Connect with us

world news

ബൂസ്റ്റർ ഡോസ് എടുക്കാത്തവർക്ക് ഫെബ്രുവരി ഒന്ന് മുതൽ പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ പ്രവേശനമില്ല

Published

on

റിയാദ്: അടുത്ത ചൊവ്വാഴ്ച മുതല്‍ അഥവാ ഫെബ്രുവരി ഒന്നു മുതല്‍ സൗദിയില്‍ തൊഴില്‍ സ്ഥലങ്ങളിലും മറ്റ് പൊതു ഇടങ്ങളിലും പ്രവേശിക്കാന്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കും. രാജ്യത്തെ സര്‍ക്കാര്‍, സ്വകാര്യ മേഖലകള്‍ക്കെല്ലാം വ്യവസ്ഥ ബാധകമാവും. അതോടെ, റെസ്റ്റൊറന്റുകള്‍, വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങള്‍, പൊതു സ്ഥലങ്ങള്‍, വിനോദ കേന്ദ്രങ്ങള്‍, പൊതു ഗതാഗത സംവിധാനങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ ഇടങ്ങളില്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് എടുക്കാത്തവര്‍ക്ക് പ്രവേശനം നിഷേധിക്കപ്പെടും. വിമാന യാത്രയും ഇതോടെ മുടങ്ങും. ഒരര്‍ഥത്തില്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ എടുക്കാത്തവര്‍ക്ക് പുറത്തിറങ്ങാനാവാത്ത സ്ഥിതിയാവും.

ഫെബ്രുവരി ഒന്നു മുതല്‍ ഇതിന് അനുസൃതമായ മാറ്റം തവക്കല്‍നാ ആപ്പിലും ഉണ്ടാവും. 18 വയസ്സ് പൂര്‍ത്തിയായവരും രണ്ടാം ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ എടുത്ത് എട്ടു മാസം പിന്നിട്ടവരുമായ ആളുകള്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് എടുത്തിട്ടില്ലെങ്കിൽ അവരുടെ മൊബൈലില്‍ തവക്കല്‍നാ ആപ്പിലെ ഇമ്മ്യൂണ്‍ സ്റ്റാറ്റസ് കാലഹരണപ്പെടും. അന്നു മുതല്‍ പ്രതിരോധ ശേഷി ആര്‍ജിക്കാത്തവരായിട്ടാവും ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് എടുക്കാത്തവരെ പരിഗണിക്കുക.

അതേസമയം, രണ്ടാം ഡോസ് എടുത്ത് എട്ട് മാസം തികയാത്തവരുടെ ഇമ്മ്യൂണ്‍ സ്റ്റാറ്റസില്‍ മാറ്റമുണ്ടാവില്ല. അതിനാല്‍ എട്ട് മാസം പൂര്‍ത്തിയാവുന്നതു വരെ അവര്‍ക്ക് വിലക്ക് നിലവില്‍ വരില്ല. അതേപോലെ, ആരോഗ്യപരമായ കാരണങ്ങളാല്‍ വാക്‌സിന്‍ എടുക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് ഇളവ് നല്‍കപ്പെട്ട വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കും ഫെബ്രുവരി ഒന്നു മുതല്‍ നടപ്പിലാവുന്ന പുതിയ വ്യവസ്ഥകള്‍ ബാധകമാവില്ല.
Sources:globalindiannews

http://theendtimeradio.com

world news

വീണ്ടും ചൈനീസ് ‘ചാര’ ബലൂണ്‍ കണ്ടെത്തി: ഇത്തവണ ലാറ്റിന്‍ അമേരിക്കയിലെന്ന് പെന്റഗണ്‍

Published

on

വാഷിംഗ്ടൺ: യുഎസ് വ്യോമാതിര്‍ത്തിയില്‍ ചൈനീസ് നിരീക്ഷണ ബലൂണ്‍ കണ്ടെത്തിയതിന് പിന്നാലെ, ലാറ്റിന്‍ അമേരിക്കയില്‍ രണ്ടാമത്തെ ചൈനീസ് ചാര ബലൂണ്‍ കണ്ടെത്തി. അമേരിക്കന്‍ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ ആസ്ഥാനമായ പെന്റഗണാണ് ഇക്കാര്യം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. ‘ഒരു ബലൂണ്‍ ലാറ്റിനമേരിക്കയിലേക്ക് കടക്കുന്നതിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ലഭിച്ചിട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇത് മറ്റൊരു ചൈനീസ് നിരീക്ഷണ ബലൂണാണെന്നാണ് വിലയിരുത്തുന്നത്.’പെന്റഗണ്‍ പ്രസ് സെക്രട്ടറി ബ്രിഗ് ജനറല്‍ പാട്രിക് റൈഡര്‍ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

സിഎന്‍എന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടനുസരിച്ച്, പുതുതായി കണ്ടെത്തിയ ബലൂണ്‍ ഏത് രാജ്യത്തിന് മുകളിലൂടെയാണ് സഞ്ചരിക്കുന്നതെന്ന് വ്യക്തമല്ല, എന്നാല്‍ അത് അമേരിക്കയ്ക്ക് നേരെയല്ല പോകുന്നത് എന്നാണ് തോന്നുന്നത്.യുഎസിന് മുകളില്‍ ഒരു നിരീക്ഷണ ബലൂണ്‍ കണ്ടെത്തിയെന്ന് പെന്റഗണ്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് വീണ്ടും ചാര ബലൂണ്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. രാജ്യത്തുടനീളം ചാര ബലൂണുകള്‍ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും അടുത്ത കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് ഇത് യുഎസ് വ്യോമാതിര്‍ത്തിയില്‍ തുടരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ബലൂൺ വെടിവെച്ചിട്ടതിനെ അപലപിച്ചു ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം

Published

on

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :ബലൂൺ വെടിവച്ചതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക പൊതു പ്രതികരണത്തിൽ, ചൈന ഞായറാഴ്ച ഈ നടപടിയെ അമേരിക്കയുടെ അമിത പ്രതികരണമാണെന്ന് അപലപിക്കുകയും പ്രതികരിക്കാമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തു. ബലൂൺ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഗവേഷണം നടത്തുന്ന ഒരു സിവിലിയൻ എയർഷിപ്പാണെന്നും അശ്രദ്ധമായി അമേരിക്കയിലേക്ക് പറത്തുകയായിരുന്നുവെന്നും ബെയ്ജിംഗ് പറഞ്ഞു. ബലൂൺ താഴെയിറക്കിയതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതികരണത്തിൽ, ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം ആ നിലപാട് ആവർത്തിക്കുകയും ഒരു പ്രതികരണത്തെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തു. ആ പ്രതികരണം എന്തായിരിക്കാം എന്നതാണ് ഇപ്പോൾ വലിയ ചോദ്യം – പരിമിതവും പ്രതീകാത്മകവും അതോ കൂടുതൽ ഗുരുതരമായ എന്തെങ്കിലും?

സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, ബെയ്ജിംഗും വാഷിംഗ്ടണും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം – ദീർഘകാലമായി പിരിമുറുക്കങ്ങൾക്ക് വിധേയമാണ് – വ്യാപാരം, സാങ്കേതികവിദ്യ, മനുഷ്യാവകാശ പ്രശ്നങ്ങൾ, ബീജിംഗ് സ്വന്തം പ്രദേശമാണെന്ന് സ്വയം ഭരിക്കുന്ന ദ്വീപായ തായ്‌വാന്റെ ഭാവി എന്നിവയെച്ചൊല്ലി കൂടുതൽ അസ്ഥിരമായി വളരുന്നു. നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യകളിലേക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് അത്യാധുനിക അർദ്ധചാലകങ്ങളിലേക്കുള്ള ചൈനീസ് പ്രവേശനം നിരോധിക്കാൻ ട്രംപ് ഭരണകൂടവും തുടർന്ന് ബൈഡൻ ഭരണകൂടവും നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു. തായ്‌വാനിന് ചുറ്റും ചൈന ഭയപ്പെടുത്തുന്ന സൈനിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ ശക്തമാക്കി, ഓഗസ്റ്റിൽ അന്നത്തെ ജനപ്രതിനിധി സഭയുടെ സ്പീക്കറായിരുന്ന നാൻസി പെലോസി സന്ദർശിച്ചതിന് ശേഷം ദ്വീപിന് സമീപം വലിയ അഭ്യാസങ്ങൾ നടത്തി.

നവംബറിൽ ഇരു നേതാക്കളും ബാലിയിൽ കണ്ടുമുട്ടിയപ്പോൾ പ്രസിഡന്റ് ബൈഡനുമായുള്ള ബന്ധം സുസ്ഥിരമാക്കാൻ ചൈനയുടെ നേതാവ് ഷി ജിൻപിംഗ് ഉദ്ദേശിച്ചിരുന്നു, മിസ്റ്റർ ബ്ലിങ്കന്റെ ബീജിംഗിലേക്കുള്ള സന്ദർശനം – ഇപ്പോൾ നിർത്തി – ആ ശ്രമങ്ങളുടെ ഒരു ഘട്ടമായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ബന്ധങ്ങൾ മറ്റൊരു തകർച്ചയിലേക്ക് പോയേക്കാം, ഇപ്പോഴെങ്കിലും. തായ്‌വാനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വീണ്ടും സംഘർഷാവസ്ഥ ഉടലെടുത്തിരിക്കുകയാണ്. മിസ് പെലോസിയുടെ പിൻഗാമി സ്പീക്കറായ കെവിൻ മക്കാർത്തി, തായ്‌വാനും സന്ദർശിക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്, ദ്വീപിന് മേലുള്ള അവകാശവാദത്തെ ബെയ്ജിംഗ് അപലപിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാണ്.

“സായുധ സേനയെ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് അമേരിക്ക നിർബന്ധിക്കുന്നത് അന്താരാഷ്ട്ര കൺവെൻഷനെ ഗുരുതരമായി ലംഘിക്കുന്ന അമിതമായ പ്രതികരണമാണ്,” ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ചൈന ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എന്റർപ്രൈസസിന്റെ നിയമാനുസൃതമായ അവകാശങ്ങളും താൽപ്പര്യങ്ങളും ദൃഢനിശ്ചയത്തോടെ സംരക്ഷിക്കുകയും കൂടുതൽ പ്രതികരിക്കാനുള്ള അവകാശം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യും.”

അവസാന വാചകം സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ബലൂണിനെ ഒരു ബിസിനസ്സ് അല്ലെങ്കിൽ ഗവൺമെന്റിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്ത മറ്റ് ഏജൻസികൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതോ അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞത് ഉൾപ്പെട്ടതോ ആണെന്ന് ചൈന വിശേഷിപ്പിക്കാം.

എന്നാൽ ചൈനയുടെ അവകാശവാദം അമേരിക്ക നിരസിച്ചു, ചൈന ചാര ബലൂണുകളുടെ ഒരു കപ്പൽ നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലെ രാജ്യങ്ങളിൽ ഇത്തരം ബലൂണുകൾ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു
Sources:nerkazhcha

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

മത നിന്ദാപരമായ ഉള്ളടക്കം; പാകിസ്ഥാനില്‍ വിക്കിപീഡിയ്ക്ക് വിലക്ക്

Published

on

പാകിസ്ഥാനില്‍ വിക്കിപീഡിയ്ക്ക് വിലക്ക്. വിദ്വേഷകരമായ ഉള്ളടക്കം നീക്കം ചെയ്യുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് വിക്കിപീഡിയ സേവനങ്ങള്‍ തടഞ്ഞതെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കണമെന്ന് പാകിസ്ഥാന്‍ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ അതോറിറ്റി പിടിഎ വിക്കിപീഡിയയ്ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയതിന് ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് നടപടി.

കുറ്റകരമായ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ തടയുന്നതിനും നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുമായി വിക്കിപീഡിയയെ സമീപിച്ചതായി പിടിഎ അറിയിച്ചു. അതേസമയം എന്ത് തരം വിവരങ്ങളാണ് വിക്കിപീഡിയയോട് നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടതെന്ന് വ്യക്തമല്ല. മതനിന്ദാപരമായ ഉള്ളടക്കം നീക്കം ചെയ്യണമെന്നുളള നിര്‍ദ്ദേശം വിക്കിപീഡിയ പാലിക്കുകയോ അധികാരികള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ ഹാജരാകുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പിടിഎ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

ഫെബ്രുവരി 1 ന് മതനിന്ദാപരമായ ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ പേരില്‍ വിക്കിപീഡിയയുടെ സേവനങ്ങള്‍ 48 മണിക്കൂര്‍ ബ്ലോക്ക് ചെയ്തിരുന്നതായി ബ്ലൂംബെര്‍ഗ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.’പിടിഎ യുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നതില്‍ പ്ലാറ്റ്ഫോം പരാജയപ്പെട്ടതിനാല്‍, റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്ത ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ തടയുന്നതിനും നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുമുള്ള നിര്‍ദ്ദേശത്തോടെ, വിക്കിപീഡിയയുടെ സേവനങ്ങള്‍ 48 മണിക്കൂര്‍ ബ്ലോക് ചെയ്തിരിക്കുന്നു,’ പിടിഎ ട്വീറ്റില്‍ കുറിച്ചു. റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട നിയമവിരുദ്ധമായ ഉള്ളടക്കം നീക്കം ചെയതതിന് ശേഷം വിക്കിപീഡിയയുടെ സേവനങ്ങള്‍ പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നത് പരിശോധിക്കുമെന്ന് റെഗുലേറ്റര്‍ അറിയിച്ചു.

അതേസമയം ‘വിക്കിപീഡിയയുടെ സെന്‍സര്‍ഷിപ്പ്’ എന്ന വിഷയത്തില്‍ വിക്കിപീഡിയയില്‍ തന്നെ ഒരു ലേഖനമുണ്ട്. ചൈന, ഇറാന്‍, മ്യാന്‍മര്‍, റഷ്യ, സൗദി അറേബ്യ, സിറിയ, ടുണീഷ്യ, തുര്‍ക്കി, ഉസ്‌ബെക്കിസ്ഥാന്‍, വെനസ്വേല തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിലും സമാനമായ രീതിയില്‍ വിക്കിപീഡിയ നിരോധനം ഉണ്ടായതായി അതില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നുണ്ട്.
Sources:azchavattomonline

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

Hot News

Hot News3 months ago

ഹൂസ്റ്റണിൽ സൗജന്യ ആരോഗ്യ മേള 2022 നവംബർ 19 ന്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: ലവ് ടു ഷെയർ ഫൗണ്ടേഷൻ അമേരിക്കയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ എല്ലാ വർഷവും തുടർച്ചയായി നടത്തി വരുന്ന ഫ്രീഹെൽത്ത് ഫെയർ പത്താം വർഷമായ ഇത്തവണയും 2022 നവംബർ 19...

Hot News3 months ago

After playing disciples in ‘The Chosen’, actors say series made them better men

“The Chosen” series has impacted the lives of millions worldwide, but those viewers are not the only ones being ministered...

Hot News3 months ago

ക്രൈ​സ്റ്റ്ച​ർ​ച്ച് മോ​സ്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം: ശി​ക്ഷാ​യി​ള​വ് തേ​ടി പ്ര​തി

വെ​ല്ലിം​ഗ്ട​ൺ: ന്യൂ​സി​ല​ൻ​ഡി​ലെ ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിൽ മോ​സ്ക്കി​ൽ 51 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെടിവയ്പ്പ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി ശി​ക്ഷ​യി​ൽ ഇ​ള​വ് തേ​ടി ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കി. 2019 മാ​ർ​ച്ചി​ൽ ആക്രമണം ന​ട​ത്തി​യ ബ്രെ​ന്‍റ​ൻ...

Hot News4 months ago

Jerusalem march with the participation of more than 3000 Christians from 70 countries

Thousands of Christian pilgrims took to the streets of Jerusalem on Thursday as part of the 43rd annual Feast of...

Hot News5 months ago

രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും പാഠപുസ്തകം, കേരളത്തില്‍ അടുത്ത വർഷം മുതൽ

തിരുവനന്തപുരം : ഒരു കൊല്ലം കൂടി കഴിയുമ്പോൾ ഓരോ വർഷവും ക്ലാസുകളിൽ ഒരു പാഠപുസ്തകം കൂടി അധികമുണ്ടാകും. പക്ഷേ, അത് കുട്ടികൾക്കുള്ളതല്ല. രക്ഷാകർത്താക്കൾക്കുള്ള പുസ്തകമായിരിക്കുമത്. ഇത്തരമൊന്ന് തയ്യാറാക്കുന്ന...

Hot News5 months ago

1098 അല്ല,കുട്ടികൾ ഇനി മുതൽ സഹായത്തിനായി 112-ൽ വിളിക്കണം

കുട്ടികൾക്കായുള്ള ചൈൽഡ് ലൈൻ നമ്പറായ 1098 കഴിഞ്ഞ 26 വർഷമായി വിജയകരമായി പ്രവർത്തിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോഴിതാ കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നമ്പർ 112 എന്ന ഒറ്റ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ...

Hot News5 months ago

മൂന്ന് വര്‍ഷം മുന്‍പ് മിന്നസോട്ടയിലെ സൗന്ദര്യ റാണി; ഇന്ന് ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട മിഷ്ണറി

മിന്നസോട്ട (അമേരിക്ക): സൗന്ദര്യ ലോകത്ത് നിന്നും മിഷ്ണറി ലോകത്തേക്കുള്ള യാത്ര പങ്കുവെച്ച് മുന്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായ കാതറിന്‍ കൂപ്പേഴ്സ്. 2019-ല്‍ മിസ്‌ മിന്നസോട്ടയായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കാതറിന് കൊറോണ...

Hot News5 months ago

10 ലക്ഷം തൊഴിലവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു; കാനഡയിൽ ജോലിക്ക്‌ ഇതിലും ബെസ്റ്റ് ടൈമില്ല

പ്രവാസത്തിന് കൊതിക്കുന്ന മലയാളികളുടെ കണ്ണ് ഇപ്പോൾ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്കാണ്. ഉന്നത പഠനവും ജോലിയും കുടിയേറ്റവുമായി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ഒഴുക്കാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് കാനഡയിലേക്ക്. ഏഴ് വർഷത്തിനിടെ 85 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരാണ്...

Hot News6 months ago

വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി രുചിച്ചാല്‍ മതി, ശമ്പളം 61,33,863 രൂപ; അപേക്ഷിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31

ജോലി വീട്ടിലിരുന്ന് മിഠായി കഴിക്കൽ. വർഷത്തിൽ 61,33,863 രൂപ ശമ്പളം. മുൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. കേൾക്കുമ്പോൾ ഒരു സ്വപ്നമെന്ന് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാൽ സംഭവം സത്യമാണ്. കനേഡിയൻ കമ്പനിയാണ്...

Hot News6 months ago

ഉന്നത സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഇസ്ലാമികവത്ക്കരണം: നൈജീരിയയിലെ മതരാഷ്ട്രീയത്തിനെതിരെ സംഘടിച്ച് ക്രിസ്ത്യന്‍ നേതാക്കള്‍

അബൂജ: നൈജീരിയയില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം നടക്കുവാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ പദവികളിലേക്ക് മുസ്ലീങ്ങളെ മാത്രം പരിഗണിച്ച ഓള്‍ പ്രോഗസീവ് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി (എ.പി.സി)യുടെ തീരുമാനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചുക്കൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിയിലെ...

Trending