Connect with us

world news

യുക്രെയ്ൻ-റഷ്യ സംഘർഷം വേഗം അവസാനിക്കില്ല, വർഷങ്ങൾ നീളും: യുകെ വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി ലിസ് ട്രസ്

Published

on

യുക്രെയ്നിനെതിരെ റഷ്യ നടത്തുന്ന ആക്രമണത്തെ അപലപിച്ച് യുകെ വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി. പുടിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, റഷ്യയുടെ ആക്രമണങ്ങൾ ഒരു അവസാനത്തിന്റെ ആരംഭമാണ്. എന്നാൽ ഈ യുദ്ധം വേഗം അവസാനിക്കില്ല. ഇത് വലിയ രീതിയിലുള്ള പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് യുകെ വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി ലിസ് ട്രസ് പറഞ്ഞു. യുക്രെയ്നിനെ ആക്രമിച്ച്, പൊറുക്കാനാവാത്ത തെറ്റാണ് റഷ്യ ചെയ്യുന്നതെന്നും ലിസ് ട്രസ് പറഞ്ഞു.

‘വളരെ ശക്തവും ബുദ്ധിപരവുമായ നീക്കങ്ങളിലൂടെ യുക്രെയ്ൻ റഷ്യയുടെ ആക്രമണങ്ങൾ പ്രതിരോധിക്കുകയാണ്. യുകെയുടെ ഭാഗത്ത് നിന്നുമുള്ള എല്ലാ പിന്തുണയും യുക്രെയ്നിനുണ്ടാവും. അവർക്കായി പ്രതിരോധ ആയുധങ്ങളും, സാമ്പത്തിക സഹായവും യുകെ നൽകുന്നതായിരിക്കും’ ലിസ് ട്രസ് വ്യക്തമാക്കി.
യുക്രെയ്ൻ പിടിച്ചെടുക്കാനുള്ള റഷ്യയുടെ തീരുമാനം, അവർക്ക് തന്നെ തിരിച്ചടിയായിരിക്കും. റഷ്യയുടെ ക്രൂരത മനസിലാക്കിയ പല രാജ്യങ്ങളും അവരെ തള്ളിപ്പറയുകയാണ്. യുദ്ധത്തിലൂടെ റഷ്യയുടെ സാമ്പത്തിക മേഖലയടക്കം വലിയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടുമെന്നും ലിസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. യുദ്ധം വേഗം അവസാനിക്കുമെന്ന് താൻ കരുതുന്നില്ലെന്നും, ഇരു രാജ്യങ്ങളിലും ചോരപ്പുഴ ഒഴുകുമെന്നും ലിസ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, യുക്രെയ്‌നുമായി ചർച്ചയ്‌ക്ക് തയ്യാറാണെന്ന് റഷ്യ അറിയിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ യുദ്ധം നടക്കുമ്പോൾ, ചർച്ചയ്‌ക്ക് തയ്യാറല്ലെന്ന് യുക്രെയ്ൻ പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാദിമിർ സെലസ്‌കി നിലപാട് സ്വീകരിച്ചു. ആക്രമണം നിർത്തിയാൽ, ചർച്ചയ്‌ക്ക് തയ്യാറാണെന്നാണ് സെലസ്‌കി റഷ്യയെ അറിയിച്ചത്.
കടപ്പാട് :ആഴ്ച്ച വട്ടം ഓൺലൈൻ

http://theendtimeradio.com

world news

Christian Journalist’s Whereabouts Unknown on Day of Scheduled Release

Published

on

China — Zhang Zhan, a 40-year-old Christian blogger, journalist, activist, and former human rights lawyer, was scheduled to be released on May 13 after four years in prison.

Zhang was imprisoned in May 2020 after she was convicted of reporting on the outbreak of COVID-19 in Wuhan, China. The Free Zhang Zhan campaign issued a press release on May 13 stating that there was no confirmation of her release from prison and that Zhang’s family had been under immense pressure from Chinese officials not to give any media interviews about her case.

The press release added, “We are left wondering where she is, how she is doing physically and mentally, what’s happened to her family, and what the future holds for her … It is totally unacceptable that the Chinese government subject many human rights defenders and their families to this kind of cruelty. Even after their release from prison, they are still deprived of their basic rights.”

Zhang’scase highlights the Chinese government’s arbitrary arrests of Christians, journalists, human rights lawyers, and other activists who challenge the Communist government’s control and policies.

“International Christian Concern (ICC) joins the Free Zhang Zhan campaign and other international advocacy groups and Christian ministries in calling on the Chinese government to immediately confirm Zhang’s release to her family,” an ICC staffer in the region said.
Sources:persecution

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

പരിശുദ്ധാത്മാവ് നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൻ്റെ നായകനാണ്; അവിടുന്ന് നമുക്ക് ധൈര്യം നൽകുന്നു: ഫ്രാൻസിസ് പാപ്പ

Published

on

നമുക്ക് ധൈര്യവും ഐക്യവും നൽകുന്ന പരിശുദ്ധാത്മാവ് നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൻ്റെ നായകനാണെന്ന് ഓർമിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഫ്രാൻസിസ് പാപ്പ. പെന്തക്കുസ്താ തിരുനാളിനു മുന്നോടിയായി ശനിയാഴ്ച നൽകിയ സന്ദേശത്തിലാണ് പാപ്പ പരിശുദ്ധാത്മാവിനെക്കുറിച്ചു സംസാരിച്ചത്.

“‘പരിശുദ്ധാത്മാവ് എന്താണ്’ എന്ന ചോദ്യത്തിന് എങ്ങനെ ഉത്തരം നൽകണമെന്ന് പലർക്കും അറിയില്ല. പരിശുദ്ധാത്മാവാണ് നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൻ്റെ നായകൻ. അവൻ നമ്മെ മുന്നോട്ടു കൊണ്ടുപോകുന്നു. മുന്നോട്ടുപോകാൻ നമ്മെ സഹായിക്കുന്നു, നമ്മുടെ ക്രിസ്തീയജീവിതം വികസിപ്പിക്കാൻ നമ്മെ സഹായിക്കുന്നു. പരിശുദ്ധാത്മാവ് നമ്മുടെ ഉള്ളിലുണ്ട്. നാം എല്ലാവർക്കും പരിശുദ്ധാത്മാവിനെ സ്നാനത്തിലൂടെയും സ്ഥിരീകരണത്തിലൂടെയും ലഭിച്ചു. ക്രിസ്തീയജീവിതം നയിക്കാൻ പരിശുദ്ധാത്മാവ് നമുക്ക് ധൈര്യം നൽകുന്നു. ഈ ധൈര്യം കൊണ്ട് ഞങ്ങളുടെ ജീവിതം മാറുന്നു”- പാപ്പ പറഞ്ഞു.

പരിശുദ്ധാത്മാവിനെ ലഭിച്ചപ്പോൾ ഭയപ്പെട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കാൻ ധൈര്യത്തോടെ മുന്നോട്ടുപോയ അപ്പോസ്തലന്മാരെ മാർപാപ്പ ഒരു ഉദാഹരണമായി എടുത്തുകാട്ടി.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading

world news

ചൈനയിൽ ഒരു വൈദികനുൾപ്പെടെ രണ്ടുപേരെ കാണാതായി

Published

on

ചൈനയിലെ ഏറ്റവും വലിയ രഹസ്യ കത്തോലിക്ക സമൂഹങ്ങളിലൊന്നായ ഹെബെയ് പ്രവിശ്യയിലെ ബയോഡിംഗ് രൂപതയിൽ നിന്നും ഒരു വൈദികൻ ഉൾപ്പെടെ രണ്ടുപേരെ കാണാതായി. ഏപ്രിൽ 17- ന് ശേഷം ഷാവോ കൗണ്ടിയിൽ നിന്നുള്ള ഫാ. ചി ഹുയിയനാണ് കാണാതായ വൈദികൻ. ഏപ്രിൽ 29- ന് ഹെബെയ് പ്രവിശ്യയിലെ ഷാങ്ജിയാകൗവിൽ – സമൂഹത്തിലെ പ്രൊഫ. ചെൻ ഹെകുനെയും കാണാതായിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചകളിലാണ് ഈ രണ്ട് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുള്ളത്.

മതസ്വാതന്ത്ര്യമില്ലാത്ത ചൈനയിൽ ഏറ്റവുമധികം സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്ന ഒന്നാണ് ബോഡിംഗിലെ ഭൂഗർഭ കത്തോലിക്ക സമൂഹം. ഇപ്രകാരം കാണാതാകുന്നവരെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ ഒന്നും പിന്നീട് അറിവായിട്ടില്ല. 1900-ൽ മാതാവ് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടതായി പറയപ്പെടുന്ന ഡോങ്‌ലുവിലേക്കുള്ള തീർഥാടനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബിഷപ്പ് ജിയാക്കോമോ സു ഷിമിൻ 1997-ൽ അറസ്റ്റിലായി. ബിഷപ് സു ഷിമിനെ പിന്നീട് 2003-ൽ ബാവോഡിംഗ് ആശുപത്രിയിൽ ഒരിക്കൽ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. അതിനുശേഷം അദ്ദേഹത്തെക്കുറിച്ച് കൃത്യമായ വാർത്തകളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല.
Sources:azchavattomonline.com

http://theendtimeradio.com

Continue Reading
Advertisement The EndTime Radio

Featured

us news17 hours ago

Woman Who Prayed While Dangling From Bridge in Semi Truck Credits Lord For Surviving Horrific Ordeal: ‘God Is Listening’

Newly released dashcam footage of an accident that left a massive semitruck dangling from a bridge earlier this year is...

us news17 hours ago

What Is the Biblical Definition of ‘Revival?’ Well-Known Pastor Steve Gaines Explains

As impressive moves of faith unfold across America — from the beaches of northeastern Florida to the shorelines of Southern...

National17 hours ago

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് (സി ഇ എം)പ്രമോഷണൽ മീറ്റിംഗ്

ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മൂവ്മെൻ്റ് 2024-26 വർഷത്തിലെ ജനറൽ എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ എല്ലാ റീജിയണുകളിലും നടത്തുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രമോഷണൽ മീറ്റിങ്ങുകൾക്ക് തുടക്കം കുറിച്ചുകൊണ്ട് ആദ്യ പ്രമോഷണൽ യോഗം...

National19 hours ago

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് “മികവ് പിന്തുടരുക” കരിയർ ടോക്ക് പ്രോഗ്രാം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

IPC ഡൽഹി സ്റ്റേറ്റ് PYPA യും “iOpener.today” യും ചേർന്ന് സൂം പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വഴി 2024 ജൂൺ 8 ന് വൈകുന്നേരം 7 മണി മുതൽ 9.30...

National19 hours ago

മരണശേഷം പിഎഫ് ക്ലെയിം ചെയ്യാൻ ഇനി എളുപ്പം; പുതിയ നിയമം അവതരിപ്പിച്ചു

എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡൻ്റ് ഫണ്ട് ഓർഗനൈസേഷൻ (ഇപിഎഫ്ഒ) അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആനുകൂല്യങ്ങൾ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്ന പ്രക്രിയകൾ ലളിതമാക്കാൻ പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവന്നു. അംഗങ്ങളുടെ മരണശേഷം ആധാർ വിശദാംശങ്ങൾ അപ്‌ഡേറ്റ്...

National2 days ago

വിവരം ശേഖരിക്കാൻ പൊലീസ് ‘പള്ളികളിലേക്ക് കയറുന്നു’: ക്രിസ്ത്യൻ ഗ്രൂപ്പ് അസം ജില്ലയിൽ ഡിസിക്ക് പരാതി നൽകി

ആസാമിലെ കർബി ആംഗ്ലോംഗ് ജില്ലയിലെ ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ സംഘം ചൊവ്വാഴ്ച പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പള്ളികളിൽ കയറി വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപണം. ഫെബ്രുവരിയിലുണ്ടായ നിരവധി ഭീഷണികളെത്തുടർന്ന് ക്രിസ്ത്യൻ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ...

Trending