്കളെ ഐഡന്റിറ്റി മോഷണം പോലുള്ള സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ അപകടസാധ്യതയിലാക്കുന്നു, കൂടാതെ ഈ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട അക്കൗണ്ടുകളെ കൂടുതൽ മോശം പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാനും കഴിയും.

അതിനാൽ നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിലൂടെ, ഈ സുരക്ഷാ അപകടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉപയോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഗൂഗിൾ ശ്രമിക്കുന്നു. “വ്യക്തിഗത ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് മാത്രമേ നയം ബാധകമാകൂ, സ്‌കൂളുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ബിസിനസ്സുകൾ പോലുള്ള ഓർഗനൈസേഷനുകളുടെ അക്കൗണ്ടുകളെ ഇത് ബാധിക്കില്ല” ഗൂഗിൾ കുറിക്കുന്നു.

ഗൂഗിൾ ഈ അക്കൗണ്ടുകൾ ഘട്ടം ഘട്ടമായി ഇല്ലാതാക്കും. 2023 ഡിസംബറിലാണ് നിഷ്‌ക്രിയ അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നത് ആരംഭിക്കാൻ ഗൂഗിൾ പദ്ധതിയിടുന്നത്. ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ ക്രിയേറ്റ് ചെയ്‌തതിന് ശേഷം ഒരിക്കലും ഉപയോഗിക്കാത്ത അക്കൗണ്ടുകളെയാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഏതെങ്കിലും അക്കൗണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, അക്കൗണ്ട് ഇമെയിൽ വിലാസത്തിലേക്കും വീണ്ടെടുക്കൽ ഇമെയിലിലേക്കും (നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ) ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഗൂഗിൾ ഒന്നിലധികം അറിയിപ്പുകൾ അയയ്ക്കും.

അതേസമയം, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു നിഷ്‌ക്രിയ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടെങ്കിൽ, ലോഗിൻ ചെയ്‌ത് അല്ലെങ്കിൽ ഗൂഗിൾ നിങ്ങൾക്ക് അയയ്‌ക്കുന്ന ഇമെയിലിലെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ട് അത് വീണ്ടും സജീവമാക്കാം. ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകൾ സജീവമായി നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ചില പ്രവർത്തനങ്ങളും ഗൂഗിൾ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അവ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് അറിയാം…

ഒരു ഇമെയിൽ വായിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ അയയ്ക്കുക
ഗൂഗിൾ ഡ്രൈവ് ഉപയോഗിക്കുക
ഒരു യൂട്യൂബ് വീഡിയോ കാണുക
ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്‌റ്റോറിൽ നിന്ന് ഒരു ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നു
ഗൂഗിൾ സെർച്ച് ഉപയോഗിക്കുക
ഒരു മൂന്നാം കക്ഷി ആപ്പിലേക്കോ സേവനത്തിലേക്കോ സൈൻ ഇൻ ചെയ്യാൻ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിക്കുക
കൂടാതെ, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ഗൂഗിൾ അക്കൗണ്ടിലൂടെ ഒരു വാർത്താ പ്രസിദ്ധീകരണം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ആപ്പ് (ഉദാ. ഗൂഗിൾ വൺ), നിലവിലുള്ള സബ്‌സ്‌ക്രിപ്‌ഷൻ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, തുടർന്ന് ഗൂഗിൾ ഈ അക്കൗണ്ട് ആക്‌റ്റിവിറ്റി പരിഗണിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലാതാക്കാതിരിക്കുകയും ചെയ്യും.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

National5 hours ago

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു

ഇന്ത്യൻ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിച്ചവർക്കെതിരെ കേസെടുത്തു.പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് പള്ളി ആക്രമിക്കുകയും ബൈബിളിനെ അവഹേളിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നാരോപിച്ച് പോലീസ് കേസെടുത്തു.പഞ്ചാബ് സംസ്ഥാനത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ നഗരമായ അമൃത്‌സറിലെ രാജേവാലിലെ ഒരു പള്ളിയിൽ...

Health6 hours ago

വരാനിരിക്കുന്നത് ഡിസീസ് X എന്ന മഹാമാരി; മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

കൊവിഡ് ആഗോള അടിയന്തരാവാസ്ഥ അവസാനിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം വരാനിരിക്കുന്ന മഹാമാരിയെ കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. ലോകരാജ്യങ്ങളോട് മറ്റൊരു മഹാമാരിക്കായി തയാറെടുക്കാനാണ് ലോകരോഗ്യ സംഘടന തലവൻ ടെഡ്രോസ്...

National6 hours ago

അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ സ്കൂൾ മാറാം; പുതിയ ഉത്തരവുമായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ

തിരുവനന്തപുരം: അംഗീകാരമില്ലാത്ത സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് ഇനി ടിസിയില്ലാതെ തന്നെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്കൂൾ മാറാം. ഇതുസംബന്ധിച്ച ഉത്തരവിൽ പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി ഒപ്പുവച്ചു. കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസ അവകാശ...

world news6 hours ago

9 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 900 പൗരന്മാര്‍; കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവര്‍

അബൂജ: 2021 ജനുവരി മുതല്‍ മെയ് 2023 വരെയുള്ള 29 മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ നൈജീരിയയില്‍ തൊള്ളായിരത്തോളം സാധാരണക്കാരായ പൗരന്മാര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്നും ഇതില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ക്രൈസ്തവരാണെന്നുമുള്ള വെളിപ്പെടുത്തലുമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്....

world news6 hours ago

നിക്കരാഗ്വയിൽ വീണ്ടും വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തി വൈദികനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു; ഒരാഴ്ച്ചയ്ക്കുള്ളിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടത് മൂന്നു വൈദികർ

നിക്കരാഗ്വൻ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തിനിരയായി ഒരാഴ്ചയിൽ തന്നെ മൂന്നാമത്തെ വൈദികനും അറസ്റ്റുചെയ്യപ്പെട്ടു. രാജ്യത്തിൻറെ പരമാധികാരത്തെയും സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും സ്വയം നിർണ്ണയാവകാശത്തെയും നിന്ദിച്ചു എന്ന വ്യാജകുറ്റം ചുമത്തിയാണ് ഫാ. ജെയിം ഇവാൻ മോണ്ടെസിനോസ്...

us news6 hours ago

പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമെന്ന് സർവ്വേ റിപ്പോർട്ട്

അമേരിക്കക്കാരിൽ പകുതിയോളം പേരും ദൈവത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവരും ദിവസവും പ്രാർത്ഥിക്കുന്നവരുമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. വളരെ കുറച്ചു ആളുകൾ മാത്രമാണ് വിരളമായോ അല്ലെങ്കിൽ തീർത്തും മതപരമായ അനുഷ്ഠാനങ്ങൾ ഇല്ലാതെ ജീവിക്കുന്നത്. നാഷണൽ...

Trending