Connect with us

us news

അടുത്ത രണ്ടു മാസത്തിനുള്ളില്‍ യൂറോപ്പിന്റെ പകുതിയിലധികവും രോഗബാധിതരാകുമെന്നു ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

Published

on

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: അടുത്ത ആറ് മുതല്‍ എട്ട് ആഴ്ചകള്‍ക്കുള്ളില്‍ യൂറോപ്പിലെ പകുതിയിലധികം ആളുകള്‍ക്കും കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഒമിക്റോണ്‍ വകഭേദം ബാധിച്ചേക്കാമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. ഇതു സംബന്ധിച്ച് ചൊവ്വാഴ്ച സംഘടന മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. 2022 ന്റെ ആദ്യ ആഴ്ചയില്‍ ഏഴ് ദശലക്ഷത്തിലധികം കോവിഡ് -19 കേസുകള്‍ ഈ പ്രദേശത്ത് കണ്ടു, രണ്ടാഴ്ച കാലയളവില്‍ ഇത് ഇരട്ടിയായി,” യൂറോപ്പിനായുള്ള ഏജന്‍സിയുടെ റീജിയണല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ഹാന്‍സ് ക്ലൂഗെ ഒരു വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിനുകള്‍ ഗുരുതരമായ രോഗവും മരണവും തടയുന്നതില്‍ വളരെ ഫലപ്രദമാണെങ്കിലും, വൈറസിനെ സീസണല്‍ ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ പോലെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനെതിരെ ഏജന്‍സി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ഇപ്പോഴത്തെ ബൂസ്റ്റര്‍ ഷോട്ടുകള്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വാക്‌സിന്‍ ഇക്വിറ്റിയെ കൂടുതല്‍ വഷളാക്കുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഏറ്റവും ദുര്‍ബലരായ ആളുകളെ ഗുരുതരമായ രോഗങ്ങളില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതില്‍ അവ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുമെന്നും ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെയും മറ്റ് അവശ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെയും സംരക്ഷിക്കാനും ഇത് ഉപയോഗിക്കണമെന്നും അധ്യാപകര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഇത് അടിയന്തിരമാണെന്നും സംഘടന പറയുന്നു.

നവംബറിന്റെ അവസാനത്തിലാണ് ഒമിക്റോണിനെ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത്. അന്നു മുതല്‍, പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ രണ്ട് വര്‍ഷത്തിനിടയില്‍ അത് കാണാത്ത വേഗതയില്‍ എല്ലായിടത്തും പടര്‍ന്നു പിടിച്ചു. എന്നാല്‍, കൊറോണ വൈറസിനെ ഒരു എന്‍ഡെമിക് രോഗമായി കണക്കാക്കുന്നതിനുള്ള നയങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളും സര്‍ക്കാരുകള്‍ മാറ്റേണ്ട സമയമാണോ ഇതെന്നതിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് പൊതു ചര്‍ച്ചകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും കറങ്ങുന്നത്. മിക്ക നിയന്ത്രണങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യുകയും ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സയുമായി ചെയ്യുന്നതുപോലെ അപകടസാധ്യത കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ ആളുകളെ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ബാല്‍ക്കണിലെയും കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പിലെയും രാജ്യങ്ങളില്‍, ഒമിക്രോണുകള്‍ വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, പടിഞ്ഞാറന്‍ യൂറോപ്പിലെ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വാക്‌സിനേഷന്‍ നിരക്ക് ഇവിടെ വളരെ കുറവാണ്. എന്തായാലും അമേരിക്കയിലെ ജനങ്ങള്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ വാക്‌സിനുകള്‍ ധാരാളമായി സ്വീകരിച്ചു തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ് സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള തര്‍ക്കത്തെത്തുടര്‍ന്ന് രാജ്യത്തെ മൂന്നാമത്തെ വലിയ സ്‌കൂള്‍ ജില്ലയില്‍ ഒരാഴ്ചത്തെ ക്ലാസുകള്‍ റദ്ദാക്കിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ബുധനാഴ്ച വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ ക്ലാസ് മുറികളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരും. മേയര്‍ ലോറി ലൈറ്റ്ഫൂട്ട് തിങ്കളാഴ്ച ചിക്കാഗോ ടീച്ചേഴ്‌സ് യൂണിയനുമായി നടത്തിയ ചര്‍ച്ചയില്‍ ഒരു ധാരണയിലെത്തിയതിനു ശേഷമാണ് ഈ കരാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. പ്രധാന വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്ന സ്‌കൂളുകള്‍ അടയ്ക്കുന്ന അധിക പരിശോധനയ്ക്കും മെട്രിക്സിനും വേണ്ടിയുള്ള വ്യവസ്ഥകള്‍ ഈ കരാറില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നതായി സിറ്റി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. ഇത് തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി യൂണിയന്റെ ഹൗസ് ഓഫ് ഡെലിഗേറ്റ്സ് അംഗീകരിക്കുകയും റാങ്ക്-ആന്‍ഡ്-ആഴ്ചയില്‍ വോട്ടുചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു. ചൊവ്വാഴ്ച അധ്യാപകര്‍ സ്‌കൂള്‍ കെട്ടിടങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, അടുത്ത ദിവസം വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അവരോടൊപ്പം ചേരും. യൂണിയന്‍ നേതാക്കള്‍ കരാറിനെ അപൂര്‍ണ്ണമായി വിശേഷിപ്പിക്കുകയും മിസ് ലൈറ്റ്ഫൂട്ടിനെ നിശിതമായി വിമര്‍ശിക്കുകയും ചെയ്തു, എന്നാല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയില്‍ അധ്യാപകര്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന സാഹചര്യങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് കരാര്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലുടനീളമുള്ള സ്‌കൂള്‍ അധികൃതര്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയായ ഒമിക്റോണ്‍ വേരിയന്റുമായി പൊരുത്തപ്പെടാന്‍ നെട്ടോട്ടമോടുന്നു, ഇത് രാജ്യത്തെ പ്രതിദിന കേസുകളുടെ ആകെത്തുക റെക്കോര്‍ഡ് തലത്തിലേക്ക് തള്ളിവിടുകയും റെക്കോര്‍ഡ് ഹോസ്പിറ്റലൈസേഷനിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്തു. ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ആവശ്യപ്പെട്ടതുപോലെ മിക്ക സ്‌കൂള്‍ ജില്ലകളും വ്യക്തിഗത നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി മുന്നോട്ട് പോയി. ഇപ്പോള്‍ ഇത്തരത്തില്‍ വ്യക്തിഗത വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയോ ക്ലാസ് മുറികളെയോ ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യുന്നു. മില്‍വാക്കിയിലും ക്ലീവ്ലാന്‍ഡിലും ഉള്‍പ്പെടെ ചില വലിയ ജില്ലകള്‍ ക്ലാസുകള്‍ ഓണ്‍ലൈനിലേക്ക് മാറ്റി.

എന്നാല്‍ ചിക്കാഗോയില്‍ ശൈത്യകാല അവധിക്ക് ശേഷം രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷം അധ്യാപകര്‍ അവരുടെ ക്ലാസ് മുറികളില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നത് നിര്‍ത്താന്‍ വോട്ട് ചെയ്തപ്പോള്‍ ലക്ഷക്കണക്കിന് കുട്ടികള്‍ ക്ലാസില്‍ നിന്ന് പുറത്തായി. യൂണിയന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചതുപോലെ ഓണ്‍ലൈനില്‍ പഠിപ്പിക്കുന്നതിനുപകരം, സ്‌കൂള്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ക്ലാസ് പൂര്‍ണ്ണമായും റദ്ദാക്കി. ചിക്കാഗോ പബ്ലിക് സ്‌കൂള്‍ നേതാക്കള്‍ വൈറസ് മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിലവിലുണ്ടെന്നും വ്യക്തിഗത നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തുന്നത് മാതാപിതാക്കളെ അന്യായമായി ഭാരപ്പെടുത്തുമെന്നും വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ അക്കാദമിക്, സാമൂഹിക പുരോഗതിയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുമെന്നും ശഠിച്ചു. സ്‌കൂളുകള്‍ സുരക്ഷിതമല്ലെന്നും കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ ആവശ്യമാണെന്നും ക്ലാസുകള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി ഓണ്‍ലൈനിലേക്ക് മാറ്റണമെന്നും യൂണിയന്‍ അംഗങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു.

ചിക്കാഗോ പ്രദേശം, രാജ്യത്തിന്റെ മിക്ക ഭാഗങ്ങളെയും പോലെ, പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ മുമ്പത്തെ ഏത് ഘട്ടത്തേക്കാള്‍ ഓരോ ദിവസവും ശരാശരി കൂടുതല്‍ പുതിയ കേസുകള്‍ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു. ഒമൈക്രോണ്‍ വേരിയന്റ് വൈറസിന്റെ മുന്‍ രൂപങ്ങളേക്കാള്‍ ഗുരുതരമായ അസുഖം ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, വാക്‌സിനേഷന്‍ എടുത്ത ആളുകള്‍ക്ക് ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ നേരിടാന്‍ സാധ്യതയില്ല. എന്നിട്ടും, ഇല്ലിനോയിസിലെ കൊറോണ വൈറസ് ഹോസ്പിറ്റലൈസേഷനുകള്‍ കഴിഞ്ഞ ശൈത്യകാലത്തെക്കാള്‍ ഉയര്‍ന്ന നിലയിലെത്തുകയും കുത്തനെ ഉയരുകയും ചെയ്യുന്നു. ക്ലാസ് മുറികള്‍ സുരക്ഷിതമാക്കാനുള്ള സ്‌കൂള്‍ സംവിധാനത്തിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ മിസ് ലൈറ്റ്ഫൂട്ടിന്റെ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷനിലെ അംഗങ്ങള്‍ ന്യായീകരിച്ചു, കൂടാതെ കോവിഡ്-19 ല്‍ നിന്ന് കുട്ടികള്‍ അപൂര്‍വ്വമായേ ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ നേരിടുന്നുള്ളൂവെന്ന് ഊന്നിപ്പറയുകയും ചെയ്തു. എന്നാല്‍ രക്ഷിതാക്കളെയും അധ്യാപകരെയും ആശ്വസിപ്പിക്കാനുള്ള അവരുടെ ശ്രമങ്ങള്‍ ചിലപ്പോള്‍ പാളിപ്പോയിട്ടുമുണ്ട്.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

us news

വാഷിങ്ടണിലെ അഫ്ഗാന്‍ എംബസിയുടെ നിയന്ത്രണം യുഎസ് ഏറ്റെടുത്തു

Published

on

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ വാഷിങ്ടണിലെ എംബസിയുടേയും ന്യൂയോര്‍ക്ക്, കാലിഫോര്‍ണിയ. ബെവേര്‍ലി ഹില്‍സ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തതായി യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്.

എംബസിയുടേയും കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും സുരക്ഷാ ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുന്നതായും തങ്ങളുടെ അനുവാദമില്ലാതെ എംബസിയില്‍ പ്രവേശനാനുമതിയില്ലെന്നും സ്റ്റേറ്് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് പ്രസ്താവനയില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാനോടുള്ള യുഎസിന്റെ നയത്തിൽ മാറ്റം സംഭവിച്ചതായി നടപടി സൂചിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്നും ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലേക്കുള്ള അഫ്ഗാൻ ദൗത്യത്തെ ഇത് ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നും യുഎസ് അറിയിച്ചു. അഷറഫ് ഗാനി സര്‍ക്കാരിനെ പുറത്താക്കി ഭരണം പിടിച്ചെടുത്ത താലിബാനെ യുഎസ് ഇതുവരെ അംഗീകരിച്ചിട്ടില്ല. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനുമായിട്ടുള്ള ഔപചാരിക നയതന്ത്ര ബന്ധങ്ങളും യുഎസ് അവസാനിപ്പിച്ചിരുന്നു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

മത്തൻ കുത്തിയാൽ “ചന്ദ്രനി’ലും മുളയ്‌ക്കും ; ചാന്ദ്രമണ്ണിൽ സസ്യങ്ങൾ വളരുമെന്ന്‌ ശാസ്‌ത്രജ്ഞർ

Published

on

വാഷിങ്‌ടൺ:ചന്ദ്രനിൽനിന്ന്‌ കൊണ്ടുവന്ന മണ്ണിൽ ആദ്യമായി സസ്യങ്ങൾ വളർത്തി ശാസ്‌ത്രജ്ഞർ. ഫ്ലോറിഡ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ശാസ്‌ത്രജ്ഞരാണ്‌ ചാന്ദ്രമണ്ണിൽ സസ്യങ്ങൾ വളരുമെന്ന്‌ തെളിയിച്ചത്‌. അപ്പോളോ ചാന്ദ്രദൗത്യങ്ങളിലെ സഞ്ചാരികൾ കൊണ്ടുവന്ന മണ്ണിലായിരുന്നു പരീക്ഷണം.

മണ്ണിൽ മുളച്ച സസ്യങ്ങളുടെ ചിത്രം നാസ ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവച്ചു. സാധാരണ സസ്യം വളർത്തുന്ന രീതിയിൽത്തന്നെയായിരുന്നു പരീക്ഷണം. 12 ഗ്രാം മണ്ണിൽ അറബിഡോപ്‌സിസ്‌ ചെടിയുടെ വിത്തിട്ട്‌ വെള്ളവും വെളിച്ചവും പോഷകങ്ങളും നൽകി. മണ്ണിലെ ഘടകങ്ങളോട്‌ സസ്യങ്ങൾ പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ടെന്നും നട്ട എല്ലാത്തരം വിത്തുകളും മുളപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും ഗവേഷക സംഘത്തിലെ അന്ന-ലിസ പോൾ പറഞ്ഞു. നാസയുമായി സഹകരിച്ച്‌ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ്‌ ഫ്ലോറിഡയാണ്‌ ഗവേഷണം നടത്തിയത്‌. ചന്ദ്രനിൽ ഭക്ഷണം പാകംചെയ്യുന്നതിനും ഓക്‌സിജൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാനുമുള്ള നീക്കത്തിന്‌ പരീക്ഷണം നിർണായകമാകും.
കടപ്പാട് :കേരളാ ന്യൂസ്

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

us news

ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ പത്ത് പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

Published

on

ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പില്‍ പത്ത് പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു. നിരവധി പേര്‍ക്ക് പരുക്കേറ്റു. പട്ടാളക്കാരന്റേത് എന്ന് തോന്നിപ്പിക്കുന്ന വസ്ത്രം ധരിച്ചെത്തിയ തോക്കുധാരിയാണ് ബഫലോയിലെ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ആളുകള്‍ക്ക് നേരെ വെടിയുതിര്‍ത്തത്. അക്രമി സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റിലേക്ക് ആദ്യം കയറുകയും ശേഷം പുറത്തിറങ്ങി വാഹനങ്ങള്‍ പാര്‍ക്ക് ചെയ്യുന്നതിന് സമീപമെത്തി ആളുകള്‍ക്ക് നേരെ വെടിയുതിര്‍ക്കുകയുമായിരുന്നെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു. കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ ഒരാള്‍ സ്ഥാപനത്തില്‍ സെക്യൂരിറ്റി ജോലി ചെയ്യുന്ന, വിരമിച്ച ഒരു പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ്.

അന്വേഷണം പ്രാരംഭഘട്ടത്തിലാണെന്നും അക്രമിയുടെ ഉദ്ദേശം വ്യക്തമായിട്ടില്ലെന്നും പൊലീസ് പറഞ്ഞു. ഇയാളെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം ബഫലോ നഗരത്തില്‍ നിന്ന് ഏതാണ്ട് അഞ്ച് കിലോമീറ്റര്‍ മാറിയുള്ള സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന പ്രദേശം, കറുത്ത വംശജര്‍ കൂടുതല്‍ താമസിക്കുന്ന സ്ഥലമാണെന്നും വംശീയ പ്രേരിതമാണോ ആക്രമണമെന്ന് അന്വേഷിക്കുമെന്നും ഉന്നത പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ അറിയിച്ചു.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Latest News

world news13 hours ago

സൗദിയിൽ യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് 500 റിയാൽ പിഴ

റിയാദ്: യൂണിഫോം ധരിക്കാത്ത ടാക്സി ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് 500 റിയാല്‍ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് സൗദി ട്രാഫിക് വിഭാഗത്തിന്‍റെ മുന്നറിയിപ്പ്. ജൂലൈ 12 മുതല്‍ ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും....

Business14 hours ago

എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം

ന്യൂഡൽഹി : എടിഎമ്മുകളിൽ കാർഡില്ലാതെ പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യം ലഭ്യമാക്കാൻ ബാങ്കുകൾക്ക് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദേശം. എടിഎമ്മിൽനിന്ന് യുപിഐ വഴിയും പണം പിൻവലിക്കാനുള്ള സൗകര്യമാണു വരുന്നത്. എടിഎമ്മിലെ...

National14 hours ago

കര്‍ണാടക; മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധന ബില്‍ പ്രാബല്യത്തിലായി

ബംഗളൂരു:കര്‍ണാടകത്തില്‍ പ്രതിഷേധമുയര്‍ത്തിയ മതപരിവര്‍ത്തന നിരോധനനിയമം പ്രാബല്യത്തിലായി. ബില്ല് നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള ഓര്‍ഡിനന്‍സില്‍ ഗവര്‍ണര്‍ താവര്‍ചന്ദ് ഗഹലോത് ഒപ്പുവച്ചതോടെ സര്‍ക്കാര്‍ വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിക്കുകയായിരുന്നു. ക്രിസ്ത്യന്‍ വിഭാഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള കനത്ത എതിര്‍പ്പിനെ...

Health15 hours ago

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചു

അമേരിക്കയിൽ കുരങ്ങുപനി സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. അടുത്തിടെ കാനഡയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്ത ഒരാളിലാണ് വൈറസ് ബാധ കണ്ടെത്തിയത്. രാജ്യത്ത് എല്ലാവരും ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്ന് സെന്റേഴ്‌സ് ഫോർ...

Social Media15 hours ago

Ancient Christian City Discovered in Turkey

Turkey – An underground city was discovered in Turkey and is believed to be the home of roughly 70,000 Christians...

National15 hours ago

Karnataka Becomes India’s 11th State to Enact Anti-Conversion Law

India –The southern Indian state of Karnataka has become the 11th state to ratify the Freedom of Religion Acts, also...

Crime15 hours ago

നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും ക്രൈസ്തവ കൂട്ടക്കൊല: ബോര്‍ണോയില്‍ ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് തീവ്രവാദികള്‍ 20 ക്രൈസ്തവരെ കൊലപ്പെടുത്തി

ചിബോക്: ക്രൈസ്തവരുടെ ശവപ്പറമ്പായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന നൈജീരിയയില്‍ വീണ്ടും ക്രൈസ്തവ കൂട്ടക്കൊല. മധ്യപൂര്‍വ്വേഷ്യയില്‍ തങ്ങളുടെ നേതാക്കള്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടതിന്റെ പ്രതികാരമെന്നോണം ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് വെസ്റ്റ്‌ ആഫ്രിക്ക പ്രോവിന്‍സ് തീവ്രവാദികള്‍, നൈജീരിയയിലെ ബോര്‍ണോ...

Travel2 days ago

സ്‌കൂള്‍ വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് മാര്‍ഗ്ഗരേഖ: ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് വെള്ള ഷര്‍ട്ടും കറുത്തപാൻ്റും യൂണീഫോം

വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ സ്‌കൂൾ ബസുകൾക്കും മറ്റ് വാഹനങ്ങൾക്കും വേണ്ട മാർഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറത്തിറക്കി മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ്. കുട്ടികളെ നിന്ന് യാത്രചെയ്യാൻ അനുവദിക്കില്ല. സ്‌കൂൾ മേഖലയിൽ 30 കിലോമീ‌റ്ററും...

National2 days ago

ചര്‍ച്ചുകള്‍ പൊളിക്കണമെന്ന ആഹ്വാനവുമായി ശ്രീരാമസേന നേതാവ്

മൈസൂരു: കര്‍ണാടകയിലെ 500 അനധികൃത ക്രിസ്ത്യന്‍ ചര്‍ച്ചുകളുടെ ലിസ്റ്റ് തങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ടെന്നും അത് ബുള്‍ഡോസര്‍ ഉപയോഗിച്ച് തകര്‍ക്കണമെന്നും തൂവ്രഹിന്ദുത്വ സംഘടനയായ ശ്രീരാമസേനയുടെ നേതാവ് പ്രമോദ് മുത്തലിക്. ബിജെപി...

world news2 days ago

Pakistan Christian’s Spurn Rally for Khan

Pakistan – Last weekend, a rally was to be held in support of former Prime Minister Imran Khan in the...

National2 days ago

പാസ്റ്റർ കുര്യാക്കോസിനും കുടുംബത്തിനും വേണ്ടി ദൈവമക്കൾ അടിയന്തിരമായി പ്രാർത്ഥിക്കുക.

കൊടഗ് : കർണാടകയിലെ കൊടഗ് ജില്ലയിലെ കുട്ട അതിർത്തിയിലെ പൂജകൽ ഗ്രാമത്തിത്തിനടുത്തുള്ള വയനാട് ജില്ലയിലെ തോൽപട്ടിയിൽ താമസിച്ച് സുവിശേഷ പ്രവർത്തനം ചെയ്ത് വരുന്ന പ്രിയ കർത്തൃദാസൻ പാസ്റ്റർ...

us news2 days ago

വാഷിങ്ടണിലെ അഫ്ഗാന്‍ എംബസിയുടെ നിയന്ത്രണം യുഎസ് ഏറ്റെടുത്തു

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ വാഷിങ്ടണിലെ എംബസിയുടേയും ന്യൂയോര്‍ക്ക്, കാലിഫോര്‍ണിയ. ബെവേര്‍ലി ഹില്‍സ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തതായി യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്. എംബസിയുടേയും കോണ്‍സുലേറ്റുകളുടെയും സുരക്ഷാ ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുന്നതായും തങ്ങളുടെ...

Trending